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HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE 

 
TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA WA FEDHA 2021/2022 NA 

2022/2023 HADI MACHI, 2023 

 

 

Katika mwaka wa Fedha 2021/22 Halmashauri ilitengewa Sh 15,348,877,700.07 kwa shughuli za miradi ya 

maendeleo ambapo fedha kutoka Serikali kuu na wahisani ni Sh. 13,896,797,584.07 na Fedha za Mapato 

ya Ndani Sh Sh1,136,904,722.05. Hadi kufikia Juni , 2022 Halmashauri  imepokea Sh 10,459,613,425.70  

ambapo kutoka Serikali Kuu na Wahisani  Sh 9,322,708,703.65  na Mapato ya Ndani Sh1,136,904,722.05. 

Hadi kufikia Juni, 2022 Halmashauri imetumia Sh 10,128,216,540.91 Katika Shughuli za maendeleo   

ambapo Sh 8,991,311,818.86 kutoka Serikali Kuu na Wahisani na Sh 1,136,904,722.05 Mapatao ya Ndani.  

   

Katika Mwaka wa Fedha 2022/2023 Halmashauri ilitengewa Sh 11,655,327,600.00 kwa shughuli za miradi 

ya maendeleo ambapo fedha kutoka Serikali kuu na wahisani ni Sh 10,284,652,000.00 na Fedha za 

Mapato ya Ndani Sh 1,370,675,600.00 Hadi kufikia Februari, 2023 Halmashauri ilipokea 5,686,706,906.11  

ambapo kutoka Serikali Kuu/ ( Sh 4,992,764,706.11  na Mapato ya Ndani Sh 693,942,200.00 Hadi kufikia 

Februari, 2023 Halmashauri imetumia Sh 4,968,125,984.00 Katika Shughuli za maendeleo   ambapo Sh 

4,424,183,784.131 kutoka Serikali Kuu na Wahisani na Sh 543,942,200.00 ni Mapatao ya Ndani. 

Mchanganuo wa mapato na Matumizi umeoneshwa katika majdwali hapo Chini. 
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA HALMASHAURI KWA MWAKA 2021/22 HADI JUNI, 2022 
 

 
Na ya 

Mradi 
Jina la Mradi 

Fedha Iliyotengwa 

2021/22 

Fedha Iliyotolewa Hadi 

Juni, 2022 
Matumizi Hadi Juni, 2022 Hali ya utekelezaji 

      

4322 Elimu bila Malipo (EBM)- Msingi 909,969,000 911,238,095.89 911,238,095.89 Fedha zimetumika 

4393 Elimu bila Malipo (EBM)- 

Sekondari 

1,602,440,000 1,424,008,769.78 1,424,008,769.78 Fedha zimetumika 

6401 Ujenzi wa Zahanati 150,000,000 150,000,000 150,000,000 Ujenzi a wa Zahanati ya Isonje, Ilenge  na ukamilishaji wa 

nyumba ya mtumishi zahanati Simike na Kyobo umekamilka 

5401 Ujenzi wa Hospitali ya Wilaya 1,000,000,000 1,000,000,000 718,602,783.21 Ujenzi upo hatua ya kumwaga zege ghorofa ya kwanza 

4313 Ujenzi wa Maabara za Sayansi - 

Sekondari 

150,000,000 150,000,000 150,000,000 Ujenzi umekamilika na maabara zinatumika 

4313 Ujenzi wa Madarasa shule za 

Msingi 

125,000,000 125,000,000 125,000,000 Ujenzi umekamilika na madarasa yanatumika 

4313 Ujenzi wa madarasa shule za 

Sekondari 

125,000,000 125,000,000 125,000,000 Ujenzi umekamilika na madarasa yanatumika 

4317 Uendeshaji wa Mitihani ya Msingi 

na Sekondari 

926,766,000 926,764,060.00 926,764,060.00 Mitihani yote ya Kitaifa imefanyika kama ilivyo pangwa 

6209 Mfuko wa Jimbo 50,464,000 50,465,000 50,465,000 Vifaa vimenunuliwa na kupelekwa kwenye miradi 

iliyokusudiwa 

5421 Mradi wa Uimarishaji huduma za 

Afya (HSBF) 

483,941,000             296,161,732.95              246,161,732.95  Ununuzi wa dawa,vitendanishi na vifaa tiba kwenye 

Hospitali 

5429 Ujenzi/ukarabati Vituo vya Afya 500,000,000 500,000,000 500,000,000 Ujenzi umekamika 

6220 TASAF 3,195,597,000          1,369,254,493.09           1,369,254,493.09  Utekelezaji wa mradi umekamilika  

6327 TOZO ZA MIAMALA 664,683,972 
 

550,000,000.00 550,000,000.00 Ujenzi wa kituo cha Afya Ndanto  na madarasa matano 

umekamilika na kituo cha afya kinatoa huduma na 

madarasa yanatumika 

4390 SEQUIP 1,990,600,000 470,000,000.00 470,000,000.00 Ujenzi wa Shule Mpya ya Sekondari ya Kata ya Msasani 

umekamilika na Shule imepokea wanafunzi  kuanzia 

Januari, 2023 

4312 EP4R 693,163,000 90,000,000.00 90,000,000.00 Ujenzi wa vymba vine vya madarasa, jengo la Utawala na 

matundu sita ya vyoo umekamilika 

 IMA 35,309,297 46,986,332.58 46,986,332.58 Uratibu na usimamizi wa shughuli za magojwa yaliyopewa 

kipaumbele (Matende, Kichocho) umefanyika 

 TEA 270,000,000.00 270,000,000.00 270,000,000.00 Ujenzi wa vyumba tisa vya madarasa, matundu 24 ya vyoo 
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pamoja na jengo la Utawala katika shule za msingi Ipyana 

na Katumba II na shule ya sekondari Suma umekamilika 

3201 Sanitation & Hygiene 24,000,000 0 0 Fedha hazijapokelewa 

 DFID 37,000,000 0 0 Fedha hazijapokelewa 

6517 UNICEF 94,306,000 220,524,831.00 220,524,831.00 Kuimarisha huduma za lishe na Ustawi wa jamii katika 

wilaya kuanzia ngazi za kijiji, Kata mpaka mashuleni. 

5499 WALTEREED (PEPFAR) 342,723,000             237,059,166.29              237,059,166.29  Kuratibu na kuimarisha shughuli za UKIMWI katika Wilaya , 

kufanya usimamizi wezeshi kwenye vituo vilivyoteuliwa 

kuhudumia wananchi waishio na virus vya UKIMWI, 

kusambaza dawa za virusi vya UKIMWI (ARV pamoja na 

kulipa posho na mshahara kwa watumishi na makarani 

walioajiriwa kwa muda kuhudumia wananchi waishio na 

virus vya UKIMWI 

5480 GLOBAL FUND 441,425,315.07 337,521,890.07 337,521,890.07 Kusimamia na kufanya usimamizi wezeshi kwa wananchi 

wa Rungwe kwa wenye matatizo ya kifua kikuu na ukoma 

pamoja na kusambaza dawa za kifua kikuu na ukoma 

pamoja Ujenzi wa jengo la huduma ya Mama na mtoto na 

OPD, Wodi ya Wazazi, Nyumba ya Mtumishi na vyoo katika 

Zahanati ya Masoko 

5441 UVICO 19 1,624,531,472,10 1,624,531,472,10 1,624,531,472,10 Ujenzi wa jengo la wagonjwa wa dharura (EMD) katika 

hospitali ya Wilaya Tukuyu , nyumba ya mtumishi(3 in 1) 

katika kituo cha Afya Kyimo umekamilika pamoja  Ujenzi wa 

vyumba 55 vya madarasa na madarasa yanatumika 

5432 GAVI 19,900,000.00 16,900,332.00 16,900,664.00 Uratibu na usimamizi ya utoaji wa Chanjo umefanyika katika 

Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe 

 Lanes 64,510,000.00 55,824,000.00 55,824,000.00 Madarasa  mawili  na matundu sita ya vyoo yamekamilika 

 JUMLA – RUNGWE  DC (SERIKARI 

KUU +WAHISANI) 
13,896,797,584.07 9,322,708,703.65 8,991,311,818.86 
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UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA MAENDELEO KWA KUTUMIA FEDHA ZA MAPATO YA NDANI (60%/40%) MWAKA 2021/22 HADI JUNI, 

2022 
 

 Rungwe DC    

7.1 Ukamilishaji wa Kituo cha Afya katika kata ya 
Kinyala 
 

               
201,573,371.00  

 

                  
153,600,000.00  

 

Jengo la IPD lipo hatua ya kuweka madirisha, 
jengo la Wazazi lipo hatua ya skimming na 
upigaji dari na choo cha nje kipo hatua ya 

boma  

7.2 Ujenzi wa vyumba vitano vya madarasa katika 

shule za msingi Ilima, Kinyika na Lyebe pamoja 
na shule za sekondari Masukulu na Kyimo 

100,000,000.00 

 

50,000,000.00 Ujenzi umekamilika katika shule za msingi 

Ilima, Kinyika na Lyebe pamoja na shule za 
sekondari Masukulu na Kyimo na madarasa 
yanatumika 

7.3  Kuendeleza ujenzi wa jengo la Biashara (kitega 
uchumi) kwa kupandisha nguzo, bimu, slabu hadi 

hatua ya kuezeka  

                 
35,590,469.79  

29,430,883.60  Jengo la wagonjwa wa nje (OPD) limekamilika 
nahuduma zita anza kutolewa mwanzoni mwa 

mwezi wa nne 2023 

7.4 Ukarabati wa nyumba mbili za Watumishi                  

20,950,000.00  

                      

3,282,000.00  

 Nyumba zimefanyiwa ukarabati na kuanza 

kutumika  

7.5 Kurejesha asilimia 20% za makusanyo ya mapato 

ya ngazi za Vijiji na Kata.  

               

436,908,182.00  

406,426,637.00  Fedha zimepelekwa kwenye ofisi za Kata na 

Vijiji kwa ajili ya uendeshaji wa Ofisi  

7.6 Ukarabati wa Machinjio ya Ibighi, Ndaga na 
Tukuyu na uwekaji wa umeme katika sehemu za 

kukusanyia maziwa Kiwira, Kapugi na Ibililo. 

                 
42,812,480.00  

                    
28,901,954.82  

 Machinjio zimekarabatiwa na kuanza kutoa 
huduma.  

7.7 Uboreshaji wa mazingira wa ya uwekezaji wa 

masoko ya Tandale Soko kuu la Tukuyu na Soko 
la Mpuguso 

                 

51,108,157.20  

                    

51,108,157.20  

 Masoko yameboreshwa na kuendelea kutoa 

huduma  

7.8 Utoaji wa mikopo kwa vikundi vya Wanawake, 

Vijana na Watu wenye ulemavu. 

334,341,700.00 321,107,740.00  Fedha imepelekwa kwenye mfuko husika  

7.9 Kusaidia jitihada za jamii ngazi za Kata na Vijiji 40,000,000.00 11,035,000.00  Fedha zimepelekwa kwenye ukamilishaji wa 

miradi iliyoibuliwa na jamii katika kata 10  

7.10 Kusaidia jitihada za Wananchi umaliziaji wa soko 

la Machinga 

40,000,000.00 31,643,210.14  Ujenzi wa jamvi na upauaji wa eneo la 

biashara umefanyika na soko limeanza kazi  
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7.11 Uandaaji wa mpango Mkakati wa Halmashauri                  

20,000,000.00  

                    

10,000,000.00  

 Mpango mkakati wa Halmashauri wa kuanzia 

mwaka 2021/2022 hadi 2025/2026 
umeandaliwa  

7.12 Ujenzi wa Ghala la kuhifadia Kakao kata ya 

Kisiba 

                 

20,000,000.00  

                                       

0 

 

7.13 Kuwezesha ukaguzi na usimamizi wa miradi ya 

Halmashauri  

               

108,795,756.01  

                    

40,369,139.29  

Ununuzi wa mafuta na ukaguzi wa miradi 

umefanyika 

 JUMLA – RUNGWE DC 1,452,080,116.00 1,136,904,722.05  
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA HALMASHAURI KWA MWAKA 2022/23 HADI FEBRUARI, 2023 
Na. 

ya 

Mradi 

Jina la Mradi 
Fedha Iliyotengwa 

2022/23 

Fedha Iliyotolewa 

Hadi Februari, 2023 

Matumizi Hadi 

Februari, 2023 
Utekelezaji Hadi kufikia Februari, 2023 

RUNGWE DC 

4313 Ujenzi wa Madarasa ya Shule ya Msingi 566,250,000.00 186,250,000.00 156,250,000.00 Ukamilishaji wa vyumba kumi na tatu vya madarasa katika 

shule 13 za msingi upo katika hatua za Upauaji 

4313 Ujenzi wa Madarasa Shule za Sekondari 180,000,000.00 0 0 Fedha hazijapokelewa 

4313 Ujenzi wa Madarasa Shule za Sekondari  200,000,000.00 200,000,000.00 Ujenzi wa vyumba kumi vya madarasa katika shule 8 za 

sekondari kwa ajili ya mapokezi ya Wanafunzi wa kidato cha 

kwanza Januari 2023 umekamilika na madarasa yanatumika 

4313 Ujenzi wa Maabara za Sayansi Shule za 

Sekondari 

0 0 0 Fedha hazijapokelewa 

4322 Elimu Bila Malipo (EBM)-Shule za 

Msingi 

937,143,000.00 563,026,651.13 471,385,026.38 Fedha zimetumika ku gharamia Elimu bure katika Elimu ya 

Msingi 

4393 Elimu Bila Malipo (EBM)-Shule za 

Sekondari 

1,821,153,000.00 1,071,408,927.98 796,484,053.71 Fedha zimetumika ku gharamia Elimu bure katika Elimu 

yaSekondar 

4317 Uendeshaji Mitihani ya Msingi na 

Sekondari 

979,503,000.00 887,298,000.00 887,222,289.00 Mitihani ya Darasa la VII, IV, Kidato cha Pili  na kidato cha IV   

imefanyika 

6401 Ujenzi wa Zahanati 50,000,000.00 50,000,000.00 50,000,000.00 Ujenzi upo Hatua za Awali. 

 Ununuzi Vifaa Tiba katika Zahanati 100,000,000.00 100,000,000.00 100,000,000.00 Vifaa tiba vimenunuliwa na tayari vimegawiwa katika vituo vya 

kutolea huduma za Afya 

 Ununuzi Vifaa Tiba katika Vituo vya Afya 300,000,000.00 300,000,000.00 300,000,000.00 Vifaa tiba vimenunuliwa na tayari vimegawiwa katika vituo vya 

kutolea huduma za Afya 

6209 Mfuko wa Jimbo 73,831,000.00 73,831,000.00 73,831,000.00 Ununuzi wa viafaa  kwa ajili ya hatua za utekelezaji wa miradi 

6517 UNICEF 73,180,000.00 73,180,000.00 73,180,000.00 Kuimarisha huduma za lishe  na usatawi wa jamii katika ngazi 

za Vijiji na Kata 

6517 UNICEF  84,300,500.00 84,300,500.00 Kuimarisha utoaji, usimamizi na ufuatiliaji wa chanjo katika 

Halmashauri 

6220 TASAF 2,625,444,000.00 531,250,118.00 359,911,406.04 Utekelezaji wa ajira za muda unaendelea, jumla ya miradi 158 

imeibuliwa na inategemea kukamilikaifikapo Machi mwishoni 

5480 GLOBAL 8,273,000.000 0 0 Fedha hazijapokelewa 

4390 SEQUIP 573,000,000.00 470,000,000 470,000,000 Mradi umekamilika na umeanza kutoa huduma 

4312 EP4R 1,290,000,000.00 136,600,000 136,000,000 Ujenzi wa vyumba vya madarasa na jengo la utawala 

umekamilika na vinatumika 

5421 Mradi wa Uimarishaji wa Huduma za 

Afya(HBF) 

338,131,000.00 201,401,341.00 201,401,341.00 Ununuzi wa dawa na vitendanishi, na vifaa tiba kwenye 

hospitsli na vituo vingine vya kutolea huduma za afya 
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Na. 

ya 

Mradi 

Jina la Mradi 
Fedha Iliyotengwa 

2022/23 

Fedha Iliyotolewa 

Hadi Februari, 2023 

Matumizi Hadi 

Februari, 2023 
Utekelezaji Hadi kufikia Februari, 2023 

umefanyika, kuendesha huduma za mkoba na uchapishaji wa 

vitabu vya kutolea taarifa taarifa za afya ngazi ya Taifa MTUHA 

pamoja na utunzaji wa chanjo kwenye friji za chanjo kwa 

kujaza mitungi ya Gesi 

3280 GAVI 173,836,000.00 0 0 Fedha hazijapokewa  

5499 PEPFARHIV CARE (Walter Reed)  194,908,000.00 64,218,168.00 64,218,168.00 Kuratibu na kuimarisha shughuli za UKIMWI katika Wilaya, 

kufanya usimamizi wezeshi kwenye vituo vilivyoteuliwa 

kuhudumia Wananchi waishio na virusi vya UKIMWI, 

kusambaza dawa za virusi vya UKIMWI (ARV) pamoja na 

kulipa posho na mishahara kwa watumishi na makarani 

walioajiliwa kwa muda kuhudumia wananchi waishio na virusi 

vya UKIMWI 

 JUMLA – RUNGWE DC 10,284,652,000.00 4,992,764,706.11 4,424,183,784.13  
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UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA MAENDELEO KWA KUTUMIA FEDHA ZA MAPATO YA NDANI (60%/40%) MWAKA 
2022/23 KUISHIA MWEZI FEBRUARI 2023 

 

HALMA
SHAURI 

SHUGHULI ILIYOPANGWA 
FEDHA 

ILIYOTENGWA 
MWAKA 2022/23 

FEDHA 
ILIYOTOLEWA HADI 

FEB. 2023 

% YA 
FEDHA 

ILIYOTOLE
WA 

HALI YA UTEKELEZAJI WA MIRADI 

 

7.0 RUNGWE DC     

7.1 Ujenzi wa Shule Mpya ya Msingi  
Mchepuo wa Kiingereza Ilenge kata ya 
Kyimo   

               
100,000,000.00  

60,000,000.00 60 

Ujenzi wa chumba kimoja tayari kimeshapigwa 
rangi na dari pamoja na kufungwa mifumo ya 
umeme, madirisha na milango imeshafungwa. 

Aidha chumba  cha pili  pamoja na ofisi ujenzi 
upo hatua ya kupandisha kuta. 

7.2 Asilimia 10 ya Wanawake, Vijana na 
Watu wenye Ulemavu   

342,668,580.00 
193,756,370.00 57 

Jumla ya vikundi 8  vya wanawake,vijana na 
watu wenye ulemavu vimepewa Mkopo wa Sh. 

150,000,000.00 

7.3 Ulipaji wa Madeni ya Wazabuni   70,000,000.00 
70,000,000.00 100 

Fedha imetumika kulipa madeni wa Wazabuni 

waliotoa vifaa vya ujenzi  

7.4  Kusaidia ukamilishaji wa  Miradi 

maendeleo   

78,507,940.00 

78,507,940.00 100 

Fedha zimetumika katika utekelezaji wa miradi 

ya ujenzi wa kituo cha Afya Kiwira, Ukamilishaji 
wa Zahanati Lufumbi,Ukamilishaji wa Darasa 
Shule ya Sekondari Ndembela One, 

ukamilishaji wa Ofisi ya kata Ibighi  na 
ukamilishaji EMD 

7.5  Uanzishwaji wa Kampuni tanzu ya 
Halmashauri 

10,500,000.00 
10,500,000.00 100 

Kampuni Tanzu imeanzishwa inaitwa RDC 
MULT TRADE COMPANY LIMITED 

7.6 Kuendeleza Ujenzi wa jengo la Kitega 
Uchumi ''Tukuyu Bussness center ''  

100,000,000.00 
10,527,000.00 11 

Fedha zimetumika kumlipa mzabuni aliyetoa 
huduma ya Vifaa katika Jengo la Kitega 
Uchumi 

7.7 Ujenzi na Uwekaji wa Taa katika 
Stendi ya Vumbi Tukuyu.   

150,000,000.00 
40,221,810.00 27 

 Fedha hii imepelekwa kazi ipo  hatua za 
upimaji wa kifusi maabara na kumtafuta 

mkandarasi  
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7.8 Ujenzi wa Shule Mpya ya Wavulana 

Isaka (Kata ya Nkunga) 

50,000,000.00 
31,000,000.00 62 

 Ujenzi wa daharia upo hatua ya ujenzi wa 

msingi 

7.9 Ununuzi wa Pikipiki 10,600,000.00 5,300,000.00 50  Taratibu za ununuzi zinaendelea 

7.10 Upandaji wa Miti 2,000,000.00 0 0  Utekelezaji bado haujafanyika 

7.11 Ununuzi wa Tractor ya kuzolea taka 48,950,000.00 0 0  Utekelezaji bado haujafanyika 

7.12 Ujenzi wa Kizimba cha Taka Ibighi 6,000,000.00 6,000,000.00 100 Ujenzi umekamilika 

7.13 Ukarabati wa Nyumba 6 za Watumishi 18,129,080.00 18,129,080.00 100  Nyumba sita za Watumishi zimekarabatiwa 

7.14 Ujenzi wa Uzio Nyumba ya  
Mkurugenzi Mtendaji  

30,000,000.00 
20,000,000.00 67 

 Fedha hii imepelekwa ajili ya ujenzi wa uzio 
wa Nyumba ya  Mkurugenzi Mtendaji    

7.15 Ukamilishaji wa jengo la Ofisi ya Kata 
ya Kisiba 

11,320,000.00 
0 0 

Utekelezaji bado haujafanyika 

7.16 Ujenzi wa Kituo cha Afya Malindo 300,000,000.00 0 0 Utekelezaji bado haujafanyika 

7.17 Uanzishwaji wa  Mashamba 5 ya 

mfano  ya uzalishaji wa  nyasi za 
malisho ya Mifugo  katika kata za 
Iponjola, Lupepo, Malindo, Kyimo na 

Lufingo 

3,695,000.00 

0 0 

Utekelezaji bado haujafanyika 

7.18 Ujenzi wa Ghala la Kokoa kata ya 

Kisiba 

21,000,000.00 
0 0 

Utekelezaji bado haujafanyika 

7.19 Ulipaji wa Fidia katika kituo cha  

Maziwa Katabe 

7,500,000.00 
0 0 

Utekelezaji bado haujafanyika 

7.20 Uboreshaji wa Miundombinu ya 

Machinjio katika Kyimo, Kiwira na 
Mpuguso 

9,805,000.00 

0 0 

Utekelezaji bado haujafanyika 

 JUMLA RUNGWE DC 1,370,675,600 543,942,200.00 40  

 
 


