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WASIFU WA HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE 

 

1.0 UTANGULIZI 

1.1    Mahali Ilipo 
Wilaya ya Rungwe ni moja ya Wilaya 5 na Halmashauri 7 zinazounda Mkoa 

wa Mbeya.  Aidha ni moja ya Wilaya za zamani hapa nchini kuanzia wakati 

wa Utawala wa Wajerumani. Wilaya hii iko katika “longitudo 80 30’E na 90 

30’E na latitudo 330 S na 340 S.” Wamissionari wengi wa Madhehebu 

mbalimbali waliingia katika Wilaya hii mwishoni mwa karne ya 19 

wakitokea Malawi ambao pamoja na kueneza Dini wametoa mchango 

mkubwa kwa maendeleo ya wananchi hususani katika nyanja za elimu na 

afya. Makao Makuu ya Wilaya yapo katika Mji wa Tukuyu ambao upo 

kilomita 72 kutoka Makao makuu ya Mkoa wa Mbeya. Katika mji wa 

Tukuyu huduma zote muhimu kama za Maji, Elimu, Kituo cha Polisi, 

Mahakama, Gereza, Masoko, Maduka, Hoteli, kituo cha mabasi na mabenki 

zinapatikana kwa urahisi. Halmashauri hii inapakana na Halmashauri za 

Wilaya ya Mbeya upande wa Kaskazini, Halmashauri ya Busokelo upande 

wa Mashariki, Kyela upande wa Kusini na Ileje upande wa Magharibi.  

 

  Mchoro 1: Ramani ya Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe 
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1.2    Eneo, Utawala na Idadi ya Watu 

Eneo la Wilaya ni kilometa za mraba 1,231.86.  Kufuatana na maoteo ya 

Sensa ya Watu na makazi kwa mwaka 2019, Halmashauri ina Watu 

302,430 wakiwemo Wanaume 145,035 na Wanawake 157,395. 

Halmashauri ina Jimbo moja la Uchaguzi na imegawanyika katika Tarafa 3 

zenye jumla ya Kata 29 na Vijiji  99 ambavyo vimeandikishwa. Mgawanyo 

wa Watu kwenye Tarafa hizo kufuatana na maoteo ya Sensa ya Watu na 

Makazi ya  mwaka 2019 ni kama ifuatavyo:-       
 

Jedwali Na. 1: Mgawanyo wa watu Kitarafa 
Tarafa                          Jumla 

Tukuyu Mjini 26,652 

Ukukwe 202,018 

Pakati 73,759 

JUMLA 302,430 

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu 
 
Jedwali Na. 2: Mgawanyo wa Kata na Kitarafa 
 

NA TARAFA KATA IDADI YA WATU 

1 

Tukuyu Mjini 

 
  

Bulyaga 7,996 

Bagamoyo 3,998 

Msasani 7,729 

Kawetele 6,930 

Jumla Ndogo 26,652 

2 

Ukukwe 
 

 
 
 

 
 

 
 
 

 
 
 

 
 

  

Ibighi 10,442  

Suma 7,340  

Makandana 8,933  

Ikuti 15,294  

Malindo 6,993  

Lufingo 
20,141  

Iponjola 

Nkunga 
18,936  

Lupepo 

Kyimo 16,465  

Kinyala 15,102 

Kiwira 29,620  

Ikama 4,419  

Isongole 
21,928  

Ndanto 

Swaya 8,865  

Masebe 5,828  

Jumla Ndogo 202,018 

3. 

Pakati 

  
  
  

Masukulu 7,217 

Kisiba 8,256 

Masoko 7,643 

Bujela 6,949 
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Ilima 8,391 

Kisondela 13,788 

Mpuguso 17,399 

Kikole 4,115 

Jumla Ndogo 69,483 

JUMLA 302,430 

Chanzo: Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe (maoteo 2019) 

 

1.3 Hali ya Hewa na Kanda za Uzalishaji wa Mazao ya Kilimo 

Wilaya ya Rungwe ina wastani wa mm 900 hadi mm 2700 za mvua na hali 

ya joto kati ya 18C na 25C kwa mwaka mzima. Hali hii husababisha kuwa 

na Kanda kuu tatu za mazao kama ifuatavyo:- 

 

1.3.1 Ukanda wa Juu 

Hizi ni sehemu ambazo ni mfululizo wa milima ya Mporoto katika Kata ya 

Isongole na inafaa kwa kilimo cha pareto na viazi mviringo. 

 

1.3.2 Ukanda wa Kati 

Hizi ni sehemu zenye baridi na zinafaa kwa kilimo cha chai, kahawa, ndizi 

maparachichi na maharage. 

 

1.3.3 Ukanda wa Chini 

Hili ni eneo lenye joto kusini mwa Wilaya, mpakani mwa Wilaya ya Kyela. 

Eneo hili linafaa kwa kilimo cha mahindi, mpunga, kokoa, viazi vitamu, 

mihogo ana aina mbalimbali za mazao jamii ya mikunde. 

 

2. MIKAKATI YA SERIKALI YA WILAYA /HALMASHAURI KATIKA 

KUFIKIA MALENGO YA MKUKUTA 

Wilaya ya Rungwe kwa kushirikiana na Wadau mbalimbali wa Maendeleo 

inatekeleza malengo na Dira ya Taifa ya Maendeleo ya mwaka 2025 kwa 

kuzingatia, Malengo ya Maendeleo Endelevu (SDGs) na ilani ya Uchaguzi ya 

Chama cha Mapinduzi (CCM) ya mwaka 2015 – 2020. 

 

Aidha, Halmashauri inazingatia mikakati inayowezesha ukuaji wa Uchumi 

ulio endelevu. Kuweka mazingira muafaka ya ukuaji wa Sekta Binafsi, 

Ubora na Usawa katika utoaji huduma za jamii; kukuza Utawala Bora na 

Uwajibikaji, kujumisha masuala ya Jinsia, kuzuia maambukizi ya 

VVU/UKIMWI na kuhifadhi Mazingira. Wilaya inalenga kujenga uchumi 

endelevu na kuwaandaa wananchi wake kuhimili ushindani. 
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Ili kufikia malengo haya Wilaya imejiwekea mikakati ifuatayo:- 

i) Kuendeleza, kuwekeza katika ujenzi wa miundombinu ya barabara na 

 madaraja wilayani ili kurahisiha usafiri na usafirishaji wa abiria na 

 bidhaa, 

ii) Kutoa msukumo katika kuongeza uzalishaji wa mazao ya Kilimo kwa 

 hekta ili kuongeza ufanisi, 

iii) Kuweka mazingira mazuri ya uwekezaji hasa katika usindikaji wa mazao 

 ya kilimo kama chai, ndizi, maziwa, mananasi, maparachichi ili 

 kuyaongezea thamani, 

iv) Kuwasaidia wakulima kutafuta masoko ya bidhaa zao kwa 

 kuwaunganisha na wafanyabiashara walio nje ya Wilaya ili kupata bei 

 nzuri ya mazao ya kilimo kama ndizi, maparachichi, chai, mananasi kwa 

 lengo la kuongeza tija kwa wakulima, 

v) Kuwaunganisha wakulima na Taasisi mbalimbali zinazotoa mikopo ili 

 kuwakopesha wananchi kupata pembejeo za kilimo kwa urahisi na 

 kuwahamasisha wajiunge na vyama vya Ushirika  wa Akiba na Mikopo 

 (SACCOS) katika maeneo yao, 

vi) Kuboresha Sekta ya Elimu kwa kujenga miundombinu iliyo bora katika 

 shule za Msingi, Sekondari na Vyuo ili kuwaandaa wananchi kuweza 

 kuhimili ushindani katika soko la ajira, 

vii) Kuendelea kusimamia ukusanyaji wa mapato yatokanayo na vyanzo 

 mbalimbali kupitia ada, leseni kodi za majengo na gawio kutokana na 

 faida katika makampuni ambayo Halmashauri ina hisa na ushuru wa 

 huduma kutoka kwenye makampuni yanayotoa huduma Wilayani na 

viii) Kuimarisha utoaji wa huduma bora za afya ili kuwa na wananchi 

 wenye afya na wanaoweza kufanya kazi na kuchangia uchumi wao, 

 Wilaya na Taifa kwa ujumla. 

 

3. HALI YA MAENDELEO YA WILAYA KISEKTA 

3.1 Sekta ya Kilimo 

Kutokana na hali nzuri ya hewa, Sekta ya Kilimo inachangia kwa kiasi 

kikubwa katika uchumi wa Wilaya. Zaidi ya asilimia 90 ya pato lote la 

Wilaya linatokana na Kilimo. Sekta nyingine ni pamoja na mifugo, Biashara 

na Maliasili. Eneo linalofaa kwa kilimo ni hekta 92,389.5. Wilaya inatilia 

mkazo ongezeko la uzalishaji kwa hekta kutokana na maeneo madogo 

yaliyopo kwa kuzingatia Sera ya Taifa ya Kuhifadhi Ardhi, Maji na 

Mazingira. Kwa mwaka 2019/20 Halmashauri ilikadiria kuzalisha mazao ya 

chakula tani 1,316,324.8, mpaka sasa kiasi kilichozalishwa ni tani 

1,053,059.8 sawa na asilimia 80; Kwa mazao ya biashara makadirio ya 

uzalishaji yalikuwa tani 9,262.3, wakati kiasi kilichozalishwa ni tani 

7,536.9 sawa na asilimia 81.4 ya lengo lililokusudiwa. Mikakati iliyopo ya 

kuongeza uzalishaji ni pamoja na kuongeza huduma za ugani, kudhibiti 
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visumbufu vya mazao, kuongeza tija ya uzalishaji wa mazao kupitia 

mashamba darasa na kuongeza matumizi ya mbegu bora na mbolea. 

 

Mazao makubwa ya biashara ni kahawa, chai na kokoa. Mazao ya chakula 

ni pamoja na ndizi, mahindi, viazi mviringo, viazi vitamu, maharage na 

mpunga. Aidha uzalishaji wa zao la kahawa umekuwa ukishuka na 

kupanda. Kupanda na kushuka kwa uzalishaji wa kahawa umechangiwa na 

ukosefu wa mikopo ya pembejeo, ukosefu wa soko la kuaminika na bei 

ndogo anayolipwa mkulima ukilinganisha na gharama za uzalishaji. Kwa 

upande wa mazao ya chai na kokoa, uzalishaji umekuwa ukiongezeka 

kutokana na uhakika wa soko kwa miaka ya karibuni. Uzalishaji wa 

kahawa, kokoa na chai kwa kipindi cha miaka 5 (2015/2016– 2019/2020) 

ni kama inavyooneshwa katika jedwali la hapo chini:- 

 

Jedwali Na. 3: Uzalishaji wa mazao makuu ya Biashara katika 

Tani 

Na Mwaka Kakao kahawa Chai 

01 2015/2016 654 291.6 7,877.8 

02 2016/2017 688 608 7,961 

03 2017/2018 532.9 656.1 8,109.5 

04 2018/2019 407.2 664.4 7,437.5 

05 2019/2020 520 647.7 6,369.2 

Chanzo: Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika Wilaya, 
2019/20 kuishia Juni 2020 

 
3.1.1 Wastani wa Uzalishaji wa Mazao kwa Hekta. 
Viwango vya uzalishaji  kwa hekta vilivyokadiriwa kiwilaya vimekuwa 

havifikiwi kutokana na sababu au matatizo  mbalimbali ikiwemo wakulima 

kutozingatia kanuni za kilimo bora na matumizi ya pembejeo. Wilaya 

inaendelea kutoa elimu juu ya uzingatiaji wa kilimo bora.  Jedwali lililopo 

hapo chini  linaonyesha hali halisi ya uzalishaji wa mazao ya chakula. 

 

Jedwali Na. 4: Uzalishaji wa mazao makuu ya chakula (Tani) mwaka                             

2015/2016  hadi 2019/2020 

N

a 

Mwaka/ 

Mazao 

2015/201

6 

2016/201

7 

2017/201

8 

2018/201

9 

2019/202

0 

1 Mahindi 103,737 103,900 95,940 64,881 98,705 

2 Ndizi 356,404 357,200 300,236.2 315,149 294,605 

3 Viazi 
Mviringo 

503,119 503,119 511,056 343,945 503,119 

4 Mpunga 3,023 3,050 2,780 747.0 3,050 

5 Maharag
we 

22,071 22,077 22,831.6 18,034.8 441.5 

Chanzo: Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika Wilaya, 

2019/2020 
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   3.1.2  Hali ya Chakula Wilayani  
Wilaya hii haina matatizo makubwa ya ukosefu wa chakula kwa ujumla.  

Hii inatokana na hali nzuri ya hewa na mvua za kutosha zinazowezesha 

kulima  karibu mwaka mzima.  Chakula kikuu kwa wakazi wengi ni ndizi,  

zao ambalo linalimwa sehemu kubwa ya Wilaya.  Vile vile upatikanaji wa 

vyakula vingine kama viazi mviringo, viazi vitamu na mihogo unapunguza 

matatizo ya ukosefu wa chakula. 

 

3.1.3 Mahitaji ya Pembejeo 

Wastani wa tani 16,019 za mbolea ya Viwandani huhitajika kila mwaka kwa 

ajili ya uzalishaji wa mazao mbalimbali. Katika msimu wa kilimo 

2019/2020 kiasi cha tani 8,692 za mbolea sawa na 54% ya mahitaji 

zilitumika katika uzalishaji wa mazao ya chakula na biashara.  Aidha tani 

17.4 za madawa ya unga zilitumika kwa msimu huo kati ya tani 22.7 sawa 

na 76.7% zilizokuwa zinahitajika. Pia, lita 23,800.8 za madawa ya maji 

zilitumika na wakulima katika kilimo kati ya lita 39,668 sawa na 60% 

zilizokuwa zikihitajika. Matatizo yaliyopo ni bei ya mbolea na madawa kwa 

mkulima kuwa juu ikilinganishwa na uwezo wao wa kununua. Kampuni ya 

Chai (Wakulima -  WATCO)  huagiza mbolea na madawa na kuwakopesha 

wakulima.  Kutokana na upungufu wa mbolea na madawa unaojitokeza  na 

bei kuwa kubwa, mkazo unatiliwa katika matumizi ya samadi itokanayo na 

mifugo pamoja na mboji. 

 

Jedwali Na. 5: Matumizi ya Zana na Pembejeo za Kilimo 

2015/16 -2018/19 
Mwaka Mbolea za Chumvichumvi(Tani) Madawa ya Kudhibiti visumbufu(Lita) 

Mahitaji Iliyopati

kana 

%  ya 

upatik

anaji 

Pungufu Mahitaji Iliyo 

patikana 

% ya 

Upatik

anaji 

Punguf

u 

2015/2016 14,426 13,572.8 94 853.2 36,953 15,211.4 41.2 21,742 

2016/2017 14,925 13,230.8 88.6 1,694.2 37,232 16,285.1 43.7 20,947 

2017/2018 15,323.3 13,791.2 90 1,532.1 37,778 17,358.1 45.9 20,420 

2018/2019 16,019 8,692 54 7,327 39,668 23,800.8 60 15,867 

2019/2020 16,000 12,960 81 3,040 40,189 28,132 70 12,057 

Chanzo: Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika (W), 

2019/2020 kuishia Juni. 
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Jedwali Na. 6: Matumizi ya Zana na Pembejeo zingine za Kilimo 
2015/16 - 2019/2020 

NA MWAKA MBEGU BORA (KWA TANI) MAKISAI ( KWA IDADI) 

  MAHITA

JI 

ZILIYOPATI

KANA 

UPU 

NGUFU 

MAHITAJ

I 

YALIYO 

PATIKANA 

UPUNGUF

U 

01 2015/2016 288 240 48 625 466 159 

02 2016/2017 290.0 261 29 625 612 13 

03 2017/2018 267.8 241 26.8 630 622 8 

04 2018/2019 296.2 266.6 29.6 630 618 12 

05 2019/2020 298.0 268.2 29.8 630 620 10 

Chanzo: Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika Wilaya, 

2019/2020. 

 
3.2 Sekta ya Mifugo 

Wakazi wa Rungwe hufuga mifugo kama ng’ombe, mbuzi, kondoo nguruwe 

kuku na bata. Aidha ng’ombe wa kisasa ndio wanaofugwa kwa wingi 

kutokana na hali ya hewa ya ubaridi, mvua za kutosha kwa kipindi kirefu 

cha mwaka na kutegemeana kwa zao la ndizi na mbolea ya ng’ombe katika 

kuzalisha ndizi na parachichi. Kuenea kwa ng’ombe wa kisasa 

kumechangiwa na ushirikano wa wadau mbalimbali kama Heifer 

international project, TASAF, DADPS, Africa bridge, East Africa dairy 

development project, ASAS dairy company, Africa dairy genetic project na 

uwepo wa kituo cha Utafiti wa mifugo Uyole. Hivi sasa Halmashauri ina 

jumla ya ng’ombe wa kisasa 40,826 (kwa mujibu wa sensa ya April, 2019) 

na uzalishaji wa maziwa umefikia lita 44,758,989 kwa mwaka sawa na 

wastani wa lita 146,750 kwa siku na wastani wa uzalishaji kwa ng’ombe 

kwa siku ni lita 10 hadi 15. Kiasi kinachouzwa kwenye soko rasmi ni Lita 

21,100 kwa siku sawa na 11% ambapo nusu ya maziwa yananunuliwa na 

Kampuni ya ASAS DAIRY COMPANY (10,000) kwa siku.Kiasi kikubwa cha 

maziwa huuzwa kwenye soko lisilo rasmi kutokana na wafugaji wengi 

kutokubaliana na bei ya maziwa ya Tsh 600 hadi 650 kwa lita. 

Aidha ili kuboresha soko la maziwa na mfumo wa ununuzi wa maziwa 

Mradi wa EADD umeviwezesha Vyama vya Msingi 22 kuunda Chama kikuu 

cha Ushirika (MAZIWA COOPERATIVE UNION) na kukiwezesha kujenga 

vituo 10 vya kisasa vya kupokelea maziwa kwa kila kituo kuwa na tenki 

pamoja na jenereta, vituo vimekamilika na uwezo wa kukusanya lita 34,000 

kwa siku 1, kwa sasa vituo 06 vimefunguliwa amabapo Mnunuzi wa maziwa 

kwenye vituo hivyo ni ASAS Dairy company. 

 

 

 

 

 

 

 



8 

 

Jedwali Na. 7: Idadi ya Mifugo inayofugwa Halmashauri ya Wilaya ya 

Rungwe  

Aina ya Mifugo Idadi ya Mifugo 

Ng’ombe wa asili 8,374  

Ng’ombe wa kisasa 40,826 

Mbuzi  wa asili 7830 

Mbuzi wa kisasa 240 

Kondoo                             735 

Nguruwe  16,510 

Kuku  wa asili                     215,120 

Kuku wa kisasa 1560 

Jumla                     291,195 

Chanzo: Idara ya Mifugo na Uvuvi Wilaya Rungwe 2019/2020 

 

CHANGAMOTO 

Changamoto zinazoikabili sekta hii ni pamoja na: 

1. Upatikanaji wa soko la maziwa lenye tija kwa mfugaji (kwa sasa bei ya 

 lita moja ya maziwa ni Tsh 600 hadi 650. 

2. Upungufu wa maafisa ugani. Kwa sasa Halmashauri ina upungufu wa 

 maafisa ugani 97. Wataalam wa mifugo waliopo ni 24 tu na ikama 

 inaelekeza kuwa ngazi ya wilaya wawepo 08 na kwenye kata na vijiji 

 awepo mtaalam mmoja mmoja mmoja. 

3. Uchakavu wa miundo mbinu ya machinjio. 

 

UTATUZI WA CHANGAMOTO 

1. Halmashauri inaendelea kuwashawishi wajasiriamali kuendelea 

kuwekeza katika biashara ya maziwa kwani hadi sasa wapo 

wajasiliamali wenye viwanda vidogo 08 na vyama vya wafugaji 02 

vinavyo sindika maziwa. Aidha, Kampuni ya ASAS inayonunua maziwa 

mabichi na kupeleka Iringa Imejenga Kiwanda cha kusindika Maziwa 

na Kimekamilika na kitakuwa na uwezo wa Kusindika lita 50,000 kwa 

siku.Kiwanda hiki kikikamilika kitaweza kupunguza changamoto ya 

soko la maziwa. 

 

2. Kufuatia upungufu wa wataalamu wa ugani, Halmashauri imeomba 

 kibali cha kuajiri wataalamu wa Mifugo 15 kwa mwaka wa fedha 
 2020/2021 na pia wadau wengine wa mifugo (East Africa dairy 
 project, ASAS DAIRIES na Africa Bridge) wameajiri maafisa ugani 03 

 na kutoa mafunzo kwa wagani kazi 42 ambao husaidiana na maafisa          
ugani wa Serikali kutoa elimu na tiba kwa mifugo. 

 



9 

 

3. Ili kuboresha machinjio, Halmashauri imetenga 10,000,000 kwa 

mwaka 2020/2021kurekebisha mitaro ya miundombinu ya machinjio ya 

Kiwira, na Kawetele. 

4. Jedwali Na. 8: Maendeleo ya Sekta ya Mifugo kwa mwaka  

2015/2016 hadi 2019/2020 

Mwaka 
Uzalishaji 

wa 

Maziwa(lita) 

Uzalishaji wa 

Nyama (Kgs) 

Idadi ya wafugaji 
waliopatiwa 

mafunzo 

2015/2016 60,070,000 1,458,235 5,800 

2016/2017 62,000,000 1,645,790 2,751 

2017/2018 62,500,000 1,347,555 1,582 

2018/2019 44,758,989 1,503,844 8,514 

2019/2020 44,758,989 995,040          11,210 

Chanzo: Idara ya Mifugo Wilaya, 2019/2020 
 

3.3 Sekta ya Elimu Msingi                                                                                                                

Lengo kuu la Sekta ya Elimu ni kusimamia shughuli za elimu iliyo katika 

mfumo rasmi na isiyo katika mfumo rasmi kwa shule za msingi na vituo vya 

ufundi stadi. Lengo ni kuboresha Elimu na Mafunzo kwa kuimarisha 

programu ya mafunzo kazini, kusambaza vifaa vya kufundishia na 

kujifunzia, pamoja na kukarabati miundombinu ya shule. Aidha, Sera ya 

Elimu inasisitiza kushirikisha jamii katika kuendesha na kuziongoza shule. 

Sekta hii inasimamia huduma muhimu zifuatazo:- 
 

3.3.1. Malengo na Mikakati 2017- 2020 

i. Kuandikisha Watoto wenye umri  wa kwenda shule kutoka asilimia 70.5 

 mwaka 2007 hadi kufikia asilimia 100 ifikapo mwaka 2019. 

ii. Kupunguza uwiano wa vitabu vya kiada wa 1: 3 hadi kufikia 1:2 ifikapo 

 mwaka 2018 

iii. Kuongeza nyumba za walimu kutoka 274 zilizopo hadi kufikia nyumba 

 300 ifikapo mwaka 2020. 

iv. Kuongeza idadi ya madarasa kutoka 958 yaliyopo hadi 1,510 ifikapo 

 mwaka 2020 

v. Kupunguza idadi ya wasiojua kusoma na kuandika kwa wanafunzi 

 wanaohitimu elimu ya Msingi kutoka asilimia 0.1 mwaka 2019 hadi 

 kufikia asilimia 0 ifikapo 2020. 
 

3.3.2. Utekelezaji wa Malengo na Mikakati ya Sera ya Elimu 

3.3.2.1. Elimu ya Awali 

Sera ya Elimu ya mwaka 1995, inaelekeza kuwa kila Shule ya Msingi iwe na 

Shule ya Awali. Hadi  mwaka 2020, Halmashauri ina shule za Msingi 142 

shule zote 142 zina madarasa ya awali. Pia kuna madarasa mengine ya 
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awali  22 yanayoendeshwa na Taasisi mbalimbali kama vile Madhehebu ya 

Dini, Mamlaka za Chai, Vijiji na Watu binafsi.  
 

 

 

3.3.2.2. Elimu ya Msingi na Uandikishaji Wanafunzi  

Hadi kufikia Juni, 2020, Halmashauri ina shule za msingi  142 zenye jumla 

ya wanafunzi 51,330 wakiwemo wavulana 25,886 na wasichana 25,444. 

Hali ya uandikishaji wa wanafunzi  wa darasa la 1 mwaka 2020 ni watoto 

6,809 wakiwamo wasichana 3,381 na wavulana 3,428. Lengo lilikuwa ni 

kuandikisha watoto 6,381.  
 

Mahitaji ya walimu ni 1,639 waliopo ni 1,461 sawa na asilimia 89 

wakiwemo wanaume 693 na wanawake 768, kukiwa na upungufu wa 

walimu 178 sawa na asilimia 12. 
 

3.3.2.3. Mwenendo na Ufaulu wa Mitihani ya Darasa la VII 

Katika kipindi cha 2016 hadi 2019 mwenendo wa ufaulu wa wanafunzi 

wanaomaliza darasa la saba ni kama inavyoonyeshwa katika jedwali 

lifuatalo:-  
 

Jedwali Na. 9: Hali ya Ufaulu wa Mitihani ya Darasa la Saba 

(2016 – 2019) 

 

Mwaka 

Waliofanya Mitihani Waliofaulu Waliochaguliwa Wasiochaguliwa 

WV WS JML WV WS JML WV WS JML W

V 

WS JML 

2016 3,025 3,702 6,727 1,920 2,227 4,147 1,920 2,227 4,147 - - - 

2017 3,275 3,893 7,168 2,258 2,678 4,927 2,258 2,678 4,927 - - - 

2018 3,411 3,854 7,265 2,460 2,948 5,408 2,460 2,948 5,408 - - - 

2019 2919 3317 6236 2517 2934 5451 2517 2934 5451    

Chanzo: Idara ya Elimu ya Msingi, Mwaka 2019 

 

3.3.2.4. Madarasa 
Mahitaji ya madarasa ya kudumu katika Wilaya ni 1,510. Madarasa ya 

kudumu yaliyopo ni 990, upungufu wa madarasa 520. Wilaya ina mpango 

kujenga madarasa kwa kushirikisha nguvu za wananchi, wadau wa elimu 

na serikali kila mwaka, ili kuondoa tatizo hilo ifikapo mwaka 2020. 

 

3.3.2.5. Nyumba za Walimu   

Mahitaji ya nyumba za walimu ni 1,639, nyumba zilizopo ni 276 na 

upungufu ni nyumba 1,363. Wilaya ina mpango wa kujenga nyumba 10 

kila mwaka ikishirikisha nguvu za wananchi ili kuondoa tatizo la walimu 

kukosa nyumba za kuishi ifikapo 2020. 
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3.3.2.6. Vyoo 

Ili kukidhi mahitaji ya vyoo katika shule za msingi, matundu 2,490 

yanahitajika. Matundu yaliyopo ni  1,915 na hivyo kuwepo kwa upungufu 

wa matundu 575.  
 

 

3.3.2.7. Madawati 

Hivi sasa shule zina madawati 19,652 ikilinganishwa na mahitaji ya 

madawati 17,952 na hivyo kufanya kuwa na ziada ya madawati 1,670.   
 

3.4 Elimu ya Sekondari 

3.4.1. Shule za Sekondari 

Halmashauri  ina jumla ya Shule za Sekondari 42 zikiwemo shule 32 za 

Serikali. Zilizobaki kumi (10) zinamilikiwa na Taasisi binafsi na mashirika 

ya kidini.  
 

3.4.1.1 Mahitaji ya Vyumba vya Madarasa 

Mahitaji ya madarasa ya kudumu katika Halmashauri ni 480. Madarasa ya 

kudumu yaliyopo ni 455, hivyo kuwa na upungufu wa vyumba vya 

madarasa 25.  

 

3.4.1.2 Nyumba za Walimu   

Mahitaji ya nyumba za walimu ni 805. Nyumba zilizopo ni 93 na upungufu 

ni nyumba 731. Halmashauri kwa kushirikiana na wananchi na wadau 

wengine wa maendeleo  itaendelea kujenga nyumba za walimu ili kukidhi 

mahitaji. 

 

3.4.1.3 Matundu ya Vyoo 

Ili kukidhi mahitaji ya vyoo katika shule za Sekondari, matundu 846 

yanahitajika. Matundu yaliyopo ni  835. Upungufu uliopo ni matundu 11. 

Hata hivyo kwa ngazi ya shule kuna baadhi ya shule zina matundu ya ziada 

ya vyoo. kwa kushirikiana na wananchi, Halmashauri inaendelea kujenga 

matundu zaidi ya vyoo ili kukidhi mahitaji. 

 

3.4.1.4 Meza na Viti 

Hivi sasa shule zina samani zilizopo 18,634, mahitaji ni kuwa na samani 

idadi ya 19,118. Sera ya elimu Kitaifa ni mwanafunzi 1 kwa meza na kiti  1. 

Wilaya kwa kushirikiana na wananchi na wadau mbalimbali wamefanikiwa 

kutengeneza samani za shule ili kuboresha mazingira ya ujifunzaji na 

ufundishaji. 
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3.4.1.5 Mahitaji ya Maabara na Samani Zake kwa Shule za Serikali 

Mahitajji ya vyumba vya maabara ni vyumba 96, vyumba vilivyopo vya 

maabara ni 88 sawa na upungufu wa vyumba 8. Halmashauri inaendelea 

kushirikiana na wadau wa elimu kumaliza upungufu wa vyumba hivyo. 

 

 

3.4.2 Vyuo 

3.4.2.1 Vyuo vya Kitaifa. 

Vipo sita ambavyo ni vya mafunzo ya Ualimu (2), Huduma za Akina Mama 

na Watoto (PHNS) (1), Chuo cha Maendeleo ya Wananchi (1), Chuo cha 

Magereza Kiwira na chuo cha Teknolojia rahisi ya matengenezo ya barabara 

-ATTI (1). 

  

3.4.2.2 Vyuo vya Ufundi Stadi. 

Vipo vyuo vya Ufundi Stadi 8 vya binafsi ambavyo vinasaidia vijana kujiajiri 

wenyewe baada ya kuhitimu mafunzo yao. 

 

3.5. Sekta ya Afya     

3.5.1. Utoaji wa Huduma za Afya 

Halmashauri ina Hospitali 2 ikiwa 1 ya Serikali na  1 ya dini, vituo  vya Afya 

4, kati ya hivyo , vya Serikali ni 2 na cha madhehebu ya dini ni 2. Kwa 

pamoja Hospitali na Vituo vya Afya vina vitanda 455. Aidha, zipo zahanati 

42 kati yake 35 ni za Serikali na 7 ni za Madhehebu ya Dini na watu 

binafsi.Wastani wa umbali  wa Zahanati toka kwa mtu aliye mbali na 

huduma hiyo ni kilomita 6.7. Kitaifa, wastani kwa mtu aliye mbali na 

huduma hiyo ni k.m. 10.  Wilaya ya Rungwe imevuka lengo la Kitaifa kwa 

kutoa huduma za Afya karibu zaidi na Wananchi. Uwiano wa huduma za 

Afya kwa wananchi ni 1:5,375. 

 

Vituo vyote vinasimamiwa na Kamati za Uendeshaji chini ya Bodi ya 

Huduma ya Afya ya Wilaya, Bodi hii ilianzishwa rasmi Julai, 2004. 

 

3.5.2    Mapambano Dhidi ya VVU/UKIMWI 

Wilaya ya Rungwe hivi sasa ina wastani wa maambukizi ya VVU/UKIMWI 

kwa asilimia 9.2% kutoka asilimia 9% mwaka 2016. Kwa kuzingatia 

ukubwa wa tatizo hili Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe inaendelea na 

mapambano dhidi ya VVU/UKIMWI kwa kutoa elimu ya afya dhidi ya 

kujikinga na maambukizi mapya ya VVU.  Elimu hii endelevu inatolewa kwa 

njia ya vikao mbali mbali vya kudhibiti UKIMWI kwa ngazi ya Halmashauri 

(CMAC), ngazi ya Kata (WMAC) na ngazi ya vijiji (VMAC) na kwenye vituo 

vyote vya kutolea huduma za afya vilivyopo katika Halmashauri yetu, pia 

kwa kutumia fursa za Redio za ndani zilizopo Wilayani (Radio Chai na redio 

Rungwe FM), makundi mbali mbali ya waelimisha rika, Wahudumu wa afya 
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majumbani, Watu maarufu katika jamii, watu waiishio na maambukizi ya 

VVU na vikundi mbalimbali vya hamasa. 

 

Pamoja na huduma hiyo, Halmashauri hutoa huduma ya kutoa ushauri 

nasaha na kupima damu kwa hiari, kupitia vituo 50 vinavyotoa huduma 

hiyo. Ambavyo kati ya hivyo 43  ni vya serikali, 5 ni vya mashirika ya kidini 

na 2 ni watu binafsi. 

 

Aidha Halmashauri hutoa huduma ya tiba kwa watu ambao tayari 

wamekwishapata maambukizi ya VVU/UKIMWI. Kwa kushirikiana na 

Wahisani mbalimbali tumeboresha huduma za VVU kwa kuongeza vituo 8 

vya tiba na matunzo, kutoka vituo 13 tulivyo kuwa navyo mwaka 2018 hadi 

kufikia vituo 21 mwaka 2019. Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe kuna  

jumla ya wagonjwa 10,612 wanaoishi na maambukizi ya  VVU walioko 

kwenye huduma za tiba na matunzo,  tangu huduma hizi zilipoanzishwa 

mwaka 2003  katika Halmashauri yetu, kati ya hao wanaume ni 3,950 

sawa na asilimia 36% ya wagonjwa wote,  na wanawake ni 6,662 sawa na 

asilimia 64% ya wagonjwa wote. 

 

3.6. Sekta ya Maji 

3.6.1  Hali ya Maji Vijijini 

Halmashauri inafanya jitihada za kuwapatia wananchi waishio vijijini maji 

safi na salama karibu na makazi yao ndani ya umbali wa mita 400 kwa 

mujibu wa Sera ya Taifa ya maji ya mwaka 2002. Asilimia 67.7 ya wananchi 

waishio Vijijini wanapata huduma ya maji safi na salama sawa na watu 

162,750 kati ya watu wapatao 240,250 waishio maeneo ya Vijijini. 

 

Miradi ya maji inayoendelea kutekelezwa na Serikali katika Halmashauri 

yetu ni miradi ya maji ya Vijiji 12 chini ya mpango maendeleo ya sekta ya 

maji (WSDP). Miradi hiyo inatekelezwa katika Vijiji vya Syukula, Katabe, 

Kyimo, Simike, Lugombo, Nkunga, Itete, Kapugi, Ijigha, Masukulu, Isyonje, 

Ilolo na Lukata. Pia kuna miradi mingine mikubwa miwili ya Mwakaleli 1 na 

Masoko iliyoanza kutekelezwa mwaka 2010 na inaendelea kutekelezwa hadi 

sasa kutokana na usimamizi na uratibu mbaya wa Mhandisi Mshauri huko 

nyuma pamoja na ufinyu wa bajeti inayotengwa kila mwaka. Aidha miradi 

hii ikikamilika itawezesha asilimia 86 ya wananchi wa Halmashauri hii 

kupata maji safi na salama ambayo ni sawa na wakazi wapatao 208,868 

katika Vijiji 30.  Miradi hiyo ina jumla ya thamani ya TSh. 

17,833,682,441.77. 
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3.6.2   Maji Mjini 

Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Tukuyu ni Taasisi ya Serikali 

iliyoanzishwa tarehe 21/08/2002 na ilitangazwa kwenye gazeti Namba 258 

kuwa Mamlaka ya daraja C. Lengo la kuanzishwa kwa Mamlaka ni kwa ajili 

ya kutoa huduma ya maji safi na salama kwa wakazi wa mji wa Tukuyu. 

Baada ya Mamlaka kuanzishwa ilianza kuhudumia wakazi wa mji wa 

Tukuyu kwa kupitia mifumo ya maji iliyopo ambayo ilijengwa kipindi cha 

miaka ya 1957 na 1960 ambayo ndiyo mifumo ya maji inayotumika hadi 

sasa katika Kata 6 ambazo ni Makandana, Kawetele, Ibighi, Bulyaga, 

Bagamoyo na Msasani zenye wakazi wapatao 50,926. Asilimia 80 ya wakazi 

hao wanapata maji safi na salama sawa na wakazi wapatao 40,741. 
 

Uzalishaji wa maji kutoka kwenye vyanzo vya maji vilivyopo ni mita za ujazo 

5,538 kwa siku wakati wa kiangazi na 6,073 kwa siku wakati wa masika na 

mahitaji halisi ni mita za ujazo 6,318 kwa siku ikiwa ni pungufu ya mita za 

ujazo zipatazo 780 kwa siku. Asilimia 43 ya wakazi wanapata huduma ya 

maji kwa masaa 24 na asilimia 57 wanapata huduma ya maji kwa mgao wa 

wastani wa masaa 17 kwa siku. 

 

Juhudi za kuimarisha na kupanua huduma ya maji zitaendelezwa na 

Mamlaka kwa kushirikiana na Halmashauri kwa kujenga matanki matano 

(5) ya kuhifadhia maji pamoja na vyanzo viwili  vingine vya maji ili kuongeza 

masaa ya upatikanaji wa maji pamoja na mtandao wa kusambaza maji ili 

kukabiliana na ongezeko la watu. 

  

3.7. Sekta ya Maliasili na Hifadhi ya Mazingira na Ardhi.                                                                                 

3.7.1  Maliasili  

Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe inakadiriwa kuwa na jumla ya hekta 

16,009.87 za misitu ya hifadhi na hekta 7,341 za misitu ya kawaida. 

Sehemu kubwa ikiwa ni misitu ya kupandwa. Misitu ni chanzo kikubwa 

cha nishati na kuwa chanzo cha kuleta mvua katika maeneo yenye misitu 

katika wilaya yetu. Matumizi mengineyo kutokana na mazao ya misitu ni 

pamoja na mbao na nguzo. 

 

Wastani wa mahitaji ya nishati katika Halmashauri  ni mita za ujazo 

360,000 kwa mwaka.  Mahitaji ya kuni na mkaa ni 98% ya mahitaji yote 

ambapo mbao na nguzo zinachukua 2% au mita za ujazo 7,200.  

Halmashauri ina uwezo wa kutoa nishati ya wastani wa mita za ujazo 

200,000, kiasi kinachoonyesha kuwa kuna ukataji ovyo wa miti ili kufidia 

upungufu wa mita za ujazo 160,000. 
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3.7.2  Hifadhi ya Mazingira 

Halmashauri ina lengo la kupanda miti 1,600,000 kila mwaka, lengo hili 

linafikiwa kwa kushirikiana na wadau mbalimbali wa uhifadhi mazingira 

(NGOs), Taasisi na wananchi. Katika mwaka wa fedha 2018/2019 jumla ya 

miti 1,819,000 imepandwa katika Kata zote 29 za Halmashauri, maeneo ya 

Taasisi na mashamba ya watu binafsi. 

 

Ili kukabiliana na changamoto za kimazingira kwa ngazi ya chini, 

Halmasahuri imeunda Kamati za kuhifadhi mazingira za Kata 29 na Vijiji 

125 na kazi yake ni kuimarisha utunzaji wa mazingira katika maeneo yao 

sambamba na kuhimiza upandaji wa miti ya asili. 

 

3.7.3  Utalii 

Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe ni moja kati ya Wilaya chache zenye 

vivutio vya utalii vingi na vya kipekee. Vivutio vya utalii ni chanzo cha 

mapato kwa Hamashauri na wananchi wa Wilaya ya Rungwe. Vivutio vya 

utalii vya kipekee vinavyopatikana Wilaya ya Rungwe ni Daraja la Mungu, 

Kijungu, Mti wa kipekee wa Mvule, Mlima Rungwe, Maziwa yanayopatikana 

katika vilele vya milima (ziwa Ngozi, ziwa Kisiba, ziwa Ndwati, ziwa Ilamba, 

Itamba, n.k) chemichemi za maji moto na Maporomoko ya maji ya 

Kapologwe, Malasusa na Malamba. Halmashauri imeandaa mpango 

mkakati utakaowashirikisha wadau wa utalii ili kukuza shughuli za utalii 

Wilayani Rungwe ili ziweze kuleta tija kiuchumi na zichangie pato la Taifa. 

 

Juhudi za kuvitangaza vivutio hivi zinaendelea kwa kushirikiana na Taasisi 

za Serikali kama wakala wa huduma za misitu Tanzania (TFS), SPANEST na 

TANAPA, pamoja na wadau mbalimbali wa utalii kama waandishi wa 

habari, Kampuni za kitalii, NGOs (AWF,WCS n.k ). Kamati ya utalii ya 

Wilaya imeundwa na imeandaa mkakati wa miaka mitano (2015-2020) 

wenye lengo la kukuza na kuendeleza sekta ya utalii Wilaya ya Rungwe. 

 

3.7.4 Ardhi 

Ardhi iliyopo Wilayani haitoshi kwa mahitaji muhimu ya wakulima kwa 

misingi kwamba ni 8% tu ya vijiji vyote Wilayani vilivyo na ardhi kubwa 

zaidi ya  Ha. 150. Lipo tatizo kubwa la kugombea mipaka kati ya vijiji na 

vijiji kutokana na ongezeko la watu. Juhudi za kuwapa hati miliki za mila 

wananchi zinaendelea baada ya Vijiji vyote kupimwa. 

 

3.8. Viwanda na Biashara 

3.8.1 Viwanda 

Halmashauri ya Wilaya ina jumla ya viwanda 3 vikubwa, viwanda 3 vya kati 

viwanda 124 vidogo na viwanda vya kati vinavyojengwa 2. Kutokana na 

fursa zilizopo, Halmashauri ina malengo ya kuanzisha viwanda vya 
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matunda, maziwa, Viazi (crips), kiwanda cha chakula cha mifugo, machinjio 

ya ng’ombe, Soko la ndizi, soko la viazi mviringo na kiwanda cha kusaga 

kahawa na kokoa. 

 

Ili kuongeza soko kwa bidhaa zinazopatikana Wilayani, Halmashauri 

inaendelea na jitihada ya kutafuta maeneo yanayofaa kwa uwekezaji wa 

soko/kiwanda ambapo kwa kushirikiana na wadau lengo la uboreshaji wa 

huduma kwa kuanzisha viwanda litatimia. Maeneo yanayotafutwa ni kama 

yafuatayo;- 

• Maeneo yanayomilikiwa na Serikali kama Serikali ya Kijiji, 

 Halmashauri n.k 

• Maeneo ambayo Serikali inaweza kuyamiliki kwa kununua au kulipa 

 fidia. 

• Maeneo yanayomilikiwa na wananchi ambao wapo tayari maeneo yao 

 yatumike kwa uwekezaji kwa makubaliano maalum. 

 
Hadi kufikia Juni 2019, Maeneo yaliyopatikana kwa ajili ya uwekezaji ni:- 

 

Jedwali Na. 10: Maeneo yaliyotengwa kwa ajili ya Uwekezaji 
N
A 

ENEO LILIPO 
(KIJIJI) 

UMILIKI UKUBWA 
WA ENEO 

AINA YA MATUMIZI 
YANAYOPENDEKEZ

WA 

1. Kijiji cha Ilenge 

jirani na ATTI 

Halmashauri Ekari 

10.67 

Soko la ndizi 

2. Kijiji cha Ilenge 
eneo lililotolewa 

na TANROAD 

Halmashauri Ekari 2 Kiwanda cha kati 
cha kusaga kahawa 

na kokoa 

3. Kijiji cha Ilenge 

kituo cha 
Rasilimali ya 

wakulima 

Halmashauri Ekari 15 Kiwanda cha kati 

cha maziwa 

4. Kijiji cha 
Unyamwanga 

Halmashauri Halijapimw
a 

Kiwanda cha kati 
cha crips (Viazi) 

5. Kijiji cha Mbeye 
I 

Binafsi Ekari 3 Soko/ kiwanda cha 
viazi 

6. Kijiji cha Ilundo Serikali ya 
Kijiji (Hati) 

Ekari 38 Ufugaji wa samaki 

7. Kijiji cha Ilundo Serikali ya 
Kijiji(Hati) 

Ekari 9 Soko la ndizi 

 
3.8.2 Biashara 

Wilaya ya Rungwe kama Wilaya zingine za Mkoa wa Mbeya inao 

wafanyabiashara ambao hutoa huduma za mahitaji mbalimbali yatokanayo 

na viwanda na kilimo kwa wananchi. Wilaya ina jumla ya wafanyabiashara 
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8964 ambapo wafanyabiashara 1222 ni biashara  ambazo zimesajiliwa na 

ziko rasmi na wafanyabiashara 7742 ni biashara ndogondogo zisizo rasmi.  

 

Mkakati wa Halmashauri ni kuboresha vituo vya kufanyia biashara 

vilivyopo na kutafuta masoko mapya ili kumsaidia mzalishaji hasa wa 

mazao ya Kilimo na Mifugo kuuza kwa bei nzuri ambayo itamuongezea 

kipato. 

 
3.9. Sekta ya Ushirika 

Halmashauri ya Rungwe ina historia ndefu ya harakati za Vyama vya 

Ushirika hata kabla ya Uhuru. Vyama hivi vinasaidia sana kukuza uchumi 

na ustawi wa wakazi wake. Hadi kufikia mwezi April 2020 kulikuwa na 

vyama vya ushirika 120. Kati ya hivyo vyama 40 ni vyama vya Ushirika wa 

Akiba na Mikopo (SACCOS), 50 ni vyama vya Ushirika wa Mazao (AMCOS), 

26 vya wafugaji na 4 ni vyama vya uvuvi na vyama vikuu 2. Kwa sasa 

mchango wa vyama vya Ushirika wa Mazao ni kidogo sana na mkazo 

umekuwa kwenye SACCOS. SACCOS zilizopo Halmshauri ya Rungwe ni 40 

zenye wanachama 13,962 hisa shilingi Tshs.515, 197,210.00, Akiba 

shilingi 2,069,102,451, na Amana shilingi 832,990,847. Hadi kufikia 

Machi, 2020, mikopo iliyotolewa kwa wanachama imefikia shilingi 

15,231,731,164.00 na iliyorejeshwa ni Tshs.13,142,270,672.00 sawa na 

asilimia 86.3 ya marejesho yote na mikopo iliyobaki kurejeshwa ikiwa ni 

Tshs.2,089,460,492.00  

3.10. Madini 

Sekta ya madini siyo sekta tegemezi hapa Wilayani. Ni machimbo ya gesi 

yaliyopo Kijiji cha Ikama yanayochimbwa na Kampuni ya Tanzania Oxgen 

Limited (TOL), na ndiyo madini pekee yanayochimbwa hapa wilayani. 

Machimbo mengine yanayopatikana Halmashauri ya Rungwe ni pamoja na 

mchanga, mawe na kokoto. 

 

3.11. Uvuvi 

Sekta ya Uvuvi ni ndogo sana hapa Wilayani.  Uvuvi unafanywa kupitia 

mabwawa ya watu binafsi yaliyojengwa karibu na maeneo ya Makazi yao na 

mabwawa ya asili ya Volkano na mito. Halmashauri ina mabwawa ya 

samaki 250 na vikundi 7 vya wafugaji wa samaki. Uzalishaji ni kama 

unavyoonekana kwenye jedwali hapa chini. 

 

MWAKA UZALISHAJI KWA KG 

2015/2016 1,200 

2016/2017 2,400 

2017/2018 3,180 

2019/2020 3,292 
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 3.12.   Maendeleo ya Jamii 

Idara ya Maendeleo ya Jamii inendelea kuwahamasisha wananchi katika 

kujiletea maendeleo endelevu kwa kujiunga katika vikundi vya kiuchumi ili 

waweze kujikomboa. Mpaka sasa zimeundwa kampuni mbili za VICOBA 

kama vikundi vinavyojihusisha na mambo ya uchumi. Kampuni hizo ni 

Tukuyu VICOBA Micro finance Company LTD inayojihusisha na huduma za 

kifedha miongoni mwa jamii na Balimi VICOBA Micro finance Company LTD 

ambayo licha kujihusisha na huduma za kifedha inajihusisha pia na 

biashara ya mazao likiwemo zao la chai. Pia Idara inaendelea na utekelezaji 

wa kupambana na ukatili wa jinsia dhidi ya wanawake na watoto na 

kudhibiti UKIMWI kwa kushirikiana na Mashirika yasiyo ya kiserikali ya 

KIHUMBE, JSI na Africa Bridge.  

 

Aidha, Halmashauri imeendelea kuchangia Mfuko wa Wanawake na Vijana 

kupitia mapato ya ndani na kukopesha vikundi mbalimbali. Kwa mwaka wa 

fedha 2019/2020 kuishia Juni, Halmashauri ilitoa mikopo isiyokuwa na 

riba yenye jumla ya Sh. 483,000,000/- kwa Vikundi 87, ambapo vikundi vya 

Wanawake 44, Vijana 41 na   Watu Wenye Ulemavu 2. 

  
4. HUDUMA  ZA KIUCHUMI NA MAWASILIANO 

4.1  Barabara 

Usafiri kwa njia ya barabara Wilayani ni wa kuridhisha isipokuwa kwa 

sehemu chache zenye utelezi ambapo barabara ni za udongo mtupu bila 

changarawe. Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe ina mtandao wa barabara 

wenye jumla ya kilomita 725.93 Kati ya hizo kilomita 2.9 ni barabara ya 

LAMI, kilomita 154.43 ni barabara za Changalawe, na kilomita 568.6 ni 

barabara za udongo, kilomita 23.93 ni barabara zilizotengenezwa na 

kukarabatiwa pamoja na ujenzi wa madaraja matatu umekamilikwa kwa 

mwaka wa fedha 2018/19 ikiwa ni matengenezo ya mara kwa mara. Aidha 

kwa mwaka wa fedha 2018/19 jumla ya Tshs 800,000,000.00 zilitengwa 

kwa ajili wa ujenzi wa barabara za lami kilomita 1.5 ambapo mpaka 

Septemba 2019 jumla ya kilomita 1.114 zimetekelezwa na Wakandarasi 

wanaendelea na ukamilishaji. Kwa mwaka wa fedha 2019/20 jumla ya 

Tshs.6,552,571,498.00 zimetengwa kwa ajili ya kutengeneza kilomita 12.2 

za barabaraza za lami na kilomita  143.15 barabara za Changalawe. 

 

Hali ya Wilaya ni ya milima na miinuko mikali na mabonde ambayo 

hupelekea barabara za Vijijini mara nyingi kutopitika hususani nyakati za 

masika. Kukosekana kwa matengenezo ya mara kwa mara kunasababishwa  

na ufinyu wa bajeti zinazotolewa kutoka mifuko mbalimbali. Athari ya hali 

hiyo inasababisha kushindwa kusafirisha mazao kwa wakati kutoka 

shambani hadi eneo la soko na hivyo kupelekea baadhi ya wakulima kupata 

hasara. 
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4.2 Simu 

Njia za mawasiliano Wilayani kama vile simu za kawaida, za upepo na simu 

za mkononi zinapatikana Makao Makuu ya Wilaya na Miji Midogo ya Kiwira 

na Ushirika pia hata baadhi ya maeneo ya Vijijini. Hali hiyo inatokana na 

kupanuka kwa huduma zitolewazo na Taasisi mbalimbali kama kiwanda  

cha Chai, Hospitali za Mashirika ya Dini, Vituo vya Afya na Zahanati. 

 

5. HUDUMA ZA KIFEDHA 

Mbali ya huduma za fedha kutolewa na SACCOS, Benki Kata pamoja na 

wakopeshaji binafsi hutoa pia huduma za kifedha. Wilaya inahudumiwa na 

Benki tatu za NMB, NBC na CRDB. Vyombo vingine vya kifedha ni BAY 

PORT. Vyombo vya PLATINUM, Blue Finance, Instant Credit na Faidika 

vinatoa huduma hasa kwa watumishi zikiwa na ofisi zao Mbeya mjini. 

 

6. MAPATO YA  HALMASHAURI 

Hadi kufikia Juni 2020, Halmashauri imekusanya jumla ya Tsh. 

38,352,686,688.48 sawa na asilimia 81 ya makisio ya mwaka wa fedha 

2019/2020 kama inavyoonesha hapo chini:- 

 

Jedwali Na. 11: Mapato ya Halmashauri kwa mwaka wa fedha 

2019/2020 

Chanzo cha 
mapato 

Makisio ya 
mwaka 

2019/2020 

Kilichopokelewa 
Julai 2019– Juni, 

2020 

% ya 
mwaka 

Vyanzo vya Ndani 

 
5,371,119,322.00 

 
4,425,164,812.21 82 

Ruzuku ya 
Mishahara (PE) 

37,540,673,000.00 
 

28,828,481,766.00 77 

Mapato mengineyo, 
(OC) 

1,371,976,100.00 
 

830,760,599.67 61 

Miradi ya 
maendeleo 

3,320,109,079.25 
 

4,268,279,510.60 129 

Jumla 47,578,212,303.5 38,352,686,688.48 81 

Chanzo: Taarifa ya Mapato na Matumizi ya Halmashauri ya Wilaya ya 
Rungwe kuishia Juni 2020 

 

6.1 CHANGAMOTO ZA UKUSANYAJI WA MAPATO 

Changamoto zinazoikabili Wilaya kuhusu ukusanyaji wa mapato ya 

ndani ni pamoja na;-  

a. Wananchi kukwepa kulipa ushuru na kodi za Halmashauri. 
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6.1.1 Mikakati ya uboreshaji wa ukusanyaji wa mapato 

i. Kubuni vyanzo vipya vya mapato ikiwa ni pamoja na ushuru wa 

 magari, Ushuru wa mafuta ya mawese, Ushuru wa ada katika 

 vyanzo vya utalii na Ushuru wa Minara ya simu.  

ii. Kupitia sheria ndogo za mapato ambazo ni za zamani na 

 kuzibadilisha kulingana na wakati.  

iii.   Kuboresha ukusanyaji wa mapato kwa kudhibiti mianya ya  

 ukwepaji. 

iv.  Matumizi ya mashine za kukusanyia mapato (POS)  

v.   Kutoa elimu kwa walipa kodi juu ya umuhimu wa kulipa ushuru, 

 ada na kodi. 

vi.   Kushirikiana na wadau wengine kama Mahakama, Polisi na TRA 

 katika ukusanyaji mapato. 

vii. Kuhamasisha wakulima wanaongeza uzalishaji wa mazao yao na 

 kuwatafutia masoko ya mazao yao nje na ndani ya Wilaya. 

viii. Kuanzisha magulio ya Tarafa na Kata ili kudhibiti ununuzi wa 

 mazao mashambani (uchumbiaji mashambani). 

 

Changamoto za Halmashauri kwa ujumla 

1. Upungufu wa watumishi 846 kwa kada mbalimbali. Upungufu 

 huu unatokana na kustaafu, kufariki dunia; hasa katika idara za 

 ujenzi, Afya, kilimo na mifugo. 

2. Kuchelewa na kutofika fedha zote kwa fedha za utekelezaji wa 

 miradi ya maendeleo.  

 

Utatuzi wa changamoto 

1. Kibali cha kuajiri watumishi 846 kwenye bajeti ya mwaka wa 

 fedha 2019/2020 kimeombwa ili kuondoa upungufu huo 

 imefanyika.  

2. Kuendelea kuimarisha ukusanyaji wa mapato ya ndani kwa 

 kutumia mashine za kukusanyishia mapato, kufanya doria za 

 mara kwa mara kwa timu ya mapato ili kuhakikisha kuwa mapato 

 yanakusanywa na kuimarisha uwezo wa Halmashauri 

 kujitegemea.  

3. Kuwa na vituo vya ukaguzi ili kuhakikisha kuwa mazao yote 

 yanayostahili kulipiwa ushuru yanalipiwa kabla hayajatoka nje ya 

 Halmashauri. 
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MAAGIZO YA KAMATI YA KUDUMU YA BUNGE YA HESABU ZA SERIKALI ZA MITAA (LAAC) KWA HALMASHAURI YA RUNGWE 
YALIYOTOLEWA WAKATI WA ZIARA YA KIKAZI WILAYANI RUNGWE TAREHE 19/01/2018 

NA.    AGIZO  MHUSIKA UTEKELEZAJI WA AGIZO MAONI YA 
MKAGUZI 

MAONI YA KAMATI 
YA UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA  

MAONI YA 
BARAZA LA 
MADIWANI 

AGIZO 

NA. 1 

Halmashauri ya Wilaya 

ya Rungwe ifuatilie 

idhini ya ongezeko la 

fedha kiasi cha Sh. 

263,806,980/- ya mradi 

wa Maji Masoko Skimu 

ya Mbaka kutoka 

Wizarani na Kamati 

ipate taarifa ya 

utekelezaji wa agizo hili 

kabla ya mwezi Mei 

2018 

Mhandisi 

wa Maji 

Halmashauri iliomba kibali cha kuidhinishiwa kazi 

za nyongeza zenye thamani ya fedha kiasi cha Sh. 

263, 806,980/- kutoka Wizara ya Maji na 

Umwagiliaji kwa barua Kumb 

Na.IMR/MSK/VOL.1/131/22 ya tarehe 12/02/2018. 

Wizara ilitoa idhini ya kuendelea na kazi hizo za 

nyongeza kwa barua yenye 

Kumb.Na.GC/279/547/01/B/51 ya tarehe 

09/03/2018. Taarifa   iliwasilishwa ofisi ya RAS kwa 

barua Kumb. Na. RDC/T.02/5Vol.III/ ya tarehe 

03/05.2018. Aidha Mkandarasi hakuweza 

kuendelea na kazi kutokana na madai yake ya 

Tshs. 73,533,600/= kuchelewa kulipwa kwa zaidi ya 

miezi mitano kuanzia Mwezi February 2018 hadi 

Agosti 2018. Halmashauri imepokea fedha za 

mkandarasi kutoka Wizara ya maji tarehe 

06/08/2018. Mkandarasi amerejea eneo la kazi 

baada ya kulipwa. 

Agizo 

limetekelezwa 

   

AGIZO 

NA.2 

Halmashauri ya Wilaya 

ya Rungwe ifuatilie 

majibu kutoka Ofisi ya 

Mwanasheria Mkuu wa 

Serikali ili kuridhia 

tofauti ya gharama 

iliyotolewa katika mradi 

wa Maji Masoko 

kilichotolewa na Kamati 

ya tathmini cha Sh. 

549,782,980/- ambayo 

Mhandisi 

wa Maji 

Halmashauri imefuatilia majibu kutoka kwa 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali kuhusu tofauti ya 

Sh. 549,782,980 iliyongezeka wakati wa kufanya 

tathmini ya zabuni ya mradi wa Masoko skimu ya 

Bulongwe kwa barua 

Kumb.Na.RDC/PMU/F.1/VOL.II/164 ya tarehe 

23/01/2018. Mwanasheria Mkuu wa Serikali 

hajaridhia tofauti ya gharama kiasi cha Sh. 

549,782,980/- kilichotolewa na Kamati ya tathmini 

ya Zabuni ya mradi wa Masoko Skimu ya Bulongwe 

kwa barua ya siri Kumb.Na.AGCC/A/130/74/1 ya 

Agizo 

limetekelezwa 
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NA.    AGIZO  MHUSIKA UTEKELEZAJI WA AGIZO MAONI YA 
MKAGUZI 

MAONI YA KAMATI 
YA UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA  

MAONI YA 
BARAZA LA 
MADIWANI 

ni sawa na 37% kama 

alivyoshauri kwenye 

mkataba na Kamati 

ipate taarifa ya 

utekelezaji wa agizo hili 

kabla ya mwezi Mei 

2018. 

tarehe 13/03/2018.  

Ameelekeza kuwa manunuzi yote yajayo taratibu za 

manunuzi zizingatiwe. Pamoja na maelekezo hayo 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali ametoa ushauri wa 

kuondoa jina la K.M.I.M. MSITA kama msuluhishi, 

ushauri ambao umezingatiwa kwa kufanya 

marekebisho ya mkataba husika. Pamoja na 

maelekezo ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, 

Halmashauri kwa kushauriana na ofisi ya RAS 

imevunja mkataba huo kwa barua Kumb. 

Na.RDC/F2.B/139/23 ya tarehe 06/08/208. Hatua 

ya kuvunja mkataba imefikiwa kutokana na 

mkandarasi kushindwa kutekeleza mradi kwa 

mujibu wa mkataba wake. 

 

AGIZO       

NA.3 

 

Halmashauri ya Wilaya 

ya Rungwe ihakikishe 

ifikapo tarehe 30 Aprili, 

2018 mradi wa Maji 

Masoko uwe 

umekamilika kwa 

Mujibu wa Mkataba na 

taarifa ya utekelezaji wa 

mradi itumwe Ofisi ya 

Katibu Tawala Mkoa wa 

Mbeya na nakala kwa 

Ofisi ya Bunge kwa 

taarifa. 

 

 

Mhandisi 

wa Maji 

Kutokana na usimamizi na utekelezaji wa miradi ya 

Maji kuhamishiwa RUWASA kuanzia tarehe 1-07-

2019 hii ikiwa ni pamoja na Mikataba na Mali 

nyinginezo za RUWASA ,Menejimenti ilipokea 

majibu ya utekelezaji wa agizo husika pamoja na 

majibu ya hoja za ukaguzi kupitia barua yenye 

Kumb Na. CA.3/71/02/08 ya tarehe 02-05-2020 na 

Hali halisi ya utekelezaji miradi kufikia Aprili 

2020 ni kama ifuatavyo:- 

• Skimu ya Mbaka:    Mradi unatekelezwa na 

Mkandarasi M/S Mult Profession Co.LTD 

ambapo Gharama ya mradi ni Tsh 

552,229,980 na fedha iliyolipwa ni Tsh 

362,137,900 ambayo ni sawa na 65.6%.  

Utekelezaji wa mradi umefikia 95% na huduma 

ya maji inapatikana. Mkandarasi anamalizia 

 

Agizo linaendelea 

kutekelezwa 

Tunashauri agizo ili 

lihamishiwe 

RUWASA ili 

kurahisisha 

ufuatiliaji. 

Mali zote ikiwa ni 

pamoja na 

mikataba ya 

Miradi ya Maji 

imehamishiwa 

rasmi RUWASA 

kuanzia tarehe 

01-07-2019 hivyo 

ni vema Agizo ili 

likamishiwa 

RUWASA 

Maoni ya 

kamati ya fedha 

yafanyiwe kazi 
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NA.    AGIZO  MHUSIKA UTEKELEZAJI WA AGIZO MAONI YA 
MKAGUZI 

MAONI YA KAMATI 
YA UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA  

MAONI YA 
BARAZA LA 
MADIWANI 

kazi ndogo ndogo (snags) baada ya kulipwa 

fedha zake tshs. 60,000,000/= alizokuwa bado 

anadai na anatarajia kumaliza kazi hizo mwezi 

June 2020. 

• Skimu ya Ikama&Itagata: Mradi huu 

unatekelezwa na Mkandarasi Matrix Technolgy 

Co. LTD. Gharama za mradi ni Tshs 

552,413,233 hadi sasa kiasi cha Tshs 

272,633,309.60 kimeshalipwa ambacho ni 

sawa na 49.4%. Ujenzi unaendelea ambapo 

hadi sasa umeshafikia 70%. Hadi sasa vituo 

30 vinatoa huduma ya maji kati ya vituo 67 

vilivyojengwa. Utekelezaji unatarajiwa 

kukamilika tarehe 30 Juni 2020. 

 

• Skimu ya Lufumbi&Masoko: Mradi huu 

unatekelezwa na Mkandarasi Msukwa Gen 

Enterprises, Gharama za Mradi ni Tshs 

1,260,061,273.47 hadi sasa kiasi cha Tshs 

1,015,767,291.11 kimeshalipwa ambayo ni 

sawa na 80.6%. Utekelezaji wa mradi   

umefikia 95% na  huduma ya maji inapatikana 

katika Vijiji vya Lufumbi, Bujesi, Lupando, 

Lwifwa Busisya, Mbaka na Isabula Mkandarasi 

anamalizia kazi ndogo ndogo (snags) na 

mkandarasi anatarajia kumaliza mwezi Juni 

2020 

• Skimu ya Bulongwe: Ujenzi wa skimu hii 

unatekelezwa kwa “Force Account” kwa 
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NA.    AGIZO  MHUSIKA UTEKELEZAJI WA AGIZO MAONI YA 
MKAGUZI 

MAONI YA KAMATI 
YA UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA  

MAONI YA 
BARAZA LA 
MADIWANI 

gharama ya shilingi 527,570,302.83 na kiasi 

kilichotumika ni tshs. 263,286,265.51 ni sawa 

na asilimia 50%. Hadi sasa utekelezaji wa 

shughuli za mradi umefikia asilimia 70%. 

Msimamizi mkuu wa mradi huu ni ofisi ya 

meneja wa RUWASA Mkoa wa Mbeya. Mradi 

unatarajiwa kukamilika mwezi Juni, 2020 

• Skimu ya Kigange/Nsanga:   

            Mradi huu unatekelezwa na Mkandarasi 
OSAKA STORES LTD na gharama ya mradi ni 
Tsh 851,625,619.00 hadi sasa kiasi cha Tsh 
367,380,287.45 kimeshalipwa ambayo ni sawa 
na 43.14%. Utekelezaji wa mradi umefikia 
80%.  Hadi sasa vituo vya maji vyote 40 
vinatoa huduma ya maji kwa wananchi wa 
Mpelangwasi na Nsanga. Mkandarasi 
anaendelea na kazi ya kukamilisha ujenzi wa 
chujio (treatment plant) la maji. Ujenzi wa 
chujio unatarajiwa kukamilika mwezi Julai 2020 

 

AGIZO   

NA. 4 

Halmashauri ya Wilaya 

ya Rungwe iweke 

mpango mpya wa 

kulinda Vyanzo vya Maji 

na miundombinu yote 

inayopitia katika Vijiji 

vyote vya mradi wa Maji 

Masoko kwa 

kuwashirikisha 

wananchi ili huduma 

hiyo ya maji wananchi 

Mhandisi 

wa Maji 

Halmashauri imeunda na kusajili Jumuiya za 

Watumia Maji COWSO) katika Vijiji vyote 14 

vitakavyonufaika na mradi ambazo zitahusika na 

kutunza na kulinda vyanzo vya maji na 

miundombinu yote ya mradi wa Maji Masoko katika 

Vijiji vyao.   

Agizo 

limetekelezwa 
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NA.    AGIZO  MHUSIKA UTEKELEZAJI WA AGIZO MAONI YA 
MKAGUZI 

MAONI YA KAMATI 
YA UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA  

MAONI YA 
BARAZA LA 
MADIWANI 

waweze kupata ili 

kuepuka uwezekano wa 

kutokea migogoro baina 

ya Wananchi. 

 

AGIZO 

NA.5 

Halmashauri ya Wilaya 

ya Rungwe ihakikishe 

inamaliza kazi ya mradi 

wa Maji Lugombo ndani 

ya muda wa Mkataba ili 

ifikapo tarehe 30 Machi 

2018 kazi hiyo iwe 

imekamilika. 

 

 

Mhandisi 

wa Maji 

Kazi ya ujenzi wa mradi wa Maji Lugombo 

ilikamilika tarehe 12/02//2018 mwezi mmoja kabla 

ya muda wa mwisho wa mkataba wa mkandarasi. 

Mradi huo ulizinduliwa na mwenge tarehe 

18/05/2018. Hadi sasa wananchi wa Lugombo 

wanaendelea kupata huduma ya maji.  

 

Agizo 

limetekelezwa 

   

AGIZO 

NA.6 

Halmashauri ya Wilaya 

ya Rungwe ihakikishe 

mradi wa Maji Lugombo 

unawekewa uzio ili 

kuhakikisha usalama 

kwenye eneo la chanzo 

cha Maji, aidha Sheria 

ya matumizi ya vyanzo 

vya maji itumike ili 

shughuli za kibinadamu 

zisifanywe kuanzia 

umbali wa mita 60 

kutoka chanzo cha maji. 

 

Mhandisi 

wa Maji 

Ujenzi wa uzio katika chanzo cha maji Ipanga tayari 

umekamilika na ulitekelezwa na Mkandarasi 

BERAS Inv Co. LTD kwa gharama ya Tshs 

8,386,637.60  

 

Aidha, shughuli za kilimo zilizokuwa zinafanyika 

ndani ya mita 60 kutoka kwenye chanzo cha maji 

sasa zimesitishwa rasmi na eneo hilo kwa sasa 

limepandwa miti aina ya Mikuyu ambayo ni rafiki wa 

maji. 

Agizo 

limetekelezwa 
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MAAGIZO YA KAMATI YA KUDUMU YA BUNGE YA HESABU ZA SERIKALI ZA MITAA (LAAC) KWA HALMASHAURI YA RUNGWE 

YALIYOTOLEWA TAREHE 27/08/2018 
Na. HOJA/ 

MAELEZO 
AGIZO MHUSIKA UTEKELEZAJI MAONI YA 

MKAGUZI 
MAONI YA 

KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA LA 
MADIWANI 

1. Utekelezaji wa Miradi ya 
Maji- Ucheleweshaji wa 
utekelezaji 

Katibu Tawala Mkoa 
ameagizwa aunde Timu ya 
kufuatilia utekelezaji wa 
Miradi, Taarifa iandaliwe na 
kuwasilishwa NAO na kwa 
Katibu wa LAAC kabla au 
ifikapo tarehe 30/12/2018. 

Mhandisi  
wa Maji 

Katibu Tawala Mkoa aliunda 
Timu ya wataalamu nane (8) 
tarehe 28/05/2018 kwa ajili ya 
kufuatilia utekelezaji wa miradi 
ya Maji Katika Wilaya zote za 
Mkoa wa Mbeya ikiwemo 
Halmashauri ya Rungwe.  
Wataalamu walikamilisha kazi 
na kuwasilisha taarifa kwa 
Mkuu wa Mkoa wa Mbeya 
mnamo tarehe 06/08/2018 na 
Halmashauri ya Rungwe 
Mnamo tarehe 24/08/2018 kwa 
barua Kumb. 
Na.CDE.63/283/01E/61 kwa 
ajili ya utekelezaji wa 
mapendekezo yaliyotolewa na 
timu hiyo.  
 
Katibu Tawala 
ameshawasilisha taarifa 
iliyotolewa na timu kwenye ofisi 
ya Taifa ya Ukaguzi pamoja na 
Katibu wa Kamati ya LAAC. 

Agizo  
limetekelezwa 

   

2. Kitengo cha Ukaguzi wa 
Ndani 

Mkurugenzi akiwezeshe 
kitengo cha ukaguzi wa ndani 
kwa Rasilimali Fedha ili 
kiweze kutekeleza majukumu 
yake ipasavyo. 

Mkaguzi wa 
Ndani 

Kwa mwaka wa fedha 

2018/2019 Kitengo cha 

Ukaguzi kilitengewa bajeti ya 

Tshs 24,000,650 ambapo kiasi 

cha Tshs 20,000,000 ni fedha 

za mapato ya ndani na Tshs 

4,000,650 ni ruzuku kutoka 

Serikali kuu.  

Agizo 
limetekelezwa 
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Na. HOJA/ 
MAELEZO 

AGIZO MHUSIKA UTEKELEZAJI MAONI YA 
MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA LA 
MADIWANI 

Kwa mwaka wa fedha 
2019/2020 kitengo cha ukaguzi 
wa ndani kimepangiwa bajeti 
ya Tshs 34,000,650 ambapo 
Tshs 30,000,000 ni mapato ya 
ndani na Tshs 4,000,650 ni 
ruzuku kutoka serikali kuu. 
Pamoja na kutengwa kwa 
fedha hizi, kitengo cha Ukaguzi 
kimeendelea kutekeleza 
majukumu yake ipasavyo ikiwa 
ni pamoja na kufanikisha 
taarifa mbalimbali za ukaguzi, 
Menejimenti imeendelea 
kuzifanyia kazi kwa wakati 
taarifa za ukaguzi na 
kuhakikisha thamani ya fedha 
inapatikana kwa shughuli za 
halmashauri. 
Halmashauri itaendelea 
kukiwezesha kitengo cha 
ukaguzi wa ndani kwa rasilimali 
fedha na vifaa ili kiweze 
kutekeleza majukumu yake 
ipasavyo. 

3. • Madeni ya nyuma ya 

mfuko wa wanawake 

na Vijana. 

 
 
 
 
 
 
 

Halmashauri ioneshe 
mikakati ya kulipa madeni 
hayo na kuandika barua 
(Commitment Letter) kwa 
katibu wa kamati ya kudumu 
ya bunge ya Hesabu za 
Serikali za Mitaa (LAAC) 
kabla ya Desemba, 2018. 

DCDO/DT • Halmashauri imepokea 

barua yenye kumbukumbu 

namba CE.151/498/01/88 

ya Tarehe 19-12-2019 ya 

ufutaji wa malimbikizo ya 

fedha za mikopo 

inayotokana na Asilimia 10 

ya mapato ya ndani ya 

Halmashauri, kutokana na 

kufutwa kwa madeni ya 

Agizo 
limetekelezwa 
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Na. HOJA/ 
MAELEZO 

AGIZO MHUSIKA UTEKELEZAJI MAONI YA 
MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA LA 
MADIWANI 

 
 
 
 
 

 
 

• Madeni ya 20% ya 

vyanzo vilivyofutwa 

kiasi cha Tsh 

47,849,368 

 

 

 

 

 

miaka ya nyuma kwa sasa 

Halmashauri haina madeni 

mapya 

• Halmashauri inalitambua 

deni hilo na hadi kufikia 

Machi,2020 imerejesha 

kiasi cha Tshs 12,359,400 

kupitia Hati za Malipo Na 

783042V1900512 ya 

26/11/2018 na Hati ya 

Malipo Na 

783042V1901848 ya 

27/6/2019 na kiasi cha Tsh 

35,489,968 kilichobaki, 

Halmashauri imepanga 

kurejesha kwa kwa miaka 

2 ambapo kila mwaka 

itarejesha kiasi cha Tsh 

17,744,984 kwa kuanzia 

mwaka wa fedha 

2020/2021  

 
 
 
 
 
 
 
Agizo 
linaendelea 
kutekelezwa 

 
 
 
 
 
 
 
Halmashauri 
iendelee 
kutekeleza 
mpango kazi 
wake wa 
urejeshaji fedha 
hizi 

 
 
 
 
 
 
 
Menejimenti 
iendelee 
kupunguza 
deni kama 
mpango wa 
utekelezaji 
unavyoonesha. 

 
 
 
 
 
 
 
Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiwe 

4. Utoaji wa Mikopo ya 10% 
kwa wanawake na Vijana 

Halmashauri ifuate miongozo 
ya mfuko kwa kutoa mikopo 
hiyo kwa vikundi na sio 
kutuma SACCOS 

DCDO Halmashauri imetekeleza agizo 
ili kwa kuhakikisha inatoa 
mikopo kwa vikundi vya 
wanawake, vijana na 
walemavu na kuacha kupeleka 
fedha hizi katika SACCOS. 
Ambapo kwa mwaka wa fedha 
2018/2019 Halmashauri ilitoa 
kiasi cha Tshs 349,900,000 
kwa vikundi Halmashauri ilitoa 
mikopo yenye jumla ya Tshs 
349,900,000 kwa vikundi 63 

Agizo 
limetekelezwa 
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Na. HOJA/ 
MAELEZO 

AGIZO MHUSIKA UTEKELEZAJI MAONI YA 
MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA LA 
MADIWANI 

vya wanawake (39) vijana (21) 
na walemavu (3)  
 

5. Mapato ya Ndani Halmashauri ishirikiane na 
Mkoa kupitia vyanzo vyote 
vya Mapato ili kuwa na 
uhakika wa kila chanzo ili 
bajeti ijayo ilingane na 
uhalisia wa makusanyo. 

DPLO/DT Halmashauri ilifanya tathimini 
ya kila chanzo kwa kupitia 
mapendekezo ya taarifa ya 
Tume ya kutathmini mapato 
kwa kila chanzo iliyoundwa na 
Katibu Tawala Mkoa. 
Maboresho yaliyofanywa na 
Halmashauri ni pamoja na 
kupitia sheria ndogo za 
ukusanyaji mapato kwa kila 
chanzo ambapo tayari rasimu 
ya awali ya maboresho ya 
sheria ndogo za ushuru na 
tozo mbalimbali za vyanzo vya 
mapato imeshawasilishwa 
kwenye vikao vya timu ya 
menejimenti pamoja na kamati 
ya fedha na uongozi. 
 
Sambamba na hilo 
Halmashauri imepitia upya 
mikataba yake mbalimbali 
ikiwemo mikataba ya 
makampuni ya simu na 
kuiboresha ili kuhakikisha 
viwango vinavyolipwa 
vinaendana na wakati uliopo. 
 
Maboresho yaliyofanyika 
yamezingatiwa wakati wa 
kuandaa bajeti ya mwaka wa 
fedha 2019/2020, ambapo 
Halmashauri imepanga 

Agizo 
limetekelezwa 
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Na. HOJA/ 
MAELEZO 

AGIZO MHUSIKA UTEKELEZAJI MAONI YA 
MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA LA 
MADIWANI 

kukusanya kiasi cha Tshs  
5,371,119,322 ikiwa  
Tshs 2,026,913,622 
ni mapato fungiwa na Tsh 
3,344,205,700 ni mapato halisi  
 

6. ’Retention  Money’ 
     (Milioni 438) 

Halmashauri ilipe deni la 
fedha hizo zilizotumika kwa 
shughuli zingine ili 
wakandarasi na wadai 
wengine waweze kulipwa.  
Kila malipo yanapofanyika 
vielelezo viwasilishwe Ofisi 
ya Taifa ya Ukaguzi (NAO).  
Deni hilo lilipwe ndani ya 
mwaka huu 2018/2019. 

DT Kiasi cha Tshs 215,700,441.80 
kimeshalipwa kwa wakandarasi 
ambapo madai yao ni sehemu 
ya fedha zilizokuwepo kwenye 
Akaunti ya Amana wakati 
fedha hizo zilipokuwa 
zinakopwa kwa ajili ya 
ukamilishaji wa maagizo 
mbalimbali. 
 
Nyaraka za ulipwaji 
zimeambatanishwa. 
Halmashauri  
imeweka mkakati wa kumalizia 
deni hilo kama ifuatavyo:  
kwa mwaka wa fedha  
2019/2020 kiasi cha Tshs. 
111,460,110.58 na mwaka wa 
fedha 2020/2021 kiasi cha 
Tshs.  
111,460,110.58 
 

Agizo 
linaendelea 
kutekelezwa 

Halmashauri 
iendelee 
kutekeleza 
mpango kazi 
wake wa 
urejeshaji fedha 
hizi. 

Menejimenti 
iendelee 
kupunguza 
deni kama 
mpango wa 
utekelezaji 
unavyoonesha. 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiwe 

7. Madeni ya Watumishi Taarifa ya madeni ioneshe 
yote yakiwemo madeni 
yasiyo ya mishahara. 
Madeni hayo yaonekane 
kwenye kitabu cha LAAC na 
kitabu cha kufunga Hesabu 
za Mwaka husika. 

DT Halmashauri imetekeleza agizo 
husika kwa kuhakikisha taarifa 
za madeni yote yakiwemo 
madeni yasiyo ya mishahara 
yameingizwa kwenye kitabu 
cha LAAC na kitabu cha 
hesabu za mwisho kwa mwaka 
wa fedha ulioishia Juni,2018 

Agizo 
limetekelezwa 
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MAJIBU YA UTEKELEZAJI WA HOJA ZA MDHIBITI NA MKAGUZI MKUU WA  
HESABU ZA SERIKALI KWA MWAKA WA FEDHA 2018/2019 

 

NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 

HOJA 

MAONI  
YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

2010/ 
2011 

 
 2.2.16 

Miradi isiyokamilika yenye 
thamani ya Tshs 
1,075,655,000. 
 
i) Mradi wa maji wa Mwakaleli 
shs.1bl 
‘Intake’moja kati ya sita 
bado,vituo vya kuchochea 
maji(Domestic points 

Ushauri Na.1 
Menejimenti 
ihakikishe miradi 
yote inakamilika 
kama ilivyopangwa 
na kuwe na 
usimamizi wa 
karibu ili kuongeza 
ufanisi 

Kutokana na usimamizi na 
utekelezaji wa miradi ya Maji 
kuhamishiwa RUWASA kuanzia 
tarehe 1-07-2019 hii ikiwa ni 
pamoja na Mikataba na Mali 
nyinginezo za RUWASA 
,Menejimenti ilipokea majibu ya 
utekelezaji wa hoja husika kupitia 
barua yenye Kumb Na. 
CA.3/71/02/08 ya tarehe 02-05-
2020 na hali halisi ya utekelezaji 
ni kama ifuatavyo:- 
i) Awali mradi huu ulisimama kwa 
muda mrefu kutokana na ukosefu 
wa fedha za utekelezaji, kutoka 
Wizara ya Maji. Kwa sasa ujenzi 
wa mradi wa maji Mwakaleli 
umefikia asilimia 60. 
Skimu 4 kati ya 6 zinatoa huduma 
ya maji ambazo ni  
 

• Mbaka: Gharama ya ujenzi 
ni Tsh.683,452,489 na 
ujenzi umefikia asilimia 90 
na huduma ya maji imeanza 
kupatikana 

Eng Vicent 

Saronga-Meneja 

RUWASA 

Wizara ya Maji 

Miradi ya Maji 

inategemea Fedha 

kutoka Serikali Kuu, 

hivyo kuchelewa 

kukamilika kwake 

ilitokana na sababu 

ya kutoletwa au 

kuchelewa kuletwa 

fedha kutoka 

serikali kuu, hivyo 

hakuna hatua za 

kinidhamu 

zilizochukuliwa 

kutokana na 

uzembe au hasara. 

 

Hoja 
haijafungwa 
utekelezaji 
unaendelea 

Tunashauri hoja 
hii ihamishiwe 
RUWASA ili 
kurahisisha 
ufuatliaji. 

Mali zote ikiwa 
ni pamoja na 
mikataba ya 
Miradi ya Maji 
imehamishiwa 
rasmi RUWASA 
kuanzia tarehe 
01-07-2019 
hivyo ni vema 
hoja hii 
ikahamishiwa 
RUWASA 

Maoni ya 

kamati ya 

fedha 

yazingatiw

e 
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NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 

HOJA 

MAONI  
YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

• Kigonya: Gharama ya 
ujenzi ni Tsh. 
1,036,083,848 na ujenzi 
umefikia asilimia 90 na 
huduma ya maji imeanza 
kupatikana 

• Nswesi: 
Gharama ya ujenzi ni Tsh. 
277,953,590 na ujenzi 
umefikia asilimia 90 na 
huduma ya maji imeanza 
kupatikana. 

 

• Mwakajwanga 
Gharama ya ujenzi ni 
Tsh.166,342,853na ujenzi 
umefikia asilimia 90 na huduma 
ya maji imeanza kupatikana 
 
Skimu 2 bado hazijakamilika 
ambazo ni; 
 

• Suma  
Gharama ya ujenzi ni Tsh. 
1,154,889,069 na ujenzi umefikia 
asilimia 80. huduma ya maji 
inatarajiwa kuanza kupatikana 
mwezi Juni, 2020 

 

• Ndala.  
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NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 

HOJA 

MAONI  
YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

Mradi huu umehamishiwa 
halmashauri ya wilaya ya 
Busokelo na Ujenzi wa skimu hii 
kwa sasa unatekelezwa kwa 
“Force Account” ambapo 
wasimamizi wake wakuu ni ofisi 
ya meneja wa RUWASA Mkoa 
wa Mbeya.  

 (ii). Kiwanda cha Maziwa 
Katabe. 
 
 

Ushauri 2 
Menejimenti 
ihakikishe miradi 
yote inakamilika 
kama ilivyopangwa 
na kuwe na 
usimamizi wa 
karibu ili kuongeza 
ufanisi 

(ii) Mradi huu unatekelezwa kwa 
awamu ambapo hadi sasa 
awamu mbili zimekamilika. 

Ambapo jumla ya Tshs 
126,000,000 zimetumika. 
Gharama ya mradi wote ni Tshs 
1,047,343,856.9 

Aidha, Halmashauri kwa 
kushirikiana na Wadau Heifer 
International imeendelea na 
ukamilishaji wa Kiwanda ambapo 
ujenzi wa chumba kimoja, choo 
na mashimo ya maji taka 
umekamilika, pamoja na ununuzi 
wa tenki la lita 5,000 na jenereta 
kwa gharama ya Tshs 
87,920,180/= na ukusanyaji wa 
maziwa umeanza 

Dr. Lawrence 
Kibona-Afisa 
Mifugo na Uvuvi 

Miradi hii 
inatekelezwa kwa 
kupitia mapato ya 
ndani pamoja na 
wahisani, kutokana 
na Ukusanyaji wa 
mapato ya ndani 
kutofikia malengo 
ulichangia 
kutokamilika kwa 
mradi huu hivyo 
hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa. 

Hoja 
haijafungwa, 
mradi 
unatekelezw
a kwa 
awamu 
 

Menejimenti 
iendelee kutenga 
bajeti ya mapato 
ya ndani pamoja 
na 
kuwashirikisha 
wadau wa 
maendeleo ili 
mradi husika 
uweze kukamilika 

Menejimenti 
iendelee 
kutenga fedha 
kwa ajili ya 
ukamilishaji wa 
miradi 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 

HOJA 

MAONI  
YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

Katika mwaka wa fedha 
2020/2021 Halmashauri imetenga 
kiasi cha Tshs 20,000,000 kwa 
ajili ya kuendeleza mradi huu. 

2012/ 
2013 
 
2.3.14.
1 

Kutokarabatiwa kwa nyumba 
za watumishi wa Halmashauri 
Halmashauri inatakiwa kutoa 
mazingira wezeshi, rafiki na 
salama kwa watumishi wa 
Halmashauri. Kwa Halmashauri 
ya Wilaya ya Rungwe 
imeonekana kuwa nyumba za 
watumishi zimechakaa na 
hazijafanyiwa ukarabati na 
hakuna mpango wa ukarabati.  

Ushauri Na.3 
Menejimenti ya 
Halmashauri 
inashauriwa 
kuwa na sera na 
mipango ya 
ukarabati wa 
nyumba za 
watumishi ili 
kuwa na 
mazingira 
salama, rafiki na 
endelevu kwa 
watumishi na 
nyumba hizo. 

Kumekuwa na mipango ya 
ukarabati wa nyumba za 
watumishi na imekuwa ikifanyika 
kwa awamu: 2011/2012 ulifanyika 
ukarabati wa nyumba za 
watumishi uliogharimu kiasi cha 
Tsh 17,000,000.00, 
 
Kwa mwaka wa fedha 2012/2013 
nyumba ya makazi ya 
Mkurugenzi na Afisa rasilimali 
watu wa Wilaya zilikarabatiwa 
kwa kiasi cha Tsh Tshs 
26,000,000.00.  
 
Kwa mwaka 2017/2018, jumla ya 
nyumba 7 za watumishi wa 
makao makuu ya Halmashauri 
zilikarabatiwa kwa jumla ya Tshs. 
115, 000,000.00 na nyumba 15 
za walimu wa shule ya msingi 
kwa Tshs. 
45, 000,000.00 na kwa mwaka 
2019/2020 imetengwa bajeti ya 
Tshs 50,000,000.00 kwa ajili ya 

Husna Toni-Afisa 
Mipango  
 
Anyonisye 
Mwasege- 
Mhandisi wa 
Ujenzi  
 
 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa dhidi 
ya watumishi kwa 
sababu tatizo hili 
linatokana na 
ukosefu wa fedha. 
Halmashauri 
itaendelea 
kuboresha vyanzo 
vya mapato kwa 
kuhuisha sheria 
ndogo za 
Halmashauri na 
kutambua vyanzo 
vipya. 

Hoja 
haijafungwa 
utekelezaji 
unaendelea  

Menejimenti 
iendelee 
kuongeza 
ukusanyaji wa 
mapato ili iweze 
kutenga fedha za 
kutosha kwa ajili 
ya ukarabati wa 
nyumba za 
watumishi 

Menejimenti 
iendelee 
kutenga fedha 
kwa ajili ya 
ukarabati wa 
nyumba za 
watumishi 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 

HOJA 

MAONI  
YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

ukarabati wa nyumba 5 za 
watumishi. 
Ambapo ukarabati umeshaanza 
kwa nyumba zilizopangwa. 
Serikali Kuu imeongeza kiasi cha 
sh. 50,000,000.00 kwa mwaka 
2019/2020 kukamilisha nyumba 2 
za watumishi katika shule za 
Msingi Isuga na Lufingo ambapo 
ujenzi wake unaendelea. Kwa 
mwaka wa fedha 2020/2021 
Halmashauri imetenga kiasi cha 
sh. 40,000,000.00 kukarabati 
nyumba 5 za watumishi. 
 

2013/ 
2014 
 
 
3.8.3 

Miradi isiyokamilika yenye 
thamani ya TSh.342,400,000 
 
Wakati Timu ya ukaguzi 
ilipotembelea Halmashauri 
ya Wilaya ya Rungwe 
tarehe 04 hadi 06 Septemba 
2014, ilionekana kwamba 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Rungwe ilitekeleza miradi 
yenye thamani ya Tsh 
.342,400,000 chini ya Mfuko 
wa kukuza mitaji wa 
Mamlaka ya Serikali za 

Ushauri Na 4 
Uongozi wa 
Halmashauri 
unashauriwa 
kuhakikisha 
utekelezaji wa 
miradi, ufuatiliaji na 
tathmini ya miradi 
hiyo inafanyika 
katika muda 
uliopangwa. 
Pia, Halmashauri 
inashauriwa 
kuhamasisha Jamii 
kuwa na ushiriki 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi, Mapendekezo ya 
Mkaguzi yameendelea kufanyiwa 
kazi. Fedha zilizotolewa ni kwa 
ajili ya kusaidia ukamilishaji 
ambapo utekelezaji unafanyika 
kwa kushirikiana na wananchi. 
Kiasi cha fedha kilichotolewa 
kimetumika na 
Baadhi ya miradi yenye thamani 
ya shilingi 252,000,000.00 
imekamilika na inatumika. Miradi 
hii inajumuisha:- 
 -Nyumba ya mwalimu (S/Msingi 

Busona) 

Husna Toni-Afisa 
Mipango 
 
Wizara ya Fedha 
 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa dhidi 
ya watumishi kwa 
sababu tatizo hili 
linatokana na 
ukosefu na 
kutoletwa kwa fedha 
kwa wakati. 

Hoja 
haijafungwa, 
kwa kuwa 
baadhi ya 
miradi bado 
haijakamilika 
 

Halmashauri 
iweke 
kipaumbele 
kwenye 
ukamilishaji wa 
miradi ya zamani 
kabla ya 
utekelezaji wa 
miradi mipya 

Menejimenti 
iendelee 
kutenga fedha 
kwa ajili ya 
ukamilishaji wa 
miradi 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 

HOJA 

MAONI  
YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

Mitaa (LGCDG)  

Hata hivyo, miradi hii 
haikuwa imekamilika hadi 
wakati wa ukaguzi. 

kamilifu katika 
utekelezaji wa 
miradi ya 
maendeleo katika 
maeneo yao.  

- Nyumba ya mwalimu (Shule ya 
Sekondari Ukukwe). 

- Jengo la Ofisi ya Kata ya    
Matwebe 

- Nyumba ya mwalimu (Shule ya 
Sekondari Kisiba). 

- Nyumba ya mwalimu (S/Msingi 
Bunyangomale)  

- Nyumba ya mwalimu (S/Msingi 
Kibwe) 

-Jengo la Ofisi ya Kata ya     
Kyimo  

- Jengo la Ofisi ya Kata ya Itagata 
- Nyumba ya mwalimu (S/Msingi 

Mpelangwasi) 
- Nyumba ya mwalimu ( S/Msingi 

Lubemba)  
- Nyumba ya mwalimu (S/Msingi 

Bunyakasege) 
 
Aidha, miradi yenye thamani ya 
Tshs.90,400,000 utekelezaji 
wake unaendelea kwa 
kushirikiana na Wananchi na 
Wadau wa maendeleo. Uongozi 
wa Halmashauri umeshatoa 
hamasa kwa Jamii kushiriki katika 
umaliziaji wa miradi ambayo 
haijakamilika kwa kuchangia 
fedha na vifaa hitajika ambapo 
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NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 

HOJA 

MAONI  
YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

kwa mwaka wa Fedha 2020/2021 
kiasi cha sh. 80,000,000.00 
kimetengwa kutoka mapato ya 
ndani ili kusaidia jitihada za jamii 
kukamilisha miradi mbalimbali. 
Miradi ambayo bado ujenzi wake 
haujakamilika ni ukamilishaji wa 
Ofisi za Kata Masukulu, 
Bagamoyo na Ibigi. Halmashauri 
itaendelea kupanga bajeti kwa 
mwaka 2021/2022 ili kukamilisha 
miradi. 

2014/ 
2015 

 
3.16.1 

 
 

20% ya fedha 
kutorejeshwa na 
Halmashauri Vijijini. Tshs. 
545,840,695/= 
Wakati wa ukaguzi, jumla ya 
Tshs. 
107, 393,000 zilipokelewa 
kutoka Serikalini kama fedha 
za fidia ya vyanzo 
vilivyofutwa, Tshs. 
3,015,296,405/= 
zilikusanywa kutoka vyanzo 
mbalimbali vya Halmashauri 
na kufanya jumla ya Tshs. 
3,122,689,405/.  Ukaguzi 
umebaini kwamba Tshs. 

Ushauri Na.5 
Menejimenti 
ihakikishe kiasi cha 
Tshs. 
545,840,695/= 
kinapelekwa Vijijini 
kama 
inavyotakiwa. 

Menejimenti inayatambua madeni 
hayo 20% ya Vijiji.  
Aidha Halmashauri imepanga 
kuhakikisha  madeni yote 
yanalipwa kwa mkakati ufuatao;- 
2019/20 Shs.61,450,000/= 
2020/21  Shs.73,880,000/= 
2021/22 Shs.71,890,000/= 
2022/23  Shs.65,750,000/= 
2023/24  Shs.66,955,000/= 
2024/25  Shs.68,000,695/= 
2025/26 Shs.68,895,000/= na 
2026/27  Shs.69,020,000/= 
 
Aidha Kwa sasa Halmashauri 
inaendelea kutimiza matakwa ya 
kisheria kwa kuhakikisha 20% 
zinapelekwa kwenye ngazi za 

Lucas Ndombele- 
Mweka Hazina 
 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa 
sababu hoja hii 
imetokana na  
Ukusanyaji wa 
mapato ya ndani 
kutofikia malengo 

 

Hoja 
haijafungwa 

Halmashauri 
iendelee 
kutekeleza 
mpango kazi 
wake wa 
urejeshaji fedha 
hizi. 

Menejimenti 
iendelee 
kutekeleza 
mpango kazi 
wa urejeshaji 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 

HOJA 

MAONI  
YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

78, 697,186/=  
tu ndizo zilizopelekwa vijijiji 
badala ya Tshs 
624,537,881/= na kuacha 
Tshs 545,840,695/= sawa na 
asilimia 87.4. 

Vijiji kama ilivyopangwa. 
Ambapo kwa mwaka wa fedha 
2016/2017 Halmashauri 
imepeleka kiasi cha 
Shs.179,085,720  na kwa mwaka 
2017/2018 Halmashauri 
imepeleka kiasi cha  
Tshs.290,614,050.00 na kwa 
mwaka wa fedha 2018/2019 
mpaka mwezi Mei mwishoni 
Halmashauri imepeleka kiasi cha 
Sh.339,397,353.8 

2014/ 
2015 

 
3.21.1 

 
 

Kutokamilika kwa Miradi ya 
Maendeleo yenye thamani ya 
Tshs 2,395,825,326/= 
 
Kilimo 
Matengenezo ya miundo mbinu 
ya barabara Matwebe – 
Mpakani Tshs 43,949,405.50 
Matengenezo ya miundo mbinu 
ya barabara kijiji cha Isuba 
Tshs 70,310,090.50 
Ujenzi wa kituo cha rasilimali 
kilimo kijiji cha Ilenge Tshs 
35,000,000 
Matengenezo ya barabara kijiji 
cha Isuba na Mpakani Tshs 
87,919,527 
 

Ushauri Na. 6 
Uongozi wa 
Halmashauri 
unashauriwa 
kuwasiliana na 
Wizara husika ili 
fedha ziletwe ili 
kukamilisha miradi 
hiyo. 

Kilimo 
Miradi yote ya kilimo iliyohojiwa 
imekamilika na inatumika. 
 
Maji 
Utekelezaji wa Miradi ya Maji;- 
Mradi wa Maji Syukula; 
Mradi umekamilika na unatoa 
huduma kama ilivyokusudiwa. 
 
Mradi wa Maji Itete na Kapugi; 
Mradi huu umekamilika na unatoa 
huduma kama ilivyopangwa. 
 
Mradi wa Maji Isyonje; 
Utekelezaji wa mradi wa maji 
Isyonje umekamilika na huduma 
ya maji inapatikana 

Wizara ya Fedha 

Miradi hii 
imechelewa 
kukamilika sababu 
ya Kutoletwa/ 
kuchelewa kuletwa 
fedha kutoka 
serikali kuu pamoja 
na Ukusanyaji wa 
mapato ya ndani 
kutofikia malengo 
hivyo hakuna 
uzembe au hasara 
iliyosababishwa na 
watumishi 

Hoja 
imefungwa 
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LA 
MADIWANI 

MAJI 
Ujenzi wa mradi wa maji 
Syukula Tshs 397,313,737 
Ujenzi wa Mradi wa maji Itete 
na Kapugi Tshs 289,127,930 
Mradi wa maji Isyonje Tshs 
100,980,000. 
Mradi wa maji Kijiji cha Ijigha na 
Masukulu Tshs 263,461,581.26 
Mradi wa maji Nkunga Tshs 
104,090,000. 
Mradi wa maji Kijiji cha Katabe 
Tshs 106,986,652. 
Mradi wa maji Lugombo Tshs 
30,775,000. 
Mradi wa maji Ilolo Tshs 
80,999,100. 
 
LGCDG 
Matengenezo ya Ofisi ya Kata 
Kisondela Tshs 10,000,000. 
Ukarabati wa Zahanati ya 
Ntokela Kata ya Isongole Tshs 
1,000,000 na Kituo cha Afya 
Masukulu Tshs 1,867,506. 
 
BARABARA 
Matengenezo ya barabara ya 
lami Tukuyu Mjini Tshs 
110,524,047.32 

 
Mradi wa Maji Kijiji cha Ijigha 
na Masukulu; 
Mradi umekamilika na unatoa 
huduma kama ilivyopangwa. 
 
Mradi wa maji Nkunga; 
Mradi umekamilika na unatoa 
huduma kama ilivyopangwa  
 
Mradi wa maji Ilolo; 
Mradi umekamilika na huduma ya 
maji inapatikana 
 
Miradi ya LCDG; 
Miradi yote imekamilika na 
inatumika. 
Barabara: 
Matengenezo ya barabara ya 
Lami Tukuyu Mjini ya thamani ya 
Tshs. 110,524,047.32 
yamekamilika na barabara 
inatumika. 
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2015/ 
2016 
 
2.18.1 

Miradi isiyokamilika yenye 
thamani ya TZS 25,500,000 

Wakati wa kutembelea 
miradi ya maendeleo 
uliofanyika tarehe 29 hadi 
30 Oktoba 2016, 
iligundulika kuwa baadhi 
ya miradi haikuwa 
imekamilika kwa wakati. 

Ushauri Na. 7 
 
Uongozi wa 
Halmashauri 
unatakiwa 
kuhakikisha kuwa 
miradi inakamilika 
kwa wakati na kwa 
gharama halisi 
(realistic 
estimations). 
 

Kiasi cha  
Sh. 25,500,000/- kilipangwa 
kusaidia kutekeleza miradi 11 
ambapo kiasi chote kilichotolewa 
kilitumika.  
Miradi 7 yenye thamani ya sh 
15,500,000.00 imekamilika na 
inatumika.  
Miradi hiyo ni ukarabati wa 
darasa S/M Makandana, ujenzi 
wa matundu ya vyoo Sm Lupale, 
Mpumbuli, Ibighi na Lufingo, 
kukarabati darasa sm Lukingi, na 
umaliziaji wa darasa Sekondari 
ya Kalengo  
 
Aidha mradi 1 uliyobaki yenye 
thamani ya Tsh 10,000,000.00 
kiasi cha Tsh. 
10, 000,000.00 kimetengwa 
katika bajeti ya 2020/2021 
kukamilisha jengo la Utawala 
Sekondari ya Ilima. 

Husna Toni-Afisa 
Mipango 
 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa dhidi 
ya watumishi kwa 
sababu kutokea 
kwa hoja hii ni 
kutokana na 
kuchelewa kuletwa 
kwa fedha kutoka 
Hazina na ufinyu wa 
bajeti ikilinganishwa 
na mahitaji. 
 

Hoja 
haijafungwa 
kwa kuwa 
utekelezaji 
unaendelea 

Halmashauri 
iweke 
kipaumbele 
kwenye 
ukamilishaji wa 
miradi ya zamani 
kabla ya 
utekelezaji wa 
miradi mipya 

Menejimenti 
iendelee 
kutenga fedha 
kwa ajili ya 
ukamilishaji wa 
miradi 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 

2016/1
7 
 

2.10.2 

Kutokamilika kwa miradi 
mbalimbali ya CDG kiasi cha 
Sh. 33,085,800.00 
 
Katika ukaguzi wa mwaka 
ilibainika kuwa miradi ya CDG 
ilitoa fedha kiasi cha sh. 

Ushauri Na. 8 
 
Menejimenti 
inashauriwa 
kuhakikisha miradi 
inayoibuliwa 
inakamilika kwa 

Halmashauri kwa mwaka 
2016/2017 ilipokea kiasi cha sh. 
275,075,200.00 kwa ajili ya 
utekelezaji miradi mbalimbali. 
Miradi yote iliyopata fedha kupitia 
fedha za CDG ikiwemo 
iliyohojiwa imekamilika: 

Husna Toni-Afisa 
Mipango 
 
 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa dhidi 

Hoja 
haijafungwa, 
aidha 
utekelezaji 
unaendelea 

Halmashauri 
iweke 
kipaumbele 
kwenye 
ukamilishaji wa 
miradi ya zamani 
kabla ya 

Menejimenti 
iendelee 
kutenga fedha 
kwa ajili ya 
ukamilishaji wa 
miradi 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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33,085,800.00 kukamilisha  
miradi ya ujezi wa vyumba vya 
madarasa, vyoo na nyumba za 
walimu katika shule za msingi 
na sekondari katika 
Halmashauri 

wakati, pia 
kuhakikisha jamii 
inahamasishwa 
kuchangia 
utekelezaji wa 
miradi ya 
maendeleo katika 
maeneo yao. 

- Madarasa 3 S/m Lubemba 
(6,000,000) 

- Madarasa 2 S/m Ibuka 
(5,000,000) 

- Nyumba2 za walimu S/m 
Kituli(4,000,000) 

- Darasa 1 S/m Iponjola 
(4,000,000) 

- Darasa 1 S/m Malangali 
(3,000,000) 

- Nyumba 3 za walimu S/m 
Itiki (8,000,000) 

- Nyumba 1 ya Mwalimu 
S/m Ikomelo (4,000,000) 

ya watumishi kwa 
sababu hoja hii 
ilitokana na ufinyu 
wa bajeti katika 
utekelezaji wa 
shughuli za miradi 
hii. 

utekelezaji wa 
miradi mipya 

2016/ 
2017 
 
2.11.3 

20% ya Fedha za fidia ya 
vyanzo vilivyofutwa 
kutorejeshwa Vijjini Shs 
47,849,368. 
Wakati wa ukaguzi jumla ya 
Tshs.47,849,368= za fidia ya 
vyanzo vilivyofutwa kwa muda 
wa miaka mitatu  
hazikupelekwa vijijini kama 
ifuatavyo; 
 

• Mwaka 2014/15 Shs 
26,314,368. 

• Mwaka 2015/16 Shs 

Ushauri Na.9 
 
Menejimenti 
ihakikishe kiasi cha 
Tshs. 
47,849,368/= 
kinapelekwa Vijijini 
kama 
inavyotakiwa. 

Halmashauri inalitambua deni hilo 
na hivyo imejipanga kulirejesha 
kwa mpango ufuatao:- 
kwa mwaka 2018/2019 itarejesha 
Tsh.16,000,000/= 
kwa mwaka wa fedha 2019/2020 
itarejesha Tsh.18,000,000/= na 
kwa mwaka 2020/2021 
itarejesha Tsh.13,849,368/= 
Hadi kufikia robo ya pili kwa 
mwaka wa fedha 2019/2020 
tayari Halmashauri imerejesha 
kiasi cha Tshs 12,359,400 kupitia 
Hati za Malipo Na 
783042V1900512 ya 26/11/2018 

Lucas Ndombele-
Mweka Hazina 
 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa 
kutokana na hoja hii 
kutokuwa na 
uzembe au 
ubadhirifu wa fedha, 
Halmashauri 
imeweka mpango 
mkakati wa 
kuhakikisha fedha 
hizi zinarejeshwa 

Hoja 
haijafungwa, 
aidha 
utekelezaji 
unaendelea 

Halmashauri 
iendelee 
kutekeleza 
mpango kazi 
wake wa 
urejeshaji fedha 
hizi 

Menejimenti 
iendelee na 
utekelezaji wa 
mpango kazi 
wa urejeshaji 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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4,694,400. 

• Mwaka 2016/17 Shs 
16,840,600 

na Hati ya Malipo Na 
783042V1901848 ya 27/6/2019 
Halmashauri itaendelea kupeleka 
kiasi kilichosalia kulingana na 
upatikanaji wa mapato ya ndani. 

vijijini kabla ya 
kumalizika kwa 
mwaka wa fedha 
2020/2021 

 
2016/ 
2017 
 
2.11.4 

Fedha zilizokopwa kutoka 
kwenye akaunti ya amana 
ambazo hazijarejeshwa kiasi 
cha Tshs. 438,620,663 

Ushauri Na.10 
 
Uongozi wa 
Halmashauri 
unashauriwa 
yafuatayo 

• Kuhakikisha 
fedha zote 
zilizokopwa 
zinarejeshw
a na 
vielelezo 
viwasilishwe 
kwa mkaguzi 
kwa ajili ya 
uhakiki 

• Kuimarisha 
udhibiti wa 
ndani 
kwenye 
akaunti ya 
amana. 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi, Hoja hii ni ya kuanzia 
mwaka wa fedha 2014/2015, 
Fedha hizi ziliazimwa kwa ajili ya 
kutekeleza shughuli mbalimbali 
zikiwemo:-  

• Kujenga maabara kwa 
agizo la Mh. Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Dkt. Jakaya 
Mrisho Kikwete. 

• Kutengeneza madawati 
kwa shule za Msingi na 
Sekondari. 

• Kufanikisha uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa 
uliofanyika Desemba 2014 

Maombi haya yaliruhusiwa na 
vikao vya kamati ya fedha 
utawala ana mipango vilivyoketi 
tarehe 20/11/2014 na 24/03/2014 
kupitia DO.NA.FUM. 
558/05/2014/2015 
DO.NA.FUM.600/09/2014/2015. 

Lucas Ndombele-
Mweka Hazina 
 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa 
kutokana na hoja hii 
kutokuwa na 
uzembe au 
ubadhirifu wa fedha, 
hata hivyo fedha 
zimeagizwa na 
kamati ya bunge ya 
hesabu za serikali 
za mitaa ziwe 
zimerejeshwa zote 
hadi kufikia 
juni,2019 
 

Hoja 
haijafungwa, 
aidha 
utekelezaji 
unaendelea 

Halmashauri 
iendelee 
kutekeleza 
mpango kazi 
wake wa 
urejeshaji fedha 
hizi. 

Menejimenti 
iendelee na 
utekelezaji wa 
mpango kazi 
wa urejeshaji 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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Sehemu ya fedha hizi zilikopwa 
ilikuwa ni fedha za wakandarasi 
(Retention money), aidha Katika 
kupunguza madeni yaliyotokana 
na fedha hizi kukopwa, Kiasi cha 
Tshs 15,000,000 kililipwa kwa 
TARURA mwezi Januari, 2018 ili 
kuwalipa wakandarasi wanaodai.  
  
Vilevile Halmashauri imeshalipa 
kiasi cha Tshs 200,700,441.84 
kwa wakandarasi wa maji, 
LUKOLO CO. LTD Kiasi cha Tsh 
144,655,393.52 kwa PV Namba 
783042V1900604 Kiasi cha Tsh 
20,196,554 kimelipwa kwa 
NGOGO ENGINEERING 
CO.LTD kwa PV 
Na.783042V1900760  pamoja na 
M/S.INTERCOUNTRY ROAD 
CONSTRUCTION CO.LTD. kiasi 
cha Ts 35,848,494.32 
Viambata vya ulipwaji wa madeni 
hayo vimewasilishwa Ofisi ya 
Taifa ya Ukaguzi kwa ajili ya 
uhakiki.Hata hivyo Halmashauri  
imeweka mkakati wa kumalizia 
deni hilo kama ifuatavyo:  
2019/2020 Tshs. 
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111,460,110.58 na mwaka wa 
fedha 2020/2021  
Tshs. 
111,460,110.58 

2017/1
8 
 
 

2.4.1 
 

Utunzaji wa Mali za 
Kudumu 
 
Uwepo wa magari sita (6) 
na pikipiki (7) mbovu 
ambazo hazitumiki. 
 
Wakati wa ukaguzi, tulibaini 
kwamba Halmashauri ya 
Wilaya ya Rungwe ina 
magari sita (6) na pikipiki 
saba (7) ambazo 
zimetelekezwa muda mrefu 
pasipo kutengenezwa au 
kuuzwa kinyume na kifungu 
Na. 45 (1)-(3) cha 
Mwongozo wa usimamizi wa 
Fedha za Serikali za Mitaa  
za mwaka 2009 ambacho 
kinaeleza kwamba mali zote 
ambazo hazitumiki, 
zilizokwisha muda wa 
matumizi, mbovu/au 
zisizoweza kutengenezwa 

Ushauri Na. 11 
Menejimenti 
inashauriwa 
kuhakikisha 
kwamba mali zote 
zipo salama na zile 
mbovu ambazo 
hazitumiki 
zinapaswa 
kutengenezwa au 
kuuzwa/kufutwa ili 
kuepuka 
usababishaji wa 
hasara wa mali za 
Serikali 

 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi Magari yenye 
Nambari SM 4704, STJ 7887 
na SM 11426 yanaendelea 
kufanyiwa matengenezo 
katika hatua mbalimbali za 
matengenezo. Sambamba na 
hilo, magari yenye nambari 
SM 85, STH 1130, SM 1301 
na STG 9983 na pikipiki yenye 
nambari  STG 3167 
yalishafanyiwa uhakiki na Bodi 
ya Uhakiki Mali (Board of 
survey) kupitia ofisi ya 
Usimamizi wa Mali za Serikali 
na kuombewa kibali cha kuuza 
magari hayo kwa Katibu 
Mkuu, Wizara ya Fedha 
kupitia barua yenye kumb. Na. 
SVR/MBR/KUMM/23/Vol.IX/20 
ya tarehe 13.02.2020. Aidha, 
pikipiki zingine sita (6) 
zilishafanyiwa matengenezo 
na zinatumika katika shughuli 

Mhandisi-
Anosisye 
Mwasege 
 
Victor Mwakapala-
Mkuu wa Kitengo 
cha Manunuzi 
 
Hakuna hatua 
iliyochukuliwa kwa 
Watumishi hawa 
kwa kuwa tayari 
utekelezaji wa hoja 
hii unaendelea 
kufanyika.  

Hoja 
imefungwa 
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zinapaswa kutambuliwa na 
kufutwa/kuuzwa baada ya 
kuridhiwa na Kamati ya 
Fedha, Uongozi na Mipango 
na hatimaye Baraza la 
Madiwani. 
 

mbalimbali za kiofisi. 

2017/1
8 
 
2.6.1 

Mapitio ya Bajeti 
 
Kutolewa kwa fedha pungufu 
za bajeti ya Shughuli za 
Mazingira  
TZS 380,500,000   

Wakati wa mapitio ya bajeti 
ya mwaka husika, 
Halmashauri ilipanga bajeti 
ya TZS 400,750,000 kwa ajili 
ya kutekeleza shughuli za 
mazingira. Hata hivyo hadi 
kufikia tarehe 30/6/2018 
Halmashauri ilitoa kiasi cha 
TZS 20,250,000 kutoka 
kwenye bajeti iliyopangwa 
hivyo kusababisha upungufu 
wa TZS 380,500,000  ambao 
ni sawa na 93 % ya fedha za 
bajeti za mazingira 

Ushauri Na.12 

Tunashauri 
uongozi wa 
Halmashauri 
kupitia shughuli 
ambazo 
hazikutekelezwa 
kwa kuzipangia 
tena bajeti 
kwenye mwaka 
ujao wa fedha 
kwa kuangalia 
vipaumbele vya 
shughuli husika 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi,  
idara ya usafi na mazingira 
imepitia upya shughuli ambazo 
hazikutekelezeka kwa mwaka wa 
fedha 2017/2018 kutokana na 
ufinyu wa bajeti kwa kuangalia 
vipaumbele katika kutekeleza 
majukumu yake ambapo shughuli 
hizo zilitekelezwa kwenye bajeti 
ya mwaka 2018/2019 kama 
ifuatavyo:   
i)Ununuzi wa vifaa kinga-Tshs 
300,000.00- ununuzi haujafanyika 
vifaa vya kufanyia kazi 
vimepatikana kutoka kwa mdau 
(METL) 
 
ii)Uandaji wa taarifa za 
mazingira-Tshs  
300,000.00 - fedha imetolewa na 
taarifa zimeandaliwa na 

Salum Kilanga-
Afisa Mazingira 
 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa kwa 
sababu hoja hii 
ilichangiwa na 
ufinyu wa mapato 
ya ndani hivyo 
kushindwa 
kutekelezwa kwa 
shughuli 
zilizopangwa. 

 Hoja 
imefungwa 
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kuwasilishwa mamlaka husika 
 
iii)Uhamasishaji wa usafi wa 
mazingira-Tshs 
5,000,000 – uhamasishaji 
umefanyika kata 29 

 
iv)Ufuatiliaji wa utekelezaji wa 
sheria ya mazingira kwa 
Halmashauri nzima-Tshs 
2,000,000- ufuatiliaji umefanyika 
Aidha badala ya ununuzi wa gari 
la Taka ambalo lingegharimu 
kiasi cha Tshs 150,000,000 
Halmashauri imefanya 
matengenezo ya magari yake 
mawili SM 4060 pamoja na SM 
4704 ya kubebea taka kwa 
gharama ya Tshs 23,000,000 
hivyo kurahisisha shughuli za 
uzoaji wa taka. 
 

2017/1
8 
2.8.2 

Mapungufu katika utendaji 
kazi wa Kitengo cha Ukaguzi 
wa Ndani 
Sheria ya Fedha za Serikali za 
Mitaa sehemu ya 45(1) ya 
mwaka 1982 na marekebisho 
ya 2000 pamoja na Kifungu 
14(4) cha Mwongozo wa Fedha 

Ushauri Na.13 
Tunashauri 
Halmashauri kwa 
kushirikiana na 
mamlaka husika 
kuhakikisha 
inafanyia kazi 
mapungufu 

Tunakubaliana na ushauri wa 

mkaguzi, mapungufu 

yaliyobainishwa yameendelea 

kufanyiwa kazi na uongozi 

ambapo: 

i. Uongozi umeendelea 

kuwasiliana na mamlaka 

Simon Mutabazi-
Kaimu Mkaguzi wa 
Ndani 
 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa hoja 
husika imetokana 

Hoja 
imefungwa 
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wa Serikali za Mitaa wa Mwaka 
2009 kinaelekeza Afisa Masuuli 
kuanzisha kitengo  cha ukaguzi 
wa ndani wakati wa ukaguzi 
mapungufu mbalimbali 
yalibainika 
i)Mkuu wa kitengo alikua bado 
ana  kaimu kwa zaidi ya miezi 
11 
ii)kuna upungufu wa watumishi 
3 ambapo wanatakiwa 
watumishi 5 ila wapo 2  
iii)Ukaguzi ulibaini kitengo 
kimepangiwa bajeti ya Tsh 
10,000,000 kupitia mapato ya 
ndani na Tsh 5,980,000 kutoka 
ruzuku ya Serikali Kuu, ambapo 
kitengo kilipokea kiasi cha TZS 
300,000 kutoka mapato ya 
ndani na  TZS 1,955,000 
kutoka ruzuku ya serikali kuu 
ambayo ni sawa na 14% 
ambayo inaonesha hakuna 
uwezeshaji kwa kitengo kuweza 
kutekeleza majukumu yake  
iv)Wakaguzi waliopo walikuwa 
hawajapatiwa mafunzo ya 
mifumo mbalimbali ambayo 
inatumika katika Halmashauri 
kama  LAWSON, FFARS 

mbalimbali 
yaliyobainika 

husika kwa ajili kuthibitishwa 

kwa ya watumishi wanaokaimu 

katika nafasi mbalimbali ikiwa 

ni pamoja na Mkaguzi wa 

ndani.  

ii. Moja ya agizo la LAAC, 

Halmashauri ilielekezwa 

kuhakikisha kitengo cha 

ukaguzi kinaimarishwa kwa 

kupewa vitendea kazi pamoja 

na fedha za kutekeleza 

kikamilifu majukumu yake 

mbalimbali Kwa mwaka wa 

fedha 2018/2019, Kitengo cha 

Ukaguzi kilitengewa bajeti ya 

Tshs 24,000,650 ambapo kiasi 

cha Tshs 20,000,000 ni fedha 

za mapato ya ndani na Tshs 

4,000,650 ni ruzuku kutoka 

Serikali kuu.Ambapo kitengo 

kilipokea jumla ya Tshs 

13,430,728  

Kwa mwaka wa fedha 2019/2020 
kitengo cha ukaguzi wa ndani 
kimepangiwa bajeti ya Tshs 
34,000,650 ambapo Tshs 
30,000,000 ni mapato ya ndani 

na ufinyu wa bajeti. 
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(Financial Facility Accounting 
and Reporting System), POS, 
PLANREP and GoT HOMIS  
v)Kitengo kina upungufuwa 
viendea kazi ikiwemo kompyuta 
mpakato 
vi)Kitengo kina andaa mpango 
kazi wake lakini utekelezaji 
wake ulikuwa haujakamilika  
kama kukosekana kwa taarifa 
za mfuko wa Afya, miradi ya 
maji, Barabara huku taarifa za 
TASAF zikiwepo 
vii)Kasi ndogo ya utekelezaji 
hoja za Mkaguzi wa ndani 
viii)Kutoandaliwa kwa taarifa ya 
mwaka ya ukaguzi kama  
Kifungu Na. 14 (7)(b) cha 
LGFM, 2009 kinavyoelekeza 
ix) Kutokuwepo kwa Working 
papers kama inavyoelekezwa 
na Kifungu Na. 14(5) cha 
LGFM, 2009. 
 

na Tshs 4,000,650 ni ruzuku 
kutoka serikali kuu. Hadi kufikia 
30 Machi,2020 Kitengo cha 
Ukaguzi kimeshapokea kiasi cha 
Tsh 6,014,451.97 vilevile 
imepokea kiasi cha Tshs 
1,516,000 kama ruzuku kutoka 
serikali kuu. 
iii. Halmashauri itaendelea 

kuhakikisha wakaguzi 
wanapatiwa mafunzo 
mbalimbali kulingana na 
upataikanaji wa fedha 
ambapo kiasi cha Tsh 
4,000,000 kimetengwa kwa 
ajili ya mafunzo kwa 
wakaguzi 

iv. Halmashuri itahakikisha 
vitendea kazi vinapatikana 
kwa Kitengo cha Ukaguzi wa 
Ndani. 

v. Kwa mwaka wa fedha 
2017/2018 Kitengo cha 
ukaguzi wa ndani kimekagua 
miradi mbalimbali 
inayotekelezwa katika 
Halmashauri ikiwemo miradi 
ya ujenzi na ukarabatiwa 
kituo cha Afya, miradi ya 
Maji. Miradi ya barabara 
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haipo kwenye mpango kazi 
wa kitengo cha Ukaguzi 
baada ya shughuli zake 
kuhamishiwa TARURA, 
Taarifa za Ukaguzi zipo 
tayari kwa ajili ya uhakiki. 

vi. Uongozi umeendelea 
kusisitiza kufanyiwa kazi kwa 
hoja za Mkaguzi wa Ndani 
kwa wakati, kwani hoja hizo 
ambazo hazifanyiwi kazi 
ndizo zimekuwa zikijitokeza 
kwenye Taarifa ya Mkaguzi 
wa Nje. 

vii. Kwa mwaka wa fedha 
2018/2019 kitengo cha 
Ukaguzi kitaandaa taarifa ya 
mwaka ya ukaguzi kama 
matakwa ya kifungu Na. 
14(5) cha LGFM, 2009 
kinavyoelekeza. 

viii. Kitengo cha ukaguzi 
kinaanda working papers na 
kuweka kwenye jalada 
husika kama inavyotakiwa na 
zipo tayari kwa ajili ya 
uhakiki. 
 

2017/1
8 

Mfumo wa Taarifa za 
kiutumishi na Mishahara 

Ushauri Na.14 
 

Tunakubaliana na mapendekezo 
ya Mkaguzi. Uongozi wa 

Jumanne Chaula-
DHRO 

Hoja 
haijafungwa 

Halmashauri 
iendelee 

Menejimenti 
iwasiliane na 

Maoni ya 
kamati ya 
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2.10 
2.10.1 

(HCMIS) 
 
Mfumo wa Taarifa za kiutumishi 
na Mishahara umetengenezwa 
na unaruhusu Maafisa Utumishi 
kuhifadhi na kurekebisha taarifa 
za watumishi kupitia mfumo wa 
“Lawson toleo la 9” ambapo 
mfumo huu unatoa nafasi ya 
kufanya marekebisho yote ya 
lazima. Serikali ya Tanzania 
hutumia mfumo huu kwenye 
Wizara mbalimbali, idara 
mbalimbali, Wakala wa Serikali 
na Mamlaka za Serikali za 
Mitaa. Wakati wa ukaguzi, 
wakaguzi walitaka kuona tija ya 
mfumo huu na jinsi 
unavyotumika ambapo walibaini 
mapungufu yafuatayo katika 
utumiaji. 
i)Mfumo una matumizi 6 tofauti 
tofauti (Rasilimali watu– HR, 
Taarifa za Watumishi-PA, na 
Taarifa za mishahara   – PR, 
General ledger-GL, Stahiki-BN 
and wasiokuwepo-LP) lakini ni 
njia moja tu ambayo hutumika 
na Halmashauri ambayo ni 
Rasilimali watu– HR 

Uongozi wa 
Halmashauri 
unashauriwa 
kufanya juhudi za 
makusudi za 
kuongeza utendaji 
kazi wa kitengo 
cha Habari na 
Mawasiliano ya 
Kompyuta na 
kufanya 
mawasiliano na 
Ofisi ya Rais – 
TAMISEMI pamoja 
na Ofisi ya Rais – 
Menejimenti ya 
Utumishi wa 
Umma waweze 
kurekebisha 
mapungufu 
yaliyopo kwenye 
mfumo wa Lawson 
9 ili kuonesha 
thamani ya fedha 
iliyotumika kuweka 
mfumo na pia 
kufanya mfumo 
kueleweka vizuri 
na kutumika 
ipasavyo kwenye 

Halmashauri unafahamu 
mapungufu ya mfumo 
yaliyoainishwa na Mkaguzi na 
yatawasilishwa Ofisi ya Rais – 
TAMISEMI pamoja na Ofisi ya 
Rais – Menejimenti ya Utumishi 
wa Umma ili waweze kurekebisha 
mapungufu ya mfumo 
yaliyobainika.  

 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa kwa 
mapungufu yaliyopo 
kwenye mfumo wa 
Lawson 9; 
yanapaswa 
kurekebishwa na 
Ofisi ya Rais – 
TAMISEMI pamoja 
na Ofisi ya Rais – 
Menejimenti ya 
Utumishi wa Umma. 

kuwasiliana na 
mamlaka 
husika ili 
mapungufu 
yaliyobainishw
a katika mfumo 
yafanyiwe kazi 

mamlaka 
husika ili 
kutatua 
changamoto 
zilizobainishwa 

fedha 
yazingatiw
e 
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ii)Mfumo wa Lawson hauna 
uwezo wa kutambua watumishi 
watoro ili wachukuliwe hatua za 
kinidhamu.  
iii)Mfumo wa Lawson hauna 
uwezo wa kutambua watumishi 
ambao wamechukua likizo ya 
mwaka, likizo ya ugonjwa, likizo 
bila malipo, likizo ya uzazi, 
likizo ya kustaafu nyingine.  
iv)Mfumo wa Lawson kuonesha 
utendaji kwa kuangalia msingi 
ukilinganisha na utendaji wa 
sasa na upimaji wa wazi 
(OPRAS) na mamlaka ya  
waajiri wote kwenye 
marekebisho ya sheria ya 
Utumishi wa Umma Na. 18 ya 
mwaka 2007. Lakini misingi hii 
haifanyiwi kazi.  
v)Mfumo wa Lawson hauwezi 
kutambua moja kwa moja kuwa 
Mtumishi amechukuliwa hatua 
za kinidhamu, amepunguzwa 
kazini, ameshushwa cheo na 
aliyefukuzwa kazi.  
vi)Mfumo wa Lawson hauwezi 
kupima utendaji wa watumishi 
kwa kulinganisha elimu 
waliyonayo, aina ya mafunzo 

Halmashauri. 
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yanayohitajika ili kufikia 
kiwango kinachohitajika 
kiutendaji. 
vii)Taarifa za watumishi 
wanaoajiriwa kwa mara ya 
kwanza huchelewa 
kuthibitishwa na mamlaka; kwa 
kuunganisha mishahara na 
akaunti za benki jambo ambalo 
hupelekea malalamiko ya 
kukosa mshahara. 
viii)Mfumo wa  Lawson wakati 
mwingine unafanya kazi 
taratibu au wakati mwingine 
haufunguki kabisa. 

2017/1
8 
 
2.10.2 

Mapungufu ya  mfumo wa 
Kiuhasibu na utoaji taarifa 
katika vituo vya kutolea 
huduma. 
Katika mwaka wa fedha 
2017/2018, Halmashauri kupitia 
TAMISEMI ilianzisha mfumo wa 
Kiuhasibu na Utoaji taarifa 
katika ngazi ya Vituo vya 
kutolea huduma (FFARS). 
Katika kupitia mfumo huu 
mapungufu kadhaa yameweza 
kubainika ikiwa ni pamoja na; 
i)Uelewa mdogo wa watumiaji 
wa mfumo huu. 

Ushauri Na. 15 
Tunaitaka 
Menejimenti 
kuwasiliana na 
TAMISEMI ili 
kutatua 
changamoto 
zilizoonekana hapo 
juu ili kupata 
matokeo chanya 
ya uanzishwaji wa 
mfumo huu. 

Menejimenti inakubaliana na  
mapendekezo ya ukaguzi ili 
kupata juhudi zaidi za 
kushirikiana na TAMISEMI, 
changamoto za mifumo 
zimekuwa zikielekezwa kwa 
TAMISEMI kupitia msaada wa 
mtumiaji “Helpdesk” ili zifanyiwe 
kazi, hata hivyo mapungufu 
mengi yalliyoonekana wakati wa 
ukaguzi yamefanyiwa kazi  na 
mfumo sasa una tija kama ulivyo 
kusudiwa. Mafunzo kwa 
watumiaji mfumo ngazi za vituo 
vya kutolea hudma (Mashuleni na 

Zenobi Choka-
DICTO 
 
TAMISEMI 
 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa 
kutokana na hoja za 
mapungufu ya 
mfumo huu. 

Hoja 
haijafungwa 

Halmashauri 
iendelee 
kuwasiliana na 
mamlaka husika 
ili mapungufu 
yaliyobainishwa 
katika mfumo 
yafanyiwe kazi 

Menejimenti 
iwasiliane na 
mamlaka 
husika ili 
kutatua 
changamoto 
zilizobainishwa 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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ii)Ushirikishwaji mdogo wa 
watumiaji wa mfumo katika 
maandalizi ya bajeti hali 
inayopelekea changamoto 
nyingi katika matumizi ya bajeti 
hiyo. 
iii)Mfumo unafanya kazi ya 
kudhibiti matumizi ya fedha 
taslimu lakini hauonyeshi 
matumizi ya fedha kupitia kwa 
wazabuni. 
iv)Mfumo hauna udhibiti wa 
kutosha ambao unaweza 
kupelekea kushindwa kudhibiti 
matumizi ya bajeti kwa kuwa 
mfumo unatoa ruhusa kwa 
mtumiaji kufanya mabadiliko 
katika bajeti wakati ikiendelea 
kutumika. 
v)Mfumo kushindwa kutoa 
taarifa katika fomu tofauti kama 
vile “Word”, “Excel” isipokuwa 
“PDF” tu. 
vi)Kutoweza kufanya malipo 
kwa njia ya  masurufu. 
vii)Mfumo hauwezi kengeneza 
fomu ya maombi ya manunuzi 
kutoka ndani ya mfumo badala 
yake inatumika kutoka nje. 
viii)Taarifa ya mkeka wa 

Vituo vya kutolea huduma za 
Afya) yametolewa kwao na 
wanaendelea na matumizi ya 
mfumo huu. Pia katika 
maboresho ya mfumo huu, 
umeunganishwa pamoja na 
mfumo wa maandalizi ya bajeti 
“PlanRep” ili kuhakikisha kuwa 
matumizi ya bajeti za vituo hivi 
yanaakisi mpango uliopo kwenye 
mfumo wa maandalizi ya bajeti. 
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matumizi “Cash book” 
hauonyeshi vifungu vya 
matumizi. 
ix)Mfumo kuwa kufanya kazi 
taratibu, pia wakati mwingine 
kuzimika bila utaratibu hali 
inayoweza kupelekea kupoteza 
taarifa ambazo zimefanyiwa 
kazi na hazikuwa 
zimehifadhiwa. 
x)Mfumo kushindwa kutoa 
taarifa halisia kwa kuwa taarifa 
zinazotolewa hazitoki kwa 
wakati mpaka ziwe 
zimetengenezwa mfano ni; 
Taarifa za mapato na matumizi, 
taarifa za wafadhili na taarifa za 
salio. 

2017/1
8 

 
2.10.3 

Mapungufu katika mfumo wa 
malipo wa Epicor (IFMS- 
EPICOR) 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Rungwe inatumia mfumo wa 
malipo wa malipo wa Epicor 
10.2.  Sheria namba 11 (2) (d) 
ya fedha inamtaka Mkurugenzi 
Mtendaji na Mweka Hazina 
kuuwezesha mfumo huu wa 
malipo kufanya kazi ipasavyo.  
Wakati wa ukaguzi mfumo huu 

Ushauri Na.16 
Tunashauri 
Halmashauri 
kushurikiana na 
Ofisi ya Rais 
TAMISEMI 
kushirikiana ili 
kutatua 
changamoto hizo. 

Uongozi unakubaliana na maoni 
ya Mkaguzi, hata hivyo uongozi 
umekwisha wasiliana na Ofisi ya 
Rais TAMISEMI ili kutatua 
changamoto hizo.  
 

Lucas Ndombele- 
Mweka Hazina 
 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa, hoja 
imetokana na 
mapungufu ya 
mfumo 

Hoja 
haijafungwa 

Halmashauri 
iendelee 
kuwasiliana na 
mamlaka husika 
ili mapungufu 
yaliyobainishwa 
katika mfumo 
yafanyiwe kazi 

Menejimenti 
iwasiliane na 
mamlaka 
husika ili 
kutatua 
changamoto 
zilizobainishwa 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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umeonekana kuwa na 
mapungufu yafuatayo:- 

• Mfumo kushindwa kutoa 
taarifa sahihi ambazo 
zinaweza kutumika wakati 
wa kufunga hesabu za 
mwisho.  

• Mfumo wa Epicor 10.2 
unafanya kazi taratibu. 

• Mfumo wa Epicor 10.2 una 
“asset management 
module” ambao 
haujawezeshwa ili utumike. 

• Mfumo unaenda kinyume na 
matakwa ya IPSAS 

2017/1
8 
 
2.12.1 
 

Usimamizi wa Mapato 
 
Kutokusanywa kwa Mapato 
yatokanayo na Viwanja 
kutokana na usimamizi 
usioridhisha wa ukusanyaji 
Mapato TZS 373,215,430 
Wakati wa ukaguzi ilibainika 
Halmashauri ilipima viwanja 
72,551 katika eneo la Kitalu "T" 
lililopo Tukuyu Mjini ambalo lina 
usajili wa Namba 97317 kwa 
gharama ya Tshs 7,000 kwa 
mita moja ya mraba kwa ajili ya 
makazi na matumizi mengine 

Ushauri Na.17 
 
Tunashauri 
kuongeza jitihada 
katika ukusanyaji 
wa mapato ya 
viwanja 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi, Halmashauri ilikua na 
jumla ya viwanja 73 ambapo 
hapo awali ilifanikiwa kuuza 
viwanja 21 na kukusanya kiasi 
cha Tshs. 150,517,601.60  
Ili kuhakikisha viwanja vyote 
vinauzika Halmashauri ilitangaza 
upya uuzaji wa viwanja 52 
ambavyo vilikuwa havijalipiwa ili 
kupata waombaji wapya. Ambapo 
viwanja vyote 52 vimepata 
waombaji na kiasi cha Tshs 
164,000,000 kinategemewa 
kukusanywa kutokana na mauzo 

Mwajuma Kihiyo-
Kaimu Afisa Ardhi 
na Maliasili 
 
Halmashauri kupitia 
kikao cha 
wataalamu cha 
5/3/2020 
kimemwelekeza 
Afisa Ardhi 
kuhakikisha 
anafanya ufuatiliaji 
wa mara kwa mara 
kwa viwanja vyote 
vilivyouzwa. 

Hoja 
haijafungwa  

Halmashauri 
iendelee kuweka 
msisitizo wa 
ukusanyaji wa 
mapato ya mauzo 
ya viwanja 

Menejimenti 
ihakikishe 
fedha zote za 
mapato ya 
viwanja 
zinakusanywa 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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LA 
MADIWANI 

ya kijamii. 
Ambapo Halmashauri 
ilitegemea kukusanya kiasi cha 
Tshs.439,644,220 kutokana na 
mauzo ya viwanja hivyo katika 
mwaka wa fedha 2017/2018.  
 
Hata hivyo kutokana na 
gharama kubwa za mita moja 
ya mraba iliyowekwa na 
Halmashauri, waombaji wa 
viwanja hivyo walishindwa 
kuvilipia, na hadi kufikia tarehe 
30/6/2018 kiasi cha 
Tsh.66,428,790 pekee kilikua 
kimekusanywa ambacho ni 
sawa na 15% 

ya viwanja hivyo. Hadi sasa kiasi 
cha Tshs 91,000,000 
kimeshakusanywa 
Rejea viambata husika. 
 

2017/1
8 
 
2.16.1.
3 

Kutorejeshwa kwa mikopo 
katika mfuko wa maendeleo 
ya wanawake na vijana 
kutoka katika vikundi kiasi 
cha Tshs.92,422,500 
Halmashauri imetoa mikopo 
kwa vikundi vya 
wanawake,vijana na watu 
wenye ulemavu kwa lengo la 
kuwainua kiuchumi na 
kupunguza umaskini. 
Hata hivyo katika ukaguzi wa 
rejista za vikundi vya 

Ushauri Na. 18 
Tunashauri 
Menejimenti 
kuhakikisha kuwa 
mikopo 
inayotolewa 
inarejeshwa kwa 
wakati ili kuruhusu 
vikundi vingine vya 
wanawake na 
vijana kunufaika na 
mikopo hiyo. 
 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi,, 
Halmashauri imetoa mikopo kwa 
vikundi vya wanawake, vijana na 
watu wenye ulemavu kwa lengo 
la kuwainua kiuchumi na 
kupunguza umaskini katika utoaji 
wa mikopo vikundi hufanya 
marejesho ndani ya miezi 12 
kama mikataba inavyoeleza. 
 

a) Kwa marejesho ya mkopo 
uliotolewa mwaka 

Omari Mungi-
DCDO 
 
Idara ya maendeleo 
ya jamii 
imeelekezwa kupitia 
kikao cha timu ya 
menejimenti cha 
tarehe 5/3/2020 
kuhakikisha mikopo 
yote inayotolewa 
inarejeshwa kwa 
muda mwafaka 

Hoja 
imefungwa 
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wanawake na vijana kwa 
mwaka wa fedha  2016/2017 na 
2017/2018 inaonyesha deni la 
kiasi cha Tshs 92,422,500.  

 
Ukaguzi zaidi wa vikundi vya 
wanawake na vijana ulionyesha 
muda wa marejesho ni miezi 
kumi na mbili (12) baada ya 
kusaini mkataba hadi wakati 
ukaguzi unakamilika mwezi 
Novemba, 2018 kulikuwa na 
deni lenye thamani ya Tshs   
15,674,000 iliyozidi miezi 12. 
Hofu ni kwa kiasi cha Tshs 
27,947,500 ambacho kimekaa 
muda mrefu sana bila 
kurejeshwa. Na kiasi kingine 
cha mkopo wa kiasi cha Tshs 
64,475,000 ambacho kinahitaji 
ufuatiliaji wa karibu ili kiweze 
kurejeshwa. 

 2016/2017 marejesho yote 
yamekamilika.  

b) Kwa vikundi vilivyopata 
mkopo mwaka 2017/18, 
menejimenti imeendelea 
kufanya ufuatiliaji wa 
karibu hadi sasa kiasi 
ambacho hakijarejeshwa 
ni Tshs 845,000 na 
ufuatliaji unaendelea. 

 
  

kulinganisha na 
mikataba 
inayotolewa kwa 
vikundi. 
 
 

2017/1
8 
 
2.16.5.
5 

Upungufu wa Miundombinu 
katika Shule za Msingi na 
Sekondari 
 
Upimaji wa Miundombinu na 
rasilimali zilizoko kwenye Shule 
za Msingi na Sekondari zilizopo 
kwenye Halmashauri 

Ushauri Na. 19 
Halmashauri 
iwasiliane na 
Mamlaka husika ili 
kuchukua hatua za 
kuboresha 
mazingira ya kazi 
ya walimu pamoja 

Uongozi unakubaliana na ushauri 
wa Mkaguzi, upungufu wa 
miundombinu katika shule 
pamoja na uhaba wa walimu wa 
masomo ya sayansi 
umeshawasilishwa katika 
mamlaka husika kwa barua 
yenye kumb namba 

Gerald Kifyasi-
Afisa Elimu (M) 
Abel Mtupwa-Afisa 
Elimu(S) 
 
 
 
 

Hoja 
imefungwa 
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umeonesha kuna upungufu 
mkubwa wa mahitaji muhimu 
kama madarasa, matundu ya 
vyoo, nyumba za walimu, 
madawati, meza, ofisi, 
mabweni, vitanda vya 
wanafunzi, makabati ya ofisi za 
walimu, meza za walimu, viti 
vya walimu. 

na wanafunzi ili 
kuongeza morali 
ya kazi. 
 

RDC/D.3/33/51 ya tarehe 
20/03/2019. 
Kwa mwaka wa fedha 2018/2019 
Halmashauri ya Rungwe 
imepokea walimu wapya 23 kwa 
shule za Sekondari na walimu 50 
kwa shule za msingi ambapo 
walimu 20 ni ajira mpya na 
walimu 30 wametoka Idara ya 
Elimu Sekondari. Aidha 
Halmashauri imepokea kiasi cha 
shilingi 100,000,000.00 kwa ajili 
ya umaliziaji wa madarasa 8 
katika shule 4 za Sekondari za 
Iponjola, Kapugi, Kinyala na 
Mpuguso ujenzi upo 90% pia 
kiasi cha Shs.312,500,000 
kimepokelewa kwa ajili ya 
ukamilishaji wa maboma ya 
madarasa 25 katika shule 20 za 
Msingi na ujenzi umefikia 85%. 
Pamoja na Halmashauri 
kuendelea kutatua changamoto 
ya miundombinu na upungufu wa 
walimu bado kuna uhaba wa 
walimu wa masomo ya sayansi 
ambapo hadi sasa mahitaji ni 
walimu 373 waliopo ni 211 hivyo 
kuna upungufu wa walimu 162. 
Kwa masomo ya Sanaa 
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halmashauri ina ziada ya walimu 
113 kama inavyoonekana 
kwenye taarifa ya miundombinu 
iliyoambatanishwa. 
Halmashauri inaendelea 
kuhamasisha wananchi 
kuchangia ujenzi wa 
miundombinu mbalimbali 
kulingana na mahitaji ya Shule 
husika. 

2017/1
8 
 
2.16.6 
 
2.16.6.
1 

Hali halisi ya utekelezaji wa 
Miradi 
 
 
Kutokamilika kwa miradi 
yenye thamani ya  TZS 
1,017,000,000  
 
Wakati wa ukaguzi wa miradi 
uliofanyika kuanzia tarehe 3 
hadi 13 Novemba,2018 
ilibainika miradi kadhaa 
iliyokaguliwa kutokamilika: 
- Ujenzi wa Kituo cha Afya 

Ikuti 500,000,000 
- Ujenzi wa bweni Ikuti 

Sekondari 5,000,000 
- Ujenzi wa Ofisi mbili katika 

Shule ya Ndanto Sekondari 
3,000,000 

Ushauri Na.20 
 
Uongozi wa 
Halmashauri 
uendelee 
kuwasiliana na 
Mamlaka husika ili 
kuhakikisha fedha 
zote za utekelezaji 
mradi zinaletwa 
kama zilivyopanga. 
 
Vilevile 
Halmashauri 
ihakikishe 
kunakuwepo na 
usimamizi na 
ufatiliaji wa 
mikataba ili miradi 
husika iweze 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi, 
Miradi hii ilikua inatekelezwa kwa 
kufata ushauri wa kitaalamu wa 
Mhandisi wa Ujenzi 
Miradi hii inatekelezwa kwa 
Fedha za Serikali kuu pamoja na 
michango ya jamii. 
- Utekelezaji wa mradi wa 

Kituo cha Afya Ikuti ambao 
Serikali ilitoa kiasi cha Tshs 
500,000,000 umeshakamilika 
na unatumika  

- Utekelezaji wa mradi wa 
Kituo cha Afya Masukulu 
ambao Serikali Kuu imetoa 
kiasi cha 500,000,000 
umeshakamilika na 
unatumika. 

- Ujenzi wa jengo la utawala 

Dkt John Mrina-
Mganga wa Afya 
 
Abel Mtupwa-Afisa 
Elimu Sekondari 
 
Mganga wa Wilaya 
pamoja na Afisa 
Elimu 
wameelekezwa 
kupitia kikao cha 
wakuu wa idara 
kilichofanyika tarehe 
7/6/2019 
kuhakikisha 
wanasimamia 
kikamilifu 
utekelezaji wa 
miradi ya Afya na 
Elimu. 

Hoja 
haijafungwa 
utekelezaji 
unaendelea 

Halmashauri 
iweke 
kipaumbele 
kwenye 
ukamilishaji wa 
miradi ya zamani 
kabla ya 
utekelezaji wa 
miradi mipya 

Menejimenti 
iendelee 
kutenga fedha 
kwa ajili ya 
ukamilishaji wa 
miradi 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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- Ujenzi wa bweni katika 
Shule ya Lufingo Sekondari 
3,000,000 

- Ujenzi wa chumba cha 
upasuaji, chumba cha 
kuhifadhi maiti,nyumba ya 
mtumishi na wodi ya 
wazazi katika Kituo cha 
Afya Masukulu  

 
 

kukamilika kwa 
wakati. 

sekondari ya Ndanto 
umekamilika na Jengo 
linatumika 

- Ujenzi wa bweni sekondari 
ya Ikuti umekamilika na 
linatumika. 

- Ujenzi wa bweni katika 
Sekondari ya Lufingo upo 
hatua ya kupaua, ujenzi 
unafanyika kwa kutumia 
michango ya wananchi na 
wadau wa maendeleo 
pamoja na mfuko wa jimbo 
kwakuwa kiasi cha sh 
3,000,000.00 kilichotolewa 
kimekwishatumika.  

HOJA ZA UKAGUZI KWA MWAKA 2018/2019 
2018/1
9 
 
2.1.1 
 

Mapato ya ndani ambayo 
yamekusanywa zaidi ya bajeti 
TZS 534,220,224 
 

Katika mwaka wa fedha 
2018/2019, Halmashauri ilikisia 
kukusanya jumla ya TZS 
4,485,423,000 kutokana na 
vyanzo vyake vya ndani na 
mpaka mwisho wa mwaka 
2018/2019 ilifanikiwa 
kukusanya TZS 5,019,643,224  
na kufanikiwa kukusanya  zaidi 

Ushauri Na.1 
 

Tunashauri 
menejimenti 
kufanya 
yafuatayo; 
(a) kupitia upya 
makisio ya bajeti 
ya mwaka ili 
yawe na uhalisia. 
(b) Kufanya 
utafiti wa kina juu 

Tunakubaliana na maoni ya 
mkaguzi. 
Kukusanywa kwa mapato ya 
ndani zaidi ya bajeti ni kutokana 
na menejimenti kujiwekea 
mikakati mbalimbali ya kuongeza 
ukusanyaji mapato, ambapo kwa 
mwaka wa fedha 2018/19 
Halmashauri iliweza kukusanya 
zaidi kwenye mazao ya kilimo 
kutokana na hali nzuri ya hea 
pamoja na kufanya marekebisho 
ya sheria ndogo za Halmashauri 

Lucas Ndombele-
Mweka Hazina 
Josephat Haule-
Afisa Mapato. 
 
Hakuna hatua 
zilizochukuliwa hoja 
hii ilitokana na 
mapato ya ndani 
kukusanywa zaidi 
ya bajeti kutokana 
na mikakati ya 
kuongeza mapato. 

Hoja 
imefungwa 
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TZS 534,220,220 ambayo ni 
sawa na asilimia 12. 
  
 

ya vyanzo 
vilivyopo vya 
mapato kwa 
lengo la kupanua 
wigo wa mapato 
ya ndani. 

Kutokana na ongezeko ilo 
menejimenti itaongeza makisio 
yake ya ukusanyaji kwa mwaka 
wa fedha 2019/2020. 
 

 

2018/1
9 
2.2 
 
 
 
 
2018/1
9 
 
2.2.1 

Yaliyojitokeza wakati wa 
ukaguzi wa Vitabu vya 
Hesabu 
 
Wadaiwa 
Hadi kufikia tarehe 30 Juni, 
2019 Halmashauri ilikuwa na 
jumla ya wadaiwa wenye 
thamani ya TShs. 
1,351,259,682.  Ambapo 
823,443,177 (61%) ni wadaiwa 
ambao madeni yao yapo chini 
ya miezi 12 na Tsh 
527,816,505 (39%) ni wadaiwa 
waliozidi miezi12 

Ushauri Na.2 
Uongozi uweke 
mikakati ya 
kukusanya madeni 
hayo. 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi,  
Uongozi umezingatia maoni ya 
mkaguzi. Katika madeni haya 
yanahusiana na madeni ya Afya 
ambayo hulipwa kwa kila robo ya 
mwaka ambapo uongozi 
unategemea madeni haya 
yatakusanywa kabla ya mwaka 
wa fedha 2019/2020 
haujamalizika. 

Lucas Ndombele- 
Mweka Hazina 
 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa, 
kutokana na hoja hii 
kutosababishwa na 
uzembe. 

Hoja 
haijafungwa 

Halmashauri 
ihakikishe 
inafatilia madai 
yake mbalimbali 
ili yaweze 
kulipwa kwa 
wakati 

Menejimenti 
iendelee na 
ufatiliaji wa 
madai 
mbalimbali 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 

2018/1
9 

2.2.2 

Wadai wa muda mrefu 
Hadi kufikia tarehe 30 Juni, 
2019 Halmashauri ilikuwa 
inadaiwa jumla ya Shs. 
3,962,868,561 
Muda wa madeni haya 
unaonyesha kwamba TShs. 
857,955,198 (22%) ni madai ya 

Ushauri Na.3 
Uongozi 
uhakikishe kuwa 
madeni haya 
yanalipwa. 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi. Sehemu ya madai haya 
yanahusiana na fedha za 
maelekezo kutoka kwa 
wakandarasi mbalimbali, na 
mengine ni madai ya watumishi 
wanaosubiri kulipwa na serikali 
kuu. 

 Lucas Ndombele- 
Mweka Hazina 
 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa, 
kutokana na hoja hii 
kutosababishwa na 

Hoja 
haijafungwa 

Halmashauri 
ihakikishe inalipa 
madeni  yake 
mbalimbali ikiwa 
ni pamoja na 
kufatilia madeni 
yaliyowasilishwa 
mamlaka 

Menejimenti 
ihakikishe 
madeni 
yanalipwa kwa 
wakati 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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chini ya miezi 12 na Tshs. 
3,104,913,362/= sawa na 
(78%) ni madai ya zaidi ya 
miezi 12. Kuna wasiwasi kuwa 
madeni haya yanaweza 
yasilipwe kwani ya muda mrefu. 

uzembe. nyingine 

2018/1
9 
2.2.3. 

Mapungufu katika Hesabu 
za Mwisho za Halmashauri 
zilizowasilishwa kwa 
Mkaguzi.  
Kanuni za fedha na. 31 ya 
LGFM (2009) na kifungu 
45(4) cha Sheria zafedha za 
Serikali za Mitaa ya Mwaka 
1982 kinamtaka afisa 
masuhuli kuandaa na 
kuwasilisha Hesabu za 
mwisho wa mwaka za 
Taasisi kwa Mdhibiti na 
Mkaguzi wa Hesabu za 
Serikali kwa ajili ya Ukaguzi 
kabla au tarehe 30 
Septemba baada ya Mwaka 
wa fedha husika kuisha. 
Hesabu za Halmashauri ya 
Rungwe kwa mwaka 
ulioishia tarehe 30 juni, 2019 
zilipokelewa tarehe 30 

 Ushauri Na.4 
Manejimenti ya 
Halmashauri 
inapaswa 
kuhakikisha 
inakuwa na njia za 
kudhibiti ubora ili 
hesabu 
zinazowasilishwa 
kwa mkaguzi 
haziwi na 
makossa. Pia 
Menejimenti 
ihakikishe uwepo 
wa wataalamu 
wenye ujuzi wa 
kutosha katika 
masuala ya 
ufungaji wa 
Hesabu za Mwisho 
kuwezesha 
uandaaji wa 
hesabu kwa wakati 
na zenye uhalisia 

Menejimenti inakubaliana na 
ushauri wa Mkaguzi, 
Mapungufu yote 
yaliyobainishwa na mkaguzi 
yalifanyiwa kazi kikamilifu na 
kuondolewa hivyo kitabu 
kuwasilishwa kikiwa hakina 
mapungufu. 

 

Lucas Ndombele-
Mweka Hazina 
 
Stephen Msigwa- 
Mhasibu wa 
Hesabu za Mwisho 
 

Hoja 
Imefungwa 

   



63 

 

NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 

HOJA 

MAONI  
YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

septemba, 2019. 
  

Katika ukaguzi wa hesabu za 
Halmashauri ilibainika baadhi 
ya makosa yaliyopelekea 
takwimu/taarifa za hesabu 
zingine kuwa juu zaidi ya 
uhalisi na zingine kuwa 
pungufu kuliko uhalisia. 
Mchanganuo wa mabadiliko 
katika taarifa ya Fedha kwa kila 
kipengele katika hesabu 
zilizowasilishwa tarehe 30 
septemba, 2019 (First Draft) na 
taarifa ya Mwisho ya tarehe 
08/02/2020 (Final Version) 

wa Matukio ya 
Mwaka. 
 
 

2018/1
9 
 
 
2.2.4 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

Uwepo wa kesi zenye 
thamani ya Tshs 157,252,500. 
Wakati wa ukaguzi kwa mwaka 
husika ilibainika Halmashauri 
ina kesi 4 zenye gharama ya 
Tshs 157,252,500 ambazo zipo 
kwenye hatua mbalimbali ya 
usikilizwaji. 
Ikiwa halmashauri itashindwa 
kwenye kesi hizi kuna 
uwezekano wa kuingia 
gharama hivyo kuathiri shughuli 
za halmashauri. 
 

Ushauri Na. 5 
Tunashauri 
Menejimenti 
kuhakikisha: 
A)Inazingatia 
Sheria, Taratibu na 
Kanuni ili 
kupunguza 
migogoro na  
B) Kuhakikisha 
kesi zote zilizopo 
Mahakamani 
zinasimamiwa 
vizuri kwa maslahi 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi, Halmashauri 
inaendelea kufuata Sheria, 
Taratibu na Kanuni katika 
ufanyaji wake wa kazi ili kuzuia 
uwezekano wa kusababisha 
kutokea kwa kesi. Kwa kesi 
zilizopo Mahakamani 
zimeendelea kusimamiwa 
kikamilifu kwa maslahi mapana 
ya Halmashauri. Aidha katika 
kipindi cha robo ya tatu ya 
mwaka 2019/2020 kesi 3 kati ya 
4 zimesharidhiwa nje ya 

Janeth Chang’a-
Afisa Sheria 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa kwa 
kuwa ucheleweshaji 
wa kesi hizi 
ulifanywa na 
mahakama kwa 
sababu ya 
kutosikilizwa kwa 
wakati. 
 
 

Hoja 
haijafungwa 

Halmashuri 
iendelee kufatilia 
na kusimamia 
kesi zake vizuri ili 
kuhakikisha 
hakuna hasara 
itakayopatikana 

Menejimenti 
ihakikishe 
inaendelea 
kusimamia 
kikamilifu kesi 
zote zilizoko 
Mahakamani 
kwa maslahi ya 
halmashauri 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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mapana ya 
Halmashauri.   

mahakama bila gharama yoyote,  
Kesi moja iliyobaki yenye thamani 
ya Tsh 20,000,000 imepangwa 
kutolewa maamuzi tarehe 8-5-
2020 

 
 
 
 

2018/1
9 
 
2.3 
 
2.3.1 

Utunzaji wa Mali za kudumu 
 
Uwepo wa Magari 18 yasiyo 
na bima 
Kifungu Na.95(1) cha 
Memoranda ya Fedha ya 
Serikali za Mitaa(2009) 
kinaagiza Afisa usafirishaji 
kuhakikisha magari yote 
yanakuwa na bima 
 
Hata hivyo wakati wa ukaguzi 
ilibainika magari 18 yakiwa 
hayana bima. 

Ushauri Na. 6 
Tunashauri 
halmashauri 
kuhakikisha magari 
yote yanakuwa na 
bima kama taratibu 
zinavyoelekeza 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi. 
Magari husika yalipangiwa bajeti 
ya kukatiwa bima kupitia ruzuku 
kutoka serikali kuu ambapo kwa 
mwaka husika haikuweza kuletwa 
kulingana na bajeti iliyopangwa 
hivyo kuathiri shughuli 
husika.Halmashauri kwa mwaka 
wa fedha 2019/2020 inatekeleza 
shughuli hii kupitia mapato yake 
ya ndani.  
ili kuhakikisha bima zinalipiwa 
barua yenye Kumb.Na. 
RDC/E.3/4/60 ya tarehe 10-12-
2019 imeandikwa kwa wakuu wa 
idara na vitengo kuhakikisha 
wanakata bima ya magari na hadi 
sasa  
magari 6 yameshakatiwa bima  

Joshua Anyilisye–
Afisa Usafirishaji 
 
Afisa Usafirishaji 
ameelekezwa 
kupitia kikao  cha 
CMT kilichofanyika 
5-3-2020 
kuhakikisha magari 
yote yanakuwa na 
bima kama taratibu 
zinavyoelekeza 

Hoja 
haijafungwa 

Menejimenti 
ihakikishe magari 
yote yanakuwa 
na bima ili kuzuia 
hasara 
inayoweza 
kujitokeza 

Menejimenti 
ihakikishe 
magari yote 
yanakuwa na 
bima kama 
taratibu 
zinavyoelekeza 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 

2018/1
9 
 
2.3.2 

Uwepo wa magari sita (6) 
na pikipiki (1) mbovu 
ambazo hazitumiki. 
 

Ushauri Na. 7 
 
Tunaishauri 
Halmashauri 
kufanya uchunguzi 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi 
Magari yenye Nambari SM 4704, 
STJ 7887 na SM 11426 
yanaendelea kufanyiwa 

Mhandisi-
Anosisye 
Mwasege- 
Mhandisi wa 
Ujenzi 

Hoja 
haijafungwa 

Halmashauri 
ihakikishe mali 
zote chakavu 
zinaondolewa 
kwa mujibu. 

Menejimenti 
ihakikishe 
uondoshaji wa 
mali chakavu 
unafanyika kwa 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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Wakati wa ukaguzi, tulibaini 
kwamba Halmashauri ya 
Wilaya ya Rungwe ina 
magari sita (6) na pikipiki 
moja (1) ambayo yamekaa 
muda mrefu yapata mwaka 
mmoja (1) hadi minne (4) 
pasipo kutengenezwa au 
kuuzwa kinyume na kifungu 
Na. 45 (1)-(3) cha 
Mwongozo wa usimamizi wa 
Fedha za Serikali za Mitaa  
za mwaka 2009 ambacho 
kinaeleza kwamba mali zote 
ambazo hazitumiki, 
zilizokwisha muda wa 
matumizi, mbovu/au 
zisizoweza kutengenezwa 
zinapaswa kutambuliwa na 
kufutwa/kuuzwa baada ya 
kuridhiwa na Kamati ya 
Fedha, Uongozi na Mipango 
na hatimaye Baraza la 
Madiwani. 

wa faida 
zitokanazo na 
gharama za 
kufanya 
matengenezo ya 
magari hayo 
yaliyotelekezwa 
kwa mujibu wa 
kifungu Na. 45 (1) 
cha Mwongozo wa 
usimamizi wa 
Fedha za Serikali 
za Mitaa  za 
mwaka  

matengenezo katika hatua 
mbalimbali za matengenezo. 
Sambamba na hilo, magari yenye 
nambari SM 85, STH 1130, SM 
1301 na STG 9983 na pikipiki 
yenye nambari  STG 3167 
yalishafanyiwa uhakiki na Bodi ya 
Uhakiki Mali (Board of survey) 
kupitia ofisi ya Usimamizi wa Mali 
za Serikali na kuombewa kibali 
cha kuuza magari hayo kwa 
Katibu Mkuu, Wizara ya Fedha 
kupitia barua yenye kumb. Na. 
SVR/MBR/KUMM/23/Vol.IX/20 ya 
tarehe 13.02.2020. 

Victor Mwakapala-
Mkuu wa Kitengo 
cha Manunuzi 
 
Hakuna hatua 
iliyochukuliwa kwa 
Watumishi hawa 
kwa kuwa tayari 
utekelezaji wa hoja 
hii unaendelea 
kufanyika.  
 

wakati 

2018/1
9 
 
2.3.3 

Kukosekana kwa hatimiliki 
222 za ardhi za halmashauri 
 
Umiliki wa mali unathibitishwa 

Ushauri Na. 8 
 
Halmashauri 
inashauriwa 

Tunakubaliana na mapendekezo 
ya mkaguzi katika kutatua tatizo 
hili. Yafuatayo yamefanywa 
katika bajeti ya 2019/2020 shule 

Mwajuma Kihiyo- 
Kaimu Afisa Ardhi 
na Maliasili  
 

Hoja 
haijafungwa 

Halmashuri 
ihakikishe 
upimaji wa 
maeneo yake 

Menejimenti 
ihakikishe 
maeneo yote 
yanakuwa na 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
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na umiliki wa kisheria ambao ni 
hatimiliki au nyaraka nyingine 
za kisheria. Hata hivyo 
uchunguzi na mapitio yetu 
katika nyaraka za kisheria za 
umiliki wa ardhi za halmashauri 
tumeona halmashauri ya wilaya 
ya rungwe haina hatimiliki 222 
za maeneo ya huduma za afya, 
mashule, maeneo ya wazi, 
nyumba za halmashauri na ofisi 

kuweka bajeti ya 
kutosha na 
kuongeza bidii 
katika kupata 
hatimiliki za 
maeneo tajwa. 
 

za msingi 106, shule za 
sekondari 15, zahanati 24, vituo 
vya afya 3 na ofisi za kata 7 
(jumla 155) zimeshapimwa na 
taratibu za kuandaa hati 
zinaendelea 
 

Afisa ardhi na 
maliasili ameagizwa 
katika kikao cha 
tarehe 05/03/2020 
cha wakuu wa idara 
kuongeza juhudi 
katika kuandaa 
hatimiliki za maeneo 
tajwa 
 
 

unakamailika na 
yanakuwa na hati 

Hati miliki e 

2018/1
9 
 
2.3.4 

Kutoteketezwa kwa madawa 
yaliyoisha muda wake wa 
matumizi yenye thamani ya 
Tsh 194,785,879 
Kifungu Na. 45 (1) cha sheria 
ya udhibiti wa fedha za Serikali 
za mitaa ya mwaka 2009 
inaelekeza kuainisha idadi ya 
dawa na vifaa tiba 
iliyotambuliwa kwa ajili ya 
uteketezaji baada ya 
kuidhinishwa na kamati ya 
fedha na baraza la madiwani na 
mamlaka zingine.  
 
Hata hivyo ukaguzi uliofanyika 
ulibaini dawa na vifaa tiba 
vilivyoisha muda wake vyenye 
thamani ya Tshs.194,785,879 

Ushauri Na. 9 
Tunashauri 
uongozi wa 
Halmashauri upate 
kibali cha 
uteketezaji wa 
dawa na vifaa tiba 
vilivyoisha muda 
wake kutoka 
kwenye mamlaka 
husika 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi, orodha ya dawa na 
vifaa tiba vilivyoisha muda wake 
imeshaandaliwa na vipo hatua ya 
mwisho kwa ajili ya uteketezaji 
kwakuwa mlipaji mkuu wa 
Serikali ameshateua wajumbe wa 
bodi ya uhakiki wa mali zilizoisha 
muda wake. Nyaraka za 
uthibitisho zimeambatanishwa 
kwa ajili ya uhakiki.  
 

Dr. John Mrina-
DMO 
 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa 
kwakuwa hoja hii 
ilisababishwa na 
ucheleweshwaji wa 
kibali cha 
uteketezaji kutoka 
mamlaka  husika 
 
 

Hoja 
haijafungwa 

Halmashauri 
ihakikishe 
madawa 
yaliyoisha muda 
wa matumizi 
yanaondolewa 
kwa mujibu wa 
taratibu 

Halmashauri 
ihakikishe 
madawa 
yaliyoisha 
muda wa 
matumizi 
yanaondolewa  

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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kwenye stoo ya dawa ya 
hospitali kuanzia mwaka wa 
fedha 2000/2001 hadi 2018/19 
bila ya kuteketezwa kinyume na 
kifungu cha sheria 
kilichoainishwa. 

2018/1
9 
2.4 
 
2.4.1 

Utekelezaji wa bajeti 
 
Kupelekwa kwa fedha 
pungufu kwenye miradi ya 
maendeleo kwa kiasi cha Tsh 
191,218,969 
Aya Na 50(xiii) ya Muongozo 
wa Uandaji wa Mipango na 
Bajeti wa Mwaka 2018/19 
inataka Halmashauri kutumia 
Asilimia 40 hadi 60 ya Mapato 
ya Ndani kwa ajili ya Miradi ya 
Maendeleo Halmashauri ya 
Rungwe inpo kwenye kundi  “A” 
hivyo inapaswa kuchangia 60% 
Kinyume na Muongozo 
halmashauri ilichangia kiasi cha 
Tsh 1,474,577,027 kati ya Tsh 
1,665,795,996 zilizotakiwa 
kuchangiwa kutoka mapato ya 
ndani hivyo kubakiwa na kiasi 
cha Tsh191,218,969 ambacho 
hakikupelekwa kwenye miradi 
ya maendeleo. 

Ushauri Na.10 
Tunashauri 
menejimenti: 
-Kutekeleza 
mipango ya Bajeti 
kulingana na 
maelekezo na 
taratibu zilizopo 
kuwa 60% ya 
mapato ya ndani 
yaelekezwe 
kwenye miradi ya 
maendeleo 
- Miradi yote 
iliyopangwa kwa 
shughuli za 
maendeleo 
zitumike kwa 
shughuli hizo tu. 

Menejimenti inakubaliana na 
ushauri wa mkaguzi, Fedha hizo 
kiasi cha Tsh 191,218,969 
kimepangwa kutekelezwa 
kwenye bajeti ya mwaka wa 
fedha 2019/2020. Hata hivyo kwa 
mwaka wa fedha 2019/2020 
Halmashauri imepangwa kwenye 
Kundi B ambapo kwa sasa 
italazimika kuchangia 40% ya 
mapato yake ya ndani, hali hii 
itafanya Halmashauuri kuweza 
kuchangia kikamilifu miradi ya 
maendeleo kama ilivyopangwa. 

Husna Toni-Afisa 
Mipango Wilaya 
Lucas Ndombele-
Mweka Hazina 
 
Afisa Mipango na 
Mweka Hazina 
wameelekezwa 
kupitia kikao cha 
CMT kilichofanyika 
5-3-2020 
kuhakikisha 
wanasimamia 
kikamilifu uchangiaji 
wa mapato ya ndani 
katika miradi ya 
maendeleo 
kulingana na 
miongozo na 
maelekezo ya 
Serikali 

Hoja 
haijafungwa 

Halmashauri 
ihakikishe 
inatekeleza 
mwongozo wa 
bajeti kwa 
kupeleka kiasi 
kilichoelekezwa 
kwenye miradi ya 
maendeleo 

Halmashauri 
ihakikishe 
inatekeleza 
mwongozo wa 
bajeti kwa 
kupeleka fedha 
hizi kiasi 
kwenye miradi 
ya maendeleo 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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2018/1
9 
 
2.5 
 
2.5.1 

Rasilimali watu 
 
Upungufu wa watumishi 413 
kulinganisha na Ikama 
kwa mwaka wa fedha 2018/19 
Ikama ya Halmashauri 
inaonesha mahitaji ya 
watumishi ni 3,533. Lakini hadi 
wakati wa ukaguzi uliofanyika 
mwezi Novemba,2019 
Halmashauri ilikua na 
watumishi 3,120 hivyo kuwa na 
upungufu wa watumishi 413. 
Huku idara za Elimu Msingi, 
Afya na Mifugo na Uvuvi zikiwa 
na upungufu mkubwa ambao 
Serikali inabidi iingilie kati 

Ushauri Na.11 
Halmashauri kwa 
kushirikiana na 
Mamlaka husika 
inashauriwa kuajiri 
Idadi 
inayotosheleza 
Mahususi kwa 
Idara za Afya, 
Elimu (Walimu) 
Ujenzi na Mifugo 
na Uvuvi ambazo 
zina upungufu 
Mkubwa. 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Rungwe imefanya na kutimiza 
wajibu wake kwa kutambua 
mahitaji kuandaa bajeti na kupata 
idhini ya nafasi mpya 141; lakini 
Ofisi ya Rais Menejimenti ya 
Utumishi wa Umma na Utawala 
Bora imeleta Watumishi 86 Kati 
ya 141 kwa Mchanganuo 
ufuatao:- Watendaji 13, Afya 29, 
Walimu 41, Watendaji wa Kijiji 3; 
Tumeendelea kuwakumbusha 
kwa barua ya mwisho yenye 
Kumbukumbu namba 
RDC/S.5/41/Vol. VII/260 ya 
tarehe 16/01/2020. 

Jumanne Chaula-
DHRO 
 
Hakuna hatua 
zilizochukuliwa kwa 
Mtumishi tangu hoja 
hii iibuliwe na 
Mkaguzi kwa 
Wizara kutoleta 
Watumishi wa Ajira 
Mpya. 

Hoja 
haijafungwa 

Halmashauri 
iendelee 
kuwasiliana na 
mamlaka husika 
ili kupunguza 
uhaba wa 
watumishi 

Menejimenti 
iendelee 
kuwasiliana na 
Mamlaka 
husika ili 
kutatua 
changamoto ya 
uhaba wa 
watumishi 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 

2018/1
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2.5.2 

Watumishi 5 wanakaimu kwa 
zaidi ya miezi 6 
Kanuni D.24 (3) ya kanuni za 
kudumu Serikalini za Mwaka 
2009 inataka Watumishi 
wanaokaimu nafasi wazi 
wasiokaimu zaidi ya miezi sita; 
Hata hivyo, tumebaini wapo 
maofisa Watano (5) 
wanaokaimu kwa zaidi ya miezi 
sita (6) kinyume na Kanuni 
D.24 (3) ya kanuni za kudumu 
Serikalini za Mwaka 2009. 

Ushauri Na.12 
Halmashuri ya 
Wilaya Rungwe 
pamoja na 
Mamlaka zingine 
zinazohusika 
zinashauriwa 
kuharakisha 
Mchakato wa 
kuwapandisha au 
kuwateua kushika 
wadhifa wa Mkuu 
wa Idara au 

Halmashauri imeandika mara 
nyingi kwenye Ofisi ya Rais 
Menejimenti ya Utumishi wa 
Umma juu ya kuwafanyia upekuzi 
Watumishi wanaokaimu lakini 
majibu ya Menejimenti ya 
Utumishi wa Umma na Utawala 
Bora ni kwamba Mtu anayepaswa 
kukaimu na kuteuliwa ndani ya 
miezi sita sharti awe na Shahada 
au Elimu linganifu na Cheo cha 
Mwandamizi na awe ametumikia 
eneo hilo la Taaluma kwa Miaka 

Jumanne Chaula-
DHRO 
 
Hakuna hatua 
zozote za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa kwa 
kuwa suala hili 
linahusisha 
Mamlaka 
mbalimbali ikiwemo 
Ofisi ya Rais, 
Menejimenti ya 

Hoja 
haijafungwa 

Halmashauri 
iendelee 
kuwasiliana na 
mamlaka husika 
ili kuhakikisha 
watumishi husika 
wanathibitishwa 

Halmashauri 
iendelee 
kuwasiliana na 
mamlaka 
husika ili 
kuhakikisha 
watumishi 
husika 
wanathibitishw
a kwa mujibu 
wa taratibu 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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Kitengo ili 
kudumisha katika 
uwajibikaji wa 
majukumu. 

saba na madaktari wa Binadamu 
awe ametumikia miaka minne; 
kutokana na maelezo hayo hapo 
juu Watumishi wetu hawana sifa 
timilifu; Watumishi wanaokaimu 
wako kwenye Daraja a I na la II., 
Pia tulishauriwa na Menejimenti 
ya Utumishi na Utawala Bora 
kuomba tuelekeze maombi ya 
Watumishi wenye sifa kwa 
Wizara mama ya OR- TAMISEMI 
na tulifanya hivyo hivyo kupitia 
barua RAC/CS.2/2/Vol. II/151 ya 
tarehe 15/08/2018 na barua 
yenye kumbukumbu namba 
RDC/S.5/41/Vol VII/260 ya tarehe 
16/01/2020. 
 

Utumishi wa Umma 
na Utawala bora. 
Hata hivyo Afisa 
Utumishi Wilaya 
alielekezwa kupitia 
CMT katika kikao 
cha Tarehe 
05/03/2020 
kuzingatia kanuni 
D.24 (3) ya kanuni 
za kudumu za 
Utumishi wa Umma 
za Mwaka 2009. 

2018/1
9 
 
2.5.3 

Kutowasilishwa kwa maombi 
ya kumfanyia upekuzi 
mtumishi anaekaimu 
Kanuni D.24(3) ya kanuni za 
kudumu za Utumishi wa Umma 
Kukaimu nafasi kwa muda 
usiozidi miezi 6. Hata hivyo 
wakati wa kupitia mafaili ya 
Wakuuwa Idara wanaokaimu 
ilibainika kuwa Bw. Deodatus B. 
Nenze mwenye faili namba 
RDC/PF.10/110/009 amekaimu 

Ushauri Na.13 
 
Menejimenti ya 
Halmashauri kwa 
kushirikiana na 
Mamlaka husika 
wanashauriwa 
kuteua Mtu 
mwenye sifa ya 
kukaimu nafasi 
husika kurahisisha 
taratibu za upekuzi 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi kwa sasa idara ya 
Maendeleo imeshapata Mkuu wa 
Idara kamili ambae amehamia 
kwa barua yenye Kumb Na. 
CAG.227/251/01K/59 ya tarehe 
17 Machi,2020 
. 
 

Jumanne Chaula-
DHRO 
 
Hakuna hatua 
zozote za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa kwa 
kuwa suala hili 
linahusisha 
Mamlaka 
mbalimbali ikiwemo 
Ofisi ya Rais, 

Hoja 
imefungwa 
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NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 

HOJA 

MAONI  
YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

kwa muda wa miezi 18. Hivyo 
imebainika kuwa Menejimenti 
haifuati utaratibu kwa kufanya 
upekuzi zaidi ya miezi sita 
kinyume na kanuni  D.24 (3) ya 
kanuni za kudumu za Utumishi 
wa Umma za Mwaka 2009. 

kulingana na 
kanuni za kudumu 
za Utumishi wa 
Umma za Mwaka 
2009. 

Menejimenti ya 
Utumishi wa Umma 
na Utawala bora. 
Hata hivyo Afisa 
Utumishi Wilaya 
alielekezwa kupitia 
CMT katika kikao 
cha Tarehe 
05/03/2020 
kuzingatia kanuni 
D.24 (3) ya kanuni 
za kudumu za 
Utumishi wa Umma 
za Mwaka 2009. 

2018/1
9 
 
2.5.4 

Mtumishi kukaimu pasipo 
kupewa kibali na mamlaka 
husika 
Wakati wa ukaguzi ilibainika 
mtumishi Janeth Chang’a alikua 
anakaimu nafasi ya 
Mwanasheria wa Halmashauri 
kwa kipindi cha zaidi ya miezi 
12 bila barua ya kibali kutoka 
kwa mamlaka husika. 

Ushauri Na.14 
Menejimenti kwa 
kushirikiana na 
Ofisi ya Rais 
Tamisemi 
wahakikishe nafasi 
husika zinazibwa ili 
majukumu husika 
yawezwe 
kutekelezwa 
kikamilifu 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi, Menejimenti 
itahakikisha nafasi husika 
inazibwa kwa kuzingatia taratibu 
za utumishi wa umma ili 
kuongeza ufanisi kwenye kitengo 
cha Sheria 

Jumanne Chaula-
DHRO 
Afisa Utumishi 
Wilaya alielekezwa 
kupitia CMT katika 
kikao cha Tarehe 
05/03/2020 
kuzingatia kanuni za 
kudumu za Utumishi 
wa Umma za 
Mwaka 2009. 

Hoja 
haijafungwa 

Halmashauri 
iendelee 
kuwasiliana na 
mamlaka husika 
ili kuhakikisha 
mtumishi husika 
anakuwa na 
kibali cha 
kukaimu. 

Halmashauri 
iendelee 
kuwasiliana na 
mamlaka 
husika ili 
kuhakikisha 
mtumishi 
husika 
anakuwa na 
kibali cha 
kukaimu. 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 

2018/1
9 
 
2.5.5 

Watumishi waliohamishiwa  
Halmashauri ya Wilaya ya 
Rungwe na waliohamia 
kwenye Taasisi nyingine za 
Serikali kuendelea kulipwa 

Ushauri Na.15 
 
Halmashauri ya 
Rungwe 
ilishauriwa kuwa 

Tunakubaliana na usahuri wa 
Mkaguzi, kwa kiasi kikubwa 
kutohamishwa kwa watumishi 
kwenye fungu la Halmashauri ya 
Wilaya ya Rungwe kulichangiwa 

Jumanne Chaula-
DHRO 
 
Hakuna hatua 
zozote za 

Hoja 
haijafungwa 

Halmashauri 
ihakikishe 
inakamilisha 
taratibu za 
kiutumishi kwa 

Halmashauri 
ihakikishe 
inakamilisha 
taratibu za 
kiutumishi kwa 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 

HOJA 
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YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

kupitia waajiri wao wa zamani 
Wakati wa ukaguzi uliofanyika 
kupitia orodha ya malipo ya 
mshahara ya Watumishi wa 
Halmashauri ilibainika mpaka 
tarehe 30/06/2019; Watumishi 5 
walihama kutoka Rungwe 
kwenda Taasisi zingine 
wanalipwa mshahara na Mwajiri 
wa awali na pia Watumishi 6 
waliohamia Halmashauri ya 
Wilaya ya Rungwe walibainika 
kulipwa mshahara kutoka kwa 
waajiri wao wa zamani. 
 

na ufuatiliaji katika 
Ofisi ya Rais- 
Menejimenti ya 
Utumishi wa 
Umma na Utawala 
bora kwa ajili ya 
kukamilisha 
Uhamisho wa 
watumishi na 
taarifa za 
mshahara ili 
kutokuwa na 
taarifa zisizo 
sahihi. 

na TARURA kutokuwa na Fungu. 
 
Kwa sasa TARURA wamepata 
fungu, na tayari watumishi wote 
waliohamishwa kwenda 
TARURA, mishahara yao 
imeshahamishiwa TARURA. 

kinidhamu 
zilizochukuliwa kwa 
kuwa kuchelewa 
huko kulitokana na 
kukosekana kwa 
utambulisho wa 
TARURA kwenye 
mfumo wa 
mishahara 

watumishi 
wanaohamia na 
wanahama 

watumishi 
wanaohamia na 
wanahama 

2018/1
9 
 
2.5.6 

Watumishi 100 kupokea 
mshahara chini ya 1/3 ya 
mshahara wao 
Kwa mujibu wa kifungu cha 3 
cha Urudishaji wa madeni, 
Sheria na 7 ya 1970 na kama 
ilivyosisitiza kupitia Waraka Na. 
CE.26/36/01/1/66 tarehe 
28/11/2012 inataka Mtumishi 
asilipwe chini mshahara wake 
chini ya 1/3 kwa mwezi. 
 
Kinyume na kifungu hicho 
imebainika kuwa wapo 
Watumishi 100 ambao hupokea 

Ushauri Na.16 
Tunashauri 
Halmashauri: 

a. Kuhakikisha 
kwamba 
mikopo yote 
inapitishwa 
katika mfumo 
isiyozidi 2/3 
ya Mshahara 
wa Mtumishi. 

b. Kuongeza 
ufuatiliaji wa 
makato ya 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi kufuatana na kifungu 
cha 3 cha Sheria na 7 ya 1970 ya 
kurudisha madeni ikisomwa kwa 
pamoja na Waraka wenye 
kumbukumbu namba 
CE.26/46/01/1/66 ya tarehe 
28/11/2012 unaomtaka Mtumishi 
asilipe zaidi ya 1/3 ya mshahara 
wake kwa mwezi. Kutokana na 
mabadiliko ya kuongezeka kwa 
asilimia ya Makato ya Mkopo wa 
Elimu ya Juu kutoka 8% kwenda 
15% ambayo imewekwa moja 
kwa moja, imepelekea Watumishi 

Jumanne Chaula-
DHRO 
 
Hakuna hatua 
zozote za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa 
kutokana na tatizo 
hilo limechangiwa 
na mabadiliko ya 
kishera kwa 
wanufaika wa 
mikopo ya Elimu ya 
juu 

Hoja 
haijafungwa 

Halmashauri 
iwasiliane na 
Mamlaka husika 
ili kuona 
utekelezaji wa 
Sheria hii mpya 
ambayo 
inakinzana na 
kifungu cha 3 cha 
Sheria na 7 ya 
1970 

Menejimenti 
ihakikishe 
mikopo 
inayotolewa 
kwa watumishi 
taratibu zote 
zinazingatiwa 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 
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UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

chini ya 1/3 ya mshahara wao 
kwa mwezi. 

Mikopo. kupata chini ya 2/3 ya Mshahara 
wake kwa mwezi. 

2018/1
9 
 
2.5.7 

Malipo kwa vibarua bila kuwa 
na mikataba 22,000,000 
Halmashauri imeajiri vibarua wa 
kutoa huduma ya ulinzi kwenye 
majengo ya Halmashauri 
ambao walilipwa kiasi cha 
Tshs. 22,000,000 wakati wa 
ukaguzi ilibainika kukosekana 
kwa mikataba vile vile kulikuwa 
hakuna orodha za Malipo ya 
mishahara yao. 

Ushauri Na.17 
Tunashauri 
Menejimenti 
kuhakikisha:- 

a. Uwepo kwa 
Mikataba kwa 
kila Mtumishi 
ambayo 
itaelezea 
masharti ya 
kazi pamoja na 
faida. 

b. Mikataba 
itaimarisha 
udhibitisho na 
Usimamizi wa 
Wajibu wa Kila 
siku. 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Wakaguzi. 
Halmashauri itazingatia sheria za 
kazi za Tanzania kuwa kuwe na 
mikataba ya Ajira kati ya Mwajiri 
na Mwajiriwa. Walinzi wote 
pamoja na vibarua wa usafi 
wamepewa mkataba ya ajira. 
Halmashauri itaendelea kufanya 
usimamizi wa karibu kwa 
shughuli zote za kila siku kwa 
vibarua Mikataba iliyosainiwa 
ikusanywe kwa Mkaguzi. 
Mikataba hiyo ipo tayari kwa 
kuhakikiwa na wakaguzi 

Jumanne Chaula-
DHRO 
 
Afisa Utumishi wa 
Wilaya alielekezwa 
kupitia kikao cha 
CMT cha Tarehe 
05/03/2020 
kuhakikisha 
Mikataba ya 
Vibarua wote 
inahuishwa. 

Hoja 
imefungwa 

   

2018/1
9 
2.6 
 
2.6.1 

Utawala bora  
 
Mapungufu katika kutekeleza 
majukumu yake kwa kamati 
ya Ukaguzi 
Wakati wa kupitia shughuli za 
kamati ya ukaguzi ili kuona 
ufanisi wake mapungufu 

Ushauri Na.18 
Tunashauri 
menejimenti 
kuhakikisha 
a) Kamati ya 

ukaguzi 
inafanya kazi  
zake kwa 

Ushauri umezingatiwa, kamati 
imeshandaa mpango kazi wa 
mwaka na ripoti ya mwaka. 
Kamati katika vikao vyake itapitia 
mpango kazi wake wa 
Halmashauri. Pia Kamati 
inafanikisha vikao vyake kupitia 
bajeti ya Utumishi kwa upande 

Janeth Chang’a- 
Afisa Sheria 
(Katibu wa Kamati 
ya Ukaguzi) 
 
Hakuna hatua za 
kisheria 
zilizochukuliwa kwa 

Hoja 
haijafungwa 

Menejimenti 
ihakikishe taarifa 
za kamati ya 
ukaguzi 
zinaandaliwa na 
kuwasilishwa 
kwenye mamlaka 
husika. 

Menejimenti 
ihakikishe 
kamati ya 
ukaguzi 
inafanya kazi 
zake ipasavyo 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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NA/ 
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HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
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HATUA ZA 
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WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
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UKAGUZI 
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KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

mbalimbali yalibainika: 
• Kamati ya ukaguzi kutoandaa 
ripoti ndani ya mwaka mmoja 
baada ya mwaka wa fedha 
kuisha na kuiwasilisha kwa 
Afisa Masuhuli na kwa Mkaguzi 
wa Hesabu za Serikali.  
•Kamati ya ukaguzi kutoandaa 
mpango kazi wa mwaka 
kinyume na kifungu cha 3.4.2.6 
cha mwongozo wa Kamati ya 
Ukaguzi ya Dec. 2013. 
•Kamati ya Ukaguzi kutoandaa 
ripoti ya mwaka ya utekelezaji 
wa kazi zake ambayo inatakiwa 
kupelekwa kwa Waziri wa 
Serikali za Mitaa na kwa 
Mkaguzi mkuu kinyume na 
kifungu cha Kanuni ya 12(5) (g) 
ya Kanuni za fedha za Serikali 
za Mitaa. 
•Kamati haijapitia utekelezji wa 
taratibu za Kanuni za Fedha za 
Serikali za Mitaa  
 
 

ufanisi  
b) Mapungufu 

yaliyobainishw
a yafanyiwe 
kazi na 
nyaraka 
husika 
ziwasilishwe 
kwa uhakiki 

  

wa vikao.  
 
 
 
 

sababu msingi wa 
hoja ni ukosefu wa 
rasilimali za 
kufanyia kazi. 

2018/1
9 
 
2.6.2 

Upungufu wa rasilimali 
kwenye kitengo cha Ukaguzi 
Sheria ya Fedha za Serikali za 
Mitaa sehemu ya 45(1) ya 

Ushauri Na.19 
Menejimenti 
ihakikishe kitengo 
cha ukaguzi 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi,  
Halmashauri imeendelea 
kuhakikisha kitengo cha ukaguzi 

Simon Mutabazi-
Kaimu Mkaguzi wa 
Ndani 
 

Hoja 
haijafungwa 

Menejimenti 
iendeee 
kuhakikisha 
rasilimali za 

Menejimenti 
iendelee 
kuhakikisha 
kitengo cha 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
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NA/ 
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HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
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WAHUSIKA 
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A KUTOKEA KWA 
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MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

mwaka 1982 na marekebisho 
ya 2000 pamoja na Kifungu 
14(4) cha Mwongozo wa Fedha 
wa Serikali za Mitaa wa Mwaka 
2009 kinaelekeza Afisa Masuuli 
kuanzisha kitengo  cha ukaguzi 
wa ndani Hata hivyo ukaguzi 
ulibaini mapungufu mbalimbali 
ambayo ni: 
 
•Uwepo wa wakaguzi 2 badala 
ya wanne kama ikama 
inavyoelekeza 
•Kukosekana kwa vitendea kazi 
kama kompyuta  
•Kiasi cha Tsh 13,450,000 
pekee kilipokelewa kati ya   Tsh 
24,650,000 zilizopo kwenye 
bajeti 
•Kukosekana kwa mafunzo ya 
mifumo kama  Epicor 10.2, 
TISS na Got HoMIS 
 

kinakuwa na 
vitendea kazi vya 
kutosha ili kiweze 
kutekeleza 
majukumu yake 
kwa ufanisi 

kinaimarishwa kwa kupewa 
vitendea kazi pamoja na fedha za 
kutekeleza kikamilifu majukumu 
yake mbalimbali. 
 Kwa mwaka wa fedha 
2018/2019, Kitengo cha Ukaguzi 
kilitengewa bajeti ya Tshs 
24,000,650 ambapo kiasi cha 
Tshs 20,000,000 ni fedha za 
mapato ya ndani na Tshs 
4,000,650 ni ruzuku kutoka 
Serikali kuu. Ambapo kitengo 
kilipokea jumla ya Tshs 
13,430,728  
Kwa mwaka wa fedha 2019/2020 
kitengo cha ukaguzi wa ndani 
kimepangiwa bajeti ya Tshs 
34,000,650 ambapo Tshs 
30,000,000 ni mapato ya ndani 
na Tshs 4,000,650 ni ruzuku 
kutoka serikali kuu. Hadi kufikia 
30 Machi,2020 Kitengo cha 
Ukaguzi kimeshapokea kiasi cha 
Tsh 6,014,451.97 vilevile 
imepokea kiasi cha Tshs 
1,516,000 kama ruzuku kutoka 
serikali kuu. 

Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa 
kutokana na hoja 
husika 
kusababishwa na 
ufinyu wa bajeti 

kutosha 
zinatengwa  kwa 
ajili ya kitengo 
cha ukaguzi 

ukaguzi 
kinawezeshwa 
ili kiweze 
kutekeleza 
majukumu yake 
ipasavyo 

e 

2018/1
9 
 

Uhaba wa rasilimali katika 
kuliwezesha dawati la 
malalamiko kufanya kazi kwa 

Ushauri Na.20 
Menejimenti 
ihakikishe kuwa 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi, kwa sasa Halmashauri 
ina kamati ya kusikiliza 

Hope Tavuli-
Mratibu wa dawati 
la Malalamiko 

Hoja 
imefungwa 
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YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
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A KUTOKEA KWA 

HOJA 

MAONI  
YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

2.6.3 ufanisi 
Utatuzi wa malalamiko ya 
wateja/jamii ni njia mojawapo 
katika kutoa huduma na 
kuboresha utawala bora kwa 
wananchi katika serikali za 
mitaa, kwa haki na uwazi bila 
upendeleo. Ukaguzi uliofanyika 
ikiwa ni pamoja na kufanya 
mahojiano na mratibu wa 
dawati ilibainika uwepo wa 
dawati la malalamiko katika 
halmashauri lakini likiwa na 
mtumishi mmoja tu hivyo 
kupelekea shughuli za dawati 
husika kutotekelezwa kikamilifu. 

dawati la 
malalamiko 
linawezeshwa 
kifedha ili liweze 
kufanya kazi zake 
kwa ubora na kwa 
ufanisi. 
 
 
 
 
 
 
 
 
  

malalamiko ambayo inaundwa na 
watumishi kutoka Idara ya 
maendeleo ya Jamii, Utumishi, 
Ardhi, na Sheria, hivyo hakuna 
upungufu wa watumishi katika 
kutekeleza shughuli za dawati, 
aidha bajeti ya uendeshaji wa 
dawati ili ipo chini ya idara ya 
maendeleo ya jamii hivyo 
utekelezaji wake unafanyika 
pasipo kukwama.   
   

 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa 
kutokana na hoja 
husika 
kusababishwa na 
ufinyu wa bajeti 

2018/1
9 
 
2.6.4 

Usimamizi usioridhisha wa 
udhibiti vihatarishi, kuzuia na 
kudhibiti udanganyifu 
 
Halmashauri ilimteua mratibu 
wa vihatarishi mwaka 
2016/2017 na watumishi 12 
kuwa wadhibiti vihatarishi 
wasaidizi wanaowakilisha idara 
zao kwa barua yenye kumb. 
Na. RDC/S.S/73/32 ya tarehe 
30.06.2017. hata hivyo katika 
tadhimini ya ufanisi katika 
kudhibiti vihatarishi napungufu 

Ushauri Na.21 
 
Tunashauri 
Halmashauri 
kwamba;    a) 
ihakikishe mratibu 
wa vihatarishi na 
wasimamizi wa 
vihatarishi 
wasaidizi 
wanawezeshwa 
kutekeleza 
majukumu yao 
kulingana  na 

Menejimenti inakubaliana  na 
maoni ya mkaguzi.  
Katika nusu ya pili  ya mwaka 
2019/2020 
Halmashauri imebadilisha 
Mratibu wa vihatarishi na 
kutea mwingine, pia imeteua 
wasimamizi wa vihatarishi 
wasaidizi kwa idara ambazo 
zilikuwa hazina wasimamizi 
wasaidizi wa vihatarishi, kwa 
barua yenye kumb.na. 
Kumb.Na. RDC/C.5/17/21 ya 

Raymond Mbaga-
Mratibu wa 
Vihatarishi 
 
Mratibu wa 
vihatarishi 
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
CMT kilichofanyika 
tarehe 5 Machi 
2020 kuhakikisha 
uthibiti vihatarishi 
unafanyika ipasavyo 

Hoja 
imefungwa 
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yafuatayo yalibainika. 
• hapakuwa ya rejesta ya 
vihatarishi iliyosasishwa na 
rejesta iliyowasilishwa ilikuwa 
ya tangia Julai, 2017 wakati 
vihatarishi vinaongezeka 
kulingana na mabadiliko ya 
mazingira ya biashara , 
utamaduni na teknolojia 
 

• Uhakiki wa ukaguzi wa faili 
la usimamizi wa vihatarishi 
ulibaini kuwa kwa kuwa 
wadhibiti vihatarishi 
wasaidizi waliteuliwa, 
hakuna na  vihatarishi vya  
idara zilizotambuliwa na 
kuorodheshwa na hakuna 
ripoti yoyote iliyowasilishwa 
kwa Mratibu wa Usimamizi 
wa vihatarishi, kinyume na 
sehemu (a) ya barua yao ya 
uteuzi hapo juu 
. 

• Uhakiki wa ukaguzi wa faili 
za mratibu wa usimamizi wa 
vihatarishi na Mpango wa 
kudhibiti Vihatarishi wa 

muongozo wa  
Hazina No.12 ya 
2012/2013 na  
b) Kujenga 
ufahamu kwa 
wadau wote 
pamoja na 
wakaguzi wa ndani 
juu ya usimamizi 
wa vihatarishi. 

tarehe 09/03/2020. Pia 
halmashauri ilizingatia maoni 
ya mkaguzi kwa kuendesha 
mafunzo kwa wakuu wa idara 
na vitengo pamoja na 
wasimamizi wasaidizi wa 
vihatarishi (RC), mafunzo 
yalifanyika tarehe 17.03.2020. 
Halmashauri imeshapitia 
rejesta ya vihatarishi na 
kuandaa vihatarishi vya taasisi 
na taarifa zote muhimu 
zinazopaswa kuandaliwa.  
Kama vimbata husika 
vinavyoonesha. 
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mwaka na ripoti za Kitengo 
cha ukaguzi wa ndani 
zilibaini kuwa hakukuwa na 
uhusiano kati yao kuelekea 
usimamizi wa vihatarishi, 
tofauti na kifungu cha 3.2.4 
cha maelekezo ya  Hazina 
No.12 wa 2012/2013 na 
Ref.No .EB / AG / 485/01 / 
VOL.III / 49 tarehe 31 Mei, 
2013 ambayo inahitaji 
wakaguzi wa ndani kutoa 
uhakikisho wa kujitegemea 
juu ya ufanisi wa mfumo wa 
usimamizi wa hatari. 
• Hadi wakati wa ukaguzi 
huu, hakuna bajeti 
iliyotengwa na mratibu wa 
usimamizi wa Vihatarishi au 
au fedha za usimamizi ili 
kuhakikisha kuwa shughuli 
za mratibu wa usimamizi wa 
vihatarishi zinatekelezwa 
kwa ufanisi kulingana na 
bajeti na mipango 
iliyopangwa ya mwaka. 
• Uhakiki wa ukaguzi wa Faili 
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ya Usimamizi wa vihatarishi 
na.RDC / C.5 / 17 haukuona 
ushahidi wowote kwamba 
ripoti za Usimamizi wa 
vihatarishi ziliwasilishwa na 
kujadiliwa kamati ya ukaguzi, 
kinyume na kifungu cha 
5.2.4.2 cha maelekezo ya 
Hazina hapo juu Na.12. 
 

• Mratibu wa Usimamizi wa 
vihatarishi aliandaa taarifa 
za usimamizi wa vihatarishi 
za robo mwaka ambazo 
hazikuwa na maelezo yote 
muhimu ya vihatarishi ya 
idara na vitengo mbali mbali 
vya Halmashauri kinyume na 
sera ya Usimamizi wa 
vihatarishi, Julai 2017. 
 

• Mratibu wa Usimamizi wa 
vihatarishi na wasimamizi wa 
vihatarishi wasaidizi 
hawakufanya mafunzo 
yoyote kwa idara zozote za 
Halmashauri, kama sehemu 
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ya kujenga uwezo na kuleta 
uhamasishaji juu ya 
Usimamizi wa vihatarishi 

2018/1
9 
2.7 
 
2.7.1 

Udhaifu wa Mazingira ya 
Udhibiti katika masuala 
Teknolojia ya Habari na 
Mawasiliano. 
Katika kupitia mazingira ya 
udhibiti katika masula ya 
Teknolojia ya Habari na 
Mawasiliano kwenye 
Halmashauri imeonekana kuwa 
na mapungufu yanayotakiwa 
kufanyiwa kama ifuatavyo; 

• Upungufu wa watumishi 
katika Kitengo, ambapo 
kuna watumishi 3 kati ya 
wanaotakiwa. 

• Katazo la kuingia chumba 
cha mfumo na udhibiti wa 
majanga kama vile 
vizimamoto, vihisi moshi 
pia kuhakikisha vifaa na 
program zinawezeshwa 
kikamilifu kwenye chumba 
maalum cha Kompyuta. 

• Utunzaji usio ridhisha wa 
taarifa kwa mifumo ya 

Ushauri Na. 22 
Tunashauri 
Menejimenti 
kushirikiana na 
mamlaka 
zinazohusika ili 
kuhakikisha 
kwamba 
mapungufu yote 
yalio bainika 
yafanyiwe kazi ili 
kupunguza 
majanga 
yanayoweza 
kujitokeza katika 
masuala ya 
TEHAMA. 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi 

• Ni kweli kuwa kitengo 
kilikuwa na watu 3 lakini kwa 
sasa ameongezeka mtumishi 
1 ambaye anatarajiwa 
kubadilishiwa muundo. Hata 
hivyo katika bajeti ya 
2020/2021, Halmashauri 
imetenga nafasi ya watumishi 
2 katika ikama ya watumishi. 

• Katika chumba cha kompyuta 
imewekwa wazi na 
inajulikana na kila mmoja 
kuwa hairuhusiwi kuingia 
ndani ya chumba hicho kwa 
mtu asiye husika. 

• Kwa mifumo ya GoT-Homis 
na FFARS inatumia mfumo 
wa utunzaji taarifa wa ndani 
“Local Server”, kwa mifumo 
hii bado haijaunganishwa 
kwenye mfumo mkuu ulioko 
TAMISEMI. Hivyo jitihada 

Zenobi Choka-
Kaimu Afisa 
Tehama (W) 
 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa kwa 
kuwa hoja hii 
inatokana ufinyu wa 
bajeti 

Hoja 
haijafungwa 

Menejimenti 
ifanyie kazi 
mapungufu 
yaliyobainishwa 
kwenye kitengo 
cha TEHAMA 

Menejimenti 
ihakikishe 
shughuli za 
TEHAMA 
zinafanyika 
ipasavyo. 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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GoT-HOMIS na Biometric 
ambayo inatumika na 
kuhifadhi taarifa muhimu 
hali inayoweza kupelekea 
kukosekana kwa 
muendelezo wa taarifa 
kutokana na huduma 
zinvyoendelea. 

• Kutokuwepo kwa rejesta 
ya vifaa vya TEHAMA 
vinavyohamishika. 

• Halmashauri kutokuwa na 
mpango wa kujikinga na 
majanga kiteknolojia pia 
kutofanya majaribio ya 
mpango huo, hii inaweza 
kupelekea kushindwa 
kurejesha huduma na 
taarifa kama ikitokea 
mifumo inapata hitilafu. 

• Uendeshaji wa mifumo 
iliyoanzishwa kama vile 
GOT-HOMIS na FFARS 
ambayo haionyeshi tija 
kwa watumiaji, kwa mfano 
GOT-HOMIS na FFARS 
ambayo imewekwa katika 

zinafanyika kutunza taarifa za 
mifumo hiyo pia nje ya 
kompyuta zinazotumika. 

• Rejesta ya vifaa vya 
TEHAMA vinavyo hamishika 
imetengenezwa na 
inaendelea kutumika. 

• Katika kuboresha uendeshaji 
wa mifumo ya GOT-HOMIS 
na FFARS kwenye vituo vya 
kutolea huduma, mafunzo 
yametolewa kwa watumiaji 
kwa kuwajengea uwezo na 
pia upatikanaji wa mtandao 
katika maeneo yao ni hakika 
kwa mifumo hii ipo katika 
mtindo wa tovuti ambao 
unawezesha kufanya kazi 
mahali popote na 
wanakutana na changamoto 
ya matumizi, huwa wanapata 
msaada kutoka kwa 
wahasibu wanaosimamia 
sekta zao. 

• Waraka Na.5 wa mwaka 
2009 uliagiza kila 
halmashauri kuandaa rejesta 
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ngazi za vituo vya kutolea 
huduma. Pia kutopatikana 
kwa huduma ya intaneti ya 
uhakika kwenye vituo 
hivyo na uelewa mdogo 
wa watumiaji wa mfumo. 

• Uwekaji wa program za 
kuzuia virusi zinawekwa 
kutoka kwenye idara lakini 
si kompyuta zote 
zimewekwa. 

ya vifaa vya TEHAMA na 
matengenezo ambapo 
Halmashauri yetu pia 
imeandaa na inaendelea 
kutumika 

 

2018/1
9 
2.8.1 

Usimamizi wa Matumizi 
 
Malipo yaliyofanyika bila 
viambata vya kutosha Tshs. 
38,046,794/= 
Kwa mwaka wa fedha 2018/19 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Rungwe ilifanya malipo yenye 
thamani ya Tshs. 38,046,794 
bila viambata vya kutosha 
kinyume na taratibu. 

Ushauri Na.23 
Tunashauri 
Menejimenti 
kuimarisha utunzaji 
wa nyaraka 
Stakabadhi za 
Kielektroniki kwa 
ajili ya uhakiki. 

Uongozi unakubaliana na ushauri 
wa Mkaguzi. Hata hivyo viambata 
vyote vilivyohojiwa 
vimeshawasilishwa kwa Mkaguzi 
kwa ajili ya uhakiki 

Omari Mkindi-
Mhasibu Matumizi 
 
Mhasibu wa 
Matumizi 
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
CMT kilichofanyika 
5 Machi, 2020 
kuhakikisha Malipo 
yote yanakuwa na 
nyaraka timilifu 
kabla hayajafanyika. 
 

Hoja 
imefungwa 

   

2018/1
9 
2.8.2 

Malipo yaliyofanyika bila 
kufanyika kwa ukaguzi wa 
awali ya kiasi cha  Tsh 
14,932,350 

Ushauri Na.24 
Tunashauri 
uongozi 

Uongozi umezingatia ushauri wa 
mkaguzi na kwa sasa kabla ya 
Malipo kufanyika Mhasibu 
anaehusika na Malipo 

Omari Mkindi-
Mhasibu Matumizi 
 
Mhasibu wa 

Hoja 
imefungwa 
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Kifungu 2.4.2 cha Mwongozo 
wa fedha wa Serikali za Mitaa 
wa mwaka 2009 unaelekeza 
hati zote za Malipo kupitia 
kwenye ukaguzi wa awali ili 
kujiridhisha na usahihi wa 
nyaraka husika. Wakati wa 
ukaguzi ilibainika Malipo ya Tsh  
14,932,350 yalifanyika pasipo 
kufanyika kwa ukaguzi wa awali 
kinyume na mwongozo tajwa 
hapo juu. 

kuimarisha eneo  
la ukaguzi wa 
awali na 
kuhakikisha 
malipo yote 
yanahakikiwa na 
mkaguzi huyo 
kabla ya kulipwa 
 

ameelekezwa kupitia barua 
yenye Kumb Na. 
RDC/F2/29/VOLIII/179 ya tarehe 
8-09-2019 kuhakikisha hakuna 
malipo ambayo yatafanyika bila 
kuwa yamepitishwa na Mhasibu 
anaefanya ukaguzi wa awali ili 
kujiridhisha na usahihi wa 
nyaraka zote. 

Matumizi 
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
CMT kilichofanyika 
5 Machi,2020 
kuhakikisha Malipo 
yote yanapita 
kwenye ukaguzi wa 
awali kabla 
hayajafanyika. 
 
 

2018/1
9 
2.8.3 

Mapungufu kwenye 
urejeshaji wa masurufu ya 
kiasi cha Tsh 11,530,373 
 
Kifungu 40(3) cha Memoranda 
ya Fedha ya Serikali za Mitaa 
ya Mwaka 2009. Inaelekeza 
masurufu yawe yamerejeshwa 
ndani ya siku 14 baada ya 
kukamilika kwa shughuli husika.  
Hata hivyo wakati wa ukaguzi 
ilibainika masurufu ya Tsh 
4,242,284 yalikuwa 
hayajarejeshwa wakati 
masurufu ya kiasi cha Tsh 
7,288,089 yalichelewa 
kurejeshwa 

Ushauri Na. 25 
 
Tunashauri 
uongozi 
kuimarisha eneo 
la   usimamizi wa 
masurufu ikiwa ni 
pamoja na 
kuchukua hatua 
kwa wote 
wanaochelewa 
kufanya 
marejesho 
 

Uongozi umezingatia ushauri wa 
mkaguzi na kwa sasa eneo la 
usimamizi wa masurufu 
limeimarishwa na adhabu stahiki 
hutolewa kwa watumishi 
wanaochelewa kurejesha 
masurufu. 
kwa masurufu yaliyokuwa 
hajarejeshwa tayari wahusika 
wamesharejesha. 

Omari Mkindi-
Mhasibu Matumizi 
 
Mhasibu wa 
Matumizi 
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
CMT kilichofanyika 
5 Machi,2020 
kuhakikisha 
masurufu yote 
yanarejeshwa kwa 
kuzingatia sheria za 
fedha. 
 

Hoja 
haijafungwa 

Menejimenti 
ihakikishe 
inasimamia 
taratibu za 
urejeshaji wa 
masurufu  

Menejimenti 
ihakikishe 
masurufu yote 
yanarejeshwa 
kwa mujibu wa 
taratibu 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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2018/1
9 
2.8.4 

Masurufu yaliyolipwa moja 
kwa moja kupitia kifungu cha 
matumizi Tsh  9,434,287 
Kanuni 98(2) ya Kanuni za 
Fedha za Umma, 2001 
zinaelekeza masurufu kutolipwa 
moja kwa moja kama matumizi. 
Wakati wa ukaguzi ilibainika 
masurufu ya kiasi cha Tsh 
9,434,287 yalilipwa moja kwa 
moja kwenye vifungu vya 
matumizi kinyume na kanuni 
tajwa 

Ushauri Na. 26 
 
Uongozi 
unashauriwa 
kuimarisha mfumo 
wa ulipaji wa 
masurufu ili 
kuepuka makosa 
wakati wa uandaaji 
wa vitabu vya 
mahesabu 

Uongozi umezingatia ushauri wa 
mkaguzi katika usimamizi wa 
masurufu. 
Kwa sasa kupitia mfumo wa 
EPICOR 10.2 udhibiti wa Malipo 
ya masurufu umeimarishwa hivyo 
kuzuia masurufu kulipwa kwenye 
vifungu vya matumizi. 
Hata hivyo idara ya fedha 
itaendelea kuhakikisha masurufu 
yote yanalipwa kwa kuzingatia 
taratibu za fedha. 

Omari Mkindi-
Mhasibu Matumizi 
 
Mhasibu wa 
Matumizi 
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
CMT kilichofanyika 
5 Machi, 2020 
kuhakikisha 
masurufu yote 
yanalipwa kwa 
kuzingatia sheria za 
fedha. 

Hoja 
imefungwa 

   

2018/1
9 
 
2.9.1 

Usimamizi wa Mapato 
 
Halmashauri kushindwa 
kukusanya ushuru wa 
huduma 
 
Kifungu 6(1) (u) 7(1) (a) cha 
kanuni namba 9 ya kanuni za 
fedha za mamlaka za serikali 
za mitaa (marekebisho ya 
2000) inazitaka mamlaka za 
serikali za mitaa kukusanya 
fedha kutokana na ushuru wa 
huduma unaolipwa na 
makampuni yaliyosajiliwa 
pamoja na biashara zote zenye 

Ushauri Na.27 
Uongozi 
unashauriwa: 

a) Kuweka 
mikakati 
namna bora ya 
ukusanyaji wa 
ushuru wa 
huduma kutoka 
kwa 
wafanyabiasha
ra mbalimbali 

b) Kushirikiana na 
mamlaka ya 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi. 

a) Ili kuhakikisha 
tunakusanya ushuru wa 
huduma kwa 
wafanyabiashara wote, 
Halmashauri 
imewatambua 
wafanyabiashara wote 
wanaotakiwa kulipa 
ushuru wa huduma  

b) Vilevile imeandaa 
marekebisho ya sheria 

Josephat Haule-
Afisa Mapato. 
 
Afisa Mapato 
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
CMT kilichofanyika 
5 Machi,2020 
kuhakikisha mapato 
yote yanakusanywa 
kwenye vyanzo 
vyote 

Hoja 
haijafungwa 

Menejimenti 
ihakikishe 
inaongeza 
ukusanyaji 
mapato kwa 
kuhakikisha 
ushuru wa 
huduma 
unakusanywa 
ipasavyo ikiwa ni 
pamoja na 
kuwasiliana na 
Mamlaka ya 
Mapato ili kupata 
takwimu halisi 

Menejimenti 
ifatilie sheria 
ndogo ili 
kuhakikisha 
ushuru wa 
huduma 
unakusanywa 
kikamilifu 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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leseni kwa kiwango kisichozidi 
0.3% ya mauzo yake baada ya 
kodi ya ongezeko la thamani na 
kodi ya mapato. Katika ukaguzi 
uliofanyika kuishia tarehe 30 
Juni 2019, mapungufu 
yafuatayo yalibainika: 
 

a) Kushindwa kukusanya 
ushuru wa huduma kutoka 
kwa wafanyabiashara 
1,136 

b) Kukusanya ushuru wa 
huduma kutoka kwa 
wafanyabiashara ambao 
hesabu zao za biashara 
hazijathibitishwa, jumla ya 
Tsh 166,909,645 

Mapato 
Tanzania ili 
kupata hesabu 
zilizo sahihi za 
mapato ya 
wafanyabiasha
ra 

 

ndogo ili kuendana na 
takwa hili la kisheria la 
ukusanyaji wa ushuru wa 
huduma kwa kila biashara 
ambapo zipo kwa mpiga 
chapa wa serikali 

a) Halmashauri 
imeshawasiliana na 
meneja wa TRA-TUKUYU 
ili kupata hesabu sahihi za 
mauzo ya 
wafanyabiashara kwa ajili 
ya kutoza kiasi cha cha 
ushuru wa huduma 
kinachostahili 

 

2018/1
9 
2.9.2 

Mapato ambayo 
hayajawasilishwa na walipa 
kodi (Wadaiwa) Tsh  
38,387,845.15 
Kifungu 50(5) cha Memoranda 
ya Fedha ya Serikali (2009) 
kinaelekeza fedha zote 
zinazokusanywa kutoka 
kwenye vyanzo mbalimbali 

Ushauri Na.28 
Uongozi 
uhakikishe fedha 
zote zilizohojiwa 
zinawasilishwa 
benki na 
viambatanisho 
viwasilishwe kwa 
ajili ya uhakiki. 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi, 
Kwenye mfumo wa mapato kuna 
wadaiwa ambao walichukua 
ankara kwa ajili ya kulipia 
huduma mbalimbali lakini 
hawakuendelea na mchakato 
husika, mfano Ankara za 
manunuzi ya viwanja, ushuru wa 

Josephat Haule-
Afisa Mapato. 
 
Afisa Mapato 
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
CMT kilichofanyika 
5 Machi, 2020 
kuhakikisha uhakiki 

Hoja 
imefungwa 
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zipelekewe benki. Hata hivyo 
wakati wa ukaguzi ilibainika 
kiasi cha Tsh 38,387,845.15 
kutoka kwa walipa kodi 
mbalimbali kilikuwa 
hakijatolewa Ankara zake za 
Malipo au kupelekwa benki. 

 huduma kwenye shule za Msingi 
na Sekondari, Ada za 
Matangazo, kodi za vibanda. 
Halmashauri ilifanya uhakiki wa 
madeni husika na kuyapeleka 
kwenye vikao vya kisheria 
ambapo madeni ya Kiasi cha Tsh 
125,843,064.29 yalifutwa. 
kama muhtasari wa kikao cha 
FUM 
DO.NA.102/FUM.09/2019/2020 
uliombatanishwa unavyoonesha. 

unafanyika kwa 
kuondoa/kufuta 
madai yote 
yasiyostahili. 

2018/1
9 
2.9.3 

Leseni 32 zilizotolewa bila 
uwepo wa kibali cha 
kudhibitisha  ulipaji kodi kiasi 
cha Tsh  2,182,300 

 
Sheria Namba 25 ya mwaka 
1972 na marekebisho yake 
kifungu  namba  13 na 
kifungu kidogo cha 3 na 
sheria ya fedha ya 2015 
kifungu cha 6 zinatakiwa kila 
maombi ya kuhamisha au 
kuanzisha biashara  lazima 
yaambatanishwe na namba 
ya mlipa kodi pamoja na 
kibali  cha mlipa kodi kutoka 
Mamlaka ya Mapato 

Ushauri Na.29 
Halmashauri ya 
inatakiwa 
kuhakikisha 
kuwa maafisa 
Biashara 
wanatekeleza 
majukumu yao 
ya utoaji wa 
leseni za 
biashara kwa 
kuzingatia sheria 
namba 25 ya 
mwaka 1972 na 
marekebisho 
yake. 

Ushauri wa Mkaguzi 
umezingatiwa, Menejimenti 
itahakikisha maafisa Biashara 
wanatekeleza majukumu yao kwa 
mujibu wa sheria kwa kuwataka 
wafanyabiashara wote 
wanaoomba kuanzisha na 
kuhuisha leseni za biashara 
wanakuwa na uthibitisho wa 
namba ya kibali cha mlipa kodi 
kutoka Mamlaka ya Mapato 
Tanzania (TRA). Kwa 
wafanyabiashara wote ambao 
hawakuwa na uthibitisho wa kibali 
cha mlipa kodi Halmashauri 
imefatilia na kuhakikisha 
wafanyabiashara wote wanakuwa 
na kibali cha mlipa kodi na vibali 

Lodrick Yesaya  
Afisa Biashara 
Afisa Biashara 
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
CMT kilichofanyika 
5 Machi, 2020 
kuhakikisha sheria 
zinazingatiwa 
wakati wa kutoa 
leseni za biashara 
 

Hoja 
imefungwa 
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Tanzania (TRA) kwa 
ushahidi kwa Mamlaka ya 
utoa wa leseni kwa 
mfanyabiashara hadaiwi kodi 
ya Mapato. 
 
Hata hivyo, katika ukaguzi 
wa leseni za biashara 
uliofanyika katika 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Rungwe iligundulika kuwa 
jumla ya leseni za biashara 
32 zenye thamani ya Tshs. 
2,182,300 zilitolewa bila 
kuwa kibali cha mlipa kodi 
kutoka Mamlaka ya Mapato 
Tanzania (TRA) kinyume 
cha sheria tajwa hapo juu. 

husika vilivyokosekana kwenye 
majalada ya wafanyabiashara 
vimeambatanishwa kwa ajili ya 
uhakiki. 

2018/1
9 
2.9.4 

Miamala 293 ya mapato 
iliyoombwa kufutwa kisha 
ikaidhinishwa na kufutwa na 
mtu mmoja Tsh 8,286,850 

 
 
Aya ya 10 ya maelekezo ya 
barua kutoka Ofisi ya Rais 
TAMISEMI Kwa Serikali za 
Mitaa yenye Kumb. Na. EB 

Ushauri Na.30 
Tunashauri 
Halmashauri 
ifanye mapitio ya 
mfumo wa 
mapato ili 
kutenganisha 
majukumu na 
kuwa na uthibiti 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi, Mfumo wa Mapato 
ulikuwa na changamoto ya 
kuruhusu mtu mmoja kuomba 
kufanya marekebisho na 
kuidhinisha. Hata hivyo mfumo 
ulifanyiwa marekebisho na sasa 
haiwezekani mtu mmoja kuomba 
kurekebisha na kuidhinisha 
mwenyewe. 

Josephat Haule-
Afisa Mapato. 
Afisa Mapato 
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
CMT kilichofanyika 
5 Machi, 2020 
kuhakikisha 
anazingatia taratibu 
za ufutaji wa 

Hoja 
imefungwa 
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151/297/01/79 ya tarehe 
06/10/2017 na kifungu 11 (2) 
cha kanuni ya fedha za 
serikali za Mitaa ya mwaka 
2009. Kinazitaka Mamlaka 
za serikali za Mitaa 
kuhakikisha majukumu ya 
watumiaji wa Mfumo wa 
mapato yanatenganishwa ili 
kuwe na udhibiti wa kutosha 
wa mfumo. 
 
Hata hivyo kwenye Ukaguzi 
wa Mwaka ilibainika jumla ya 
miamala 293 yenye thamani 
Tshs. 8,286,850 iliombwa na 
kuidhinishwa na mtu mmoja 
ambaye ni karani wa fedha 
kinyume cha maelekezo 
yaliyotolewa. 

wa kutosha 
kwenye miamala 
inayofanyiwa 
marekebisho. 

miamala kama 
sheria 
zinavyoelekeza. 
 

2018/1
9 
2.9.5 

Mapato yaliyokusanywa 
ambayo hayajapelekwa benki 
kiasi cha Tsh 32,424,700 
Wakati wa ukaguzi ilibainika 
menejimenti ilitoa Ankara 
mbalimbali zenye thamani ya 
Tsh 39,585,300 lakini ni kiasi 
cha Tsh 7,160,600 kilikuwa 

Ushauri Na.31 
 
Uongozi uboreshe 
mfumo wa udhibiti 
wa ndani na 
kuhakikisha fedha 
zote zilizohojiwa 
zinapelekwa benki 

Uongozi umechukua hatua 
madhubuti ikiwa ni pamoja na 
kuwapeleka wadaiwa Polisi, hadi 
sasa kiasi chote cha Tsh 
32,424,700 kimewasilishwa na 
viambata vipo tayari kwa uhakiki. 
Halmashauri inaendelea na 
ufatiliaji wa mra kwa mara ili 

Josephat Haule-
Afisa Mapato 
 
Afisa Mapato 
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
CMT kilichofanyika 
5 Machi, 2020 

Hoja 
imefungwa 
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kimepelekwa benki na kiasi cha 
Tsh 32,424,700 kilikuwa baso 
hakijapelekwa benki 

na vielelezo 
viwasilishwe kwa 
mkaguzi 

 

kuhakikisha wakusanya mapato 
hawazalishi madeni mapya. 

kuhakikisha ufatiliaji 
wa wakusanya 
mapato unafanyika 
kwa karibu na kiasi 
chote kiwasilishwe 
benki. 

2018/1
9 
2.9.6 

Upungufu wa mashine 65 za 
kukusanyia mapato Wakati wa 
ukaguzi ilibainika mahitaji ya 
mashine za kukusanyia mapato 
katika halmashauri ni mashine 
150 lakini Halmashuri ina jumla 
ya mashine 80 huku mashine 
65 zikiwa hazifanyi kazi hivyo 
kupelekea upungufu wa 
mashine 65  
 

Ushauri Na.32 
Halmashauri 
iendelee 
kuboresha 
matumizi ya 
mfumo wa 
kukusanyia 
mapato kwa 
kuhakikisha 
kunakuwepo na 
mashine za 
kutosha 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi, Halmashauri imepokea 
mashine 25 kutoka Ofisi ya Raisi 
–Tamisemi hivyo kupunguza 
mahitaji ya mashine za 
kukusanyia mapato.  
Mashine 40 zilizobaki  
Halmashauri imetenga ununuzi 
wake kwenye bajeti yake ya 
mwaka wa fedha 2020/2021  

Lucas Ndombele- 
Mweka Hazina 
 

Hoja 
haijafungwa 

Menejimenti 
ihakikishe 
ununuzi wa 
mashine za 
kukusanyia 
mapato 
unafanyika 
kulingana na 
bajeti iliyotengwa 

Menejimenti 
ihakikishe 
ununuzi wa 
mashine za 
kukusanyia 
mapato 
unafanyika  

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 

2018/1
9 
2.10 
 
 
2.10.1 

Usimamizi wa mfuko wa 
Amana 
 
Fedha zilizokopwa kutoka 
akaunti ya Amana ambazo 
hazijarejeshwa Tsh 
59,319,393 
Kifungu Na.5.19 cha Mwongozo 
wa Fedha za Serikali za Mitaa 
za Mwaka 2009 kinaelekeza 
malipo yoyote kutoka akaunti 
ya Amana lazima yawe kwa ajili 

Ushauri Na.33 
Tunashauri 
Menejimenti 
kuhakikisha  

• Kuhakikisha 
fedha zote 
zilizokopwa 
zinarejeshwa 
na vielelezo 
viwasilishwe 
kwa mkaguzi 

Fedha hizi zilikopwa kutoka 
kwenye akaunti ya Amana 
kutokana na kwamba vifungu vya 
malipo vilikua vimekwisha kwa 
akaunti mbalimbali. Hata hivyo 
fedha hizi zimekwisha rejeshwa 
kwa kwa pv  kumb namba  
783042BK2000800 
 ya tarehe 4/10/2018 na vielelezo 
vipo tayari kwa uhakiki 

Lucas Ndombele- 
Mweka Hazina 
 
 
Menejimenti 
ilimwelekeza  
Mweka Hazina 
kupitia kikao cha 
CMT cha tarehe 
5/3/2020 
kuhakikisha 
usimamizi 

Hoja 
imefungwa 
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ya kutimiza malengo ya fedha 
zilizowekwa kwenye Akaunti 
hiyo. Hata hivyo wakati wa 
ukaguzi ilibainika kiasi cha Tshs 
59,319,393 kilikopwa kutoka 
akaunti ya amana kwa ajili ya 
kutekeleza shughuli mbalimbali 
za halmashauri, kiasi hiki 
kilikuwa akijarejeshwa hadi 
wakati wa ukaguzi ulipokuwa 
unafanyika.  

kwa ajili ya 
uhakiki 

• Kuimarisha 
udhibiti wa 
ndani kwenye 
akaunti ya 
amana. 

madhubuti wa 
akaunti ya amana 

2018/1
9 
2.11.1.
2 

Mapokezi pungufu ya fedha 
kiasi cha Tshs. 95,745,500 za 
UNICEF ukilinganisha na 
bajeti ya mwaka wa fedha 
husika 
Wakati wa ukaguzi wa mwaka 
wa fedha husika, Halmashauri 
katika bajeti yake ilipanga 
kutumia kiasi cha fedha Tshs. 
279,842,000 kutoka UNICEF 
ambapo ilijumuisha shughuli za 
usajili wa vizazi, afya, lishe, 
mipango na elimu msingi Hata 
hivyo kufikia tarehe 30 Juni, 
2019 Halmashauri ilipokea kiasi 
cha fedha Tshs.184,096,500, 
na kupelekea pungufu ya Tshs. 
95,745,500 sawa na asilimia 34 
ya bajeti. 

Ushauri Na.34 
Uongozi wa 
Halmashauri 
ulishauriwa 
kufanya ufuatiliaji 
kwa mfadhili 
husika na hazina, 
na kuhakikisha 
kazi ambazo 
hazijatekelezwa 
zinaainishwa na 
kuingizwa kwenye 
bajeti ya mwaka 
wa fedha ujao, ili 
bajeti iliyokusudiwa 
inatolewa na 
kuwafikia 
walengwa. 

Tunakubaliana na ushauri wa 
wakaguzi, barua ya kukumbushia 
iliandikwa kwenda UNICEF yenye 
Kumb.Na.RDC./C.7/26/Vol I/35 
ya tarehe 02/12/2019 kuomba 
kutoa kiasi cha fedha Tshs. 
95,745,500 ambazo zilikuwa 
hajitolewa kulingana na bajeti ya 
mwaka husika. Ili kuweza 
kutekeleza kwa ukamilifu 
shughuli zilikuwa zimepangwa 
kwenye kitabu cha bajeti. 

Dr John Mrina-
DMO 
 
Hakuna hatua 
zozote za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa kwa 
suala hili lilitokana 
na UNICEF 
kushindwa kuleta 
fedha zote 
kulingana na bajeti. 

Hoja 
imefungwa 
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2018/1
9 
2.11.2 
2.11.2.
1 

Kiasi cha fedha Tshs. TZS 
21,888,639.78 za mradi wa 
Walter-Reeds zilikuwa 
hazijatumika kwa mwaka 
husika. 
Wakati wa ukaguzi wa mwaka 
wa fedha husika, Halmashauri 
ilipokea kiasi cha Tshs. 
464,274,153.18 kwa ajili ya 
utekelezaji wa shughuli za 
Walter Reed ikijumuisha salio 
anzia kwa mwaka wa fedha 
husika kiasi cha 
Tshs.9,947,934.52.  Hata hivyo 
hadi kufikia tarehe 30 Juni, 
2019 Halmashauri ilitumia kiasi 
cha fedha Tshs. 
442,385,513.40 sawa na 
asilimia 95 ukiacha kiasi cha 
Tshs. 21,888,639.78 ambacho 
hakikutumika. 
 

Ushauri Na. 35 
Uongozi wa 
Halmashauri 
ulishauriwa 
kutumia fedha zote 
ambazo 
hazikutumika 
kutekeleza 
shughuli za mradi 
wa Walter Reed na 
kuwasili taarifa ya 
utekelezaji kwa ajili 
ya ukaguzi. 
 

Halmashauri inakubaliana na 
matokeo ya ukaguzi, lakini 
sababu kushindwa kutumia fedha 
ili tokana kucheletwa fedha 
kutoka Walter reed, kwasababu 
hiyo tulishindwa kutumia fedha 
zote zilizopokelewa kwa wakati 
kabla ya mwaka wa fedha 
2018/19 kuisha, lakini hadi robo 
ya pili mwaka wa fedha 
2019/2020 fedha zote za zilikuwa 
zimeshatumika. 

Dr John Mrina-
DMO 
 
Hakuna hatua 
zozote za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa 
kwani suala hili 
lilitokana na 
UNICEF kushindwa 
kuleta fedha zote 
kulingana na bajeti. 

Hoja 
imefungwa 

   

2018/1
9 
2.11.2.
2
  

Mapokezi pungufu ya fedha 
kiasi cha Tshs. 173,526,796 
ukilinganisha na bajeti 
iliyopishwa na Walter Reed. 
Kufanya mapitio ya bajeti ya 
mwaka ya halmashauri 
iliyopisha ili kujua, halmashauri 
ilipangiwa kutumia jumla ya 

Ushauri Na.36 
Uongozi wa 
Halmashauri 
ulishauriwa 
kufanya ufuatiliaji 
kwa mfadhili 
husika na 
kuhakikisha 

Uongozi wa Halmashauri 
unakubaliana na maoni ya 
wakaguzi lakini kwa upande 
mwingine matokeo ya ukaguzi 
yana sababishwa na kutofautiana 
mwaka wa fedha kati ya serikali 
(Unaanza tarehe 1 Julai hadi 30 
Juni) na Walter Reed (Unaanza 1 

Dr John Mrina-
DMO 
 
Hakuna hatua 
zozote za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa 
kwani suala hili 

Hoja 
imefungwa 
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kiasi cha Tshs. 359,404,460 
kutokana na shughuli za Walter 
Reed activities. .  Hata hivyo 
hadi kufikia tarehe 30 Juni, 
2019 Halmashauri ilipokea kiasi 
cha fedha Tshs.185,877,664 
kutoka Walter Reed na 
kupelekea fedha kuletwa 
pungufu kwa kiasi cha 
Tshs.173,526,796 sawa na 
asilimia 48% ya fedha za bajeti. 

shughuli ambazo 
hazikutekelezwa 
zinaainishwa na 
kuunganishwa 
kwenye bajeti ya 
mwaka wa ujao ili 
ziweze kuwafikia 
walengwa 
waliokusudiwa. 
 

Oktoba hadi 30 Septemba). 
Wakati huo huo tulipokea tena 
kiasi cha jumla ya Tshs.111, 
580,074.90 na kufanya jumla ya 
fedha zote zilizopokelewa kufikia 
kiasi cha Tshs. 297,457,738.90 
nje ya kiasi cha Tshs. 
359,404,460 kilichopangwa. 

lilitokana na 
UNICEF kushindwa 
kuleta fedha zote 
kulingana na bajeti. 

2018/1
9 
2.12.2
  

Kuletwa kwa fedha pungufu 
za mfuko wa jimbo kiasi cha 
Tshs  2,000,000 
Katika mwaka wa Fedha 
2017/2018 Halmashauri  
ilipanga kutumia kiasi cha sh. 
50,466,000.00 kutoka katika 
Mfuko wa Jimbo kutekeleza 
miradi mbalimbali ambapo kiasi 
kilichotolewa kwa mwaka huo 
2018/2029 ni sh. 48,466,000.00 
sawa na 98% ya makadirio na 
kubakia kiasi cha sh. 
2,000,000.00 

Ushauri Na.37  
Tunashauri 
Halmashauri 
iwasiliane na Ofisi 
ya Rais-Tamisemi 
na Hazina kuhusu 
athari za 
kutotolewa fedha 
kiasi kilichopangwa 
kuwa 
kinasababisha 
kutotekelezwa 
miradi iliyopangwa 
kwa mwaka husika 
hivyo ni vema 
kupanga tena 
miradi ambayo 
haijatekelezwa 
katika bajeti ijayo 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi Halmashauri iliandika 
barua yenye Kumb. Na. 
RDC/E.1/14/93 ya tarehe 
04/12/2019 kwenda Ofisi ya Rais-
Tamisemi, ili kutoa kiasi 
kilichosalia cha Tsh 2,000,000,  
Vilevile Halmashauri imeandika 
barua nyingine yeneye 
RDC/E.2/14/89 ya tarehe 
23/04/2020 kukumbushia suala 
hilo ili fedha ziweze kupatikana 
na kutekeleza miradi lengwa. 

Husna Toni- Afisa 
Mipango 
 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa dhidi 
ya watumishi kwa 
sababu tatizo hili 
linatokana na 
ukosefu na 
kutoletwa kwa fedha 
kwa wakati 

Hoja 
haijafungwa 

Menejimenti 
iendelee 
kuwasiliana na 
mamlaka husika 
ili kuhakikisha 
fedha za Mfuko 
wa Jimbo 
zinaletwa kama 
zilivyopangwa 

Menejimenti 
iendelee na 
ufatiliaji wa 
fedha 
mbalimbali za 
miradi ya 
maendeleo 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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2018/1
9 
2.12.3
  

Kutopelekwa kwa fedha za 
20% ya GPG kiasi cha  Tsh 
4,668,800  
Mwaka 2004, Serikali ilifuta 
baadhi ya vyanzo vya mapato 
na kuamua kufidia vyanzo 
hivyo. 
Halmashauri zinapaswa 
kupeleka 20% ya fedha hizo 
katika ngazi ya Kata 
Wakati wa ukaguzi ilibainika 
Halmashauri ilipokea kiasi cha 
Tsh 60,669,000 za GPG, 
ambapo kiasi cha Tsh 
12,133,800 (20%) kilipaswa 
kupelekwa katika ngazi za vijiji. 
Hadi kufikia tarehe 30-06-2019 
ni kiasi cha Tsh 7,665,000 
kilikuwa kimepelekwa hivyo 
kubakiwa na kiasi cha Tsh 
4,668,800. 
 
 

Ushauri Na.38 
Tunaishauri 
Menejimenti 
kuhakikisha: 
a)inatekeleza 
matakwa ya 
uchangiaji 20% ya 
GPG katika ngazi 
za Kata ili ziweze 
kutekeleza 
shughuli 
zilizopangwa  
b) kupelekea kiasi 
cha Tsh 4,668,800 
kilichosalia na 
kuwasilisha 
vieleleza kwa ajili 
ya uhakiki 
 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi, Halmashauri 
imeendelea kuhakikisha inatimiza 
matakwa ya sheria kwa kupeleka 
20% ya fedha za GPG katika 
ngazi za kata na vijiji. Kiasi 
kilichosalia kimeshapelekwa na 
viambata vipo tayari kwa uhakiki 

Lucas Ndombele-
Mweka Hazina 
 
Mweka hazina 
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
CMT kilichofanyika 
tarehe 5-03-2020 
kuhakikisha fedha 
GPG zinapelekwa 
katika ngazi ya kata 
na vijiji kama 
maelekezo 
yanavyotaka 

Hoja 
imefungwa 

   

2018/1
9 
2.13 
 
2.13.1 
 
2.13.1.

Maoni Mengineyo 
 
Mfuko wa wanawake na 
vijana 
 
Kutochangiwa kwa Tshs 
29,368,728.06 kwenye mfuko 

Ushauri  Na.39 
Halmashauri 
inashauriwa 
kuendelea 
kuongeza 
ukusanyaji wa 
mapato ili kuweza 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi, halmashauri imeanza 
kupunguza deni husika kwa 
kuweka deni ili kwenye uchangiaji 
wa robo ya nne. 
Kwa mwaka wa fedha 2019/2020 
Halmashauri itahakikisha 

Omari Mungi-
DCDO 
 
Kikao cha CMT 
kilichofanyika 5 
Machi 2020. 
Kilimwelekeza Afisa 

Hoja 
haijafungwa 

Menejimenti 
ihakikishe fedha 
za Mfuko wa 
Wanawake na 
Vijana 
zinapelekwa kwa 
mujibu wa 

Menejimenti 
ihakikishe 
uchangiaji wa 
fedha za Mfuko 
wa Wanawake 
na Vijana 
unafanyika kwa 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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1
  

wa wanawake, vijana na watu 
wenye ulemavu. 
Sheria ya fedha ya mwaka 
2018 kifungu cha 35 chini ya 
kifungu kidogo 37A inaelekeza 
Mamlaka za Serikali za Mitaa 
kutenga asilimia 10 kutoka 
katika makusanyo ya ndani kwa 
lengo la kutoa mikopo kwa 
vikundi vilivyosajiliwa vya 
wanawake vijana na watu 
wenye ulemavu. 
Hata hivyo wakati wa Ukaguzi 
ilibainika kiasi cha Tshs 
277,632,166 kilitakiwa 
kuchangiwa kutoka kwenye 
makusanyo ya ndani. katika 
mfuko wa wanawake,vijana na 
watu wenye ulemavu lakini kiasi 
kilichochangiwa ni Tshs  
248,263,438 ambapo kiasi cha 
Tshs  29,368,728 
hakikuchangiwa. 

kufanya uchangiaji 
wa 10% kama 
ilivyo elekezwa 
katika sheria ya 
fedha ya mwaka 
2018 kifungu cha 
35. 
 
 

inachangia kulingana na 
mwongozo na kuhakikisha 
hakuna madeni mapya 
yanayozalishwa. 
 

Maendeleo 
kuhakikisha 
uchangiaji 
unafanyika kwa 
mujibu wa 
mwongozo. 

muongozo ili 
kuzuia madeni  

kuzingatia 
muongozo wa 
uchangiaji 

2018/1
9 
2.13.1.
2 

Kutokusanywa kwa madeni 
ya Wanawake, Vijana na Watu 
wenye Ulemavu ya Kiasi cha  
Tsh 286,037,100 
Halmashauri imetoa mikopo 
kwa vikundi vya wanawake, 
vijana na watu wenye ulemavu 

Ushauri Na. 40 
Tunashauri 
menejimenti 
kuongeza 
usimamizi na 
ufuatiliaji ili madeni 
yaweze 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi kwa mwaka wa fedha 
2017/18 deni kutokana na vikundi 
ambalo mkaguzi alibainisha ni 
kiasi cha  Tshs 17,951,600 hadi 
sasa kiasi cha Tshs 17,106,600 
kimeshakusanywa na kiasi cha 

Omari Mungi-
DCDO 
 
Afisa Maendeleo ya 
Jamii Wilaya 
ameelekezwa na 
kamati ya wataalam 

Hoja 
haijafungwa 

Menejimenti 
ihakikishe 
ufatiliaji wa 
madeni ya mfuko 
unafanyika mara 
kwa mara ili 
fedha hizi ziweze 

Menejimenti 
ihakikishe 
ufatiliaji wa 
mikopo 
iliyotolewa 
unafanyika 
ipasavyo ili 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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kwa lengo la kuwainua 
kiuchumi na kupunguza 
umaskini. 
 
Katika ukaguzi wa  nyaraka za 
kumbukumbu  za  vikundi vya 
wanawake,vijana na watu 
wenye ulemavu  
vilivyokopeshwa mwaka wa 
fedha 2017/18 hadi  2018/19 
ilibainika kuwa  kiasi cha Tshs  
286,037,100 hakijarejeshwa 
kutoka katika vikundi husika. 

kurejeshwa na 
kuhamasisha 
vikundi juu ya 
umuhimu wa 
kufanya marejesho 
kwa wakati ili 
vikundi vingine 
viweze 
kukopeshwa. 

Tsh 845,000 ufuatiliaji 
unaendelea kufanyika. 
 
kwa mwaka wa fedha 2018/19 
kiasi cha deni kilichobainishwa ni 
Tsh 268,085,500 hadi sasa kiasi 
cha Tsh 255,525,000 
kimeshakusanywa na kiasi cha 
Tsh 12,560,500 kinaendelea 
kufatiliwa kwenye vikundi 
vilivyokopeshwa. 

(CMT) katika kikao 
kilichofanyika 5 
Machi 2020 
kuhakikisha mikopo 
iliyotolewa 
kurejeshwa kwa 
wakati kama 
mikataba yao 
inavyoonyesha. 

kusaidia vikundi 
mbalimbali 

iweze 
kunufaisha 
vikundi vingine 
ikiwa ni pamoja 
na kuwafikisha 
wahusika 
mahakamani 

2018/1
9 
2.13.2 
 
 
2.13.2.
1
  

Tathimini ya mifuko wa afya 
ya jamii (CHF) na NHIF 
 
Madai ya Halmashauri 
yaliyokataliwa na bima ya 
afya ya taifa (NHIF) baada ya 
kutolewa kwa huduma yenye 
thamani ya Tshs. 118,836,560 
Ukaguzi ulitathimini madai 
yaliyowasilishwa na 
Halmashauri kwenda mfuko wa 
afya ya taifa (NHIF) ikiwa ni 
pamoja na kuangalia huduma 
zilizotolewa kwa wanufaika wa 
mfuko na vituo vya halmashauri 
vya kutolea huduma za afya , 
tugundua malipo pungufu 

Ushauri Na.41 
Uongozi wa 
Halmashauri 
ulishauriwa a) 
Kuongeza 
usimamizi wa 
madai ikiwa ni 
pamoja na 
kuyapitia kabla 
kuwasilisahwa 
NHIF, kutoa 
mrejesho wa NHIF 
na kuwepo na 
mafunzo endelevu 
kwa mapungufu 
yaliyojitokeza. na  
b) Kuwasiliana na 

Uongozi unakubaliana na maoni 
ya mkaguzi, lakini hoja hii 
ilitokana na sababu mbalimbali 
ikiwemo kushindwa kuzingatia 
mwongozo wa matibabu 
miongoni mwa watumishi wa 
afya, kushindwa kuidhinishwa 
vizuri kwa fomu za madai, 
kuagiza vipimo zaidi ya kimoja 
kwenye maabara, kushindwa 
kuchagua namba sahihi za 
utambuzi wa dawa, kushindwa 
kuchukua vizuri historia ya 
mgonjwa kabla ya matibabu, 
kutibu wagonjwa wenye 
magonjwa ambayo hayapaswi 
kutibiwa katika ngazi ya hospitali 

Dr John  Mrina-
DMO 
 
Mganga Mkuu wa 
wilaya  
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
wakuu wa idara 
kilichofanyika tarehe 
5  machi 2020 
kuongeza nguvu 
katika udhibiti wa 
mifumo ya ndani 
hasa katika 
kuandaa madai ya 
mfuko wa bima ya 
Taifa ya afya 

Hoja 
haijafungwa 

Menejimenti 
ihakikishe 
inaboresha 
usahihi na 
utunzaji wa 
kumbukumbu za 
madai ya bima 
ikiwa ni pamoja 
na kuhakikisha 
madai 
yanahakikiwa 
kabla 
hayajatumwa. 

Menejimenti 
ihakikishe 
usahihi wa 
madai yote ya 
bima ili 
kuondoa 
upotevu wa 
mapato ya 
hospitali 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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yenye thamani ya 
Tshs.118,836,560. Malipo 
pungufu yalitokana na 
kukataliwa kwa madai 
kwasababu ya madhaifu 
mbalimbali yaliyoainishwa hapa 
chini. 
• Kukosekana kwa usimamizi 
wa ndani kwa vituo vya afya na 
zahanati ili kuchukua hatua 
madhubuti ili kukabiliana na 
tatizo 
• Uchache wa washa na 
mafunzo kwa watoa huduma za 
NHIF ambazo zitahusisha 
namna ya kufanya hesabu za 
kiasi kinachotakiwa kudai ili 
kupunguza utofauti. 
•Ujazaji na upitiaji wa fomu za 
madai usio sahihi, Hii 
inajumuisha kushindwa kufuata 
bei za NHIF, kuhakiki namba za 
wateja, kughushi sahihi za 
wateja. Huduma zilizo nje ya 
mkataba, hakuna uchunguzi na 
hakuna kuainisha tarehe za 
kulazwa. 

NHIF ili kuwa na 
suluhu ya kudumu 
kupitia mafunzo. 
 
 
 

ya wilaya  na kutumia kadi 
zilizoisha muda wake.  
 
Halmashauri imefanya mafunzo 
rejea kwa watumishi wa afya 
yaliyolenga kupunguza 
changamoto hizi ambapo 
mafunzo haya yaliendeshwa na 
Mfuko wa Bima Kanda ya Mbeya. 
Hivyo kwa mwaka 2019/2020 
mapungufu yaliyobainishwa 
yamepungua kwa kiasi kikubwa. 

2.13.2.
2
  

Kiasi cha fedha Tshs. 
40,612,397 hazikutolewa na 
mfuko wa bima ya afya ya 

Ushauri Na.42 
Halmashauri 
ilishauriwa 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi, ufatiliaji umefanyika 
katika Mfuko wa Bima ya Afya na 

Dr John  Mrina-
DMO 
 

Hoja 
imefungwa 
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taifa (NHIF).  
Baada ya kupitia madai ya 
NHIF kwa mwaka wa fedha 
husika kutokana na huduma 
zilizotolewa kwa wateja wa 
NHIF waligundua madai yenye 
thamani ya Tshs. 40,612,397 
yalikuwa hayajalipwa hadi 
muda wa ukaguzi huu tarehe 
20/18/2019 

kuongeza ufatiliaji 
wa madai ya NHIF 
ili kuhakikisha 
madai yote 
yanalipwa kwa 
wakati ili 
kuboresha 
huduma. 

fedha zote zimeshalipwa. 
Menejimenti itaendelea kufatilia 
madeni yote ili yalipwe kwa 
wakati 

Mganga Mkuu wa 
wilaya  
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
wakuu wa idara 
kilichofanyika tarehe 
5  machi 2020 
kuongeza nguvu 
katika udhibiti wa 
mifumo ya ndani 
hasa katika 
kuandaa madai ya 
mfuko wa bima ya 
Taifa ya afya 

2.13.2.
3 

Fedha za tele kwa tele 
ambazo hazikudaiwa kiasi 
cha Tshs. 29,177,000 
Kuna makubaliano ya kisheria 
kati ya Halmashauri na Bima ya 
afya ya Taifa kupitia wizara ya 
afya kuhusu kuchangia fedha 
za tele kwa tele. Mkataba 
unaitaka halmashauri kudai 
fedha za tele kwa tele kutoka 
Bima ya afya ya Taifa kwa 
mwaka baada ya kukamilisha 
taarifa za fedha, taarifa za 
usuluhishi wa kibenki na taarifa 
ya benki.  
Hata hivyo hakuna ushahidi wa 

Ushauri Na.43 
Uongozi wa 
Halmashauri 
unashauriwa 
kuhakikisha 
kwamba nyaraka 
zote muhimu 
zinazotakiwa kwa 
ajili ya madai ya 
fedha za tele kwa 
tele zinaandaliwa 
na kuwasilishwa 
Bima ya afya ya 
Taifa kwa ajili ya 
malipo 

Halmashauri inakubaliana na 
maoni ya mkaguzi, Menejimenti 
imewasiliana na Mratibu wa ICHF 
ngazi ya Mkoa na kuelezwa kiasi 
cha Tsh 141,000,000 
kimepokelewa Mkoani kama 
sehemu ya fedha za tele kwa 
tele. Ambapo Halmashauri ya 
Wilaya ya Rungwe pamoja na 
Halmashauri zingine zinatarajia 
kupokea kiasi cha Tsh 1,000,000  
kwa ajili ya uendeshaji wa Ofisi 
ya ICHF Wilaya na fedha 
nyingine zitafanya shughuli 
nyingine za ICHF 
 

Dr John  Mrina-
DMO 
 
Mganga Mkuu wa 
wilaya  
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
wakuu wa idara 
kilichofanyika tarehe 
5  machi 2020 
kuongeza nguvu 
katika udhibiti wa 
mifumo ya ndani 
hasa katika 
kuandaa madai ya 
mfuko wa bima ya 

Hoja 
haijafungwa 

Menejimenti 
ihakikishe 
inafatilia fedha na 
madai mbalimbali 
ili ziweze 
kutekeleza 
shughuli 
zilizopangwa 

Menejimenti 
ifanye ufatiliaji 
wa fedha hizi 
kwa Mratibu wa 
ICHF ngazi ya 
Mkoa 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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Halmashauri kuwasilisha madai 
Bima ya afya ya taifa yenye 
kiasi cha fedha Tshs.  
29,177,000 kama mrejesho wa 
fedha za tele kwa tele 

Taifa ya afya 

2.13.3 
 
 
2.13.3.
1 

Ukaguzi katika kituo cha afya 
Masukulu  
 
Vifaa tiba vya kituo cha afya 
Masukulu vyenye thamani ya 
Tshs. 187,431,900 
havikuletwa na bohari kuu ya 
dawa(MSD) 
Baada ya kukamilika kwa ujenzi 
na ukarabati wa majengo ya 
kituo cha Masukulu yenye 
thamani ya Tshs. 500, 000,000, 
Wizara ya afya maendeleo ya 
jamii, jinsia, wazee na watoto 
ilihamisha kiasi cha fedha Tshs. 
220,000,000 kwenda bohari 
kuu ya dawa ili kupeleka vifaa 
tiba kituo cha afya Masukulu. 
 
Hata hivyo wakati wa ukaguzi 
vifaa vyenye thamani ya Tshs. 
187,431,900, havikuletwa. 
 

Ushauri Na.44 
Uongozi wa 
Halmashauri 
unashauriwa 
kufanya ufuatiliaji 
kuhakikisha 
kwamba vifaa tiba 
vyote vyenye 
thamani ya Tshs. 
187,431,900 
vinaletwa kituo cha 
afya Masukulu 
kutoka MSD 

Uongozi wa Halmashauri 
unakubaliana na maoni ya 
mkaguzi. Vifaa hivi vilitakiwa 
kuletwa na Serikali Kuu, hata 
hivyo uongozi unafuatilia kwa 
karibu kuhakikisha vifaa ambavyo 
havikuletwa vinapelekwa kituo 
cha afya Masukulu kama 
ilivyokusudiwa, barua ya 
kukumbushia yenye 
kumbukumbu Na.  
RDC/M.10/20/VOLII/165 ya 
tarehe 30/7/2019 iliyoandikwa 
kwenda Wizara ya Afya. Vile vile 
Menejimenti imeandika barua 
kwa Katibu Mkuu- OR-TAMISEMI 
yenye Kumb Na. RDC/M2/08/28 
ya tarehe 4/05/2020 kwa ajili ya 
upatikanaji wa Vifaa hivyo barua 
husika imeambatanishwa kwa ajili 
ya uhakiki wa mkaguzi 

Dr John  Mrina-
DMO 
 
Mganga Mkuu wa 
wilaya  
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
wakuu wa idara 
kilichofanyika tarehe 
5  machi 2020 
kuongeza nguvu 
kufanya ufatiliaji wa 
vifaa hivyo katika 
Bohari kuu ya dawa 
na kuweza 
kupelekwa kituo cha 
Afya Masukulu 

Hoja 
haijafungwa 

Menejimenti 
iendelee kufatilia 
vifaa husika 
kwenye bohari ya 
dawa ili 
kupunguza 
uhaba wa vifaa 
tiba na madawa. 

Menejimenti 
iwasiliane na 
Ofisi ya Raisi-
TAMISEMI ili 
kuhakikisha 
upatikanaji wa 
vifaa tiba. 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 

2.13.4
  

Ukaguzi wa Elimu Msingi na 
Sekondari 

Ushauri Na. 45 
Halmashauri 

Uongozi unakubaliana na ushauri 
wa Mkaguzi, upungufu wa 

Gerald Kifyasi-
Afisa Elimu (M) 

Hoja 
haijafungwa 

Menejimenti 
iendelee kutenga 

Menejimenti 
iendelee 

Maoni ya 
kamati ya 
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2.13.4.
1 

 
Upungufu wa Miundombinu 
katika Shule za Msingi na 
Sekondari 
 
Upimaji wa Miundombinu na 
rasilimali zilizoko kwenye Shule 
za Msingi na Sekondari zilizopo 
kwenye Halmashauri 
umeonesha kuna upungufu 
mkubwa wa mahitaji muhimu 
kama madarasa, matundu ya 
vyoo, nyumba za walimu, 
madawati, meza, ofisi, 
mabweni, vitanda vya 
wanafunzi, makabati ya ofisi za 
walimu, meza za walimu, viti 
vya walimu. 

iwasiliane na 
Mamlaka husika ili 
kuchukua hatua za 
kuboresha 
mazingira ya kazi 
ya walimu pamoja 
na wanafunzi ili 
kuongeza morali 
ya kazi. 
 

miundombinu katika shule 
pamoja na uhaba wa walimu wa 
masomo ya sayansi 
umeshawasilishwa katika 
mamlaka husika kwa barua 
yenye kumb namba 
RDC/D.3/33/51 ya tarehe 
20/03/2019. 
Kwa mwaka wa fedha 2018/2019 
Halmashauri ya Rungwe 
imepokea walimu wapya 23 kwa 
shule za Sekondari na walimu 50 
kwa shule za msingi ambapo 
walimu 20 ni ajira mpya na 
walimu 30 wametoka Idara ya 
Elimu Sekondari. Aidha 
Halmashauri imepokea kiasi cha 
shilingi 100,000,000.00 kwa ajili 
ya umaliziaji wa madarasa 8 
katika shule 4 za Sekondari za 
Iponjola, Kapugi, Kinyala na 
Mpuguso ujenzi umekamilika pia 
kiasi cha Shs.312,500,000 
kimepokelewa kwa ajili ya 
ukamilishaji wa maboma ya 
madarasa 25 katika shule 20 za 
Msingi na ujenzi umefikia 85%. 
Pamoja na Halmashauri 
kuendelea kutatua changamoto 
ya miundombinu na upungufu wa 

Abel Mtupwa-Afisa 
Elimu(S) 
 
 
 
 

bajeti ya mapato 
yake ya ndani 
pamoja na 
kuwashirikisha 
wadau wa 
maendeleo ili 
kuhakikisha 
kunakuwepo na 
uboreshaji 
miundombinu ya 
shule 

kutenga bajeti 
ya mapato yake 
ya ndani 
pamoja na 
kuwahamasish
a wananchi 
kuchangia 
uboreshaji 
miundombinu 
ya shule 

fedha 
yazingatiw
e 
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MADIWANI 

walimu bado kuna uhaba wa 
walimu wa masomo ya sayansi 
ambapo hadi sasa mahitaji ni 
walimu 373 waliopo ni 211 hivyo 
kuna upungufu wa walimu 162. 
Kwa masomo ya Sanaa 
halmashauri ina ziada ya walimu 
113 kama inavyoonekana 
kwenye taarifa ya miundombinu 
iliyoambatanishwa. 
Halmashauri inaendelea 
kuhamasisha wananchi 
kuchangia ujenzi wa 
miundombinu mbalimbali 
kulingana na mahitaji ya Shule 
husika. 

2.13.4.
2 

Kutokuwepo kwa daftari la 
kurekodi ada katika shule ya 
msingi Nuru. 
Kifungu 5.13 cha mwongozo wa 
matumizi katika serikali za 
mitaa wa mwaka 2009 unahitaji 
kila taasisi kuhakikisha mapato 
yake yote yanakusanywa na 
kutumika ipasavyo. 
Rejista ya ada inapaswa kuwa 
na taarifa zifuatazo kwa 
uchache wake; jina la 
mwanafunzi, darasa, ada 
inayopaswa kulipwa, mwisho 

Ushauri Na 46 
Uongozi wa shule 
unaagizwa 
kuanzisha daftari 
kwa ajili ya 
kurekodi ada za 
shule kwa ajili ya 
ufuatiliaji mahususi 
wamichango na 
taarifa hii ipelekwe 
katika ofisi ya 
ukaguzi wa fedha. 

Tunakubaliana na mapendekezo 
ya wakaguzi, shule imeandaa 
rejista ya ukusanyaji wa ada kwa 
ajili ya udhibiti wa mapato na 
matumizi. Tunawasilisha kwako 
rejista hiyo kwa uthibitisho zaidi. 

Gerald Kifyasi- 
Afisa Elimu Wilaya 
(M). 
Kikao cha CMT 
kilichofanyika kwa 
tarehe 5 Machi, 
2020 
kimemuelekeza 
Afisa Elimu Msingi 
kufanya ufuatiliaji 
wa ukusanyaji wa 
ada ya shule ili 
chanzo hiki cha 
mapato kiweze 

Hoja 
imefungwa 
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wa kulipa, namba ya risiti, kiasi 
kilicholipwa na tarehe ya malipo 
hayo na kipengele cha maoni 
kitakachoonesha pia ada 
iliyosalia. 
Hata hivyo ukaguzi ulionesha 
kutokuwepo kwa rejista/daftari 
hilo la shule linalojumuisha jina 
la mwanafunzi, darasa, ada 
anayotakiwa kulipa, mwisho wa 
kulipa, namba ya risiti, kiasi na 
tarehe aliyolipa pamoja na kiasi 
kinachosalia. 

kutumika ipasavyo. 

2.13.4.
3 

Ada zenye thamani ya 
sh.56,805,000/= 
kutokusanywa. 
Ilibainika kuwa kwa mwaka 
ulioishia 30 Juni,2019, shule ya 
msingi Nuru haikuweza 
kukusanya mchango wa shule 
kwa miaka ya nyuma inayofikia 
kiasi cha Tsh. 56,805,000/= 

Ushauri Na. 47 
Uongozi wa shule 
umeagizwa 
kusimamia, 
kudhibiti na 
kufuatilia 
ukusanyaji wa 
madeni ya 
mchango wa 
shule. 

Tunakubaliana na mapendekezo 
ya mkaguzi. Katika Kuhakikisha 
kwamba madeni hayo 
yanakusanywa, uongozi wa shule 
umeandika barua yenye kumb. 
No. RDC/NEMPS/OO5 ya tarehe 
3/12/2019 kuwaeleza wadaiwa 
wote wawe wamelipa madeni yao 
kuanzia Januari 2020 na hakuna 
mwanafunzi atakayeruhusiwa 
kuendelea na masomo bila kulipa 
michango stahiki endapo 
atashindwa kulipa, atahamishiwa 
katika shule nyingine za serikali 
zisizo na michango. 
Katika kipindi cha Januari 2020, 
shule imeweza kukusanya kiasi 

Gerald Kifyasi-
Afisa Elimu Msingi 
(W) 
Afisa Elimu Wilaya 
(M) ameelekezwa 
kupitia CMT katika 
kikao cha tarehe 5 
Machi,2020 
kufuatilia ukusanyaji 
wa ada ya shule ili 
chanzo hiki cha 
mapato kiweze 
kutumika ipasavyo. 

Hoja 
haijafungwa 

Menejimenti 
ihakikishe 
ukusanyaji wa 
ada na michango 
unafanyika ili 
kuhakikisha 
shule inatekeleza 
shughuli zake 
mbalimbali 
pasipo kukwama 

Menejimenti 
ihakikishe 
ukusanyaji wa 
ada unafanyika 
kama 
ulivyopangwa 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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cha shilingi 61,155,000/ kama 
ada na shilingi 3,325,000/ kama 
madeni ya michango ya chakula. 

2.13.4.
4 

Kutokuwepo kwa vitabu 
mbalimbali vya fedha katika 
shule ya msingi Nuru.  
Taratibu za serikali za mitaa 
zinahaji kuwe na matumizi 
sahihi ya nyaraka mbalimbali za 
fedha zikiwemo: “financial 
ledger, cash book na subsidiary 
books of accounts” 
zinazochukua nafasi kubwa 
katika mfumo wa matumizi na 
kuweka taarifa zote muhimu 
katika vitabu vya fedha 
kuendana na thamani halisi ya 
matumizi ya fedha. 
Tofauti na kifungu cha hapo 
juu, shule ya msingi Nuru ilikua 
haijaingizwa kwenye mfumo wa 
FFARS na kutozingatia nyaraka 
mbalimbali za fedha kama; 
“Receipt Book, Payment Book, 
Receipt Summary Book, 
Payment Summary Book na 
Counterfoil Register.”   

Ushauri Na. 48 
Uongozi wa 
Halmashauri 
umeitaka shule ya 
msingi Nuru 
kuhakikisha 
inafuata taratibu 
zote za kifedha na 
kuzingatia ujazaji 
wa vitabu vyote 
vinavyohusika na 
kuwa tayari kwa 
ukaguzi. 
 

Tunakubaliana na mapendekezo 
ya wakaguzi, uongozi wa shule 
umeshaandaa vitabu vya fedha 
na kuhakikisha vinasimamiwa 
ipasavyo pamoja na matumizi ya 
mapato na malipo.  
Vilevile Shule imeshaungwa 
katika mfumo wa FFRAS hivyo 
kumbukumbu zote za fedha 
zinapatikana katika mfumo huo. 
Vitabu hivyo vimewasilishwa kwa 
ajili ya uthibitisho. 

Gerald Kifyasi-
Afisa Elimu Msingi 
(W) 
Afisa Elimu Wilaya 
(M) 
Ameelekezwa 
katika kikao cha 
CMT cha tarehe 5 
Machi 2020 
kuhakikisha shule 
zote za msingi 
zinatumia vizuri 
vitabu vya fedha 
ikijumuisha 
“financial ledger, 
cash book, na 
subsidiary books of 
account” 

Hoja 
imefungwa 

   

2.13.5
  
 

Masuala ya mazingira. 
 
Mapungufu yaliyobainika 

Ushauri Na.49 
Tunashauri 
Halmashauri; 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi 
a) Katika bajeti ya mwaka 

Salum Kilanga-
Kaimu Afisa 
Mazingira na 

Hoja 
haijafungwa 

Menejimenti 
ihakikishe 
inaendelea 

Menejimenti 
ihakikishe 
shughuli za 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
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2.13.5.
1 

katika usimamizi wa 
Mazingira 
 
Aya ya 101 ya sera ya taifa ya 
usimamizi wa mazingira ya 
mwaka 1997.ilieleza kuwa 
changamoto na utatuzi wa 
masuala ya usimamizi wa 
mazingira kwa sehemu kubwa 
ipo katika serikali za mitaa na 
pia imefafanuliwa zaidi katika 
sheria ya usimamizi wa 
mazingira ya mwaka 2004 . 
 
Kwa mapitio halmashauri ya 
wilaya ya rungwe katika 
usimamizi wa masuala 
mazingira kuna changamoto na 
matatizo yafuatayo. 
 

a) Upungufu wa wataalam 
wawili kunakosababisha 
ufanisi kupungua kwa 
watumishi wachache 
waliopo. 

b) Ongezeko la shughuli 
za kiuchumi 
linalopelekea kukithiri 
kwa taka na majitaka. 

a) Kufuata 
sheria ya 
usimamizi 
wa 
mazingira na 
20 ya 2004 
na kuchukua 
hatua za 
haraka ili 
kunusuru 
hali hii. 

b) Kutenga 
bajeti ya 
kutosha  
kwa ajili ya 
shughuli za 
mazingira 
ikiwa pamoja 
na 
vitendeakazi 
hamasa ya 
utunzaji wa 
mazingira ili 
kujenga 
uwezo wa 
kuhakikisha 
usafi na 

wa fedha 2020/2021 
halmashauri imetenga 
fedha katika bajeti yake 
kwa ajili ya kuajiri 
wataalam wawili ili kuziba 
pengo na pia imeongeza 
maeneo manne ya 
ukusanyaji taka ili 
kupunguza kuzagaa kwa 
taka. 

b) Halmashauri lina gari 
moja kwa ajili ya uzoaji 
taka ambalo linafanya 
kazi na kiasi cha tsh 
24,874,824 kimetengwa 
kwa ajili ya ukarabati wa 
magari na kiasi cha tsh 
6,000,000 kimetengwa 
kwenye bajeti kwa ajili ya 
kukodi magari . 

c) Halmashauri ilimwandikia 
barua mkandarasi wa 
barabara ya bomani 
msasani ambae ni 
G.N.M.S Contractors 
yenye kumbukumbu na 
RDC/F4/09/124 ya tarehe 

Usafi(W) 
Hakuna hatua za 
kinidhamu 
zilizochukuliwa dhidi 
ya watumishi kwa 
kuwa tatizo 
lilitokana na uhaba 
wa fedha za 
utekelezaji 

kutenga bajeti ili 
kuboresha 
utekelezaji wa 
shughuli za 
mazingira 

mazingira 
zinaboreshwa  

yazingatiw
e 
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c) Upungufu wa vitendea 
kazi kama vile magari 
ya kubeba taka 
kunakopelekea 
halmashauri kushindwa 
kuondoa taka katika 
maeneo ya kukusanyia 
taka hizo. 

d) Uchache wa vizimba 
vya taka kunakopelekea 
kuzagaa kwa taka na 
kusababisha ugumu wa 
kufanya usafi kwa 
vibarua. 

e) Kusambaa kwa mifuko 
tupu ya saruji kando ya 
barabara kulikotokana 
na shughuli ya mradi wa 
ujenzi wa barabara ya 
bomani msasani. 

f) Miundombinu ya maji ya 
mvua kutokuwa na 
vizuia kasi ya maji hivyo 
ni hatari kwa makazi na 
miundo mbinu hiyo ya 
barabara kwan inaweza 
kusababisha 

udhibiti wa 
taka. 

c) Kutumia 
vikundi vya 
kijamii katika 
udhibiti wa 
taka ngumu 
kwa 
kukusanya 
ngazi ya 
kaya na 
vitongoji.   

19/12/2018 na nakala ya 
barua kwenda TARURA 
ikimtaka kufuata taratibu 
za kimazingira kwa 
kufuata sheria ya 
usimamizi wa mazingira 
na 20 ya 2004. Na tarehe 
03/01/2019 kulifanyika 
ufuatiliaji na mifuko yote 
iliyozagaa 
ilikwishaondolewa. 

d) Halmashauri iliandika 
barua kwa afisa Mtendaji 
wa kata ya kyimo 
kilichopo chanzo cha maji 
butundu ikimtaka 
kuhakikisha kuwa miti 
yote isiyokuwa rafiki na 
maji aina ya mikaratusi 
aiondoe barua yenye 
kumb na rdc/l.2/20/69 ya 
tarehe 11/04/2019 na 
ukaguzi uliofanyika 
tarehe 11/06/2019 
tulibaini kuwa miti yote 
imeishaondolewa kwa 
kuzingatia maelekezo. 
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mmomonyoko wa 
udongo. 

g) Upandaji wa miti 
isiyokuwa rafiki na maji 
katika chanzo cha maji 
butundu.kinyume na 
sheria ya usimamizi wa 
mazingira na 20 ya 
2004 kifungu cha 57. 

h) Kutokuwepo na vifaa 
vya kiusalama mahali 
pa kazi kwa 
wafanyakazi waliokuwa 
wanafanya kazi katika 
mradi wa ujenzi wa 
barabara ya bomani 
msasani. 

2.13.6
  
 
 
2.13.6.
1 

Hali halisi ya Utekelezaji 
Miradi 
 
Kutokamilika kwa wodi ya 
wazazi ya kiasi cha Tsh 
400,000,000 
Wakati wa ukauzi wa  mwaka, 
Halmashuri  ilipokea  Sh 
400,000,000 kutoka Global 
Fund  tarehe 08/05/2019 kwa 
ajili kujenga jengo la kutolea 

Ushauri Na.50 
Manijimenti  
inashauriwa 
kuweka nguvu ya 
usimamizi  na 
kuhakikisha miradi 
inayofadhiliwa na 
serikali inakamilika 
kwa muda  
uliopangwa ili 
kutimiza lengo 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi. 
Ujenzi wa jengo la Mama na 
mototo (mradi) kwa sasa 
umekamilika kwa asilimia 100 
kazi zote ambazo wakati wa 
ukaguzi zilikuwa bado zote 
zimekamilika   na sehemu ya 
jengo tayari limeanza kutumika 
kwa ajili ya huduma ya kliniki 
kuanzia tarehe 24/04/2019. 

Dr. John Mrina-
Mganga Mkuu wa 
Wilaya 
Mhandisi Anosisye 
Mwasege 
 
Mganga Mkuu na 
Mhandisi 
walielekezwa kupitia 
kikao cha CMT 
kilichofanyika tarehe 

Hoja 
imefungwa 
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huduma ya Mama na Mtoto 
katika Hospitali ya Wilaya. Hata  
hivyo wakati  wa ukaguzi wa 
tarehe  2/12/2019 mradi 
ulikuwa unaendelea na kazi 
zifuatazo zilikuwa bado 
hazijakamilika. kuweka sakafu, 
kupaka rangi na mifumo ya maji 
na kufunga vyoo na masinki , 
kufunga milango, kufunga 
gutter,mifumo ya umeme 
pamoaja na mifumo ya maji safi 
namaji taka . 

lilokusudiwa    
Pia fundi aliyekuwa anajenga 
jengo hili tayari ameandika  barua 
kwa  Mkurugenzi na Kamati ya 
ujenzi ya kukabidhi jengo tarehe 
08/04/2020 barua 
imeambatanishwa kwa 
uthibitisho.  

5 Machi, 2020 
kuhakikisha mradi 
unakamilika kama 
ulivyopangwa. 

2.15.1 Manunuzi yaliyofanyika 
isivyo  sahihi kwa njia ya 
Masurufu yenye thamani ya  
TZS 21,884,784 
 
Kifungu Na. 69(8) cha Kanuni 
za Manunuzi ya Umma ya 
mwaka 2013 (kama 
ilivyofanyiwa mabadiliko mwaka 
2016) kinaitaka Taasisi Nunuzi 
kuweka njia sahihi 
itakayotumika kufanya kwa kila 
manunuzi kwa Mujibu wa 
Mujibu wa Mpango wa 
Manunuzi. Hata hivyo, wakati 
wa ukaguzi tulibaini kwamba 
manunuzi na huduma 

Ushauri Na. 51 
 
Tunashauri 
Menejimenti ya 
Halmashauri 
kuzingatia taratibu 
za manunuzi ya 
Umma ili kupata 
Thamani ya Fedha 
kusudiwa katika 
manunuzi (value 
for money). 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi, 
Ni kweli kwamba Manunuzu yote 
tajwa hapo juu yalinunuliwa kwa 
njia ya masurufu kutokana na 
mazingira ya shughuli husika 
ilipofanyika. Kwamba baadhi ya 
manunuzi yalifanyika kwa njia ya 
masurufu kutokana kwamba 
maeneo shughuli ilipofanyika 
hapakuwa na wazabuni wa kutoa 
huduma ya manunuzi mfano 
ununuzi wa vifurushi vya 
mtandao ya simu kwa ukusanyaji 
wa mapato hakuna mzabuni 
aliyeidhinishwa kutoa huduma hii 
zaidi ya makampuni ya simu 

Lucas Ndombele-
(Mweka Hazina) 
Mkuu wa Kitengo 
cha Manunuzi) 
 
Mweka Hazina na 
Mkuu wa Kitengo 
cha Manunuzi 
wameelekezwa 
kupitia kikao cha 
tarehe 5-3-2020 
kuzingatia taratibu 
za Malipo  

Hoja 
imefungwa 
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mbalimbali zenye thamani ya 
TZS 21,884,784 alifanyika kwa 
njia ya masurufu maalum. 
Aidha, baada ya kupitia 
Mpango wa Manunuzi tulibaini 
kwamba manunuzi haya 
yalipangwa kufanyika kwa njia 
za ushindani na sio kwa njia ya 
Masurufu kinyume na kifungu 
Na. 69(8) cha Kanuni za 
Manunuzi ya Umma ya mwaka 
2013 (kama ilivyofanyiwa 
mabadiliko mwaka 2016).  

pekee. Shajala zilinunuliwa 
wakati wa zoezi la ufungaji wa 
hesabu za serikali. Hivyo basi, 
manunuzi haya yalifanyika kwa 
njia ya masurufu kwa kuwa 
yalikuwa manunuzi madogo 
madogo (micro procurement) kwa 
mujibu wa kifungu Na. 166(1)&(4) 
cha Kanuni za Manunuzi ya 
Umma za mwaka 2013 (kama 
zilivyofanyiwa mabadiliko mwaka 
2016).   Aidha, manunuzi 
mengine yalifanyika kwa dharura 
kutokana na ujio wa Mh. Rais 
katika Halmashauri yetu ujio 
ambao haukutarajiwa na 
Halmashauri na kujua mahitaji 
kiasi gani yatapaswa kutumika.  

2.15.2 Mapungufu kwenye ujenzi wa 
vyoo vya umma 
vilivyogharimu kiasi cha Tsh 
28,671,615 
Wakati wa ukaguzi wa mwaka, 
Halmashauri iliingia Mkataba na 
ndugu Reuben Moses 
Matumba kwa Mkataba Na 
LGA/071/2018/2019/W/PPP/01 
kwa ajili ya kujenga choo cha 
jumuia kwenye standi mpya ya 
Tukuyu mjini kwa thamani ya 

Ushauri Na. 52 
Tunaishuri 
manejimenti 
yafuatayo.  
(a) Kuhakikisha 
kuwa mikataba 
yote itakayoingiwa 
na Halmashauri 
kwa hapo baadaye 
inasimamiwa na 
kufuatiliwa kwa 
ukaribu zaidi ili 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi. 
Ni kweli Halmashauri ya Rungwe 
iliingia mkataba na mkandarasi 
Ndg.Reuben Moses Matumba 
kwa njia ya ubia (PPP) ili kujenga 
choo kwa matumizi ya umma 
kwenye stendi mpya ya Tukuyu 
mjini kwa mkataba 
Na.LGA/071/2018/2019/W/PPP/0
1 kwa gharama ya Tsh 
28,671,615.  

Mhandisi- 
Anosisye 
Mwasege 
 
Mhandisi wa Wilaya 
alielekezwa kupitia 
kikao cha CMT 
kilichofanyika tarehe 
5-3-2020 
kuhakikisha 
anasimamia 

Hoja 
imefungwa 
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Sh. 28,671,615. Katika 
Mkataba huu ,Mkandarasi 
alitakiwa kuwekeza ujenzi na 
akusanye mapato ndani ya 
miaka 10 kama inavyojieleza 
kwenye kanuni  Na   8.1 ya 
Mktaba.  
Hata hivyo wakati wa ukaguzi 
mapungufu   yafuatayo 
yaliweza kuonekana kutokana 
na zabuni na utekelezaji wa 
mktaba . 
 
• Kwenye faili la  mkataba 
ilionekana mkandarasi 
hakuweza kuwasilisha mpango 
pendekezwa wa kazi kwa 
Halmashauri kulingana na 
kanuni Na 5.2 (b) (iv) ya 
mkataba.  
• Hakukuwa na 
ufuatiliaji wala  usimamizi wa 
kila mwezi na taarifa za ukaguzi 
wa ndani wa mradi  kulingana 
na kanuni   No.5 (b) (ix) ya 
makataba. 
• Hakukuwa na 
uthibitisho wa kwamba 
mkandarasi amekamilisha na 
kupewa hati ya kukamilisha 

kujua   thamani 
halisi ya mradi  
kwa miradi 
inayotekelezwa. 
 
   (b) Kuandaa 
taarifa ya 
uthibitisho na 
ukaguzi ilikujua 
gharama ya halisi 
ya mradi kuwa 
umegharimu kiasi 
cha Sh 
28,671,615 na 
muda wa mradi 
kutumika ndani ya  
miaka kumi ijayo.  

Mapungufu mbalimbali 
yalijitokeza kutokana Mkandarasi 
tuliyeingia naye ubia kutokuwa  
na ufahamu wa kutosha 
kuhusiana na kanuni za mikataba  
 
Hata hivyo ukaguzi na ufuatiliaji  
ulikuwa unafanyika mara kwa 
mara kwa kushirikiana na 
mkandarasi na makosa 
yaliyoweza kuonekana yalitolewa 
ushauri na kufanyiwa 
marekebisho 
Zaidi ya hayo tunakubaliana na 
ushauri wa mkaguzi kuzifanyia na 
tutahakikisha mikataba mingine 
inasimamiwa ipasavyo. Kwa sasa 
choo hiko kinatumika baada ya 
marekebisho kufanyika. 
. 

ipasavyo ujenzi wa 
choo husika pamoja 
na kuhakikisha 
usimamizi 
madhubuti wa 
mikataba yote ya 
ujenzi   



108 

 

NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 

HOJA 

MAONI  
YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

mradi kabla hajaruhusiwa 
kuanza kutoa huduma au 
kufanya biashara kwa muda wa 
mika 10 kama inavyojieleza 
kwenya kanuni Na 8.1 ya 
mkataba. 
• Hakukuwa na hati ya 
kukamilisha mradi ambayo 
imeandaliwa na msimamizi wa 
mradi kwa mkandarasi ili 
kuthibitisha kuwa mradi 
umekamilika kulingana na 
kanuni Na 4.1 ya makataba.. 
•Katika kufanya tathimini yetu 
kwa undani hatukuona kwamba 
makadirio ya mradi (BOQ) ya 
Sh. 28,671,515 kwa ufanisi 
yalipitiwa, kusimamiwa na 
kufanyiwa  tathimini ya ubora 
na thamani ya mradi ( Value for 
money ) 
 
Zaidi ya hayo wakati wa 
kutembelea mradi tarehe 
02/12/2019 katika standi mpya 
Tukuyu mjini yafuatayo 
yalionekana.  
•Mradi ulikuwa bado kukamilika 
ikiwa na pamoja na kujenga 
tanki la maji (raiser tank), 
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skimming na kupaka rangi kwa 
jengo lote. 
•Mkandarasi alikuwa 
anaendelea kutoa huduma bila 
ya kupewa hati ya kukamilisha 
ujenzi ambayo inathibitishwa na 
kutolewa na msimamizi wa 
mradi.kulingana na kanuni Na 
4.1 ya mkataba. 
• Makusanyo ya ada ya 
malipo ya choo ya mwezi 
mmoja uliopita yalikuwa 
hayajulikani kwamba 
yalipokelewa na Halmashauri 
au mahali pengine bila ya 
manejimenti kuwa na wasiwasi.  

2.15.3 Ucheleweshwaji wa ukarabati 
wa mradi wa mradi wa maji 
Ushirika na Nditu wenye 
thamani ya Tsh. 316,904,400 
Katika mwaka wa ukaguzi, 
halmashauri iliingia mkataba 
LGA/071/2017/2018//R/DC/W/1
4 na kampuni ya “M/S Ntoka 
Company Limited” kwa ajili ya 
ukarabati wa mradi wa maji 
Ushirika na Nditu kwa gharama 
ya Tshs. 316,904,400/=.  Muda 
wa mkataba wa kufanya kazi 
ulianza tarehe 12/04/2019 hadi 

Ushauri Na. 52 
Uongozi wa 
halmashauri 
unahimizwa 
kufuata vifungu 
vya mikataba na 
kuongeza kasi ya 
usimamizi wa 
miradi kama muda 
wa makubaliano.  
  

Tunakubaliana na maoni ya 
mkaguzi, Uongozi wa 
halmashauri utafuata vifungu vya 
mikataba na kuongeza kasi ya 
ufuatiliaji na usimamizi, ili 
kuhakikisha miradi yote iliyoanza 
inakamilika kama ilivyopangwa 
kwani kwa sasa wilaya 
inawatalaamu wa kutosha katika 
usimamizi wa miradi.  
Hadi kufikia robo ya tatu ujenzi 
wa Tanki la kuhifadhia maji 
umekamilika, ulazaji wa 
mabomba ya maji safi 

Mhandisi- Vicent 
Salonga- Meneja 
RUWASA 

hoja 
haijafungwa 
utekelezaji 
wa mradi 
unaendelea 

Tunashauri hoja 
hii ihamishiwe 
RUWASA ili 
kurahisisha 
ufuatliaji. 

Mali zote ikiwa 
ni pamoja na 
mikataba ya 
Miradi ya Maji 
imehamishiwa 
rasmi RUWASA 
kuanzia tarehe 
01-07-2019 
hivyo ni vema 
hoja hii 
ikahamishiwa  
RUWASA 

Maoni ya 
kamati ya 
fedha 
yazingatiw
e 
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tarehe 13/10/2019 lakini muda 
wa nyongeza uliongezwa kwa 
awamu mbili, ambapo awamu 
ya kwanza hadi kufikia 
30/11/2019 na ya pili hadi 
20/01/2020 
 
Hata hivyo mapitio ya mpango 
kazi yaliowasilishwa (Mwezi 
Oktoba hadi Disemba, 2019) 
ulionesha kwamba mkandarasi 
alishatumia miezi miwili nje ya 
miezi mitatu iliyoongezwa 
(Muda wa nyongeza), lakini 
sehemu kubwa ya kazi ilikuwa 
bado haija kamilika, kama 
ilivyoonekana wakati wa 
kutembelea mradi tarehe 
2/12/2019. 
Zaidi, tulibaini mapungufu 
yafuatayo; 

• Wakati wa kutembelea 
mradi hakuna mfanyakazi 
yeyote aliyekuwepo eneo 
la kazi na Gari la kubebea 
maji safi ndio mtambo 
pekee uliokuwepo eneo la 
mradi kati ya mitambo 
yote iliyoorodheshwa, 

unaendelea kufanyika na hadi 
sasa yamelazwa kilometa 6 kati 
ya jumla ya kilometa 20.56 
 
Halmashauri imeendelea kufatilia 
kwa karibu utekelezaji wa miradi 
ya maji kama ulivyooneshwa 
katika majibu husika 
yaliyowasilishwa kupitia barua 
yenye Kumb Na. CA.3/71/02/08 
ya tarehe 02-05-2020 
Pamoja na majibu ya utekelezaji 
wa miradi husika, usimamizi wa 
miradi yote ya Maji kwa sasa 
umehamishiwa RUWASA 
kuanzia tarehe 1-07-2019 hii 
ikiwa ni pamoja na Mikataba na 
Mali nyinginezo za RUWASA.. 
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kinyume na  nyaraka za 
zabuni. 

• kinyume na kipengele 
3.14 na 3.15 cha mpango 
kazi uliowasilishwa, 
mkandarasi hakumalizia 
shughuli ndogondogo 
zilizosalia katika 
vipengele tanjwa  

• Kinyume na kipengele 
2.1, Uungaji wa viungio 
ulikuwa bado 
haujafanyika. 

• Pia tuliona kwa upande 
wa Ushirika hakuna kazi 
ilifanyika katika kipengele 
cha 3.16 cha bomba za 
chuma na zingine na 
kipengele cha 3.17 
kinachohusu chemba za 
“valve” 

 
2.15.4 Dawa na Vifaa Tiba 

vimepokelewa bila 
kukaguliwa vyenye thamani 
ya TZS 24,846,300 
 
Wakati wa ukaguzi wa mwaka 

Ushauri Na.  54 
 
Menejimenti ya 
Halmashauri 
inashauriwa 
kuongeza udhibiti 

Taasisi imekubaliana na hoja ya 
Mkaguzi kwamba kwa bahati 
mbaya kipindi cha ukaguzi taarifa 
ya ukaguzi haikuambatanisha na 
hati ya malipo hata hivyo Hati ya 
ukaguzi wa dawa na vifaa tiba 

Dr John Mrina-
DMO 
 
Mganga Mkuu, 
ameelekezwa na 
kikao cha 

Hoja 
imefungwa 
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2018/2019, ilibainika kwamba 
dawa na vifaa tiba vyenye 
thamani ya TZS 24,846,300 
ambazo zilinunuliwa na kuanza 
kutumika bila kufanyiwa 
ukaguzi na timu maalumu ya 
ukaguzi wa dawa na vifaa tiba 
kinyume na kifungu Na. 244 na 
245 ya kanuni za manunuzi ya 
umma ya mwaka 2013 (kama 
ilivyofanyiwa marekebisho 
mwaka 2016). Aidha pia ni 
kinyume na kifungu Na. 58 (1) 
& (2) Mwongozo wa Usimamizi 
wa Fedha, 2009. 
 

wa upokeaji wa 
vifaa kwa 
kuhakikisha Timu 
ya Ukaguzi 
inaundwa kwa ajili 
ya ukaguzi wa 
dawa na vifaa tiba 
na kuandaa taarifa 
ya ukaguzi wa 
vifaa vyote 
vilivyonunuliwa 
iwapo vimekidhi 
ubora wa viwango 
kusudiwa.  

imeambatanishwa na ipo kwa ajili 
ya uhakiki. 
 
 
 

menejimenti 
kilichofanyika tarehe 
5 Machi, 2020 
kuhakikisha 
anazingatia taratibu 
za manunuzi katika 
uagizaji na upokeaji 
wa dawa kwa 
mujibu wa kanuni 
na taratibu za 
manunuzi ili 
kuhakikisha vifaa 
vyote vinakaguliwa 
kabla ya kuanza 
kutumika.  

2.15.5 Vifaa vilivyonunuliwa kwa 
Mzabuni asiyethibitishwa 
kiasi cha TZS 90,345,919 
 
Kifungu Na. 131 (4) (b) cha 
kanuni za manunuzi za mwaka 
2013 zinaitaka Taasisi Nunuzi 
kununua bidhaa mtambua 
kutoka kwa wazabuni 
walioidhinishwa na kuingia 
mkataba na  Wakala wa 
Huduma ya Ununuzi Serikalini 
kwa kuwapelekea oda za 
manunuzi baada ya 

Ushauri Na. 55 
Menejimenti ya 
Halmashauri 
inashauriwa 
kuzingatia kanuni 
za manunuzi ya 
umma kwa 
kuhakikisha 
manunuzi ya vifaa 
na huduma 
yanafanyika kwa 
wazabuni 
waliothibitishwa ili 
kuhakikisha 

Menejimenti ya Halmashauri 
inakubaliana na maoni ya 
mkaguzi hata hivyo, mzabuni 
Wintu Company Limited 
alipitishwa na Wakala wa 
Ununuzi Serikalini (GPSA). 
Nakala ya mkataba ipo kwa ajili 
ya uhakiki. 

Victor Mwakapala-
HPMU 
Dr.John Mrina-
DMO 
 
Mganga Mkuu na 
Afisa Manunuzi 
wameelekezwa na 
Menejimenti kupitia 
kikao cha tarehe 
05/03/2020 
kuhakikisha muda 
wote wa kufanya 
manunuzi 

Hoja 
imefungwa 
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kuidhinishwa na Afisa Masuhuli/ 
au mtumishi mwingine 
aliyekasimiwa madaraka. 
Aidha, kanuni ya namba 55(7) 
ya PPR 2013 kama 
ilivyofanyiwa marekebisho 2016 
iliitaka menejimenti kuwasilisha 
orodha ya wazabuni 
waliopitishwa na Wakala wa 
Ununuzi Serikalini na 
kuthibitishwa na Bodi ya 
Zabuni. 
 
Hata hivyo, wakati wa ukaguzi 
katika Hospitari ya Wilaya na 
kituo cha Afya Masukulu 
tulibaini manunuzi yenye Jumla 
ya Tsh 90,345,919 ambayo 
yalifanyika kwa wazabuni 
ambao hawajasajiliwa na 
wakala wa manunuzi Serikalini 
na hawapo kwenye orodha. 

thamani ya fedha 
inapatikana.  

wanazingatia 
sheria, taratibu na 
kanuni za Manunuzi 
kwa kuhakikisha 
wanatumia 
wazabuni 
waliopitishwa na 
Mamlaka husika.  

2.15.6 Kutotumika ipasavyo kwa 
Oda ya Manunuzi wakati wa 
kuagiza mafuta yenye 
thamani ya  TZS 17,646,885 
Kanuni Na. 164(2)(j) ya 
manunuzi ya Umma ya mwaka 
2013 kama ilivyofanyiwa 
mabadiliko mwaka 2016 

Ushauri Na. 56 
 
 
Menejimenti 
inashauriwa 
kuongeza udhibiti 
wa manunuzi ya 
mafuta kwa 

Tunakubaliana na maoni ya 
mkaguzi; mapungufu hayo 
yalitokana na muaandaji wa Oda 
ya Manunuzi kushindwa 
kugawanya vizuri kiasi cha fedha 
iliyotengwa ukilinganisha na bei 
ya mafuta iliyojazwa na mzabuni 
kwenye mfumo wa epicor 

Victor Mwakapala-
HPMU 
 
Mkuu wa Kitengo 
cha Manunuzi 
ameelekezwa 
kuzingatia taratibu 
za manunuzi wakati 

Hoja 
imefungwa 
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inaitaka Taasisi Nunuzi 
kuandaa makubaliano ya 
mkataba au Oda ya Manunuzi 
(LPO) kwa kujumuisha masharti 
yote ya mkataba, maelezo ya 
sarafu itakayotumika wakati wa 
kumlipa mzabuni au 
mkandarasi iwapo itakuwa 
tofauti na aliyojaza mzabuni 
kama ilivyoelezwa na kifungu 
cha Mwongozo wa Usimamizi 
wa fedha za Serikali za Mitaa  
Na. 69(1) za mwaka 2009. 
 
Hata hivyo, wakati wa ukaguzi 
tulibaini kuwa Halmashauri 
iliandaa Oda za Manunuzi 
(LPO) za Mafuta zenye thamani 
ya TZS 17,646,885 ambazo 
zinakosa maelezo muhimu ya 
idadi halisi ya lita zilizoagizwa 
na bei kwa kila lita ya mafuta 
kwa mujibu wa hati ya madai 
zilizoambatanishwa.  

kuhakikisha 
kwamba manunuzi 
yote lazima 
yaoneshe uhalisia 
wa kiasi 
kinachoagizwa bei 
kwa kila kimoja.  

kutokana na baadhi ya vifungu 
vilitengewa fedha kidogo kidogo 
kiasi cha kushindwa kugawanya 
kwa kila bei ya lita moja ya 
mafuta. Lakini pia baadhi ya 
Wafadhili hawaruhusu kubakiwa 
na fedha katika akaunti katika 
vifungu husika mfano fedha za 
UNICEF, Walter Reed n.k.  Hata 
hivyo, kwa sasa udhibiti 
umeimarishwa ambapo oda za 
manunuzi zimezingatia ushauri 
wa mkaguzi na kwamba nakala 
za Oda za Manunuzi zipo kwa 
ajili ya uhakiki.  
 

wa kuandaa Oda za 
Manunuzi kupitia 
kikao cha 
05/03/2020.  

2.15.7 Vifaa vilivyonunuliwa na 
kupokelewa bila kusainiwa 
kwa Hati ya mapokezi (receipt 
vouchers) na Wakuu wa Idara 
zenye thamani ya TZS 
10,362,998 

Ushauri Na. 57 
Menejimenti 
inashauriwa 
kuhakikisha 
inaongeza udhibiti 
katika upokeaji wa 

Tunakubaliana na maoni ya 
Mkaguzi, hata hivyo hati za 
mapeokezi zilizohojiwa 
zimeshasainiwa na Wakuu wa 
Idara/Vitengo husika na kwamba 
zipo kwa ajili ya uhakiki. 

Victor Mwakapala-
HPMU 
 
Mkuu wa Kitengo 
cha Manunuzi 
ameelekezwa 

Hoja 
imefungwa 
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Aya No.16.2 ya Mwongozo wa 
Usimamizi wa fedha wa 
mwaka, 2009 unataka vifaa 
vilivyokaguliwa na kupokelewa 
na Timu ya Ukaguzi 
kupokelewa na Afisa Ugavi 
ambaye ataingiza kumbukumbu 
za mapokezi ya vifaa hivyo 
kwenye kitabu cha Hati ya 
kupokelea vifaa (GRN/Stores 
Receipt Voucher).  
 
Pamoja na kujaza 
kumbukumbu hizo Hati ya 
mapokezi ya vifaa inapaswa 
kusainiwa na Afisa Ugavi na 
Mkuu wa Idara aliyeagiza vifaa 
Hata hivyo, wakati wa ukaguzi 
tulibaini vifaa vyenye thamani 
ya TZS 10,362,998 vilinunuliwa 
na kupokelewa ingawa 
havikusainiwa na Wakuu wa 
Idara/Vitengo kwa ajili ya 
kuthibitisha upokeaji wa vifaa 
hivyo kinyume na aya iliyotajwa 
hapo juu. 
 
 
 

vifaa 
vinavyonunuliwa 
kwa kuwasainisha 
Wakuu wa 
Idara/Vitengo ili 
kujiridhisha na 
manunuzi 
yaliyofanyika.  

kuzingatia taratibu 
za manunuzi wakati 
wa mapokezi ya 
vifaa kupitia kikao 
cha 05/03/2020. 
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UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO 
 

HOJA ZA MFUKO WA PAMOJA WA AFYA  

2.1 
 
2.1.1 

Hali ya kifedha 
 
Kiasi cha fedha ambazo 
hazikutumika chenye thamani 
ya Tshs. 107,612,798 
Wakati wa ukaguzi halmashauri 
ilikuwa na jumla ya kiasi cha 
fedha Tshs.540,852,708 za 
mfuko wa pamoja wa afya  
zilizokuwa zimepokelewa kwa 
ajili ya utekelezaji wa shughuli 
mbalimbali za idara ya afya, 
ikiwa ni pamoja na salio anzia 
Tshs. 21,947,108 hata hivyo 
kufikia tarehe 30 Juni, 2019 
halmashauri ilitumia kiasi cha 
Tshs.433,239,910 sawa na 
asilimia 80 na kuwa na bakaa 
ya Tshs.107,612,798 

Ushauri Na.1 
Uongozi wa 
halmashauri 
ulishauriwa 
kuhakikisha fedha 
ambazo zilibaki 
zinatumika ili 
kukamilisha 
shughuli kama 
zilivyopangwa zaidi 
Mweka hazina 
anashauriwa kutoa 
fedha mapema 
kwa ajili ya 
utekelezaji wa 
shughuli 
zilizopangwa kwa 
wakati. 
 
 
 
 
 
 
 
 

Uongozi wa halmashauri 
unakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi. Hoja hii imetokana na 
fedha za Mfuko wa Afya kufika 
kwa kuchelewa. Halmashauri 
itaendelea kuwasiliana na 
Mamlaka husika ili kuhakikisha 
fedha husika zinaletwa kwa 
wakati kulingana na bajeti 
iliyopangwa. Kwa sasa fedha hizo 
zimeshatumika kwa shughuli 
zilizopangwa.  

Dr John Mrina-
DMO 
 
Mganga Mkuu 
alielekezwa kwenye 
kikao cha timu ya 
uongozi wa 
Halmashauri 
kilichofanyika tarehe 
5 Machi 2020 
kutumia fedha zote 
zilizobaki kama 
ilivyopangwa 
kwenye bajeti 

Hoja 
imefungwa 
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MAONI YA 
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LA 
MADIWANI 

2.2 
 
2.2.1 

Hali ya uendeshaji 
 

Kutowasilishwa kwa mpango 
na bajeti ya idara ya afya 
pamoja taarifa za robo 
mwaka za fedha na 
utekelezaji katika Sekretariati 
ya Mkoa. 
Kifungo kidogo Na 4.4.6 cha 
mwongozo wa mpango na 
bajeti wa mwaka 2011 
unasema mweka hazina wa 
halmashauri atatoa taarifa kila 
mwezi kwenye kamati ya fedha 
utekelezaji wa huduma za afya. 
Akionyesha mapato, matumizi 
na bakaa kwa fedha zote 
zilizotolewa kwa halmashauril. 
Taarifa itaambatanishwa na 
taarifa ya benki, usuluhishi wa 
kibenki na cheti 
kinachoonyesha bakaa. 
Halmashauri tena itawasilisha 
taarifa ya robo Sekretariat ya 
mkoa kwa ukaguzi na 
kuiwasilisha Ofisi ya Rais 
tawala za mikoa na serikali za 
pia pamoja na wiazara ya afya. 
Hata hivyo timu ya ukaguzi 
ilipitia nyaraka kutoka uongozi 
wa halmashauri iligundua 

Ushauri Na.2 
Uongozi wa 
halmashauri 
ulishauriwa 
(a)
 Kuimaris
ha usimamizi wa 
ndani juu ya 
uwasilishaji wa 
taarifa za ukelezaji. 
(b) Kutoa 
vidhibitisho vya 
kutosha kushindwa 
kufuata utaratibu 
wa kuwasilisha 
taarifa. 

Tunakubaliana na maoni ya 
mkaguzi Ofisi ya Rais-Tamisemi 
iliunganisha mifumo ya 
PLANREP, FFRAS na EPICOR 
hivyo taarifa mbalimbali za fedha 
zinapatikana kiurahisi kwa 
kuingia kwenye mfumo wa 
PLANREP Hata hivyo 
Menejimenti imetoa nakala 
ngumu na kuziwasilisha katika 
Ofisi za Sekretariet ya Mkoa na 
zipo tayari kwa uhakiki. 

Dr John Mrina-
DMO 
 
 
Mganga mkuu 
alielekezwa kwenye 
kikao cha timu ya 
uongozi wa 
halmashauri 
kilichofanyika tarehe 
5 Machi 2020 
kuhakikisha taarifa 
hizo zinawasilishwa 
kwa wakati. 

Hoja 
imefungwa 
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LA 
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hakuna nyaraka zozote za 
udhibitisho kuonyesha taarifa 
za fedha za robo zilizoandaliwa 
hazikuwasilishwa Sekretariat ya 
mkoa kwa ukaguzi kwani 
hakukuwa na nyaraka yoyote 
ya udhibitisho. 

2.3 
 
 
 
2.3.1 

Manunuzi na Usimamizi wa 
mikataba 
  

Vifaa vilivyonunuliwa 
vilipokelewa bila kukaguliwa 
vyenye thamani ya TZS 
3,381,240 
Wakati wa ukaguzi wa mwaka 
wa fedha 2018/2019, ilibainika 
kwamba dawa na vifaa tiba 
vyenye thamani ya TZS 
3,381,240 vilinunuliwa na 
kuanza kutumika bila 
kukaguliwa na Kamati ya 
ukaguzi wa dawa na vifaa tiba 
(therapeutic team), kinyume na 
kifungu Na. 58 (1) & (2) 
Mwongozo wa Usimamizi wa 
Fedha za Serikali za Mitaa za 
mwaka, 2009 na kanuni Na. 
245 Manunuzi ya Umma ya 
mwaka, 2013 (kama 
ilivyofanyiwa marekebisho, 
2016). 

Ushauri Na. 3 
 
Halmashauri 
inashauriwa 
kuongeza udhibiti 
tika upokeaji wa 
vifaa ili kuhakikisha 
ukaguzi a mali 
zinazonunuliwa 
unafanyika kabla 
ya kuanza 
matumizi ya mali 
hizo.  

Halmashauri inakubaliana na 
maoni ya mkaguzi hata hivyo 
taarifa ya ukaguzi ya manunzi ya 
dawa na vifaa tiba ambayo kwa 
bahati haikoambatanisha na 
nyaraka za malipo ipo kwa ajili ya 
uhakiki.  

Dr John Mrina-
DMO 
 
 
Mganga Mkuu 
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
tarehe 05 Machi, 
2020 kuhakikisha 
anazingatia sheria 
na kanuni za 
manunuzi katika 
ununuzi wa dawa 
na vifaa tiba kwa 
kuhakikisha dawa 
na vifaa tiba 
zilizonunuliwa 
zinakaguliwa kabla 
ya kuanza 
kutumika.  

Hoja 
imefungwa 
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2.3.2
  

Malipo yaliyofanyika kwa ajili 
ya manunuzi vifaa na 
huduma pasipo kuandaliwa 
Oda za Manunuzi au 
mikataba mdogo ya 
manunuzi yenye thamani ya  
TZS 50,499,643 
 
Kanuni Na. 160(g) na 164 
(1)(2)(j) za manunuzi ya umma 
ya mwaka 2013 (kama 
ilivyofanyiwa mabadiliko mwaka 
2016) zinaitaka Taasisi Nunuzi 
kuandaa Oda ya Manunuzi au 
mkataba mdogo utakaohusisha 
masharti  yote ya mkataba, 
maelezo ya sarafu 
itakayotumika wakati wa 
kumlipa mzabuni au 
mkandarasi iwapo itakuwa 
tofauti na aliyojaza mzabuni.  
 
Hata hivyo, wakati wa kupitia 
hati mbalimbali za malipo katika 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Rungwe tulibaini kwamba jumla 
ya kiasi cha TZS 50,499,643 
kililipwa kwa wazabuni 
mbalimbali bila kuandaliwa kwa 
Oda za Manunuzi ambazo 

Ushauri Na. 4 
Menejimenti ya 
Halmashauri 
inashauriwa 
kuhakikisha 
manunuzi yote ya 
vifaa 
yanaambatana na 
Oda za Manunuzi 
au mikataba 
midogo ya 
manunuzi ambayo 
inaelezea masharti 
maalum ya 
mikataba na 
namna ya kufanya 
malipo.  

Menejimenti inakubaliana na 
maoni ya mkaguzi, Oda za 
Manunuzi husika ambazo 
hazikuonekana wakati wa 
ukaguzi zipo kwa ajili ya uhakiki.  

Dr John Mrina-
DMO 
 
Mganga Mkuu 
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
tarehe 05 Machi, 
2020 kuhakikisha 
anazingatia sheria 
na kanuni za 
manunuzi katika 
ununuzi wa dawa 
na vifaa tiba kwa 
kuhakikisha dawa 
na vifaa tiba 
zinanunuliwa baada 
ya kuandaa Oda za 
Manunuzi au 
Mikataba midogo ya 
Manunuzi.  

Hoja 
imefungwa 
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zinaeleza masharti mbalimbali 
ya mikataba ya manunuzi. 

2.3.3
  

Kutotumika ipasavyo kwa 
Oda ya Manunuzi wakati wa 
kuagiza mafuta yenye 
thamani ya  TZS 7,078,400 
Kanuni Na. 164(2) (j) ya 
manunuzi ya Umma ya mwaka 
2013 (kama ilivyofanyiwa 
mabadiliko mwaka 2016) 
inaitaka Taasisi Nunuzi 
kuandaa makubaliano ya 
mkataba au Oda ya Manunuzi 
(LPO) kwa kujumuisha masharti 
yote ya mkataba, maelezo ya 
sarafu itakayotumika wakati wa 
kumlipa mzabuni au 
mkandarasi iwapo itakuwa 
tofauti na aliyojaza mzabuni 
kama ilivyoelezwa na kifungu 
cha Mwongozo wa Usimamizi 
wa fedha za Serikali za Mitaa  
Na. 69(1) za mwaka 2009. 
 
Hata hivyo, wakati wa ukaguzi 
wa Mfuko wa Afya wa Pamoja 
(Health Basket Fund) tulibaini 
kuwa Idara ya Afya iliandaa 
Oda za Manunuzi (LPO) za 
Mafuta zenye thamani ya TZS 

Ushauri Na.  5 
Menejimenti 
inashauriwa 
kuongeza udhibiti 
wa manunuzi ya 
mafuta kwa 
kuhakikisha 
kwamba manunuzi 
yote lazima 
yaoneshe uhalisia 
wa kiasi 
kinachoagizwa bei 
kwa kila kimoja. 

Tunakubaliana na maoni ya 
mkaguzi; mapungufu hayo 
yalitokana na muaandaji wa Oda 
ya Manunuzi kushindwa 
kugawanya vizuri kiasi cha fedha 
iliyotengwa ukilinganisha na bei 
ya mafuta iliyojazwa na mzabuni 
kwenye mfumo wa epicor 
kutokana na baadhi ya vifungu 
vilitengewa fedha kidogo kidogo 
kiasi cha kushindwa kugawanya 
kwa kila bei ya lita moja ya 
mafuta. Lakini pia baadhi ya 
Wafadhili hawaruhusu kubakiwa 
na fedha katika akaunti katika 
vifungu husika mfano fedha za 
UNICEF, Walter Reed n.k.  Hata 
hivyo, kwa sasa udhibiti 
umeimarishwa ambapo oda za 
manunuzi zimezingatia ushauri 
wa mkaguzi na kwamba nakala 
za Oda za Manunuzi zipo kwa 
ajili ya uhakiki.  
 

Victor A. 
Mwakapala-HPMU 
 
Mkuu wa Kitengo 
cha Manunuzi 
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
tarehe 05 Machi, 
2020 kuhakikisha 
anazingatia sheria 
na kanuni za 
manunuzi  

Hoja 
imefungwa 
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7,078,400 ambazo zinakosa 
maelezo muhimu ya idadi halisi 
ya lita zilizoagizwa na bei kwa 
kila lita ya mafuta kwa mujibu 
wa hati ya madai 
zilizoambatanishwa. 

2.3.4
  

Manunuzi yaliyofanyika bila 
idhini ya Bodi ya Zabuni 
yenye thamani ya  TZS 
6,408,800 
 
Katika kuzingatia matakwa ya 
kifungu Na. 35(3) cha Sheria 
Na. 7 za mwaka 2011 na 
Kanuni Na.  55 ya Manunuzi ya 
Umma, 2013 vinavyohusu 
uidhinishaji wa zabuni kupitia 
Bodi ya Zabuni, tulibaini 
kwamba Halmashauri imefanya 
manunuzi ya vifaa na huduma 
zenye kiasi cha Tsh 6,408,800 
bila kupata idhini ya Bodi ya 
Zabuni. 

Ushauri Na. 6 
Halmashauri 
inashauriwa 
kuongeza udhibiti 
wa manunuzi ya 
vifaa na huduma. 
Aidha, 
Halmashauri 
inatakiwa 
kuzingatia 
ipasavyo taratibu 
za manunuzi kwa 
kuhakikisha Bodi 
ya Zabuni 
inashirikishwa 
ipasavyo katika 
manunuzi ya 
Halmashauri ili 
kuepusha 
mikataba mibovu 
au isiyotekelezeka.  

Tunakubaliana na maoni ya 
mkaguzi; hata hivyo manunuzi 
hayo yalikuwa manunuzi madogo 
madogo (micro value 
procurement) kwa mujibu wa 
kifungu Na. 166 cha Kanuni za 
Manunuzi ya Umma za mwaka 
2013 (kama ilivyofanyiwa 
mabadiliko mwaka 2016) ambayo 
hayakufikia ukomo wa kuweza 
kuidhinishwa na Bodi ya Zabuni.   

Dr John Mrina-
DMO 
 
Mganga 
ameelekezwa 
kupitia kikao cha 
tarehe 05 Machi, 
2020 kuhakikisha 
anazingatia sheria 
na kanuni za 
manunuzi. 

Hoja 
imefungwa 

   

2.4  
 

2.4.1
  

Usimamizi wa Matumizi 
 

Malipo yaliyofanyika bila 

Ushauri Na. 7 
Uongozi wa 
Halmashauri 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi, uongozi umeendelea 
kuhakikisha taratibu za malipo 

Dr John Mrina-
DMO 
 

Hoja 
imefungwa 
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kufanyika kwa ukaguzi wa 
awali ya kiasi cha  
Tshs.22,132,400 
Kifungu Na. 2.4.2 cha 
memoranda ya Fedha ya 
Sheria ya Serikali za mitaa ya 
2009 inataka hati za malipo na 
nakala halisi za malipo kupitia 
idara ya fedha kwa ajili 
kufanyiwa ukaguzi wa awali ili 
kujiridhisha na usahihi wa 
nyaraka husika.  
Wakati wa ukaguzi ilibaini 
Malipo ya kiasi cha Tshs 
22,132,400 yaliyofanyika 
kwenye mfuko wa afya wa 
pamoja yalifanyika pasipo 
kupita kwenye ukaguzi wa 
awali. 

unashauri 
kuhakikisha malipo 
yeto yanafanyiwa 
ukaguzi wa awali 
kabla ya kulipwa. 

zinazingatiwa ikiwa ni pamoja na 
kumwandikia barua Mhasibu wa 
Matumizi yenye Kumb Na. 
RDC/F2/29/VOLIII/179 ya tarehe 
8-09-2019 kuhakikisha hakuna 
Malipo yatakayofanyika bila 
kupitia ukaguzi wa awali ili 
kuhakikisha usahihi wa Malipo 
husika na utimilifu wa viambata. 

Mganga mkuu 
alielekezwa kwenye 
kikao cha timu ya 
uongozi wa 
halmashauri 
kilichofanyika tarehe 
5 Machi 2020 
kuhakikisha malipo 
yote yananyiwa 
ukaguzi wa awali. 

2.4.2
  

Malipo yenye nyaraka 
pungufu ya kiasi cha  Tshs. 
26,965,994 
Kifungu Na. 95(4) cha sheria ya 
usimamizi wa fedha za umma 
ya mwaka 2001 inasema, hati  
za malipo ambazo 
hazijakamilika kwa kukosa 
viambata, itaainishwa kama hati 
ambazo hazipo 
 

Ushauri Na.8 
Uongozi wa 
hospitali kuchukua 
hatua stahiki ili 
kuhakikisha mfumo 
wa usimamizi 
kumbukumbu na 
kutafuta nyaraka 
zote ambazo 
hazikuonekana na 
kuziwasilisha kwa 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi, uongozi wa hospitali 
ulifanyia kazi mapungufu 
yaliyobainishwa kwa kuhakikisha 
viambata vyote vilivyokosekana 
vinaambatanishwa kwenye hati 
za Malipo husika. Hati hizo za 
Malipo zipo tayari kwa ajili ya 
uhakiki. 

Dr John Mrina-
DMO 
 
Mganga mkuu 
alielekezwa kwenye 
kikao cha timu ya 
uongozi wa 
halmashauri 
kilichofanyika tarehe 
5 Machi 2020 
kuhakikisha 

Hoja 
imefungwa 
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Wakati wa ukaguzi tuligundua 
halmashauri kupitia mfuko wa 
afya wa pamoja ilifanya malipo 
ya kiasi cha Tshs.26,965,994 
kwa ajili ya utekelezaji wa kazi 
mbalimbali bila ya kuwa na 
viambata vya kutosha mfano 
stakabadhi za kukiri mapokezi, 
barua za mwaliko na rejesta ya 
mahudhurio. 

ajili ya uhakiki. anaboresha mfumo 
wa utunzaji wa 
kumbukumbu za 
malipo katika 
hospitali ya Wilaya. 
 
 
 
 

 

2.4.3
  

Malipo ya posho 
yaliyofanyika bila fomu za 
madai kwa wahusika yenye 
thamani ya Tshs. 12,995,000 
Kifungu Na. 2.4.4 cha 
memorandamu ya sheria ya 
serikali za mitaa ya mwaka, 
2010 inataka mamlaka za mitaa 
kuhakikisha kabla ya kufanya 
malipo yoyote mlipwaji 
anatakiwa adai kwenye 
mamlaka akiainisha sababu za 
malipo yake. 
Hata hivyo, Wakati wa ukaguzi 
tuligundua halmashauri ilifanya 
malipo yenye thamani ya Tshs. 
12,995,000 kwa watumishi 
mbalimbali bila kujaza fomu 
binafsi za madai kinyume na 
sheria iliyoainishwa hapo juu. 

Ushauri Na. 9 
Tunashauri 
Uongozi wa 
hospitali 
kuhakikisha kabla 
kufanyika kwa 
malipo 
yanayohusiana na 
posho 
yaambatanishwe 
na fomu za 
maombi za madai 
binafsi kama 
ilivyoainishwa 
kwenye kifungu 
Na.2.4. cha 
memoranda ya 
sheria ya serikali 
za mitaa ya 
mwaka, 2010 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi. Uongozi wa hospitali 
utaendelea kuhakikisha 
uzingatiwaji wa taratibu za fedha 
katika Malipo mbalimbali 
yanayofanyika. Fomu za madai 
ambazo hazikuambatanishwa 
kwenye hati za Malipo 
zimeshaambatanishwa na zipo 
tayari kwa uhakiki. 

Dr John Mrina-
DMO 
 
Mganga mkuu 
alielekezwa kwenye 
kikao cha timu ya 
uongozi wa 
halmashauri 
kilichofanyika tarehe 
5 Machi 2020 
kuhakikisha madai 
yote yanahusiana 
na posho yanakuwa 
na fomu za madai 
binafsi. 

Hoja 
imefungwa 
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HOJA ZA SEKTA YA MAJI 
2.1 
 
2.1.1 

Muhtasari wa Kifedha 
 
Fedha za WSDP zisizotumika 
Tsh 2,783,489 
Kwa kipindi cha mwaka wa 
ukaguzi, halmashauri ilikuwa na 
jumla ya fedha kiasi cha TZS 
3,379,723,165 kwa ajili ya 
utekelezaji wa Mpango wa 
Shughuli za Maendeleo ya 
Sekta ya Maji zikihusisha salio 
anzia kiasi cha Tsh 63,063,203. 
Hata hivyo hadi kufikia Juni 30, 
2019 Halmashauri imetumia 
kiasi cha  Tsh 3,376,939,677 
sawa na  99% 
 

Ushauri Na.1 
Menejimenti ya 
Halmashauri 
inashauriwa 
kuhakikisha kuwa 
manunuzi na 
mikataba yao 
inasimamiwa 
ipasavyo ili 
kuharakisha  
matumizi ya fedha 
zisizotumika za 
WSDP 

Tunakubaliana na ushauri wa 
Mkaguzi, fedha zilizokuwa 
hazijatumika kiasi cha 
zisizotumika kiasi cha Tsh 
2,783,489 ziliingizwa katika bajeti 
ya shughuli za matumizi ya 
kawaida katika mwaka wa fedha 
2019/2020 na fedha zote 
zimeshatumika. Rejea kiambata 
husika 

Mhandisi-Vincent 
Saronga-Meneja 
RUWASA 
 
Barua yenye Kumb: 
Na. RDC/F2/66/40 
ya tarehe 23 Machi, 
2020 imeandikwa 
kwa Meneja wa 
RUWASA 
kuzingatia na 
kuwasilisha majibu 
ya Menejimenti juu 
ya hoja zitolewazo 
za WSDP 
 

Hoja 
imefungwa 

   

2.2 
 
 
2.2.1 
 
 
 
 
 
 
 

Manunuzi na Usimamizi wa 
mikataba  
 
Mapungufu yaliyoonekana 
wakati wa kupitia mafaili ya 
mikataba mbalimbali  
Wakati wa ukaguzi, 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Rungwe iliingia mikataba 
mbalimbali na wazabuni kwa 
ajili ya utekelezaji wa miradi ya 
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NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 

HOJA 

MAONI  
YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

 
 
 
 
 

maji kupitia program ya 
Uendelezaji wa Maji (WSDP). 
 
Hata hivyo, katika mikataba 
mitatu tulioweza kupitia na 
nyaraka zinazohusiana na 
miradi hii tulibaini mapungufu 
yafuatayo:- 

2.2.1.1 Manunuzi ya mabomba 
yasiyofuata ipasavyo taratibu 
za manunuzi yenye thamani 
ya TZS 54,025,037 
Mwongozo namba 70 ya 
usimamizi wa fedha za serikali 
za mitaa iliitaka Halmashauri 
kupitia kila mkuu wa idara 
kuhakikisha kuwa bidhaa zote 
zinazopokelewa zinakaguliwa 
sambamba na kuangalia bei, 
ubora na idadi yake. Pia 
mwongozo huo 8(2),(c) 
unamtaka Mweka Hazina 
kuweka vizuri kumbukumbu 
zake na viambata vyote 
vinavyohusiana na malipo. Pia 
mwongozo namba 77(1) 
unawataka Maafisa Ugavi 
wahakikishe wanashughulikia 
ipasavyo manunuzi na uuzaji 
wa mali za serikali kwa njia ya 

Ushauri Na.  2 
Menejimenti 
inashauriwa 
kuongeza udhibiti 
wa ndani wa 
utunzaji wa 
kumbukumbu 
sahihi 
zinazotakiwa, 
kuongeza utendaji 
kazi wa Kitengo 
cha Manunuzi na 
kuhakikisha 
nyaraka zote 
zilizokosekana 
zinapatikana na 
kuhakikiwa na 
mkaguzi. 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi 

• Fomu ya maombi ya 
ununuzi ya awali iliandaliwa 
mwishoni mwa mwaka wa 
fedha 2017/2018 sambamba 
na nukuu za hati msako 
(Proforma invoice) kutoka 
kiwandani ingawa taratibu 
za manunuzi zilisimama 
kutokana na kufungwa kwa 
mfumo wa Epicor na ndio 
maana iliandaliwa fomu 
mpya ya maombi ya ununuzi 
iliyowekwa vifungu vipya vya 
malipo ambayo iliandaliwa 
mnamo tarehe 12/09/2018 
na kuendelea na taratibu 
zingine za ununuzi wa 
mabomba hayo kwa mwaka 
wa fedha 2018/2019.  

• Hati ya mapokezi ya vifaa na 

Mhandisi Vincent 
Saronga-Meneja 
RUWASA  
Barua yenye kumb. 
Na RDC/F2/66/40 
ya tarehe 23 
Machi,2020 
imeandikwa kwenda 
kwa Meneja wa Maji 
RUWASA 
kuhakikisha 
anazingatia taratibu 
katika utekelezaji 
wa manunuzi 
mbalimbali ya vifaa. 

Hoja 
imefungwa 
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MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

tenda.  
 

 Wakati wa ukaguzi wa hati za 
malipo katika akaunti ya maji 
tumegundua kuwa kuna malipo 
yamefanyika kwa mzabuni 
PLASCO LIMITED kwa ajili ya 
ununuzi wa mabomba na vifaa 
vya vya maji vyenye jumla ya 
Tsh 54,025,037 kwa ajili ya 
ukarabati wa mradi wa maji 
Kalalo. 
 

Hata hivyo wakati wa ukaguzi 
huo tulibaini kuwepo kwa 
mapungufu  yafuatayo:- 
 
i. Fomu ya maombi ya ununuzi 
iliombwa tarehe 12/09/2018 na 
kuidhinishwa tarehe 14/09/2018 
wakati nukuu ya hati ya awali 
(Pro-forma invoice) ilikuwa ni ya 
tarehe 27/06/2018 tarehe 
ambayo ni kabla ya kuandaa 
fomu ya maombi kinyume na 
kifungu Na. 71 (1) ya 
Mwongozo wa Usimamizi wa 
fedha za Serikali za mitaa za 
mwaka, 2009. 
ii. Kuna uandaaji usiyoridhisha 
wa taarifa ya ukaguzi wa 

Hati ya malipo ipo kwa ajili 
ya uhakiki wa mkaguzi.  

• Taarifa ya ukaguzi na 
upokeaji wa vifaa 
inayoonesha idadi ya vifaa 
vilivyopokelewa na maelezo 
ya ubora ipo kwa ajili ya 
uhakiki. 

• Stakabadhi ya kielektroniki 
ya kukiri malipo ya kiwanda 
cha Plasco Co. Ltd ipo kwa 
ajili ya uhakiki. 
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YA MKAGUZI 
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MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

mapokezi ya mabomba hayo 
kwa kuwa taarifa haikuweza 
kuonesha idadi ya mabomba 
yaliyopokelewa ukilinganisha 
na idadi ya mabomba 
yaliyoagizwa na iwapo 
yamekidhi ubora uliotakiwa kwa 
mujibu wa sifa zinazotakiwa.  
Kama ilivyoandikwa LPO 
No.10084 ya tarehe 14/11/2018 
kinyume na kifungu Na. 58 
Mwongozo wa Usimamizi wa 
fedha za Serikali za mitaa za 
mwaka, 2009. 
• Aidha, hapakuwa na risiti ya 
kielektroniki ili kujiridhirisha 
iwapo kiasi cha fedha 
kilicholipwa kilimfikia mzabuni 
husika.  

2.2.1.2 Kutokuwepo na kutoandaliwa 
kwa taarifa ya ukaguzi ya 
upokeaji wa vifaa 
vilivyonunuliwa vyenye 
thamani ya TZS 9,773,500 
 
Vifungu Na. 244 na 245 cha 
Kanuni za manunuzi ya Umma 
za 2013 vinataka Afisa Masuuli 
kuunda na Kamati ya Ukaguzi 
na mapokezi ya vifaa ili 

Ushauri Na. 3 
Menejimenti ya 
Halmashauri 
inashauriwa 
kuhakikisha 
Kamati ya ukaguzi 
na mapokezi ya 
vifaa iliyoteuliwa 
inatekeleza wajibu 
wake ipasavyo 
kwa kuhakikisha 

Menejimenti inakubaliana na 
maoni ya mkaguzi, hata hivyo 
taarifa ya ukaguzi yenye 
inayoonesha idadi ya vifaa 
vilivyopokelewa kwa mujibu wa 
oda ya manunuzi na hati ya 
mapokezi kama ilivyo pia kwa sifa 
kusudiwa zipo kwa ajili ya 
uhakiki.   

Mhandisi-Vincent 
Saronga-Meneja 
RUWASA 
Barua yenye kumb. 
Na RDC/F2/66/40 
ya tarehe 23 Machi, 
2020 imeandikwa 
kwenda kwa Meneja 
wa Maji RUWASA 
kuhakikisha 
anazingatia taratibu 

Hoja 
imefungwa 
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FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

kujiridhisha na Idadi ya vifaa, 
ubora na usahihi wa vifaa 
husika.  
 
Wakati wa ukaguzi, tulibaini 
kwamba Halmashauri 
imenunua vifaa vya maji vyenye 
thamani ya  
TZS 9,773,500. Vifaa hivyo 
vilipokelewa na kutumika na 
menejimenti. Hata hivyo, baada 
ya kupitia kwa kina taarifa ya 
ukaguzi wa vifaa hivyo, taarifa 
imeonesha kwamba 
haikuonesha idadi halisi ya 
kiasi kilichopokelewa 
ukilinganisha na Oda ya 
Manunuzi na Hati ya Mapokezi 
ili kujiridhisha iwapo kiasi 
kilichopokelewa kinalingana na 
oda ya manunuzi.  

inaandaa taarifa ya 
mapokezi 
iliyojitosheleza kwa 
mujibu wa sifa za 
vifaa na ubora 
unaotakiwa. Aidha, 
taarifa ya vifaa 
vyenye thamani ya 
TZS 9,773,500 
inapaswa 
kuwasilishwa kwa 
ajili ya uhakiki 
zaidi. 

katika utekelezaji 
wa manunuzi 
mbalimbali ya vifaa. 

2.3 
 
 
2.3.1 

Utekelezaji wa bajeti 
 
Mapokezi ya fedha za zaidi ya 
bajeti ya WSDP  TZS 
891,059,962 
 
Kwa kipindi cha mwaka wa 
fedha wa uhakiki, Halmashauri 
ilikuwa imepanga kutekeleza 

Ushauri Na.4 
Menejimenti ya 
Halmashauri kwa 
kushirikiana na 
PO-RALG 
inasisitizwa 
kuwasiliana na 
Hazina pamoja na 
Wizara ya Maji juu 

Menejimenti imekubaliana na 
ushauri. Kibali cha kutumia fedha 
zilizopokelewa zaidi ya bajeti 
jumla ya TZS 682,559,398.54 
kimepatikana kupitia kikao cha 
Kamati ya Fedha cha tarehe 
12/04/2019 Muhtasari 
Na.102/FUM.10/2018/2019 
 

Mhandisi-Vincent 
Saronga-Meneja 
RUWASA 
Barua yenye Kumb: 
Na.  RDC/F2/66/40 
ya tarehe 23 Machi, 
2020 imeandikwa 
kwa Meneja wa 
RUWASA 

Hoja 
imefungwa 
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MAONI YA 
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LA 
MADIWANI 

shughuli mbalimbali zenye 
thamani ya TZS 2,425,600,000 
kupitia fedha za RWSSP. Hata 
hivyo hadi kufikia  30 June, 
2019 TZS 3,316,659,962 
zilikuwa zimepokelewa ambapo 
ilipelekea kupokea zaidi ya TZS 
891,059,962 sawa na 37 
asilimia ya  bajeti husika 

ya mapokezi ya 
fedha za WSDP 
zaidi ya bajeti; hata 
hivyo kipatikane 
kibali na 
mchanganuo wa 
kina wa matumizi 
na kuwasilishwa 
kwa ajili ya 
kuthibitishwa. 

kuzingatia na 
kuwasilisha majibu 
ya Menejimenti juu 
ya hoja zitolewazo 
za WSDP 
 

2.4 
 
 
2.4.1 

Usimamizi wa  Matumizi 
 
Malipo yasiyothibitishwa ya 
posho ya masaa ya ziada 
kufanyika bila kuonesha 
muda maalumu kwenye fomu 
za posho ya masaa ya ziada 
TZS 14,025,000  
Aya 2.4.4 ya LAAM, 2010 
inahitaji mamlaka ya serikali za 
mitaa kuhakikisha kuwa kabla 
ya mamlaka yoyote ya mtaa 
kufanya malipo yoyote kwa 
mlipwaji apeleke maombi  kwa 
mamlaka akionesha sababu ya 
malipo hayo. Kwa sababu ya 
isimamizi mzuri wa kifedha 
fomu za maombi zinasanifiwa 
kwa misingi maalumu na 
kukamilishwa na mlipwaji 

Ushauri Na.5 
Menejimenti ya 
Halmashauri 
inashauriwa 
kuhakikisha kuwa, 
kabla ya kufanya 
malipo 
yahusianayo na 
posho ya masaa 
ya ziada inatakiwa 
kukamilisha ujazaji 
wa fomu za posho 
zikionesha muda 
kama 
inavyofafanuliwa 
katika aya 2.4.4 ya 
LAAM, 2010 na 
mwongozo Na.78 
(1) wa LGFM, 
2009 kama 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi 
Fomu za malipo ya masaa ya 
ziada zilijazwa bila kuonesha 
muda kwa kila kazi husika kwa 
kuwa fomu hizo hazikuonesha 
sehemu ya kujaza muda kwa kila 
kazi husika. Hata hivyo, 
Menejimenti ya Halmashauri 
itaboresha fomu za malipo ya 
posho ya masaa ya ziada kwa 
kuingiza kipengele cha kujaza 
muda/tarehe kwa kila kazi husika. 

Mhandisi-Vincent 
Saronga-Meneja 
RUWASA 
Barua yenye Kumb: 
Na.  RDC/F2/66/40 
ya tarehe 23 Machi, 
2020 imeandikwa 
kwa Meneja wa 
RUWASA 
kuzingatia na 
kuwasilisha majibu 
ya Menejimenti juu 
ya hoja zitolewazo 
za WSDP 
 

Hoja 
imefungwa 
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baada ya malipo kufanyika. 
Kwa kipindi cha ukaguzi 
tulibaini kuwa Halmashauri 
ilifanya malipo ya masaa ya 
ziada yenye thamani ya TZS 
14,025,000 kwa watumishi 
mbalimbali wa Halmashauri 
kwa ajili ya utekelezaji wa 
shughuli za Halmashauri.  
Hata hivyo, tulibaini kuwa 
Halmashauri ilikamilisha fomu 
za maombi lakini haikuonesha 
muda wa siku zilizolipwa na 
baadhi ya malipo yalifanyika 
bila kukamilisha ujazaji wa 
fomu za malipo ya masaa ya 
ziada na kuidhinishwa kinyume 
na mwongozo  78 (1) wa 
LGFM, 2 

ilivyooneshwa 
hapo juu. Uhalali 
wa malipo ya TZS 
14,025,000 
inapaswa 
uthibitishwe. 

HOJA ZA MFUKO WA KUNUSURU KAYA MASKINI (TASAF) 
2.2 
2.2.1 

UANDAAJI NA UTEKELEZAJI 
WA BAJETI 
 
Mapokezi ya fedha kutoka 
TASAF Makao Makuu 
pungufu ya bajeti kiasi cha 
Tshs 1,204,195,450/= 

Ushauri Na.1 
Tunashauri TASAF 
Makao Makuu 
(TMU) kuzingatia 
mkataba uliopo 
baina ya TMU na 
Eneo la utekelezaji 
wa Mpango (PAA) 
ili kufikia malengo 
ya kuwakwamua 

Managementi inakubaliana na 
kutopokea hizo fedha Tshs 
1,204,195,450/= hii ni kutokana 
na shughuli iliyojitokeza katikati 
ya utekelezaji wa Mpango 
ambayo ilikuwa ni maandalizi ya 
TASAF awamu ya tatu hatua ya 
pili ambavyo ilipelekea kusimama 
kwa utekelezaji wa Mpango ili 
kupisha zoezi la uhakiki wa 

Lydia 
Mwakatumbula- 
Mratibu wa 
TASAF(W) 
 
Hakuna hatua 
zilizochukuliwa 
kutokana na hoja 
husika 
kusababishwa na 

Hoja 
imefungwa 
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walengwa wa 
mpango katika 
muda muafaka 

taarifa za walengwa wa mpango kutoletwa kwa fedha 

2.3 USIMAMIZI WA MATUMIZI 
 
Kiasi cha Tshs 3,044,000/= 
ambazo ni faini wanazokatwa 
walengwa kwa ajili ya 
kutotimiza masharti ya Afya 
na Elimu wakati wa kupitia 
Malipo ya wanufaika ilibainika 
kiasi cha adhabu zilizokatwa 
kwa wanufaika kwa kutotimia 
masharti ya afya na elimu kipo 
juu kutokana na wawezeshaji 
wa eneo la utekelezaji kutotoa 
elimu ya kutosha kuhusu haya 
masharti ya elimu na afya ili 
walengwa waelewe umuhimu 
wa kuwapeleka watoto wao 
kliniki na kuhudhuria masomo 
shuleni 

Ushauri Na.2 
Tunashauri 
uongozi wa wilaya 
ya Rungwe kutoa 
elimu ya kutosha 
kwa walengwa na 
umuhimu wa 
kuwapeleka watoto 
kliniki na watoto 
kuhudhuria 
masomo shuleni 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi, ni kweli fedha hizo 
zilikatwa kwa kutofuata vigezo 
vya masharti ya afya na elimu. 
Menejimenti imehakikisha elimu 
imetolewa kwa jamii kuhusu 
masuala ya afya na elimu na kwa 
sasa kaya zina mwitikio mkubwa 

Lydia 
Mwakatumbula- 
Mratibu wa 
TASAF(W) 
  
Mratibu alielekezwa 
kupitia kikao cha 
CMT cha tarehe 5 
machi 2020 juu ya 
kutoa Elimu kwa 
walengwa kwa 
maswala ya Afya na 
elimu ili kukidhi 
vigezo vya 
masharti. 

Hoja 
imefungwa 

   

2.3.2 Kiasi cha Tshs 2,210,000 
hazijalipwa kwa walengwa wa 
cash - plus wala 
hazijarudishwa TMU Mkaguzi 
baada ya kupitia hati ya malipo 
(PV) na taarifa ya TMO na 
payrolls zao walengwa wa 
CASH - PLUS, imeonekana 

Ushauri Na.3 
Tunashauri 
Menejimenti ya 
halmashauri 
kuongeza 
usimamizi na 
ufuatiliaji karibu 
kwa TOT na 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi 
Jumla ya Tshs 2,210,000 ambazo 
zilionekana hazikulipwa kipindi 
cha ukaguzi ni kwa sababuu 
taarifa za malipo kwa walengwa 
zilikuwa bado hazijakusanywa 
kutoka vijijini kwa sasa taarifa 

Lydia 
Mwakatumbula- 
Mratibu wa 
TASAF(W) 
 
Mratibu wa TASAF 
alielekezwa kupitia 
kikao cha CMT cha 

Hoja 
imefungwa 
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Tshs 2,210,000 hazijalipwa 
kwenye vijiji 7 na 
hazijarudishwa ofisini na T.O.T. 
Baadhi ya walengwa 
hawakuonekana kwenye payroll 
kwenye vijiji 4 ambao thamani 
yake ni Tshs 782,000, 
kiasi cha shs 408,000 
hakijasainiwa na  walengwa 
kwenye  Vijiji 3.  
Pia shs 3,160,000.00 walisaini 
vijana walengwa lakini wazazi 
kama wadhamini wao 
hawakusaini katika vijiji 8. 
Pia katika ukaguzi wa vijijini 
tarehe 01.10.2019 katika kijiji 
cha Ijoka mlengwa Ombeni E. 
Mwakyabara 
(12040610309605-T)  na 
Robert Mwamonje 
(12040610309679-T) 
walishahama kwenda Dar -es-
salaam wakati wamechukua 
hela  shs,102,000.00 na 
mwingine shs 68,000.00 

kuhakikisha fedha 
ambayo haijalipwa 
inarudishwa kwa 
wakati 
 
b. Timu ya 
ufuatiliaji ihakikishe 
fedha ambazo 
hazijalipwa 
zinarudishwa 

zote toka vijijini zimekusanywa na 
zimeambatanishwa na majibu 
haya kwa ajili ya uhakiki. Pia 
walengwa ambao 
hawakuonekana kwenye payroll 
ambayo ni jumla ya Tshs 
1,700,000.00 walikuwa 
hawajaonekana ni kwa sababu 
walikuwa wamechelewa kujaza 
mipango yao ya biashara, lakini 
baadaye walijaza na kwa sababu 
walikuwa hawamo kwenye payroll 
ya mwanzo hivyo TOTs wakati 
wa kulipa walishauriwa waandike 
majina yao kwa mkono wakati 
huo wakiwa vijijini na kuwalipa. 
Hata hiyvo barua za watendaji wa 
vijiji kwa ajili ya udhibitisho zaidi 
wa haya malipo ziliandikwa barua 
za watendaji zimeambatanishwa 
na majibu haya.  
 
Kiasi cha Tshs 408,000.000 
kutoka vijiji 3 ambacho 
hakikusainiwa na vijana 
walengwa lakini wazazi wao na 
wasimamizi wao waliwachukulia 
hizo fedha mbele ya ushahidi wa 
uongozi wa vijiji na TOTs 
kudhibitisha zaidi kwa 

tarehe 05.03.2020 
kuwa na usimamizi 
na ufuatiliaji dhabiti 
kwa TOT na 
kuhakikisha fedha 
ambayo haijaripwa 
inarudishwa kwa 
wakati 
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NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 

HOJA 

MAONI  
YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

mawasiliano ya simu kuona hizo 
fedha zinawafikia walengwa na 
baadaye kufuatiliwa matumizi ya 
hizo fedha na kuona kweli 
zimewafikia na wengine kuanzia 
biashara ndogondogo na 
wengine kununua vifaa vya shule.  
 
Tshs 3,568,000.00 
hazikusaininiwa na wazazi kwa 
sababu wazazi wengine 
kushindwa kufika sehemu ya 
malipo kwa sababu walikuwa 
wamefiwa wako misibani, 
wengine walikuwa wamesafiri na 
wengine walikuwa wagonjwa. 
Lakini chini ya dhamana ya 
uongozi wa vijiji vijana 
waliruhusiwa kuchukua hizo 
fedha na mpaka sasa 
wanaendelea na shughuli 
walizojipangia. 
 
 Katika kijiji cha Ijoka vijana 
walengwa 2 walikuwa wamesafiri, 
Afisa Mtendaji wa kijiji alithibitisha 
changamoto hii kwa barua yake 
ya tarehe 04.10.2019. Uongozi 
wa kijiji kwa kushirikiana na Ofisi 
ya TASAF Wilaya watahakikisha 
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NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 

HOJA 

MAONI  
YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

hawa vijana hao wanafuatiliwa na 
wamerudi katika kijiji chao. 

2.3.3 Orodha ya malipo 
haikusainiwa na walengwa 
kwenye kaya kiasi cha Tshs 
3,338,600/=  
Wakati wa ukaguzi ilibainika 
kwenye orodha ya malipo 
kuanzia Juni 2018 hadi 
Februari 2019 malipo ya 
madirisha kuna saini za 
walengwa zinatofautiana kuna 
wakati wanaweka saini na 
wakati mwingine wanaweka 
dole gumba Kutokana na hali 
hiyo inakuwa vigumu kujua 
uhalali wa Malipo husika. 
 
 

Ushauri Na.4 
Tunashauri 
uongozi wa eneo 
la utekelezaji wa 
Mpango (PAA) 
kuhakikisha majina 
ya walengwa 
yanaona saini zao 

Tunakubaliana na ushauri wa 
mkaguzi Uongozi unakubaliana 
na changamoto hii ya walengwa 
kubadilisha badilisha saini zao 
pindi wachukuapo hela uongozi 
utajitahidi kuendelea 
kuwaelekeza walengwa kuwa na 
saini moja tu pindi wachukuapo 
pesa yao ya Ruzuku. 

Lydia 
Mwakatumbula- 
Mratibu wa 
TASAF(W) 
 
Mratibu 
ameelekezawa 
kupitia kikao cha 
CMT cha tarehe 
05.03.2020 
kuboresha udhibiti 
wa ndani katika 
utekelezaji wa 
shughuli za TASAF 
 

Hoja 
imefungwa 

   

2.4.2 Utekelezaji wa Miradi. 
 
Kutokamilika kwa miradi ya 
PWP ya thamani ya Tzs 
762,247,100/=  
wakati wa ukaguzi imeonekana 
kiasi cha shs 168,654,400 
kimetumika kwenye miradi ya 
PWP, lakini kwenye ukaguzi 
uliofanyika tarehe 01.10.2019 
katika miradi midogo midogo 

Ushauri Na.5 
iandae Mpango wa 
ukamilishaji wa 
miradi hii 

Uongozi unakubali kutokamilika 
kwa miradi ya PWP kutokana na 
fedha za kununua vifaa/vitendea 
kazi haikutumwa kutoka TASAF 
Makao Makuu. Kutokana na 
kumalizaika kwa Awamu ya 
kwanza ya TASAF shughuli 
husika haziwezi kutekelezwa 
kutokana na Awamu ya pili kuja 
na mpango mpya wa shughuli za 
TASAF. 

Lydia 
Mwakatumbula- 
Mratibu wa 
TASAF(W) 
 
Hakuna hatua 
zilizochukuliwa 
kutokana na hoja 
husika 
kusababishwa na 
kutoletwa kwa fedha 

Hoja 
imefungwa 
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NA/ 
PARA 

HOJA YA UKAGUZI MAPENDEKEZO 
YA MKAGUZI 

MAJIBU YA UONGOZI 
 

JINA/CHEO NA 
HATUA ZA 

KINIDHAMU 
ZILIZOCHUKULIW

A KWA 
WAHUSIKA 

WALIOSABABISH
A KUTOKEA KWA 

HOJA 

MAONI  
YA 

MKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 
UKAGUZI 

MAONI YA 
KAMATI YA 

FEDHA 

MAONI YA 
BARAZA 

LA 
MADIWANI 

135 ilitakiwa itekelezwe kwa 
Tshs 930,901,500 ambayo 
kutokana  kiasi hicho ujira wa 
walengwa ni Tzs 
719,746,000.00 na vifaa 
vitendea kazi ni Tzs 
210,955,500/= miradi 
haijakamilika kutokana na hizi 
fedha hazijapokelewa kutoka 
TASAF Makao Makuu 
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TAARIFA YA MWENENDO WA UKUSANYAJI WA MAPATO YA NDANI KWA MWAKA, 

2017/2018 ,2018/2019 na 2019/2020 
 
Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe imekuwa ikitekeleza jukumu la kusimamia vyanzo vya 
mapato yake na kukusanya mapato husika kila Mwaka. Kwa kiasi kikubwa mapato ya ndani 
yamekuwa yakichangiwa zaidi na mazao ya Kilimo na Mifugo kutokana na ukweli kwamba 
Kilimo na Ufugaji ndio shughuli kuu ya Uchumi wa wakazi wa Halmashauri hii. 
 
 
MWAKA 2017/2018. 
 
Kwa mwaka 2017/2018 Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe ilikadiria kukusanya mapato ya 
ndani jumla ya TZS. 3,992,665,256.00 na kufanikiwa kukusanya jumla ya TZS. 3,882,954,299 
sawa na Asilimia 97. 
 
Changamoto kubwa kwa mwaka huu ilikuwa ni mabadiliko ya viwango vya ushuru wa mazao 
yaliyotokana na mabadiliko ya Sheria ya Fedha ambayo yalifanyika baada ya Halmashauri 
kupitisha bajeti yake. 
 
changamoto nyingine ni kama ifuatavyo:- 
 

1. Upungufu wa mashine za mapato (POS) ambapo kulikuwa na mashine 70 ( kati ya 
mashine 150 zinazohitajika). Aidha mashine hizo zilikuwa na tatizo la kuharibika mara 
kwa mara. 
 

2. Ubomoaji wa Soko Kuu na vibanda vya biashara ili kupisha hifadhi ya barabara pamoja 
na zoezi la ujenzi wa Soko hilo, Kituo kikuu cha Mabasi na vibanda vipya vya biashara 
ulipelekea mapato Kutoka vyanzo hivyo kutokusanywa kwa miezi Mitano (5). 

 
3. Kutoweza kukusanya ushuru wa mauzo ya GAS kutokana na mgogoro uliopo kati ya 

Halmashauri na Kampuni ya TOL GAS. Makadilio ya chanzo hiki yalikuwa ni Tshs. 
330,000,000.00 sawa na 8.3% ya makadirio yote ya mapato ya ndani. 

 
4. Baadhi ya Wafanyabiashara/Wakazi kutolipa kodi ya Ushuru husika kwa wakati. 

 
5. Kutonunuliwa kwa viwanja vilivyokusudiwa kuuzwa kwa mwaka huo. Makadirio ya 

chanzo hiki ni sawa na 17% ya makadirio ya mapato yote ya ndani na Halmashauri 
iliweza kukusanya Asilimia 4.3 tu. 

 
 
MWAKA 2018/2019.  
Kwa mwaka 2018/2019, Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe ilikadiria kukusanya mapato ya 
ndani jumla ya TZS. 4,485,423,000.00 na kufanikiwa kukusanya jumla ya TZS. 
3,737,598,052.37,sawa na asilimia 83. 



137 

 

 
Changamoto kubwa kwa mwaka huu ilikuwa ni uelewa mdogo wa wananchi katika kufahamu ni 
wafanya biashara wa aina gani walikuwa wanapaswa kupatiwa vitambulisho vya wajasilia mali 
na wapi mipaka ya wafanyabiashara hao ipo katika utumiaji wa vitambulisho hivyo.Japokuwa 
changemoto hii ilisumbua wakati wa kuanza kuitumia lakini kwa sasa tatizo limeisha baada ya 
elimu ya kutosha kutolewa kwa wananchi. 
 
Changamoto nyingine ni kama ifuatavyo:- 
 

1. Kuharibika mara kwa mara kwa mashine za kukusanyia mapato(POS) 
 

2. Kutoweza kukusanya ushuru wa mauzo ya GAS kutokana na mgogoro uliopo kati ya 
Halmashauri na Kampuni ya TOL GAS. Makadilio ya chanzo hiki yalikuwa ni Tshs. 
330,000,000.00 sawa na 8.3% ya makadirio yote ya mapato ya ndani. 

 
3. Baadhi ya Wafanyabiashara/Wakazi kutolipa kodi na ushuru mbalimbali kwa wakati 

 
4. Kutonunuliwa kwa viwanja vilivyokusudiwa kuuzwa kwa mwaka huo. Makadirio ya 

chanzo hiki ni sawa na 13% ya makadirio ya mapato yote ya ndani na Halmashauri 
iliweza kukusanya Asilimia 3% tu. 

 
 
Katika kuhakikisha kuwa Halmashuauri inaondoa changamoto zilizoainishwa, hatua zifuatazo 
zimechukuliwa. 

 
1. Kukamilisha ujenzi wa Kituo Kuu kipya cha Mabasi, Soko Kuu la Tukuyu, Soko la 

Machinga na kuboresha mpangilio na usimamizi wa masoko ya lembuka (Kata ya 
Kiwira), Kata ya Msasani, Kata ya Ikuti na Kata ya Ibililo. 

 
2. Kuhamasisha Wananchi wenye uwezo kuwekeza katika ujenzi na usimamizi wa Vyoo 

katika magulio ya Ibililo, Igembe, Lughombo n.k. 
 

3. Kutoa Elimu kwa wakazi wote juu ya umuhimu na wajibu wa kulipa kodi na ushuru 
mbalimbali kwa wakati. 
 

4. Kuimarisha Timu ya Usimamizi na ufuatiliaji mwenendo wa mapato ya kila chanzo. 
 

5. Kubuni vyanzo vipya na kuandaa maandiko ya kimkakati ambayo yatasaidia upatikanaji 
wa fedha na hatimaye ujenzi wa miradi ifuatayo:- 

 

• Maduka ya kupangisha Tukuyu Mjini. 

• Soko la ndizi Mabonde. 

• Machinjio ya Kisasa – Kijiji cha Ilenge. 

• Kituo cha Utalii – Kisiba. 
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6. Kuongeza wakusanyaji na kuimarisha mfumo wa udhibiti wa ndani kwa kuzingatia 

mpango kazi wa ukusanyaji na uboreshaji wa vyanzo vya mapato. 
 
 
 
MWAKA 2019/2020  
Kwa mwaka 2019/2020, Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe ilikadiria kukusanya mapato ya 
ndani jumla ya TZS. 5,371,119,322.00 na kufanikiwa kukusanya jumla ya TZS. 
4,425,164,812.21, sawa na asilimia 82. 
 
Changamoto kubwa kwa mwaka huu ilikuwa ni uwepo wa Ugonjwa wa COVID 19 ambao 
ulisababisha kushuka kwa mapato kwa kuwa  hali ya uchumi nchini na duniani kote 
ulishuka.Aidha wafanyabiashara wengi walishindwa kufanya biashara zao kwa kuwa watu 
wengi  hawakuwa na fedha za kufanya manunuzi mara kwa mara. 
 
Changamoto nyingine ni : 

 
1. Baadhi ya Wafanyabiashara/Wakazi kutolipa kodi na ushuru mbalimbali kwa wakati 

 
            2. Kutonunuliwa kwa viwanja vilivyokusudiwa kuuzwa kwa mwaka huo. Makadirio ya  
chanzo hiki ni sawa na 13% ya makadirio ya mapato yote ya ndani na Halmashauri iliweza 
kukusanya Asilimia 3% tu. Kutokea kwa janga la ugonjwa wa Korona ambapo kulipelekea 
wafanya biashara wengi kusimamisha biashara zao hivyo kupelekea mapato ya Halmashauri 
kupungua. 
 
3. Kutokea kwa janga la ugonjwa wa Korona ambapo kulipelekea wafanya biashara wengi 
kusimamisha biashara zao hivyo kupelekea mapato ya Halmashauri kupungua. 

 
 
 
Katika kuhakikisha kuwa Halmashuauri inaondoa changamoto zilizoainishwa, hatua zifuatazo 
zimechukuliwa. 

4. Kukamilisha ujenzi wa Kituo Kuu kipya cha Mabasi, Soko Kuu la Tukuyu, Soko la 
Machinga na kuboresha mpangilio na usimamizi wa masoko ya lembuka (Kata ya Kiwira), 
Kata ya Msasani, Kata ya Ikuti na Kata ya Ibililo. 

 
5. Kuhamasisha Wananchi wenye uwezo kuwekeza katika ujenzi na usimamizi wa Vyoo 
katika magulio ya Ibililo, Igembe, Lughombo n.k. 

 
       6. Kutoa Elimu kwa wakazi wote juu ya umuhimu na wajibu wa kulipa kodi na ushuru     
mbalimbali kwa wakati. 

 
7. Kuimarisha Timu ya Usimamizi na ufuatiliaji mwenendo wa mapato ya kila chanzo. 
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8. Kuongeza wakusanyaji na kuimarisha mfumo wa udhibiti wa ndani kwa kuzingatia 

mpango kazi wa ukusanyaji na uboreshaji wa vyanzo vya mapato. 
 
 
 
Mgawanyo wa Mapato ya ndani kwa Halmashauri za Vijiji na Mifuko ya Maendeleo ya 
Wanawake , Vijana na walemavu. 
 
Halmashauri imekuwa ikilipa Asilimia 30 ya mapato ya ndani kwa Halmashauri za Vijiji (asilimia 
20) na Mifuko ya Maendeleo ya Wanawake na Vijana (asilimia 10) japo si kwa kutosheleza. 
Sababu kuu ni kutokana na Halmashauri kukabiliwa na mahitaji mengi ikilinganishwa na uwezo 
wa Vyanzo vyake vya Mapato ya ndani. 
 
Kwa miaka ya 2017/2018 ,2018/2019 na 2019/2020 malipo ya asilimia 20 ya mapato ya ndani 
kwenda kwenye Kata na Vijiji yamefanika kama ifuatavyo:- 
 

MWAKA Kiasi kilichopaswa kulipwa Kiasi Kilicholipwa % 

2019/2020                        209,126,684.00                       259,605,457.2 124.1 

2018/2019 304,625,420.00 356,513,944.42 117 

2017/2018 403,270,984.00 290,614,150.00 72 

JUMLA 917,023,088 906,733,551.62 98.8 

 
 
 
 
Uchangiaji wa Mifuko ya Maendeleo ya Wanawake, Vijana na Walemavu; 
 

MWAKA Kiasi  
kilichopangwa kulipwa 

Kiasi Kilicholipwa % 

2019/2020                       334,420,570.00 258,040,642.00 77.2 

2018/2019 227,060,600.00 248,652,687.73 109.5 

2017/2018 201,635,492.00 75,000,000.00 37.2 

JUMLA 763,116,662 581,693,329.73 76 
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MUHTASARI WA MAPATO KWA MWAKA, 2017/2018 , 2018/2019 NA 2019/2020 

MAELEZO YA 
KIFUNGU  

MWAKA 2017/2018  %   MWAKA 2018/2019  %  MWAKA 2019/2020  % 

 MAKISIO   MAPATO HALISI     MAKISIO   MAPATO HALISI     MAKISIO  
  MAPATO 

HALISI   
  

MAPATO YA NDANI  

Ushuru wa Mazao   1,210,700,000.00   1,036,158,355.56  
                  
86  

     
1,400,920,000.00  

   1,575,566,979.08  112  1,410,900,000.00 1,410,992,051.71 100 

Ada na Ushuru 
mbalimbali 

     451,265,000.00      444,722,384.04  
                  
99  

     
1,173,121,000.00  

  829,066,738.74  71  820,035,000.00 509,902,120.50 62 

Leseni na ushuru 
mbalimbali 

  1,559,452,720.00      472,734,180.00  
                  
30  

       
961,582,900.00  

487,575,066.68 51  790,784,700.00 500,979,918.25 63 

Ukodishaji na Mali 
za Halmashauri  

       66,620,000.00        62,740,000.00  
                  
94  

       
165,485,100.00  

     178,531,720.00     108  322,486,000.00 265,872,328.00 82 

Ada za Huduma za 
Afya na Elimu 

     704,627,536.00     1,866,599,379.40  
                
265  

       
784,314,000.00  

     
1,948,902,719.50  

  248  2,026,913,622.00 1,737,418,393.75 86 

Jumla ndogo   3,992,665,256.00   3,882,954,299.00  
                  
97  

     
4,485,423,000.00 

5,019,643,224.00 
    
112  

5,371,119,322.00 4,425,164,812.21 
       
82 

 

          

RUZUKU YA KAWAIDA{PE +OC} 

Kilimo/Mifugo      877,710,000.00  
          
640,923,279.44  

                  
73  

       
726,802,200.00  

     633,481,000.00       87     1,262,248,300.00  
        
791,496,235.81  

       
63 

Utawala (GS2 na 
kuendelea) 

  2,762,511,500.00  
       
2,174,447,350.00  

                  
79  

     
2,443,427,800.00  

   2,043,821,181.98       84  2,933,277,000.00  
     
1,931,313,557.79  

       
66 

Elimu Msingi  16,581,315,800.00  
     

14,145,709,654.18  
                  
85  

   
16,236,894,000.00   13,830,576,464.20  

     85   16,821,951,500.00  
     
13,958,716,698.94  

       
83  

Afya- Utawala   2,435,671,000.00  
       

1,752,070,000.00  
                  
72  

     
1,868,685,500.00     2,382,602,310.00  

   128     2,307,275,000.00 
        
1,458,851,640.01  

       
63  

Afya Kinga      395,344,000.00  
          

326,186,000.00  
                  
83  

       
295,134,200.00       205,922,102.00  

     70        297,512,000.00  238,192,464.53 80 

Vituo vya Afya      765,980,000.00  
          

436,489,000.00  
                  
57  

       
302,740,000.00       108,550,690.00  

     36  1,040,127,600.00  899,664,600.00 86 

Zahanati   2,903,965,195.00  
       

2,093,684,081.74  
                  
72  

     
3,144,430,300.00     1,810,670,000.00  

     58     2,323,549,400.00 1,926,017,300.00 83 

Ujenzi      137,544,000.00  
            

94,201,000.00  
                  
68  

       
103,342,000.00         83,404,000.00  

     81        141,965,000.00  57,957,366.67 41 

Huduma za Maji 
Vijijini 

     142,943,000.00  
            

96,565,333.38  
                  
68  

       
106,078,000.00         92,426,000.00  

     87         98,244,000.00  88,992,000.00 91 

Elimu Sekondari 11,966,414,500.00 10,554,312,590.00 88 12,678,062,000.00 10,877,493,214.60 86 11,804,796,000.00 11,306,024,927.37 96 
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MAELEZO YA 
KIFUNGU  

MWAKA 2017/2018  %   MWAKA 2018/2019  %  MWAKA 2019/2020  % 

 MAKISIO   MAPATO HALISI     MAKISIO   MAPATO HALISI     MAKISIO  
  MAPATO 

HALISI   
  

Jumla ndogo  38,969,398,995.00  
     
32,314,588,288.74  

                  
83  

   
37,905,596,000.00  

 32,068,946,962.78       85   39,030,945,800.00 
   
32,657,226,791.12  

       
84 

RUZUKU YA MAENDELEO 

Fedha ya uendeshaji 
Shule za Msingi 
(Capitation) 

     728,759,000.00      285,206,490.21  
                  
39  

       
297,494,214.51  

     297,494,214.51     100  307,934,843.74  
        

307,934,843.74  
     
100  

Fidia ya Ada -
Sekondari 

     269,139,141.41      269,139,141.41  0 
       
247,952,434.00  

     247,952,434.00          246,251,201.71  
        

246,251,201.61  
     

100  

Fedha ya uendeshaji 
Shule za Sekondari 
(Capitation) 

  1,185,822,000.00      247,745,821.00  
                  
21  

       
175,482,558.00 

     175,482,558.00    100        186,878,415.09  
        

186,878,415.09  
     

100  

Fedha ya uendeshaji 
Shule za Sekondari 
(Chakula) 

  1,237,275,000.00      996,723,515.12  
                  
81  

       
923,426,589.00  

     923,426,589.00     100        671,373,453.96  
        

671,373,453.96  
     

100  

TASAF   1,787,966,656.00  
       
2,630,839,806.00  

                
147  

     
1,283,710,900.00  

   1,283,710,900.00     100        343,250,175.00  
        

343,250,175.00  
     

100  

Basket Fund      627,344,000.00  
          
451,021,600.00  

                  
72  

       
518,905,600.00  

     518,905,600.00     100  486,500,000.00  
        

349,418,325.00  
       

72 

MFUKO WA JIMBO        50,769,000.00  
            
50,769,000.00  

                
100  

         
48,466,000.00  

       48,466,000.00     100         50,466,000.00  
         

50,466,000.00  
     

100  

Mradi wa Maji 
RWSSP 

     564,123,280.00  
          
1,338,089,060.36 

                
237  

     
3,316,659,961.52  

   3,316,659,961.52     100   2,783,448.98  2,783,448.98  100 

Fedha ya 
chanjo(Afya) 

                   41,324,380.00  
         

41,324,380.00  
     

100  

Fedha kutokana na 
matokeo(Afya) 

                   91,160,100.00  
         

91,160,100.00  
     

100  

Afya MMAM    1,000,000,000.00    1, 000,000,000.00                               -                             -             30,000,000.00         30,000,000.00     100  

Mchango wa 
Halmashauri kwenye 
miradi ya maendeleo 

      653,980,000.00       513,288,211.00  
      
78  

   2,220,606,000.00   1,468,811,752.88     113    1,337,682,280.00  
      
906,766,964.00  

   68  

Uchangiaji Huduma 
za Afya (Cost 
Sharing)  

     475,000,000.00  
          

454,064,134.00  
                  
96  

       
781,248,761.00  

     768,340,402.00       98        179,243,127.00  
        

244,101,540.00  
     

136  

Jumla ndogo 
   
7,926,198,077.41  

       
7,223,598,568.10 

   
91                

      
7,593,347,018.03  

    
7,580,438,659.03  

99.8 
    

2,255,479,119.54  

      
2,087,341,682.54  

92.5 
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MAELEZO YA 
KIFUNGU  

MWAKA 2017/2018  %   MWAKA 2018/2019  %  MWAKA 2019/2020  % 

 MAKISIO   MAPATO HALISI     MAKISIO   MAPATO HALISI     MAKISIO  
  MAPATO 

HALISI   
  

  

MIRADI YA WAHISANI 

UNICEF GRANTS        50,282,330.00        50,282,330.00  100  165,346,500.00 165,346,500.00    100        355,410,500.00  30,079,100.00  8  

Watereed Fund      522,703,000.00      267,812,783.00  
                  
-    

       
359,404,460.00  

     202,251,972.00       56        356,179,460.00  
        

180,935,215.93  
       
51  

GLOBAL FUND         -         400,000,000.00  400,000,000.00       -                     -     - 

EP4R-msingi      108,962,012.00        43,584,804.80  
                  
-    

       
312,500,000.00  

     312,500,000.00     100        428,300,000.00  
         

428,300,000.00  
 100 

P4R-sekondari      108,962,012.00      108,962,012.00  
                  
-    

       
100,000,000.00  

     100,000,000.00     100   227,500,000.00  227,500,000.00 100 

Mradi wa TEA  -  -   60,000,000.00         60,000,000.00   100  - -    

          

MIVARF(COLD 
ROOM) 

                        -                           -    
                  
-    

-  -       -     - -  - 

Ujenzi wa Hostel 
Masoko 

      135,341,955.00       135,341,955.00    - -  -  -  - - 

Jumla ndogo 
      
926,251,309.00 

605,983,884.8 65 
1,532,235,258.8 

1,240,098,472.00 
 

88.8 761,589,960.00 488,514,315.93 64 
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MUHTASARI WA MATUMIZI KWA MWAKA, 2017/2018, 2018/2019 NA 2019/2020 

MAELEZO YA KIFUNGU  

 MWAKA 2017/2018  

 %  

 MWAKA 2018/2019  

% 

 MWAKA 2019/2020  

 %  
 MAKISIO  

 MATUMIZI 
HALISI  

 MAKISIO   
 MATUMIZI 

HALISI  
 MAKISIO   

 MATUMIZI  
HALISI  

Mapato ya Ndani                   

Utawala     1,002,162,582.75       736,549,341.75  73        967,877,116.21      752,800,543.41      78       895,922,500.00  768,660,607.24  86  

Ukaguzi wa ndani         10,000,000.00             300,000.00  3          20,253,800.00          9,609,007.00      47         28,900,000.00     5,946,451.97    1  

Mipango, takwimu na 
Ufuatiliaji 

        30,270,000.00         10,310,000.00  34        597,846,000.00      469,405,537.87      79       118,000,000.00   73,745,102.34   62  

Ugavi          45,000,000.00         10,521,000.00  23          24,470,000.00        11,971,000.00      49         24,577,840.00      8,230,000.00   33  

Fedha          89,974,860.00         57,732,400.00  64        111,867,312.10        86,234,711.22      77       159,473,750.00  143,715,900.00   90  

Biashara           5,400,000.00           2,314,000.00  43          10,705,000.00          7,546,356.00      70         18,330,000.00    13,547,902.42   74  

Utamaduni na Vijana           5,000,000.00           1,200,000.00  24            9,000,000.00          2,900,000.00      32         50,000,000.00    42,227,369.70   84  

Ardhi Utawala         20,999,999.98             420,000.00  2          55,560,000.00       10,418,350.00      19         39,479,800.00   10,561,992.25   27  

Maliasili         15,000,000.00           6,690,000.00  45          42,504,200.00         2,538,900.00        6         33,820,200.00      9,499,994.32   28  

Ushirika         20,000,000.00           2,576,992.00  13            5,000,000.00             150,000.00        3         12,479,000.00  3,346,000.00  27  

Sheria na Usalama         18,376,000.00           3,579,000.00  19          20,630,000.00  3,490,000.00  17         20,000,000.00  6,350,000.00  32  

Maendeleo ya Jamii         29,999,999.98         15,034,000.00  50        283,933,400.00  363,065,456.00  128         40,000,000.00  7,397,466.39  18  

Jumla ndogo    1,292,183,442.71       847,226,733.75  66     2,149,646,828.31   1,720,129,861.50      80    1,440,983,090.00  1,093,228,786.63  76  

Ruzuku ya Jumla - GPG  

Ukaguzi wa ndani           5,980,000.00           1,955,000.00  33            4,000,650.00  3,997,961.00  100           4,000,650.00  3,422,348.92  86  

Mipango, takwimu na 
Ufuatiliaji           5,962,000.00           4,012,000.00  

67  
          4,000,650.00  3,905,000.00  

98  
         4,000,650.00  3,422,348.92  

86  

Ardhi            4,462,000.00           2,625,102.00  59            2,667,100.00  2,566,200.00  96           5,334,200.00  2,281,565.92  43  

Maliasili           4,462,000.00           4,318,314.00  97            2,667,100.00  2,655,000.00  100           2,667,100.00  2,281,565.92  86  

Utawala       103,067,000.00         79,245,000.00  77          63,669,000.00  60,669,000.00  95         63,442,650.00  35,123,173.72  55  

Usafi na mazingira           4,462,000.00           2,576,800.00              1,715,000.00             499,000.00  29           2,667,100.00  2,281,565.92  86  

Biashara           4,462,000.00             768,000.00  17            2,667,100.00  2,660,000.00  100           2,667,100.00  2,281,565.92  86  

Ushirika            4,462,000.00           1,211,980.00  27            2,667,100.00  2,592,000.00  97           2,667,100.00  2,281,565.92  86  

Maendeleo ya Jamii           4,462,000.00           2,510,230.00  56            2,667,100.00  2,152,000.00  81           2,667,100.00  2,281,565.92  86  

Jumla ndogo       141,781,000.00         99,222,426.00  70          86,720,800.00  81,696,161.00  94         90,113,650.00  55,657,267.08  62  
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MAELEZO YA KIFUNGU  

 MWAKA 2017/2018  

 %  

 MWAKA 2018/2019  

% 

 MWAKA 2019/2020  

 %  
 MAKISIO  

 MATUMIZI 
HALISI  

 MAKISIO   
 MATUMIZI 

HALISI  
 MAKISIO   

 MATUMIZI  
HALISI  

Jumla ya Matumizi ya 
Ruzuku ya Kawaida  

2,374,563,328.00 1,866,069,967.28       79  450,335,000.00 273,230,720.00 
      
61  

1,531,096,740.00 1,148,886,053.71 
   
75  

 MATUMIZI KUTOKANA NA RUZUKU – MISHAHARA 

Kilimo/Mifugo       859,266,000.00       471,774,279.44        55        721,468,000.00  628,116,000.00  
      
87  

  1,245,534,000.00  781,018,235.00 63 

Utawala - 5004 2,659,444,500.00    1,597,391,350.00        60     2,361,090,000.00  1,959,184,000.00  83    2,876,925,000.00  1,785,688,300.00 62 

Elimu Utawala       312,144,000.00     234,108,000.00       75    309,896,000.00     65,435,890.00     86       339,240,000.00  320,588,000.00 95  

Elimu Msingi 
  

15,594,296,000.00  
 10,195,722,000.00        65  

15,333,350,000.00  13,055,895,110.00  
85   15,885,018,000.00  

13,177,234,060.0
0 

83  

Elimu Sekondari 11,324,065,200.00    7,631,808,650.00        67  12,174,324,000.00   10,291,992,000.00  
85   11,344,182,000.00  

10,874,872,045.9
9 

96 

Afya- Utawala 1,727,040,000.00    1,070,280,000.00        62     1,775,613,500.00  2,329,482,310.00  131    2,208,275,000.00  1,371,933,640.01 62  

Afya Kinga       234,904,000.00       146,178,000.00  62        213,456,200.00  161,984,000.00  76       214,532,000.00 185,678,900.00 87  

Vituo vya Afya       899,964,000.00       674,973,000.00  75        258,980,000.00  87,900,690.00  34       994,576,000.00  858,230,100.00 86 

Zahanati 3,341,720,500.00    1,498,725,000.00  45     3,109,870,300.00  1,790,800,000.00  58  2,288,784,000.00  1,894,027,000.00 83  

Ujenzi - Barabara       113,916,000.00         63,575,000.00        56          90,032,000.00  74,532,000.00  83       128,655,000.00  46,867,000.00 36  

Huduma za Maji Vijijini       129,099,000.00         68,367,333.38  53          97,102,000.00  86,442,000.00  89         98,244,000.00  88,992,000.00 91 

Jumla ndogo 37,195,859,200.00 23,652,902,612.82       64  36,445,182,000.00 30,731,764,000.00 84  37,623,965,000.00 20,951,456,266.00 56  

MIPANGO YA MAENDELEO-MAPATO YA NDANI         

Mifuko ya Wanawake 
,vijana na walemavu 

      201,635,492.00         75,000,000.00  37        227,060,600.00  248,652,687.73  110       334,420,570.00  258,040,642.00    77  

Mgao wa Asilimia 20% 
kutoka mapato ya ndani 

      403,270,984.00       290,614,050.00  72        304,625,420.00  356,513,944.42  117  209,126,684.00  259,605,457.20 
  
124.  

Uchangiaji Huduma za 
Afya (Cost Sharing)  

      413,290,634.00       232,453,055.00        56        997,561,054.00  
              

989,951,481   

      
80  

     179,243,127.00  
      
224,593,283.00  

 125  

Mchango wa 
Halmashauri kwenye 
miradi ya maendeleo 

      653,980,000.00       513,288,211.00        78     2,220,606,000.00 
  
1,468,811,752.88 

    
113  

  1,337,682,280.00  
      
953,298,385.00  

   56  

RUZUKU YA MAENDELEO 

Fedha ya uendeshaji 
Shule za Msingi 
(Capitation) 

      728,759,000.00       285,206,490.21        39        297,494,214.51  297,494,214.51  100       224,892,505.61  307,934,843.74   100  

Fidia ya Ada-Sekondari       269,139,141.41       269,139,141.41  100        247,952,434.00  247,952,434.00  100       246,251,201.71  246,251,201.71   100  
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MAELEZO YA KIFUNGU  

 MWAKA 2017/2018  

 %  

 MWAKA 2018/2019  

% 

 MWAKA 2019/2020  

 %  
 MAKISIO  

 MATUMIZI 
HALISI  

 MAKISIO   
 MATUMIZI 

HALISI  
 MAKISIO   

 MATUMIZI  
HALISI  

Fedha ya uendeshaji 
Shule za Sekondari 
(Capitation) 

    
1,185,822,000.00  

     247,745,821.00        21        175,482,558.00       175,482,558.00  
    
100  

186,878,415.09  
      

186,878,415.09  
 100  

Fedha ya uendeshaji 
Shule za Sekondari 
(Chakula) 

    
1,237,275,000.00  

     996,723,515.41        81        923,426,589.00       923,426,589.00  
    
100  

671,373,453.96 671,373,453.96  100  

Mfuko wan jimbo         50,769,000.00         50,769,000.00  100          48,466,000.00  48,466,000.00  100         50,466,000.00  50,466,000.00   100  

TASAF 1,787,966,656.00    2,613,264,056.00  146     1,283,710,900.00  1,282,491,400.00  100       344,469,675.00  321,880,175.00     93  

MMAM  1,000,000,000.00       500,000,000.00         500,000,000.00  500,000,000.00  100   50,000,000.00  25,043,600.00  50 

Urejeshaji 20% ya GPG         20,613,400.00         15,676,947.53            17,450,000.00  15,834,398.22           17,450,000.00  9,899,940.00   57 

Mradi wa Maji RWSSP       564,123,280.00    1,275,025,856.22  226     3,316,659,961.52  3,376,939,676.68   2,783,448.98  2,783,448.98  100 

Jumla ndogo 
6,844,467,477.41 
 

6,253,550,827.78 
 

91 
6,810,642,657.03 
 

6,868,087,270.41 
 

100 
1,466,679,612.54 

 

1,426,640,112
.54 

 

97 

RUZUKU YA WADAU WA MAENDELEO 

Afua za VVU na UKIMWI            6,489,589.00                

Unicef Grant       525,826,320.00         47,331,580.00  9  168,297,250.00 168,297,250.00 100       355,410,500.00  30,078,000.00  8 

Basket Fund       627,344,000.00       450,362,441.00  72       518,905,600.00  433,239,909.00  83       486,500,000.00  410,778,672.00  
843w
escx                                 

Watereed Fund       522,703,000.00       259,842,500.00          359,404,460.00  200,304,243.00  56       356,179,460.00  150,352,332.00  42 

Global Fund(Hosp ya 
Wilaya) 

         -   - - -    400,000,000.00 400,000,000.0  100 

‘[p/.EP4R-msingi       108,962,012.00         43,584,804.80  40        312,500,000.00  306,728,500.00 74         50,000,000.00  25,043,600.00  50 

P4R-sekondari       108,962,012.00       108,962,012.00  100        100,000,000.00  100,000,000.00  100       

Mivarf Fund(cold room)       918,314,900.00       918,314,900.00  100%                          -                            -           

Mradi wa TEA               60,000,000.00  60,000,000.00  100       

Ujenzi wa Hostel masoko       135,341,955.00  135,341,955.00    -  -        

JUMLA 
2,953,943,788.00 
 

1,991,685,771.80 
 

67 1,916,156,560.00 
1,589,203,406.40 
 

83 
1,648,089,960.00 

 
838,419,482.00 51 
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MICHANGANUO YA MAPATO YA NDANI KWA MWAKA 2017/2018, 2018/2019 NA 2019/2020 
 
 

KIFUNGU 
CHANZO CHA 

MAPATO  

MWAKA 2017/2018    MWAKA 2018/2019     MWAKA 2019/2020 

% 

 MAKISIO  
 MAPATO 
HALISI  

% 
 MAKISIO  

 MAPATO 
HALISI  

%   MAKISIO   
MAPATO HALISI 

MPAKA 
MACHI,2018 

  USHURU WA MAZAO                   

110807 Ushuru wa Kahawa 73,500,000.00  75,637,604.00   103  73,500,000.00  61,690,392.12  84  63,000,000.00  59,761,915.06  95  

110814 Ushuru wa Chai       76,000,000.00  61,659,446.00     81  64,500,000.00  77,864,992.00  121  89,000,000.00  68,927,881.00 77 

110810 Ushuru wa Kakao        48,600,000.00  58,032,310.56   119  66,600,000.00  34,228,775.00  57  66,600,000.00  76,361,435.65 115 

050713(v) Ushuru wa Mpunga            600,000.00  456,000.00   76                         -                                -          

110809 Ushuru wa Mahindi        25,000,000.00  21,862,200.00     87  25,000,000.00  65,544,800.00  262 25,000,000.00  22,231,200.00 89 

110811 Ushuru wa ndizi      450,000,000.00  377,870,180.00     84  456,000,000.00  660,657,843.25  145  456,000,000.00  510,805,340.00 112 

110811 Ushuru wa  wa Viazi      460,000,000.00  347,601,210.00     76  600,500,000.00  722,414,835.83  120  600,500,000.00  627,252,280.00 104 

110811 Ushuru wa Miwa       15,000,000.00  11,250,000.00     75  15,000,000.00  13,070,650.00  87  15,000,000.00  12,372,700.00 82 

110811 Ushuru wa Maparachichi       45,000,000.00         70,901,805.00   158  80,000,000.00  94,678,150.00  123  80,000,000.00  18,008,900.00 23 

110811 Ushuru wa Manansi        17,000,000.00  10,887,600.00     64  17,000,000.00  16,793,200.00  99  13,600,000.00  13,480,400.00 99 

11120127 Ushuru wa Tangawizi       1,200,000.00  803,000.00  67  1,200,000.00  935,000.00 78 

11120127 Ushuru wa Iliki       1,620,000.00  1,604,500.00  99  1,000,000.00  855,000.00 86 

  Jumla ndogo   1,210,700,000.00  1,036,158,355.56     86  1,400,920,000.00  1,575,566,979.08 112 1,410,900,000.00  1,410,992,051.71  100 

100100 ADA NA USHURU MBALIMBALI 

140385 Faini za uzururaji mifugo             500,000.00              200,000.00     40  500,000.00  100,000.00  20  204,000.00  180,000.00 88 

050713 Magawio ya Hisa         5,000,000.00  1,558,000.00     31  3,310,000.00  4,227,500.00  128  3,310,000.00  1,556,043.00 47 

140393 Ushuru wa Maegesho        70,000,000.00  65,225,000.00     93  67,880,000.00  44,975,000.00  66  137,880,000.00  43,286,600.00 31 

051039 Ushuru wa Masoko      136,000,000.00  165,770,300.00   122  35,350,000.00  47,568,700.00  135  55,800,000.00  45,135,025.00 81 

14383 Ukiukaji wa Sheria        25,600,000.00  7,906,500.00     31  5,000,000.00  16,580,000.00  332  5,000,000.00  43,623,821.81 872 

051000  Leseni za Usafirishaji         7,000,000.00  6,621,000.00     95  13,200,000.00  8,700,000.00  66  6,600,000.00  1,987,000.00 30 

050703 
Ushuru nyumba za kulala 
wageni       24,000,000.00         14,528,250.00  

   61  
       

24,996,000.00  
           

17,781,600.00  
   
71  

      24,996,000.00  15,025,650.00 60 

080311 Kodi za nyumba        20,000,000.00  11,860,000.00     59  11,880,000.00  5,147,000.00  43  8,000,000.00  15,160,000.00 190 

080312 Ushuru wa huduma       95,965,000.00  101,580,395.07   106  95,965,000.00  91,383,288.12  95  95,965,000.00  108,700,045.40 113 

080300  Pango la Mnara wa Airtel         9,600,000.00      -    9,600,000.00  9,600,000.00  100  9,600,000.00  9,936,000.00 104 

110804 Pango la mnara wa         9,600,000.00           9,600,000.00   100                              9,600,000.00                             
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KIFUNGU 
CHANZO CHA 

MAPATO  

MWAKA 2017/2018    MWAKA 2018/2019     MWAKA 2019/2020 

% 

 MAKISIO  
 MAPATO 
HALISI  

% 
 MAKISIO  

 MAPATO 
HALISI  

%   MAKISIO   
MAPATO HALISI 

MPAKA 
MACHI,2018 

Vodacom 9,600,000.00  9,936,000.00  104  9,600,000.00      100  
-    

140374 Faini mabaraza ya Kata         8,000,000.00           3,212,000.00     40  8,000,000.00  1,895,000.00  24  4,000,000.00  230,000.00 6 

140117 Mapato mengineyo        40,000,000.00  56,660,938.97   142  80,000,000.00  87,706,491.75  110  75,000,000.00  101,224,547.49 135 

14220146 
Ada ya maombi ya 
viwanja                         -                             -    

  
       

36,000,000.00  
            

24,372,000.00 
   

11  
      36,000,000.00         1,107,750.00  

         
3  

14220141 Ada ya usajili vikundi                          -                             -      19,590,000.00  17,880,000.00  91  3,500,000.00  4,430,000.00  127 

  Vibali ununzi wa mazao         0    5,000,000.00  12,964,000.00  38  

  Ada usafirishaji mifugo           0   6,000,000.00  5,193,950.00  87  

11110117 Uuzaji wa stakabadhi                         -                             -      11,250,000.00  3,732,500.00  33  11,250,000.00  4,299,632.00  38  

14220146 Mauzo ya viwanja                         -                             -      580,000,000.00  76,240,000.00  13  300,000,000.00  82,361,305.80  27 

14220145 Ada ya upimaji ardhi                         -                             -      10,000,000.00  4,178,740.00  42  290,000,000.00  4,354,660.00  2  

11610127 Ukiukaji Sheria maliasili       8,000,000.00  6,595,450.00  82  20,000,000.00  9,110,450.00  46  

11610139 
Ushuruwa mazao ya mito 
na maziwa     

  
        

5,000,000.00  
            

1,080,000.00  
   

22  
                

330,000.00         
                       

276,000.00   
 84 

14220161 Vibali vya ujenzi       3,000,000.00  1,780,000.00  59  3,000,000.00  2,340,000.00  78 

14220139 Ukiukwaji wa mikataba       135,000,000.00  347,607,468.87  257                         -                           -      

  Jumla ndogo  
     451,265,000.00        444,722,384.04  

   99  
1,173,121,000.00  829,066,738.74 

71 
1,111,035,000.00 522,082,480.10 

       
47 

  LESENI NA USHURU MBALIMBALI  

050703 Leseni za biashara       80,100,000.00         71,240,000.00     89  80,100,000.00  69,253,900.00  86  80,100,000.00  86,481,150.00 108 

05083(vi) Leseni pombe za kienyeji             500,000.00              584,000.00   117  3,600,000.00  1,367,200.00  38  7,520,000.00 4,365,550.00 58 

  Kodi ya majengo       80,000,000.00           3,582,000.00    2,000,000.00  3,934,000.00  197                         -      

050463 Ushuru wa kuni       21,000,000.00           9,253,740.00     44  38,600,000.00  27,550,364.00  27  38,600,000.00  17,869,400.00 46 

05083(vii) Leseni za vinywaji vikali         6,500,000.00           3,063,000.00     47  5,600,000.00  4,441,700.00  79  3,020,000.00  1,460,000.00 48 

050461 Ushuru wa mbao      160,000,000.00        148,341,570.00     93  186,820,000.00  231,499,860.75  124  186,820,000.00  242,979,068.25 130 

  Ushuru wa maziwa       20,000,000.00           6,893,000.00    80,100,000.00  34,678,481.93  43  39,106,800.00  39,252,060.00 100 

050462 Ushuru wa mkaa       15,000,000.00           8,072,230.00     54  18,760,000.00  11,106,800.00  17  15,000,000.00  2,315,500.00 15 

110811 Ushuru wa gesi      330,000,000.00        115,882,500.00     35  330,000,000.00                 0                   -        

  Ada ya uzoaji taka         7,000,000.00           5,850,400.00    9,643,900.00  4,505,800.00   47 9,643,900.00  7,042,290.00 73 

080314 Ushuru wa machinjio        45,000,000.00         42,928,250.00     95  84,246,000.00  54,285,200.00  64  84,246,000.00  58,119,190.00 69 
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KIFUNGU 
CHANZO CHA 

MAPATO  

MWAKA 2017/2018    MWAKA 2018/2019     MWAKA 2019/2020 

% 

 MAKISIO  
 MAPATO 
HALISI  

% 
 MAKISIO  

 MAPATO 
HALISI  

%   MAKISIO   
MAPATO HALISI 

MPAKA 
MACHI,2018 

140117 Mapato mengineyo  
    

  
       

20,000,000.00  
           

12,018,500.00  
 60  6,948,000.00  4,031,000.00 58 

  
Ushuru wa mazao ya 
uvuvi         5,000,000.00                           -    

  
           

330,000.00  
                 

28,000.00  
 8           330,000.00            216,000.00  

       
65  

  Ada ya utalii 
      25,000,000.00           4,413,100.00  

  
       

15,000,000.00  
            

2,207,000.00  
   
15  

      12,000,000.00         1,381,000.00  
         
9  

14075 
Ushuru wa mchanga, 
kokoto, mawe na 
matofari        24,000,000.00         15,047,400.00  

   63         
28,683,000.00  

           
19,875,500.00  

   
69  

      29,000,000.00      27,945,300.00 
       
46  

  
Ada ya vibali kwa 
vyombo vya usafiri         7,000,000.00           6,221,000.00  

  
       

46,000,000.00  
            

4,000,000.00  
 9  4,500,000.00  3,542,000.00  79 

  Kodi ya viwanja 
    

  
  0  

         5,000,000.00         1,286,125.00  
       
26  

  Mauzo ya viwanja 
     667,752,720.00         28,448,590.00  

  
        

5,000,000.00  
            

4,042,760.00  
 81       

051074 Maombi ya Zabuni. 
      35,000,000.00              470,000.00  

     1  
        

3,500,000.00  
            

1,650,000.00  
   
47  

       1,200,000.00    
        
-    

080700 - 
051099 

Ushuru wa ngozi 
           600,000.00                           -    

     0             600,000.00           851,000.00  
     
142 

051074 
Ada ya matangazo ya 
biashara        30,000,000.00           2,443,400.00  

     8  
        

3,600,000.00  
            

1,130,000.00  
   
31  

       3,100,000.00  
          

2,100,000.00  
       
68  

  Jumla ndogo  
  1,559,452,720.00        472,734,180.00  

   30  
     
961,582,900.00   487,575,066.68 

   
51     511,014,700.00     334,319,276.25  

       
65  

  
MAPATO  KUTOKANA 
NA MALI     

  
    

        

081039 Kodi ya vibanda sokoni  
      53,000,000.00         48,670,000.00  

   92  
     

100,140,000.00  
         

141,495,000.00  
 
141  

    203,640,000.00  
     

197,702,528.00  
       
97 

081039 
Ukodishaji kantini 
hospitali     

  
    

         3,000,000.00         2,400,000.00   80 

081039 ukodishaji wa cold room 
    

  
    

        36,000,000.00       24,000,000.00  
       
67  

080310(I) Kodi ya nyumba  
      11,880,000.00         13,650,000.00  

 115  
       

11,880,000.00  
            

9,147,500.00  
   

77  
 8,000,000.00  15,165,700.00  190 

080310(ii) Kodi Jengo la sido 
        1,740,000.00              420,000.00  

   24  
        

1,740,000.00  
               

420,000.00  
   

24  
          840,000.00            420,000.00  

       
50  

11450103 
Ukodishaji ukumbi,kituo 
cha mafuta     

  
       

16,800,000.00  
           

12,900,000.00  
 77       38,000,000.00  

          
13,350,000.00  

         
35 

14220183 Vyoo vya Halmashauri 
    

  
       

34,925,100.00  
           

14,569,220.00  
 42       32,106,000.00  12,834,100.00  

       
26  
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KIFUNGU 
CHANZO CHA 

MAPATO  

MWAKA 2017/2018    MWAKA 2018/2019     MWAKA 2019/2020 

% 

 MAKISIO  
 MAPATO 
HALISI  

% 
 MAKISIO  

 MAPATO 
HALISI  

%   MAKISIO   
MAPATO HALISI 

MPAKA 
MACHI,2018 

  Jumla ndogo 
      66,620,000.00         62,740,000.00  

   94  
     
165,485,100.00  

         
178,531,720.00  

 
108      311,586,000.00       98,805,009.00  

       
32  

  ADA ZA HUDUMA                    

140116 Ada za Huduma za Afya 
     483,027,536.00     1,379,859,879.40  

 286  
     

649,050,520.00  
         

1,789,501,764.50  
 
124  

 1,913,863,622.00  
   
1,472,288,563.65  

       
77  

  Ada za Elimu 
     221,600,000.00        486,739,500.00  

  
     

135,263,480.00  
         

155,400,955.00  
 
115  

    113,050,000.00     265,129,830.10  
     
235  

  Jumla ndogo  
     704,627,536.00     1,866,599,379.40  

 265  
     
784,314,000.00  

         
1,948,902,719.50 

 
248  2,026,913,622.00 

 
1,737,418,393.75 

       
86 
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MAPATO YA RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU KWA MWAKA WA FEDHA, 2017/2018, 2018/2019 NA 2019/2020 
 

NA
. 

MAELEZO 
2017/2018 

% 
2018/2019   2019/2020   

 MAKISIO   MAPATO HALISI   MAKISIO MAPATO HALISI %  MAKISIO   MAPATO HALISI  % 

  Mishahara (PE)  

  UTAWALA 

1 
Utawala 5004 

      
2,659,444,500.00  

   1,597,391,350.00  
        
60  

    
2,361,090,000.00  

   
1,959,184,000.00  

  83  
             
2,876,925,000.00  

   1,871,916,275.00    65     

2 
Kilimo na Mifugo 

         
859,266,000.00  

     471,774,279.44  
        
55  

      
721,468,000.00  

      
628,116,000.00  

  87  
             
1,245,534,000.00  

      781,018,235.00  63 

  
Jumla ndogo 

      
3,518,710,500.00  

   2,069,165,629.44  
        
59  

    
3,082,558,000.00  

   
2,587,300,000.00  

  84  
             
4,122,459,000.00  

   2,652,934,510.00 64 

  Elimu Msingi                   

1 Elimu Utawala 312,144,000.00       234,108,000.00  75  309,896,000.00  265,435,890.00    86  534,562,980.00 437,910,000.00 82 

2 Elimu Msingi 15,168,468,000.00   10,176,180,000.00  67  15,303,542,010.00  13,032,438,840.00    85  15,658,460,460.00 13,036,579,380.00 83 

3 
Elimu Watu Wazima 

          
27,254,000.00  

       19,542,800.00  
        
72  

        
29,807,990.00  

        
23,456,270.00  

  79  31,234,560.00 23,332,680.00 75 

  Jumla ndogo 15,507,866,000.00   10,429,830,800.00  67  15,643,246,000.00  13,321,331,000.00    85        16,224,258,000.00 13,497,822,060.00 83 

1 
Elimu Sekondari 

    
11,324,065,200.00  

   7,631,808,650.00  
        
67  

  
12,174,324,000.00  

  
10,291,992,000.00  

  85  
           

11,344,182,000.00  10,874,872,045.99  
      
96  

  Afya ya Msingi                   

1 Afya Utawala 1,727,040,000.00     1,070,280,000.00  62  1,775,613,500.00  2,329,482,310.00  131  2,208,275,000.00 1,371,933,640.01 62  

2 
Afya Kinga 

         
234,904,000.00  

     146,178,000.00  
        
62  

      
213,456,200.00  

      
161,984,000.00  

  76  
                

214,532,000.00  
       

185,678,900.00  
  87     

3 
Vituo vya Afya 

         
205,000,000.00  

       92,500,000.00  
        
45  

      
258,980,000.00  

        
87,900,690.00  

  34  
                

994,576,000.00 
      858,230,100.00    86     

4 
Zahanati 

      
3,341,720,500.00  

   1,498,725,000.00  
        
45  

    
3,109,870,300.00  

   
1,790,800,000.00  

  58  
2,288,784,000.00 1,894,027,000.00 

      
83  

  
Jumla ndogo 

      
5,508,664,500.00  

   2,807,683,000.00  
        
51  

    
5,357,920,000.00  

   
4,370,167,000.00  

  82  
             
5,706,167,000.00 

  4,309,869,640.01 
      
76  

1 
Ujenzi  

         
113,916,000.00  

       63,575,000.00  
        
56  

        
90,032,000.00  

        
74,532,000.00  

  83  
                

128,655,000.00          46,867,000.00  
36 

2 
Maji Vijijini 

         
129,099,000.00  

       68,367,333.38  
        
53  

        
97,102,000.00  

        
86,442,000.00  

  89  
                 

98,244,000.00  
         

88,992,000.00 
91 

  
Jumla ndogo 

         
243,015,000.00  

     131,942,333.38  
        
54  

      
187,134,000.00  

      
160,974,000.00  

  86  
                

226,899,000.00 
135,859,000.00 

      
60  
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NA
. 

MAELEZO 
2017/2018 

% 
2018/2019   2019/2020   

 MAKISIO   MAPATO HALISI   MAKISIO MAPATO HALISI %  MAKISIO   MAPATO HALISI  % 

  
JUMLA KUU 
MISHAHARA 

    6,102,321,200.00   23,070,430,412.82  64  36,445,182,000.00  30,731,764,000.00    84  37,623,965,000.00  20,951,456,266.00  56  

  Matumizi Mengineyo(OC) 

1 
Utawala Jumla - 
GPG 

         
103,067,000.00  

       79,644,000.00  
        
77  

        
82,337,800.00  

        
84,637,181.98  

 
103  

                 
63,669,000.00  

        
59,397,282.79  

93 

2 
Kilimo na Mifugo 

          
22,906,000.00  

         9,746,000.00  
        
43  

          
5,334,200.00  

          
5,365,000.00  

 
101  

16,714,300.00 10,478,000.81 63 

  
Jumla ndogo 

         
125,973,000.00  

       89,390,000.00  
        
71  

        
87,672,000.00  

        
90,002,181.98  

 
103  

                
80,383,300.00 

        
69,875,283.60 

      
87  

  Elimu Msingi 

1 
Elimu Utawala 

          
52,172,800.00  

       18,422,000.00  
        
35  

      
120,740,000.00  

        
52,308,079.20  

  43  
95,161,500.00 

        
48,984,000.00  

51 

2 
Elimu Msingi 

         
257,890,000.00  

     200,450,700.00  
        
78  

      
472,908,000.00  

      
456,937,385.00  

  97  524,048,500.00 
      

496,372,400.00  
95 

  
Jumla ndogo 

         
310,062,800.00  

     218,872,700.00  
        
71  

      
593,648,000.00  

      
509,245,464.20  

  86  619,210,000.00                  545,356,400.00 88 

1 
Elimu Sekondari 

         
642,349,300.00  

     309,899,300.00  
        
48  

      
503,738,000.00  

      
585,501,214.60  

 
116  

                
460,614,000.00  

      
431,152,881.38  

      
94  

 

Jumla Elimu(M) na 
(S) 

         
952,412,100.00       528,772,000.00  

        
56  

    
1,097,386,000.00  

   
1,094,746,678.80  

 
100  

             
1,079,824,000.00  

      
976,509,281.38 

      
90 

  Afya ya Msingi   

1 
Afya Utawala 

          
83,450,000.00  

       69,890,000.00  
        
84  

        
93,072,000.00  

        
53,120,000.00  

  57  
                 

82,321,800.00  
        

86,918,000.00  
106 

2 
Afya Kinga 

          
71,234,000.00  

       54,709,000.00  
        
77  

        
81,678,000.00  

        
43,938,102.00  

  54  
                 

82,980,000.00  
        

52,513,564.53  
63 

3 
Vituo vya Afya 

          
47,856,000.00  

       30,764,000.00  
        
64  

        
43,760,000.00  

        
20,650,000.00  

  47  
                 

45,551,600.00  
        

41,434,500.00  
91 

4 
Zahanati 

          
31,825,695.00  

       24,264,000.00  
        
76  

        
34,560,000.00  

        
19,870,000.00  

  57  
                 

34,765,400.00  
        

31,990,300.00  
92 

  
Jumla ndogo 

         
234,365,695.00  

     179,627,000.00  
        
77  

      
253,070,000.00  

      
137,578,102.00  

  54  
                

245,618,800.00 
        
212,856,364.53 

87 

1 
Ujenzi  

          
23,628,000.00  

       10,024,000.00  
        
42  

        
13,310,000.00  

          
8,872,000.00  

  67  
                 

13,310,000.00  
          

11,090,366.67  
      

83 

2 
Maji Vijijini 

          
13,844,000.00  

         4,628,000.00  
        
33  

          
8,976,000.00  

          
5,984,000.00  

  67  0  0    

  Jumla Matumizi            802,417,000.00                   92                           
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NA
. 

MAELEZO 
2017/2018 

% 
2018/2019   2019/2020   

 MAKISIO   MAPATO HALISI   MAKISIO MAPATO HALISI %  MAKISIO   MAPATO HALISI  % 

Mengine 1,326,594,795.00  60  1,447,104,000.00  1,328,310,962.78  1,355,999,000.00  678,405,767.08  50  

  
Jumla ya Ruzuku ya 

Kawaida 
    
37,428,915,995.00  

 23,872,847,412.82  
        
64  

  
37,892,286,000.00  

  
32,060,074,962.78  

  85  
           
38,979,964,000.00  

  
21,629,862,033.08  

      
55  
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TAARIFA YA MATUMIZI KUTOKANA NA MAPATO YA NDANI YA HALMASHAURI KWA KIPINDI CHA 2017/2018, 2018/2019 NA 2019/2020 
(i)  MATUMIZI KUTOKANA NA MAPATO YA NDANI 
 

KIFUNGU 
KIFUNGU CHA 

MATUMIZI 

MWAKA 2017/2018 

% 

MWAKA 2018/2019 

% 

 MWAKA 2019/2020  

% 
MAKISIO 

MATUMIZI 
HALISI 

MAKISIO 
MATUMIZI 

HALISI 
 MAKISIO  

 MATUMIZI 
HALISI   

5000 UTAWALA 

210101 Mishahara  
          

176,864,003.00  
          

141,779,629.74  
          
80  

        
187,209,600.00  

          
220,960,487.54  

       
118  

          
292,728,000.00  

           
286,897,180.00  

      
91  

210301 Usafiri Likizoni 
              

1,276,000.00  
              

1,257,600.00  
          
99  

           
7,000,000.00  

              
3,585,000.00  

        
51  

             
7,500,000.00  

               
6,119,400.00  

      
82  

220101 Vifaa vya ofisi (shajala) 
            

27,620,000.00  
            

26,278,440.00  
          
95  

         
14,500,000.00  

            
14,500,000.00  

       
100  

            
35,808,655.00  

             
34,760,000.00  

      
97  

221211 Simu       
           

2,470,000.00  
              

2,245,463.55  
  

             
5,520,000.00  

               
4,232,566.23  

      
77  

220201 Umeme 
              

7,465,000.00  
              

7,371,500.00  
          
99  

         
12,640,000.00  

            
11,940,000.00  

        
94  

            
13,200,000.00  

             
10,560,000.00  

      
80  

220202 Maji 
              

6,834,250.00  
              

4,986,250.00  
          
73  

           
1,800,000.00  

              
1,800,000.00  

       
100  

                
600,000.00  

  
       
-    

221201 
Gharama za Posta na 
Telegram 

      
           

3,600,000.00  
              

2,245,463.55  
  

             
2,000,000.00  

               
1,769,448.00  

      
88  

21113112 Posho ya madaraka             
            
17,040,000.00  

             
17,037,500.00  

     
100  

21113132 Madeni ya watumishi             
            
15,000,000.00  

             
14,505,000.00  

      
97  

22012115 Gharama za internet       
                           

-    
    

                
400,000.00  

  
       
-    

22012116 Huduma za kitaalam             
             
1,000,000.00  

                  
300,000.00  

      
30  

21113115 Posho ya kujikimu             
            
13,000,000.00  

               
9,795,000.00  

      
75  

28221113 Mchango wa ALAT             
             
8,500,000.00  

  
       
-    

22014105 Burudani             
             
5,000,000.00  

               
1,200,000.00  

      
24  

22021101 Magari na vifaa vya maji             
             
1,500,000.00  

                  
1,240,000.00  

      
83 

210315 Magari na Mitambo 
            

21,500,000.00  
            

21,054,955.93  
          
98  

                           
-    
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KIFUNGU 
KIFUNGU CHA 

MATUMIZI 

MWAKA 2017/2018 
% 

MWAKA 2018/2019 
% 

 MWAKA 2019/2020  
% 

MAKISIO 
MATUMIZI 

HALISI 
MAKISIO 

MATUMIZI 
HALISI 

 MAKISIO  
 MATUMIZI 
HALISI   

220302 Mafuta 
            

32,427,150.00  
            

29,521,400.00  
          
91  

              
490,000.00  

                             
-    

         
-    

            
29,532,500.00  

             
21,385,760.35  

      
72  

22031104 Gharama za ushauri             
                
250,000.00  

  
       
-    

260502 Posho za Madiwani 
            

94,546,400.00  
            

93,718,000.00  
          
99  

        
118,250,000.00  

          
110,199,500.00  

        
93  

          
198,964,584.00  

           
151,303,338.48  

      
76  

210303 
Posho baada ya masaa 
ya kazi 

            
32,400,000.00  

            
31,993,000.00  

          
99  

         
58,120,000.00  

            
57,300,000.00  

        
99  

 32,876,000.00  23,879,000.00  73 

229920 Gharama za Mazishi 
              

5,620,000.00  
              

5,620,000.00  
         
100  

           
4,000,000.00  

              
1,281,000.00  

        
32  

             
2,932,300.00  

                  
680,000.00  

      
23  

210329 Gharama za Uhamisho  
            

16,640,997.00  
            

16,390,000.00  
          
98  

         
13,000,000.00  

            
12,390,500.00  

        
95  

 1,230,000.00  989,000.00  80 

221401 Chakula viburudisho 
              

9,342,000.00  
              

9,342,000.00  
         
100  

           
7,760,000.00  

              
6,927,000.00  

        
89  

            
12,536,500.00  

             
11,987,700.00  

      
96  

 22001102   Komputa na vifaa vyake  
  

    
           

3,640,000.00  
              

3,640,000.00  
       
100  

                  
7,000,000  

                   
5,700,000  

      
81  

 22001112   Matengenezo (usafi na 
ulinzi)    

    
         

47,400,000.00  
            

47,166,000.00  
       
100  

    
  

 22007109   Gharama za ukumbi                        
1,000,000  

                     
700,000  

        
70  

        
1,100,000.00  

             
200,000.00  

      
18  

 22008102   Gharama za mafunzo                        
1,800,000  

                             
-    

         
-    

            
600,000.00  

 580,000.00      -
97   

 22019101   Vifaa vya ujenzi        16,000,000  190,000  1         

 22019109   Posho ya vibarua        4,000,000  -    -          

 22021101   Matengenezo ya magari        6,000,000  5,522,000  92  16,000,000.00  14,754,888.87  92  

 22021107   Gharama za 
matengenezo ya 
mikataba  

                    
12,500,000  

                
10,106,965  

        
81  

    
  

 22024102   Kudurufu        5,050,000  5,050,000  100        

 22032122   Madeni ya wazabuni                      
20,000,000  

                
20,000,000  

       
100  

      
15,000,000.00  

14,285,700       
95  

 31221109   Vifaa vya usafi                          
200,000  

                             
-    

         
-    

            
360,000.00  

94,000       
26  

 22031109   Uangalizi na ulipaji 
mikopo  

         60,000,000  58,657,900  
98  
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 22032107   Matumizi mbalimbali        
 

6,429,900  6,219,000  97        

 22008110   Usafirishaji nchi kavu        3,540,000  3,420,000  97  9,000,000.00  7,680,000.00  85  

 22010102   Usafiri nchi kavu        2,350,000  932,000  40  6,360,000.00  5,904,000.00  93  

 22010105   Posho ya safari        200,700,000  2,626,500  1  33,220,000.00  32,852,000.00  99  

  Ulipaji madeni 43,670,950.00  43,632,950.00    56,445,000.00  55,445,000.00  98        

31122239 Vifaa vya kudhibiti Moto             
             
2,000,000.00  

    

280119 
Bodi ya Mikopo S/Mitaa  
(LGLB) 

            
14,500,000.00  

            
14,366,000.00  

          
99  

                           
-    

          

210321 
Posho ya vikao - Wakuu 
wa Idara 

            
89,126,000.00  

            
89,053,848.00  

         
100  

         
53,452,716.21  

            
52,369,484.21  

        
98  

          
128,269,961.00  

           
127,256,500.00  

      
99  

210315 Posho ya kujikimu 
            

14,770,000.00  
            

14,770,000.00  
         
100  

         
10,800,000.00  

            
10,567,515.56  

        
98  

 11,765,000.00  9,896,000.00  84 

229914 
Vitu vidogovidogo 
(Sundry Domestic)  

              
9,929,999.90  

              
6,629,800.00  

          
67  

           
6,429,900.00  

              
6,219,000.00  

        
97  

      

229915 
Matengenzo 
madogomadogo  

      
         

12,500,000.00  
            

10,106,964.50  
        
81  

             
6,000,000.00  

               
5,900,000.00  

      
98  

290103 Bima 5,000,000.00  5,000,000.00  100  
                           

-    
   1,000,000.00    -    

221406 Zawadi  
              

3,000,000.00  
              

3,000,000.00  
         
100  

5,000,000.00  4,243,900.00  85  3,000,000.00    -    

220807 
Gharama za mafunzo 
kazini  

      
           

1,800,000.00  
              

4,243,900.00  
       
236  

      

410502 Samani za Ofisi 
            

16,992,000.00  
            

16,816,000.00  
          
99  

                           
-    

    
             
4,000,000.00  

               
2,770,000.00  

      
69  

221002 Nauli 
            

18,332,000.00  
            

18,226,000.00  
          
99  

                           
-    

          

  Jumla ndogo 647,856,749.90  600,807,373.67  
93  

967,877,116.21  752,800,543.41  
78  

895,922,500.00  768,660,607.24  
86  

  Usafishaji Utawala                   

 21113101   Posho ya likizo                       
124,000  

                             
-    

           
-    

                  
600,000  

                     
124,000  

        
21  

    
  

 21113103   Posho ya masaa ya 
ziada  

                       
75,000  

                             
-    

           
-    

                    
75,000  

                       
75,000  

       
100  

        
1,230,000.00  

             
750,000.00  

      
61  
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 22001101   Shajala                               
-    

                             
-    

           
-    

                  
240,000  

                             
-    

         
-    

    
  

 21,121,103   Chakula na viburudisho                          
500,000.00  

         
-    

 22006105   Mavazi ya kujikinga                               
-    

                             
-    

           
-    

                  
300,000  

                             
-    

         
-    

    
  

 22014106   Zawadi                       
300,000  

               
185,859,000  

           
-    

                  
500,000  

                     
300,000  

        
60  

    
  

 22,003,102   Dizeli                      
2,125,000.00  

 1,876,900.00        
88  

 31,131,206   Vitalu vya miti                      
5,000,000.00  

         
-    

221005 Posho ya kulala nje 
          

185,859,000.00  
            

54,931,000.00  
          
30  

                           
-    

                             
-    

               
3,000,000.00  

               
1,230,000.00  

      
41  

229905 Huduma ya ulinzi  
            

54,955,000.00  
  

           
-    

                           
-    

                             
-    

  
      

227509 Usafi wa Mazingira    
            

11,521,000.00  
           
-    

                           
-    

                             
-    

  
      

  JUMLA   
          

241,313,000.00  
          

252,311,000.00  
         
105  

           
1,715,000.00  

                
499,000.00  

        
29  

            
11,855,000.00  

               
1,980,000.00  

      
17  

 501C - Usafishaji Shughuli                    

 22003102   Dizeli                        
4,753,400  

                  
4,292,810  

        
90  

      
20,500,000.00  

        
18,972,000.00  

      
93 

 21,113,103   Posho ya masaa ya 
ziada  

                    
5,400,000.00  

             
5,120,000.00  

      
95 

 22,001,101   Shajala                      
2,000,000.00  

 1,987,000.00       
99 

 22019101   Vifaa vya ujenzi                      
24,490,440  

                  
1,321,000  

          
5  

    
  

 22,007,104   ukodishaji magari binafsi                      
4,000,000.00  

         
-    

 22,001,113   vifaa vya usafi                      
3,785,000.00  

          
1,267,000.00  

      
33  

 22,010,105   Posho ya safari                      
4,000,000.00  

 3,780,000.00        
95 

 22,019,110   Mikataba ya                                     
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matengenezo(Magari nk)  5,231,772.00  3,145,000.00  60  

 22,032,107   Gharama ndogondogo                          
645,000.00  

             
330,000.00  

      
51  

 22,021,101   Magari na vifaa vya maji                    
12,643,052.00  

          
1,853,000.00  

      
15  

 31221105   Spea na matairi                        
2,722,400  

                  
2,094,000  

        
77  

    
  

 31221114   Mafuta                        
2,408,000  

                  
2,408,000  

       
100  

    
  

 Jumla Ndogo [501C] :                                 
-    

           
-    

              
34,374,240  

                
10,115,810  

        
29  

      
58,204,824.00  

        
18,200,966.86  

      
31  

                      

 501F - Mazishi                    

 22032111   Gharama za mazishi                                 
-    

           
-    

                  
600,000  

                             
-    

                  
930,000.00  

    

 Jumla Ndogo [501F] :                                 
-    

           
-    

                  
600,000  

          

5000 
UKAGUZI 
WA NDANI  

  
  

                

210301 Usafiri likizoni  
              

3,100,000.00  
              

1,100,000.00  
          
35  

           
1,530,000.00  

                             
-    

         
-    

                
600,000.00  

  
       
-    

221005 Malipo yakulala nje 
              

4,300,000.00  
              

1,700,000.00  
          
40  

              
774,000.00  

  
         
-    

             
4,800,000.00  

               
4,340,000.00  

      
90 

210303 
Posho baada ya saa za 
kazi 

              
3,300,000.00  

              
2,100,000.00  

          
64  

           
2,100,000.00  

  
         
-    

             
7,700,000.00  

               
6,980,000.00  

    91   

220302 Mafuta     
           
-    

           
3,220,000.00  

              
2,512,767.00  

     0   

220807 Mafunzo kazini 
              

5,000,000.00  
              

1,670,000.00  
  

           
1,396,000.00  

                
600,000.00  

        
43  

             
4,000,000.00  

                  
3,200,000.00 

      
80 

410601 Computer na vifaa vyake     
           
-    

           
2,300,000.00  

              
1,700,000.00  

  
             

2,850,000.00  
 0 

       
-    

230605 Matengenezo ya magari     
           
-    

           
1,850,000.00  

       0   

 22003102   Dizeli                                                            0                
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3,683,800  3,596,240  3,005,000.00  2,945,988.00  98  

 22014106   Zawadi                          
400,000  

       0 
  

 28,130,103   Bima ya gari                           
2,000,000.00  

 0 
  

 22,021,101   Magari na vifaa vya maji                           
1,000,000.00  

 0 
  

220104 
Ununuzi wa kamera 1 
Cannon  

               0   

220802 Ada ya Masomo  
              

3,000,000.00  
              

3,000,000.00  
  

           
3,000,000.00  

              
1,200,000.00  

     0   

410502 Samani                0   

220808 Vifaa vya kufundishia     
           
-    

         0   

22001101 Shajala       
           

4,720,000.00  
              

4,120,000.00  
  

             
2,945,000.00  

               
2,890,000.00  

 98 

  JUMLA 
            

18,700,000.00  
              

9,570,000.00  
          
51  

         
24,973,800.00  

            
13,729,007.00  

        
55  

            
28,830,000.00  

               
20,355,988.00 

      
70 

5000 MIPANGO, TAKWIMU NA UFUATILIAJI   

210301 Usafiri likizoni      
           
-    

              
700,000.00  

                
126,000.00  

        
18  

             
2,000,000.00  

                  
1,640,000.00  

      
82 

210303 
Posho  ya Masaa ya 
Ziada  

              
2,100,000.00  

                
980,000.00  

          
47  

         
40,220,000.00  

            
31,066,000.00  

        
77  

            
57,100,000.00  

             
38,060,000.00  

      
67  

220101 Shajala 
              

5,670,000.00  
              

4,000,000.00  
          
71  

         
22,500,000.00  

            
21,812,000.00  

        
97  

      

230401 Matengenezo ya gari       
         

10,000,000.00  
              

9,980,000.00  
       
100  

      

290103 Intercom     
           
-    

                           
-    

                             
-    

        

410601 
Printer na scanner na 
kompyuta 

    
           
-    

                           
-    

                             
-    

  
             
3,000,000.00  

               
1,347,000.00  

      
45  

220302 Mafuta 
              

3,270,000.00  
              

3,270,000.00  
         
100  

         
35,634,000.00  

            
32,035,258.52  

        
90  

            
20,000,000.00  

               
8,849,252.34  

      
44  

221005 Posho ya Safari 
            

16,830,000.00  
            

16,825,000.00  
         
100  

         
94,500,000.00  

            
65,116,500.00  

        
69  

             
1,800,000.00  

               
1,745,000.00  

      
97  
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220802 Posho Maalum     
           
-    

                           
-    

                             
-    

  
            
10,000,000.00  

               
9,420,000.00  

      
94  

 21113119   Gharama za matibabu  
      

           
2,400,000.00  

                
640,000.00  

        
27  

             
1,000,000.00  

                  
560,000.00  

      
56  

 21113132   Madeni ya watumishi  
      

           
2,000,000.00  

              
2,000,000.00  

       
100  

      

 21121101   Gharama za umeme  
      

           
4,120,000.00  

              
4,120,000.00  

       
100  

             
2,520,000.00  

               
1,260,000.00  

      
50  

 22021106   Posho ya vibarua  
      

           
1,820,000.00  

              
1,820,000.00  

       
100  

  
    

 26312112   Fedha kwenda ngazi ya 
kata  

      
           

5,000,000.00  
              

5,000,000.00  
       
100  

  
    

 22,010,102   Usafiri wa nchi kavu  
            

             
5,200,000.00  

               
3,493,350.00  

      
67  

 21121104   Simu  
      

           
4,160,000.00  

              
3,890,000.00  

        
94  

             
2,160,000.00  

               
1,080,000.00  

      
50  

 21121107   Samani  
      

           
4,700,000.00  

                             
-    

         
-    

             
6,120,000.00  

               
3,000,000.00  

      
49  

 22014106   Zawadi        300,000.00  -    -    600,000.00    -    

 22023105   Gharama za 
matengenezo ya 
mikataba  

      
         

10,500,000.00  
              

9,322,700.00  
        
89  

  
    

 22032107   Matumizi mbalimbali  
      

         
22,036,000.00  

            
21,763,000.00  

        
99  

  
    

 31121101   Ununuzi wan gari  
      

        
170,000,000.00  

          
162,934,583.67  

        
96  

  
    

  Gharama ya mafunzo  
              

7,600,000.00  
              

5,400,000.00  
          
71  

           
3,900,000.00  

                             
-    

         
-    

             
1,200,000.00  

                  
210,000.00  

      
18  

221404 Viburudisho     
           
-    

           
6,000,000.00  

              
3,692,500.00  

        
62  

             
5,300,000.00  

               
4,424,500.00  

      
83  

410502 Samani za Ofisi       
                           

-    
                             

-    
        

220808 Vifaa vya kufundishia       
                           

-    
                             

-    
        

22021106 Malipo ya vibarua       
           

1,820,000.00  
              

1,820,000.00  
       
100  
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22032122 Madeni ya wazabuni       
         

20,536,000.00  
            

20,536,000.00  
       
100  

      

26312112 
Upelekaji fedha ngazi ya 
Kata 

      
           

5,000,000.00  
              

5,000,000.00  
       
100  

      

22019101 
Ununuzi wa 
sementi,matofali vifaa 
vya ujenzi 

      
        

130,000,000.00  
            

66,730,995.68  
        
51  

      

  JUMLA 
            

35,470,000.00  
            

30,475,000.00  
          
86  

        
597,846,000.00  

          
469,405,537.87  

        
79  

          
118,000,000.00  

             
73,745,102.34  

      
62  

                      

500E – UGAVI 

410503 Samani (Furniture)        
           

2,000,000.00  
              

1,888,000.00  
        
94  

                
977,840.00  

  
       
-    

210314A Posho ya Vikao        
           

1,600,000.00  
  

         
-    

             
1,200,000.00  

 1,100,000.00     92     

210301 Usafiri likizoni        
           

1,800,000.00  
                

716,000.00  
        
40  

             
1,470,000.00  

 980,000.00 
       
67 

220101 Shajala/vifaa vya ofisi 
              

6,850,000.00  
              

6,791,000.00  
          
99  

           
3,700,000.00  

              
3,662,000.00  

        
99  

             
2,625,000.00  

               
1,410,000.00  

      
54  

410601 
Ununuzi wa Kompyuta 
na Scaner 

      
           

2,000,000.00  
  

         
-    

             
2,250,000.00  

               
2,110,000.00  

      
94  

221404 Viburudisho       
              

150,000.00  
  

         
-    

                
130,000.00  

    

  Mafunzo kazini 
              

3,200,000.00  
              

1,522,000.00  
          
48  

            

21121104 Gharama za simu             
             
2,160,000.00  

                  
720,000.00  

      
33  

21121101 Gharama za umeme             
             
2,520,000.00  

                  
840,000.00  

      
33  

210303 
Posho  ya Masaa ya 
Ziada  

              
8,810,000.00  

              
7,175,000.00  

          
81  

           
1,220,000.00  

                
690,000.00  

        
57  

             
3,930,000.00  

               
2,250,000.00  

      
57  

22032122 Madeni ya Wazabuni             
             
2,040,000.00  

    

210303 Mafua Diesel  
            

16,140,000.00  
            

14,280,320.00  
          
88  

      
                
250,000.00  
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221005 Posho ya Safari       
           

2,000,000.00  
                

813,000.00  
        
41  

             
2,025,000.00  

                  
900,000.00  

      
44  

221205 
Gharama ya 
Matanganzo  

            
10,000,000.00  

              
2,755,000.00  

          
28  

         
10,000,000.00  

              
4,202,000.00  

        
42  

             
3,000,000.00  

    

210314B 
Posho timu ya 
uchambuzi (Evaluation 
Team)  

                  

  JUMLA 
            

45,000,000.00  
            

32,523,320.00  
          
72  

         
24,470,000.00  

            
11,971,000.00  

        
49  

            
24,577,840.00  

               
8,230,000.00  

      
33  

5000 FEDHA 

221005 Posho ya Safari 
            

19,800,000.00  
            

17,737,000.00  
          
90  

         
11,500,000.00  

              
1,500,000.00  

        
13  

             
7,700,000.00  

               
7,530,000.00  

      
98  

210301 Usafiri likizoni 
              

1,500,000.00  
              

1,500,000.00  
         
100  

           
3,000,000.00  

              
2,330,000.00  

        
78  

      

220101 Shajala 
            

20,899,960.00  
            

19,803,000.00  
          
95  

           
6,000,000.00  

              
5,825,000.00  

        
97  

            
12,160,000.00  

             
10,555,000.00  

      
87  

220109 Uchapishaji vitabu 
              

3,600,000.00  
              

3,125,900.00  
          
87  

      
            
14,600,000.00  

             
11,000,000.00  

      
75  

221002 Nauli 
              

2,000,000.00  
                

762,000.00  
        

             
4,320,000.00  

               
3,376,000.00  

      
78  

220302 Mafuta  
            

14,318,900.00  
            

11,597,500.00  
          
81  

           
9,200,000.00  

              
5,068,999.12  

        
55  

            
10,433,750.00  

               
9,889,750.00  

      
95  

230408 Matengenezo ya magari               
2,000,000.00  

              
1,194,000.00  

  
           

3,000,000.00  
              

2,980,000.00  
        
99  

             
3,250,000.00  

               
1,008,250.00  

      
31  

21121103 Chakula na Viburudisho  
              

2,975,000.00  
                

975,000.00  
          
33  

      
             
2,800,000.00  

               
1,817,000.00  

      
65  

210303 
Posho  ya Masaa ya 
Ziada  

            
15,189,960.00  

            
10,590,000.00  

          
70  

         
12,900,000.00  

              
5,692,400.00  

        
44  

            
19,620,000.00  

             
18,266,000.00  

      
93  

22032107 Gharama ndogondogo             
                
480,000.00  

                  
174,000.00  

      
36  

28130103 Bima ya Gari             
             
1,500,000.00  

  
       
-    

221201 
Gharama za huduma ya 
Internet  

              
3,000,000.00  

              
3,000,000.00  

         
100  

 =      
            
10,000,000.00  

               
8,563,000.00  

      
86  

410601 
Ununuzi wa Kompyuta 
na vifaa vyake 

          
                             

-    
  

             
2,360,000.00  

               
2,000,000.00  

      
85  
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KIFUNGU 
KIFUNGU CHA 

MATUMIZI 

MWAKA 2017/2018 
% 

MWAKA 2018/2019 
% 

 MWAKA 2019/2020  
% 

MAKISIO 
MATUMIZI 

HALISI 
MAKISIO 

MATUMIZI 
HALISI 

 MAKISIO  
 MATUMIZI 
HALISI   

31122109 
Ununuzi wa printa na 
skana 

            
             
3,250,000.00  

               
2,536,900.00  

      
78  

260505 
Kurejesha ruzuku 
kata/kijiji 

      
         

42,607,312.10  
            

42,607,312.10  
       
100  

      

221211 Gharama za simu 
              

1,200,000.00  
                

935,000.00  
          
78  

           
1,260,000.00  

                
630,000.00  

        
50  

      

229925 
Ufungaji Hesabu za 
mwisho  

      
         

22,400,000.00  
            

19,601,000.00  
        
88  

      

220807 
Mafunzo na semina 
kazini 

              
2,000,000.00  

              
1,180,000.00  

          
59  

            

229932 Madeni ya Wazabuni             
            
67,000,000.00  

             
67,000,000.00  

     
100  

  Jumla ndogo 
            

88,483,820.00  
            

72,399,400.00  
          
82  

        
111,867,312.10  

            
86,234,711.22  

        
77  

          
159,473,750.00  

           
143,715,900.00  

      
90  

   MAKISIO  
 MATUMIZI 

HALISI   
  MAKISIO  

 MATUMIZI 
HALISI   

  MAKISIO  
 MATUMIZI 
HALISI   

 

505 BIASHARA 

221005 Posho ya Safari 
            

16,830,000.00  
            

16,825,000.00  
         
100  

           
2,000,000.00  

              
2,000,000.00  

       
100  

             
4,800,000.00  

               
4,628,000.00  

      
96  

220101 Shajala 
              

5,670,000.00  
              

4,000,000.00  
          
71  

           
1,365,000.00  

              
1,000,000.00  

        
73  

             
1,500,000.00  

               
1,500,000.00  

     
100  

22010102 Safari za nchi kavu             
             
1,090,000.00  

               
1,000,000.00  

  

22014101 
Maonyesho na sherehe 
mbalimbali 

            
                
700,000.00  

    

221406 Viburudisho     
           
-    

           
2,500,000.00  

              
2,500,000.00  

  
                
450,000.00  

    

220807 Posho ya Mafunzo kazini                   

210303 
Posho  ya Masaa ya 
Ziada  

              
4,500,000.00  

              
2,035,000.00  

          
45  

           
3,000,000.00  

                
260,000.00  

          
9  

             
5,540,000.00  

               
2,620,000.00  

      
47  

410601 
Computer, printers, 
scanners 

            
                
450,000.00  

    

220302 Diesel  
              

3,270,000.00  
              

3,270,000.00  
         
100  

           
1,840,000.00  

              
1,786,356.00  

        
97  

             
3,800,000.00  

               
3,799,902.42  

     
100  

  JUMLA  505 
            

30,270,000.00  
            

26,130,000.00  
          
86  

         
10,705,000.00  

              
7,546,356.00  

        
70  

            
18,330,000.00  

             
13,547,902.42  

      
74  
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KIFUNGU 
KIFUNGU CHA 

MATUMIZI 

MWAKA 2017/2018 
% 

MWAKA 2018/2019 
% 

 MWAKA 2019/2020  
% 

MAKISIO 
MATUMIZI 

HALISI 
MAKISIO 

MATUMIZI 
HALISI 

 MAKISIO  
 MATUMIZI 
HALISI   

5009 
UTAMADUNI NA 
VIJANA 

                  

221005 Malipo ya kulala nje       
           

4,200,000.00  
                             

-    
        

220101 Vifaa vya ofisi (shajala)       
              

130,000.00  
                             

-    
  

                
500,000.00  

    

229914 
Matumizi 
madogomadogo 

              
5,000,000.00  

              
3,590,000.00  

          
72  

                           
-    

                             
-    

        

221404 
Posho baada ya masaa 
ya kazi  

      
           

1,770,000.00  
                             

-    
  

             
3,000,000.00  

               
3,000,000.00  

     
100  

22008110 Usafiri nchi kavu             
                
150,000.00  

                   
70,000.00  

      
47  

22010105 Posho ya Safari             
             
6,000,000.00  

               
4,608,000.00  

      
77  

22014105 Burudani             
             
5,000,000.00  

               
5,000,000.00  

     
100  

26312110 Uhamishaji wa fedha             
            
15,000,000.00  

             
15,000,000.00  

     
100  

22014101 
Maonyesho na sherehe 
mbalimbali 

            
                
600,000.00  

  
       
-    

22019101 
Sementi,Tofali na vifaa 
vya ujenzi 

            
            
10,000,000.00  

             
10,000,000.00  

     
100  

221404 Chakula na vinywaji       
                           

-    
                             

-    
  

             
1,000,000.00  

                   
43,000.00  

        
4  

22019109 
Kazi (kwa mataba au 
kukodi vibarua) 

            
             
3,000,000.00  

               
2,300,000.00  

      
77  

220302 Mafuta        
           

1,900,000.00  
              

1,900,000.00  
       
100  

             
5,750,000.00  

               
2,206,369.70  

      
38  

22014101 Shughuli za maonyesho       
           

1,000,000.00  
              

1,000,000.00  
       
100  

      

  JUMLA 5009 
              

5,000,000.00  
              

3,590,000.00  
          
72  

           
9,000,000.00  

              
2,900,000.00  

        
32  

            
50,000,000.00  

             
42,227,369.70  

      
84  

5020 ARDHI UTAWALA                   

221005 Posho ya kulala nje       10,000,000.00  586,000.00    5,700,000.00  2,360,000.00  41  

220807 Posho ya Mafunzo        
                           

-    
                             

-    
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KIFUNGU 
KIFUNGU CHA 

MATUMIZI 

MWAKA 2017/2018 
% 

MWAKA 2018/2019 
% 

 MWAKA 2019/2020  
% 

MAKISIO 
MATUMIZI 

HALISI 
MAKISIO 

MATUMIZI 
HALISI 

 MAKISIO  
 MATUMIZI 
HALISI   

221404 Chakula na vinywaji 
                

600,000.00  
    

                           
-    

                             
-    

        

220101 Vifaa vya ofisi (shajala) 
              

1,000,000.00  
                

950,000.00  
          
95  

           
4,500,000.00  

              
4,500,000.00  

       
100  

             
3,000,000.00  

                  
530,000.00  

      
18  

210303 
Posho baada ya masaa 
ya kazi  

              
8,100,000.00  

              
7,768,000.00  

          
96  

           
6,000,000.00  

                             
-    

         
-    

            
10,230,000.00  

 9,840,000.00 
       
96 

230201 Vifaa vya ujenzi 
              

7,000,000.00  
    

                           
-    

                             
-    

        

220302 Diesel  
              

4,299,999.98  
  

           
-    

           
4,399,900.00  

              
4,232,250.00  

        
96  

            
13,599,800.00  

               
11,233,789.00  

      
83 

22018104 Vifaa vya umeme             
                  
50,000.00  

  
       
-    

31122211 Samani za ofisi             
                
700,000.00  

  
       
-    

331201 wadai (madai)     
           
-    

                           
-    

                             
-    

        

21113101 Nauli ya likizo       
           

2,330,000.00  
                             

-    
        

21113122 Posho ya nyumba       
           

7,200,000.00  
                             

-    
        

21113129 Posho ya uhamisho       
           

4,000,000.00  
                             

-    
  

             
4,000,000.00  

               
1,360,000.00  

      
34  

21121101 Umeme       
           

4,680,000.00  
                             

-    
  

                
630,000.00  

  
       
-    

22001113 Vifaa vya usafi       
              

500,000.00  
                             

-    
  

                
300,000.00  

  
       
-    

22010102 Usafiri nchi kavu       
           

1,350,000.00  
                             

-    
  

                
630,000.00  

  
       
-    

22014101 Maonyesho       
           

1,500,000.00  
                             

-    
        

22019101 
Sementi,Tofali na vifaa 
vya ujenzi 

      
           

5,200,000.00  
                             

-    
  

                
640,000.00  

    

22019109 Vibarua       
           

1,300,000.00  
                             

-    
        

22024101 
Kompyuta,Printa na 
skana 

      
           

1,500,000.00  
                             

-    
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KIFUNGU 
KIFUNGU CHA 

MATUMIZI 

MWAKA 2017/2018 
% 

MWAKA 2018/2019 
% 

 MWAKA 2019/2020  
% 

MAKISIO 
MATUMIZI 

HALISI 
MAKISIO 

MATUMIZI 
HALISI 

 MAKISIO  
 MATUMIZI 
HALISI   

22032107 
Malipo ya vitu 
vidogovidogo 

      
           

1,100,100.00  
              

1,100,100.00  
        

  JUMLA 5020 
            

20,999,999.98  
              

8,718,000.00  
          
42  

         
55,560,000.00  

            
10,418,350.00  

        
19  

            
39,479,800.00  

             
25,323,789.00  

      
64 

                      

5023 MALIASILI 

210301 Usafiri Likizoni                   

220101 Vifaa vya ofisi 
                

500,000.00  
                

235,400.00  
          
47  

                
80,000.00  

  
         
-    

             
1,550,000.00  

               
1,000,000.00  

      
65  

220302 Diesel  
              

8,220,000.00  
              

2,158,092.00  
          
26  

           
5,728,500.00  

              
2,363,900.00  

        
41  

             
2,990,200.00  

                 
1,899,994.32  

      
33  

230603 
Zana na vifaa vidogo 
vidogo 

                
800,000.00  

  
           
-    

            

221205 Matangazo 
              

2,000,000.00  
                  

28,900.00  
              

221404 Chakula na Viburudisho  
              

1,400,000.00  
              

1,400,000.00  
  

           
4,500,000.00  

                
175,000.00  

          
4  

                
980,000.00  

  
       
-    

230701 
Ununuzi wa computer, 
printer na scanner 

                  

221005 Posho ya kulala nje 
              

3,000,000.00  
              

2,450,000.00  
          
82  

           
2,960,000.00  

    
             
2,120,000.00  

               
1,230,000.00  

      
58  

31122220 Vifaa vya kulimia Bustani             
             
6,000,000.00  

    

210303 
Posho ya masaa ya 
ziada 

              
3,000,000.00  

              
2,138,000.00  

          
71  

           
7,050,000.00  

  
         
-    

             
1,500,000.00  

                  
600,000.00  

      
40  

22008110 Usafiri nchi kavu       
              

180,000.00  
  

         
-    

      

22019101 
Sementi,matofali na vifaa 
vya ujenzi 

      
         

10,001,500.00  
  

         
-    

             
8,500,000.00  

  
       
-    

22018106 Posho ya vibarua       
           

6,000,000.00  
  

         
-    

            
10,180,000.00  

               
5,670,000.00  

      
56  

22032107 
Matumizi 
madogomadogo 

      
           

6,004,200.00  
  

         
-    

      

  Jumla Ndogo 
            

18,920,000.00  
              

8,410,392.00  
          
44  

         
42,504,200.00  

              
2,538,900.00  

          
6  

            
33,820,200.00  

               
10,399,994.32  

      
31 



166 

 

KIFUNGU 
KIFUNGU CHA 

MATUMIZI 

MWAKA 2017/2018 
% 

MWAKA 2018/2019 
% 

 MWAKA 2019/2020  
% 

MAKISIO 
MATUMIZI 

HALISI 
MAKISIO 

MATUMIZI 
HALISI 

 MAKISIO  
 MATUMIZI 
HALISI   

5025 USHIRIKA 

210301 Usafiri Likizoni 
              

2,100,000.00  
                

750,000.00  
          
36  

           
1,200,000.00  

                
150,000.00  

        
13  

             
1,400,000.00  

                  
670,000.00  

      
48  

220101 Vifaa vya ofisi (shajala) 
              

3,125,000.00  
              

1,125,560.00  
          
36  

              
100,000.00  

  
         
-    

                
879,000.00  

  
       
-    

210303 
Posho baada ya saa za 
kazi  

              
4,210,000.00  

              
3,870,000.00  

          
92  

           
2,940,000.00  

                
540,000.00  

        
18  

             
1,300,000.00  

                  
720,000.00  

      
55  

221005 Posho ya kulala nje 
              

3,400,000.00  
              

2,900,000.00  
          
85  

      
             
2,100,000.00  

                  
1,970,000.00  

      
94 

221404 viburudisho 
                

540,000.00  
                

230,000.00  
          
43  

            

220808 Vifaa vya kufundishia 
              

2,130,000.00  
              

1,121,000.00  
          
53  

            

410502 Samani 
              

1,200,000.00  
  

           
-    

            

220302 
Ununuzi wa Laptop 1, 
Printer 1 

      
              

300,000.00  
                

200,000.00  
        

220807 
Mafunzo/Elimu ya 
SACCOS  

              
3,200,000.00  

              
2,100,000.00  

          
66  

      
             
3,200,000.00  

                  
2,600,000.00  

81 

220302 Diesel  
              

4,200,000.00  
                

310,000.00  
            
7  

              
460,000.00  

                
125,000.00  

        
27  

             
3,600,000.00  

                  
2,876,000.00  

80 

  JUMLA  5025 
            

24,105,000.00  
            

12,406,560.00  
          
51  

           
5,000,000.00  

              
1,015,000.00  

        
20  

            
12,479,000.00  

               
8,836,000.00 

71 

 SHERIA 

220101 Shajala/vifaa vya ofisi 
              

6,750,000.00  
              

4,413,000.00  
          
65  

              
500,000.00  

                
500,000.00  

       
100  

             
1,300,000.00  

               
1,210,000.00  

      
93  

230302 Mafuta 
                

310,000.00  
                

309,000.00  
         
100  

              
690,000.00  

  
         
-    

             
1,250,000.00  

 677,891.00 
       
54 

221005 Posho ya kulala nje  
            

13,010,000.00  
            

10,077,000.00  
          
77  

         
13,010,000.00  

              
2,340,000.00  

        
18  

             
5,000,000.00  

               
3,460,000.00  

      
69  

220108 Magazeti na majarida 
                

500,000.00  
  

           
-    

              
580,000.00  

  
         
-    

      

21121101 Gharama za umeme             
                
630,000.00  

  
       
-    

221002 Nauli na Safari za kikazi 
              

1,000,000.00  
                

610,000.00  
          
61  

           
3,400,000.00  

              
2,200,000.00  

        
65  

                  
90,000.00  

  
       
-    
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KIFUNGU 
KIFUNGU CHA 

MATUMIZI 

MWAKA 2017/2018 
% 

MWAKA 2018/2019 
% 

 MWAKA 2019/2020  
% 

MAKISIO 
MATUMIZI 

HALISI 
MAKISIO 

MATUMIZI 
HALISI 

 MAKISIO  
 MATUMIZI 
HALISI   

210301 Usafiri likizoni       
           

1,200,000.00  
    

             
1,800,000.00  

                  
600,000.00  

      
33  

220807 Mafunzo 
              

1,000,000.00  
              

1,000,000.00  
        

             
1,600,000.00  

               
1,080,000.00  

      
68  

21113114 Posho ya vikao             
             
2,310,000.00  

 1,872,000.00 
      
81  

221404 Chakula na Viburudisho  
                

550,000.00  
                

21113129 Gharama ya uhamisho             
             
2,000,000.00  

  
       
-    

21121104 Gharama za simu             
                
720,000.00  

  
       
-    

220609 Sare 
              

1,000,000.00  
                

500,000.00  
          
50  

           
1,000,000.00  

  
         
-    

             
1,500,000.00  

 600,000.00 
       
40 

220105 Majarida na Vitabu                   

229917 Ada ya mahakama 
              

1,000,000.00  
  

           
-    

              
500,000.00  

  
         
-    

      

210303 
Posho baada ya saa za 
kazi 

              
4,879,999.98  

              
3,680,000.00  

          
75  

           
3,150,000.00  

                
650,000.00  

        
21  

             
1,800,000.00  

 1,780,000.00 
      
99  

  JUMLA 
            

29,999,999.98  
            

20,589,000.00  
          
69  

         
20,630,000.00  

              
5,690,000.00  

        
28  

            
20,000,000.00  

               
11,279,891.00 

      
56 

5027 MAENDELEO YA JAMII 

221005 Posho ya kulala nje  
              

1,612,000.00  
              

1,470,000.00  
          
91  

         
16,360,000.00  

              
2,587,000.00  

        
16  

             
3,000,000.00  

                  
2,980,000.00  

      
18  

221404 Chakula na Viburudisho  
              

1,100,000.00  
                

630,000.00  
          
57  

           
3,124,000.00  

              
2,000,000.00  

        
64  

             
2,440,000.00  

               
1,454,000.00  

      
60  

229914 Vifaa vidogo vidogo 
              

5,000,000.00  
              

3,309,000.00  
          
66  

           
2,990,000.00  

              
2,990,000.00  

       
100  

      

210301 Usafiri Likizoni       
                           

-    
                             

-    
  

             
8,000,000.00  

               
5,680,000.00  

71 

220101 Vifaa vya ofisi (shajala) 
              

3,000,000.00  
              

1,600,000.00  
          
53  

           
2,033,000.00  

  
         
-    

             
2,350,000.00  

               
1,171,000.00  

50 

220302 Mafuta  
            

13,347,999.96  
              

1,446,800.00  
          
11  

         
17,534,800.00  

                
498,456.00  

          
3  

            
10,400,000.00  

               
7,987,982.00  

77 

210303 
Posho baada ya masaa 
ya kazi  

            
14,939,999.96  

              
4,410,000.00  

          
30  

           
6,990,000.00  

              
1,760,000.00  

        
25  

             
7,110,000.00  

               
6,900,000.00  

97 
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KIFUNGU 
KIFUNGU CHA 

MATUMIZI 

MWAKA 2017/2018 
% 

MWAKA 2018/2019 
% 

 MWAKA 2019/2020  
% 

MAKISIO 
MATUMIZI 

HALISI 
MAKISIO 

MATUMIZI 
HALISI 

 MAKISIO  
 MATUMIZI 
HALISI   

230605 Matengenezo ya magari                   

22032111 Gharama za mazishi             
             
1,500,000.00  

  
       
-    

21114101 Honoraria             
                
100,000.00  

                  
100,000.00  

     
100  

260507 Mchango wa mwenge                   

21121104 Gharama za simu       
           

2,160,000.00  
              

1,080,000.00  
        
50  

      

26312112 
Uhamisho wa fedha 
ngazi ya kata 

            
             
1,500,000.00  

  
       
-    

21113119 Gharama za matibabu             
                
600,000.00  

  
       
-    

22010102 Usafiri nchi kavu       
           

1,280,000.00  
  

         
-    

             
2,000,000.00  

  
       
-    

22014101 Shughuli za maonyesho       
           

3,001,000.00  
              

1,950,000.00  
        
65  

      

22014106 Zawadi       
              

400,000.00  
                

300,000.00  
        
75  

             
1,000,000.00  

                  
220,000.00  

      
22  

22031105 Shughuli za ukaguzi       
           

1,000,000.00  
  

         
-    

      

  Jumla ndogo 
            

38,999,999.92  
            

12,865,800.00  
          
33  

         
56,872,800.00  

            
13,165,456.00  

        
23  

            
40,000,000.00  

  26,492,982.00              
      
66 

518 B TEHAMA                   

210301 Usafiri Likizoni 
              

1,000,000.00  
  0% 

           
1,000,000.00  

  0% 
             
2,000,000.00  

 1,600,000.00 
       
80 

210303 
Posho baada ya masaa 
ya kazi 

              
1,500,000.00  

              
1,300,000.00  

87% 
           

7,080,000.00  
              

1,685,473.56  
24% 

             
4,820,000.00  

 3,840,000.00 
       
80 

220101 Vifaa vya ofisi 
              

1,750,000.00  
              

1,317,700.00  
75% 

           
2,800,010.00  

              
2,328,000.00  

83% 
             
4,550,000.00  

               
3,280,000.00  

      
72  

220802 Ada ya Mafunzo 
              

1,000,000.00  
                

250,000.00  
25% 

           
1,300,000.00  

                
600,000.00  

46%       

220808 Vifaa vya mafunzo 
                

250,000.00  
  0%             

221005 
Posho ya kulala nje ya 
kituo cha kazi 

              
5,000,000.00  

              
4,020,000.00  

80% 
           

9,400,000.00  
              

6,786,000.00  
72% 

             
7,800,000.00  

               
5,240,,000.00  

      
67  
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KIFUNGU 
KIFUNGU CHA 

MATUMIZI 

MWAKA 2017/2018 
% 

MWAKA 2018/2019 
% 

 MWAKA 2019/2020  
% 

MAKISIO 
MATUMIZI 

HALISI 
MAKISIO 

MATUMIZI 
HALISI 

 MAKISIO  
 MATUMIZI 
HALISI   

221404 Chakula na Viburudisho  
                

500,000.00  
  0%       

                
300,000.00  

  
       
-    

229914 
Matumizi 
madogomadogo 

              
2,000,000.00  

              
1,800,000.00  

90%       
             
6,000,000.00  

               
1,150,000.00  

      
19  

230701 
Kompyuta,Printa na 
Skana 

              
2,000,000.00  

                
500,000.00  

25%             

22001110 Program za computer             
             
3,000,000.00  

  
       
-    

22012110 Chaji za Simu             
             
5,000,000.00  

               
2,550,000.00  

      
51  

22003102 Dizeli       
           

2,879,550.00  
              

1,914,950.00  
67% 

             
3,260,000.00  

                  
673,337.00  

      
21  

22008107 Posho ya mafunzo       
           

3,280,000.00  
              

3,000,000.00  
91%       

22014106 Zawadi       
              

250,000.00  
  0%       

31122102 
Ununuzi wa vifaa 
mbalimbali vya Tehama 

      
         

28,000,000.00  
            

27,838,500.00  
99% 

             
2,160,000.00  

               
1,330,000.00  

      
62  

22008102 Gharama za mafunzo             
             
4,270,000.00  

  
       
-    

22008110 usafiri (Basi,Reli na Maji             
             
2,400,000.00  

               
2,180,000.00  

      
91  

31122102 
Hardware:servers and 
equipment 

            
             
9,000,000.00  

                  
815,000.00  

        
9  

31122242 
Dawati,shelves,Meza,Viti 
na kabineti 

      
           

4,000,000.00  
                

600,000.00  
15%       

22012101 Uunganishaji wa intanet       
         

11,000,000.00  
              

9,198,000.00  
84% 

             
6,575,000.00  

               
3,900,000.00  

      
59  

22024101 
Kompyuta,Printa na 
Skana 

            
15,000,000.00  

              
9,187,700.00  

61% 
           

4,137,560.00  
              

1,710,000.00  
41%       

  Jumla ndogo-518B 
            

30,000,000.00  
            

18,375,400.00  
61% 

         
75,127,120.00  

            
55,660,923.56  

74% 
            
61,135,000.00  

             
26,558,337.00  

      
43 

517 B 
 SHUGHULI ZA 
UCHAGUZI  

                  

210303  Posho za kazi za ziada  
              

2,070,000.00  
              

2,070,000.00  
         
100  

           
1,500,000.00  

  0% 
            
16,720,000.00  

               
5,910,000.00  

      
35  
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KIFUNGU 
KIFUNGU CHA 

MATUMIZI 

MWAKA 2017/2018 
% 

MWAKA 2018/2019 
% 

 MWAKA 2019/2020  
% 

MAKISIO 
MATUMIZI 

HALISI 
MAKISIO 

MATUMIZI 
HALISI 

 MAKISIO  
 MATUMIZI 
HALISI   

220101  Vifaa vya Ofisi  
              

3,950,000.00  
              

3,466,000.00  
          
88  

           
1,700,000.00  

              
1,700,000.00  

100
% 

             
4,000,000.00  

               
4,000,000.00  

     
100  

22001109 
 Gharama za 
uchapaji/kudurufu  

            
             
1,968,000.00  

  
       
-    

22008108  Vifaa vya mafunzo              
             
1,212,000.00  

               
1,212,000.00  

     
100  

22008110 
 Usafiri (Basi,Treni na 
Maji)  

            
             
2,850,000.00  

  
       
-    

220302  Mafuta  
              

3,980,000.00  
  

           
-    

           
4,600,000.00  

              
2,178,540.00  

47% 
             
2,400,000.00  

               
1,954,000.00  

      
81  

22010105  Posho ya safari  
            

10,000,000.00  
              

5,536,000.00  
          
55  

           
1,700,000.00  

                             
-    

0%       

22014104  Chakula na viburudisho        
              

500,000.00  
  0% 

             
2,850,000.00  

                  
975,000.00  

      
34  

  Jumla Ndogo-517B 
            

20,000,000.00  
            

11,072,000.00  
          
55  

         
10,000,000.00  

              
3,878,540.00  

39% 
      
32,000,000.00  

        
14,051,000.00  

      
44  

RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU 

BG II. 5005: MIPANGO, TAKWIMU NA UFUATILIAJI  

210303 
Posho baada ya masaa 
ya kazi  

              
1,860,000.00  

              
1,590,000.00  

          
85  

           
1,050,000.00  

              
1,050,000.00  

       
100  

             
2,700,000.00  

                  
890,000.00  

      
33  

210301 Usafiri likizoni      
           
-    

            

220302 Mafuta 
                

757,882.90  
                

229914 
Matumizi 
madogomadogo 

                
500,000.00  

                
500,000.00  

              

220101 Shajala  
              

1,000,000.00  
                

360,000.00  
          
36  

    0       

220810 Nauli za safari za kikazi                    

221005 Posho ya kulala nje  
              

2,000,000.00  
              

1,562,000.00  
          
78  

           
2,000,000.00  

              
1,985,000.00  

        
99  

             
1,200,000.00  

                  
380,000.00  

 32 

270301 
Matengebnezo ya 
Magari  

    
           
-    

            

21121104 Gharama za simu       
              

900,000.00  
                

870,000.00  
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KIFUNGU 
KIFUNGU CHA 

MATUMIZI 

MWAKA 2017/2018 
% 

MWAKA 2018/2019 
% 

 MWAKA 2019/2020  
% 

MAKISIO 
MATUMIZI 

HALISI 
MAKISIO 

MATUMIZI 
HALISI 

 MAKISIO  
 MATUMIZI 
HALISI   

22032107 
Matumizi 
madogomadogo 

      
                

50,650.00  
    

                
100,650.00  

                   
35,000.00  

 35 

  JUMLA 
              

6,117,882.90  
              

4,012,000.00  
          
66  

           
4,000,650.00  

              
3,905,000.00  

        
98  

             
4,000,650.00  

               
1,305,000.00  

 33 

GB III 5009. ARDHI 

210303 
Posho baada ya masaa 
ya kazi  

              
1,050,000.00  

                
788,000.00  

          
75  

              
960,000.00  

                
960,000.00  

       
100  

             
2,400,000.00  

                   
1,600,000.00  

 67 

220101 Shajala  
              

1,000,000.00  
                

745,882.00  
          
75  

              
507,100.00  

                
506,200.00  

       
100  

             
1,076,000.00  

                  
844,000.00  

 78 

  Ununuzi wa mafuta 
              

1,212,000.00  
                

881,500.00  
          
73  

    
         
-    

      

220202 Gharama za Maji      
           
-    

            

22003102 Dizeli             
             
1,500,000.00  

 1,471,999.00  98 

221005 Posho ya Kujikimu  
              

1,200,000.00  
              

1,097,000.00  
        

             
4,000,000.00  

               
1,470,000.00  

 37 

220101 Gharama za umeme      
           
-    

            

221005 Posho ya kulala nje      
           
-    

           
1,200,000.00  

              
1,100,000.00  

        

  JUMLA 
              

4,462,000.00  
              

3,512,382.00  
          
79  

           
2,667,100.00  

              
2,566,200.00  

        
96  

             
8,976,000.00  

               
5,385,999.00  

 60 

BG.5022. MALIASILI  

210301 Usafiri likizoni  
              

1,000,000.00  
              

1,000,000.00  
         
100  

    
         
-    

                
420,000.00  

    

210303 
Posho baada ya masaa 
ya kazi  

              
1,050,000.00  

              
1,050,000.00  

         
100  

           
1,560,000.00  

              
1,560,000.00  

       
100  

             
3,270,000.00  

               
3,075,000.00  

 94 

22010102 Safari za nchi kavu             
                
400,000.00  

    

22014106 Zawadi             
                
300,000.00  

    

220101 Shajala  
                

262,000.00  
                

100,000.00  
          
38  

    
         
-    

                
450,000.00  

    

  Viburudisho                   
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KIFUNGU 
KIFUNGU CHA 

MATUMIZI 

MWAKA 2017/2018 
% 

MWAKA 2018/2019 
% 

 MWAKA 2019/2020  
% 

MAKISIO 
MATUMIZI 

HALISI 
MAKISIO 

MATUMIZI 
HALISI 

 MAKISIO  
 MATUMIZI 
HALISI   

22014101 
Maonyesho na sherehe 
mbalimbali 

            
                
494,200.00  

    

220302 Diesel  
              

1,150,000.00  
                

997,885.00  
          
87  

    
         
-    

      

221005 Posho ya kulala nje  
              

1,000,000.00  
                

530,000.00  
          
53  

           
1,000,000.00  

              
1,000,000.00  

       
100  

      

22032107 Vifaa vidogovidogo       
              

107,100.00  
                  

95,000.00  
        

  JUMLA 
              

4,462,000.00  
              

3,677,885.00  
          
82  

           
2,667,100.00  

              
2,655,000.00  

       
100  

             
5,334,200.00  

               
3,075,000.00  

 58 

BG.5003A UKAGUZI WA NDANI  

221005 Posho ya safari za kikazi       1,400,000.00  1,400,000.00  100  1,000,000.00  480,000.00   48 

220101 
Posho baada ya masaa 
ya kazi  

      
           

1,580,000.00  
              

1,580,000.00  
       
100  

             
1,740,000.00  

                  
956,000.00  

 55 

220302 Shajala  
              

1,000,000.00  
              

1,000,000.00  
         
100  

      
                
456,000.00  

                   
80,000.00  

 18 

220807 Posho ya mafunzo 5,000,000.00  1,670,000.00  33              

  Nauli 
              

1,000,000.00  
                

680,000.00  
          
68  

            

22014106 Zawadi             300,000.00      

220302 Ununuzi wa Dizeli       1,018,900.00  1,017,961.00  100  504,650.00      

220807 Ada na mafunzo  
              

3,000,000.00  
              

3,000,000.00  
         
100  

            

230706 Matengenezo ya magari                   

210312 Posho ya Madiwani                   

22032107 Vifaa vidogovidogo       1,750.00    
         
-    

      

  JUMLA 
            

10,000,000.00  
              

6,350,000.00  
          
64  

           
4,000,650.00  

              
3,997,961.00  

       
100  

             
4,000,650.00  

               
1,516,000.00  

  

BG.5003B BIASHARA 

220101 Shajala 
                

890,000.00  
                

547,000.00  
          
61  

      
                
500,000.00  

                  
500,000.00  

  

220302 
Ununuzi wa Mafuta 
Diesel  

              
2,130,000.00  

                
997,800.00  

          
47  

      
                
877,100.00  
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KIFUNGU 
KIFUNGU CHA 

MATUMIZI 

MWAKA 2017/2018 
% 

MWAKA 2018/2019 
% 

 MWAKA 2019/2020  
% 

MAKISIO 
MATUMIZI 

HALISI 
MAKISIO 

MATUMIZI 
HALISI 

 MAKISIO  
 MATUMIZI 
HALISI   

220807 Ada ya mafunzo  
                

500,000.00  
                

210,000.00  
          
42  

            

22010102 safari za nchi kavu             
                  
40,000.00  

    

221005 Posho ya safari za kikazi 
              

2,340,000.00  
              

1,123,000.00  
          
48  

           
1,000,000.00  

              
1,000,000.00  

       
100  

                
800,000.00  

                  
800,000.00  

 100 

210303 
Posho ya masaa ya 
ziada 

              
2,500,000.00  

                
980,000.00  

          
39  

              
480,000.00  

                
480,000.00  

       
100  

                
450,000.00  

                  
150,000.00  

 33 

22014104 Chakula na viburudisho       
           

1,110,000.00  
              

1,110,000.00  
       
100  

      

22032107 Vifaa vidogovidogo       
                

77,100.00  
                  

70,000.00  
        
91  

      

  JUMLA 
              

8,360,000.00  
              

3,857,800.00  
          
46  

           
2,667,100.00  

              
2,660,000.00  

       
100  

             
2,667,100.00  

               
1,450,000.00  

 54 

BG.5027 MAENDELEO YA JAMII  

210303 Usafiri likizoni        1,200,000.00  1,186,000.00  99        

220101 Shajala        967,100.00  966,000.00  100  400,000.00      

210303 
Posho baada ya masaa 
ya kazi 

              
1,050,000.00  

                
840,000.00  

          
80  

      
                  
30,000.00  

    

21121101 posho ya kukaimu             450,000.00  240,000.00   53 

220301 Petroli 1,912,000.00  1,575,371.00  82              

21121101 Gharama za umeme              280,000.00      

410601 Ununuzi wa computer     
           
-    

      307,100.00      

21121104 Gharama za simu             1,200,000.00  986,000.00  82  

210507 
Ununuzi wa mafuta 
(Diesel)  

    
           
-    

            

221005 Posho ya kulala nje 1,500,000.00  1,492,000.00  99              

22032111 Gharama za mazishi       500,000.00           

  JUMLA 4,462,000.00  3,907,371.00  88  2,667,100.00  2,152,000.00  81  2,667,100.00  1,226,000.00  46  

BG.5003C USHIRIKA 

210303 
Posho baada ya masaa 
ya kazi  

              
1,950,000.00  

              
1,466,000.00  

          
75  

              
600,000.00  

                
600,000.00  

       
100  

                
800,000.00  

                  
780,000.00  

 98 

220807 Ada ya Masomo                    
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KIFUNGU 
KIFUNGU CHA 

MATUMIZI 

MWAKA 2017/2018 
% 

MWAKA 2018/2019 
% 

 MWAKA 2019/2020  
% 

MAKISIO 
MATUMIZI 

HALISI 
MAKISIO 

MATUMIZI 
HALISI 

 MAKISIO  
 MATUMIZI 
HALISI   

210303 Usafiri likizoni 
              

2,300,000.00  
                

670,000.00  
          
29  

              
547,100.00  

                
530,000.00  

        
97  

      

210507 Ununuzi wa samani  
              

1,200,000.00  
                

870,000.00  
          
73  

    
         
-    

      

220101 Shajala  
                

450,000.00  
                

449,500.00  
         
100  

    
         
-    

                
760,000.00  

                  
510,000.00  

 67 

220302 
Ununuzi wa mafuta 
(Diesel)  

              
2,062,000.00  

              
1,327,730.00  

          
64  

              
920,000.00  

                
920,000.00  

       
100  

                
207,000.00  

    

221005 Posho ya kulala nje      
           
-    

              
600,000.00  

                
542,000.00  

        
90  

                
900,000.00  

                  
600,000.00  

 67 

  JUMLA NDOGO 
              

7,962,000.00  
              

4,783,230.00  
          
60  

           
2,667,100.00  

              
2,592,000.00  

        
97  

             
2,667,000.00  

               
1,890,000.00  

 71 
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TAARIFA YA MATUMIZI KUTOKANA NA RUZUKU KWA IDARA ZINAZOPATA RUZUKU  KWA MWAKA  2017/2018,2018/2019 NA 2019/2020 

(ii) MATUMIZI KUTOKANA NA MAPATO YA RUZUKU KWA IDARA ZINAZOPATA RUZUKU       
 
 

KIFUNGU 
MAELEZO YA 

KIFUNGU 

 MWAKA 2017/2018  

% 

 MWAKA 2018/2019  

% 

 MWAKA 2019/2020  

% 
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

 MAKISIO   
 MATUMIZI 

HALISI   
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

5004 WAKUU WA IDARA GS.2 NA KUENDELEA  

210101 
Mishahara ya 
Watumishi 

   
2,659,444,500.00  

   
1,490,076,000.00  

       
98  

   1,876,540,300.00  
      

1,691,872,300.0
0  

       
56  

     2,380,136,600.00  
    
1,542,126,675.00  

65 

210101 
Mishahara ya 
Watendaji wa Vijiji 
(VEO) 

      
537,865,000.00  

      
479,112,000.00  

       
94  

      484,540,700.00  
        

267,311,700.00  
       
89  

        489,471,400.00  
    
329,789,600.00  

67 

5033 Kilimo 
      

711,270,000.00  
      

485,179,279.44  
       
93  

      196,783,420.00  
        

176,980,300.00  
       
68          718,383,000.00  

    
532,114,617.50  

74 

5034 Mifugo  
      

147,996,000.00  
      

146,382,000.00  
       
92  

      524,684,580.00  
        

441,135,700.00  
       
99          527,151,000.00  

    
248,903,617.50  

47 

  JUMLA  5004    4,056,575,500.00     2,600,749,279.44        95     3,082,549,000.00  2,577,300,000.00  64  4,115,142,000.00 2,652,934,510.00  64 

5001 KILIMO NA MIFUGO  

210301 Usafiri Likizoni 
            

640,000.00  
            

640,000.00  
      
100  

          1,000,000.00  
            

1,000,000.00  
     
100             1,000,000.00   720,000.00 

      - 
72   

221005 
Posho ya kulala 
nje 

         
2,500,000.00  

          
1,420,000.00  

       
57  

          1,000,000.00  
               

720,000.00  
       
72      

  

220101 
Vifaa vya Ofisi 
(Shajala) 

         
1,300,000.00  

          
1,299,000.00  

      
100  

            500,000.00  
               

500,000.00  
     
100                707,100.00            707,100.00  

    
100  

221211 Simu 
         

1,180,000.00  
          

1,030,000.00  
       
87  

            900,000.00  
               

900,000.00  
     
100                940,000.00            600,000.00  

     64  

220202 
Magari na vifaa 
vya maji,Maji 

              
60,000.00  

              
50,000.00  

       
83  

      
              560,000.00    

      -    

220201 Umeme 
         

1,360,000.00  
            

940,000.00  
       
69  

            360,000.00  
               

240,405.00  
       
67             1,240,000.00            480,000.00  

     39  

210315 Posho ya kujikimu                 1,600,000.00  
            

1,320,000.00  
       
83             1,000,000.00            666,000.00  

     67  

230408 
Matengenezo ya 
magari 

         
4,000,000.00  

          
3,790,400.00  

       
95  

            500,000.00  
               

500,000.00  
     
100      

  

229920 
Gharama za 
mazishi 

       =      
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KIFUNGU 
MAELEZO YA 

KIFUNGU 

 MWAKA 2017/2018  

% 

 MWAKA 2018/2019  

% 

 MWAKA 2019/2020  

% 
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

 MAKISIO   
 MATUMIZI 

HALISI   
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

210329 
Gharama za 
Uhamisho 

                  500,000.00  
               

500,000.00  
     
100                500,000.00            500,000.00  

    
100  

210303 
Posho baada ya 
masaa ya kazi 

         
2,100,000.00  

          
2,090,000.00  

      
100  

            960,000.00  
               

960,000.00  
     
100             2,520,000.00            890,000.00  

     35  

2200112 
Kompyuta na vifaa 
vyake 

            
              508,000.00    

      -    

22008107 Posho ya mafunzo                           100,000.00          -    

22014106 
Zawadi na 
Motisha  

            
              500,000.00    

      -    

220302 Diesel  
         

4,703,999.99  
          

4,383,354.00  
       
93  

            460,000.00  
               

459,991.71  
     
100             1,805,000.00            863,584.00  

     48  

230401 
Matengenezo ya 
Magari 

                  500,000.00  
               

500,000.00  
     
100      

  

  JUMLA 5001 
        

17,843,999.99  
        

15,642,754.00  
       
88  

          8,280,000.00  
            

7,600,396.71  
       
92  

          11,380,100.00  5,426,684.00  
     48 
  

5006 ELIMU-MSINGI -UTAWALA 

210101 
Mishahara ya 
Watumishi 

      
351,246,000.00  

      
349,876,000.00  

      
100  

      309,896,000.00  
        

265,435,890.00  
       
86  534,562,980.00 437,910,000.00 

     
82 

210301 Usafiri Likizoni 108,889,000.00  76,623,500.00  70              

220101 
Vifaa vya Ofisi 
(Shajala) 

         
3,750,000.00  

            
344,500.00  

         
9  

        10,335,000.00  
            

8,204,800.00  
       
79             5,500,000.00         4,194,000.00  

     
76  

220201 Umeme 
         

1,400,000.00  
            

344,500.00  
       
25  

          2,520,000.00  
            

2,520,000.00  
     
100             2,520,000.00         1,260,000.00  

     
50  

220202 Maji                   329,900.20  
                            
-    

       -    
    

  

221202 
Gharama za 
Posta/simu 

            
           2,160,000.00         1,470,000.00  

     
68  

290103 Bima                 6,000,000.00  
            

6,000,000.00  
     
100             1,000,000.00    

      -    

229920 
Gharama za 
mazishi 

         
7,000,000.00  

          
4,000,000.00  

       
57  

          7,300,000.00  
            

2,309,000.00  
       
32             5,400,000.00         3,150,000.00  

     
58  

230401 
Uendeshaji 
magari/mitambo 

         
7,000,000.00  

          
4,000,000.00  

       
57  

          8,000,000.00  
            

8,000,000.00  
     
100             4,790,000.00         3,041,000.00  

     
63  

410601 
Ununuzi wa kom 
pyuta, printer na 

         
3,100,000.00  

          -            11,457,700.00  
          

11,457,700.00  
     
100             1,500,000.00            250,000.00  

     
17  
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KIFUNGU 
MAELEZO YA 

KIFUNGU 

 MWAKA 2017/2018  

% 

 MWAKA 2018/2019  

% 

 MWAKA 2019/2020  

% 
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

 MAKISIO   
 MATUMIZI 

HALISI   
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

scanner 

221406 
Zawadi na 
Motisha  

                3,500,000.00  
            

3,500,000.00  
     
100             2,400,000.00    

      -    

221404 Viburudisho          2,290,000.00  1,510,000.00  66            1,760,000.00  1,739,000.00  99             2,960,000.00    -    

210303 
Posho baada ya 
masaa ya kazi 

         
4,950,000.00  

          
4,785,000.00  

       
97  

      
          21,300,000.00        11,987,500.00  

     
56  

220302 Mafuta (Diesel)  
         

7,351,778.00  
          

5,077,476.00  
       
69  

          7,038,000.00  
            

6,898,876.00  
       
98             6,535,000.00         4,294,749.84  

     
66  

231105 Posho ya mafunzo                 6,600,000.00  
            

6,566,800.00  
       
99                800,000.00    

      -    

230403 Tairi na Betri 
    

  
          1,400,000.00  

            
1,400,000.00  

     
100             3,780,000.00    

      -    

220810 
Nauli na safari za 
kikazi  

         
1,410,000.00  

            
450,000.00  

       
32  

        17,860,000.00  
          

17,860,000.00  
     
100      

  

221005 
Posho ya kulala 
nje 

         
4,000,000.00  

          
3,680,000.00  

       
92  

      
           7,000,000.00         3,950,000.00  

     
56  

210315 Posho ya kujikimu     0           1,258,100.00  
            

1,218,000.00  
       
97      

  

  JUMLA 5006 521,625,000.00  459,107,204.00  
       
88  

      395,254,700.20  343,110,066.00  87          382,212,000.00  173,383,249.84  
     
45  

5007 ELIMU YA MSINGI 

210101 
Mishahara ya 
Watumishi 

 
15,920,007,000.0

0  

  
13,555,440,000.0

0  

       
85  

  
15,333,350,000.00  

    
13,055,895,110.

00  
85  

   15,689,695,020.00  
 
13,059,912,060.00  

     
83 

210301 Usafiri Likizoni 
      

108,889,000.00  
        

76,623,500.00  
       
70  

      
        152,960,000.00        63,118,000.00  

     
41  

221005 
Posho ya kulala 
nje 

        
12,344,500.00  

        
10,980,000.00  

       
89  

      
    

  

229920 
Gharama za 
mazishi 

                7,300,000.00  
            

2,309,000.00  
       
32      

  

 26312110   Gharama za 
utawala  

              39,338,242.60  
          

39,338,242.60  
     
100      

  

221311 
Ghararama za 
Mitihani 

      
260,756,800.00  

      
260,170,118.00  

      
100  

      
        242,593,500.00      220,118,641.36  

     
91  

220302 Diesel                 7,038,000.00                           
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KIFUNGU 
MAELEZO YA 

KIFUNGU 

 MWAKA 2017/2018  

% 

 MWAKA 2018/2019  

% 

 MWAKA 2019/2020  

% 
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

 MAKISIO   
 MATUMIZI 

HALISI   
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

6,898,876.00  98  

221406 Zawadi mbalimbali                 3,500,000.00  
            

3,500,000.00  
     
100      

  

210329 
Gharama za 
Uhamisho 

        
90,213,000.00  

        
68,275,210.00  

       
76  

        96,267,000.00  
          

69,870,000.00  
       
73          128,495,000.00        52,671,419.50  

     
41  

  JUMLA  5007 
 

16,392,210,300.0
0  

  
13,971,488,828.0

0  

       
85  

  
15,486,793,242.60  

    
13,177,811,228.

60  

       
85  

   16,213,743,520.00  13,395,820,120.80  
     
83 

5008 - ELIMU SEKONDARI  

210101 
Mishahara ya 
Watumishi  

 
11,324,065,200.0

0  

  
10,211,148,000.0

0  

       
90  

  
12,174,324,000.00  

    
10,291,992,000.

00  

       
85  

   11,344,182,000.00  10,874,872,045.99  
 96 

220302 Diesel  
         

6,248,002.90  
          

4,191,188.00  
       
67  

          7,522,000.00  
            

7,255,079.20  
       
96             9,198,100.00         8,811,106.88  

     
96  

221202 
Gharama za posta 
/simu 

         
5,670,000.00  

          
2,160,000.00  

       
38  

      
           2,160,000.00         1,080,000.00  

 50 

220201 
Gharama za 
umeme  

         
1,929,999.00  

          -              2,520,000.00  
               

840,000.00  
       
33             3,420,000.00      2,630,000.00 

     
77 

221002 
Nauli na safari za 
kikazi 

                6,400,000.00  
            

5,886,000.00  
       
92             2,200,000.00    

  

220202 Gharama za maji                            249,900.00      

220101 
Vifaa vya Ofisi 
(Shajala) 

         
2,700,000.00  

          
2,200,000.00  

       
81  

          8,803,000.00  
            

5,083,500.00  
       
58             2,100,000.00   1,976,800.00 

     
94 

221311 
Gharama za 
Mtihani  

      
525,146,300.00  

      
320,276,244.40  

       
61  

      
        303,676,000.00      266,825,175.00  

 88 

230401 
Matengenezo ya 
Magari  

         
2,000,000.00  

          
2,000,000.00  

      
100  

          3,000,000.00  
                            
-    

  
           4,500,000.00           2,572,670.00  

 57 

290103 Bima ya magari  
         

1,500,000.00  
          -          

           3,998,000.00    
  

221005 
Posho ya kulala 
nje  

         
8,500,000.00  

          
8,437,800.00  

       
99  

      
          15,300,000.00        13,408,000.00  

 88 

210301 Usafiri likizoni  52,539,000.00  31,522,000.00  60                  64,834,000.00  64,834,000.00   100 

  
Posho ya walimu 
wapya 

            
500,000.00  

            
500,000.00  

      
100  

      
    

  

210329 Gharama za                                23,415,000.00                             28,538,000.00        17,240,000.00       



179 

 

KIFUNGU 
MAELEZO YA 

KIFUNGU 

 MWAKA 2017/2018  

% 

 MWAKA 2018/2019  

% 

 MWAKA 2019/2020  

% 
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

 MAKISIO   
 MATUMIZI 

HALISI   
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

uhamisho  20,036,000.00  13,151,800.00  66  20,987,000.00  90  60  

221401 
Maadhimisho 
Mbalimbali 

            
           1,000,000.00    

      -    

210401 Honororia               5,100,000.00  -           -          

210303 
Posho baada ya 
masaa ya kazi 

            
500,000.00  

            
420,000.00  

       
84  

        23,290,000.00  
          

22,855,000.00  
       
98             1,000,000.00    

      -    

221314 Capitation                    

221404 Viburudisho  550,000.00            -                     2,640,000.00  1,440,000.00  55  

221406 Zawadi /motisha  2,500,000.00  2,000,000.00  80                   3,200,000.00          -    

229920 
Gharama za 
mazishi 

         
2,550,000.00  

          
2,315,700.00  

       
91  

          8,000,000.00  3,238,500.00  40  
           5,000,000.00    

-    

220807 Posho ya mafunzo  4,000,000.00            -                

220802 Ada ya Mafunzo              
           3,800,000.00         2,800,000.00  

     
74  

410601 
Ununuzi wa 
komputa na 
fotokopi 

         
1,000,002.00  

          -              1,500,000.00  
            

1,485,000.00  
       
99  

           1,500,000.00    
      -    

221001 Nauli/Ticket 
            

350,000.00  
          -          

    
  

220808 
Vifaa vya 
kufundishia 
mashuleni  

            
250,000.00  

          -          
    

  

230403 Tairi na betri 
         

3,000,000.00  
          

2,642,720.00  
       
88  

      
           2,300,000.00    

      -    

 

JUMLA 
 11,965,534,503.90  10,602,965,452.40  89    12,263,874,000.00  

    
10,359,622,079.2

0  
84     11,804,796,000.00  11,258,489,797.70  95 

5010 AFYA                          -                             -                  

210101 
Mishahara ya 
Watumishi 

   
1,954,473,000.00  

   
1,424,292,000.00  

       
73  

   1,865,790,000.00  
      

1,543,267,800.0
0  

       
83  

2,208,275,000.00  1,371,933,640.01  
    62 

210301 Usafiri Likizoni 
         

7,996,000.00  
          

5,458,800.00  
       
68  

          2,250,000.00  
            

2,250,000.00  
     
100            16,373,500.00         6,718,782.00  

    41  

210329 
Gharama za 
uhamisho  

         
3,000,000.00  

          
3,000,000.00  

      
100  

          4,000,000.00  
            

4,000,000.00  
     
100      
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KIFUNGU 
MAELEZO YA 

KIFUNGU 

 MWAKA 2017/2018  

% 

 MWAKA 2018/2019  

% 

 MWAKA 2019/2020  

% 
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

 MAKISIO   
 MATUMIZI 

HALISI   
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

221211 Simu 
         

2,000,000.00  
          

2,000,000.00  
      
100  

          2,420,000.00  
            

1,469,400.00  
       
61             3,269,154.00        1,675,801.78 

51 

220201 
Gharama za 
Umeme 

        
15,000,000.00  

        
15,000,000.00  

      
100  

          5,491,990.92  
            

5,420,000.00  
       
99      

 

220202 Maji 
         

6,400,000.00  
          

2,741,275.00  
       
43  

          3,000,000.00  
            

3,000,000.00  
     
100             7,000,000.00  6,275,000.00  

90 

210327 Sare za Kazi 
         

8,600,000.00  
          

7,320,000.00  
       
85  

          8,160,000.00  
            

8,100,000.00  
       
99      

 

220302 Diesel 
        

23,952,958.00  
        

23,451,163.00  
       
98  

          6,169,054.00  
            

6,169,054.00  
     
100             9,803,125.00  9,053,115.26  

92 

229920 
Gharama za 
Mazishi 

                2,987,109.08  
                            
-    

       -    
    

 

221005 
Posho ya kulala 
nje 

            
800,000.00  

            
800,000.00  

      
100  

          2,000,000.00  
            

2,000,000.00  
     
100      

 

210322 Posho ya Makazi             -              5,600,000.00  
            

5,280,000.00  
       
94             4,100,000.00  3,800,000.00  

93 

230401 
Huduma na 
Matengenezo 
(magari) 

         
8,500,000.00  

          
8,273,633.00  

       
97  

          1,610,245.96  
            

1,351,000.00  
       
84  

    

 

210303 
Posho baada ya 
masaa ya kazi 

        
18,399,999.96  

        
13,180,000.00  

       
72  

          6,960,000.00  
            

6,590,000.00  
       
95             9,040,000.00         7,990,000.00  

     
88  

  
Zawadi na tuzo 
mbalimbali 

                  500,000.00  
               

500,000.00  
     
100             2,500,000.00   1,675,000.00 

      
67   

290103 Bima ya magari 4,500,000.00            -                

210317 on call allowance 
        

41,773,000.00  
          -          

          59,849,000.00   26,000,000.00 
      
43   

  
Post moterm 
allowance 

            
    

  

210315 Posho ya Kujikimu 
         

5,240,000.00  
          

3,015,000.00  
       
58  

          2,000,000.00  
            

2,000,000.00  
     
100             8,300,000.00         5,540,000.00  

     
67  

250336 
Internet & Email 
Connection  

            
400,000.00  

          -          
           1,800,000.00         1,796,000.00  

    
100  

220113 
Usafi wa 
Mazingira 

            
    

  

210207 Vibarua 
        

14,300,000.00  
        

14,300,000.00  
      
100  

      
          18,000,000.00  11,375,000.00  

     
63  
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KIFUNGU 
MAELEZO YA 

KIFUNGU 

 MWAKA 2017/2018  

% 

 MWAKA 2018/2019  

% 

 MWAKA 2019/2020  

% 
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

 MAKISIO   
 MATUMIZI 

HALISI   
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

  JUMLA 5010 
   

2,115,334,957.96  
   

1,522,831,871.00  
     1,918,938,399.96  

      
1,591,397,254.0

0  

       
83  

2,348,309,779.00   1,453,832,339.05  
     
62  

5011 AFYA KINGA                   

210101 
Mishahara ya 
Watumishi 

      
210,112,300.00  

      
199,342,000.00  

       
99  

      211,375,600.00  
        

188,765,400.00  
       
95  214,532,000.00  

      
185,678,900.00  

     
87  

  JUMLA 5011 
      

210,112,300.00  
      

199,342,000.00  
       
99  

211,375,600.00  188,765,400.00  
       
95  

214,532,000.00  185,678,900.00   87 

5012 
VITUO VYA 
AFYA 

            
    

  

210101 
Mishahara ya 
Watumishi 

   
1,433,118,000.00  

   
1,122,380,800.00  

       
78  

      258,980,000.00  
          

87,900,690.00  
       
34          994,576,000.00     858,230,100.00  

     
86 

210301 Usafiri likizoni 
         

2,500,000.00  
          

1,358,000.00  
       
54  

          5,500,000.00  
            

5,430,500.00  
       
99      

  

220113 
Usafi wa 
Mazingira 

            
    

  

210319 Vifaa vya meno 
         

1,000,000.00  
          -              2,000,000.00  

            
2,000,000.00  

     
100      

  

229920 
Gharama za 
mazishi 

         
1,000,000.00  

          -              2,000,000.00  
               

450,000.00  
       
23             6,000,000.00         1,365,000.00  

     
23  

220201 Umeme             
          13,983,991.00         5,200,000.00  

     
37  

210303 
posho za masaa 
ya ziada 

         
2,000,000.00  

          
2,000,000.00  

      
100  

      
    

  

21113119 
Gharama za 
matibabu 

                2,000,000.00  
            

2,000,000.00  
     
100             2,000,000.00    

      -    

210315 
Posho ya kujikim 
ajira mpya 

         
6,000,000.00  

          
4,405,000.00  

       
73  

      
    

  

210327 Sare za Kazi 
         

4,000,000.00  
            

720,000.00  
       
18  

          5,000,000.00  
            

5,000,000.00  
     
100      

  

220302 Dizeli 
        

11,169,154.00  
        

11,168,880.00  
      
100  

          5,169,154.00  
            

5,169,154.00  
     
100      

  

230210 
Mikataba 
mbalimbali ya 
matengenezo 

        
18,000,000.00  

        
17,616,173.04  

       
98  

      
           5,448,990.12    

      -    

220202 Gharama za Maji                         7,800,019.84         2,799,998.94       
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KIFUNGU 
MAELEZO YA 

KIFUNGU 

 MWAKA 2017/2018  

% 

 MWAKA 2018/2019  

% 

 MWAKA 2019/2020  

% 
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

 MAKISIO   
 MATUMIZI 

HALISI   
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

36  

229920 
Gharama za 
mazishi 

                2,000,000.00  
               

450,000.00  
       
23      

  

210317 on call allowance 
        

36,000,000.00  
          -          

    
  

210327 Uniform                  5,000,000.00  
            

5,000,000.00  
     
100            10,442,352.00    

      -    

210329 
Gharama za 
Uhamisho 

         
5,000,000.00  

          
3,584,400.00  

       
72  

          6,000,000.00  
            

6,000,000.00  
     
100            21,035,868.00        19,215,992.37  

     
91  

  JUMLA  5012 
   

1,519,787,154.00  
   

1,163,233,253.04  
       
77  

      293,649,154.00  
        

119,400,344.00  
       
41  

        1,061,287,220.96     886,811,091.31  84 

508 E ZAHANATI                   

210101 
Mishahara ya 
Watumishi 

   
2,340,373,500.00  

   
1,948,152,000.00  

       
83  

   2,145,678,920.00  
      

1,876,543,900.0
0  

       
87  

     2,288,784,000.00   1,894,027,000.00  

     
83 

210301 Usafiri Likizoni 
        

10,000,000.00  
          

7,883,900.00  
       
79  

          8,823,500.00  
            

8,823,500.00  
     
100      

  

 22003102   Dizeli  
                4,200,000.04  

            
4,200,000.04  

     
100      

  

 22012109   Gharama za simu  
                  600,000.00  

               
542,796.06  

       
90      

  

 22018107   Gharama za 
matengenezo ya 
mikataba  

                7,592,000.16  
            

7,581,400.00  
     
100  

    
  

221406 Zawadi 
            

250,000.00  
            

250,000.00  
      
100  

          1,000,000.00  
            

1,000,000.00  
     
100      

  

210329 
Gharama ya 
uhamisho 

         
5,000,000.00  

          
4,448,500.00  

       
89  

          3,426,397.44  
            

3,347,500.00  
       
98      

  

210317 
Posho wito(on call 
allowance) 

        
12,000,000.00  

          -              6,300,000.00  
            

6,300,000.00  
     
100      

  

210327 Sare za Kazi 
         

9,000,000.00  
          

3,360,000.00  
       
37  

          5,882,352.00  
            

5,882,350.00  
     
100      

  

210315 Posho ya kujikimu  
         

9,000,000.00  
          

7,030,000.00  
       
78  

      
    

  

261112 
Garama za 
Mazishi  

         
1,500,000.00  

          
1,500,000.00  

      
100  

          3,000,000.36  
            

3,000,000.00  
     
100      
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KIFUNGU 
MAELEZO YA 

KIFUNGU 

 MWAKA 2017/2018  

% 

 MWAKA 2018/2019  

% 

 MWAKA 2019/2020  

% 
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

 MAKISIO   
 MATUMIZI 

HALISI   
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

220101 Shajala                    

  JUMLA  5013 2,387,123,500.00  1,972,624,400.00  83     2,186,503,170.00  1,917,221,446.10  88       ,288,784,000.00  1,894,027,000.00  83 

5014 UJENZI                    

210101 
Mishahara ya 
Watumishi 

      
113,916,000.00  

        
99,180,000.00  

       
95  

        90,032,000.00  
          

74,532,000.00  
       
87          128,655,000.00  46,867,000.00  

 36 

210301 Usafiri Likizoni 
        

10,000,000.00  
          

9,720,000.00  
       
94  

          1,699,800.00  
            

1,216,359.67  
       
97             2,100,000.00         1,777,000.00  

     
72  

229920 
Gharama ya 
mazishi 

         
1,200,000.00  

          
    

  

220101 
Vifaa vya Ofisi 
(Shajala) 

         
1,528,000.00  

            
870,000.00  

       
48  

          1,500,000.00  
            

1,374,000.00  
       
57             1,500,000.00            484,000.00  

     
32  

210303 
Posho baada ya 
masaa ya kazi 

         
1,999,999.98  

          
1,980,000.00  

       
65  

    
       
99      

  

280807 Mafunzo kazini  
         

1,000,000.00  
          

1,000,000.00  
        

           1,083,000.00            580,000.00  
 54 

 22003102   Dizeli  
                1,500,000.00  

            
1,496,380.00  

  
           1,497,000.00            449,797.20  

    30 

 22014106   Zawadi  
                  250,000.00  

               
250,000.00  

  
              300,000.00    

     

 22021107   Gharama za 
matengenezo ya 
mikataba  

                4,860,200.00  
            

4,860,000.00  
  

    
     

230701 Scaner             -                

221404 Viburudisho 
            

600,000.00  
          -                500,000.00  

               
500,000.00  

  
    

     

220202 Gharama za Maji              -                

410601 
Komputa na 
mashine ya 
photokopi 

         
4,000,000.00  

          
3,915,000.00  

        
           1,850,000.00         1,500,000.00  

 81 

210315 Posho ya kujikimu  
         

2,000,000.00  
          

2,000,000.00  
        

    
  

21121104 Gharama za simu                           180,000.00      

28130103 Bima ya gari                        1,500,000.00      

220302 Diesel                    
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KIFUNGU 
MAELEZO YA 

KIFUNGU 

 MWAKA 2017/2018  

% 

 MWAKA 2018/2019  

% 

 MWAKA 2019/2020  

% 
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

 MAKISIO   
 MATUMIZI 

HALISI   
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

221005 
Posho ya kulala 
nje 

         
1,000,000.00  

          
1,000,000.00  

       
67  

    
     
100             1,800,000.00         1,450,000.00  

 81 

221201 
Huduma ya 
internet 

            -          
    

  

21113108 posho ya kukaimu                        1,500,000.00      

221406 Zawadi Mbalimbali 300,000.00  300,000.00          -        100        

  JUMLA  5014 
      

137,543,999.98  
      

119,965,000.00  
       
89  

      100,342,000.00  
          

84,228,739.67  
       
87  

        141,965,000.00  53,107,797.20  37  

5017 HUDUMA YA MAJI VIJIJINI 

210101 
Mishahara ya 
Watumishi 

      
129,099,000.00  

        
89,652,000.00  

       
99  

      132,456,320.00  
          

97,345,200.00  
       
69            98,244,000.00  

      
88,992,000.00  

91  

210303 
Gharama za 
uhamisho 

         
1,902,000.00  

            
882,000.00  

        
    

  

210301 Usafiri Likizoni 
         

1,000,000.00  
            

840,000.00  
       
30  

          1,338,000.00  
            

1,320,000.00  
       
84      

  

220101 
Vifaa vya Ofisi 
(Shajala) 

            -                800,000.00  
               

447,600.00  
  

    
  

221211 Simu 
         

1,170,000.00  
            

305,000.00  
        -                540,000.00  

               
540,000.00  

       
26      

  

220302 Diesel 
            

600,000.00  
            

599,104.00  
         
5  

          1,150,000.00    
     
100      

  

221202 
Gharama za 
Posta 

            -          
    

  

221005 
Posho ya kulala 
nje 

         
1,000,000.00  

            
626,000.00  

       
19  

    
       
63      

  

 22014101   Sherehe na 
maonesho  

                  800,000.00  
748000 

  
  

  
  

 22020105   Uzio wa chuma                    500,000.00  0         

 22020108   Posho ya vibarua                    800,000.00  792000         

 31221109   Vifaa vya usafi                    250,000.00  0         

229914 vitu vidogovidogo             -                250,000.00  
                            
-    

  
    

  

411017 Skim za maji             -                

22024101 
kompyuta,printa 
na vifaa vingine 
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KIFUNGU 
MAELEZO YA 

KIFUNGU 

 MWAKA 2017/2018  

% 

 MWAKA 2018/2019  

% 

 MWAKA 2019/2020  

% 
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

 MAKISIO   
 MATUMIZI 

HALISI   
 MAKISIO   

 MATUMIZI 
HALISI   

220201 Umeme  
         

3,030,000.00  
          

2,010,000.00  
        -                630,000.00  

               
630,000.00  

       
66      

  

221406 zawadi na motisha 
            

200,000.00  
            

200,000.00  
        -                200,000.00  

               
200,000.00  

     
100      

  

210303 
Posho baada ya 
masaa ya kazi  

         
1,500,000.00  

          
1,295,000.00  

        -              1,500,000.00  
            

1,500,000.00  
       
86      

  

28130103 Bima ya gari                   

221205 
Matangazo 
mbalimbali 

         
1,160,000.00  

          -               -    
    

  

221405 Entertainment 
            

822,000.00  
            

815,000.00  
        -        

       
99      

  

221201 
Gharama za 
internet 

            -          
    

  

229920 
Gharama za 
Mazishi  

            
500,000.00  

          -          
    

  

220501 Petrol              -                

227501 Vifaa vya kiufundi                   348,000.00  
                            
-    

  
    

  

230408 
Outsorce 
maintenance 
contract  

            
    

  

210308 Posho ya kukaimu              -                

  JUMLA  5017 141,983,000.00  97,224,104.00  69        141,562,320.00  103,522,800.00  68            98,244,000.00  88,992,000.00  91  

 

 

 

 
 

 

 

 

 

 
 

MGAWANYO WA MAPATO YA NDANI KWA VIJIJI (ASILIMIA 20) 
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NA. 
  

KATA 
  

  
  

KIJIJI 
  

IDADI YA  
WAKAZI 

MWAKA 
2017/2018 

MWAKA 
2018/2019 

MWAKA 
2019/2020  

1 Swaya 1 Malangali                          3,764,396.93                         8,017,243.18  5,725,000.00 

    2 Isebelo                          3,764,396.93                         8,017,243.18  5,725,000.00  

    3 Swaya                          3,764,396.93                         8,017,243.18  5,725,000.00  

    4 Ishinga                          3,764,396.93                         8,017,243.18  5,725,000.00  

Jumla                     -                          15,057,587.70                       32,068,972.72  22,900,000.00 

2 Kisondela 5 Isuba                             247,270.67                            222,223.91  243,560.00  

    6 Kibatata                             247,270.67                            222,223.91  243,560.00  

    7 Ndubi                             247,270.67                            222,223.91  243,560.00  

    8 Lutete                             247,270.67                            222,223.91  243,560.00  

    9 Bugoba                             247,270.67                            222,223.91  243,560.00  

    10 Mpunga                             247,270.67                            222,223.91  243,560.00  

Jumla                     -                           1,483,624.02                         1,333,343.46  1,461,360.00 

3 Mpuguso 11 Isajilo                          1,029,524.44                         2,209,106.75  1,006,648.80 

    12 Mpumbuli                          1,029,524.44                         2,209,106.75  1,006,648.80  

    13 Mibula                          1,029,524.44                         2,209,106.75  1,006,648.80 

    14 Mpuguso                          1,029,524.44                         2,209,106.75  1,006,648.80  

Jumla                     -                           4,118,097.74                         8,836,427.00  4,026,595.20 

4 Masoko 15 Nsansya                             102,321.34                            499,624.23  314,500.00  

    16 Bujesi                             102,321.34                            499,624.23  314,500.00  

    17 Lufumbi                             102,321.34                            499,624.23  314,500.00  

    18 Ngaseke                             102,321.34                            499,624.23  314,500.00  

    19 Ntandabala                             102,321.34                            499,624.23  314,500.00  

    20 Lupando                             102,321.34                            499,624.23  314,500.00  

    21 Igembe                             102,321.34                            499,624.23  314,500.00  

Jumla                     -                              716,249.35                         3,497,369.61  2,201,500.00 

5 Ilima 22 Ngujubwaje A                             140,354.23                            157,155.42  276,500.00  

    23 Katundulu                             140,354.23                            157,155.42  276,500.00  

    24 Itula                             140,354.23                            157,155.42  276,500.00  

    25 Lubanda                             140,354.23                            157,155.42  276,500.00  

    26 Ilima                             140,354.23                            157,155.42  276,500.00  

    27 Ngujubwaje B                             140,354.23                            157,155.42  276,500.00  
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NA. 
  

KATA 
  

  
  

KIJIJI 
  

IDADI YA  
WAKAZI 

MWAKA 
2017/2018 

MWAKA 
2018/2019 

MWAKA 
2019/2020  

Jumla                     -                              842,125.35                            942,932.52  1,659,000.00 

6 Masukulu 28 Mpelangwasi                             134,354.55                            661,057.27  302,500.00  

    29 Mpakani                             134,354.55                            661,057.27  302,500.00  

    30 Kikole                             134,354.55                            661,057.27  302,500.00  

    31 Matwebe                             134,354.55                            661,057.27  302,500.00  

Jumla                     -                              537,418.18                         2,644,229.08  1,210,000.00 

7 Kisiba 32 Isabula                               94,343.02                            272,750.96  430,750.00  

    33 Busisya                               94,343.02                            272,750.96  430,750.00  

    34 Mbaka                               94,343.02                            272,750.96  430,750.00  

    35 Lwifwa                               94,343.02                            272,750.96  430,750.00  

Jumla                     -                              377,372.09                         1,091,003.84   1,723,000.00 

8 Bujela 36 Mpombo                               64,528.21                              67,133.31  248,000.00  

    37 Kyambambembe                               64,528.21                              67,133.31  248,000.00  

    38 Nsongola                               64,528.21                              67,133.31  248,000.00  

    39 Bujela                               64,528.21                              67,133.31  248,000.00  

    40 Segela                               64,528.21                              67,133.31  248,000.00  

Jumla                     -                              322,641.04                            335,666.55  1,240,000.00 

9 Malindo 41 Kapugi                             408,462.09                            362,109.25  513,900.00  

    42 Ibungila                             408,462.09                            362,109.25  513,900.00  

    43 Igalamu                             408,462.09                            362,109.25  513,900.00  

Jumla                     -                           1,225,386.26                         1,086,327.75  1,541,700.00 

10 Lufingo 44 Itete                          4,131,902.25                         6,947,353.71  2,850,000.00  

    45 Kalalo                          4,131,902.25                         6,947,353.71  2,850,000.00  

    46 Kagwina                          4,131,902.25                         6,947,353.71  2,850,000.00  

     Simike                          4,131,902.25                         6,947,353.71  2,850,000.00  

Jumla 47                    -                          16,527,609.01                       27,789,414.84  11,400,000.00 

11 Iponjola 48 Iponjola                          1,361,819.20                            564,907.60  1,700,000.00  

    49 Ilalabwe                          1,361,819.20                            564,907.60  1,700,000.00  

    50 Lugombo                          1,361,819.20                            564,907.60  1,700,000.00  
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NA. 
  

KATA 
  

  
  

KIJIJI 
  

IDADI YA  
WAKAZI 

MWAKA 
2017/2018 

MWAKA 
2018/2019 

MWAKA 
2019/2020  

    51 Ngana                          1,361,819.20                            564,907.60  1,700,000.00  

Jumla                     -                           5,447,276.81                         2,259,630.40  6,800,000.00 

12 Ikuti 52 Lyenje                          1,250,000.00                         2,042,162.90  1,640,000.00  

    53 Ibungu                          1,250,000.00                         2,042,162.90  1,640,000.00  

    54 Ikuti                          1,250,000.00                         2,042,162.90  1,640,000.00  

    55 Lumbe                          1,250,000.00                         2,042,162.90  1,640,000.00  

    56 Kyobo                          1,250,000.00                         2,042,162.90  1,640,000.00  

    57 Kyobojuu                          1,250,000.00                         2,042,162.90  1,640,000.00  

Jumla                     -                           7,500,000.00                       12,252,977.40  9,840,000.00 

13 Kiwira 58 Mpandapanda                          6,500,000.00                       13,458,637.00  7,725,150.00  

    59 Kikota                          6,500,000.00                       13,458,637.00  7,725,150.00  

    60 Ilundo                          6,500,000.00                       13,458,637.00  7,725,150.00  

    61 Ilolo                          6,500,000.00                       13,458,637.00  7,725,150.00  

Jumla                     -                          26,000,000.00                       53,834,548.00  30,900,600.00 

14 Kinyala 62 Lukata                          1,130,000.00                            448,151.14  719,000.00  

    63 Isumba                          1,130,000.00                            448,151.14  719,000.00  

    64 Kipande                          1,130,000.00                            448,151.14  719,000.00  

    65 Kisoko                          1,130,000.00                            448,151.14  719,000.00  

    66 Igembe                          1,130,000.00                            448,151.14  719,000.00  

    67 Lubigi                          1,130,000.00                            448,151.14  719,000.00  

Jumla                     -                           6,780,000.00                         2,688,906.84  4,314,000.00 

15 Nkunga 68 Nkunga                          1,657,143.00                         2,029,652.43  1,885,800.00  

    69 Isaka                          1,657,143.00                         2,029,652.43  1,885,800.00  

    70 Libililo                          1,657,143.00                         2,029,652.43  1,885,800.00  

    71 Lupepo                          1,657,143.00                         2,029,652.43  1,885,800.00  

    72 Mboyo                          1,657,143.00                         2,029,652.43  1,885,800.00  

    73 Mpombo                          1,657,143.00                         2,029,652.43  1,885,800.00  

    74 Kyosa                          1,657,143.00                         2,029,652.43  1,885,800.00  

Jumla                     -                          11,600,001.00                       14,207,567.01  13,200,600.00 
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NA. 
  

KATA 
  

  
  

KIJIJI 
  

IDADI YA  
WAKAZI 

MWAKA 
2017/2018 

MWAKA 
2018/2019 

MWAKA 
2019/2020  

16 Suma 75 Suma                          1,300,000.00                         1,826,049.50  1,725,000.00  

    76 Malamba                          1,300,000.00                         1,826,049.50  1,725,000.00  

    77 Nditu                          1,300,000.00                         1,826,049.50  1,725,000.00  

    78 Kabale                          1,300,000.00                         1,826,049.50  1,725,000.00  

Jumla                     -                           5,200,000.00                         7,304,198.00  6,900,000.00 

17 Masebe 79 Masebe                          1,534,000.00                            894,146.84  925,000.00  

    80 Bunyakikosi                          1,534,000.00                            894,146.84  925,000.00  

    81 Ibumba                          1,534,000.00                            894,146.84  925,000.00  

    82 Ktuli                          1,534,000.00                            894,146.84  925,000.00  

Jumla                  -                           6,136,000.00                         3,576,587.36  3,700,000.00 

18 Isongole 83 Idweli                          5,333,000.00                         7,631,694.01  5,704,000.00 

    84 Ngumbulu                          5,333,000.00                         7,631,694.01  5,704,000.00 

    85 Isyonje                          5,333,000.00                         7,631,694.01  5,704,000.00 

    86 Unyamwanga                          5,333,000.00                         7,631,694.01  5,704,000.00 

    87 Ndwati                          5,333,000.00                         7,631,694.01  5,704,000.00 

    88 Mbeye 1                          5,333,000.00                         7,631,694.01  5,704,000.00 

Jumla                  -                          31,998,000.00                       45,790,164.06  34,224,000.00 

19 Ndanto 89 Ntokela                         14,310,000.00                       16,218,192.61  12,795,610.50 

    90 Nzunda                         14,310,000.00                       16,218,192.61  12,795,610.50 

    91 Ndaga                         14,310,000.00                       16,218,192.61  12,795,610.50 

    92 Goye                         14,310,000.00                       16,218,192.61  12,795,610.50 

Jumla                       -                          57,240,000.00                       64,872,770.44  51,182,442.00 

20 Itagata 93 Itagata                          2,507,000.00                         2,941,250.01  2,800,000.00  

    94 Ikama                          2,507,000.00                         2,941,250.01  2,800,000.00  

Jumla                       -                           5,014,000.00                         5,882,500.02   5,600,000.00 

21 Matwebe 95 Mpelagwasi                               35,780.33                              78,148.61  412,500.00  

    96 Mpakani                               35,780.33                              78,148.61  412,500.00  

    97 Kikole                               35,780.33                              78,148.61  412,500.00  

    98 Matwebe                               35,780.33                              78,148.61  412,500.00  
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NA. 
  

KATA 
  

  
  

KIJIJI 
  

IDADI YA  
WAKAZI 

MWAKA 
2017/2018 

MWAKA 
2018/2019 

MWAKA 
2019/2020  

Jumla                       -                              143,121.30                            312,594.44  1,650,000.00 

22 Bagamoyo 99 Bagamoyo                               61,215.31                            304,966.61   350,000.00 

    100 Bujinga                               61,215.31                            304,966.61   350,000.00 

    101 Batini                               61,215.31                            304,966.61  350,000.00  

    102 Kanisa                               61,215.31                            304,966.61  350,000.00  

Jumla                       -                              244,861.23                         1,219,866.44  1,400,000.00 

23 Ibighi 103 Katumba                         21,044,356.55                         4,367,344.70  4,350,000.00  

    104 Ilinga                         21,044,356.55                         4,367,344.70  4,350,000.00  

Jumla                       -                          42,088,713.09                         8,734,689.40  8,700,000.00 

24 Kawetele 105 Igogwe                             657,000.00                            762,968.00  833,400.00  

    106 Kawetelejuu                             657,000.00                            762,968.00  833,400.00  

    107 Kawetelechini                             657,000.00                            762,968.00  833,400.00  

Jumla                       -                           1,971,000.00                       11,023,593.40   2,500,200.00 

25 Bulyaga 108 BulyagaJuu                          4,300,000.00                         2,975,034.83  1,100,000.00  

    109 Igamba                          4,300,000.00                         2,975,034.83  1,100,000.00  

    110 Bulyaga Kati                          4,300,000.00                         2,975,034.83  1,100,000.00  

    111 Mpindo                          4,300,000.00                         2,975,034.83  1,100,000.00  

Jumla                       -                          17,200,000.00                       11,900,139.32  4,400,000.00 

26 Msasani 112 Bulongwe                             153,680.54                            415,723.30  1,725,000.00  

    113 Msasani                             153,680.54                            415,723.30  1,725,000.00  

    114 Mabonde                             153,680.54                            415,723.30  1,725,000.00  

    115 Kasyeto                             153,680.54                            415,723.30  1,725,000.00  

Jumla                       -                              614,722.16                         1,662,893.20   6,900,000.00 

27 Makandana 116 Makandana                          3,120,000.00                         3,567,948.68  2,250,000.00  

    117 Ndembela                          3,120,000.00                         3,567,948.68  2,250,000.00  

Jumla                       -                           6,240,000.00                         7,135,897.36  4,500,000.00 

28 Lupepo 118 Lupepo                          1,459,586.26                            282,152.84  232,615.00  

    119 Mboyo                          1,459,586.26                            282,152.84  232,615.00  

    120 Kyosa                          1,459,586.26                            282,152.84  232,615.00  

    121 Mpombo                          1,459,586.26                            282,152.84  232,615.00  
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NA. 
  

KATA 
  

  
  

KIJIJI 
  

IDADI YA  
WAKAZI 

MWAKA 
2017/2018 

MWAKA 
2018/2019 

MWAKA 
2019/2020  

Jumla                       -                           5,838,345.04                         1,128,611.36  930,460.00 

29 Kyimo 122 Kyimo                          2,430,000.00                         4,220,024.52  2,520,000.00  

    123 Ilenge                          2,430,000.00                         4,220,024.52  2,520,000.00  

    124 Syukula                          2,430,000.00                         4,220,024.52  2,520,000.00  

    125 Katabe                          2,430,000.00                         4,220,024.52  2,520,000.00  

    126 Kibisi                          2,430,000.00                         4,220,024.52  2,520,000.00  

Jumla                        -                          12,150,000.00                       21,100,122.60  12,600,000.00 

  JUMLA KUU                      -                        290,614,151.37                      356,513,944.42   259,605,457.20 
 

 

 

 

 

 
 

 

 

 

 
 

 

 

 

 

 
 

 

 

 

 

 
 

 

 

MGAWANYO WA RUZUKU YA JUMLA (GPG) KWA VIJIJI (ASILIMIA 20) 
 

NA. KATA   KIJIJI IDADI YA  MWAKA MWAKA MWAKA 
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        WAKAZI 2017/2018 2018/2019 2019/2020 

1 Swaya 1 Malangali                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    2 Isebelo                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    3 Swaya                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    4 Ishinga                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                        -                          497,680.88                            515,432.00   304,760.00 

2 Kisondela 5 Isuba                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    6 Kibatata                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    7 Ndubi                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    8 Lutete                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    9 Bugoba                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    10 Mpunga                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                        -                          746,521.32                            773,148.00   457,140.00  76,190.00 

3 Mpuguso 11 Isajilo                         124,420.22                            127,540.00   76,190.00 

    12 Mpumbuli                         124,420.22                            127,540.00  76,190.00  

    13 Mibula                         124,420.22                            127,540.00   76,190.00 

    14 Mpuguso                         124,420.22                            127,540.00   76,190.00 

Jumla                        -                          497,680.88                            510,160.00   304,760.00  76,190.00 

4 Masoko 15 Nsansya                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    16 Bujesi                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    17 Lufumbi                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    18 Ngaseke                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    19 Ntandabala                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    20 Lupando                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    21 Igembe                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                        -                          870,941.54                            902,006.00   533,330.00  76,190.00 

5 Ilima 22 Ngujubwaje A                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    23 Katundulu                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    24 Itula                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    25 Lubanda                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    26 Ilima                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  
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NA. KATA   KIJIJI IDADI YA  MWAKA MWAKA MWAKA 

        WAKAZI 2017/2018 2018/2019 2019/2020 

    27 Ngujubwaje B                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                        -                          746,521.32                            773,148.00   457,140.00  76,190.00 

6 Masukulu 28 Mpelangwasi                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    29 Mpakani                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    30 Kikole                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    31 Matwebe                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                        -                          497,680.88                            515,432.00  304,760.00   76,190.00 

7 Kisiba 32 Isabula                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    33 Busisya                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    34 Mbaka                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    35 Lwifwa                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                        -                          497,680.88                            515,432.00   304,760.00 

8 Bujela 36 Mpombo                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    37 Kyambambembe                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    38 Nsongola                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    39 Bujela                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    40 Segela                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

Jumla                        -                          622,101.10                            644,290.00   380,950.00  76,190.00 

9 Malindo 41 Kapugi                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    42 Ibungila                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    43 Igalamu                         124,420.22                            124,420.22  76,190.00  

Jumla                        -                          373,260.66                            382,136.22   228,570.00  76,190.00 

10 Lufingo 44 Itete                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    45 Kalalo                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    46 Kagwina                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

      Simike                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla 47                      -                          497,680.88                            515,432.00  304,760.00   76,190.00 

11 Iponjola 48 Iponjola                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    49 Ilalabwe                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  
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NA. KATA   KIJIJI IDADI YA  MWAKA MWAKA MWAKA 

        WAKAZI 2017/2018 2018/2019 2019/2020 

    50 Lugombo                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    51 Ngana                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                        -                          497,680.88                            515,432.00  304,760.00   76,190.00 

12 Ikuti 52 Lyenje                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    53 Ibungu                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    54 Ikuti                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    55 Lumbe                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    56 Kyobo                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    57 Kyobojuu                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                        -                          746,521.32                            773,148.00  457,140.00   76,190.00 

13 Kiwira 58 Mpandapanda                         124,420.22                            100,858.00   76,190.00 

    59 Kikota                         124,420.22                            100,858.00  76,190.00  

    60 Ilundo                         124,420.22                            100,858.00   76,190.00 

    61 Ilolo                         124,420.22                            100,858.00   76,190.00 

Jumla                        -                          497,680.88                            403,432.00  304,760.00   76,190.00 

14 Kinyala 62 Lukata                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    63 Isumba                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    64 Kipande                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    65 Kisoko                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    66 Igembe                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    67 Lubigi                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                        -                          746,521.32                            773,148.00  457,140.00   76,190.00 

15 Nkunga 68 Nkunga                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    69 Isaka                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    70 Libililo                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    71 Lupepo                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    72 Mboyo                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    73 Mpombo                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    74 Kyosa                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 
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NA. KATA   KIJIJI IDADI YA  MWAKA MWAKA MWAKA 

        WAKAZI 2017/2018 2018/2019 2019/2020 

Jumla                        -                          870,941.54                            902,006.00   533,330.00  76,190.00 

16 Suma 75 Suma                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    76 Malamba                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    77 Nditu                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    78 Kabale                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                        -                          497,680.88                            515,432.00   304,760.00  76,190.00 

17 Masebe 79 Masebe                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    80 Bunyakikosi                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    81 Ibumba                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    82 Ktuli                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                          -                          497,680.88                            515,432.00  304,760.00  

18 Isongole 83 Idweli                         124,420.22                            100,858.00  76,190.00  

    84 Ngumbulu                         124,420.22                            100,858.00   76,190.00 

    85 Isyonje                         124,420.22                            100,858.00   76,190.00 

    86 Unyamwanga                         124,420.22                            100,858.00   76,190.00 

    87 Ndwati                         124,420.22                            100,858.00  76,190.00  

    88 Mbeye 1                         124,420.22                            100,858.00   76,190.00 

Jumla                          -                          746,521.32                            605,148.00  457,140.00  

19 Ndanto 89 Ntokela                         124,420.22                            100,858.00   76,190.00 

    90 Nzunda                         124,420.22                            100,858.00  76,190.00  

    91 Ndaga                         124,420.22                            100,858.00   76,190.00 

    92 Goye                         124,420.22                            100,858.00   76,190.00 

Jumla                          -                          497,680.88                            403,432.00  304,760.00 

20 Itagata 93 Itagata                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    94 Ikama                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                          -                          248,840.44                            257,716.00  152,380.00 

21 Matwebe 95 Mpelagwasi                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    96 Mpakani                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    97 Kikole                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 
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NA. KATA   KIJIJI IDADI YA  MWAKA MWAKA MWAKA 

        WAKAZI 2017/2018 2018/2019 2019/2020 

    98 Matwebe                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                          -                          497,680.88                            515,432.00  304,760.00 

22 Bagamoyo 99 Bagamoyo                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    100 Bujinga                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    101 Batini                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    102 Kanisa                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

23 Ibighi 103 Katumba                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    104 Ilinga                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                          -                          248,840.44                            773,148.00  457,140.00 

24 Kawetele 105 Igogwe                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    106 Kawetelejuu                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    107 Kawetelechini                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                          -                          373,260.66                            386,574.00  228,570.00 

25 Bulyaga 108 BulyagaJuu                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    109 Igamba                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    110 Bulyaga Kati                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    111 Mpindo                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                          -                          497,680.88                            515,432.00  304,760.00 

26 Msasani 112 Bulongwe                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    113 Msasani                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    114 Mabonde                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    115 Kasyeto                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                          -                          497,680.88                            515,432.00   304,760.00 

27 Makandana 116 Makandana                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    117 Ndembela                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

Jumla                          -                          248,840.44                            257,716.00  152,380.00 

28 Lupepo 118 Lupepo                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    119 Mboyo                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    120 Kyosa                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    121 Mpombo                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 
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NA. KATA   KIJIJI IDADI YA  MWAKA MWAKA MWAKA 

        WAKAZI 2017/2018 2018/2019 2019/2020 

Jumla                          -                          497,680.88                            515,432.00  304,760.00  

29 Kyimo 122 Kyimo                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

    123 Ilenge                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    124 Syukula                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    125 Katabe                         124,420.22                            128,858.00   76,190.00 

    126 Kibisi                         124,420.22                            128,858.00  76,190.00  

Jumla                          -                          622,101.10                            644,290.00   76,190.00 

  JUMLA KUU                        -                      15,179,266.84                        15,834,398.22  9,599,940.00 

        
 

 

 
 

 

 

 

 

 
 

 

 

 

 
 

 

 

 

 

 
 

 

 

MCHANGANUO WA MADENI KWA MWAKA WA FEDHA 2019/2020 

WADAIWA   

NA. AINA YA MADAI KIASI KINACHODAIWA MAELEZO 
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1 Kodi ya Vibanda vya Biashara 38,070,000.00  Madeni yanaendelea Kukusanywa 

2 Staff Imprest 4,481,000.00  Madeni yanaendelea Kukusanywa 

4 Madai Bima ya Afya NHIF 50,412,565.00  Madeni yanaendelea Kukusanywa 

5 Mikopo Wanawake na Vijana 391,814,800.00  Madeni yanaendelea Kukusanywa 

6 Malipo Tangulizi(Prepaid Fue and Oil) 18,963,993.00  Madeni yanaendelea kukusanywa 

8 Madai MSD  za Dawa na Vifaa Tiba Kituo cha Afya Masukulu 209,383,829.41  Madeni yanaendelea Kukusanywa 

10 Madai  mbalimbali (Rate receivables) 70,979,470.00  Madeni yanaendelea Kukusanywa 

  JUMLA 784,105,657.41   
 

    

 WADAI   

NA. AINA YA DENI KIASI KINACHODAIWA MAELEZO 

2 Malipo Tangulizi ya Vibanda( Ujenzi wa vibanda Vipya) 1,182,920,892.78  Deni linpunguzwa kwa Mujibu wa Mkataba wa Ujenzi 

3 Madeni ya wazabuni mbalimbali 344,404,007.00 Halimashauri inaendelea Kuyalipa 

4 Madeni kutokana na Mikataba ya Ujenzi 226,539,575.00 Halimashauri inaendelea Kuyalipa 

5 Makato ya Mikopo Toka Mifuko ya Hifadhi ya Jamii 76,259,219.00 Halimashauri inaendelea Kuyalipa 

6 LGLB 23,670,733.00  
7 Madeni ya Retention(Deposit  acct  general) 669,102,985.00 Halimashauri inaendelea Kuyalipa 

8 MSD 19,557,946.88  
9 Madai yalitokana na Mashitaka(Sabato) 10,000,000.00 Halimashauri inaendelea Kuyalipa 

  Madai ya Watumishi                                                 -      

9 Madai ya Likizo 50,640,400.00 Madeni yameombewa fedha Serikali Kuu 

10 Madai ya Uhamisho 922,928,525 Madeni yameombewa fedha Serikali Kuu 

11 Madai ya Matibabu  11,473,500.00 Halimashauri inaendelea Kuyalipa 

NA. AINA YA DENI KIASI KINACHODAIWA MAELEZO 

13 Madai ya kustaafu (Kusafirishia Mizigo) 67,295,400.00 Madeni yameombewa fedha Serikali Kuu 

14 Madai ya Posho za kujikimu kwa Watumishi 32,776,600.00 Madeni yameombewa fedha Serikali Kuu 

15 Madai ya Rambirambi na Fedha za Mazishi 7,377,000.00  Halimashauri inaendelea Kuyalipa 

17 Madai On-Call Allowance 248,893,100.00  Madeni yameombewa fedha Serikali Kuu 

18 Madai ya Posho ya Sare (Uniform Allowance) 109,800,000.00 Madeni yameombewa fedha Serikali Kuu 
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  JUMLA 4,003,639,883.66    
 

 

 

 
 

 

 

 

 
 

 

 

 

 

 
 

 

 

 

 
 

 

 

 

 

 
 

 

 

 

 
 

 

 

 

 

 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MRADI WA UPANUZI WA KITUO CHA AFYA IKUTI   KWA FEDHA ZILIZOTOLEWA NA SERIKALI KWA MWAKA 2017/2018 

1 SALIO ANZIA 

0   TAREHE ZA MAPOKEZI Risiti No Kiasi 

2 FEDHA ILIYOTOLEWA  500,000,000   29.8.2017 328294 500,000,000 
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3 JUMLA YA 1 + 2 500,000,000   
JUMLA KUU 500,000,000 

4 FEDHA ILIYOTUMIKA  500,000,000 
     

5 SALIO ISHIA 
0      

TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA FEDHA ZIKLIZOTOLEWA MWAKA 2017/2018 

NA SEKTA LENGO LA 
MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI 

KIASI 
KILICHOTOLEWA 

SERIKALI KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   BAKAA   MAELEZO  

1 Afya Kuimarisha 
huduma za Afya 
Wilayani 

Kukarabati 
miundombinu ya 
majengo 4 na 
ujenzi wa 
majengo 8 mapya 
ya Kituo cha Afya 
Ikuti 

Ujenzi 
umekamilika 

500,000,000 Majengo mapya:   Utekelezaji 
umefanyika kwa 
kiasi cha shilingi 
516,378,300.4 
ambapo Kiasi cha 
sh. 16,378,300.4 ni 
mchango wa 
Halmashauri na 
nguvu za wananchi. 
Ujenzi umekamilika 
na kituo kinatoa 
huduma 

1.Jengo la kuhifadhi maiti=35,442,856.60 

2.Jengo la Maabara= 60,268,818.30 

3.Jengo la upasuaji= 99,066,320 

4.Jengo la kufulia nguo=38,075,091.30 

5. Oxygen Plant= 15,495,855.66 

6.Kichomea taka= 5,212,500 

7. Nyumba ya mtumishi (A) 
=46,641,249.86 

8.Nyumba ya mtumishi (B) = 
46,641,249.86 

Ukarabati: 

1. Jengo la Wazazi =82,815,200. 

2. Wodi ya watoto= 36,346,069.60 

3.Njia za kuunganisha majengo (Walk way) 
=38,814,653.22 

4. Choo cha wagonjwa wa nje (OPD)= 
11,558,436. 

Mchanganuo wa matumizi unaoneshwa 
ukurasa wa  356 - 484 wa kitabu cha 
viambatisho VOL. II 

  Jumla ndogo - KITUO CHA IKUTI 500,000,000 500,000,000 -      

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MRADI YA UPANUZI WA KITUO CHA AFYA MASUKULU KWA FEDHA ZILIZOTOLEWA NA SERIKALI 
KWA MWAKA 2017/2018 

1 SALIO ANZIA 
0    

TAREHE ZA 
MAPOKEZI Risiti No Kiasi 

2 FEDHA ILIYOTOLEWA  500,000,000     08/05/2018 505FTN18129012 500,000,000 
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3 JUMLA YA 1 + 2 500,000,000     JUMLA KUU 500,000,000 

4 FEDHA ILIYOTUMIKA  0        

5 SALIO ISHIA 500,000,000           
 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA FEDHA ZIKLIZOTOLEWA MWAKA 2017/2018 
 

NA SEKTA LENGO LA 
MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI 

KIASI 
KILICHOTOLEWA 

SERIKALI KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   BAKAA   MAELEZO  

2 Afya Kuimarisha 
huduma za 
Afya Wilayani 

Miundombinu ifuatayo 
imepangwa kujengwa 

Ujenzi upo 
katika Hatua 
za awali 

500,000,000 1.      Ujenzi wa jengo la upasuaji = 
116,881,548.90  

             
500,000,000  

Maandalizi ya mradi 
yamefanyika ikiwa 
ni pamoja na 
kuhamasisha 
wananchi kushiriki 
katika kutekeleza 
mradi. Mradi huu 
umetekelezwa 
kwenye mwaka wa 
fedha 2018/2019 

1.      Ujenzi wa jengo la 
upasuaji 

2.      Ujenzi wa Maabara = 
78,770,452.960                                                 

2.      Ujenzi wa Maabara                                                       
3.      Ujenzi wa nyumba moja ya 
mtumishi  = 43,129,075.63                      

3.      Ujenzi wa nyumba 
moja ya mtumishi                       

4.      Ujenzi  wa wodi  ya wazazi  = 
123,006,666.85              

4.      Ujenzi  wa wodi  ya 
wazazi               

5.      Ujenzi wa  jengo la kuhifadhia 
maiti = 52,360,207.20  

5.      Ujenzi wa  jengo la 
kuhifadhia maiti 

6.      Ujenzi wa jengo la kufulia =    
20,359,480.80  

6.      Ujenzi wa jengo la 
kufulia  

7.      Jengo la mionzi (xray na 
ultrasound) = 44,239,416.76  

7.      Jengo la mionzi 
(xray na ultrasound) 

8. Ujenzi wa septic tank tshs. 
9,573,419.42 

8. Ujenzi wa septic tank  9. Ujenzi wa sokpit tshs. 
11,679,731.48 9. Ujenzi wa sokpit 

  Jumla ndogo - KITUO CHA MASUKULU 500,000,000 0 500,000,000    

         
 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MRADI WA UPANUZI WA KITUO VYA AFYA  MASUKULU  KWA FEDHA ZILIZOTOLEWA NA SERIKALI 
KWA MWAKA 2018/2019 

1 SALIO ANZIA 500,000,000      

2 FEDHA ILIYOTOLEWA  0      

3 JUMLA YA 1 + 2 500,000,000      
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4 FEDHA ILIYOTUMIKA  500,000,000   

 

 

5 SALIO ISHIA 0      

TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA FEDHA ZIKLIZOTOLEWA MWAKA 2018/2019 

NA SEKT
A 

LENGO 
LA 

MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

UTEKELEZAJI HALISI KIASI 
KILICHOTOLEWA 

SERIKALI KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   BAKAA   MAELEZO  

1 Afya Kuimarisha 
huduma za 
Afya 
Wilayani 

Ujenzi wa 
miundombinu ya 
majengo 7 na 
mfumo wa maji 
taka Kituo cha 
Afya Masukulu 

Miundombinu ifuatayo 
imepangwa kujengwa 

         500,000,000  1.      Ujenzi wa jengo la upasuaji = 
116,881,548.90  

0.00  Ujenzi 
umekamilika 
na majengo 
yameanza 
kutumika  

1.      Ujenzi wa jengo la 
upasuaji 

2.      Ujenzi wa Maabara = 78,770,452.960                                                 

2.      Ujenzi wa Maabara                                                       
3.      Ujenzi wa nyumba moja ya mtumishi  = 
43,129,075.63                      

3.      Ujenzi wa nyumba 
moja ya mtumishi                       

4.      Ujenzi  wa wodi  ya wazazi  = 
123,006,666.85              

4.      Ujenzi  wa wodi  ya 
wazazi               

5.      Ujenzi wa  jengo la kuhifadhia maiti = 
52,360,207.20  

5.      Ujenzi wa  jengo la 
kuhifadhia maiti 

6.      Ujenzi wa jengo la kufulia =    
20,359,480.80  

6.      Ujenzi wa jengo la 
kufulia  

7.      Jengo la mionzi (xray na ultrasound) = 
44,239,416.76  

7.      Jengo la mionzi 
(xray na ultrasound) 

8. Ujenzi wa septic tank tshs. 9,573,419.42 

8. Ujenzi wa septic tank  9. Ujenzi wa sokpit tshs. 11,679,731.48 

9. Ujenzi wa sokpit 
Mchanganuo wa matumizi unaoneshwa 
ukurasa wa  356 - 484 wa kitabu cha 
viambatisho VOL. II 

    Jumla ndogo - KITUO CHA MASUKULU          500,000,000  500,000,000 0   

    Jumla Kuu                                              500,000,000.00  -      

 
 
 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MRADI WA UJENZI WA JENGO LA MAMA NA MTOTO HOSPITALI YA WILAYA KWA FEDHA 
ZILIZOTOLEWA NA SERIKALI KUPITIA GLOBAL FUND KWA MWAKA 2018/2019 
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1 SALIO ANZIA 

0   TAREHE ZA MAPOKEZI Risiti No Kiasi 

2 FEDHA 
ILIYOTOLEWA  400,000,000   08/05/2019 505FTN18129012 

                  
400,000,000.00  

3 JUMLA YA 1 + 2     
400,000,000.00    

JUMLA KUU                     
400,000,000.00  

4 FEDHA 
ILIYOTUMIKA  

0 

  

 

 

5 SALIO ISHIA     
400,000,000.00       

TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA FEDHA ZIKLIZOTOLEWA MWAKA 2019/2020 

N
A 

SEKT
A 

LENGO 
LA 

MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI 

KIASI 
KILICHOTOLE
WA SERIKALI 

KUU 

 MCHANGANUO WA 
MATUMIZI  

 BAKAA   MAELEZO  

1 Afya Kuimarish
a huduma 
za Afya 
Wilayani 

Ujenzi wa jengo 
la Mama na 
Mtoto hospitali 
ya Wilaya 
Rungwe 

Miundombinu 
ifuatayo 
imepangwa 
kujengwa 

                       
400,000,000  

Ujenzi umeanza kwa 
hatua za awali 

    400,000,000.00  

Utekelezaji utafanyika 
mwaka wa fedha 
2019/2020 

1.      Ujenzi wa 
jengo la Mama na 
Mtoto Hospitali ya 
Wilaya  

    Jumla ndogo  400,000,000.00  0     400,000,000.00    

    Jumla Kuu 0 400,000,000.00    
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MRADI WA UJENZI WA JENGO LA MAMA NA MTOTO HOSPITALI YA WILAYA KWA FEDHA 
ZILIZOTOLEWA NA SERIKALI KUPITIA GLOBAL FUND KWA MWAKA 2019/2020 

1 SALIO ANZIA 

400,000,000      

2 FEDHA 
ILIYOTOLEWA  0      

3 JUMLA YA 1 + 2     
400,000,000.00    

  
 

4 FEDHA 
ILIYOTUMIKA  

    
400,000,000.00    

 

 

5 SALIO ISHIA 0      

 

N
A 

SEKT
A 

LENGO 
LA 

MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI 

KIASI 
KILICHOTOLE
WA SERIKALI 

KUU 

 MCHANGANUO WA 
MATUMIZI  

 BAKAA   MAELEZO  

1 Afya Kuimarish
a huduma 
za Afya 
Wilayani 

Ujenzi wa jengo 
la Mama na 
Mtoto hospitali 
ya Wilaya 
Rungwe 

Miundombinu 
ifuatayo 
imepangwa 
kujengwa 

                       
400,000,000  

Ujenzi wa jengo la mama  
na mtoto  Hospitali ya 

Wilaya (Tukuyu) 
Kiambata Uk.523 - 527 

0.00 

 Ujenzi umekamilika kwa 
asilimia 100 na  uwekaji 
wa  Epoxy  material 
kwenye  chumba cha 
upasuaji  umefanyika. 

1.      Ujenzi wa 
jengo la Mama na 
Mtoto Hospitali ya 
Wilaya  

    Jumla ndogo  400,000,000.00  400,000,000.00  0   

    Jumla Kuu 400,000,000.00   0    

 
 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA  MRADI WA UJENZI WA GHARA BARIDI KWA FEDHA ZILIZOTOLEWA NA WAFADHILI (MIVARF) 
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1 SALIO ANZIA                     
918,314,900        

2 FEDHA 
ILIYOTOLEWA  

                                   
-          

3 JUMLA YA 1 + 2                     
918,314,900        

4 FEDHA 
ILIYOTUMIKA  

                    
918,314,900     

 

 

5 SALIO ISHIA                                    
-          

TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA FEDHA ZIKLIZOTOLEWA MWAKA 2017/2018 

N
A 

SEKT
A 

LENGO 
LA 

MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANGW

A 

UTEKELEZA
JI HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGW

A 

KIASI 
KILICHOTOLEW

A  

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   
BAKA

A  

 
MAELEZ

O  

1 Kilimo Kuongez
a 
thamani 
ya 
mazao 
ya 
chakula 

Ujenzi wa 
jengo la 
kuhifadhia 
matunda eneo 
la kyimo 
Ilenge. 

Ujenzi wa 
jengo 
umekamilika, 
mashine 
zimenunuliwa 
na kufungwa 
na umeme wa 
3PH 
umefungwa 
tayari na 
mradi 
unatumika. 

1,087,751,300 918,314,900 Mradi unatekelezwa na Mkandarasi 
M/S Buka Mkataba Na. 
LGA/071/2015/2016/RDC/MIVARF/W/
20  
 
kiambata ukurasa Na. 526 - 527 
Ukurasa wa Viambatisho Vol. II  

         -    Mradi 
unatumika 

  Jumla ndogo 1,087,751,300 918,314,900            -      

 
 
 
 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KUPITIA MFUKO WA KUCHOCHEA MAENDELEO YA JIMBO KWA MWAKA 2017/2018 



206 

 

1 SALIO ANZIA 
0       TAREHE ZA MAPOKEZI 

Risiti 
No Kiasi 

2 FEDHA ILIYOTOLEWA  
50,769,000       29/8/2017 

376553     
25,384,500.00  

3 JUMLA YA 1 + 2 
50,769,000       31/10/2017 376554 

    
25,384,500.00  

4 FEDHA ILIYOTUMIKA  50,769,000       JUMLA KUU 50,769,000.00 

5 SALIO ISHIA 0             

TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA FEDHA ZILIZOTOLEWA MWAKA 2017/2018 

 

NA SEKTA LENGO LA 
MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANG

WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGWA 

KIASI 
KILICHOTOLEWA 

SERIKALI KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   BAKAA   MAELEZO  

1 Elimu 
Sekondari 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
shule za 
Sekondari 

Kusaidia 
ukarabati wa 
miundombinu 
iliyoathiriwa 
na mvua na 
upepo mkali, 
Shule ya 
Sekondari 
Bujela 

 Ufungaji shata  
za madirisha 
umekamilika 

1,244,500 1,244,500 Kokoto 18m3@55,000= 990,000 0 Ukarabati 
umefanyika na 
madarasa 
yanatumika.  

Komeo pc 24@500= 12,000 

bawaba pc 24@500=12,000 

Srews box 6@ 2,0000= 12,000 

tofari pc 1000@200=200,000 

Saruji (kg 50) 1@15,000 

Misumari '3' kg 1@  3,500 

  Jumla ndogo 1,244,500 1,244,500 1,244,500            -      

2 Afya Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kutolea huduma 
za Afya 
Wilayani 

Kusaidia 
ujenzi wa 
Zahanati ya 
Gereza la 
Tukuyu 

Utekelezaji upo 
hatua yaupigaji 
lipu 

1,400,000 1,400,000 Nondo ‘mm 12’ roll 
28@21,000=588,000 

  Ujenzi 
unaendelea kwa 
kutumia vyanzo 
vingine vya 
fedha.  

Nondo ‘mm6’roll 10@6,000=60,000 

Binding wire kg 6@3000=18,000 

Misumari kg 4"3" 12@3000=36,000 

Misumeno 2@10,000= 20,000 

Heck saw frem 1@7,500=7,500 

Brade pc 3@2000=6,000 

Kokoto 4.5M3@33,000=140,000 

Mchanga 9M3@20,000= 180,000 

Saruji (50kg) 10bgs@14,000= 
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NA SEKTA LENGO LA 
MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANG

WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGWA 

KIASI 
KILICHOTOLEWA 

SERIKALI KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   BAKAA   MAELEZO  

140,000 

Randa pc 2@55,000= 110,000 

Kinoo pc 1@4,000=4,000 

Shash champ ‘4F’ pc 1=35,000 

Shash Champ ‘6F’ pc 1=40,000 

Patas '0.5' ‘c 1=7,000 

Patas ‘0.75’ pc 1=8,500/= 

  Jumla ndogo 1,400,000 1,400,000 1,400,000            -      

3 Elimu 
Sekondari 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
shule za 
Sekondari 

Kusaidia 
ukarabati wa 
dahalia/hoste
li, Shule ya 
Sekondari 
Kinyala 

Ujenzi 
umekamilika  

1,200,000 1,200,000 Fremu za madirisha 
18@Sh.35,000= 630,000 

           -    Ukarabati 
umefayika na 
Daharia 
inatumika  

Shata madirisha18@ 
25,000=450,000 

bawaba dazani 9 pc 18 @Sh. 
4,000= 72,000 

saruji (kg 50)mifuko 3@15,000= 
45,000 

Misumari ‘3’ kg 1= 3,000 

  Jumla ndogo 1,200,000 1,200,000 1,200,000            -      

4 Elimu 
Sekondari 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
shule za 
Sekondari 

Kusaidia 
ukamilishaji 
vyumba vya 
madarasa, 
Shule ya 
Sekondari 
Kapugi 

Ujenzi 
umekamilika na 
vyuma vya 
madarasa 
linatumika 

1,200,000 1,200,000 Fremu za madirisha 
18@Sh.35,000= 630,000 

           -    Ujenzi 
umekamilika na 
vyuma vya 
madarasa 
linatumika 

Shata dirisha18@ 25,000=450,000 

bawaba dazani9 pc 18 @Sh. 
4,000= 72,000 

Saruji(50kg) mifuko 3@15,000= 
45,000 

Misumari 4"3"Kg 3 @. 3,000=9,000  

  Jumla ndogo 1,200,000 1,200,000 1,200,000 0   

5 Elimu 
Sekondari 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
shule za 

Kusaidia 
ukamilishaji 
vyumba vya 
maabara, 
Shule ya 
Sekondari 

Ujenzi 
umekamilika na 
vyumba vya 
maabara 
vinatumika 

1,200,000 1,200,000 
Mbao za dari2"x4"x12" pc 192 @ 
Tsh. 3,500= 672,000/= 

0 Ujenzi 
umekamilika na 
vyumba vya 
maabara 
vinatumika 

Mbao za mifereji 2x6x12 pc 
22@6000= 132,000 

Saruji (kg 50)20 @15,000= 
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NA SEKTA LENGO LA 
MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANG

WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGWA 

KIASI 
KILICHOTOLEWA 

SERIKALI KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   BAKAA   MAELEZO  

Sekondari Ziwa Ngosi 300,000/= 

Misumari 5"4"3"Kg 
24@Tsh.4,000=96,000/=  

  Jumla ndogo 1,200,000 1,200,000 1,200,000            -      

6 Afya Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kutolea huduma 
za Afya 
Wilayani 

Kusaidia 
ukamilishaji 
ujenzi wa 
Kituo cha 
Afya Isongole 

Ujenzi 
umekamilka 

10,000,000 10,000,000 
Bati za rangi ft ‘10’pc 65 @65,000, 
4,225,000/= 

0 Ujenzi 
umekamilika na 
kituo kinatoa 
huduma 

Misumari ya Bati kg 
17@6,000=102,000  

mbao 2"x4"x12" pc 988@4,000= 
3,952,000/= 

Mbao 2"x3"x12" pc 496@3,000= 
1,488,000/= 

Kupaka dawa mbao= 118,000/= 

kowa kg 26@3,000= 78,000/= 

Misumari ya kenchi ‘5’ kg 
12@3,000= 36,000/= 

  Jumla ndogo 10,000,000 10,000,000 10,000,000            -      

7 Elimu 
Msingi 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
shule za Msingi 

Kusaidia 
ukarabati wa 
miundombinu 
iliyoathiriwa 
na mvua na 
upepo mkali, 
Shule ya 
Msingi 
Mbeye I 

Ukarabati 
umekamilka 

1,400,000 1,400,000 
Ununuzi wa bati ‘gauge 28’ bundle 
49pc@26,000=1,274,000  

  Ukarabati 
umekamilika na 
madarasa 
yanaendelea 
kutumika  

Misumari ya bati ‘3.5’ kg 
21@6,000= 126,000/= 

  

  Jumla ndogo 1,400,000 1,400,000 1,400,000            -      
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NA SEKTA LENGO LA 
MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANG

WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGWA 

KIASI 
KILICHOTOLEWA 

SERIKALI KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   BAKAA   MAELEZO  

8 Elimu 
Sekondari 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
shule za 
Sekondari 

Kusaidia 
ujenzi wa 
hosteli, Shule 
ya Sekondari 
Lufingo 

Mradi upo 
hatua ya upigaji 
lipu 

3,000,000 3,000,000 Tofali pc 15,000 @ 200= 
3,000,000/=  

  Ujenzi 
unaendelea kwa 
kutumia vyanzo 
vingine vya 
fedha. Ujenzi 
upo hatua ya 
upigaji lipu 

  Jumla ndogo 3,000,000 3,000,000 3,000,000            -      

9 Kilimo Uboreshaji 
upatikanaji wa 
mazao ya kilimo 
Wilayani 

Kusaidia 
ununuzi wa 
miche ya 
miparachichi, 
Kata ya 
Kisiba 

Miche 
imepandwa 

3,000,000 3,000,000 Ununuzi wa; Miche 930 
@3000=2,790,000/= 

           -    Miche 
imepandwa na 
inatunzwa na 
taasisi za umma 

Mbolea ya kupandia  (DAP) mifuko 
2@60,000= 120,000/= 

Mbolea ya kukuzia CAN Mifuko 
2@45,000= 90,000/= 

  Jumla ndogo 3,000,000 3,000,000 3,000,000            -      

10 Elimu 
Msingi 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
shule za Msingi 

Kusaidia 
ujenzi wa 
madarasa 
shule ya 
Msingi 
Kikole, 
Mpakani, 
Matwebe na 
Mpelangwasi 

Ujenzi 
umekamilika 

1,740,000 1,740,000 Saruji (50kg) mifuko 116@15,000   Ujenzi 
umekamilika na 
Madarasa 
yanatumika 

  Jumla ndogo 1,740,000 1,740,000 1,740,000            -      

11 Elimu 
Msingi 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
shule za Msingi 

Ukarabati wa 
vyumba 2 
vya 
madarasa 
S/M Bujela 

Ukarabati 
umekamilka 

1,500,000 1,500,000 Mchanga 13.5 
m3,@24,000=324,000/= 

0 Ukarabati 
umekamilika na 
madarasa 
yanaendelea 
kutumika  

Kokoto 4.5m3@48,000 =216,000/= 

Saruji (50kg) mifuko 
60@14,000=840,000/= 

nondo ‘mm 12’ roll 
3@18,000=54,000/= 
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NA SEKTA LENGO LA 
MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANG

WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGWA 

KIASI 
KILICHOTOLEWA 

SERIKALI KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   BAKAA   MAELEZO  

Misumari kilo 3@3000= 9,000/= 

Usafirishaji vifaa= 57,000/= 

  Jumla ndogo 1,500,000 1,500,000 1,500,000            -      

12 Utawala Kuboresha 
utawala bora 
Wilayani 

Ujenzi wa 
Ofisi ya Kata 
Kawetele 

Ujenzi 
umekamilika 

1,500,000 1,500,000 Mbao 2*4 pc 136@4,300= 
584,800/= 

  Ujenzi 
umekamilika na 
Jengo la Ofisi 
linatumika. 

Mbao 2*6 pc 30 @7500= 225,000/= 

 2*3 pc 197 @3500= 690200/=  

  Jumla ndogo 1,500,000 1,500,000 1,500,000            -      

13 Elimu 
Msingi 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
shule za Msingi 

Ujenzi wa 
chumba 
kimoja cha 
darasa katika 
S/M 
Kanyegele 

Ujenzi 
umekamilika 

1,500,000 1,500,000 Bati ft 10‘ G 28’ pc 38@26,000= 
988,000 

  Ujenzi 
umekamilika na 
darasa 
linatumika 

Mbao pcs 100@ 5,000= 500,000 

Misumari kg 3@ 4,000= 12,000/=  

  Jumla ndogo 1,500,000 1,500,000 1,500,000            -      

14 Elimu 
Msingi 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
shule za Msingi 

Ujenzi wa 
choo 
matundu 24 
Shule ya 
Msingi Ibililo 

Ujenzi 
umekamilika  

1,000,000 1,000,000 Mifuko ya saruji (kg 50) 
40@15,000=600,000/= 

  Vyoo 
vimekamilika na 

vinatumika  
Bati G-28 ‘ft 6’ 
20@27,500=125,000/= 

Tofali tripu 2@200,000 = 400,000/= 

Core pc 10@2,500 = 25,000/= 

  Jumla ndogo 1,000,000 1,000,000 1,000,000            -      

15 Elimu 
Msingi 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
shule za Msingi 

Ujenzi wa 
choo S/M 
Kipande. 

Ujenzi 
umekamilika 

1,500,000 1,500,000  Saruji mifuko (50kg)35@15,000= 
435,000/= 

0 Ujenzi 
umekamilika na 
vyoo 
vimekamilika  

Mchanga 9 m3 @17,000= 
153,000/= 

waya mesh pc 2@16,000=32,000/= 

Nondo ‘mm 12’ roller 
2@20,000=40,000/= 

Nondo ‘mm16’ roller 
2@33,000=66,000/= 
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NA SEKTA LENGO LA 
MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANG

WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGWA 

KIASI 
KILICHOTOLEWA 

SERIKALI KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   BAKAA   MAELEZO  

Bomba PVC pc 1=17,500/= 

kokoto 4.5 m3 @33,000 =48,500/= 

Tofari pc 150@1000=150,000/= 

 batiG -28 ‘ft6’ pc 
6@13,500=150,000/= 

mbao 2*4 pc 8@4000=32,000/= 

Misumari(bati)3" kg 
1@6,000=6,000/= 

Misumari ‘4’ kg 1=2,000/= 

Misumari ‘3’ kg 2@4,000=8,000/= 

  Jumla ndogo 1,500,000 1,500,000 1,500,000            -      

16 Elimu 
Sekondari 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
shule za 
Sekondari 

Umaliziaji wa 
jengo la 
nyumba ya 
matron Suma 
Sekondari 

Ujenzi upo 
hatua ya 
upauaji 

1,500,000 1,500,000 Bati ft10' G28 pc 56 
@26,000=1,456,000 

  Ujenzi 
unaendelea kwa 
kutumia vyanzo 
vingine vya 
fedha. Ujenzi 
upo hatua ya 
upauaji 

Usafiri 44,000/=  

  Jumla ndogo 1,500,000 1,500,000 1,500,000            -      

17 Elimu 
Msingi 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
shule za Msingi 

Ujenzi wa 
choo cha S/M 
Pakati 

Ujenzi 
umekamilika 

2,134,500 2,134,500 Bawaba pc 8@2,000= 16,000/=,             -    Ujenzi 
umekamilika na 
vyoo 
vimekamilika  

Kufuli pc 8@6,000=48,000/= 

Screw box 1=2,000/= 

Sink pc 8@25,000= 200,000 

Bomba PVC pc 3@18,000= 54,000 

Nondomm12 pc 14@ 18,000= 
252,000/= 

Misumari ya Bati 3" kg 
16@4,500=27,000/= 

Milango na fremu 5@56,000= 
280,000/= 

Bati G 28’  8ft  pcs 12@ 
28,500=342,000/= 
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NA SEKTA LENGO LA 
MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANG

WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGWA 

KIASI 
KILICHOTOLEWA 

SERIKALI KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   BAKAA   MAELEZO  

Binding wire rola 4@3,500= 
14,000/= 

Komeo pc 8@2,500= 20,000/= 

Mchanga 4.5 M3 @ 1= 135,000/= 

 Tofari pc 1,250@200=250,000/= 

Saruji ((50kg) 25bgs@15,000= 
375,000/= 

 P/trap pc 5 @ 4,000= 20,000/= 

Elbow pcs4@4,000= 16,000/= 

Usafirishaji vifaa tripu 2=83,500/= 

  Jumla ndogo 2,134,500 2,134,500 2,134,500            -      

18 Utawala Kuboresha 
utawala bora 
Wilayani 

Ujenzi wa 
Ofisi ya 
Kitongoji cha 
Bulyaga Juu 

jenzi upo Hatua 
ya upigaji lipu 

2,000,000 2,000,000 Mbao 2*4 PC 232 @4500= 
978,000/= 

           -    Ujenzi upo hatua 
ya upigaji lipu 

Mbao 2*3 PC 124@ 3500= 
500,000 

Misumali ‘5’ kg 30@3000= 90,000 

Misumari ‘4’ kg 28@3000= 
84,000/= 

Misumari ‘3’kg 18@3000= 54,000/= 

Kowa kg 10@3000=30000/= 

Misumari ya Bati 3"kg 
41@4000=164,000/= 

Oil chafu lita 50@1000= 50,000/= 

Upakaji Oil 50,000/= 

  Jumla ndogo 2,000,000 2,000,000 2,000,000            -      

19 Elimu 
Msingi 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 

Ukamilishaji 
nyumba za 
Walimu S/M 
Isuba  

Ujenzi 
umekamilika 

1,500,000 1,500,000 Mchanga 18m3 
@26,000=468,000/= 

           -    Ujenzi 
umekamilika na 

nyumba 
zinatumika  

Saruji (kg 50) mifuko 38@14,000= 
532,000/= 
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NA SEKTA LENGO LA 
MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANG

WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGWA 

KIASI 
KILICHOTOLEWA 

SERIKALI KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   BAKAA   MAELEZO  

wanafunzi wa 
shule za Msingi 

Chokaa (kg25) mifuko 13@6,000= 
138,000/= 

Fremu za milango 
3@40,000=120,000/= 

Milango 2 @90,000= 180,000/= 

Conduct pipe 12@1000=12,000/= 

Square box single 
11@500=5,500/= 

Square box double 1=1000/= 

Bawaba pc 3@3500/= 

Komeo pc 2@1000=2,000/= 

Stopper pc 2@1000=2,000/= 

Screws box2@1,000= 2,000/= 

Usafirshaji vifaa= 7,000/= 

Misumari inchi '3&4' kg 3 
@4,000=12,000 

  Jumla ndogo 1,500,000 1,500,000 1,500,000            -      

20 Elimu 
Msingi 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
shule za Msingi 

Ujenzi wa 
choo S/M 
Ibighi 

Choo 
kimekamilika 
na kinatumika 

1,000,000 1,000,000 
Saruji (kg 50)mifuko 22@15,000= 
330,000/= 

           -    Choo 
kimekamilika na 
kinatumika 

Mchanga 13.5@17,000= 229,500/= 

Milango (mti-mlingoti)5@80,000= 
400,000/= 

Kifaa cha Taka 1= 20,000/= 

Usafirishaji vifaa 20,500/= 

  Jumla ndogo 1,000,000 1,000,000 1,000,000            -      

21 Elimu 
Sekondari 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 

Kusaidia 
ujenzi wa 
hosteli ya 
Wasichana 
Shule ya 

Ujenzi upo 
hatua ya 
kupandisha 
kuta 

5,000,000 5,000,000 
Mawe 18 M3  @80,000= 
1,440,000.00 

           -    Ujenzi 
unaendelea 

kokoto 18 M3 4@=220,000 

Saruji (kg 50) 19@14,500= 
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NA SEKTA LENGO LA 
MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANG

WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGWA 

KIASI 
KILICHOTOLEWA 

SERIKALI KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   BAKAA   MAELEZO  

shule za 
Sekondari 

Sekondari 
Ikuti  

275,500.00 

Mbao2x4x12 10@3,500 =35,000 

Misumari 4"3"Kg 5@3,000= 15,000  

Kamba Katani rola 2@,7,250/= 
14,500 

Tofali pc 15,000@200= 3,000,000 

  Jumla ndogo 5,000,000 5,000,000 5,000,000            -      

22 Elimu 
Sekondari 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
shule za 
Sekondari 

Kusaidia 
ujenzi wa 
Sekondari ya 
Kata ya 
Ndanto  

Vyumba viwili 
vya Ofisi 
vimekamilishwa  

3,000,000 3,000,000 
Mchanga  11m3@49,000=539,000 

  Vyumba 2 
vimekamilika na 

vinatumika Saruji (kg 
50)148@15,000=2,220,000 

Chokaa (kg 25) 33@6000= 
198,000 

Usafirishaji 43,000..  

  Jumla ndogo 3,000,000 3,000,000 3,000,000            -      

23 Elimu 
Sekondari 

Uboreshaji wa 
mazingira ya 
kusomea na 
kujifunzia kwa 
wanafunzi wa 
shule za 
Sekondari 

Kusaidia 
ukamilishaji 
mradi wa 
ujenzi jengo 
la Utawala 
Sekondari ya 
Ilima  

Vyumba viwili 
vimekamilishwa 
na vinatumika 
pia ujenzi wa 
choo na kasiki 
upo hatua za 
umaliziaji. 

2,250,000 2,250,000 Saruji (kg 50) 100@15,000= 
1500,000 

           -    Vyumba viwili 
vimekamilishwa 
na vinatumika 
pia ujenzi wa 
choo na kasiki 
upo hatua za 
umaliziaji. 

Mchanga 9 m3  @ 
12,000=480,000/=  

Vitasa Union 04@T.sh.75,000/= 

Bawaba 4 pea 5@ 24,000/= 

Chokaa (25kg)  20@Ths 7000/=  

Fremu ya mlango 01 Tsh140,000/= 

Milango 04@180,000/=   

usafiri Tsh 94,000/=                           

  Jumla ndogo 2,250,000 2,250,000 2,250,000     

  JUMLA KUU BAKAA 50,769,000 50,769,000 50,769,000 0 0 
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KUPITIA MFUKO WA KUCHOCHEA MAENDELEO YA JIMBO KWA MWAKA 
2018/2019 

1 SALIO ANZIA 0       TAREHE ZA MAPOKEZI Risiti No Kiasi 

2 FEDHA 
ILIYOTOLEWA  48,466,000       

01/10/2018 702301 48,466,000.00  

3 JUMLA YA 1 + 2 48,466,000                                      -    

4 FEDHA 
ILIYOTUMIKA  48,466,000 

  

JUMLA KUU 
48,466,000.00  

5 SALIO ISHIA 0       

TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA FEDHA ZIKLIZOTOLEWA MWAKA 2018/2019 
 

N
A 

SEKTA LENGO 
LA 

MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANGW

A 

UTEKELEZAJ
I HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGW

A 

KIASI 
KILICHOTOLEW
A SERIKALI KUU 

 MCHANGANUO WA 
MATUMIZI  

 
BAKA

A  

 MAELEZO  

1 Elimu 
Sekondar
i 

Uboreshaj
i wa 
mazingira 
ya 
kusomea 
na 
kujifunzia 
kwa 
wanafunzi 
wa shule 
za 
Sekondari 

Kusaidia 
ununuzi wa 
vifaa 
kukamilisha 
ujenzi wa jengo 
la utawala 
shule ya 
Sekondari 
Bulyaga 

  466,000 466,000 Mifuko ya saruji (kg 50) 
31@15,000.00,              
Komeo pc 1 @1000                                                                          

  Ujenzi 
unaendele 
jengo lipo 
katika hatua 
ya uwekaji 
wa 
madirisha 

  Jumla ndogo 466,000 466,000 466,000           -      

2 Afya Uboreshaj
i wa 
mazingira 
ya kutolea 
huduma 
za Afya 

Kusaidia ujenzi 
wa Kituo cha 
Afya Ikuti 

            
15,000,000.00  

          
15,000,000.00  

Mchnaga (4.5m3)tripu 
15@120,000 =1,800,000.00 

  Ujenzi 
Umekamilik
a  Mawe (4m3)tripu15@80,000 

=1,200,000      

Saruji(50kg)170@15,500.00 
=2,635,000 
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SHUGHULI 
ILIYOPANGW
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KIASI 
KILICHOTOLEW
A SERIKALI KUU 

 MCHANGANUO WA 
MATUMIZI  

 
BAKA

A  

 MAELEZO  

Wilayani Kokoto trip 02@270,000.00   = 
540,000 

Mbao2'*3'*12"pc10@8500 
=85000 

Ips pipe 1/8 pcs15@18000 
=270,000 

Elbow 1/2 ips 
pcs30@2000=60000 

Tee 1/2ips pcs12@2000 
=24000 

nipple 1/2ips 
pcs10@2000=20000 

Hand wash basin 
3@45,000=135,000 

Gate valve 1/2 GS pcs 
12@13000 = 156,000 

Seal tape pcs 9@1000 =9,000 

PVC 1/2 pipe 
6@13000=78,000 

Bottle traps 1 1/2 
pc3@4,000=12000 

Elbow 1/2 PVC 
pcs10@18,000=180000 

PVC pipe 4" pcs 10 
@18,000=180000 

Mirror 3@20000 = 60000 

Ips union 1/2" 14@2000 = 
28000 

Gypsum board pc 
13@21,500=279,500 

Whit cment 
bags2@35,000=70000 



217 

 

N
A 
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LA 

MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANGW

A 

UTEKELEZAJ
I HALISI 

KIASI                
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A 

KIASI 
KILICHOTOLEW
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 MCHANGANUO WA 
MATUMIZI  

 
BAKA

A  

 MAELEZO  

Pvc pipe 4" pcs 2@15,500 = 
31000 

              250 * 400 - Well tiles toilet box 
50@19,000 = 950000 

    

  plain cornice pcs16@5000 
=80000 

  Spacer 2@1500 = 3000 

  Emulsion white paint 
ltr40@1875 = 75000 

  Misaga mt 5@3000 = 15000 

  Supply and apply polish m2 
80@12,000 = 960000 

  Scrubing store for terezo pcs 
2@13,000 =26000 

  Varnish ltr 1@10,000=10000 

  Wire 6mm2 m 15@ 6500 
=97500 

  Square box metal single ea 
6@1500 = 90,000 

  switch 1way 3gang tronic ea 
1@6000 = 6000 

  switch 1 way 3gang tronic ea 
10@3,500 = 35000 

  Switch sockets double tronic 
6@4500 =27000 

  conduct pipe 100@1200 = 
120,000 

  round box upway 
10@600=6000 

  elbow joint 20 @500=10000 
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N
A 
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LA 

MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANGW

A 

UTEKELEZAJ
I HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGW
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KIASI 
KILICHOTOLEW
A SERIKALI KUU 

 MCHANGANUO WA 
MATUMIZI  

 
BAKA

A  

 MAELEZO  

  sole tap (Vin tap) 10@1200 
=12,000 

  lamp holder straight 
10@3500=35000 

  Bulb energy save  9W LED 20 
@ 6500 = 130,000 

  Wall tiles (40 * 40) 
box44@2300 =101000 

  Weather guard (20 ltrs) 
13@145,000 = 1,885,000 

              Situmen paint (4 Ltrs) 
4@28,500 = 114000 

    

  Black paint ($ltrs) lit 
8@22500=180000 

  roof  paint pkt 13@155,000= 
2,015,000 

  White Silky paint 
1pkt@165000= 165,000 

  Jumla ndogo 15,000,000 15,000,000 15,000,000           -      

3 Afya Uboreshaj
i wa 
mazingira 
ya kutolea 
huduma 
za Afya 
Wilayani 

Kusaidia 
ukamilishaji 
ujenzi wa Kituo 
cha Afya 
Isongole 

Jengo 
limepigwa 
kenchi  

          
20,000,000.00  

          
20,000,000.00  

Gipsum boards pc 
190@17,000= 3,230,000 

  Ujenzi 
umekamilika 
na kituo cha 
afya 
kimeanza 
kutoa 
huduma 

Misumari 252kg @3000 = 
756,000 

mikandaa ya Gypsum pc 
341@4000= 1,364,000 

Rangi ya ceillingboard lita 
120@8000=960,000 

Fyber tape pc 
15@5,000=75,000 

Screw za gpsum box 
28@6,000= 168,000 
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SHUGHULI 
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 MCHANGANUO WA 
MATUMIZI  

 
BAKA

A  

 MAELEZO  

Mbao pc 52@17,000=884,000 

Mbao pc 100 (2*4) 
@3,000=300,000 

Mbao pc 50 (1*8) 
@6,000=300,000 

Mbao pc 70 (2*2) @1,000= 
70,000 

C/breaker pc 1= 100,000 

Main switch 8 way pc 
1=200,000 

Wire1.5mm Euro type M400 
@1,4000=560,000 

Wire 2.5mm Euro type M200@ 
1,900=380,000 

Tubelight complete utt pc 
16@10,000=160,000 

Bulb energy saver pc 40@ 
5,000=200,000 

Elble joint pc 40@ 500=20,000 

Conduct pipe 230@800 = 
184,000 

Round cover pc 
36@500=18,000 

Round box1 way box 
6@500=3,000 

Round box 4 way 
30@500=15000 

Socket switch double pc 
10@6000=60000  
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 MAELEZO  

Wire 6mm 
miter20@5000=100000 

Switch 1way 2gang 
Pc3@3500=10500 

Switch 1 way 1gang tronic ea 
20@3,500 = 70000 

Switch 1 way 3gang pcs 
3@4500 = 13,500 

              Square box mater single 
28@700= 19,600 

    

  Round cover  10@300=3000 

  Square box matel single 
2@750 = 1500 

  Earth road coper Pc1 @15,000 
= 15,000 

  Switch1way 4 gangpc 
Pc2@3000=6000  

  Soletape vin tape 
pc7@1000=7000 

  Square box surface double 
Pc10@1000=10,000 

  Lamp holder stright bet 
pc50@2000=100,000 

  Earth wire 2.5mm 
M20@800=16,000 

  Sandle creeppc 
215@300=64,500 

  Iron  nail kg20@300=6,000 

  S/Cover Pc 60@300=18,000 

  S/box black pc 
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LA 

MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANGW

A 

UTEKELEZAJ
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 MCHANGANUO WA 
MATUMIZI  

 
BAKA

A  

 MAELEZO  

25@500=12,500 

  Helbo kubwa 
Pc30@500=15,000 

  F.sale 1@40,000=40,000 

  Screws pc 4@3000=12,000 

  Kusafirisha vifaa = 422,000 

  White cement 1bag19 
@35,000=665,000/= 

  Whte cement 2; 
88@33,000=2,904,000 

  Whit paint 6@33,000=198,000 

  Mchnaga trip 
10@90,000=900,000 

  Cement 
100@15000=1,500,000 

  Kuweka dawa mbao & 
Kuchana 
pc100@1650=165,000 

  Chekecheo 1@6000=6000 

  fremu 38 za Madirisha malipo 
Advance =2,692,900 

  Jumla ndogo 20,000,000 20,000,000 20,000,000     

4 
Afya Uboreshaj

i wa 
mazingira 
ya kutolea 
huduma 
za Afya 
Wilayani 

Kusaidia 
ukamilishaji 
ujenzi wa Kituo 
cha Afya 
Mpuguso 

  

10,000,000 10,000,000 Gypsum board pc 
300@15000=4500,000   

 Ujenzi 
unaendelea 
kwa kutumia 
vyanzo 
vingine vya 
Fedha. 
Ujenzi upo 
hatua ya 

  
Misumari 45kg @4000 = 
180,000.00   

  
Srews box 30@7000 = 
210,000   

  
Conduct pipe 
200@1500=300,000   
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wire 2.5mm Roller10@ 65,000 
=650000   

uwekaji 
milango  

  
Wire 1.5mm  Roll 
18@45000=810000   

  
Gypsum powder 10pct@18000 
= 180,000   

  
Junction Box Mifuko 
10@50000=500,000   

  
Joint Conection Mifuko 
10@35000 = 350,000   

  Ufundi dari Malipo 1,500,000   

  Ufundi umeme 100,000   

  
Mikandaa ya 
Gypsum180@4000=720,000   

  Jumla Ndogo 10,000,000 10,000,000 10,000,000     

5 Afya Uboreshaj
i wa 
mazingira 
ya kutolea 
huduma 
za Afya 
Wilayani 

Kusaidia 
ukamilishaji 
ujenzi wa 
zahanati ya 
Gereza la 
Tukuyu 

  

3,000,000 3,000,000 Bati gauge 28 bando 
8@335000 = 2,680,000/= 

  

Ujenzi 
unaendelea 
kwa kutumia 
vyanzo 
vingine vya 
fedha. 
Ujenzi upo 
hatua ya 
upigaji lipu 

Misumari ya bati Kg 20@6000 
=120,000 

Misumari 3" kg 23@3500= 
80500 

Misumari 4" Kg 
22@3500=77,000 

Koa Kgs 14@3000 = 42,000 

  Jumla Ndogo 3,000,000 3,000,000 3,000,000     

  JUMLA KUU 48,466,000.00 48,466,000.00 48,466,000.00     
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KUPITIA MFUKO WA KUCHOCHEA MAENDELEO YA JIMBO KWA MWAKA 
2019/2020 

1 SALIO ANZIA                                 -          TAREHE ZA MAPOKEZI Risiti No Kiasi 

2 FEDHA 
ILIYOTOLEWA  50,466,000.00       

30/08/2019 78EBAG1590061 
50,466,000.00 

4 FEDHA 
ILIYOTUMIKA  50,466,000.00 

  

JUMLA KUU 

50,466,000.00 

5 SALIO ISHIA                                 -          

TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA FEDHA ZIKLIZOTOLEWA MWAKA 2018/2019 
 

N
A 

SEKTA LENGO 
LA 

MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANG

WA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGW

A 

KIASI 
KILICHOTOLE
WA SERIKALI 

KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   
BAKA

A  

 MAELEZO  

1 Elimu 
Sekondari 

Uboresh
aji wa 
mazingir
a ya 
kusomea 
na 
kujifunzi
a kwa 
wanafun
zi wa 
shule za 
Sekonda
ri 

Umaliziaji wa 
Hosteli ya 
Wasichana  
Lufingo 
Sekondari 

  10,000,000 10,000,000 Bati G28 bandle 14@290,000= 
4,060,000 

  Jengo 
limepauliwa
, na malipo 
kwa 
mafundi 
umefanyika 
na ujenzi 
unaendelea 
hatua ya 
upigaji 
plasta 
ndani na 
nje. 

Kofi za Bati Pc4@20,000=80,000 

Misumari ya Bati kg25@5000= 
125,000 

Misumari 4'' Kg 60@ 3000=180,000 

Oil Chafu Lita 61@ 1,000 = 61,000 

saruaji 100@17,500= 1,750,000 

Tofali 2200@200=440,000 

Mchanga 4.5 cubic M Tripu 
10@90,000=900,000  

ring Bim Mm 6 roller 1@60,000 = 
60,000 

koleo Pc 4@6000 = 24,000 

Kalai 04@2500 = 10,000 

Chekeche ya Mchanga 
02@8000=16,000 

Mbao 2*6 pc 146 @6,000 = 876,000 
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      Mbao 2*4 pc 301 @4000= 1,204,000   
Mbao 2*3 Pc 107@ 2000 = 214,000 

  Uboresh
aji wa 
mazingir
a ya 
kusomea 
na 
kujifunzi
a kwa 
wanafun
zi wa 
shule za 
Sekonda
ri 

Ujenzi wa 
Sekondari ya 
Itagata 
(umaliziaji wa 
madarasa na 
choo cha 
Walimu) 

  

5,466,000.00 5,466,000.00 

Tofali trip 4@220 = 880,000   Marekebish
o ya vyoo, 
madirisha, 
gebro,  
pamoja na 
upigaji  
rangi na 
ufungaji 
milango 
umefanyika 
na 
umaliziaji 
ujenzi 
vyumba  
madarasa l 
umekamilik
a na shule 
imefunguli
wa. 

  Cement mifuko 40 (kg50) @17,000 = 
680,000 

  Mchanga trip 4 " 6.9 @110,000= 
440,000 

  Ununuzi wa Masinki ya choo 
11@20,000= 220,000 

  Mbao za kupaulia (2x4) 40@3750 = 
150,000 

  Bati Bando 1 ft 10@332,000=332,000 

  Rangi ya maji weatherguard 20lita = 
150,000 

  Rangi ya mafuta 4lita = 22,000 

  Rangi ya maji 2@35,000 = 70,000 

  Tina ya kuchanganyia rangi 1lita 
8,000 

  Marekebisho ya shata za madirisha 
15@10,000 =150,000 

  Marekebisho ya Milango 3@10,000 = 
30,000 

  Vioo (inchi 4)Pcs 81@ 6,100= 
494,100 

  Chokaa Kg25 mifuko 5@6,000 = 
30,000  

  Pipe 11@15,000= 165,000 

  Elbow 11@3,000=33,000 

  Misumari bati (inchi4) Kg3@5,000= 
15,000 
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  Matengenezo ya ubao, mbao 
3@100,000= 300,000 

  Wire mesh 2@17,000=34,000 

  Nondo (mm12) Roll 4@22000=88,000 

  Ununuzi wa Kokoto 4.5cubic Meter 
Trip 1@210,000=210,000 

  Fremu za milango ya choo 
11@10,000=110,000 

  Usafirishaji vifaa =115,000 

  Ufundi ubao,Rangi, Vioo, Milango, = 
450,000 

    Jumla Ndogo 5,440,000.00 

  Uboresh
aji wa 

mazingir
a ya 

kusomea 
na 

kujifunzi
a kwa 

wanafun
zi wa 

shule za 
Sekonda

ri 

Ukamilishaji 
wa Jengo la 

Maabara 
Shule ya 

Sekondari 
Kigugu 

  

2,000,000.00 2,000,000.00 

Gypsum Powder 
Bags2@22,500=45,000 

  Maabara 
imekamilika 

na 
inatumka 

Roller brush 1@3,000=3000 

Brush 4''  2pc@4,500= 9000 

Brush5'' 2@6,000  

Msasa mita 2, 2@2,500 

Scutting Box 5@36,000=180,000 

Rangi (White silk) ndoo kubwa lit20 
1@160,000 

Rangi ya (White)  ndoo kubwa 
2@37,500=75,500 

Strp Vipande 22@7000=154,000 

Marumaru size 25*40 
box20@20,500=410,000 

Rangi Brown lita 4 ndoo 
2@22,000=44,000.00 

Thinner lita 1@6,500=6,500 



226 

 

N
A 

SEKTA LENGO 
LA 

MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANG

WA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGW

A 

KIASI 
KILICHOTOLE
WA SERIKALI 

KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   
BAKA

A  

 MAELEZO  

      

Rinto 1@3,500=3,500 

  

Complete Sink 7@85,000=595,000 

Rangi (White silk) ndoo lit1@160,000 
= 85,000.00 

Grout pcts 5@3,000 =15,000 

Mchanaga 4.5cubic meter 
Trip1@120000= 120,000 

Holder 4@3,000=12,000 

Switch double gang 
1@10,000=10,000.00 

Energy saver 18W 
PC4@6,000=24,000 

Energy sever 10W, 2@4,500=9000 

Wire 1.5 mita 4@1,500=6,000 

Condute Square 2@2,000= 4,000  

  
Jumla ndogo 

              
2,000,000.00  

            
2,000,000.00  

2,000,000     

2 Afya Uboresh
aji wa 
mazingir
a ya 
kutolea 
huduma 
za Afya 
Wilayani 

Ukamilishaji 
wa Kituo cha 

Afya 
Mpuguso 

  25,000,000 25,000,000 Gypsum Powder 
Bags25@22,000=550,000 

  Ujenzi wa 
kituo cha 
Afya 
umekamilik
a na kituo 
kinatoa 
huduma . 

Ndoo lita 20@35,000= 700,000 

Fiber Tape Roll 2@5,000 = 10,000 

Malipo Fundi = 350,000 

Marumaru 40*40 Box 
350@22,000=7,700,00 

Marumaru 30*30 Box 10@18,000= 
180,000 

Marumaru 24*40 
Box50@18,000=900,000 

Mchanga 4.5Meter Cubic Tripu 
10@120,000=1,200,000 
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N
A 

SEKTA LENGO 
LA 

MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANG

WA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGW

A 

KIASI 
KILICHOTOLE
WA SERIKALI 

KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   
BAKA

A  

 MAELEZO  

       

Saruji 5okg Bags 
150@17,000=2,550,000 

 .  

Graut Pcts 20@4,000 =80,000 

Spensa Mifuko 10@15,000= 150000 

Wavu wa Chekeche 10meter=9,000 

Scating Box 30@35,000= 1050000 

Malipo Fundi = 3,000,000 

Kutengeneza Grill za Dirisha 5*7 
dirisha 15@130,000 =1,950,000 

Kutengeneza Grill za Dirisha 3*3 
dirisha 07@70,000 =1,950,000 

Kutengeneza Dirisha la Aluminium 5*7 
Dirisha15@130,000=1,950,000  

Kutengeneza Dirisha la Aluminium 3*3 
Dirisha 7@90,000=630,000 

Kutengeneza Dirisha la Aluminium 5*7 
Dirisha 15@270,000=4,050,000  

Kutengeneza Geti la Mlango 6*8 pc 
4@230 =920,000, 

Kutengeneza Geti la Mlango 3*7 pc 
1@180 =180,000, 

Ununuzi wa mabati Ft10 Gage 28 
Pcs37@27,000= 1,080,000.00 

Mbao 2*4*12 Pc80@400,000.00 

Misumari 5'' Kg 55@ 3000=30000 

Misumari 4'' Kg 55@ 3000=30000 

Misumari 3'' Kg 55@ 3000=30000 

Misumari ya Bati Kg5 @ 4000=20000 

Bulding wire kg 5@3000= 15000 

mailto:Pc80@400,000.00
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N
A 

SEKTA LENGO 
LA 

MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANG

WA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGW

A 

KIASI 
KILICHOTOLE
WA SERIKALI 

KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   
BAKA

A  

 MAELEZO  

Usafirishaji vifaa =15000 

oiO chafu lita 6@4000= 24000 

Malipo ya fundi= 392,000 

Jumla ndogo 25,000,000.00 

  Jumla ndogo 25,000,000 25,000,000 25,000,000                 
-    

  

3 ELIMU 
MSINGI 

Uboresh
aji wa 

mazingir
a ya 

kusomea 
na 

kujifunzi
a kwa 

wanafun
zi wa 

shule za 
Msingi 

Ukarabati wa 
vyoo 

Matundu 8 
Shule ya 
Msingi 

Masoko 

                
3,266,500.00  

            
3,266,500.00  

Mchanga 4.5Meter Cubic Tripu 
4@160,000=640,000 

  Ukarabati 
wa vyoo 

umekamilik
a na vyoo 

vinatumika. 

    Saruji 50kg 30bag@17,000=510,000 

    Misumari 3'' Kg 4@ 4000=16000 

    Misumari ya Bati kg 2@5000=10000 

    Tofali 1000@240=240,000 

    Misumari 4'' kg4@4000=16,000 

  
  

Mbao (Ft12, 1*8) 
pc18@6000=108,000 

  
  

Mbao(Ft 12 inch2*4 pc 32@ 
5000=160,000 

  
  

Mbao ( Ft 12,1*8 pc 15@ 
8000=120,000 

  
  

Frem za Milango( pc 8@ 5000@ 
40,000 

  
  

Bomba la maji taka"4"( Ft 20 ,pc 
8@16,000=128,000 

    Wire Measure pc 3@16,000=48,000 

    Koa pc 2 @3000= 6,000 

  
  

Chokaa Kg25 mifuko 10@6,000 = 
60,000  

  
  

Bati (Gauge 28 ft 8 pc 
12@13,500=162,000 

    Nondo (mm16)  Roll 
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N
A 

SEKTA LENGO 
LA 

MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANG

WA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGW

A 

KIASI 
KILICHOTOLE
WA SERIKALI 

KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   
BAKA

A  

 MAELEZO  

2@38,000=76,000 

    Mascky pc 8@ 20,000=160,000 

    Komeo pc 1 @1000=1000 

    Scoow box 1 @1000=1000 

      Bawaba"3" inch 8@ 1000=8000 

  Jumla ndogo 3,266,500.00  3,266,500.00    -   

4   Uboresh
aji wa 
mazingir
a ya 
kusomea 
na 
kujifunzi
a kwa 
wanafun
zi wa 
shule za 
Msingi6s 
.,  

Ukarabati wa 
vyoo Shule 
ya Msingi 
Tukuyu 

                
1,733,500.00  

 
1,733,500 

Kununua tofali 2000@100=200,000 
  Ukarabati 

umefanyika 
na 
kukamilika 
ambapo 
kwa sasa 
vyoo 
vinatumika 

  
  

Ununuzi wa mchanga trip3@85,000= 
225,000 

    saruji mifuko 24@18,000=432,000 

    Nondo (mm8) Nondo 2@5000=10,000 

    Wiremesh 5@16,000= 80,000 

  
  

Misumari ya Kenchi kg 2@3,000= 
6,000 

  
  

Mbao za kenchi (2X4) 19@5,000= 
95,000 

    Coa wire =22,000 

  
  

Bati G30 ft 8 bat 12@14,000 = 
168,000 

    Misumari ya bati Kg2 @ 3000=6,000 

    PVC Pipes (2) 2@15000 = 30,000 

    Elbow = 7,000 

  

  

Kazi ya kuzibua mashimo ya vyoo 
yaliyoziba na kujengewa upya mifereji 
ya kupitisha maji taka na kutengeneza 
mifuniko ya mifereji ya maji taka.= 
72,500  

   Jumla ndogo  1,733,500.00 1,733,500.00    
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N
A 

SEKTA LENGO 
LA 

MWAKA 

SHUGHULI 
ILIYOPANG

WA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

KIASI                
KILICHOPANGW

A 

KIASI 
KILICHOTOLE
WA SERIKALI 

KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI   
BAKA

A  

 MAELEZO  

        Gharama za fundi 350,000 

 5.  ELIMU 
MSINGI 

Uboresh
aji wa 

mazingir
a ya 

kusomea 
na 

kujifunzi
a kwa 

wanafun
zi wa 

shule za 
Msingi 

Ujenzi wa 
vyoo 

Matundu 6 
Shule ya 
Msingi 
Maasa. 

                
3,000,000.00  

 
3,000,000 

1. Mchanga Cubic meter 4.6 trip 4 
@120000=480,000 

  Ujenzi wa 
vyoo 
matundu 6 
umekamilik
a na vyoo 
vinatumika 

  
  

2. Saruji 50kg Bags 
35@18000=630,000 

  
  

3. Mabomba Pvc 4"Pc 
5@18,000=90,000 

  
  

4. Kokoto Trip Cubic M 4.6 Trip 
2@240,000= 480,000 

    5. Elbow 4" Pc 4@3,000= 12,000 

  
  

6. Nondo mm 12 Rola 
8@25,000=200,000 

  
  

7. ChokaaKg 25 Bags 10@7,000= 
70,000 

  
  

8. Komeo za ndani Pc 
6@1,000=6,000 

    10. Screws 1.5'box 2@3000=6,000 

    11. Ndoo lita 20Pc 6@4000=24000 

  
  

12. Vikombe vya Chooni 
1lit6@1000=6000 

    13. Simtank 2000lit  1@500000 

  
  

14. Koki za Bomba 
2Pc@14,000=28,000 

  
  

15. Misumari ya Bati 3" kg2@6000= 
12,000.00 

  
  

16. Misumari ya Kenchi Kg2 @3500 = 
7,000 

    17. Tofali Pc 2000@220=440,000.00 

  Jumla ndogo 3,000,000 3,000,000 3,000,000     

  JUMLA KUU 50,466,000 50,466,000 50,466,000     
 

mailto:2000@220=440,000.00
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MFUKO WA MAENDELEO YA JAMII KWA MWAKA 2017/2018 
AWAMU YA TATU (TASAF III) KWA MWAKA 2017/2018 

      MCHANGANUO WA MAPOKEZI YA FEDHA 2017/2018.  

1 Salio Anzia  -  NA TAREHE KIASI 
FTON NAMBA YA 
STAKABADHI 

2 
Fedha 
iliyopokelewa  

                
2,630,839,806.00   1 03/07/2017                                                                         54,031,600.00  20/FTON 171840033 

3 
Jumla ya fedha 1 
+ 2  

                
2,630,839,806.00   2 01/08/2017                                                                       210,886,175.00  20/FTON 172130030 

4 
Jumla ya fedha 
iliyotumika. 

                
2,613,264,056.00   3 06/09/2017                                                                         38,101,600.00  20/FTON 17248003 

5 

Fedha 
iliyorudishwa  
TASAF Makao 
Makuu 

                     
17,575,750.00   4 04/10/2017                                                                       218,554,175.00  TASAF 66 

6 Salio ishia   -   5 12/10/2017                                                                       240,488,950.00  20/FTON 17285019 

     6 12/10/2017                                                                         16,230,587.50  20/FTON 17285021 

     7 19/10/2017                                                                               464,000.00  20/FTON 17292001 

     8 16/11/2017                                                                         47,953,506.00  20/FTON 174200017 

     9 28/11/2017                                                                       553,836,275.00  
20/FTON 
173320020013 

     10 28/12/2017                                                                         18,509,412.50  20/FTON 173620002 

     11 22/01/2018                                                                       388,566,775.00  
20/FTON 
18022000031 

     12 30/01/2018                                                                       123,912,800.00  TS 33833001180511 

     13 05/03/2018                                                                         31,957,000.00  TS 33830503185052 

     14 13/03/2018                                                                       389,128,175.00  20/FTON 181240071 

     15 04/05/2018                                                                         11,865,000.00  20/FTON 181240065 

     16 04/05/2018                                                                         56,143,600.00  20/FTON 1813934 

     17 19/05/2018                                                                       230,210,175.00  20/FTON 180720011 

 

 

       JUMLA                                                                    2,630,839,806.00    
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A. KUKIBUA MIRADI YA KUTOA AJIRA YA MUDA MFUPI KWA WALENGWA KATIKA VIJIJI 108 JUMLA YA TSHS. 54,031,600 

N
A 

JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

1 MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI
NI 

Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni 

kuibua Miradi 
ya  kutoa ajira 
za muda kwa 
walengwa 
katika Vijiji 108. 

Miradi 
imeibuliw
a 

         
54,031,600.0

0  

        
54,031,600.0

0  

Posho  za watendaji wa Kata 41 siku 4 
@ 30,000 

           
4,920,000.00  

 

Miradi 
kwenye 
vijiji 108 
vinavyohud
umiwa na 
TASAF 
imeibuliwa 

Posho za Maafisa ugani wa Kata 
41siku 4 @ 30,000 

           
4,920,000.00  

Posho za Maafisa Maendeleo  wa 
Kata  41 siku4 30,000 

           
4,920,000.00  

Posho za Maaskari (Escort) 2@ 
20,000. 

               
40,000.00  

Posho za Madereva 68 @ 25,000 1,700,000.00  

              

Posho za Wawezeshaji 256 @ 
120,000 

         
30,720,000.00  

    

Mafuta (Dizeli) lita 1994.9@1990 (STL 
3364,SM 3026,STJ 9153,STK 
2323,SM 3007,STK 3170,DFP 
4409,SM 9276. 

           
3,970,000.00  

SHAJALA   

Wino wa Photocopy mashine na 
Printer 2@450000 

              
900,000.00  

Box file 110 @ 4000 440,000.00  

Photocopy paper (Ream) 60@10,000 600,000.00  

Calculator 20@ 15000 300,000.00  

Vichongeo 20@ 500 10,000.00  

Flip Charts 50 @ 8000 400,000.00  

Bahasha kubwa A3 300@300 90,000.00  

Bahasha ndogo A4 16@100 1,600.00  

Flat file 100@1000 100,000.00  

  Jumla Ndogo 54,031,600.00  54,031,600.00  JUMLA 54,031,600.00      
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B. UHAWILISHAJI FEDHA KWA KAYA MASKINI JUMLA YA TSHS.1,991,181,750/=
     MZUNGUKO WA KWANZA TSHS. 210,886,175/= 

N
A 

JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 
MRA

DI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINI
SHWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLE
WA TSHS. 

MATUMIZI 

 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

2 MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI
NI 

Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni 

Kuhawilisha 
fedha 

Awamu 
ya 
kwanza 
Julai/Ago
sti, 2017 

       
210,886,175.

00  

      
210,886,175.

00  
Kaya 6054 zimepokea fedha 

       
175,988,000.0
0  

                      
-    

Kaya 16 
hazikupoke
a fedha 
kutokana 
na sababu 
za  kufariki 
na 
kutolewa 
kwenye 
mpango 
,fedha 
zimerudish
wa TASAF 
makao 
makuu. 
 
 
Kiambatis
hoUk. 635 
- 643 

Dizeli lita 585.9@1946( STL 
3364,STK,6801,SM 
9211,SM1637,STK7313,STK7565 SM 
1114 DFP 8465) 

           
1,140,175.00    

STL 3364 service  
           
1,000,000.00    

Usimamizi wa zoezi la uhawilishaji 
ngazi ya Kijiji, vijiji 117@ 100,000 11,700,000.00    

Posho za Maafisa ugani wa Vijiji, Vijiji 
117@ 15,000 

           
1,755,000.00    

Posho za Maaskari (Escort) 90@ 
20,000 

           
1,800,000.00    

Madereva 45@ 25,000 1,125,000.00    

Mkaguzi wa Ndani 280,000.00    

Wawezeshaji 230@30,000 6,900,000.00    

GHARAMA ZA KAMATI ZA MIRADI:- 
Nauli wajumbe 2 kutoka vijiji 117. 2,351,000.00   

Posho ya Wajumbe 2 @15,000 kutoka 
vijiji 117 

           
3,510,000.00    

Posho ya wajumbe 5@ 5000 katika 
vijiji 117 

           
2,925,000.00    

  Jumla Ndogo 
210,886,175.
00  

210,886,175.
00  JUMLA 

210,474,175.0
0  

                      
-      
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(ii). MZUNGUKO WA PILI SEPTEMBA/OKTOBA, 2017 TSHS.219,018,175 

N
A 

JINA 
LA 

MRADI 

LEN
GO 
LA 

MRA
DI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKEL

EZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHIN

ISHWA 
TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLE
WA TSHS. 

MATUMIZI 

 
SALIO  

MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

       
3  

 
MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI
NI  

 
Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni  

 Kuhawilisha 
fedha  

 Awamu 
ya pili (II) 
Septemb
a/ Oktoba 
2017  

       
219,018,175.

00  

      
219,018,175.

00  

Kaya 6049 zimepokea fedha 
184,036,000.0
0  

                      
-    

 Kaya 19 
hazijapoke
a fedha 
kutokana 
na sababu 
za  kufariki 
na 
kutolewa 
kwenye 
mpango na 
kuhama 
fedha 
zimerejesh
wa TASAF 
makao 
makuu. 
 
 
Kiambatish
oUk. 635 - 
643  

Dizeli lita 1515.19@2024 ( STL 
3364,STK 7565,SM 3926,SM 
3007,SM 9211,STK 3170,DFP 4409 

           
3,066,758.00    

STL 3364 service  965,417.00    

Usimamizi wa zoezi la uhawilishaji 
ngazi ya Kijiji, vijiji 117@ 100,000 11,700,000.00    

Posho za Maafisa ugani wa Vijiji, Vijiji 
117@ 15,000 

           
1,755,000.00    

Posho za Maaskari (Escort) 90@ 
20,000 

           
1,800,000.00    

Madereva 40@ 25,000 1,000,000.00    

Mkaguzi wa Ndani    

DIA siku 2@ 50,000 100,000.00    

IA siku 2siku 3@ 30,000 180,000.00    

Wawezeshaji 211@ 30,000 6,330,000.00    

GHARAMA ZA KAMATI ZA MIRADI    

Nauli  ya Wajumbe 2 kutoka vijiji 117 1,154,000.00    

              Posho za wajumbe 2 watia saini 
kutoka Vijiji 117@ 15000 

           
3,510,000.00    

  

Posho ya wajumbe 5@ 5000 
wanaosimamia  zoezi Vijijini, katika 
vijiji 117 

           
2,925,000.00    

  Jumla Ndogo 
219,018,175.
00  

219,018,175.
00  JUMLA 

218,522,175.0
0  

                      
-      

            

(iii). MZUNGUKO WA TATU MWEZI NOVEMBA/DESEMBA 2017 TSHS. 553,836,275.00 
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

       
4  

 
MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI
NI  

 
Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni  

 Kuhawilisha 
fedha  

 Awamu 
ya tatu 
(III) 
Novemba
/ 
Desemba 
2017  

       
218,894,175.

00  

      
218,894,175.

00  

Kaya 6047 zimepokea fedha 
184,140,000.0
0  

-     Kaya 
11hazijapo
kea fedha 
kutokana 
na sababu  
kufariki na  
kuhama  

Dizeli lita 1519.9@2070 STL 
3364,STK 3170,STK 6801,STK 
7565,SM 9276,STK 2323,SM 3007. 

           
3,146,175.00    

Usimamizi wa zoezi la uhawilishaji 
ngazi ya Kijiji, vijiji 117@ 100,000 

         
11,700,000.00    

Posho za Maafisa ugani wa Vijiji, Vijiji 
117@ 15,000 

           
1,755,000.00    

Posho za Maaskari (Escort) 90@ 
20,000 

           
1,800,000.00    

Madereva 45@ 25,000 1,125,000.00    

Mkaguzi wa Ndani    

DIA siku 2@ 50,000 100000   

              IA siku 2siku 3@ 30,000 180,000.00      

Wawezeshaji 197@ 30,000 5,910,000.00    

GHARAMA ZA KAMATI ZA MIRADI    

Nauli  ya Wajumbe 2  kutoka vijiji 117 2,335,000.00    

Posho za wajumbe 2 watia saini 
kutoka Vijiji 117@ 15000 3,510,000.00    

Posho ya wajumbe 5@ 5000 
wanaosimamia  zoezi Vijijini, katika 
vijiji 117 

           
2,925,000.00    
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI
NI 

Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni 

Ujira wa 
walengwa 

Walengw
a 
wamelip
wa ujira 
wa 
mwezi 
Septemb
a na 
oktoba 
2017 

334,942,100 334,942,100 

Ujira umelipwa kwa walengwa 5090 
waliofanya kazi miradi ya Kutoa ajira 
za muda  kwa walengwa.katika Vijiji 
108 kwa mwezi wa Septemba na 
Oktoba 2017 

       
334,610,900.0
0  

                      
-    

Kaya 7 
hazikulipw
a kwa 
sababu 
walengwa  
wamefariki 
,fedha 
zilizobaki 
zimerudish
wa TASAF 
makao 
makuu. 

  Jumla Ndogo  
       
553,836,275.00  

      
553,836,275.00  Jumla Ndogo 

       
553,237,075.00  

                      
-      
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

           

 
 
 
 
 
(iv) MZUNGUKO WA NNE JANUARI/FEBRUARI, 2018 PAMOJA NA  UJIRA NA KAZI ZA MIRADI YA KUTOA AJIRA ZA MUDA KWA WALENGWA TSH. 
388,566,775 
       MCHANGANUO KIASI TSHS.   

       
5  

 
MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI
NI  

 
Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni  

 Kuhawilisha 
fedha  

 Awamu 
ya Nne 
(IV) 
Januari/ 
Februari 
2018  

       
219,006,175.

00  

      
219,006,175.

00  
Kaya 6047 zimepokea fedha 

       
184,224,000.0
0  

                      
-    

Kaya 11 
hazipokea 
fedha 
kutokana 
na sababu 
kufariki na  
kuhama, 
fedha 
zilizobaki                        
zimerudish
wa TASAF 
makao 
makuu. 
 
 
Kiambatis

Dizeli lita 1010.39@2134/= STL 
3364,SM 6575,SM 
9960,SM2026,SM9276,STJ9152,SM3
007                              

           
2,156,175.00    

              

Usimanizi wa zoezi la uhawilishaji 
ngazi ya Kijiji, vijiji 117@ 100,000 

         
11,700,000.00    

Posho za Maafisa ugani wa Vijiji, Vijiji 
117@ 15,000 

           
1,755,000.00    

Posho za Maaskari (Escort) 90@ 
20,000 

           
1,800,000.00    
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

Madereva 45@ 25,000 
           
1,125,000.00    

hoUk. 635 
- 643 

Mkaguzi wa Ndani    

DIA siku 2@ 50,000 100000   

IA siku 2 siku 3@ 30,000 
              
120,000.00    

Wawezeshaji 230@ 30,000 
           
6,900,000.00    

GHARAMA ZA KAMATI ZA MIRADI   

Nauli  ya Wajumbe 2  kutoka vijiji 117 
           
2,395,000.00    

Posho za wajumbe 2 watia saini 
kutoka Vijiji 117@ 15000 

           
3,510,000.00    

Posho ya wajumbe 5@ 5000 
wanaosimamia  zoezi Vijijini, katika 
vijiji 117 

           
2,925,000.00    

  

MPAN
GO WA 
KUNUS

URU 
KAYA 
MASKI

NI 

Kunu
suru 
kaya 
Maski

ni 

Ujira wa 
walengwa 

Walengw
a 

wamelip
wa ujira 

wa 
mwezi 

Novemba
, 2017 

169,560,000 169,560,000 

Walengwa wamelipwa ujira wa kazi za 
miradi ya kutoa ajira za muda kwa 
walengwa walizofanya kwa mwezi 
Novemba 2017 katika Vijiji 108. 

       
169,426,100.0
0  

                      
-    

Kaya 5 
hawakulip
wa ujira 
kwa 
sababu 
walengwa 
wamefariki,
fedha 
zimerudish
wa TASAF 
makao 
makuu. 

Jumla Ndogo 

       
388,566,175.
00  

      
388,566,175.
00  Jumla Ndogo 

       
388,136,275.0
0  

                      
-      
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

 
 
 
 
  

(v) UHAWILISHAJI FEDHA KWA KAYA MASKINI AWAMU YA TANO PAMOJA NA UJIRA WA KAZI ZA KUTOA AJIRA ZA MUDA MFUPI KWA WALENGWA, 
MWEZI DESEMBA, 2017 TSHS. 389,128,175/=  

       
6  

 
MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI
NI  

 
Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni  

 Kuhawilisha 
fedha  

 Awamu 
ya tano  
(V) 
Marchi/A
prili 2018  

       
217,226,175.

00  

      
217,226,175.

00  
Kaya 6043 zimepokea fedha 

       
182,360,000.0
0  

         
380,00
0.00  

 Kaya 15 
hazijapoke
a fedha 
kutokana 
na sababu 
kufariki na  
kuhama 
fedha 
zimerudish
wa TASAF 
makao 
makuu.  

Dizeli lita 1113.86 @2250 STL 
3364,STK,6801,SM9966,SM9211,STK
2323,DFP4409 STL 1637 

           
2,506,175.00    

Usimamizi wa zoezi la uhawilishaji 
ngazi ya Kijiji, vijiji 117@ 100,000 

         
11,700,000.00    

Posho za Maafisa Ugani wa Vijiji, Vijiji 
117@ 15,000 

           
1,755,000.00    

Posho za Maaskari (Escort) 90@ 
20,000 

           
1,800,000.00    

Madereva 45@ 25,000 
           
1,125,000.00    

Mkaguzi wa Ndani   

DIA siku 2@ 50,000 
              
100,000.00    

IA siku 2 siku 3@ 30,000 
              
120,000.00    

              
Wawezeshaji 230@ 30,000 

           
6,900,000.00    
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

GHARAMA ZA KAMATI ZA MIRADI     

Nauli  ya Wajumbe 2  kutoka vijiji 117 
           
2,045,000.00    

Posho za wajumbe 2 watia saini 
kutoka Vijiji 117@ 15000 

           
3,510,000.00    

Posho ya wajumbe 5@ 5,000 
wanaosimamia  zoezi Vijijini, katika 
vijiji 117 

           
2,925,000.00    

  MPAN
GO WA 
KUNUS

URU 
KAYA 
MASKI

NI 

Kunu
suru 
kaya 
Maski

ni 

Ujira wa 
walengwa 

Walengw
a 
wamelip
wa ujira 
wa 
mwezi 
Desemba
, 2017 

171,902,000 171,902,000 Walengwa wamelipwa ujira wa kazi za 
miradi ya PWP walizofanya kwa 
mwezi Desemba, 2017 katika Vijiji 
108. 

       
171,729,500.0
0  

                      
-    

Kaya 5 
hawajalipw
a kwa 
sababu 
wamefariki,
fedha 
zimerudish
wa TASAF 
makao 
makuu. 

  Jumla Ndogo  

       
389,128,175.
00  

      
389,128,175.
00  Jumla Ndogo 

       
388,575,675.0
0  

                      
-      

 
 
 
 
 
 
 
(vi) UHAWILISHAJI FEDHA KWA KAYA MASKINI AWAMU YA SITA  TSHS. 230,210,175/= 
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

       
7  

 
MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI
NI  

 
Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni  

 Kuhawilisha 
fedha  

 Awamu 
ya sita 
(vi) 
Mei/Juni 
2018  

       
230,210,175.

00  

      
230,210,175.

00  Kaya 6037 zimepokea fedha 

       
195,604,000.0
0  

                      
-    

Kaya 6 
hazijapoke
a fedha 
kutokana 
na sababu 
kufariki na  
kuhama,fe
dha 
zimerejesh
wa TASAF 
makao 
makuu. 
 
 
Kiambatis
hoUk. 635 
- 643 

Dizeli lita 1192.47 @2,261/=  STL 
3364,SM9960,STK6801,STK3170,DF
P4409,SM9276,SM3007. 

           
2,696,175.00    

              

Usimanizi wa zoezi la uhawilishaji 
ngazi ya Kijiji, vijiji 117@ 100,000 

         
11,700,000.00    

  

Posho za Maafisa ugani wa Vijiji, Vijiji 
117@ 15,000 

           
1,755,000.00    

Posho za Maaskari (Escort) 90@ 
20,000 

           
1,800,000.00    

Madereva 45@ 25,000 
           
1,125,000.00    

Mkaguzi wa Ndani    

DIA siku 2@ 50,000 100000   

IA siku 2 siku 3@ 30,000 
              
120,000.00    
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

Wawezeshaji 230@ 30,000 
           
6,900,000.00    

GHARAMA ZA KAMATI ZA MIRADI     

Nauli  ya Wajumbe 2 kutoka vijiji 117 
           
1,855,000.00    

Posho za wajumbe 2 watia saini 
kutoka Vijiji 117@ 15000 

           
3,510,000.00    

Posho ya wajumbe 5 @ 5000 
wanaosimamia  zoezi Vijijini, katika 
vijiji 117 

           
2,925,000.00    

  Jumla Ndogo 230,210,175.00   230,210,175.00    
       
230,090,175.00  

                      
-      

  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

          

(vii ) MAFUNZO YA WASIMAMIZI WA MIRADI YA PWP TSH. 38,101,600 

       
8  

 
MPAN
GO WA 
KUNUS

 
Kunu
suru 
kaya 

 kutoa mafunzo 
kwa 
wasimamizi wa 
Miradi (LSP)  

 
Wasima
mizi wa 
miradi 

         
38,101,600.0

0  

        
38,101,600.0

0  
Posho za wasimamizi 108@ 20,000 
kwa siku 6 

         
12,960,000.00  
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

URU 
KAYA 
MASKI
NI  

Maski
ni  

108 
wamepat
a 
mafunzo.  

Chai,Chakula cha mchana na jioni  
kwa wasimamizi 108 siku 6@ 23,500 

         
15,228,000.00    

Malazi na Ukumbi 
           
2,550,000.00    

Nauli za wasimamizi (LSP) 
           
2,580,000.00    

Posho za wawezeshaji 20@ 30,000 
kwa siku 6 

           
3,600,000.00    

Dizeli lita 146.78 STL 3364 
              
294,000.00    

SHAJALA.     

Wino wa Photocopy machine 1@ 
450,000 

              
450,000.00    

Photocopy paper Rim 20 @ 10,000 
              
200,000.00    

Note books 108@1000 
              
108,000.00    

Pen 108@ 200 
               
21,600.00    

Flip chat 10@ 8000 
               
80,000.00    

Mark pen box 6@ 5000 
               
30,000.00    

  Jumla Ndogo 

         
38,101,600.0
0  

        
38,101,600.0
0    

         
38,101,600.00  

                      
-      

C.  UNUNUZI WA VIFAA VYA MIRADI YA PWP POSHO NA NAULI ZA WASIMAMIZI WA MIRADI NA WAJUMBE WA KAMATI ZA MIRADI TSHS. 240,488,950/= 

NA 
JINA 
LA 

MRADI 

LENG
O LA 
MRA

DI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGW

A 

HALI YA 
UTEKEL

EZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHIN

ISHWA 
TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLE
WA TSHS. 

MATUMIZI 
 

SALIO  
MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

9 MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI
NI 

 
Kunu
suru 
kaya 
Maski

ni  

 ununuzi wa 
vifaa vya miradi  

 Vifaa 
vimenunu
liwa  

       
192,022,950.

00  

      
192,022,950.

00  

Saluji mifuko 4020@15,000          
60,300,000.00  

                      
-    

Fedha 
iliyobaki 
imerudishw
a TASAF 
Makao 
Makuu 
 
 
Kiambatis
hoUk. 635 
- 643 

Mchanga m3 855@20,000 
         
17,100,000.00    

Mawe m3 990@20,000 
         
19,800,000.00    

Mbao 1x8"600@7,000 
           
4,200,000.00    

Tofari  za saruji 13,900@1500 
         
20,850,000.00    

Turubai 106@25000 
           
2,650,000.00    

Misumari Kg 1100@3000 3300000   

Matolori 128@150,000 19200000   

Tape Measure 98@ 10,000 
              
980,000.00    

Kokoto Trip 531m3@ 33,000 
         
17,523,000.00    

Mabomba PVC 4 98@ 17,500 1715000   

Kamba manila 108 @ 1500 
              
162,000.00    

Kalai 160@ 8,000 
           
1,280,000.00    

Nyundo 72@ 10,000 
              
720,000.00    

sululu Kg 58@12,000  
              
696,000.00    

Masanduku vya huduma ya kwanza 
108@ 50,000 

           
5,400,000.00  

  



245 

 

NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

Pima maji 60@ 10,000 
              

600,000.00    

Miko 55@ 10,000 
              

550,000.00    

Mashoka 100@ 15,000 
           

1,500,000.00    

              

 Vizuia vumbi (Mask )300 @ 2,000 
              

600,000.00    

Samadi m3 37 @ 21,000 
              

777,000.00    

Gambuti Jozi 60@ 15,000 
              

900,000.00    

Mapanga 80@ 10,000 
              

800,000.00    

Majembe 80@ 10,000 
              

800,000.00    

Fyekeo 80@ 7000 
              

560,000.00    

kane ya kumwagilia 80@15,000 
           

1,200,000.00    

Ndoo ndogo 100@ 3,000 
              

300,000.00    

Miche ya miti ya mipaina 6404@ 100 
              

640,400.00    

  

MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI
NI 

Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni 

ununuzi wa 
vifaa vya miradi 

Kuwalipa 
posho ya 
wasimam
izi (LSP) 
wautekel
ezaji wa 
Miradi 

         
39,060,000.0
0  

        
39,060,000.0
0  

Wasimamizi 93 kwa miezi 2@105,000 
         

39,060,000.00  

  

Kuwalipa 
posho ya 
wasimamiz
i (LSP) 
wautekelez
aji wa 
Miradi 
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

  

MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI
NI 

Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni 

ununuzi wa 
vifaa vya miradi 

Kuwalipa 
nauli na 
posho 
wajumbe 
wa 
kamati 
(CMC) 
wakati 
wa 
manunuzi 
yamefany
ika 

           
6,480,000.00  

          
6,480,000.00  Wajumbe 2 siku 2@ 15,000 katika vijiji 

108 
           
6,480,000.00    

Kuwalipa 
nauli na 
posho 
wajumbe 
wa kamati 
(CMC) 
wakati wa 
manunuzi 
yamefanyik
a 

               
40,000.00  

              
40,000.00  Polisi Escort 2 @ 20,000 

               
40,000.00    

           
2,886,000.00  

          
2,886,000.00  

Nauli za wajumbe wa Kamati 2 safari 
x2 kutoka Vijiji 108 

           
2,886,000.00  

  

  
Jumla Ndogo 

       
240,488,950.
00  

      
240,488,950.
00  

  
       
233,569,400.0
0  

                      
-    

  

                      

(F) NA UFUATILIAJI UTEKELEZAJI WA MIRADI YA PWP 8.5% TSHS. 16,230,587.50 

NA 
JINA 
LA 

MRADI 

LENG
O LA 
MRA

DI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGW

A 

HALI YA 
UTEKEL

EZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHIN

ISHWA 
TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLE
WA TSHS. 

MATUMIZI 

 
SALIO  

MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

10 MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI
NI 

Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni 

Usimamizi na 
ufuatiliaji wa 
utekelezaji wa 
miradi ya PWP 

Usimami
zi na 
ufuatiliaji 
wa 
utekeleza
ji wa 
miradi 
umefanyi
ka 

         
16,230,587.5

0  

        
16,230,587.5

0  

Posho DED Rungwe na Busokela ,DT. 
Siku 2@50,000 

              
300,000.00  

  Usimamizi 
umefanyik
a 

Dizeli lita 568.719@ 2024 STL 3364  
STL 1637 

           
1,151,087.50    

Shajala:    

Wino wa Printer1@450,000 
              
450,000.00    

Photocopy paper Rim 12@ 10,000                 
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

120,000.00  

Matengenezo ya gari STL 3364 
           
1,087,500.00    

Posho za wasimamizi wa miradi (LSP) 
12 kwa siku 30 @7,000/= 

           
2,520,000.00    

Posho ya Usimamizi wanakamati 216 
kwa mwezi Septemba, 2018@ 34,500 

           
7,452,000.00    

Wataalam 10 kwa siku 8@30,000/= 
           
2,400,000.00    

Madereva 2 siku 12 @ 25,000 
              
600,000.00    

Katibu Muhtasi (P/S) 1 siku 6@ 
25,000 

              
150,000.00    

Jumla Ndogo 

         
16,230,587.5
0  

        
16,230,587.5
0    

         
16,230,587.50    

                    
 

G ) MAFUNZO YA AFYA NA UJASILIAMALI KWA VIJANA WENYE UMRI WA KUANZIA MIAKA 14 HADI 19 TSHS. 47,953,506.00 

NA 
JINA 
LA 

MRADI 

LENG
O LA 
MRA

DI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGW

A 

HALI YA 
UTEKEL

EZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHIN

ISHWA 
TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLE
WA TSHS. 

MATUMIZI 
 

SALIO  
MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

11 MPAN
GO WA 
KUNUS

URU 
KAYA 

Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni 

Kutoa mafunzo 
ya Afya na 
ujasiliamali 

Mafunzo 
yametole
wa kwa 
vijana 
wanaotok

         
47,953,506.0

0  

        
47,953,506.0

0  

Posho za wawezeshaji 12 siku 
5@80,000 

           
4,800,000.00  

                      
-    

Fedha 
iliyobaki 
imerudishw
a TASAF 
Makao 

Posho DED siku 2@100000               
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

MASKI
NI 

a kaya 
masikini 
wenye 
umri wa 
miaka 14 
hadi 19 

200,000.00  Makuu 
ilizidi 
kwenye 
bajeti 
 
Kiambatis
hoUk. 635 
- 643 

Posho Msimamizi wa TASAF toka 
Makao Makuu (TMO) siku 5@110,000 

              
550,000.00  

Posho Katibu Muhtasi (P/s) siku 
5@25000 

              
125,000.00  

Posho  Dereva siku 5@ 25000 
              
125,000.00  

Posho za waelimisharika (MENTORS) 
58 siku 7@25,000 

         
10,150,000.00  

Posho za waelimishaji rika (Peer 
Educators) 58 siku 7@ 10,000 

           
4,060,000.00  

Nauli za washauri Rika na waelimishaji 
rika 116 kwa siku 2 @ 20,000 

           
4,640,000.00  

Chakula na malazi (Accomodation) 
watu 132 siku 7@14000 

         
12,936,000.00  

kumbi 4 kwa sku 5@50,000 1,000,000.00    

              

mafuta lita 121.5@2070 STL 
3364,STL 1637 

              
251,506.00  

    

Shajala   

Wino wa photocopy na printer 
1@450,000 

              
450,000.00  

Photocopy paper rim 24@ 10,000 240,000.00  

Note books 120@10,000 
              
120,000.00  

Pen 120 @ 500 60,000.00  

Flip chart 20@ 5000 100,000.00  

Kalamu kidole (marker) pen box 
20@5000 

              
100,000.00  

  Jumla Ndogo 
         
47,953,506.00  

        
47,953,506.00    

         
39,907,506.00  

                      
-      
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

(H ) USIMAMIZI NA UFUATILIAJI WA MIRADI YA KUTOA AJIRA ZA MUDA KWA WALENGWA 8.5% TSHS. 18,509,412.50 

      
12  

 
MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI
NI  

 
Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni  

 Usimamizi na 
ufuatiliaji wa 
utekelezaji wa 
miradi ya kutoa 
ajira za muda 
kwa walengwa.  

 
Usimami
zi na 
ufuatiliaji 
wa miradi 
umefanyi
ka  

         
18,509,412.5

0  

        
18,509,412.5

0  

Posho za wasimamizi wa miradi (LSP) 
22 kwa miezi 2@210,000 

           
4,620,000.00  

   Usimamizi 
umefanyik
a  

Posho za wajumbe wa kamati za 
miradi 216 kwa siku 15@ 23000 

           
7,452,000.00  

Posho za wakurugenzi DED-Rungwe 
na Busokelo siku 3 @50,000 

              
300,000.00  

Posho DT siku 3@50,0000 
              
150,000.00  

Posho ya Msimamizi kutoka TASAF 
Makao Makuu siku 7@55,000 385,000.00  

              Posho ya watalaam 11 siku 7@ 
30,000 

           
2,310,000.00  

    

  Posho ya Dereva 2 siku 7@25,000 350,000.00  

  Posho ya Katibu Muhtasi siku 4 @ 
25,000 

              
100,000.00  

  SHAJALA:   

  Wino wa printer 1@ 450,000 450,000.00  

  Photocopy paper Ream 48 @ 10,000 480,000.00  

  Dizel lita 896.16@ 2134 ( STL3364 
STK 2323) 

           
1,912,412.00  

 Jumla Ndogo 

         
18,509,412.5
0  

        
18,509,412.5
0    

         
18,509,412.00      
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

   

 

 

  

 

 

 

 

 

        

(K ) KUTOA MAFUNZO YA AFYA NA UJASILIAMALI KWA VIJANA WA UMRI MIAKA 14-19 KATIKA VIJIJI 29 TSHS. 123,912,800 

NA 
JINA 
LA 

MRADI 

LENG
O LA 
MRA

DI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGW

A 

HALI YA 
UTEKEL

EZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHIN

ISHWA 
TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLE
WA TSHS. 

MATUMIZI 
 

SALIO  
MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

      
13  

 
MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI
NI  

 
Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni  

 Kutoa mafunzo 
mafunzo ya 
Afya na 
Ujasiliamali  

 Mafunzo 
yametole
wa kwa 
vijana wa 
umri wa 
kuanzia 
miaka 14 
- 19 
katika 
vijiji 29  

       
123,912,800.

00  

      
123,912,800.

00  

SHAJALA       

Wino wa printer 2@450,000 
              
900,000.00  

Photocopy paper Ream 6@ 10,000 
               
60,000.00  

Note book 816@1000 
              
816,000.00  

Pen 816 @ 300 
              
244,800.00  

Flip chart 58@ 8000 
              
464,000.00  

Markerpen 58@5000 
              
290,000.00  

Masking tape 87@ 1000 
               
87,000.00  

MAFUTA 

Dizeli lita 1250.4587@ 2180 
           
2,726,000.00  

              Posho DED- Rungwe na Busokelo 
siku 4@ 50,000 

              
400,000.00  
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

Posho Msimamizi kutoka TASAF 
Makao Makuu  siku 14@ 55,000 

              
770,000.00  

Posho Mratibu na Mhasibu siku 14@ 
40,000 

           
1,120,000.00  

Posho Katibu Muhtasi siku 5@ 25,000 
              
125,000.00  

Madereva 12 siku 6 @ 25,000 
           
1,800,000.00  

Posho za wakufunzi 10 siku 
14@40,000 

           
5,600,000.00  

Posho za watendaji wa vijiji 29 siku 
14@ 25000 

         
10,150,000.00  

Posho za Wenyeviti wa vijiji 29 siku 14 
@ 15000 

           
6,090,000.00  

Viburudisho watu 816 siku 4 @ 10,000 
         
32,640,000.00  

Usafiri wawezeshaji 58 siku 14@8500 
(kwenda na kurudi) 13,804,000.00  

Usafiri washiriki 816 siku 14 @ 4000 
         
45,696,000.00  

  

Jumla Ndogo 
123,912,800.
00  

123,912,800.
00    

123,912,800.0
0      

   

 

 

 

 

 

 

 

 

  

 

 

 

 

        



252 

 

NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

(L ) KUTOA MAFUNZO REJEA KWA VIJANA WENYE UMRI WA MIAKA 14-19  TSHS. 31,957,000/= 

NA 
JINA 
LA 

MRADI 

LENG
O LA 
MRA

DI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGW

A 

HALI YA 
UTEKEL

EZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHIN

ISHWA 
TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLE
WA TSHS. 

MATUMIZI 
 

SALIO  
MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

      
14  

 
MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI
NI  

 
Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni  

 Kutoa mafunzo 
rejea  

 Mafunzo 
yamefany
ika kwa 
vijana wa 
kuanzia 
miaka 14 
hadi 19  

         
31,957,000.0
0  

        
31,957,000.0

0  
Wino wa printer 2@450,000 

              
900,000.00  

    

Note book 120@1000 
              
120,000.00  

Photocopy paper Ream 36@ 10,000 
              
360,000.00  

Pen 120@500 
               
60,000.00  

Flip chart 25@ 8000 
              
200,000.00  

Marker pen box 20@ 500 
              
100,000.00  

MAFUTA   

Dizeli lita 617.77@ 2,250 STL 
3364,STL1637, 

           
1,390,000.00  

Posho DED- Rungwe  na Busokelo 
siku 2@ 100,000 

              
400,000.00  

Posho DT siku 2@ 100,000 
              
200,000.00  

Posho Msimamizi kutoka TASAF 
Makao Makuu  siku 1@ 110,000 

              
440,000.00  

Posho Mratibu na Mhasibu siku 4@ 
80,000 

              
640,000.00  

Posho Katibu Muhtasi siku 4@ 25,000 
              
100,000.00  



253 

 

NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

Madereva 2 siku 4@ 25,000 
              
200,000.00  

Posho waelimisha Rika (Mentors) 
58@ 25,000 siku 5 

           
7,250,000.00  

Posho ya wakufunzi wa  wakufunzi 
10@ 80,000 siku 4  

           
3,200,000.00  

              
Posho waelimisha rika (Peer 
educators) 58 @ 10,000 siku 5 

           
2,900,000.00  

    

Usafiri waelimisha rika na washauri 
rika 116 @20,000 x 2 4,640,000.00  

 Chai na Chakula watu 146@ 12,000 
siku 4 

           
7,008,000.00  

Viburudisho  9,000.00  

Malazi 92@ 5000 siku 4 1,840,000.00  

  
Jumla Ndogo 

31,957,000.0
0  

31,957,000.0
0    31,957,000.00      

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

           

(M ) UTAMBULISHO WA AWALI WA MRADI WA KUWEKA AKIBA NA KUKUZA UCHUMI WA KAYA (LIVELHOOD) TSH 11,865,000/= 

15 
  

MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI

Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni 
  

Kutoa uelewa  
wa mpango wa 
kuweka Akiba 
na kukuza 
Uchumi wa 
familia. 

Uelewa 
ulitolewa 
kwa 
waheshi
miwa 
Madiwani

         
11,865,000.0

0  
  

        
11,865,000.0

0  

Posho ya DED siku 3 @ 60,000 180,000.00  
  Uelewa 

ulitolewa 
kwa 
waheshimi
wa 
Madiwani, 

Posho ya Wakuu wa idara 24@60,000 1,440,000.00  

Posho ya Madiwani 39@ 140,000 5,460,000.00  

Posho ya Maafisa ugani wa Kata 20@ 
60,000 

           
1,200,000.00  
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

NI 
  

  , Wakuu 
wa Idara  
na 
Maafisa 
ugani. 
  

Mratibu, Msaidizi wa Mratibu na 
Mhasibu 3siku 3@ 60,000 540,000.00  

Wakuu wa 
Idara  na 
Maafisa 
ugani. 

Posho ya Katibu Muhtasi (P/S) siku 
3@ 25,000 75,000.00  

  Posho ya Dereva siku 3 @ 25,000 75,000.00      

Nauli za maafisa ugani 20@ 15,000 300,000.00  

 Chai na Chakula watu 120@ 13,500 1,620,000.00  

Nauli waheshimiwa Madiwani 
39@15,000 

              
585,000.00  

Diseli lita 178.89@2189 STL 3364, 
STL1637 

              
390,000.00  

  Jumla Ndogo 

         
11,865,000.0
0  

        
11,865,000.0
0    

         
11,865,000.00      

 
 
 
 
 
 
 
 
 
(N ) UIBUAJI WA MIRADI YA KUTOA AJIRA ZA MUDA KWA WALENGWA KWA MWAKA 2018/2019 TSHS.56,143,600/= 

16 MPAN
GO WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASKI
NI 

Kunu
suru 
kaya 
Maski
ni 

Kuibua miradi 
ya kutoa Ajira 
kwa muda 
mfupi kwa 
walengwa. 

Miradi 
imeibuliw
a katika 
Vijiji 108. 

         
56,143,600.0

0  

        
56,143,600.0

0  

SHAJALA    Miradi 
imeibuliwa 
katika Vijiji 
108. 

Photocopy paper Ream 61@ 12,000 732,000.00  

Flat  files 218@1000 218,000.00  

Gundi ya karatasi  108@1000 108,000.00  

kalamu kidole Box 25@6,000 150,000.00  

bango kitita 25@ 8,000 200,000.00  

Penseli 108@200 21,600.00  

Staple pins Box 108@500 54,000.00  
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NA 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ILIYOPANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINIS

HWA TSHS 

FEDHA 
ZILIZOTOLEW

A TSHS. 

MATUMIZI 
 SALIO  MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI TSHS. 

Calculator 10@15,000 150,000.00  

Wino wa Photocopy machine 1 @ 
470,000 

              
470,000.00  

Dizel lita 202045@2200 4,445,000.00  

Posho za wawezeshaji 50 siku 
20@30,000 

         
30,000,000.00  

              

Posho ya DED (Rungwe na Busokelo) 
siku 2@ 60,000 

              
240,000.00  

    

Posho ya DT siku 2@60,000 120,000.00  

Posho Mratibu, Mhasibu na msaidizi wa 
Mratibu siku 20@ 30,000 1,800,000.00  

Posho ya msimamizi wa TASAF Makao 
Makuu siku 19@55,000 1,045,000.00  

Madereva 6 siku 11 @ 25,000 1,650,000.00  

Maaskari "Escort" 2@20,000 40,000.00  

Maafisa Ugani Kata 41@30,000 siku 4 4,920,000.00  

Watendaji Kata 41 @30,000 siku 4. 4,920,000.00  

Watendaji wa Vijiji 108@ 25,000 2,700,000.00  

Wenyeviti wa Vijiji 108 @ 20,000 2,160,000.00  

  Jumla Ndogo 56,143,600.00  56,143,600.00    56,143,600.00      

  JUMLA KUU 2,630,839,806  2,630,839,806    2,613,264,056  -      
 

 

 

 

 

 

 

 

 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MFUKO WA MAENDELEO YA JAMII (TASAF) 2018/2019. 
 

1 Salio Anzia      MCHANGANUO WA MAPOKEZI YA FEDHA 2018/2019 
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2 

Fedha iliyopokelewa 
2018/2019 

1,283,710,90
0   

NA
. TAREHE KIASI T.SHS 

FTON NAMBA YA 
STAKABADHI   

3 

Jumla ya fedha  iliyopo 
2018/2019 

1,283,710,90
0   1 

28/07/201
8 230,122,175 201 FTON 1821105   

4 

Jumla ya fedha 
iliyotumika. 1,282,491,40

0   2 
31/08/201

8 22,379,800 201FTON182430522   

5 

Fedha iliyorudishwa  
TASAF Makao Makuu 

1,219,500   3 
25/09/201

8 218,734,175 201 FTON 1826750   

     4 
15/10/201

8 14,904,000 201 FTON 18288000   

      5 
05/11/201

8 3,070,000 201 FTON 183090009   

      6 
12/12/201

8 387,532,575 201 FTON 18240500   

      7 
16/01/201

9 
         
825,000.00  201 FTON 190110510   

      8 
09/02/201

9      4,230,000.00  201 FTON 0450501   

      9 
18/02/201

9    19,941,000.00  201 FTON 190450501   

      10 
22/02/201

9  118,511,000.00  201 FTON 1502195642   

      11 
01/03/201

9  220,974,175.00  201 FTON 190600001   

      12 
31/05/201

9    42,487,000.00  TS 338330051999   

      JUMLA 1,283,710,900     
 

 

 

 

 

UHAWILISHAJI FEDHA KWA KAYA MASIKINI AWAMU YA NNE JUMLA YA T.SHS 88,708,700/= 
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N
A. 

JINA 
LA 

MRAD
I 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHUL
I ZILIZO 

PANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 

FEDHA 
ILIYOTOLE

WA 

MATUMIZI 

KAZI SALIO 

MAELEZO 
MCHANGAN
UO 

    1   
MPANG
O WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASIKI
NI 
TASAF 
III  

 Kunusuru 
Kaya 
Masikini  

 Kuhawilisha 
fedha   

 Awamu ya 
kwanza 
Julai/Aug 
2018   

           
230,122,175  

         
230,122,175  Kaya 6027 

zimepokea fedha  

       
195,316,000.
00  

                          
320,000.
00  

Kaya 15 
hazijapokea 
fedha kati ya hizo 
13 zimefariki na 2 
zimehama 
makazi  

Usimamizi wa 
zozi la 
uhawilishaji ngazi 
za vijiji 117 
@100,000/= 

         
11,700,000.0
0    

Wawezeshaji 
ngazi ya wilaya 
230 @ 30,000/= 

          
6,900,000.00    

Posho ya Maafisa 
Ugani wa vijiji 
117@15000 

          
1,755,000.00    

Maskaari(Escorts)
90@20,000/= 

          
1,800,000.00    

Mkaguzi wa ndani 
             
220,000.00    

MAFUTA/DIZELI     

Diesel lita 
1289.9@2408/= 

          
3,106,175.00    

              
GHARAMA KAMATI ZA MIRADI(CMC) 

  

Nauli wajumbe 2 
kutoka vijiji 
117(watia saini) 

          
1,770,000.00    

Posho wajumbe 2 
kutoka vijiji @ 
15,000/= kutoka  

          
3,510,000.00    

       
vijiji 117(watia 
saini)   
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N
A. 

JINA 
LA 

MRAD
I 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHUL
I ZILIZO 

PANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 

FEDHA 
ILIYOTOLE

WA 

MATUMIZI 

KAZI SALIO 

MAELEZO 
MCHANGAN
UO 

Posho wajumbe 5 
wa kamati katika 
vijiji 117@ 5000 
siku ya 
kuhawilisha fedha 

          
2,925,000.00    

Matengenezo ya 
gari STL 3364 

             
800,000.00    

  
JUMLA NDOGO 

           
230,122,175  

         
230,122,175  

  
       
229,802,175.
00  

                          
320,000.
00  

  

MZUNGUKO WA PILI T. SHS. 218,734,175 SEPTEMBA/OKTOBA 2018 

NA. 
JINA LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 

HALI YA 
UTEKELEZA

JI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINI

SHWA 

FEDHA 
ILIYOTOLEW

A 

MATUMIZI 

KIASI T.SHS SALIO 

MAELEZO 
MCHANGANUO 

1 MPANG
O WA 

KUNUS
URU 
KAYA 

MASIKI
NI 

TASAF 
III 

Kunusuru 
Kaya 

Masikini 

Kuhawilisha 
fedha  

Awamu ya pili 
Septemba/Ok

toba 2018 
uhawilishaji 
umefanyika 
kwa kaya 
maskini 

           
218,734,175  

         
218,734,175  Kaya 6024 

zimepokea fedha  

       
184,008,000.
00  

                          
240,000.
00  

 Kaya 11 
hazijapokea 
fedha 10 kati ya 
hizo zimefariki na 
1 imehama  

Usimamizi wa 
zozi la 
uhawilishaji ngazi 
za vijiji 117 
@100,000/= 

         
11,700,000.0
0  

Wawezeshaji 
ngazi ya wilaya 
230 @ 30,000/= 

          
6,900,000.00  

Posho ya Maafisa 
Ugani wa vijiji 
117@15000 

          
1,755,000.00  
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N
A. 

JINA 
LA 

MRAD
I 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHUL
I ZILIZO 

PANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 

FEDHA 
ILIYOTOLE

WA 

MATUMIZI 

KAZI SALIO 

MAELEZO 
MCHANGAN
UO 

Maskaari(Escorts)
90@20,000/= 

          
1,800,000.00  

Mkaguzi wa ndani 
             
220,000.00  

MAFUTA/DIZELI   

Diesel lita 
1459.26@2389/= 

          
3,486,175.00  

GHARAMA KAMATI ZA 
MIRADI(CMC) 

Nauli wajumbe 2 
kutoka vijiji 
117(watia saini) 

          
2,190,000.00  

Posho wajumbe 2 
kutoka vijiji @ 
15,000/= kutoka 
vijiji 117(watia 
saini) 

          
3,510,000.00  

Posho wajumbe 5 
wa kamati katika 
vijiji 117@ 5000 
siku ya 
kuhawilisha fedha 

          
2,925,000.00  

  JUMLA NDOGO 
           
218,734,175  

         
218,734,175  

                               
218,734,175.00  

       
218,494,175.
00  

                          
240,000.
00  

  

III. MZUNGUKO WA TATU T.SHS. 218,878,175/= NOVEMBA/DISEMBA 2018  
 

1 MPANG
O WA 

KUNUS

Kunusuru 
Kaya 

Masikini 

Kuhawilisha 
fedha 

Awamu ya 3 
Novemba/Dis

emba2018 

           
218,878,175  

         
218,878,175  

Kaya 
6027zimepokea 
fedha 

       
184,164,000.
00  

                          
228,000.

00  

Kaya 11 
hazijapokea 
fedha kutokana 
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N
A. 

JINA 
LA 

MRAD
I 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHUL
I ZILIZO 

PANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 

FEDHA 
ILIYOTOLE

WA 

MATUMIZI 

KAZI SALIO 

MAELEZO 
MCHANGAN
UO 

URU 
KAYA 

MASIKI
NI 

TASAF 
III 

Usimamizi wa 
zozi la 
uhawilishaji ngazi 
za vijiji 117 
@100,000/= 

         
11,700,000.0
0  

na kufariki 

Wawezeshaji 
ngazi ya wilaya 
230 @ 30,000/= 

          
6,900,000.00  

Posho ya Maafisa 
Ugani wa vijiji 
117@15000 

          
1,755,000.00  

Maskaari(Escorts)
90@20,000/= 

          
1,800,000.00  

Mkaguzi wa ndani 
             
160,000.00  

MAFUTA/DIZELI     

Diesel lita 
1377.80@2552/= 

          
3,516,175.00    

SHAJALA     

Wino wa 
Photocopy na 
Printer 1@ 
450,000 

             
450,000.00  

  

Photocopy Paper 
ream 
29@10,000/= 

             
290,000.00  

GHARAMA ZA KAMATI ZA MIRADI 

Nauli wajumbe 2 
kutoka katika vijiji 
117 

          
1,480,000.00  
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N
A. 

JINA 
LA 

MRAD
I 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHUL
I ZILIZO 

PANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 

FEDHA 
ILIYOTOLE

WA 

MATUMIZI 

KAZI SALIO 

MAELEZO 
MCHANGAN
UO 

Posho wajumbe 2 
kutoka vijiji 
117@15,000 

          
3,510,000.00  

Posho wajumbe 5 
@ 5000 katika 
vijiji 117 

          
2,925,000.00  

JUMLA NDOGO   
           
218,878,175  

         
218,878,175  

  
       

218,650,175.
00  

                          
228,000.

00  
  

                   

IV. MZUNGUKO WA NNE T.SHS 220,974,175/= JANUARI/FEBRUARI 2019 
 

NA. 
JINA LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 

HALI YA 
UTEKELEZA
JI 

 FEDHA 
ZILIZOIDHINI

SHWA  

FEDHA 
ZILIZO 

TOLEWA 

MATUMIZI   SALIO MAELEZO 

MCHANGANUO KIASI   
  

NA. MPANG
O WA 
KUNUS
URU 
KAYA 
MASIKI
NI 
TASAF 
III 

Kunusuru 
Kaya 

Masikini 

Kuhawilisha 
fedha 

Awamu ya IV 
JANUARI/FE

BRUARI 
2019 

       
220,974,175.

00  

    
220,974,175.0

0  

Kaya 6023 
zimepokea fedha 

       
186,160,000.
00  

                          
328,000.

00  

Kaya 16 
hazijapokea 
fedha sababu ya 
kufariki Usimamizi wa 

zozi la 
uhawilishaji ngazi 
za vijiji 117 
@100,000/= 

         
11,700,000.0
0  

Wawezeshaji 
ngazi ya wilaya 
230 @ 30,000/= 

          
6,900,000.00  

Posho ya Maafisa 
Ugani wa vijiji 
117@15000 

          
1,755,000.00  

Maaskari(Escorts)
90@20,000/= 

          
1,800,000.00  

Mkaguzi wa ndani              
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N
A. 

JINA 
LA 

MRAD
I 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHUL
I ZILIZO 

PANGWA 

HALI YA 
UTEKELE

ZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 

FEDHA 
ILIYOTOLE

WA 

MATUMIZI 

KAZI SALIO 

MAELEZO 
MCHANGAN
UO 

160,000.00  

MAFUTA/DIZELI 

Diesel lita 
1335.19@2247= 

          
3,000,175.00  

GHARAMA ZA KAMATI ZA 
MIRADI 

Nauli wajumbe 2 
kutoka katika vijiji 
117 

          
1,620,000.00  

Posho wajumbe 2 
kutoka vijiji 
117@15,000 

          
3,510,000.00  

Posho wajumbe 5 
@ 5000 katika 
vijiji 117 

          
2,925,000.00  

        Matengenezo ya 
gari STL 3364 

          
1,116,000.00  

    

Jumla Ndogo 
           
220,974,175  

         
220,974,175    

       
220,646,175.
00  

                          
328,000.
00  
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B. KULIPA UJIRA WA KAZI ZA MIRADI YA PWP KWA MWEZI SEPTEMBA 2018 T.SHS 168,654,400/= 

NA
. 

JINA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHU
LI ZILIZO 
PANGWA 

HALI YA 
UTEKELEZA
JI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO 
MAELEZ

O 
MCHANGANU
O KIASI 

1 

MPANGO 
WA 
KUNUSUR
U KAYA 
MASIKINI 

Kunusur
u kaya 
masikini 

Kulipa ujira 
wa 
walengwa 
waliofanya 
kazi ya 
utekelezaji 
wa miradi 
ya pwp. 

Kazi za 
utekelezaji wa 
miradi 
zimefanyika 
mwezi mmoja 
wa Septemba 
2018 

               
168,654,400.00  

            
168,654,400.00  

Ujira umelipwa 
kwa kaya 5074 

168,550,90
0 

          
103,500.00  

Kaya 3 
hazijalipwa 

kwa 
sababu 
walifariki 

JUMLA NDOGO 
                   
168,654,400.00  

                
168,654,400.00    

168,550,90
0 

                
103,500    

C. MAFUNZO YA LOCAL SERVICE PROVIDER (LSP) T.SHS. 22,379,800/= 
 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 

HALI YA 
UTEKELEZ
AJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

        
1  

MPANGO 
WA 
KUNUSUR
U KAYA 
MASIKINI 

Kunusur
u kaya 
masikini 

Mafunzo ya 
usimamizi 
wa 
utekelezaji 
wa miradi ya 
PWP kwa 
LSP 

LSP 108 
wamepata 
mafunzo 
kwa siku 3 

                  
22,379,800.00  

              
22,379,800.00  Posho za LSP 108 KWA 

SIKU 3@ 40,000 12,960,000 

          
103,500.
00  

Kaya 3 
hazijalipwa 
kwa 
sababu 
walifariki 

Nauli za LSP 108@ 
22,000 

                
2,376,000.00  

Chakula LSP 
108@10,000 kwa siku 
tatu 

                
3,240,000.00  

Malazi LSP 108@ 4000 
SIKU 3 

                
1,296,000.00  

Dizeli lita 201.255@ 
2389 

                   
480,800.00  

SHAJALA   

Note book 108@ 1000 
                   
108,000.00  

Pen 108@ 200 
                      
21,600.00  
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N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 

HALI YA 
UTEKELEZ
AJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

Flip chart 10@ 8,000 
                      
80,000.00  

Masking Tape 2@700 
                        
1,400.00  

Kalamu kidole box 
2@8,000 

                      
16,000.00  

Wawezeshaji 20@ 
30,000 siku 3 

                
1,800,000.00  

JUMLA NDOGO    
                       
22,379,800  

                    
22,379,800    

                 
22,379,800.00      

           
D. POSHO ZA KAMATI ZA KUSIMAMIA UTEKELEZAJI WA MIRADI (CMC) KWA MIEZI YA NOVEMBA/DISEMBA 2017 T.SHS. 14,904,000/= 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 

HALI YA 
UTEKELEZ
AJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

  MPANGO 
WA 

KUNUSU
RU KAYA 
MASIKINI 

Kunusu
ru kaya 
masikin

i 

Kamati za 
miradi(CMC
) KUSIMAIA 
UTEKELEZ

AJI WA 
MIRADI YA 

pwp 

Miradi 109 
umetekelez

wa na 
kusimiawa 

                  
14,904,000.00  

              
14,904,000.00  

Wajumbe 2 kwa kila kijiji 
kwa vijiji 108 kila 
mjumbe T.shs 34,500 
kwa mwezi kwa miezi 
miwili 
(Novemba/Disemba 
2017)(Wajumbe 2 vijiji 
108 *T.shs 34,500 kila 
mwezi * miezi 2) 

              
14,904,000.00  

  Miradi 109 
umetekelez

wa na 
kusimiawa 

  JUMLA NDOGO 
                  
14,904,000.00  

                  
14,904,000.00    

                 
14,904,000.00      
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N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 

HALI YA 
UTEKELEZ
AJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

 
E. KUFANYA TATHIMINI YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA PWP YA MWAKA 2018/2019 T.SHS. 3,070,000/= 

   
MPANGO 
WA 
KUNUSU
RU KAYA 
MASIKINI  

 
Kunusu
ru kaya 
masikin
i  

 Wataalamu 
kufanya 
tathimini ya 
kazi 
zilizofanyika 
za 
utekelezaji 
wa miradi 
ya PWP 
2018/2018  

 Tathimini 
imefanyika  

                    
3,070,000.00  

                 
3,070,000.00  Wataalamu 5 wa idara 

husika kwa siku 4@ 
30,000 
kilimo,ujenzi,mazingira,
mifugo na umwagiliaji) 

                   
600,000.00  

  

 Tathimini 
imefanyika  

Afisa ufuatiliaji (TMO) 1 
SIKU 4@ 55,000 

                   
220,000.00  

Mratibu wa mpango 1 
siku 4@ 30,000 

120,000 

Mhasibu wa mpango 1 
siku 4@30,000 

120,000 

Madereva 6 kwa siku 
4@ 25,000 

                   
600,000.00  

Dizeli 590.2 @ 2389 1,410,000 

JUMLA NDOGO 
                    
3,070,000.00  

                 
3,070,000.00    

                
3,070,000.00      

           

F. KUFANYA TATHIMINI YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA PWP T.SHS. 825,000/= 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 

HALI YA 
UTEKELEZ
AJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

  POSHO:-    

  MPANGO 
WA 
KUNUSU
RU KAYA 
MASIKINI 

Kunusu
ru kaya 
masikin
i 

Kufanya 
tathimini ya 
miradi ya 
PWP 
iliyotekelez
wa kipindi 

Kazi za 
utekelezaji 
zimefanyik
a kwa 
kipindi cha 
mwezi 

825,000 825,000 
DED 1 siku 1@50,000 

                      
50,000.00  

  

Kazi za 
utekelezaji 
zimefanyik
a kwa 
kipindi cha 
mwezi 

Afisa ufuatiliaji (TMO) 1 
SIKU 3@ 55,000 

                   
165,000.00  

Mratibu/Mhasibu 2 siku 
3@ 30,000 

                   
180,000.00  
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N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 

HALI YA 
UTEKELEZ
AJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

cha 
2018/2019 

mmoja tu 
(Septemba 
2018) 

Wataalamu ngazi ya 
wilaya 2 siku 3@ 30000 180,000.00  

mmoja tu 
(Septemb
a 2018) Dereva 1 kwa siku 4@ 

25,000 
                   
100,000.00  

VEO 3 siku 1@25,000 75,000.00  

Wenyeviti wa vijiji 3 siku 
1 @ 15,000 45,000.00  

Wajume 3 wa kamati za 
miradi siku 1 @ 10,000 30,000.00  

  JUMLA NDOGO 825,000 825,000   
                   
825,000.00      

           

G. USIMAMIZI NA UFUATILIAJI WA UTEKELEZAJI WA MIRADI T.SHS.4,230,000/= 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 

HALI YA 
UTEKELEZ
AJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

         POSHO    

  MPANGO 
WA 
KUNUSU
RU KAYA 
MASIKINI 

Kunusu
ru kaya 
masikin
i 

Kusimamia 
na kufuatilia 
utekelezaji 
wa miradi 

Usimamizi 
na 
Ufuatiliaji 
umefanyika 

                    
4,230,000.00  

                 
4,230,000.00  

DED 1 siku 2@50,000 100,000.00    Usimamizi 
na 

Ufuatiliaji 
umefanyik

a 

DT 1 siku 1@ 50,000 50,000.00  

Afisa ufuatiliaji (TMO) 1 
SIKU 4@ 55,000 

                   
220,000.00  

Mratibu/Mhasibu 2 siku 
3@ 30,000 

                   
240,000.00  

Wataalamu ngazi ya 
wilaya 10 siku 9@ 
30,000 

                
2,700,000.00  

              Dereva 2 kwa siku 10@ 
25,000 

                   
500,000.00  

    

Data entry I siku 1 @ 
30,000 30,000 

Dizeli lita 177.60 @ 
2196 

                   
390,000.00  

  JUMLA NDOGO 
                    
4,230,000.00  

                 
4,230,000.00    

                
4,230,000.00      
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N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 

HALI YA 
UTEKELEZ
AJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

H. POSHO ZA LSP NA CMC WALIOSIMAMIA UTEKELEZAJI WA MIRADI MWEZI WA SEPTEMBA 2019. T.SHS. 19,941,000/= 

  

MPANGO 
WA 
KUNUSU
RU KAYA 
MASIKINI 

Kunusu
ru kaya 
masikin
i 

Usimamizi 
na 
utekelezaji 
wa miradi 
ya PWP 
kwa mwezi 
wa 
septemba 
2018 

Miradi 
katika vijiji 
108 
umefanyika 
kwa mwezi 
wa 
septemba 
2018 

                  
19,941,000.00  

              
19,941,000.00  Posho ya mwezi ya LSP 

115@105,000 
              
12,075,000.00  

_ 

Miradi 
katika vijiji 
108 
umefanyik
a kwa 
mwezi wa 
septemba 
2018 

  

Posho ya wajumbe 2 wa 
kamati za miradi kwa 
miradi 114 @ 34,500 
kwa mwezi septemba 
2018 

                
7,866,000.00  

  JUMLA KUU 
                  
19,941,000.00  

                  
19,941,000.00    

                 
19,941,000.00      

 
 

I. RUZUKU KWA VIJANA WA MIAKA 14-19 WA CASH-PLUS 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHU
LI ZILIZO 
PANGW

A 

HALI YA 
UTEKELEZAJ
I 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALI
O MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

1 MPANGO 
WA 
KUNUSURU 
KAYA 
MASIKINI 

Kunusu
ru kaya 
masikin
i 

Kutoa 
Ruzuku 
kwa 
vijana 
kuanzia 
miaka 
14-19 
kwa ajili 
ya 
ujasiliam
ali na 
kusaidia 
mahitaji 
ya 

Vijana 72 
wamepewa 
Ruzuku ya 
ujasiliamali 
na mahitaji 
ya shule 

                
118,511,000.00  

                
118,511,000.00  Vijana wajisiramali 343@ 

102,000 
                     
34,986,000.00  

_ Vijana 72 
wamepewa 
Ruzuku ya 
ujasiliamali 
na mahitaji 
ya shule 

Vijana wanafunzi 381 @ 
170,000 

                     
64,770,000.00  

Posho ya wawezeshaji 20 
siku 5@ 40,000 4,000,000.00  

Madereva 6 siku 5@ 25,000 750,000.00  

P/S Mhudumu 2 siku 3@ 
25,000 

                           
150,000.00  

Posho za wajumbe wa kamati 
102 @ 10,000 

                        
1,020,000.00  

Posho ya walezi 
washauri(Mentore) 58 siku 
5@ 15,000 4,350,000 
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shuleni Posho ya waelimisha 
rika(Peer Educators) 58 siku 
5 @ 10,000 

                        
2,900,000.00  

Posho ya VEO 29 siku 3 @ 
25,000 2,175,000.00  

Posho ya wenyeviti wa vijiji 
za siku 3@ 15,000 1,305,000.00  

Dizeli lita 457.65 @ 2196 1,005,000.00  

SHAJALA   

Wino wa Photocopy machine 
2@ 470,000 

                           
940,000.00  

Photocopy paper Rim 16 @ 
10,000 

                           
160,000.00  

  
JUMLA 
NDOGO        118,511,000.00  118,511,000.00    118,511,000.00    

           

J. NYONGEZA YA RUZUKU KWA VIJANA WA MIAKA 14-19 WA CASH - PLUS T.SHS. 42,487,000/= 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHU
LI ZILIZO 
PANGW

A 

HALI YA 
UTEKELEZAJ
I 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALI
O MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

2 MPANGO 
WA 
KUNUSURU 
KAYA 
MASIKINI 

Kunusu
ru kaya 
masikin
i 

Kutoa 
Ruzuku 
kwa 
vijana 
kuanzia 
miaka 
14-19 
kwa ajili 
ya 
ujasiliam
ali na 
kusaidia 
mahitaji 
ya 

Vijana 324 
wameongeze
wa ruzuku ya 
ujasiriamali 
na vijana 10 
wamepewa 
Ruzuku kwa 
ajili ya 
mahitaji ya 
shule 

                  
42,487,000.00  

                  
42,487,000.00  Ruzuku ya vijana 

wajasiriamali 324 @ 68,000 
                     
22,032,000.00  

_ Vijana 324 
wameongeze
wa ruzuku ya 
ujasiriamali 
na vijana 10 
wamepewa 
Ruzuku kwa 
ajili ya 
mahitaji ya 
shule 

Ruzuku ya vijana wanafunzi 
10 @ 170,000 1,700,000.00  

Posho ya wawezeshaji 16 
siku 5@ 40,000 3,200,000.00  

Posho maaskari 6 siku 3 @ 
20,000 360,000.00  

Madereva 4 siku 5@ 25,000 500,000.00  

P/S Mhudumu 2 siku 3@ 
25,000 

                           
150,000.00  

Posho ya walezi 
washauri(Mentore) 58 siku 
5@ 15,000 4,350,000.00  
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shuleni Posho ya waelimisha 
rika(Peer Educators) 58 siku 
5 @ 10,000 

                        
2,900,000.00  

Posho ya VEO 29 siku 3 @ 
25,000 2,175,000.00  

Posho za wajumbe wa kamati 
102 @ 10,000 1,020,000.00  

Posho ya wenyeviti wa vijiji 
za siku 3@ 15,000 1,305,000.00  

Dizeli lita 402.64 @ 2496 1,005,000.00  

SHAJALA   

Photocopy paper Rim 179 @ 
10,000 1,790,000.00  

  JUMLA NDOGO 
                  
42,487,000.00  

                  
42,487,000.00    

               
42,487,000.00      

  JUMLA KUU    
                
160,998,000.00          

 

I. MZUNGUKO WA KWANZA T.SHS. 230,122,175/=UHAWILISHAJI FEDHA KWA KAYA MASIKINI MIZUNGUKO MINNE JUMLA YA T.SHS 888,708,700/= 
 

N
A JINA LA MRADI 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHU
LI ZILIZO 
PANGW

A 
HALI YA 

UTEKELEZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA 

FEDHA 
ILIYOTOLEW

A 

MATUMIZI 

KAZI SALIO 
MAELEZ

O MCHANGANUO 

1 MPANGO WA 
KUNUSURU KAYA 
MASIKINI TASAF III 

Kunusuru 
Kaya 

Masikini 

Kuhawilis
ha fedha  

Awamu ya 
kwanza 

Julai/Aug 2018  

              
230,122,175.00  

         
230,122,175.0

0  

Kaya 6027 
zimepokea fedha  

        
195,316,000.0
0  

             
320,000.00  

Kaya 15 
hazijapo
kea 
fedha 
kati ya 
hizo 13 
zimefarik
i na 2 
zimeham
a makazi  

Usimamizi wa zozi la 
uhawilishaji ngazi za 
vijiji 117 
@100,000/= 

          
11,700,000.00    

Wawezeshaji ngazi 
ya wilaya 230 @ 
30,000/= 

             
6,900,000.00    

Posho ya Maafisa 
Ugani wa vijiji 
117@15000 

             
1,755,000.00    
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N
A JINA LA MRADI 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHU
LI ZILIZO 
PANGW

A 
HALI YA 

UTEKELEZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA 

FEDHA 
ILIYOTOLEW

A 

MATUMIZI 

KAZI SALIO 
MAELEZ

O MCHANGANUO 

Maskaari(Escorts)90
@20,000/= 

             
1,800,000.00    

Wakuguzi wa ndani 
2 siku 6 @ 30,000/= 220,000.00   
MAFUTA/DIZELI     

Diesel lita 
1289.9@2408/= 

             
3,106,175.00    

GHARAMA 
KAMATI ZA 
MIRADI(CMC)     

Nauli wajumbe 2 
kutoka vijiji 
117(watia saini) 

             
1,770,000.00    

Posho wajumbe 2 
kutoka vijiji @ 
15,000/= kutoka vijiji 
117(watia saini) 

             
3,510,000.00    

Posho wajumbe 5 
wa kamati katika vijiji 
117@ 5000 siku ya 
kuhawilisha fedha 

             
2,925,000.00    

Matengenezo ya 
gari STL 3364 

                
800,000.00    

  

JUMLA NDOGO (A) 
                  
230,122,175.00  

            
230,122,175.0

0  

              
229,802,175.0
0  

                
320,000.00    

  

  

  
 
 
        

    

      
 

MZUNGUKO WA PILI T. SHS.218,734,175/= SEPTEMBA/OKTOBA 2018 
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N
A. JINA LA MRADI 

LENGO 
LA MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 

UTEKELEZAJI 

FEDHA 
ZILIZOIDHINISHW

A 
FEDHA 

ILIYOTOLEWA 

MATUMIZI 

KIASI T.SHS SALIO 
MAELEZ

O MCHANGANUO 

1 MPANGO WA 
KUNUSURU KAYA 
MASIKINI TASAF III 

Kunusuru 
Kaya 

Masikini 

Kuhawilisha 
fedha  

Awamu ya pili 
Septemba/Okto

ba 2018 

              
218,734,175.00  

         
218,734,175.0

0  

Kaya 6024 
zimepokea fedha  

184,008,000.0
0  

             
240,000.00  

 Kaya 11 
hazijapo
kea 
fedha 10 
kati ya 
hizo 
zimefarik
i na 1 
imehama  

Usimamizi wa zozi la 
uhawilishaji ngazi za 
vijiji 117 
@100,000/= 11,700,000.00    

Wawezeshaji ngazi 
ya wilaya 230 @ 
30,000/= 6,900,000.00    

Posho ya Maafisa 
Ugani wa vijiji 
117@15000 1,755,000.00    

Maskaari(Escorts)90
@20,000/= 1,800,000.00    

Mkaguzi wa ndani 220,000.00    

MAFUTA/DIZELI     

Diesel lita 
1459.26@2389/= 3,486,175.00    

GHARAMA KAMATI ZA MIRADI(CMC) 

Nauli wajumbe 2 
kutoka vijiji 
117(watia saini) 

             
2,190,000.00    

Posho wajumbe 2 
kutoka vijiji @ 
15,000/= kutoka vijiji 
117(watia saini) 

             
3,510,000.00    

Posho wajumbe 5 
wa kamati katika vijiji 
117@ 5000 siku ya 
kuhawilisha fedha 2,925,000.00    

  JUMLA NDOGO  
                  
218,734,175.00  

218,734,175.0
0    

            
218,494,175.0
0  

                
240,000.00  

            

III. MZUNGUKO WA TATU T.SHS. 218,878,175/= NOVEMBA/DISEMBA 2018  



272 

 

1 MPANGO WA 
KUNUSURU KAYA 
MASIKINI TASAF III 

Kunusuru 
Kaya 

Masikini 

Kuhawilisha 
fedha 

Awamu ya 3 
Novemba/Dise

mba2018 

              
218,878,175.00  

         
218,878,175.0

0  Kaya 6027zimepokea 
fedha 

        
184,164,000.00  

             
228,000.00  

Kaya 11 
hazijapo

kea 
fedha 

kutokana 
na 

kufariki 

Usimamizi wa zozi la 
uhawilishaji ngazi za 
vijiji 117 @100,000/= 

          
11,700,000.00    

Wawezeshaji ngazi ya 
wilaya 230 @ 
30,000/= 6,900,000.00    
Posho ya Maafisa 
Ugani wa vijiji 
117@15000 1,755,000.00    
Maskaari(Escorts)90@
20,000/= 1,800,000.00    

Mkaguzi wa ndani 160,000.00    

MAFUTA/DIZELI     
Diesel lita 
1377.80@2552/= 3,516,175.00    

SHAJALA 

                
450,000.00    

Wino wa Photocopy 
na Printer 1@ 450,000 

Photocopy Paper 
ream 29@10,000/= 

                
290,000.00    

GHARAMA ZA KAMATI ZA MIRADI 

Nauli wajumbe 2 
kutoka katika vijiji 117 1,480,000.00    
Posho wajumbe 2 
kutoka vijiji 
117@15,000 

             
3,510,000.00    

Posho wajumbe 5 @ 
5000 katika vijiji 117    2,925,000.00    

JUMLA NDOGO    218,878,175.00  218,878,175    218,650,175  228,000.00    
 

 
 

IV. MZUNGUKO WA NNE T.SHS 220,974,175/= JANUARI/FEBRUARI 2019 
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N
A. 

MPANGO WA 
KUNUSURU KAYA 
MASIKINI TASAF III 

Kunusuru 
Kaya 

Masikini 

Kuhawilisha 
fedha 

Awamu ya IV 
JANUARI/FEB
RUARI 2019 

              
220,974,175.00  

         
220,974,175.0

0  
Kaya 6023 
zimepokea fedha 

        
186,160,000.0
0  

             
328,000.00  

Kaya 16 
hazijapo

kea 
fedha 

sababu 
ya 

kufariki 

Usimamizi wa zozi la 
uhawilishaji ngazi za 
vijiji 117 
@100,000/= 

          
11,700,000.00  

Wawezeshaji ngazi 
ya wilaya 230 @ 
30,000/= 

             
6,900,000.00  

Posho ya Maafisa 
Ugani wa vijiji 
117@15000 

             
1,755,000.00  

Maskaari(Escorts)90
@20,000/= 

             
1,800,000.00  

Mkaguzi wa ndani 160,000.00  

MAFUTA/DIZELI   

Diesel lita 
1335.19@2247/= 

             
3,000,175.00  

GHARAMA ZA KAMATI ZA MIRADI 

Nauli wajumbe 2 
kutoka katika vijiji 
117 

             
1,620,000.00  

Posho wajumbe 2 
kutoka vijiji 
117@15,000 

             
3,510,000.00  

Posho wajumbe 5 @ 
5000 katika vijiji 117 

             
2,925,000.00  

              Matengenezo ya 
gari STL 3364 

             
1,116,000.00    

  

  

Jumla Ndogo  
                  
220,974,175.00  

            
220,974,175.0
0    

            
220,646,175.0
0  

             
328,000.00    
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B. KULIPA UJIRA WA KAZI ZA MIRADI YA PWP KWA MWEZI SEPTEMBA 2018 T.SHS 168,654,400/= 

1 

MPANGO WA 
KUNUSURU KAYA 

MASIKINI 

Kunusuru 
kaya 

masikini 

Kulipa ujira 
wa 
walengwa 
waliofanya 
kazi ya 
utekelezaji 
wa miradi ya 
pwp. 

Kazi za 
utekelezaji wa 
miradi 
zimefanyika 
mwezi mmoja 
wa Septemba 
2018 

              
168,654,400.00  

         
168,654,400.0
0  

Ujira umelipwa kwa 
kaya 5074 

168,550,900 
             
103,500.00  

Kaya 3 
hazijalip
wa kwa 
sababu 
walifariki 

JUMLA NDOGO  B 
                  
168,654,400.00  

            
168,654,400.0
0    168,550,900 

                
103,500.00    

           

C. MAFUNZO YA LOCAL SERVICE PROVIDER (LSP) T.SHS. 22,379,800/= 

N
A. JINA LA MRADI 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 
UTEKELEZAJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA 
ZILIZO 

TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO 
MAELEZ

O MCHANGANUO KIASI 

1 MPANGO WA 
KUNUSURU KAYA 

MASIKINI 

Kunusuru 
kaya 

masikini 

Mafunzo ya 
usimamizi 

wa 
utekelezaji 

wa miradi ya 
PWP kwa 

LSP 

LSP 108 
wamepata 

mafunzo kwa 
siku 3 

                
22,379,800.00  

           
22,379,800.00  Posho za LSP 108 

KWA SIKU 3@ 
40,000 12,960,000 

  

LSP 108 
wamepat
a 
mafunzo 
kwa siku 
3 

Nauli za LSP 108@ 
22,000 

             
2,376,000.00  

Chakula LSP 
108@10,000 kwa 
siku tatu 

             
3,240,000.00  

Malazi LSP 108@ 
4000 SIKU 3 

             
1,296,000.00  

Dizeli lita 201.255@ 
2389 

                
480,800.00  

SHAJALA   

Note book 108@ 
1000 

                
108,000.00  
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Pen 108@ 200 21,600.00  

Flip chart 10@ 
8,000 

                  
80,000.00  

Masking Tape 
2@700 

                     
1,400.00  

Kalamu kidole box 
2@8,000 

                  
16,000.00  

Wawezeshaji 20@ 
30,000 siku 3 

             
1,800,000.00  

JUMLA NDOGO  C 
                
22,379,800.00  

           
22,379,800.00    

          
22,379,800.00      

           

D. POSHO ZA KAMATI ZA KUSIMAMIA UTEKELEZAJI WA MIRADI (CMC) KWA MIEZI YA NOVEMBA/DISEMBA 2017 T.SHS. 14,904,000/= 

  

MPANGO WA 
KUNUSURU KAYA 

MASIKINI 

Kunusuru 
kaya 

masikini 

Kamati za 
miradi(CMC) 
KUSIMAIA 
UTEKELEZ

AJI WA 
MIRADI YA 

pwp 

Miradi 109 
umetekelezwa 
na kusimiawa 

                
14,904,000.00  

           
14,904,000.00  

Wajumbe 2 kwa kila 
kijiji kwa vijiji 108 kila 
mjumbe T.shs 
34,500 kwa mwezi 
kwa miezi miwili 
(Novemba/Disemba 
2017)(Wajumbe 2 
vijiji 108 *T.shs 
34,500 kila mwezi * 
miezi 2) 

          
14,904,000.00  

                               
-    

Miradi 
109 
umetekel
ezwa na 
kusimiaw
a 

  JUMLA NDOGO (D) 
                
14,904,000.00  

           
14,904,000.00    

          
14,904,000.00      

E. KUFANYA TATHIMINI YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA PWP YA MWAKA 2018/2019 T.SHS. 3,070,000/= 

N
A. JINA LA MRADI 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 
UTEKELEZAJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA 
ZILIZO 

TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO 
MAELEZ

O MCHANGANUO KIASI 

1 MPANGO WA 
KUNUSURU KAYA 

MASIKINI 

Kunusuru 
kaya 

masikini 

Wataalamu 
kufanya 

tathimini ya 
kazi 

zilizofanyika 
za 

utekelezaji 
wa miradi ya 

PWP 

Tathimini 
imefanyika 

                   
3,070,000.00  

             
3,070,000.00  

Wataalamu 5 wa 
idara husika kwa 
siku 4@ 30,000 
kilimo,ujenzi,mazingi
ra,mifugo na 
umwagiliaji) 

                
600,000.00  

  Tathimini 
imefanyi
ka 

Afisa ufuatiliaji 
(TMO) 1 SIKU 4@ 
55,000 

                
220,000.00  
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2018/2018 
Mratibu wa mpango 
1 siku 4@ 30,000 

120,000 

Mhasibu wa mpango 
1 siku 4@30,000 

120,000 

Madereva 6 kwa 
siku 4@ 25,000 

                
600,000.00  

Dizeli 590.2 @ 2389 1,410,000 

JUMLA NDOGO (E) 
                   
3,070,000.00  

             
3,070,000.00    

             
3,070,000.00      

F. KUFANYA TATHIMINI YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA PWP T.SHS. 825,000/= 

 POSHO:-    
1 MPANGO WA 

KUNUSURU KAYA 
MASIKINI 

Kunusuru 
kaya 

masikini 

Kufanya 
tathimini ya 
miradi ya 

PWP 
iliyotekelezw
a kipindi cha 
2018/2019 

Kazi za 
utekelezaji 

zimefanyika 
kwa kipindi cha 
mwezi mmoja 
tu (Septemba 

2018) 

825,000 825,000 DED 1 siku 
1@50,000 

                  
50,000.00  

  Kazi za 
utekelez
aji 
zimefany
ika kwa 
kipindi 
cha 
mwezi 
mmoja tu 
(Septem
ba 2018) 

Afisa ufuatiliaji 
(TMO) 1 SIKU 3@ 
55,000 

                
165,000.00  

Mratibu/Mhasibu 2 
siku 3@ 30,000 

                
180,000.00  

Wataalamu ngazi ya 
wilaya 2 siku 3@ 
30000 

                
180,000.00  

Dereva 1 kwa siku 
4@ 25,000 

                
100,000.00  

VEO 3 siku 
1@25,000 

                  
75,000.00  

Wenyeviti wa vijiji 3 
siku 1 @ 15,000 

                  
45,000.00  

Wajume 3 wa kamati 
za miradi siku 1 @ 
10,000 

                  
30,000.00  

  JUMLA NDOGO  (F) 825,000 825,000   
                
825,000.00      
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G. USIMAMIZI NA UFUATILIAJI WA UTEKELEZAJI WA MIRADI T.SHS.4,230,000/= 
       

MCHANGANUO KIASI 
  

         POSHO    
1 MPANGO WA 

KUNUSURU KAYA 
MASIKINI 

Kunusuru 
kaya 

masikini 

Kusimamia 
na kufuatilia 
utekelezaji 
wa miradi 

Usimamizi na 
Ufuatiliaji 

umefanyika 

                   
4,230,000.00  

             
4,230,000.00  DED 1 siku 

2@50,000 
                
100,000.00  

  Usimami
zi na 
Ufuatiliaji 
umefanyi
ka 

DT 1 siku 1@ 
50,000 

                  
50,000.00  

Afisa ufuatiliaji 
(TMO) 1 SIKU 4@ 
55,000 

                
220,000.00  

Mratibu/Mhasibu 2 
siku 3@ 30,000 

                
240,000.00  

Wataalamu ngazi ya 
wilaya 10 siku 9@ 
30,000 

             
2,700,000.00  

Dereva 2 kwa siku 
10@ 25,000 

                
500,000.00  

Data entry I siku 1 
@ 30,000 30,000 

Dizeli lita 177.60 @ 
2196 

                
390,000.00  

  JUMLA NDOGO (G) 
                   
4,230,000.00  

             
4,230,000.00    

             
4,230,000.00      
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H. POSHO ZA LSP NA CMC WALIOSIMAMIA UTEKELEZAJI WA MIRADI MWEZI WA SEPTEMBA 2019. T.SHS. 19,941,000/= 

  

MPANGO WA 
KUNUSURU KAYA 
MASIKINI 

Kunusuru 
kaya 
masikini 

Usimamizi 
na 
utekelezaji 
wa miradi ya 
PWP kwa 
mwezi wa 
septemba 
2018 

Miradi katika 
vijiji 108 
umefanyika 
kwa mwezi wa 
septemba 2018 

                
19,941,000.00  

           
19,941,000.00  Posho ya mwezi ya 

LSP 115@105,000 
          
12,075,000.00  

_ Miradi 
katika 
vijiji 108 
umefanyi
ka kwa 
mwezi 
wa 
septemb
a 2018 

Posho ya wajumbe 2 
wa kamati za miradi 
kwa miradi 114 @ 
34,500 kwa mwezi 
septemba 2018 

             
7,866,000.00  

  JUMLA NDOGO (H) 
                
19,941,000.00  

           
19,941,000.00    

          
19,941,000.00      

           

I. RUZUKU KWA VIJANA WA MIAKA 14-19 WA CASH-PLUS T.SHS. 118,511,000/= 

N
A. JINA LA MRADI 

LENGO 
LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 
UTEKELEZAJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA 
ZILIZO 

TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO 
MAELEZ

O MCHANGANUO KIASI 

1 MPANGO WA 
KUNUSURU KAYA 
MASIKINI 

Kunusuru 
kaya 

masikini 

Kutoa 
Ruzuku kwa 

vijana 
kuanzia 

miaka 14-19 
kwa ajili ya 
ujasiliamali 
na kusaidia 
mahitaji ya 

shuleni 

Vijana 72 
wamepewa 
Ruzuku ya 

ujasiliamali na 
mahitaji ya 

shule 

              
118,511,000.00  

         
118,511,000.0

0  Vijana wajisiramali 
343@ 102,000 

          
34,986,000.00  

 _  Vijana 72 
wamepe

wa 
Ruzuku 

ya 
ujasiliam

ali na 
mahitaji 
ya shule 

Vijana wanafunzi 
381 @ 170,000 

          
64,770,000.00  

Posho ya 
wawezeshaji 20 siku 
5@ 40,000 

             
4,000,000.00  

Madereva 6 siku 5@ 
25,000 

                
750,000.00  

P/S Mhudumu 2 siku 
3@ 25,000 

                
150,000.00  

Posho za wajumbe 
wa kamati 102 @ 
10,000 

             
1,020,000.00  

Posho ya walezi 
washauri(Mentore) 
58 siku 5@ 15,000 4,350,000 
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Posho ya 
waelimisha rika(Peer 
Educators) 58 siku 5 
@ 10,000 

             
2,900,000.00  

Posho ya VEO 29 
siku 3 @ 25,000 

             
2,175,000.00  

Posho ya wenyeviti 
wa vijiji za siku 3@ 
15,000 

             
1,305,000.00  

Dizeli lita 457.65 @ 
2196 

             
1,005,000.00  

SHAJALA   

Wino wa Photocopy 
machine 2@ 
470,000 

                
940,000.00  

Photocopy paper 
Rim 16 @ 10,000 

                
160,000.00  

  JUMLA NDOGO (I)        
                    
118,511,000  

              
118,511,000    

              
118,511,000      

           

J. NYONGEZA YA RUZUKU KWA VIJANA WA MIAKA 14-19 WA CASH - PLUS T.SHS. 42,487,000/= 

1 

MPANGO WA 
KUNUSURU KAYA 

MASIKINI 

Kunusuru 
kaya 

masikini 

Kutoa 
Ruzuku kwa 

vijana 
kuanzia 

miaka 14-19 
kwa ajili ya 
ujasiliamali 
na kusaidia 
mahitaji ya 

shuleni 

Vijana 324 
wameongezew

a ruzuku ya 
ujasiriamali na 

vijana 10 
wamepewa 
Ruzuku kwa 

ajili ya mahitaji 
ya shule 

                
42,487,000.00  

           
42,487,000.00  Ruzuku ya vijana 

wajasiriamali 324 @ 
68,000 

          
22,032,000.00  

 _    

  

Ruzuku ya vijana 
wanafunzi 10 @ 
170,000 

             
1,700,000.00  

  
Posho ya wawezeshaji 
16 siku 5@ 40,000 

             
3,200,000.00  

  
Posho maaskari 6 siku 
3 @ 20,000 

                
360,000.00  

  
Madereva 4 siku 5@ 
25,000 

                
500,000.00  

  
P/S Mhudumu 2 siku 
3@ 25,000 

                
150,000.00  
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Posho ya walezi 
washauri(Mentore) 58 
siku 5@ 15,000 

             
4,350,000.00  

  

Posho ya waelimisha 
rika(Peer Educators) 
58 siku 5 @ 10,000 

             
2,900,000.00  

  
Posho ya VEO 29 siku 
3 @ 25,000 

             
2,175,000.00  

  
Posho za wajumbe wa 
kamati 102 @ 10,000 

             
1,020,000.00  

  
Posho ya wenyeviti wa 
vijiji za siku 3@ 15,000 

             
1,305,000.00  

  
Dizeli lita 402.64 @ 
2496 

             
1,005,000.00  

  SHAJALA   

  
Photocopy paper Rim 
179 @ 10,000 

             
1,790,000.00  

  JUMLA NDOGO (J)  42,487,000.00  42,487,000.00    42,487,000.00      

  

JUMLA KUU 
(A+B+C+D+E+F+G+H
+I+J)        

                
1,283,710,900  

           
1,283,710,900  

  
          
1,282,491,400  

                
1,219,500  

 Bakaa 
ilirudish
wa 
makao 
makuu 

 

JUMLA KUU 
(A+B+C+D+E+F+G+H
+I+J)     

                
1,283,710,900  

           
1,283,710,900  

 
                
1,283,710,900  

0  
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UHAWILISHAJI FEDHA KWA KAYA MASIKINI AWAMU MINNE JUMLA YA T.SHS 88,708,700/= 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 

UTEKELEZAJI 
FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA 
ILIYOTOLEWA 

MATUMIZI 

KAZI SALIO MAELEZO MCHANGANUO 

1 MPANGO 
WA 
KUNUSURU 
KAYA 
MASIKINI 
TASAF III 

Kunusu
ru Kaya 
Masikin
i 

Kuhawilisha 
fedha  

Awamu ya kwanza 
Julai/Aug 2018  

               
230,122,175.00  

                 
230,122,175.00  Kaya 6027 zimepokea fedha  195,316,000.00  

         
320,000.00  

Kaya 15 
hazijapokea 
fedha kati ya 
hizo 13 
zimefariki na 
2 zimehama 
makazi  

  Usimamizi wa zoezi la 
uhawilishaji ngazi za vijiji 117 
@100,000/= 

                   
11,700,000.00  

  Wawezeshaji ngazi ya wilaya 
230 @ 30,000/= 

                     
6,900,000.00  

  Posho ya Maafisa Ugani wa vijiji 
117@15000 

                     
1,755,000.00  

  
Maskaari(Escorts)90@20,000/= 

                     
1,800,000.00  

  Wakuguzi wa ndani 2 siku 6 @ 
30,000/= 

                        
220,000.00  

  
MAFUTA/DIZELI 

  
Diesel lita 1289.9@2408/= 

                     
3,106,175.00  

  GHARAMA KAMATI ZA MIRADI(CMC) 

  Nauli wajumbe 2 kutoka vijiji 
117(watia saini) 

                     
1,770,000.00  

  Posho wajumbe 2 kutoka vijiji @ 
15,000/= kutoka vijiji 117(watia 
saini) 

                     
3,510,000.00  

  Posho wajumbe 5 wa kamati 
katika vijiji 117@ 5000 siku ya 
kuhawilisha fedha 

                     
2,925,000.00  
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Matengenezo ya gari STL 3364 

                        
800,000.00  

  
JUMLA NDOGO                    

230,122,175  

                      
230,122,175    

           
229,802,175.00  

         
320,000.00  

  

MZUNGUKO WA PILI T. SHS. 218,734,174 SEPTEMBA/OKTOBA 2018 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 

UTEKELEZAJI 
FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA 
ILIYOTOLEWA 

MATUMIZI 

KIASI T.SHS SALIO MAELEZO MCHANGANUO 

1  MPANGO 
WA 
KUNUSURU 
KAYA 
MASIKINI 
TASAF III  

 
Kunusu
ru Kaya 
Masikin
i  

 
Kuhawilisha 
fedha   

 Awamu ya pili 
Septemba/Oktoba 
2018  

                     
218,734,175.00  

                         
218,734,175.00  

Kaya 6024 zimepokea fedha  
                
184,008,000.00  

              
240,000.00  

 Kaya 11 
hazijapokea 
fedha 10 kati 
ya hizo 
zimefariki na 
1 imehama  

Usimamizi wa zozi la 
uhawilishaji ngazi za vijiji 117 
@100,000/= 

                   
11,700,000.00  

Wawezeshaji ngazi ya wilaya 
230 @ 30,000/= 

                     
6,900,000.00  

Posho ya Maafisa Ugani wa vijiji 
117@15000 

                     
1,755,000.00  

Maskaari(Escorts)90@20,000/= 
                     
1,800,000.00  

Mkaguzi wa ndani 220,000.00  

MAFUTA/DIZELI 

Diesel lita 1459.26@2389/= 
                     
3,486,175.00  

GHARAMA KAMATI ZA 
MIRADI(CMC)   

Nauli wajumbe 2 kutoka vijiji 
117(watia saini) 

                     
2,190,000.00  

Posho wajumbe 2 kutoka vijiji @ 
15,000/= kutoka vijiji 117(watia 
saini) 

                     
3,510,000.00  

Posho wajumbe 5 wa kamati 
katika vijiji 117@ 5000 siku ya 
kuhawilisha fedha 

                     
2,925,000.00  

  JUMLA NDOGO 
                           
218,734,175  

                              
218,734,175    

                
218,494,175.00  

              
240,000.00    
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III. MZUNGUKO WA TATU T.SHS. 218,878,175/= NOVEMBA/DISEMBA 2018  

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 
UTEKELEZAJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

1 MPANGO 
WA 

KUNUSURU 
KAYA 

MASIKINI 
TASAF III 

Kunusu
ru Kaya 
Masikin
i 

Kuhawilisha 
fedha 

Awamu ya 3 
Novemba/Disemba
2018 

         
218,878,175.00  

           
218,878,175.00  

Kaya 6027zimepokea fedha 
     
184,164,000.00  

     
228,000.00  

Kaya 11 
hazijapokea 

fedha 
kutokana na 

kufariki 

  

        Usimamizi wa zozi la 
uhawilishaji ngazi za vijiji 117 
@100,000/= 

       
11,700,000.00    

Wawezeshaji ngazi ya wilaya 
230 @ 30,000/= 

          
6,900,000.00    

Posho ya Maafisa Ugani wa vijiji 
117@15000 

          
1,755,000.00    

Maskaari(Escorts)90@20,000/= 
          
1,800,000.00    

Mkaguzi wa ndani 160,000.00    

MAFUTA/DIZELI     

Diesel lita 1377.80@2552/= 3,516,175.00    

SHAJALA 

             
450,000.00    

Wino wa Photocopy na Printer 
1@ 450,000 

Photocopy Paper ream 
29@10,000/= 

             
290,000.00    

GHARAMA ZA KAMATI ZA 
MIRADI     

Nauli wajumbe 2 kutoka katika 
vijiji 117 

          
1,480,000.00    

Posho wajumbe 2 kutoka vijiji 
117@15,000 

          
3,510,000.00    

Posho wajumbe 5 @ 5000 
katika vijiji 117 

          
2,925,000.00    

JUMLA NDOGO   218,878,175.00  218,878,175.00    
     

218,650,175.00  
228,000.00  
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IV. MZUNGUKO WA NNE T.SHS 220,974,175/= JANUARI/FEBRUARI 2019 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 
UTEKELEZAJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

 
NA
.  

 MPANGO 
WA 
KUNUSURU 
KAYA 
MASIKINI 
TASAF III  

 
Kunusu
ru Kaya 
Masikin
i  

 
Kuhawilisha 
fedha  

 Awamu ya IV 
JANUARI/FEBRUA
RI 2019  

         
220,974,175.00  

           
220,974,175.00  

Kaya 6023 zimepokea fedha 186,160,000.00  

     
328,000.00  

Kaya 16 
hazijapokea 
fedha 
sababu ya 
kufariki 

Usimamizi wa zozi la 
uhawilishaji ngazi za vijiji 117 
@100,000/= 

 
11,700,000.00  

Wawezeshaji ngazi ya wilaya 
230 @ 30,000/= 

 
6,900,000.00  

Posho ya Maafisa Ugani wa vijiji 
117@15000 

 
1,755,000.00  

Maskaari(Escorts)90@20,000/= 1,800,000.00  

Mkaguzi wa ndani 160,000.00  

MAFUTA/DIZELI   

Diesel lita 1335.19@2247/= 3,000,175.00  

GHARAMA ZA KAMATI ZA 
MIRADI   

Nauli wajumbe 2 kutoka katika 
vijiji 117 

          
1,620,000.00  

Posho wajumbe 2 kutoka vijiji 
117@15,000 

          
3,510,000.00  

Posho wajumbe 5 @ 5000 
katika vijiji 117 

          
2,925,000.00  

  Matengenezo ya gari STL 3364 1,116,000.00    

  Jumla Ndogo 220,974,175.00  220,974,175.00    220,646,175.00  328,000.00    

B. KULIPA UJIRA WA KAZI ZA MIRADI YA PWP KWA MWEZI SEPTEMBA 2018 T.SHS 168,654,400/= 

A. 
JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 
UTEKELEZAJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 
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1 MPANGO 
WA 
KUNUSURU 
KAYA 
MASIKINI 

Kunusu
ru kaya 
masikin
i 

Kulipa ujira 
wa 
walengwa 
waliofanya 
kazi ya 
utekelezaji 
wa miradi 
ya pwp. 

Kazi za utekelezaji 
wa miradi 
zimefanyika mwezi 
mmoja wa 
Septemba 2018 

         
168,654,400.00  

           
168,654,400.00  

Ujira umelipwa kwa kaya 5074 168,550,900      
103,500.00  

Kaya 3 
hazijalipwa 
kwa sababu 
walifariki 

JUMLA NDOGO 
         
168,654,400.00  

           
168,654,400.00    168,550,900 

     
103,500.00    

           

C. MAFUNZO YA LOCAL SERVICE PROVIDER (LSP) T.SHS. 22,379,800/= 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 
UTEKELEZAJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

1 MPANGO 
WA 
KUNUSURU 
KAYA 
MASIKINI 

Kunusu
ru kaya 
masikin
i 

Mafunzo ya 
usimamizi 
wa 
utekelezaji 
wa miradi 
ya PWP 
kwa LSP 

LSP 108 wamepata 
mafunzo kwa siku 3 

           
22,379,800.00  

              
22,379,800.00  

Posho za LSP 108 KWA SIKU 
3@ 40,000 

       
12,960,000.00  

     
103,500.00  

Kaya 3 
hazijalipwa 
kwa sababu 
walifariki Nauli za LSP 108@ 22,000 

Chakula LSP 108@10,000 kwa 
siku tatu 

Malazi LSP 108@ 4000 SIKU 3 

Dizeli lita 201.255@ 2389 

SHAJALA 

Note book 108@ 1000 

Pen 108@ 200 

Flip chart 10@ 8,000 

Masking Tape 2@700 

Kalamu kidole box 2@8,000 

Wawezeshaji 20@ 30,000 siku 3 

JUMLA NDOGO  
           
22,379,800.00  

              
22,379,800.00    

       
22,379,800.00  

     
103,500.00    
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D. POSHO ZA KAMATI ZA KUSIMAMIA UTEKELEZAJI WA MIRADI (CMC) KWA MIEZI YA NOVEMBA/DISEMBA 2017 T.SHS. 14,904,000/= 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 
UTEKELEZAJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

  

MPANGO 
WA 

KUNUSURU 
KAYA 

MASIKINI 

Kunusu
ru kaya 
masikin

i 

Kamati za 
miradi(CMC
) KUSIMAIA 
UTEKELEZ

AJI WA 
MIRADI YA 

pwp 

Miradi 109 
umetekelezwa na 

kusimiawa 

           
14,904,000.00  

              
14,904,000.00  

Wajumbe 2 kwa kila kijiji kwa 
vijiji 108 kila mjumbe T.shs 
34,500 kwa mwezi kwa miezi 
miwili (Novemba/Disemba 
2017)(Wajumbe 2 vijiji 108 
*T.shs 34,500 kila mwezi * miezi 
2) 

       
14,904,000.00  

                      
-    

Miradi 109 
umetekelezw

a na 
kusimiawa 

wilayani 

  JUMLA NDOGO 
           
14,904,000.00  

              
14,904,000.00    

       
14,904,000.00      

           

E. KUFANYA TATHIMINI YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA PWP YA MWAKA 2018/2019 T.SHS. 3,070,000/= 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 
UTEKELEZAJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

  MPANGO 
WA 
KUNUSURU 
KAYA 
MASIKINI 

Kunusu
ru kaya 
masikin
i 

Wataalamu 
kufanya 
tathimini ya 
kazi 
zilizofanyika 
za 
utekelezaji 
wa miradi 

Tathimini 
imefanyika 

             
3,070,000.00  

                
3,070,000.00  

Wataalamu 5 wa idara husika 
kwa siku 4@ 30,000 
kilimo,ujenzi,mazingira,mifugo 
na umwagiliaji) 

             
600,000.00  

  

Tathimini 
imefanyika 

Afisa ufuatiliaji (TMO) 1 SIKU 
4@ 55,000 

             
220,000.00  

Mratibu wa mpango 1 siku 4@ 
30,000 120,000 
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ya PWP 
2018/2018 Mhasibu wa mpango 1 siku 

4@30,000 120,000 

Madereva 6 kwa siku 4@ 
25,000 

             
600,000.00  

Dizeli 590.2 @ 2389 1,410,000 

JUMLA NDOGO 
             
3,070,000.00  

                
3,070,000.00    

          
3,070,000.00      

                      

F. KUFANYA TATHIMINI YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA PWP T.SHS. 825,000/= 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 
UTEKELEZAJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

  POSHO:-    
  MPANGO 

WA 
KUNUSURU 
KAYA 
MASIKINI 

Kunusu
ru kaya 
masikin
i 

Kufanya 
tathimini ya 
miradi ya 
PWP 
iliyotekelez
wa kipindi 
cha 
2018/2019 

Kazi za utekelezaji 
zimefanyika kwa 
kipindi cha mwezi 
mmoja tu 
(Septemba 2018) 

825,000 825,000 DED 1 siku 1@50,000 50,000.00    Kazi za 
utekelezaji 
zimefanyika 
kwa kipindi 
cha mwezi 
mmoja tu 
(Septemba 
2018) 

Afisa ufuatiliaji (TMO) 1 SIKU 
3@ 55,000 165,000.00  

Mratibu/Mhasibu 2 siku 3@ 
30,000 180,000.00  

Wataalamu ngazi ya wilaya 2 
siku 3@ 30000 

               
180,000.00  

Dereva 1 kwa siku 4@ 25,000 
100,000.00  

VEO 3 siku 1@25,000 75,000.00  

Wenyeviti wa vijiji 3 siku 1 @ 
15,000 

                 
45,000.00  

Wajume 3 wa kamati za miradi 
siku 1 @ 10,000 30,000.00  

  JUMLA NDOGO 825,000 825,000   
             
825,000.00      

           

G. USIMAMIZI NA UFUATILIAJI WA UTEKELEZAJI WA MIRADI T.SHS.4,230,000/= 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 
UTEKELEZAJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

         POSHO    
   MPANGO 

WA 
KUNUSURU 
KAYA 

 
Kunusu
ru kaya 
masikin

 Kusimamia 
na kufuatilia 
utekelezaji 
wa miradi  

 Usimamizi na 
Ufuatiliaji 
umefanyika  

             
4,230,000.00  

                
4,230,000.00  

DED 1 siku 2@50,000 100,000.00                        
-    

 Usimamizi 
na Ufuatiliaji 
umefanyika  

DT 1 siku 1@ 50,000 50,000.00  

Afisa ufuatiliaji (TMO) 1 SIKU 
4@ 55,000 

               
220,000.00  
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MASIKINI  i  Mratibu/Mhasibu 2 siku 3@ 
30,000 240,000.00  

Wataalamu ngazi ya wilaya 10 
siku 9@ 30,000 2,700,000.00  

Dereva 2 kwa siku 10@ 25,000 500,000.00  

Data entry I siku 1 @ 30,000 30,000 

Dizeli lita 177.60 @ 2196 
               
390,000.00  

  JUMLA NDOGO 
             
4,230,000.00  

                
4,230,000.00    

            
4,230,000.00      

           

H. POSHO ZA LSP NA CMC WALIOSIMAMIA UTEKELEZAJI WA MIRADI MWEZI WA SEPTEMBA 2019. T.SHS. 19,941,000/= 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 
UTEKELEZAJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

  MPANGO 
WA 
KUNUSURU 
KAYA 
MASIKINI 

Kunusu
ru kaya 
masikin
i 

Usimamizi 
na 
utekelezaji 
wa miradi 
ya PWP 
kwa mwezi 
wa 
septemba 
2018 

Miradi katika vijiji 
108 umefanyika 
kwa mwezi wa 
septemba 2018 

           
19,941,000.00  

              
19,941,000.00  Posho ya mwezi ya LSP 

115@105,000 
       
12,075,000.00  

_ Miradi katika 
vijiji 108 
umefanyika 
kwa mwezi 
wa septemba 
2018 Posho ya wajumbe 2 wa kamati 

za miradi kwa miradi 114 @ 
34,500 kwa mwezi septemba 
2018 

          
7,866,000.00  

  JUMLA KUU 
           
19,941,000.00  

              
19,941,000.00    

       
19,941,000.00      

           

I. RUZUKU KWA VIJANA WA MIAKA 14-19 WA CASH-PLUS 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 
UTEKELEZAJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

   MPANGO 
WA 
KUNUSURU 
KAYA 
MASIKINI  

 
Kunusu
ru kaya 
masikin
i  

 Kutoa 
Ruzuku kwa 
vijana 
kuanzia 
miaka 14-
19 kwa ajili 
ya 
ujasiliamali 
na kusaidia 

 Vijana 72 
wamepewa Ruzuku 
ya ujasiliamali na 
mahitaji ya shule  

         
118,511,000.00  

           
118,511,000.00  Vijana wajisiramali 343@ 

102,000 
       
34,986,000.00  

 _    

Vijana wanafunzi 381 @ 
170,000 

       
64,770,000.00  

Posho ya wawezeshaji 20 siku 
5@ 40,000 

          
4,000,000.00  
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mahitaji ya 
shuleni  

Madereva 6 siku 5@ 25,000 
             
750,000.00  

P/S Mhudumu 2 siku 3@ 25,000 
             
150,000.00  

Posho za wajumbe wa kamati 
102 @ 10,000 

          
1,020,000.00  

Posho ya walezi 
washauri(Mentore) 58 siku 5@ 
15,000 4,350,000 

Posho ya waelimisha rika(Peer 
Educators) 58 siku 5 @ 10,000 

          
2,900,000.00  

Posho ya VEO 29 siku 3 @ 
25,000 

          
2,175,000.00  

Posho ya wenyeviti wa vijiji za 
siku 3@ 15,000 

          
1,305,000.00  

Dizeli lita 457.65 @ 2196 
          
1,005,000.00  

SHAJALA   

Wino wa Photocopy machine 
2@ 470,000 

             
940,000.00  

Photocopy paper Rim 16 @ 
10,000 

             
160,000.00  

  
JUMLA 
NDOGO        

         
118,511,000.00  

           
118,511,000.00    

     
118,511,000.00      

           

J. NYONGEZA YA RUZUKU KWA VIJANA WA MIAKA 14-19 WA CASH - PLUS T.SHS. 42,487,000/= 

N
A. 

JINA LA 
MRADI 

LENG
O LA 

MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZO 

PANGWA 
HALI YA 
UTEKELEZAJI 

FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO 
TOLEWA 

MATUMIZI 

SALIO MAELEZO MCHANGANUO KIASI 

   MPANGO 
WA 
KUNUSURU 

 
Kunusu
ru kaya 

 Kutoa 
Ruzuku kwa 
vijana 

 Vijana 324 
wameongezewa 
ruzuku ya 

           
42,487,000.00  

              
42,487,000.00  

Ruzuku ya vijana wajasiriamali 
324 @ 68,000 

       
22,032,000.00  

 _   Vijana 324 
wameongeze
wa ruzuku ya 
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KAYA 
MASIKINI  

masikin
i  

kuanzia 
miaka 14-
19 kwa ajili 
ya 
ujasiliamali 
na kusaidia 
mahitaji ya 
shuleni  

ujasiriamali na 
vijana 10 
wamepewa Ruzuku 
kwa ajili ya mahitaji 
ya shule  

Ruzuku ya vijana wanafunzi 10 
@ 170,000 

          
1,700,000.00  

ujasiriamali 
na vijana 10 
wamepewa 
Ruzuku kwa 
ajili ya 
mahitaji ya 
shule  Posho ya wawezeshaji 16 siku 

5@ 40,000 
          
3,200,000.00  

Posho maaskari 6 siku 3 @ 
20,000 

             
360,000.00  

Madereva 4 siku 5@ 25,000 
             
500,000.00  

P/S Mhudumu 2 siku 3@ 25,000 
             
150,000.00  

Posho ya walezi 
washauri(Mentore) 58 siku 5@ 
15,000 

          
4,350,000.00  

Posho ya waelimisha rika(Peer 
Educators) 58 siku 5 @ 10,000 

          
2,900,000.00  

Posho ya VEO 29 siku 3 @ 
25,000 

          
2,175,000.00  

Posho za wajumbe wa kamati 
102 @ 10,000 

          
1,020,000.00  

Posho ya wenyeviti wa vijiji za 
siku 3@ 15,000 

          
1,305,000.00  

Dizeli lita 402.64 @ 2496 
          
1,005,000.00  

SHAJALA   

Photocopy paper Rim 179 @ 
10,000 

          
1,790,000.00  

  JUMLA KUU  
           
42,487,000.00  

              
42,487,000.00    

       
42,487,000.00      

  JUMLA KUU        
           
1,283,710,900  

        
1,283,710,900.00    

       
1,282,491,400  

  
1,323,000.0   
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0  

 

 
 
 
 
 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MFUKO WA MAENDELEO YA JAMII AWAMU  
YA TATU (TASAF III) KWA MWAKA 2019/2020. 

1 Salio anzia - 
    

2 Fedha zilizopokelewa 2019/2020-------------------------- 343,250,175.00 
    

3 Jumla ya fedha iliyopo 2019/2020------------------------- 343,250,175.00 
    

4 Jumla ya fedha zilizotumika 2019/2020----------------- 321,880,175.00 
    

5 Fedha iliyorudishwa TASAF Makao Makuu------------- 21,370,000.00 
    

6 Salio ishia 2019/2020---------------------------------------- -     

MCHANGANUO WA MAPOKEZI YA FEDHA JULAI, 2019  -JUNI, 2020      

NA TAREHE KIASI (TSHS) NAMBA YA STAKABADHI 

     

1 
11/08/2019 62,000,000.00 370146 

     

2 
27/11/2019 219,250,000.00 377403 

     

3 
18/12/2019 62,000,000.00 370147 

     
 

Na. 
Jina la 
Mradi 

Lengo la 
Mradi 

Shughuli 
iliyopangiwa 

Hali ya 
Utekelezaji 

Fedha 
iliyoidhinishw

a (Tshs) 

Fedha 
iliyopokelewa 

(Tshs) 

Matumizi 
Salio 

(Tshs) 
Maelezo 

Mchanganuo Kiasi 

1 Mpango 
wa 

Kunusuru 
Kaya 

Kuhawilisha 
Fedha 

Awamu ya 
Tano ya 

219,250,175 219,250,175 Dizeli lita 1612.66@ 2237 3,606,175 1,360,000 Uhawilishaji 
umefanyika SHAJALA   
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kunusuru 
Kaya 
Masikini 

Masikini 2018/2019 Wino wa Printer /copy 1 @ 
470,000 

470,000 kaya 5872 
kati ya 5927 
zimepokea 
ruzuku 
kutokana na 
vifo na 
kuhama. 
Fedha 
iliyobaki 
imerejeshwa 
Makao 
Makuu ya 
TASAF 

Photocopy Paper Rim 10@ 
12,000 

120,000 

Box File 12 @ 5,000 60,000 

Usimamizi wa zoezi  la 
uhawilishaji ngazi ya  Kijiji, Vijiji 
117 @ 100,000 

11,700,000 

Posho ya Maafisa Ugani wa 
Vijiji 117 @ 15,000 

1,755,000 

 Mkaguzi wa Ndani 160,000 

 Wawezeshaji 280 @ 30,000 8,400,000 

Gharama za Kamati za Miradi   

               Nauli wajumbe 2 kutoka Vijiji 
117 

1,780,000     

Posho ya Wajumbe 2 @ 
15,000 kutoka Vijiji 117 kwa 
ajili ya kuchukua fedha 

3,510,000 

Posho ya Wajumbe 5 @ 5,000 
katika Vijiji 117 

2,925,000 

 Kaya 5872 zimepokea Fedha  183,404,00
0 

  JUMLA NDOGO (A) 219,250,175 219,250,175   217,890,17
5 

1,360,000   

           

           

 B. UUNDAJI WA VIKUNDI VYA WALENGWA KWA AJILI YA KUWEKA AKIBA – LIVELIHOOD THS.62,000,000.00    

Na. 
Jina la 
Mradi 

Lengo la 
Mradi 

Shughuli 
iliyopangiwa 

Hali ya 
Utekelezaji 

Fedha 
iliyoidhinishw

a (Tshs) 

Fedha 
iliyopokelewa 

(Tshs) 

Matumizi Salio 
(Tshs) 

Maelezo 

Mchanganuo Kiasi 

2 Mpango 
wa 
Kunusuru 
Kaya 
Masikini 

Kunusuru 
Kaya 
Masikini 

Kuunda 
vikundi vya 
walengwa 
kwa ajili ya 
kuweka  

Vikundi  
320vimeundwa 
katika vijiji 100 

62,000,000 62,000,000 Dizeli lita 947.5@ 2267 2,148,000 20,010,000 Wenyeviti wa 
Vijiji na 
wajumbe wa 
Serikali za 
vijiji 

    
SHAJALA 
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akiba na 
kukopesha 

    Photocopy paper ream 65 @ 
12,000 

780,000.00   hawakulipwa  
posho yao 
kutokana na 
kutokuwepo 
kwenye zoezi 
kwa sababu 
walikuwa 
bado 
hawajaapish
wa baada ya 
uchaguzi wa 
serikali za 
Mitaa. Pia 
wawezeshaji 
hawakulipwa 
posho za 
kulala  badala 
yake posho 
za kutwa tu 
kutokana na 
zoezi 
lilifanyika 
kwenda vijijini 
na kundi siku 
hiyohiyo. 

    Box file PC 25 @ 6,000 150,000   

              Exercise Books 396 @ 1,600 396,000   

          
 

  Pen box 10 @ 6,000 60,000   

              Flip chart 30 @ 8,000 240,000   

              Marker pen 20 @ 5,000 100,000   

               Masking Tape PC 34 @ 1500 51,000   

              Ink Printer cartridge 2 @ 
450,000 

900,000   

               Note book PC 20 @ 1,000 30,000   

              Flat file PC 300@100 300,000   

              Food & Refreshment:     

              Watu 45 kwa siku 2@10,000 900,000   

    
 

        DED’s 2 kwa siku 2 @ 80,000 320,000   

              DT,DCTO,DIA watu 3 kwa siku 
2 @ 80,000 

480,000   

              TMO1 kwa siku 20 @ 55,000 1,100,000   

              Dereva 1 siku 29 @ 25,000 725,000     

              Katibu Muhtasi na Muhudumu 
watu 2 kwa siku 10 @ 25000 

500,000     

              Polisi Escort watu 2 @ 20,000 40,000     
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      Watendaji wa Vijiji 99 kwa siku 
2 @ 25,000 

4,950,000     

  
 

  
 

      CMC 671 siku 2 @ 10,000 13,420,000     

  
 

  
 

      Wawezeshaji 200 siku 2 @ 
30,000 

12,000,000     

               PSSNC na PSSNA watu 2 
siku 20 @ 60,000 

2,400,000     

  JUMLA NDOGO (B) 62,000,000 62,000,000 
  

41,990,000 20,010,000   
        

  

 

C. UFUNDISHAJI WA VIKUNDI VYA WALENGWA KWA AJILI KUWEKA AKIBA - LIVILIHOOD TSHS. 62,000,000.00    

Na. 
Jina la 
Mradi 

Lengo la 
Mradi 

Shughuli 
iliyopangiwa 

Hali ya 
Utekelezaji 

Fedha 
iliyoidhinishw

a (Tshs) 

Fedha 
iliyopokelewa 

(Tshs) 

Matumizi 
Salio 

(Tshs) 
Maelezo 

Mchanganuo Kiasi 

3 Mpango 
wa 
Kunusur
u Kaya 
Masikini 

Kunusur
u Kaya 
Masikini 

Kufundisha 
vikundi vya 
walengwa 
jinsi ya 
kuweka 
akiba na 
kukopa 
katika 
vikundi 

Vikundi 
vimefundishw
a 

62,000,000 62,000,000 Dizeli lita 734.44@ 2115 1,546,000     

SHAJALA   

Photocopy paper ream 40 @ 
12,000 

480,000 

Box file PC 100 @ 5,000 500,000 

Madaftari 400 @ 500 200,000 

Kalamu  box 10 @ 5,000 50,000 

 Flip chart 100 @ 8,000 800,000 

 Kalamu kidole box 2@ 
8,000 

80,000 

Masking tape 14 @ 1,000 14,000 

Wino wa Printer na 
Photocopy 1 @ 470,000 

470,000 

Flat file PC 340@100 340,000 

Wakurugenzi 2 siku 2 @ 
60,000 

240,000 

              DT/Pre auditor watu  2 siku 
2@ 60,000 

240,000     
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      Mratibu na Mhasibu wa 
Mpango watu 2 siku 20 @ 
60,000 

2,400,000     

      
 

      - Madereva 2 siku 12 @ 
40,000 

960,0000     

      
 

      - Katibu Muhtasi 1 siku 12 @ 
40,000 

480,000     

      
 

      Wakaguzi wa Ndani watu 2 
siku 2@ 60,000 

240,000     

              Wawezeshaji 20 siku 20 @ 
60,000 

24,000,000     

              Usimamizi na ufuatiliaji 
PSSNC, PSSNA, na Asst 
PSSNC watu 3 6@60,000 

1,080,000     

              Kurejea Mafaili PSSNC, 
PSSNA na Asst. PSSNC 
watu 3 siku 2 @60,000 

360,000     

              Wenyeviti wa Vijiji 100 siku 
2@ 15,000 

3,000,000     

              Wajumbe wa serikali za Vijiji 
3 siku 2 katika vijiji 100 

6,000,000     

               Wajumbe wa Kamati za 
miradi 676 @ 20,000 

13,520,000     

              Watendaji wa Vijiji 100 @ 
50,000 

5,000,000     

 
JUMLA NDOGO (C) 62,000,000 62,000,000   62,000,000 -   

 

JUMLA KUU A+ B+C = 343,250,175 343,250,175 

  

321,880,175 21,370,000 
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MPANGO WA KUPAMBANA NA KUDHIBITI UKUMWI (TACAIDS)  
2017/2018 

1 SALIO ANZIA 6,489,586.00        

2 FEDHA ILIYOTOLEWA                         -          

3 JUMLA YA 1 + 2 6,489,586.00        

4 FEDHA ILIYOTUMIKA  6,489,586.00        

5 SALIO ISHIA JUNI 2018                        -          

          
A: UTEKELEZAJI WA MIRADI KWA SALIO ANZIA 
JULAI 2017       

NA. SEKTA LENGO LA 
MWAKA 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

HALI HALISI 
YA 
UTEKELEZAJI 

 KIASI KILICHO 
PANGWA  

 KIASI 
KILICHO 
TOLEWA  

MCHANGANUO WA 
MATUMIZI 

 
BAKAA  

UTEKELEZA
JI/ MAONI 

1 Kudhibiti 
UKIMWI 

kuboresha 
afua za 
VVU/UKIMWI 
ngaz ya jamii 
ifikapo Juni 
2018 

Kufuatilia na 
kutathimini afua za 
VVU na UKIMWI 

Ufuatiliaji kwa 
shughuli za afua 
za VVU na 
UKIMWI 
ulifanyika.   

                    
30,000.00  

                     
30,000.00  

Rimu za karatasi A4 rimu 
3@10,000 = 30,000/= 

                
-    

Ufuatiliaji na 
tathimini 
ulifanyika                    

100,000.00  
                   
100,000.00  

mafuta ya dizeli SM 9211 lita 
40@2,505 = 100,186/= 

                  
450,000.00  

                   
450,000.00  

posho ya wataalamu baada 
ya kazi 

               
1,200,000.00  

                
1,200,000.00  

posho ya watu 15@80,000 = 
1,200,000/= 

  Jumla  ndogo 1,780,000.00  1,780,000.00  1,780,000.00      

2 Kudhibiti 
UKIMWI 

kuendeza 
vikundi vya 
kiuchumi vya 
watu 
wanaoishi na 
virusi vya 
UKIMWI 
ifikapo Juni 
2018 

kuandaa na 
kupeleka ruzuku 
kwa kikundi cha 
watu wanaoishi na 
virusi vya UKIMWI 

kikundi cha watu 
wanaoishi na 
virus vya 
UKIMWI 
kinachoitwa 
LUFINGO 
WAVIU walipewa 
kwa ajili ya 
chakula 

                  
900,000.00  

                   
900,000.00  

Ruzuku kikundi 1 = 
900,000/= 

                
-    

  

  
Jumla  ndogo 900,000.00  900,000.00  900,000.00  -    
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3 

Kudhibiti 
UKIMWI 

Kufanya 
tathmini na 
ufuatiliaji wa 
afua za VVU 
na UKIMWI 

Kumwezesha 
Mkaguzi wa Ndani 
kufuatilia /kukagua 
miradi ya afua za 
UKIMWI ifikapo Juni 
2018 

Mkaguzi wa 
ndani alifuatilia 
/alikagua miradi 
ya UKIMWI 

                  
100,000.00  

                   
100,000.00  

Makaratasi A4 rimu 
10@10,000 = 100,000/= 

                
-    

  

 

                  
500,000.00  

                   
500,000.00  

Mafuta Diesel DFP 
8465,SM9211 lita 
200@2,500 = 45,000/= 

                
-    

 

                  
900,000.00  

                   
900,000.00  

Posho ya Wakaguzi watu 
20@45,000 = 900,000/= 

                
-    

 

                  
450,000.00  

                   
450,000.00  

Posho ya Dereva siku 
18@25,000 = 450,000/= 

                
-    

4   
Jumla ndogo 

    
               
1,950,000.00  

                
1,950,000.00  

                           
1,950,000.00  

                
-      

  

Kudhibiti 
UKIMWI 

Kusaidia 
watoto yatima 
kuendelea na 
masomo 

Kununua sare za 
shule kwa watoto 
yatima  ifikapo 
mwezi Juni 2018 

Watoto yatima 3 
walinunuliwa 
sare za shule 

                  
200,000.00  

                   
200,000.00  

sare za shule wanafunzi 
3@200,000 = 600,000/= 

                
-    

Watoto 
wanaendelea 
na masomo 

    Jumla ndogo       
                   
200,000.00  

                              
200,000.00  

                
-      

5 

Kudhibiti 
UKIMWI 

kupata 
mpango na 
bajeti ya 
kudhibiti 
UKIMWI 

kuandaa mpango wa 
bajeti  ifikapo Juni 
2018 

Mpango wa 
bajeti ya atua za 
VVU/UKIMWI 
uliandaliwa   

                  
100,000.00  

                   
100,000.00  

Rimu za karatasi A4 pc 
10@10,000 = 100,000/= 

                
-    

Mpango wa 
bajeti ya 
mwaka 
2017/2018 
iliandaliwa   

                  
250,000.00  

                   
250,000.00  

mafuta ya diseli DFP 
8465,SM9211 

  
                  
810,000.00  

                   
810,000.00  

posho watu 27@30,000 = 
810,000/= 

  Jumla  ndogo 1,160,000.00  11,600,000.00  1,160,000.00  -      

6 
Kudhibiti 
UKIMWI 

Kufuatilia uhai 
wa Kamati za 
kudhibiti 
UKIMWI ngazi 
ya kata. 

Kufanya ufuatiliaji 
wa uhai wa kamati 
za kudhibiti UKIMWI 
ngazi ya Kata juu ya 
Majukumu na wajibu 
ifikapo Juni 2018 

Kamati za 
kudhibiti UKIMWI 
ngazi ya Kata 
zilifuatiliwa kuona 
uhai wake 

                    
40,000.00  

                     
40,000.00  

Rimu za karatasi A4 
4@10,000 = 40,000/= 

  

Kamati za 
kudhibiti 

UKIMWI ngazi 
ya Kata 

zilifuatiliwa 
kuona uhai 

wake 

  
  

                     
9,000.00  

                      
9,000.00  

Note books 9@1,000 = 
9,000/= 

400.00  400.00  pins box 1@400 = 400/= 

  150,000.00  150,000.00  
mafuta ya dizeli DFP 8465 
lita 60@2,500 = 150,000/= 

  
                  
270,000.00  

                   
270,000.00  

posho watu 10@30,000 = 
300,000/= 

  469,000.00  469,000.00  499,400.00      

  Jumla  kuu     6,489,586.00  6,489,586.00  6,489,586.00      
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA UFADHILI WA UNICEF 2017/2018 
           

 
      

TAREHE ZA MAPOKEZI YA FEDHA 

1 SALIO ANZIA 2016/2017 
                                          
-    

  
 TAREHE   

STAKABAD
HI NAMBA  

 KIASI(TSHS)  

2 FEDHA ILIYOPANGWA 2017/2018 50,282,330  
  

09/10/2017 426990 13,277,600  

  FEDHA ZILIZOPOKELEWA 50,282,330  
  

11/02/2018 432091 21,687,900  

3 FEDHA ILIYOTOLEWA MWAKA 2017/2018 50,282,330  
  

19/05/2018 456993 15,316,830  

4 JUMLA YA 1 + 3 50,282,330  
  

   JUMLA  50,282,330  

5 FEDHA ILIYOTUMIKA 47,331,580  
      

6 SALIO ISHIA  MWAKA 2017/2018 2,950,750  
      

 
          

MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA ZA UFADHILI WA UNICEF 
 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2017 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  

 BAKAA  

1 

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kuwajenge
a uwezo 
watumishi 
wa afya 

Kuwezesha 
mafunzo ya siku 
7 kwa 
watumishi wa 
afya kutoka 
zahanati 25 
kuhusiana na 
ulishaji wa 
watoto 
wachanga, 
ukuaji wa 
watoto na usafi 
wa mazingira 

Mafunzo 
yamefanyika, 
watumishi 
wamepata elimu 
ya ulishaji wa 
watoto 
wachanga na 
utunzaji wa 
watoto baada ya 
kujifungua 

                 
9,590,000  

            
9,590,000  

posho mkufunzi mkoani 
@Tshs. 100,000xsiku 6 

              
600,000  

                     
-    

 
Mafunz

o 
yamefa
nyika 
kama 

ilivyopa
ngwa  

nauli mkufunzi mkoani 
@Tshs. 10,000x2 

                
20,000  

posho wawezeshaji wilayani 
2@Tshs.40,000xsiku 6 

              
480,000  

posho washiriki 
25@Tshs.60,000xsiku 4 

            
6,000,000  

nauli washiriki 
25@Tshs.10,000x2 

              
500,000  

chakula watu 29@Tshs. 
10,000xsiku 4 

            
1,160,000  
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N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2017 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  

 BAKAA  

      

ukumbi 1@Tshs. 
100,000xsiku 4 

              
400,000  

  

 Ununuzi shajala   

notebook 30@Tshs. 1,000 30,000  

Kalamu box 2@Tshs. 
10,000 

                
20,000  

Flip chart pc 2@Tshs. 
10,000 

                
20,000  

Markerpen box 2@Tshs. 
10,000 

                
20,000  

Karatasi za A-4 ream 
4@Tshs. 10,000 

                
40,000  

printer catridge pc 2@Tshs. 
150,000 

              
300,000  

      Jumla Ndogo 9,590,000  9,590,000    9,590,000      

2 

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 
wa shughuli 
za lishe 
wilayani 

Kufanya vikao 
vya kila robo 
mwaka vya 
kamati ya lishe 
ya wilaya robo 1 

Kikao 1 
kimefanyika, 
mambo 
mbalimbali 
yamejadiliwa na 
kuwekewa 
mikakati 

                    
800,000  

               
800,000  

posho washiriki 19@Tshs. 
30,000 

              
570,000  

                     
-    

 Kazi 
zote 

zilizopa
ngwa 

zimetek
elezwa  

Chakula watu 18@Tshs. 
10,000 

              
170,000  

 Ununuzi wa shajala    

notebook 19@Tshs. 1,000 19,000  

Kalamu box 1@Tshs. 
10,000 

                
10,000  

Flip chart pc 1@Tshs. 
10,000 

                
10,000  

Markerpen box 1@Tshs. 
10,000 

10,000  

 
      

Karatasi za A-4 ream 
1@Tshs. 11,000 

                
11,000  

  

      Jumla Ndogo 800,000  800,000    800,000      
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N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2017 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  

 BAKAA  

3 

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 
wa shughuli 
za lishe 
wilayani 

Kufanya 
usimamizi 
wezeshi wa 
shughuli za 
lishe wilayani 
robo 1 

Usimamizi 
umefanyika, 
watumishi 
wamekumbushw
a matumizi ya 
miongozo 
mbalimbali katika 
kuboresha 
utendaji wa kazi 

                 
3,020,000  

            
3,020,000  

posho washiriki 4@Tshs. 
60,000xsiku 5 

            
2,100,000  

   Kazi 
zote 
zilizopa
ngwa 
zimetek
elezwa  

posho dereva 1@Tshs. 
30,000xsiku 8 

              
240,000  

mafuta(diesel) lita 
272@Tshs.2,500(DFP 
4409, STK 1486, STK 2323) 

              
680,000  

Jumla Ndogo 3,020,000  3,020,000    3,020,000  

14 

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 
wa shughuli 
za lishe 
wilayani 

Kufanya 
usimamizi 
wezeshi wa 
shughuli za 
lishe wilayani 
robo 2 

Usimamizi 
umefanyika 
katika vituo 43 
vya kutolea 
huduma za afya  

                 
2,620,000  

            
2,620,000  

posho washiriki 8@Tshs. 
30,000x siku 8 

            
1,920,000  

   Kazi 
zote 
zilizopa
ngwa 
zimetek
elezwa  

posho dereva 1 @Tshs. 
30,000xsiku6 

              
200,000  

mafuta lita @Tshs. 
2,500(DFP 4409, STK 1486, 
STK 2323) 

              
500,000  

Jumla Ndogo 2,620,000  2,620,000    2,620,000  

4 

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 
wa shughuli 
za lishe 
wilayani 

Kufanya 
usimamizi 
wezeshi wa 
shughuli za 
lishe wilayani 
robo 3 

Usimamizi 
umefanyika 
katika vituo 43 
vya kutolea 
huduma za afya  

                 
2,620,000  

            
2,620,000  

posho washiriki 8@Tshs. 
30,000x siku 8 

            
1,920,000  

   Kazi 
zote 
zilizopa
ngwa 
zimetek
elezwa  

posho dereva 1 @Tshs. 
30,000xsiku6 

              
200,000  

mafuta lita 200@Tshs. 
2,500(DFP 4409, STK 1486, 
STK 2323) 

              
500,000  

Jumla Ndogo 2,620,000  2,620,000    2,620,000  

5 
Upanuzi wa 
huduma za 

Uboreshaji 
wa huduma 

Kuwezesha 
utekelezaji wa 

Utekelezaji wa 
shughuli za 

                 
4,042,080  

            
4,042,080  

Posho watu 5@ Tshs. 
60,000xsiku 8 

            
2,400,000  
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N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2017 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  

 BAKAA  

afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

za afya shughuli za 
mpango wa 
maboresho 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za afya 

mpango 
umefanyka 

posho washiriki watu 
48@Tshs.30,000xsiku 1 

            
1,642,080  

        Jumla Ndogo 4,042,080  4,042,080    4,042,080      

6 

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 
wa shughuli 
za afya 
wilayani  

Kufanya vikao 
vya kujadili jinsi 
ya kuwatambua 
watoto wenye 
maambukizi ya 
UKIMWI na jinsi 
ya 
kuwahamishia 
katika vituo vya 
CTC 

Vikao 
vimefanyika 
kama 
ilivyopangwa 

                 
4,000,000  

            
4,000,000  

Posho wawezeshaji watu 
5@Tshs.50,000 

              
250,000  

    

Posho washiriki watu 
37@Tshs. 80,000 

            
2,960,000  

Nauli washiriki watu 
37@Tshs. 5,000x2 

              
370,000  

Viburudisho washiriki 
42@10,000 

              
420,000  

  
      Jumla Ndogo                  

4,000,000  
            
4,000,000  

              
4,000,000  

    

7 

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 
wa shughuli 
za afya 
wilayani  

Kuwezesha 
utekelezaji wa 
mpango wa 
ufuatiliaji wa 
watoto 
wanahasi 
chanjo hasa 
katika vituo 10 
ambavyo 
havifanyi vizuri 

Kazi iliyopangwa 
imefanyika na 
kukamilika 

                 
2,832,500  

            
2,832,500  

Posho wakati wa kikao cha 
REC watu 
10@Tshs.80,000xsiku 1 

              
800,000  

    

Posho wawezeshaji watu 
3@Tshs.50,000xsiku 2 

              
300,000  

Posho wasimamizi 
7@Tshs.30,000xsiku 8 

            
1,732,500  

  
      Jumla Ndogo                  

2,832,500  
            
2,832,500  

              
2,832,500  
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N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2017 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  

 BAKAA  

8 

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 
wa shughuli 
za afya 
wilayani  

Kufanya 
usimamizi 
shirikishi wa 
huduma za 
kuzuia 
maambukizi 
kutoka kwa 
mama kwenda 
kwa mtoto na 
chanjo 

Kazi iliyopangwa 
imefanyika na 
kukamilika 

                 
4,700,000  

            
4,700,000  

posho washiriki watu 
10@60,000xsiku 6 

            
3,600,000  

    

Posho madereva 
2@Tshs50,000xsiku 6 

              
600,000  

mafuta dizeli lita 200 
@Tshs. 2,500(DFP 4409, 
STK 1486, STK 2323) 

              
500,000  

        Jumla Ndogo 4,700,000  4,700,000    4,700,000      

9 

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 
wa shughuli 
za afya 
wilayani  

Kufanya vikao 
vya kujadili 
sababu 
zinazosababish
a vifo vya akina 
mama na 
watoto 
wachanga 

Vikao 
vimefanyika 
kama 
ilivyopangwa 

                 
2,952,000  

            
2,952,000  

Posho DNO mtu 
1@Tshs.60,000xsiku 4 

              
240,000  

                     
-    

  

Posho wajumbe wengine 
12@Tshs. 60,000xsiku 3 

            
2,160,000  

Posho mhasibu 1@Tshs. 
60,000xsiku 2 

              
120,000  

Viburudisho watu 12 
@10,000 kwa siku 3 

              
360,000  

 Ununuzi wa Shajala   

notebook 12@Tshs. 1,000 12,000  

Kalamu box 2@Tshs. 
10,000 

                
20,000  

Flip chart pc 2@Tshs. 
10,000 

                
20,000  

Markerpen box 1@Tshs. 
10,000 

                
10,000  

Karatasi za A-4 ream 
1@Tshs. 10,000 

                
10,000  

      Jumla Ndogo   2,952,000  2,952,000    2,952,000      
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N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2017 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  

 BAKAA  

  

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 
wa shughuli 
za afya 
wilayani  

Kufanya vikao 
vya tathimini ya 
utekelezaji wa 
shughuli za afya 
ya mama na 
mtoto 

Vikao vya 
tathimini 
vimefanyika 

                 
2,000,750  

            
2,000,750  

posho wajumbe wa CHMT 
4@Tshs.70,000xsiku 5 

            
1,400,000  

                   
750  

  

posho dereva 1@Tshs. 
50,000xsiku 5 

250,000  

dizeli lita 100@Tshs. 2,000 200,000  

 Ununuzi wa Shajala 150,000  

printer catridge pc 1@Tshs. 
150,000 

  

      Jumla Ndogo   2,000,750  2,000,750    2,000,000  750    

  

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 
wa shughuli 
za afya 
wilayani  

Kufanya 
usimamizi 
wezeshi wa 
utekelezaji wa 
shughuli za afya 
ya mama na 
mtoto katika 
vituo 45 vya 
kutolea huduma 
za afya 

                   
4,700,000  

            
4,700,000  

wajumbe wa CHMT 
6@Tshs. 60,000xsiku 10 

            
3,600,000  

    

posho dereva 1@Tshs. 
50,000xsiku 10 

              
500,000  

Mafuta dizeli lita 30@Tshs. 
2500xsiku 10(DFP 4409, 
STK 1486, STK 2323) 

              
600,000  

  
    Jumla Ndogo                    

4,700,000  
            
4,700,000  

              
4,700,000  

    

  

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 
wa shughuli 
za afya 
wilayani  

Kufanya 
usimamizi 
wezeshi wa 
ufuatiliaji wa 
afua za lishe 
wilayani 

shughuli 
iliyopangwa bado 
haijafanyika 

                 
1,900,000  

            
1,900,000  

              
1,900,000  

  

  
    Jumla Ndogo                    

1,900,000  
            
1,900,000  

              
1,900,000  
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N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2017 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  

 BAKAA  

  

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 
wa shughuli 
za afya 
wilayani  

Kufanya vikao 
vya wadau 
kujadili 
utekelezaji wa 
shughuli za 
lishe wilayani 

shughuli 
iliyopangwa bado 
haijafanyika 

                 
1,050,000  

            
1,050,000  

              
1,050,000  

  

      Jumla Ndogo   1,050,000  1,050,000      1,050,000    

10 

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 
wa shughuli 
za afya 
wilayani  

Kuwezesha 
ufuatiliaji wa 
utekelezaji wa 
mpango wa 
maboresho(QI) 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za afya 

Ufuatiliaji wa 
utekelezji wa 
mpango wa 
maboresho 
umefanyika 

                 
2,340,000  

            
2,340,000  

Posho washiriki watu 
5@Tshs. 60,000xsiku 5 

            
1,500,000  

    

Posho dereva 
2@Tshs.50,000xsiku 5  

              
500,000  

mafuta dizeli lita @Tshs. 
2,500(DFP 4409, STK 1486, 
STK 2323) 

              
340,000  

        Jumla Ndogo 2,340,000  2,340,000    2,340,000      

11 

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

  Kufanya 
ukaguzi wa kila 
robo wa 
shughuli za 
lishe wilayani 

Ukaguzi 
umefanyika 

                 
1,115,000  

            
1,115,000  

posho wakaguzi 3@Tshs. 
40,000xsiku 6 

              
720,000  

                     
-    

  

Posho DPLO 1 @Tshs. 
40,000xsiku 3 

              
120,000  

mafuta dizeli lita 50@Tshs. 
2,500(DFP 4409, STK 1486, 
STK 2323) 

              
125,000  

 Ununuzi wa shajala   

printer catridge pc 1@Tshs. 
150,000 

              
150,000  

        Jumla Ndogo 1,115,000  1,115,000    1,115,000      

  
    

JUMLA KUU 2017-18 
                
50,282,330  

          
50,282,330  

                                          -              
47,331,580  

          
2,950,750  
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA UFADHILI WA UNICEF 2018/2019 
 

         

 
      

TAREHE ZA MAPOKEZI YA FEDHA 

1 SALIO ANZIA 2018/2019 
                      
2,950,750  

  
 TAREHE   STAKABADHI NAMBA   KIASI(TSHS)  

2 FEDHA ILIYOPANGWA 2018/2019 
                   
165,346,500  

  
11/09/2018 783042C1900033           

8,225,000.00  

  FEDHA ZILIZOPOKELEWA 
                   
165,346,500  

  
13/09/2018 783042C1900034           

5,665,000.00  

3 
FEDHA ILIYOTOLEWA MWAKA 
2018/2019 

                   
165,346,500  

  
08/10/2018 783042C1900079           

9,975,000.00  

4 JUMLA YA 1 + 3 
                   
168,297,250  

  
 19/10/2018  783042C1900058             

725,000.00  

5 FEDHA ILIYOTUMIKA 
                   
168,297,250  

  
20/12/2018 783042C1900086           

1,387,000.00  

6 SALIO ISHIA  MWAKA 2018/2019 
                                  
-    

  
07/02/2019 BAFTZ9110559997         

11,165,000.00  

 
      

17/03/2019 783042C1900121           
9,425,000.00  

 
      

22/03/2019 BAFTZ9110553660           
1,080,000.00  

 
      

24/03/2019 783042C1900139           
8,385,000.00  

 
      

24/03/2019 783042C1900189           
3,762,500.00  

 
      

11/04/2019 BAFTZ0000010354             
258,000.00  

 
      

14/06/2019 BAFTZ0000116380       
102,074,000.00  

 
      

20/06.2019 783042C1900164           
1,860,000.00  

 
      

21.06.2019 783042C1900171           
1,360,000.00  

 
      

JUMLA         
165,346,500.00  
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MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA KUTOKANA NA BAKAA YA MWAKA 2017/2018 TSHS. 2,950,750 
 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

1 

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuwajeng
ea uwezo 
watumishi 
wa afya 

Kufanya 
usimamizi 
wezeshi wa 
shughuli za 
lishe wilayani 
robo4 

Usimamizi 
umefanyika, 
watumishi 
wamekumbushwa 
matumizi ya 
miongozo 
mbalimbali katika 
kuboresha utendaji 
wa kazi 

                    
1,900,000  

                   
1,900,000  

posho washiriki 5@Tshs. 
60,000x siku 4 

   Mafunzo 
yamefanyika 

kama 
ilivyopangwa  

posho dereva 1@Tshs. 50,000 
x siku 4 

mafuta(diesel) lita 
200@Tshs.2,500(DFP 4409, 
STK 1486, STK 2323) 

      Jumla Ndogo                     
1,900,000  

                   
1,900,000  

                                   
1,900,000  

                          
-    

  

2 

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kutathimi
ni 
utekelezaj
i wa 
shughuli 
za lishe 
wilayani 

Kufanya vikao 
vya kila robo 
mwaka vya 
kamati ya 
lishe ya 
wilaya robo 4 

Kikao 1 
kimefanyika, 
mambo mbalimbali 
yamejadiliwa na 
kuwekewa 
mikakati 

                    
1,050,750  

                   
1,050,750  

posho washiriki 25@Tshs. 
30,000 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez

wa  
Chakula watu 25 @Tshs. 9,000 

 Ununuzi wa shajala  

notebook 19@Tshs. 1,000 

Kalamu box 1@Tshs. 10,000 

Flip chart pc 1@Tshs. 10,000 

Markerpen box 1@Tshs. 
15750 

Karatasi za A-4 ream 1@Tshs. 
11,000 

      Jumla Ndogo                     
1,050,750  

                   
1,050,750  

                                   
1,050,750  

                          
-    

  

  
JUMLA KUU                                    

2,950,750  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA ZA UFADHILI WA UNICEF 2018/2019 

1 

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kutathimi
ni 
utekelezaj
i wa 
shughuli 
za lishe 
wilayani 

Kufanya 
usimamizi 
wezeshi wa 
shughuli za 
lishe wilayani 
robo 1 

Usimamizi 
umefanyika, 
watumishi 
wamekumbushwa 
matumizi ya 
miongozo 
mbalimbali katika 
kuboresha utendaji 
wa kazi 

                    
2,840,000  

                   
2,840,000  

posho washiriki 6@Tshs. 
60,000xsiku 5 = 1,800,000/= 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez
wa  

posho washiriki 1@Tshs. 
60,000xsiku 2 = 120,000.00 

posho dereva 1@Tshs. 
40,000xsiku6 = 240,000/= 

mafuta(diesel) lita 
272@Tshs.2,500(DFP 4409, 
STK 1486, STK 2323) = 
680,000/= 

Jumla Ndogo                     
2,840,000  

                   
2,840,000  

                                   
2,840,000  

                          
-    

2 

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kutathimi
ni 
utekelezaj
i wa 
shughuli 
za lishe 
wilayani 

Kufanya 
usimamizi 
wezeshi wa 
na kufundisha 
malezi na 
makuzi ya 
watoto kwa 
watoa 
huduma za 
Afya 42 katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 

Usimamizi 
umefanyika katika 
vituo 42 vya 
kutolea huduma za 
afya  

                    
5,665,000  

                   
5,665,000  

posho washiriki 6@Tshs. 
60,000x siku11 = 3,960,000.00 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez
wa  

posho washiriki 1@Tshs. 
60,000x siku 3 = 180,000.00 

posho dereva 1 @Tshs. 30,000 
x siku 12 = 360,000.00 

mafuta lita466 @Tshs. 
2,500(DFP 4409, STK 1486, 
STK 2323) = 1,165,000.00 

Jumla Ndogo                     
5,665,000  

                   
5,665,000  

                                   
5,665,000  

                          
-    

3 

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 

Kutathimi
ni 
utekelezaj
i wa 

Kuwezesha 
mafunzo 
elekezi kwa 
wahudumu 

Mafunzo 
yamefanyika kwa 
wahudumu wa 
afya vijijini 

                    
5,385,000  

                   
5,385,000  

posho washiriki 4 @Tshs. 
60,000x siku 9 = 2,160,000.00 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez
wa  

posho washiriki 1@Tshs. 
30,000x siku5 = 150,000.00 
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

shughuli 
za lishe 
wilayani 

wa afya vijijini 
kuhusiana na 
vifo vya 
watoto 
wachanga 
kuanzia siku 0 
mpaka siku 7 

posho dereva 1 @Tshs. 
30,000x siku 9 = 270,000.00 

Posho kwa washiriki wa 
mafunzo 119@20,000 x 1 
=2,380,000.00 

 Ununuzi wa shajala  

notebook 50@Tshs 1,500 = 
75,000.00 

Kalamu box 2@Tshs. 10,000 = 
20,000.00 

Flip chart pc 2@Tshs. 12,500 = 
25,000.00 

Markerpen box 3@Tshs. 
15,000 = 45,000.00 

Karatasi za A-4 ream 5@Tshs. 
12,000 = 60,000.00 

mafuta lita 80@Tshs. 
2,500(DFP 4409, STK 1486, 
STK 2323) = 200,000.00 

Jumla Ndogo                     
5,385,000  

                   
5,385,000  

                               
5,385,000.00  

                          
-    

  

4 

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 

Uboreshaj
i wa 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
usimamizi  
elekezi 
kuhusu 
huduma 
mhimu kwa 

Utekelezaji wa 
shughuli za 
usimamizi wezeshi 
umefanyika 

                    
1,360,000  

                   
1,360,000  

Posho watu 4 @ Tshs. 60,000x 
siku 3 = 720,000.00 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez

wa  
Posho watu 1@ Tshs. 
60,000xsiku 5 = 300,000.00 

posho dereva 1 @Tshs. 
30,000x siku 4 = 120,000.00 
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

kutolea 
huduma 
za tiba 

wajawazito mafuta lita 88@Tshs. 
2,500(DFP 4409, STK 1486, 
STK 2323) = 220,000.00 

  
      Jumla Ndogo                     

1,360,000  
                   
1,360,000  

                                   
1,360,000  

                          
-    

  

5 

Upanuzi 
wa 

huduma 
za afya 
katika 

vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kutathimi
ni 

utekelezaj
i wa 

shughuli 
za afya 
wilayani  

Kufanya vikao 
vya 

kujadilivifo 
vitokanavyo 
na mama na 

mtoto 

Vikao vimefanyika 
kama ilivyopangwa 

                    
1,480,000  

                   
1,480,000  

Posho washiriki watu 
17@Tshs. 60,000 = 
1,070,000.00 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez

wa  Gharama za ukumbi = 
100,000.00 

Viburudisho washiriki 
17@10,000 = 170,000.00 

  

mafuta lita 56@Tshs. 
2,500(DFP 4409, STK 1486, 
STK 2323) = 140,000.00 

  
      Jumla Ndogo                     

1,480,000  
                   
1,480,000  

                                   
1,480,000  

    

6 

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kutathimi
ni 
utekelezaj
i wa 
shughuli 
za lishe 
wilayani 

Kuwezesha 
mafunzo 
elekezi kwa 
wahudumu 
wa afya vijijini 
kuhusiana na 
vifo vya 
watoto 
wachanga 
kuanzia siku 0 
mpaka siku 7 

Mafunzo 
yamefanyika kwa 
wahudumu wa 
afya vijijini 

                    
5,385,000  

                   
5,385,000  

posho washiriki 4 @Tshs. 
60,000x siku 9 = 2,160,000.00 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez
wa  

posho washiriki 1@Tshs. 
30,000x siku5 = 150,000.00 

posho dereva 1 @Tshs. 
30,000x siku 9 = 270,000.00 

Posho kwa washiriki wa 
mafunzo 119@20,000 x 1 
=2,380,000.00 

 Ununuzi wa shajala  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

notebook 50@Tshs. 1,500 = 
75,000.00 

Kalamu box 2@Tshs. 10,000 = 
20,000.00 

Flip chart pc 2@Tshs. 12,500 = 
25,000.00 

Markerpen box 3@Tshs. 
15,000 = 45,000.00 

Karatasi za A-4 ream 5@Tshs. 
12,000 = 60,000.00 

mafuta lita 80@Tshs. 
2,500(DFP 4409, STK 1486, 
STK 2323) = 200,000.00 

  
      Jumla Ndogo                     

5,385,000  
                   
5,385,000  

                                   
5,385,000  

                          
-    

  

7 

Upanuzi 
wa 

huduma 
za afya 
katika 

vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kutathimi
ni 

utekelezaj
i wa 

shughuli 
za afya 
wilayani  

Kufanya vikao 
vya 

kujadilivifo 
vitokanavyo 
na mama na 

mtoto 

Vikao vimefanyika 
kama ilivyopangwa 

                    
1,480,000  

                   
1,480,000  

Posho washiriki watu 
17@Tshs. 60,000 = 
1,070,000.00 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez
wa  

Gharama za ukumbi = 
100,000.00 

Viburudisho washiriki 
17@10,000 = 170,000.00 

mafuta lita 56@Tshs. 
2,500(DFP 4409, STK 1486, 
STK 2323) = 140,000.00 

  
      Jumla Ndogo                     

1,480,000  
                   
1,480,000  

                                   
1,480,000  

                          
-    
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

8 

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Uboreshaj
i wa 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
usimamizi  
elekezi 
kuhusu 
huduma 
mhimu kwa 
wajawazito 

Utekelezaji wa 
shughuli za 
usimamizi wezeshi 
umefanyika 

                    
1,360,000  

                   
1,360,000  

Posho watu 4 @ Tshs. 60,000x 
siku 3 = 720,000.00 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez

wa  
Posho watu 1@ Tshs. 
60,000xsiku 5 = 300,000.00 

posho dereva 1 @Tshs. 
30,000x siku 4 = 120,000.00 

mafuta lita 88@Tshs. 
2,500(DFP 4409, STK 1486, 
STK 2323) = 220,000.00 

  
      Jumla Ndogo                     

1,360,000  
                   
1,360,000  

                                   
1,360,000  

                          
-    

  

9 

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kutathimi
ni 
utekelezaj
i wa 
shughuli 
za lishe 
wilayani 

Kufanya vikao 
vya kila robo 
mwaka vya 
kamati ya 
lishe ya 
wilaya robo1 

Vikao vimefanyika 
kama ilivyopangwa 

                       
725,000  

                     
725,000  

Posho wajumbe  15@Tshs. 
30,000xsiku 1 =450,000.00 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez

wa  
Viburudisho watu 20 @5,000 
kwa siku1 = 100,000.00 

Ukumbi siku 1@50,000 = 
50,000.00 

 Ununuzi wa Shajala 

notebook 15@Tshs. 1,000 = 
15,000.00 

Kalamu box 1@Tshs. 10,000 = 
10,000.00 

Flip chart pc 1@Tshs. 10,000 = 
10,000.00 

Markerpen box 1@Tshs. 
10,000 

Karatasi za A-4 ream 3@Tshs. 
10,000 =30,000.00 
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

  
    Jumla Ndogo                          

725,000  
                     
725,000  

                                 
725,000.00  

                          
-    

  

10 

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kutathimi
ni 
utekelezaj
i wa 
shughuli 
za afya 
wilayani  

Kufanya 
usimamizi 
wezeshi wa 
shughuli za 
lishe wilayani 
robo 2 

Usimamizi 
umefanyika, 
watumishi 
wamekumbushwa 
matumizi ya 
miongozo 
mbalimbali katika 
kuboresha utendaji 
wa kazi 

                    
1,387,500  

                   
1,387,500  

posho wajumbe wa  
4@Tshs.60,000xsiku 4 = 
960,000.00 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez

wa  
posho dereva 1@Tshs. 
30,000xsiku 4 = 120,000.00 

dizeli lita 123@Tshs. 2,500 = 
307,500.00 

  
    Jumla Ndogo                       

1,387,500  
                   
1,387,500  

                                   
1,387,500  

                          
-    

  

11 

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kutathimi
ni 
utekelezaj
i wa 
shughuli 
za afya 
wilayani  

Kufanya 
mafunzo ya 
ufatiliaji wa 
ukuaji na 
maendeleo ya 
mtoto kwa 
kutumia 
vigezo vipya 
vya WHO 
2006 

Mafunzo 
yamefanyika kwa 
Wwatoa huduma 
25 kutoka vituo vya 
kutolea huduma za 
afya 

                    
9,425,000  

                   
9,425,000  

Posho mwezeshaji wa kitaifa 
1@Tshs. 100,000 x siku 5 = 
500,000.00 

  Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez

wa 
Posho wawezeshaji wa wilaya 
2@Tshs 60,000 x siku 5 = 
600,000.00 

Nauli mwezeshaji wa kitaifa 
1@ Tshs.40,000 x 1 = 
400,000.00 

Posho kwa washiriki wa 
mafunzo 25@60,000 x siku 4 = 
6,000,000.00 

Nauli kwa washiriki wa 
mafunzo 25@Tshs.10,000 x 2 
= 500,000.00 
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

Gharama za ukumbi 1@Tshs. 
50,000 x siku 4 = 200,000.00 

Viburudisho watu 29 @10,000 
kwa siku 4 = 1,160,000.00 

Utoaji copy vitabu 25 @ 12,000 
= 300,000.00 

 Ununuzi wa Shajala 

notebook 25@Tshs. 1,000 = 
25,000 

Kalamu box 1@Tshs. 10,000 = 
10,000.00 

Flip chart pc 2@Tshs. 10,000 = 
20,000.00 

Markerpen box 1@Tshs. 
10,000 = 10,000.00 

Karatasi za A-4 ream 3@Tshs. 
10,000 

Penseli box 1@10,000 = 
10,000.00 

Vifutio box 1@10,000 
=10,000.00 

  
    Jumla Ndogo                       

9,425,000  
                   
9,425,000  

                                   
9,425,000  

                          
-    

  

12 

Upanuzi 
wa 

huduma 
za afya 

Kutathimi
ni 

utekelezaj
i wa 

Kufanya 
usimamizi 

wezeshi wa 
ufuatiliaji wa 

shughuli 
iliyopangwa bado 

haijafanyika 

                    
5,934,500  

                   
5,934,500  

posho washiriki 6@Tshs. 
60,000x siku11 = 3,960,000.00 

  Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez
wa 

posho washiriki 1@Tshs. 
60,000x siku 3 = 180,000.00 
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

shughuli 
za afya 
wilayani  

afua za lishe 
wilayani 

posho dereva 1 @Tshs. 30,000 
x siku 12 = 360,000.00 

mafuta lita573.80 @Tshs. 
2,500(DFP 4409, STK 1486, 
STK 2323) = 1,434,500.00 

  
    Jumla Ndogo                       

5,934,500  
                   
5,934,500  

                                   
5,934,500  

                          
-    

  

13 

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Uboreshaj
i wa 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
usimamizi  
elekezi 
kuhusu 
huduma 
mhimu kwa 
wajawazito 

Utekelezaji wa 
shughuli za 
usimamizi wezeshi 
umefanyika 

                    
1,360,000  

                   
1,360,000  

Posho watu 4 @ Tshs. 60,000x 
siku 3 = 720,000.00 

  Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez

wa 
Posho watu 1@ Tshs. 
60,000xsiku 5 = 300,000.00 

posho dereva 1 @Tshs. 
30,000x siku 4 = 120,000.00 

mafuta lita 88@Tshs. 
2,500(DFP 4409, STK 1486, 
STK 2323) = 220,000.00 

  
    Jumla Ndogo                       

1,360,000  
                   
1,360,000  

                                   
1,360,000  

                          
-    

  

14 

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kutathimi
ni 
utekelezaj
i wa 
shughuli 
za afya 
wilayani  

Kuwezesha 
usimamizi 
shirikishi 
katika vituo 
tiba 23 
vilivyopatiwa 
mafunzo ya 
ufuatiliaji wa  
ukuaji na 
maendeleo ya 
mtoto kwa 

Ufuatiliaji wa 
utekelezji wa 
mpango wa 
maboresho 
umefanyika 

                    
1,860,000  

                   
1,860,000  

Posho washiriki watu 4@Tshs. 
60,000x siku 5 = 1,200,000.00 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez

wa  
Posho dereva 
1@Tshs.50,000xsiku 5 = 
250,000.00 

mafuta dizeli lita164 @Tshs. 
2,500(DFP 4409, STK 1486, 
STK 2323) = 410,000.00 
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

kutumia 
vigezo vipya 
vya WHO 
2006 

  
      Jumla Ndogo                     

1,860,000  
                   
1,860,000  

                                   
1,860,000  

                          
-    

  

15 

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kutathimi
ni 
utekelezaj
i wa 
shughuli 
za afya 
wilayani  

kuwezesha 
usimamizi 
shirikishi  wa 
shughuli za 
lishe ngazi ya 
jamii kwa robo 
ya nne 

Utekelezaji wa 
shughuli za 
usimamizi wezeshi 
umefanyika 

                    
1,962,500  

                   
1,962,500  

posho washiriki 3@Tshs. 
60,000xsiku 7 = 1,260,000.00 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez

wa  Posho Dereva1 @Tshs. 
50,000xsiku 7 = 350,000.00 

mafuta dizeli lita 129@Tshs. 
2,500(DFP 4409, STK 1486, 
STK 2323) = 322,500.00 

 Ununuzi wa shajala ream 3 @ 
10,000 =30,000.00 

  
                            

1,962,500  
                   

1,962,500  
                                   
1,962,500  

                          
-    

  

16 

Upanuzi 
wa 

huduma 
za afya 
katika 

vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kutathimi
ni 

utekelezaj
i wa 

shughuli 
za afya 
wilayani  

Kuwezesha 
vikao vya 
uhakiki wa 
takwimu za 

lishe Wilayani 
kwa mwaka 

wa fedha 
2018/2019 

kikao kimefanyika                        
900,000  

                     
900,000  

Posho kwa washiriki 
17@30,000 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez

wa  
Posho mshiriki kutoka mkoani 
1@90,000 = 90,000.00 

Viburudisho watu 20 @10,000 
kwa siku 4 = 200,000.00 

notebook 25@Tshs. 1,000 = 
25,000 

Kalamu box 1@Tshs. 10,000 = 
10,000.00 
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

Flip chart pc 2@Tshs. 12,500 = 
25,000.00 

Markerpen box 1@Tshs. 
10,000 = 10,000.00 

Karatasi za A-4 ream 3@Tshs. 
10,000 =30,000.00 

  
      Jumla Ndogo                        

900,000  
                     
900,000  

                                      
900,000  

                          
-    

  

17 

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kutathimi
ni 
utekelezaj
i wa 
shughuli 
za lishe 
wilayani 

Kufanya vikao 
vya kila robo 
mwaka vya 
kamati ya 
lishe ya 
wilaya robo1 

kikao kimefanyika                        
900,000  

                     
900,000  

Posho wajumbe  20@Tshs. 
30,000xsiku 1 = 600,000.00 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelez

wa  
Viburudisho watu 20 @10,000 
kwa siku1 = 200,000.00 

 Ununuzi wa Shajala 

notebook 25@Tshs. 1,000 = 
25,000 

Kalamu box 1@Tshs. 10,000 = 
10,000.00 

Flip chart pc 2@Tshs. 12,500 = 
25,000.00 

Markerpen box 1@Tshs. 
10,000 = 10,000.00 

Karatasi za A-4 ream 3@Tshs. 
10,000 =30,000.00 

  
                               

900,000  
                     
900,000  

                                      
900,000  

                          
-    

  

18 
Upanuzi 

wa 
huduma  

Uboreshaj
i wa 

huduma  

Kuwezesha 
usimamizi  

elekezi  

Utekelezaji wa 
shughuli za 

usimamizi wezeshi 

                    
1,360,000  

                   
1,360,000  

Posho watu 4 @ Tshs. 60,000x 
siku 3 

  Kazi 
iliyopangwa 
aijakamilika 
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

 

za afya 
katika 

vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

za afya 

kuhusu 
huduma 

mhimu kwa 
wajawazito 

 umefanyika   

Posho watu 1@ Tshs. 
60,000xsiku 5 

  
posho dereva 1 @Tshs. 
30,000x siku 4 

mafuta lita 88@Tshs. 
2,500(DFP 4409, STK 1486, 
STK 2323) 

  
                            

1,360,000  
                   
1,360,000  

                                   
1,360,000  

                          
-    

  

19 Elimu 
Msingi 

Kuboresh
a utendaji 

kazi 
mahali pa 

kazi 

Mafunzo na 
UNICEF kwa 
walimu kutoka 
Kata 29 kwa 
ajili ya uundaji 
wa TUSEME 
CLUB kwa 
wanafunzi 

Mafunzo kwa 
walimu wa kata 29 
juu ya uundaji wa 
TUSEME CLUB 
kwa wanafunzi 
yamefanyika na 
club katika shule 
zimeendelea 
kuundwa 

                  
11,165,000  

                 
11,165,000  

Posho Mtaalamu 2@100,000 = 
200,000 

  Mafunzo 
kwa walimu 
wa kata 29 
juu ya 
uundaji wa 
TUSEME 
CLUB kwa 
wanafunzi 
yamefanyika 
na club 
katika shule 
zimeendelea 
kuundwa 

Posho washiriki 29@60,000 x 
siku 3 = 5,220,000 

Chakula washiriki 29@5,000 x 
siku 2= 290,000 

Posho wawezeshaji 
2@100,000 x siku 5 = 
1,000,000 

Nauli wawezeshaji 1@20,000 x 
siku 2 = 40,000 

Nauli wawezeshaji 1@40,000 x 
siku 2 = 80,000 

Posho mtumishi 1@80,000 
siku 2  = 160,000 

Posho mtaalamu 1@30,000 x 
siku 2= 60,000 

Posho Dereva 1@30,000 x 
siku 2 = 60,000 
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

Posho mratibu 1@100,000 x siku 
5 = 500,000 

Posho Mhasibu 1@80,000 siku 3 
= 240,000 

Posho mhasibu 1@80,000 siku 1 
= 80,000 

Posho maafisa 4@100,000 siku 3 
= 1,200,000 

Posho wahudumu 2@60,000 x 
siku 2 = 240,000 

Gharama za Usafiri 1@630,000 = 
630,000 

Posho Askari 1@20,000 = 40,000 

Peni 34@200 = 6,800 

Note Book 34@, 1000 = 34,000 

Flip chart 3@7,000 = 21,000 

Mrker pen 2@660 = 13,200 

Chakula na viburudisha = 750,000 

Ukumbi 1 @100,000 x Siku 3 = 
300,000 

  Jumla ndogo 11,165,000.00 11,165,000.00 11,165,000.00     

20 ELIMU 
Msingi 

Kuimarish
a Utawala 
Bora 
Wilayani 

Gharama ya 
kuendesha 
kikao kazi 
kwa walimu 6 

 Kikao kazi kwa 
walimu wa 
madarasa ya awali  
sita (6) 

                  
258,000.00  

                 
258,000.00  

chakula na viburudisho = 
120,000 

   Kikao kwa 
ajili ya 
uboreshaji 
wa 

Shajala = 18,000.00 
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

wapya wa 
elimu ya awali 
kupitia 
ufadhiri wa 
Unicef 

kimefanyika  Posho walimu 6@20,000 = 
120,000.00 

madarasa 
ya awali kwa 
walimu wa 
Elimu awali 
sita (6) 
kimefanyika  

  Jumla ndogo  258,000.00 258,000.00 258,000.00     

21 Elimu 
Msingi 

Kuboresh
a 
Mazingira 
ya 
kufundishi
a kupitia 
UNICEF  

kununua zana 
za kufundishia 
madarasa ya 
awali kwa 
shule sita 
(Masebe, 
Tukuyu, 
Madaraka, 
Nuru, Bulyaga 
na Mpuguso) 
kupitia 
ufadhiri wa 
UNICEF 

Malipo ya ununuzi 
zana za 
kufundishia kwa 
madarasa 
yanayoongoea ya 
awali kwa shule 
sita (Masebe, 
Tukuyu, Madaraka, 
Nuru, Bulyaga na 
Mpuguso)    kupitia 
ufadhiri wa 
UNICEF 
yamefanyika na 
zana zimenunuliwa 
na madarasa 
yanatumika 

1,080,000.00 1,080,000.00 Shule 6@180,000 = 
1,080,000.00 

  Malipo ya 
ununuzi zana 
za 
kufundishia 
kwa 
madarasa 
yanayoongoe
a ya awali 
kwa shule sita 
(Masebe, 
Tukuyu, 
Madaraka, 
Nuru, 
Bulyaga na 
Mpuguso)    
kupitia 
ufadhiri wa 
UNICEF 
yamefanyika 
na zana 
zimenunuliwa 
na madarasa 
yanatumika 

  Jumla ndogo  1,080,000.00 1,080,000.00 1,080,000.00     
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

        
22  

 Elimu 
Msingi  

 
Kuimarish
a na 
kutoa 
huduma 
za   
Utawala 
Bora 
Wilayani  

 Kuongeza 
ufaulu wa 
mitihani kwa 
darsa la nne 
kutoka 89% 
hadi 100 na 
kwa darasa la 
saba kutoka 
68.74 hadi 89 
ifikapo juni, 
2019  

 Mafunzo kwa 
Walimu 311 
wanaofundisha 
chekechea, darasa 
la kwanza na la pili 
yalifanyika kuanzia 
tarehe 25/06/019 
hadi 28/08/2019  

              
23,014,000.00  

            
23,014,000.00  

Nauli washiriki 311@40,000 x 
siku 4 = 12,440,000/= 

   Mafunzo 
kwa Walimu 
311 
wanaofundis
ha 
chekechea, 
darasa la 
kwanza na 
la pili 
yalifanyika 
kuanzia 
tarehe 
25/06/019 
hadi 
28/08/2019  

Uandishi wa taarifa 2@40,000 
x siku 2= 160,000/= 

Nauli wawezeshaji 
wawezeshaji 9@10,000 x siku 
4 = 360,000/= 

Chakula washiriki 
323@7000xsiku 4 = 
9,044,000/= 

Notebook pc 350@1500= 
525,000/= 

biki pc 340@200= 68,000 

flip chart pc 10@8,000 = 
80,000/= 

makerpen box 5@5000 = 
25,,000/= 

masktape 6@2000 = 12,000 

Ukumbi siku 3@ 100,000 = 
300,000 

  Jumla ndogo  23,014,000.00 23,014,000.00 23,014,000.00     

23 Elimu 
Msingi 

Kuimarish
a na 
kutoa 
huduma 

kufanya 
Usimamizi na 
ufuatiliaji kwa 
walimu 311 

kufanya Usimamizi 
na ufuatiliaji kwa 
walimu 311 
wanaofundisha 

               
2,150,000.00  

              
2,150,000.00  

Posho ufuatiliaji 8@35,000 x 
siku 4 = 1,120,000/= 

  kufanya 
Usimamizi 
na ufuatiliaji 
kwa walimu 

Posho dereva 1@15,000 x siku 
4 = 60,000/= 
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

za   
Utawala 
Bora 
Wilayani 

wanaofundish
a chekeckea, 
darasa la 
kwanza na la 
pili katika 
vikao vya 
robo mwaka 

chekeckea, darasa 
la kwanza na la pili 
katika vikao vya 
robo mwaka 
yamefanyika katika 
Robo ya nne 
mwaka 2018/2019 

Posho maandalizi 1@983,000 
= 970,000 

311 
wanaofundis
ha 
chekeckea, 
darasa la 
kwanza na 
la pili katika 
vikao vya 
robo mwaka 
yamefanyika 
katika Robo 
ya nne 
mwaka 
2018/2019 

  Jumla ndogo  2,150,000.00 2,150,000.00 2,150,000.00     

        
24  

 Elimu 
Msingi  

 
Kuimarish
a na 
kutoa 
huduma 
za   
Utawala 
Bora 
Wilayani  

 Kutoa 
mafunzo siku 
7 kwa walimu 
wa shule za 
msingi na 
sekondari 
masuala 
yanayohusian
a na jinsia, 
unasihi na 
ushauri 
nasaha na 
mfumo wa 
VAC (walimu 
2 kwa shule 
30)  

 Mafunzo ya siku 7 
kwa walimu wa 
shule za msingi na 
sekondari kuhusu 
masuala 
yanayohusiana na 
jinsia, unasihi na 
ushauri nasaha na 
mfumo wa VAC 
walimu 2 kwa 
shule 30 
yamefanyika  

              
40,120,000.00  

            
40,120,000.00  

 Posho washiriki 60@60,000 x 
siku 7 =25,200,000/=  

   Mafunzo ya 
siku 7 kwa 
walimu wa 
shule za 
msingi na 
sekondari 
kuhusu 
masuala 
yanayohusia
na na jinsia, 
unasihi na 
ushauri 
nasaha na 
mfumo wa 
VAC walimu 
2 kwa shule 

 Posho wawezeshaji 
2@100,000 x siku 8 = 
1,600,000/=  

 Posho kwa Mratibu 
1@100,000 x siku 8 = 
800,000/=  

 Uandishi wa taarifa 
3@100,000 x siku 2 = 
600,000/=  

 Nauli washiriki 60@5,000 x 
siku 2 = 600,000/=  

 Nauli wawezeshaji 2@40,000 
x siku 2 = 160,000/=  



322 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

 Posho Maafisa 8 @70,000x 
siku 5 = 2,800,000/=  

30 
yamefanyika  

 posho wahasibu 3@30,000 x 
siku 3 =  270,000/=  

 Posho askari 2@20,000 x siku 
2 = 40,000/=  

 posho wahudumu 4@30,000 x 
siku 2 = 240,000/=  

 posho dereva 1@30,000 x 
siku 8 = 240,000/=  

 posho ufunguzi na ufungaji 
1@100,000 x 2 = 200,000/=  

 posho dereva 1@30,000 x 
siku 2 = 60,000/=  

 Mafuta (Dizeli) Lt 652.2 
@2300 = 1,550,000  

 Chakula 70@ 10,000 siku 7 = 
4,900,000  

 Gharama za ukumbi siku 
7@100,000 = 700,000/=   

 Flip chart 10@ 5,000 = 50,000  

 Note book 60 @ 1000= 60,000  

 peni 60 @200 = 12,000  

 masktape 4@ 2000 = 8,000  

 Marker pen box 6@ 5000 = 
30,000  

  Jumla ndogo  40,120,000.00 40,120,000.00 40,120,000.00     
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

25 Elimu 
Msingi 

Kuimarish
a na 
kutoa 
huduma 
za   
Utawala 
Bora 
Wilayani 

Kufanya 
mafunzo ya 
siku 3 kwa 
walimu 40 s/m 
juu ya mbinu 
za maisha na 
kwa walimu 
54 Sekondari 
na ukatili wa 
kijinsia, 
mapambo ya 
ukimwi 
mashuleni na 
lishe kwa 
watoto 54 
(based 
SHR,Violence 
na Mapambo 
ya UKIMWI, 
Lishe kwa 
kwa shule za 
msingi na 
chekechea  

Mafunzo ya siku 3 
kwa walimu 40 juu 
ya mbinu za 
maisha wa 
kuwahudumia 
watoto kwa walimu 
54 Sekondari na 
ukatili wa kijinsia, 
mapambo ya 
ukimwi mashuleni 
na lishe kwa 
watoto 54(based 
SHR,Violence na 
Mapambo ya 
UKIMWI, Lishe 
kwa kwa shule za 
msingi na 
chekechea 
yamefanyika 
kuanzia tarehe 
03/07/2019 HADI 
05/07/2019 

              
14,990,000.00  

            
14,990,000.00  

Posho washiriki 40@60,000 x 
siku 3 = 7,200,000/=                                                                      

  mafunzo ya 
siku 3 kwa 
walimu 40 
juu ya mbinu 
za maisha 
kwa walimu 
54 
Sekondari 
na ukatili wa 
kijinsia, 
mapambo 
ya ukimwi 
mashuleni 
na lishe kwa 
watoto 
54(based 
SHR,Violenc
e na 
Mapambo 
ya UKIMWI, 
Lishe kwa 
kwa shule 
za msingi na 
chekechea 
yamefanyika 
kuanzia 
tarehe 
03/07/2019 
HADI 
05/07/2019 

Nauli washiriki 40@5,000 x 
siku 2 = 400,000/=  

Posho wawezeshaji 
3@100,000 x siku 4 = 
1,200,000/= 

Uandishi wa taarifa 3@100,000 
x siku 2 = 600,000/= 

Posho wawezeshaji 2@40,000 
siku 2 = 160,000/= 

Posho wahasibu 2@60,000 x 
siku 2 = 240,000/= 

Maafisa 10@30,000 x siku 3 = 
900,000/= 

Dereva 1@15,000 siku 3 = 
45,000/= 

Posho mgeni rasmi 
2@100,000 x siku 2 = 
200,000/= 

Dereva 1@15,000 siku 2= 
30,000/= 

Mafuta (Dizeli) Lt 910.9 @ 
2300 = 2,095,000 

Chakula washiriki 50@10,000 
x siku 3 = 1,500,000/= 

 Flip chart 6@ 6,000 = 36,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

 Note book 40 @ 1000= 40,000  

 peni 40 @200 = 8,000  

 masktape 3@ 2000 = 6,000  

 Marker pen box 6@ 5000 = 
30,000  

Ukumbi siku 3 @= 100,000 = 
300,000/= 

  Jumla ndogo  14,990,000.00 14,990,000.00 14,990,000.00     

26 Elimu 
Msingi 

Kuimarish
a na 
kutoa 
huduma 
za   
Utawala 
Bora 
Wilayani 

Kutoa 
mafunzo ya 
siku 4 kwa 
walimu 54 wa 
sekondari juu 
ya juu ya 
namna 
kushughulikia 
watoto 
mashuleni 

Mafunzo ya walimu 
54 wa sekondari 
juu ya namna ya 
kushughulikia 
matatizo ya rika 
kwa wanafunzi wa 
sekondari 
yamefanyika 

              
21,800,000.00  

            
21,800,000.00  

Posho watu washiriki 
54@60,000 x siku 4 = 
12,960,000/= 

  Mafunzo ya 
walimu 54 
wa 
sekondari 
juu ya 
namna ya 
kushughuliki
a matatizo 
ya rika kwa 
wanafunzi 
wa 
sekondari 
yamefanyika 

Nauli washiriki 54@10,000 = 
540,000/= 

Wawezeshaji 3@100,000 x 
siku 5 = 1,500,000/= 

Nauli kwa wawezeshaji 
2@40,000 x siku 2 = 160,000/= 

Uandishi wa taarifa 3@100,000 
x siku 2 = 600,000/= 

Maafisa 10@70,000 x siku 2 = 
1,400,000/= 

Wahasibu 2@600,000 x siku 2 
= 240,000/= 

Madereva 2@30,000 siku 2 = 
120,,000/= 

Mgeni rasmi 1@100,000 x siku 
2 = 200,000/= 
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
TOLEWA  

MCHANGANUO 
WAMATUMIZI 

 BAKAA  

Chakula washiriki 60@10,000 
x siku 4 = 2,400,000 

Ukumbi siku 4 @100,000/= 
400,000/= 

Mafuta (Dizeli) Lt 486.1@ 2300 
= 1,118,000 

 Flip chart 6@ 8,000 = 48,,000  

 Note book 54@ 1000= 54,000  

 Peni 60@200 = 12,000  

 Masktape 9@ 2000 = 18,000  

 Marker pen box 6@ 5000 = 
30,000  

  Jumla ndogo  21,800,000.00 21,800,000.00 21,800,000.00     

  Jumla Kuu  168,297,250.0
0 

168,297,250.00 168,297,250.00     
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA UFADHILI WA UNICEF 2019/2020 
 

         

 
      

TAREHE ZA MAPOKEZI YA FEDHA 

1 SALIO ANZIA 2018/2019 
-    

  
 TAREHE   STAKABADHI 

NAMBA  
 KIASI(TSHS)  

2 FEDHA ZILIZOPOKELEWA 2019/2020 30,079,100.00  
  

11/09/2019 78342C2000655 1,600,000.00  

3 FEDHA ILIYOTUMIKA 2019/2020 30,078,000.00  
  

03/01/2020 78342C2000691 3,439,100.00  

4 SALIO ISHIA 2019/2020 1,100.00  
  

11/02/2020 78342C2000710 1,580,000.00  
    

   
14/11/2019 783042C2000652 23,460,000.00  

 
      

JUMLA   30,079,100.00  

MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA ZA UFADHILI WA UNICEF HADI KUFIKIA JUNI 2019/2020 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
31/03/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOTOLEWA  

MCHANGANUO 
WA MATUMIZI 

 
BAKAA  

1 

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 
wa shughuli 
za lishe 
wilayani 

Kufanya 
usimamizi 
wezeshi wa 
shughuli za 
lishe wilayani 
robo 1 

Usimamizi 
umefanyika, 
watumishi 
wamekumbushw
a matumizi ya 
miongozo 
mbalimbali 
katika 
kuboresha 
utendaji wa kazi 

                  
1,300,000  

                  
1,300,000  

posho washiriki 
3@Tshs. 
60,000xsiku 5 = 
900,000/= 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelezw
a  

posho dereva 
1@Tshs. 
30,000xsiku 5 = 
150,000/= 

mafuta(diesel) lita 
100@Tshs.2,500(DF
P 4409, STK 1486, 
STK 2323) 
=250,000/= 

Jumla Ndogo                   
1,300,000  

                  
1,300,000  

                                   
1,300,000  

                     
-    
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N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
31/03/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOTOLEWA  

MCHANGANUO 
WA MATUMIZI 

 
BAKAA  

9 

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 
wa shughuli 
za lishe 
wilayani 

Kufanya vikao 
vya kila robo 
mwaka vya 
kamati ya lishe 
ya wilaya robo1 

Vikao 
vimefanyika 
kama 
ilivyopangwa 

                    
300,000  

                    
300,000  

Posho wajumbe  
20@Tshs. 
10,000xsiku 1 
=200,000.00 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelezw

a  

Viburudisho watu 20 
@5,000 kwa siku1 = 
100,000.00 

  
    Jumla Ndogo                       

300,000  
                    
300,000  

                                 
300,000.00  

                     
-    

  

10 

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 

huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 

wa shughuli 
za afya 
wilayani  

Kufanya 
usimamizi 

wezeshi wa 
shughuli za 

lishe wilayani 
robo 2 

Usimamizi 
umefanyika, 
watumishi 

wamekumbushw
a matumizi ya 

miongozo 
mbalimbali 

katika 
kuboresha 

utendaji wa kazi 

                  
3,439,100  

                  
3,438,000  

posho wajumbe wa 
5@Tshs.60,000xsik
u 8 = 2,400,000.00 

                
1,100  

 Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelezw

a  
posho dereva 
1@Tshs. 
30,000xsiku 10 = 
300,000.00 

mafuta lita260 
@Tshs. 2,500(DFP 
4409, STK 1486, 
STK 2323) = 
650,000.00 

 Ununuzi wa 
Shajala 

notebook10@Tshs. 
1,500 = 15,000 

Kalamu box 
1@Tshs. 10,000 = 
10,000.00 

Karatasi za A-4 
ream 4@Tshs. 
12,000 
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N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
31/03/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOTOLEWA  

MCHANGANUO 
WA MATUMIZI 

 
BAKAA  

Vipeperushi15@Tsh
s. 1,000 = 15,000.00 

  
    Jumla Ndogo                     

3,439,100  
                  
3,438,000  

                                   
3,438,000  

                
1,100  

  

15 

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 
wa shughuli 
za afya 
wilayani  

kuwezesha 
usimamizi 
shirikishi  wa 
shughuli za 
lishe ngazi ya 
jamii kwa robo 
ya tatu 

Utekelezaji wa 
shughuli za 
usimamizi 
wezeshi 
umefanyika 

                  
1,280,000  

                  
1,280,000  

posho washiriki 
3@Tshs. 
60,000xsiku 5 = 
900,000.00 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelezw

a  

Posho Dereva1 
@Tshs. 30,000xsiku 
5 = 150,000.00 

mafuta dizeli lita 
80@Tshs. 
2,500(DFP 4409, 
STK 1486, STK 
2323) = 200,000.00 

 Ununuzi wa shajala 
ream 3 @ 10,000 
=30,000.00 

  
                          

1,280,000  
                  

1,280,000  
                                   
1,280,000  

                     
-    

  

16 

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 

huduma za 
tiba 

Kutathimini 
utekelezaji 

wa shughuli 
za afya 
wilayani  

Kuwezesha 
vikao vya 
uhakiki wa 
takwimu za 

lishe Wilayani 
kwa mwaka wa 

fedha 
2019/2020 robo 

ya tatu 

kikao 
kimefanyika 

                    
300,000  

                    
300,000  

Posho wajumbe  
20@Tshs. 
10,000xsiku 1 
=200,000.00 

   Kazi zote 
zilizopangwa 
zimetekelezw

a  

Viburudisho watu 20 
@5,000 kwa siku1 = 
100,000.00 

  
      Jumla Ndogo                     

300,000  
                    
300,000  

                                      
300,000  

                     
-    
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N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
31/03/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOTOLEWA  

MCHANGANUO 
WA MATUMIZI 

 
BAKAA  

17 Elimu 
Msingi 

Kuwajengea 
uwezo 
walimu wa 
shule za 
msingi 
katika eneo 
la Elimu 
Jumuishi ili 
waweze 
kuwahudumi
a wanafunzi 
wenye 
mahitaji 
maalum ya 
kielimu. 

Kutoa mafunzo 
ya siku 5 kwa 
walimu 50 juu 
Elimu Jumuishi 
kwa shule za 
msingi ili 
waweze 
kuwahudumia 
wanafunzi 
wenye mahitaji 
maalum ya 
kielimu ifikapo 
Juni, 2020 

Mafunzo 
yamefanyika 
kwa ufanisi 

mkubwa  

                
46,840,000  

                
23,460,000  

Posho washiriki 
50@60,000 x siku 5 

= 15,000,000 

  Mafunzo 
yamefanyika 
kwa walimu 
50 juu ya 
elimu 
jumuishi na 
wanafunzi 
wenye 
mahitaji 
maalumu 
wameendele
a 
kubainishwa. 

Chakula washiriki 
60@10,000 x siku 
5= 3,000,000 

Posho wawezeshaji 
2@100,000 x siku 6 
= 1,200,000 

Nauli walimu 50 
@10,000 x siku 1 = 
500,000 

Nauli Waweeshaji 
2@ 100,000 x 2 = 
200,000 

Posho 
Mratibu1@100,000 
siku 6  = 600,000 

Posho Dereva 
1@30,000 x siku 5 = 

150,000 

Posho Wahasibu 2 
@60,000 siku 2 = 
360,0,000 

Posho uandishi wa 
taarifa 100,000 x 
watu 3 x siku 2 = 
600,000 

Posho maafisa 
2@30,000 siku 5 = 

450,000 
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N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
31/03/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOTOLEWA  

MCHANGANUO 
WA MATUMIZI 

 
BAKAA  

Posho kwa mgeni 
rasmi 1x 100,000 x 
siku 2 = 200,000 

Posho dereva wa 
mgeni rasmi 1 x 

30,000 x 2 = 60,000 

Gharama za 
maandalizi kabla na 
wakati  ya mafunzo 
=440,000  

Posho Askari 2 
@20,000 = 40,000 

Peni 50 @200 = 
10,000 

Note Book 50@, 
1000 = 50,000 

Flip chart 8@7,000 
= 56,000 

Maker pen box 2@ 
7,000= 14,000 

Masking tape pc 10 
@3,000 = 30,000 

Ukumbi 1 @100,000 
x Siku 3 = 300,000 

  Jumla ndogo 23,460,000.00 23,460,000.00 23,460,000.00     

  Jumla Kuu  30,079,100.00 30,078,000.00 30,078,000.00 1,100.0
0 
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA UFADHILI WA WALTEREED 2017/2018            

1 SALIO ANZIA 2016/2017                 
11,970,628  

 
  MAPOKEZI YA FEDHA  

 

2 FEDHA ILIYOPANGWA 2017/2018 522,873,283  
 

  TAREHE  STAKABADHI NO.   KIASI.  
 

3 FEDHA ILIYOTOLEWA MWAKA 2017/2018 267,812,783  
 

 05.12.2017 328298 146,988,771  

 

4 JUMLA YA 1 + 3 279,783,411  
 

 28.12.2017 328300 66,506,882  

 

5 FEDHA ILIYOTUMIKA 259,842,500  
 

 12.02.2018 376665 54,317,129  

 

6 SALIO ISHIA  MWAKA 2017/2018 19,940,911     Jumla    267,812,783  
 

           

MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA KUTOKANA NA BAKAA YA MWAKA 2016/2017 TSHS. 11,970,628 

N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuanzisha klabu za 
michezo za watoto 
katika maeneo ya 
kutolea huduma za 
VVU/UKIMWI 

Kazi hii 
inatarajiwa 
kufanyika katika 
mwaka wa fedha 
2018/2019 

         
11,970,628  

           
11,970,628  

Kazi hii bado 
haijafanyika 

             
11,970,628  

Shughuli 
hii 
itafanyika 
katika 
mwaka 
wa fedha 
2018/201
9 

      
Jumla Ndogo            

11,970,628  
           
11,970,628  

    
           
11,970,628  

  

      
JUMLA KUTOKANA 
NA BAKAA YA 
MWAKA 2016-17 

  
         
11,970,628  

           
11,970,628  

    
           
11,970,628  

  

   
 

  

  

    

 

MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA ZA UFADHILI WA WALTEREED MWAKA 2017-18 
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N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kufanya usimamizi 
shirikishi kuhusiana na 
huduma za kuzuia 
maambukizi kutoka 
kwa mama kwenda 
kwa mtoto 

Zoezi limefanyika 
utekelezaji 
unaendelea 

           
8,560,000  

            
4,280,000  

Posho watu 
5@Tshs. 
80,000xsiku 
4xrobo 2 

       
3,680,000  

                        
-    

 
Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea  

Mafuta dizeli lita 
30@Tshs. 
2,500xsiku 4xrobo 
2(STK 1486) 

          
600,000  

      Jumla Ndogo              
8,560,000  

            
4,280,000  

         
4,280,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha usafirishaji 
na ukusanyaji wa 
sampuli za damu 
zinazoshukiwa kuwa 
na vimelea vya virusi 
vya ukimwi 

Zoezi limefanyika 
utekelezaji 
unaendelea 

           
8,160,000  

            
4,080,000  

Posho watu 
2@Tshs. 
50,000xsiku 
2xmiezi 6 

       
1,200,000  

                        
-    

 
Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea  

posho dereva 
1@Tshs. 
30,000xsiku 
2xmiezi 6 

          
360,000  

Mafuta dizeli lita 
20@Tshs. 
2,500xsiku 
2xmiezi 6(DFP 
4409) 

          
600,000  

Nauli watu 
16@Tshs. 
20,000xmiezi 6 

       
1,920,000  

      Jumla Ndogo              
8,160,000  

            
4,080,000  

         
4,080,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 

Kupung
uza 

Kufanya huduma ya 
mkoba kuhusu uzuiaji 

Zoezi limefanyika 
utekelezaji 

           
9,660,000  

            
4,830,000  

Posho watu 
14@Tshs. 

       
4,200,000  

                        
-    

 
Utekelez
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N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

wa maabukizi ya virusi 
vya ukimwi kutoka kwa 
mama kwenda kwa 
mtoto 

unaendelea 50,000xmiezi 6 aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea  

posho dereva 
1@Tshs. 
30,000xmiezi 6 

          
180,000  

Mafuta dizeli lita 
30@Tshs. 
2,500xmiezi 
6(STK 1486) 

          
450,000  

      Jumla Ndogo              
9,660,000  

            
4,830,000  

         
4,830,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha kufanyika 
kwa mikutano shirikishi 
mara mbili kwa mwaka 
kuhusiana na huduma 
za mapambano dhidi 
ya Ukimwi 

Kikao kimoja 
kimefanyika,mam
bo mbalimbali 
yamejadiliwa,utek
elezaji 
unaeendelea 

           
8,320,000  

            
4,160,000  

posho mama 
mwambata 
21@Tshs.60,000
xsiku 2 

       
2,520,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea 

posho watumishi 
wa afya 
12@Tshs. 50,000 

          
600,000  

Ukumbi Tshs. 
200,000 

          
200,000  

Chakula Tshs. 
5,000xwatu 36 

          
180,000  

Posho kwa 
wawezeshaji watu 
2@Tshs. 80,000 

          
160,000  

Nauli watu 
30@Tshs. 10,000 

          
300,000  

Ununuzi wa 
shajala 
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N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

notebook pc 
32@Tshs. 1,000 

            
32,000  

kalamu ya wino 
box 1@Tshs. 
8,000 

             
8,000  

Flip chart pc 
2@Tshs. 10,000 

            
20,000  

Markerpen box 
2@Tshs. 10,000 

            
20,000  

wino wa printa pc 
1@Tshs. 120,000 

          
120,000  

      Jumla Ndogo              
8,320,000  

            
4,160,000  

         
4,160,000  

    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
gharama za simu kwa 
vituo vya 
Masoko,Masukulu HC, 
Ikuti HC,Katumba 
II,Kiwira, Kisa, Ndaga, 
Tukuyu,Lufingo,Suma,
Isongole na Ndaga 

Malipo ya 
gharama za simu 
yamefanyika 

           
1,440,000  

               
720,000  

vituo 
12@10,000xmiezi 
6 

          
720,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea 

      Jumla Ndogo              
1,440,000  

               
720,000  

            
720,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 

Kufanya vikao vya 
tathimini ya Score 
Card 

Vikao 
vilivyopangwa 
vimefanyika 

           
6,420,000  

            
3,210,000  

posho watumishi 
wa afya 
12@Tshs. 
80,000xsiku 
1xrobo 2 

       
1,920,000  

                        
-    

 
Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
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N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Ukumbi Tshs. 
200,000xrobo 2 

          
400,000  

gwa 
unaendel
ea  Chakula Tshs. 

5,000xwatu 
15xrobo 2 

          
150,000  

Posho kwa 
wawezeshaji watu 
2@Tshs. 
50,000xsiku 
1xrobo 2 

          
200,000  

Nauli watu 
12@Tshs. 
10,000xrobo 2 

          
240,000  

Ununuzi wa 
shajala 

  

notebook pc 
12@Tshs. 
1,000xrobo 2 

            
24,000  

kalamu ya wino 
box 1@Tshs. 
8,000xrobo 2 

            
16,000  

wino wa printa pc 
1@Tshs. 
130,000xrobo 2 

          
260,000  

      Jumla Ndogo   
           
6,420,000  

            
3,210,000  

  
       
3,210,000  

    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 

Kupung
uza 
maambu
kizi 

Kuwezesha malipo ya 
muda wa maongezi 
kwa mama mwambata 
ambao wanasaidia 

Huduma 
imetolewa 

         
41,580,000  

           
20,790,000  

Posho ya muda 
wa maongezi 
watu 21@Tshs. 
10,000xmiezi 6 

       
1,260,000                          

-    

 
Utekelez
aji wa 
kazi 
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N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

kufanya uhamasishaji 
na ufuatiliaji wa 
umezaji wa dawa kwa 
waathirika kutoka 
katika maeneo yao 

Malipo ya mwezi 
watu 21@ 
150,000xmiezi 6 

     
18,900,000  

zilizopan
gwa 
unaendel
ea  Posho kwa ajili ya 

matengezo ya 
baiskeli watu 
21@Tshs. 30,000 

          
630,000  

      Jumla Ndogo            
41,580,000  

           
20,790,000  

       
20,790,000  

    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
huduma ya mkoba 
kwa watumishi 
wanaotoa huduma ya 
tohara ili kupunguza 
maambukizi ya Ukimwi 

Malipo 
yamefanyika 

         
17,820,000  

            
8,910,000  

posho watoa 
huduma watu 
10@Tshs. 
40,000xsiku 
3xmiezi 6 

       
7,200,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea 

posho dereva 
1@Tshs. 
20,000xsiku 
3xmiezi 6 

          
360,000  

Mafuta dizeli lita 
30@Tshs. 
2,500xsiku 
3xmiezi 6(STK 
1486) 

       
1,350,000  

      Jumla Ndogo            
17,820,000  

            
8,910,000  

         
8,910,000  

    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 

Kuwezesha malipo ya 
masaa ya ziada kwa 
watumishi wanaotoa 
huduma ya tohara ili 
kupunguza 

Malipo 
yamefanyika na 
utekelezaji 
unaendelea 

         
23,760,000  

           
11,880,000  

posho ya masaa 
ya ziada watu 
8@Tshs. 
20,000xsiku 
9xmiezi 6 

       
8,640,000  

                        
-    

 
Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
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N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

ya virusi 
vya 
UKIMWI 

maambukizi ya Ukimwi posho wasaidizi 
watu 4@Tshs. 
15,000xsiku 
9xmiezi 6 

       
3,240,000  

gwa 
unaendel
ea  

      Jumla Ndogo            
23,760,000  

           
11,880,000  

       
11,880,000  

    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha 
uhamasishaji na 
uelewa kuhusu 
maambukizi ya 
VVU/UKIMWI katika 
maeneo ambayo 
hayafikiki kirahisi(Hard 
to reach areas) 

Mikutano ya 
wadau 
imefanyika 

           
2,300,000  

            
1,150,000  

posho 
wawezeshaji 
2@Tshs. 
40,000xsiku 
2xrobo 2 

          
320,000  

                        
-    

 
Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea  

posho dereva 
1@Tshs. 
20,000xsiku 
2xrobo 2 

            
80,000  

mafuta dizeli lita 
35@Tshs. 
2,500xsiku 2xrobo 
2(DFP 4409) 

          
350,000  

Posho 
wahamasishaji 
ngazi ya jamii 
watu 10@Tshs. 
10,000xsiku 
2xrobo 2 

          
400,000  

      Jumla Ndogo              
2,300,000  

            
1,150,000  

         
1,150,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 

Kupung
uza 
maambu

Kuwezesha malipo 
kwa waelimishaji rika 
wanaotoa elimu 

Malipo 
yamefanyika na 
utekelezaji 

           
7,680,000  

            
3,840,000  

posho watu 
4@Tshs. 
150,000xmiezi 6 

       
3,600,000  

                        
-    

 
Utekelez
aji wa 
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N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

kuhusu ufanyiwaji wa 
tohara kupunguza 
maambukizi ya 
VVU/UKIMWI 

unaendelea posho ya muda 
wa maongezi 
watu 4@Tshs. 
10,000xmiezi 6 

          
240,000  

kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea  

      Jumla Ndogo   7,680,000  3,840,000    3,840,000  -      

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha uhesabuji 
wa dawa, vifaa tiba na 
mali zingine katika 
vituo vinavyotoa 
huduma za CTC 

Zoezi limefanyika 
katika vituo 9 vya 
CTC 

           
1,640,000  

               
820,000  

Posho watu 
2@Tshs. 
50,000xsiku 
2xrobo 2 

          
400,000  

                        
-    

 
Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea  

posho dereva mtu 
1@Tshs. 
30,000xsiku 
2xrobo 2 

          
120,000  

Mafuta dizeli lita 
30@Tshs. 
2,500xsiku 2xrobo 
2(STK 1486) 

          
300,000  

      Jumla Ndogo   1,640,000  820,000    820,000  -      

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha 
usambazaji wa dawa 
na vifaa tiba katika 
vituo vinavyotoa 
huduma za CTC 

Huduma za 
VVU/UKIMWI 
zimetolewa 

           
2,820,000  

            
1,410,000  

Posho washiriki 
1@ 50,000 x siku 
2xmiezi 6 

          
600,000  

                        
-    

 
Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea  

Posho dereva 1 
@ 30,000 x siku 2 
x miezi 6 

          
360,000  

Mafuta dizeli lita 
30 @ 2,500 x 
miezi 6(STK 
1486) 

          
450,000  

      Jumla Ndogo   2,820,000  1,410,000    1,410,000  -      



339 

 

N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha usimamizi 
shirikishi na wezeshi  
kwa vituo vinavyotoa 
huduma za 
VVU/UKIMWI 

Malipo 
yamefanyika na 
utekelezaji 
unaendelea 

         
27,920,000  

           
13,960,000  

Posho washiriki 
watu 
6@Tshs.80,000xs
iku 12xrobo 2 

     
11,520,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea 

posho dereva 
1@Tshs. 
60,000xsiku 
12xrobo 2 

       
1,440,000  

Mafuta lita 
100@Tshs. 
2,500xsiku 2xrobo 
2(STK 1486 & 
DFP 4409) 

       
1,000,000  

      Jumla Ndogo            
27,920,000  

           
13,960,000  

       
13,960,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha mikutano 
ya kinidhamu kwa 
watoa huduma za 
VVU/UKIMWI 
kufanyika kila robo 
mwaka 

Vikao 
vilivyopangwa 
vimefanyika 

           
9,180,000  

            
4,590,000  

posho watu 
9@Tshs. 
20,000x3  

          
540,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea 

Chakula watu 
135@Tshs. 
10,000x3 

       
4,050,000  

  

      Jumla Ndogo              
9,180,000  

            
4,590,000  

         
4,590,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 

Kupung
uza 
maambu

Kuwezesha malipo ya 
muda wa maongezi 
kwa wateja wazoefu 

Malipo ya posho 
yamefanyika 

         
33,660,000  

           
16,830,000  

Posho watu 
17@Tshs. 
150,000xmiezi 6 

     
15,300,000  

                        
-    

 
Utekelez
aji wa 
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N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

  za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

ambao wanasaidia 
kufanya uhamasishaji 
na ufuatiliaji wa 
umezaji wa dawa kwa 
waathirika kutoka 
katika maeneo yao 

Posho muda wa 
maongezi watu 
17@Tshs. 
10,00xmiezi 6 

       
1,020,000  

kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea  Posho 

matengenezo ya 
baiskeli watu 
17@Tshs. 30,000 

          
510,000  

      Jumla Ndogo            
33,660,000  

           
16,830,000  

       
16,830,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
mishahara kwa 
waendesha pikipiki 
wanao kusanya 
sampuli(DBS)katika 
vituo vya kutolea 
huduma 

Ukusanyaji wa 
DBS umefanyika 

         
12,580,000  

            
6,440,000  

Mishahara watu 
2@Tshs. 
450,000xmiezi 6 

       
5,400,000  

                        
-    

 
Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea  

10%NSSF watu 
2@Tshs. 
45,000xmiezi 6 

          
540,000  

Posho ya 
matengenezo ya 
pikipiki watu 
2@Tshs. 
50,000xrobo 2 

          
200,000  

Bima za pikipiki 
2@Tshs. 150,000 

          
300,000  

      Jumla Ndogo            
12,580,000  

            
6,440,000  

         
6,440,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 

Kuwezesha usafirishaji 
wa sampuli kila wiki 
hospitali ya Rufaa 
Mbeya kwa ajili ya 
upimaji 

Usafirishaji 
unafanyika kila 
wiki 

           
3,480,000  

            
1,740,000  

Posho watumishi 
maabara 
1@Tshs. 
20,000xsiku 
4xmiezi 6 

          
480,000  

                        
-    

 
Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan



341 

 

N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

ya virusi 
vya 
UKIMWI 

posho dereva 
1@Tshs.15,000xs
iku 4xmiezi 6 

          
360,000  

gwa 
unaendel
ea  

Mafuta dizeli lita 
30@Tshs. 
2,500xsiku 
2xmiezi 6(DFP 
1486) 

          
900,000  

      Jumla Ndogo              
3,480,000  

            
1,740,000  

         
1,740,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha ununuzi 
wa makopo 400 ya 
dawa za cotrimoxazole 
ili kuweza kuzui 
agonjwa nyemelezi 
kwa waathirika wa 
VVU/UKIMWI 

Ununuzi wa dawa 
za cotrimoxazole 
umefanyika 

         
13,200,000  

            
6,216,000  

Dawa 
cotrimoxazole 
makopo 
283@Tshs. 
22,000 

       
6,216,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea 

      Jumla Ndogo            
13,200,000  

            
6,216,000  

         
6,216,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha mikutano 
ya kujadili masuala 
yahusuyoVVU/UKIMW
I kwa watoa huduma  
inayofanyika mara 
mbili kwa  mwaka 

Mikutano ya 
wadau 
imefanyika 

           
6,240,000  

            
3,120,000  

Posho washiriki 
watu 12@Tshs. 
40,000xsiku 
2xrobo 2 

       
1,920,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea 

posho 
wawezeshaji 
4@Tshs. 
60,000xsiku 
1xrobo 2 

          
480,000  
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N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

Chakula watu 
16@Tshs. 
5,000xsiku 1xrobo 
2 

          
160,000  

Ukumbi Tshs. 
100,000xsiku 
1xrobo 2 

          
200,000  

Ununuzi wa 
shajala 

  

notebook 
15@Tshs. 
1,000xrobo 2 

            
30,000  

Kalamu box 
1@Tshs. 
10,000xrobo 2 

            
20,000  

Flip chart pc 
1@Tshs. 
10,000xrobo 2 

            
20,000  

Markerpen box 
1@Tshs. 
10,000xrobo 2 

            
20,000  

Karatasi za A-4 
ream 3@Tshs. 
10,000 

            
30,000  

Nauli watu 
12@Tshs. 
10,000xrobo 2 

          
240,000  

      Jumla Ndogo              
6,240,000  

            
3,120,000  

         
3,120,000  

                        
-    
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N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
posho ya muda wa 
maongezi katika vituo 
9 (Ndaga, Suma, 
Kiwira, Isongole, Kisa, 
Masukulu, Ikuti, 
Lufingo na Tukuyu) 
kwa watoa huduma 
tisa wa huduma za 
VVU/UKIMWI 

Malipo 
yamefanyika na 
utekelezaji 
unaendelea 

           
1,080,000  

               
540,000  

Posho muda wa 
maongezi vituo 
9@Tshs. 
10,000xmiezi 6 

          
540,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea 

      Jumla Ndogo              
1,080,000  

               
540,000  

            
540,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kulipa posho ya 
masaa ya ziada katika 
vituo 9(Ndaga, Suma, 
Kiwira, Isongole, Kisa, 
Masukulu, Ikuti, 
Lufingo na Tukuyu)  
vya kipaumbele 

Watumishi 
wamelipwa posho 
ya masaa ya 
ziada 

        
108,000,000  

           
54,000,000  

Posho masaa ya 
Ziada vituo 
9@Tshs. 
1,000,000xmiezi 6 

     
54,000,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea 

      Jumla Ndogo           
108,000,000  

           
54,000,000  

       
54,000,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha club tano 
za watoto 
zilizoanzishwa katika 
vituo vya kutolea 
huduma(Hospitali ya 
Wilaya,Suma 
Disp,Masukulu 
HC,Kisa HC na Ikuti 

Club 
zimewezeshwa 
kuendelea kutoa 
huduma 

         
14,400,000  

            
7,200,000  

Posho watumishi 
16@Tshs. 
40,000xmiezi 6 

       
3,840,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea 

Chakula watoto 
70@Tshs. 
5,000xmiezi 6 

       
2,100,000  

Nauli watoto 
70@Tshs. 

       
1,260,000  
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N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

za tiba HC) 3,000xmiezi 6 

      Jumla Ndogo            
14,400,000  

            
7,200,000  

         
7,200,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha 
kuanzishwa kwa clinic 
ya watoto wenye 
maambukizi ya 
VVU/UKIMWI kila 
jumamosi ya mwisho 
wa mwezi 

Clinic 
zieanzishwa na 
zinaendelea 
kutoa huduma 

         
10,800,000  

            
5,400,000  

Posho watu 
15@Tshs. 
20,000xsiku 
3xmiezi 6 

       
5,400,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea 

      Jumla Ndogo            
10,800,000  

            
5,400,000  

         
5,400,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha vituo vya 
Masoko,Isongole na 
Kiwira kutoa huduma 
za CTC kwa ufanisi 
kwa kuvinunulia viti na 
meza 

Taratibu 
zinaendelea 

           
7,970,283  

            
7,970,283  

Ununuzi wa viti na 
meza bado 
haujafanyika 

               
7,970,283  

Shughuli 
hii 
imepang
wa 
kutekelez
wa katika 
mwaka 
wa fedha 
2018/201
9 

      Jumla Ndogo              
7,970,283  

            
7,970,283  

                    
-    

             
7,970,283  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 

Kupung
uza 
maambu

Kuwezesha kufanya 
usambazaji wa vifaa 
vya maaabara katika 

Usambazaji 
unaesndelea 

           
1,225,000  

               
612,500  

Posho afisa 
1@Tshs. 
40,000xsiku 5 

          
200,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
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N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

vituo vya kutolea 
huduma 

posho dereva 
1@Tshs. 
20,000xsiku 5 

          
100,000  

zilizopan
gwa 
unaendel
ea Mafuta dizeli lita 

25@Tshs. 
2,500xsiku 5(STK 
1486) 

          
312,500  

      Jumla Ndogo              
1,225,000  

               
612,500  

            
612,500  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha kufanya 
ukusanyaji wa takwimu 
mbalimbali katika vituo 
vinavyotoa huduma za 
VVU/UKIMWI 

Takwimu 
zimekusanya na 
zoezi linaendelea 

         
23,000,000  

           
11,500,000  

posho CHMT 
4@Tshs. 
50,000xsiku 
10xrobo 2 

       
4,000,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea 

posho dereva 
1@Tshs. 
30,000xsiku 
10xrobo 2 

          
600,000  

posho data clerks 
8@Tshs. 
40,000xsiku 
10xrobo 2 

   
6,400,000.
00  

Mafuta dizeli lita 
200@Tshs. 
2,500(STK 1486 
& DFP 4409) 

     
500,000.00  

      Jumla Ndogo            
23,000,000  

           
11,500,000  

       
11,500,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 

Kupung
uza 
maambu

Kuwezesha kikao cha 
kupitia takwimu 
mbalimbali zihusuzo 

Kikao 
kimefanyika  

           
4,420,000  

            
2,210,000  

posho washiriki 
12@Tshs.40,000
xsiku 1xrobo 2 

          
960,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 



346 

 

N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

masuala mbalimbali ya 
UKIMWI 

posho 
wawezeshaji 
3@Tshs. 
60,000xsiku 
1xrobo 2 

          
360,000  

zilizopan
gwa 
unaendel
ea 

Ukumbi Tshs. 
100,000xsiku 
1xvikao 2 

          
200,000  

Chakula 
Tshs.5,000xwatu 
15xvikao 2 

          
150,000  

Nauli watu 
12@Tshs. 
10,000xvikao 2 

          
240,000  

Ununuzi wa 
shajala 

  

notebook pc 
14@Tshs. 
1,000xvikao 2 

            
28,000  

kalamu ya wino 
box 2@Tshs. 
8,000xvikao 2 

            
32,000  

wino wa printa pc 
1@Tshs. 
120,000x vikao 2 

          
240,000  

      Jumla Ndogo              
4,420,000  

            
2,210,000  

         
2,210,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 

Kupung
uza 
maambu
kizi 

Kuwezesha malipo ya 
mishahara kwa 
watumishi(Data Clerk) 
wanaojaza na kuingiza 

Malipo 
yamefanyika kazi 
inaendelea 

         
93,456,000  

           
46,728,000  

Mshahara data 
clerks watu 
9@Tshs. 
680,000xmiezi 6 

     
36,720,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
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N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

takwimu katika mfumo 10%NSSF data 
clerks watu 
9@Tshs. 
68,000xmiezi 6 

       
3,672,000  

gwa 
unaendel
ea 

mshahara data 
manager 
1@Tshs. 
960,000xmiezi 6 

       
5,760,000  

10%NSSF data 
manager 
1@Tshs.  

          
576,000  

      Jumla Ndogo            
93,456,000  

           
46,728,000  

       
46,728,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
kila mwezi kwa  
mhasibu 
anayeshughulikia 
malipo ya Waltereed 

Malipo 
yamefanyika kazi 
inaendelea 

           
2,400,000  

            
1,200,000  

posho mtu 
1@Tshs. 
200,000xmiezi 6 

       
1,200,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea 

      Jumla Ndogo              
2,400,000  

            
1,200,000  

         
1,200,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 

Kuwezesha ununuzi 
wa Shajala kwa ajili ya 
shughuli mbalimbali za 
mradi,Mafaili ya 
kutunzia kumbukumbu 

Malipo 
yamefanyika kazi 
inaendelea 

           
8,502,000  

            
6,876,000  

Wino pc 2@Tshs. 
180,000xrobo 2 

          
720,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 

Karatasi A-4 ream 
22@Tshs. 
12,000xrobo 2 

          
528,000  
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N
A 

SEKTA/J
INA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTU
MIKA  

 BAKAA  

vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

ya virusi 
vya 
UKIMWI 

za wagonjwa Daftari 
kubwa(Counter 
books) 42@Tshs. 
4,500xrobo 2 

          
378,000  

unaendel
ea 

Mafaili 
1,500@Tshs. 
3,500 

       
5,250,000  

      Jumla Ndogo   
           
8,502,000  

            
6,876,000  

  
       
6,876,000  

                        
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupung
uza 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
gharama za simu kwa 
mganga mkuu wa 
wilaya, DACC, 
Mfamasia,mratibu wa 
maabara na mratibu 
wa afya ya mama na 
mtoto 

Malipo 
yamefanyika 

           
1,200,000  

               
600,000  

Posho ya 
gharama za 
simu(Airtime 
voucher) watu 
5@Tshs. 
20,000xmiezi 6 

          
600,000  

                        
-    

Utekelez
aji wa 
kazi 
zilizopan
gwa 
unaendel
ea 

      Jumla Ndogo   
           
1,200,000  

               
600,000  

  
          
600,000  

                        
-    

  

      JUMLA MWAKA  
2017/18 

          
522,873,283  

         
267,812,783  

      
259,842,50
0  

             
7,970,283  

  

      JUMLA KUTOKANA 
NA BAKAA YA 
MWAKA 2016/2017 

           
11,970,628  

           
11,970,628  

                                      
-    

                  
-    

           
11,970,628  

  

      JUMLA KUU   
534,843,911  279,783,411    

259,842,50
0  

19,940,911  
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA UFADHILI WA WALTEREED 2018/2019            

1 SALIO ANZIA 2018/2019 19,940,911  
 

  MAPOKEZI YA FEDHA  
 

2 FEDHA ILIYOPANGWA 2018/2019          359,404,460  
 

  TAREHE   STAKABADHI NO.   KIASI. 
 

3 FEDHA ILIYOIDHINISHWA MWAKA 
2018/2019(JUMLA 1+2) 

  379,345,371        
 

 12/11/2018 783042C1900122 16,374,306.74  
 

4 FEDHA ILIYOTOLEWA 202,251,972 
 

 12/12/2018 783042C1900081 

             100,847,195  

 

5 FEDHA ZILIZOPATIKANA(JUMLA1+4) 222,192,883 

5 FEDHA ILIYOTUMIKA          200,304,243  
 

 04/11/2019 783042C1900154                47,321,397  

 

6 SALIO ISHIA  MWAKA 2018/2019 21,888,640    27/06/2019 783042C1900196                37,709,072  

 

       
 Jumla    202,251,971.56  

 

      
    

 

MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA KUTOKANA NA BAKAA YA MWAKA 2017/2018 TSHS. 19,940,911 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMI
KA  

 BAKAA  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuanzisha klabu za 
michezo za watoto 
katika maeneo ya 
kutolea huduma za 
VVU/UKIMWI 

Kazi hii 
inatarajiwa 
kufanyika katika 
mwaka wa fedha 
2018/2019 

          
11,970,628  

         
11,970,628  

Kazi hii bado haijafanyika                 
11,970,628  

                       
-    

Shughuli 
zilizopangwa 
zimetekelez
eka 

  Upanuzi 
wa 

Kupungu
za 

Kuwezesha vituo vya 
Masoko,Isongole na 

Taratibu 
zinaendelea 

            
7,970,283  

           
7,970,283  

Ununuzi wa viti na meza 
bado haujafanyika 

                  
7,970,283  

                       
-    

Shughuli 
zilizopangwa 
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMI
KA  

 BAKAA  

huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kiwira kutoa huduma 
za CTC kwa ufanisi 
kwa kuvinunulia viti na 
meza 

zimetekelez
eka 

      
JUMLA KUTOKANA 
NA BAKAA YA 
MWAKA 2017-2018 

  
          
19,940,911  

         
19,940,911  

  
                
19,940,911  

                       
-    

  

      
    

 

MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA ZA UFADHILI WA WALTEREED MWAKA 2018-2019 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMI
KA  

 BAKAA  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha huduma ya 
mkoba kwa wakina 
mama wajawazito 
wenye maambukizi ya 
HIV katika vituo vyenye 
wateja wengi 

Zoezi 
limefanyika 
utekelezaji 
unaendelea 

          
12,900,000  

           
3,225,000  

Posho watu 6@Tshs. 
30,000xsiku 15 xrobo 1 

                  
2,700,000  

                       
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea  

Posho Dereva 1@Tshs. 
20,000 xsiku 15 x robo 1 

                     
300,000  

Mafuta dizeli lita 90@Tshs. 
2,500xsiku 5xrobo 1(STK 
1486) 

                     
225,000  

      Jumla Ndogo             
12,900,000  

           
3,225,000  

                    
3,225,000  

                       
-    
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMI
KA  

 BAKAA  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha usafirishaji 
na ukusanyaji wa vifaa 
vilivyotumika katika 
shughuli za tohara 
katika vituo vilivyo 
mbali kuja wilayani 

Zoezi 
limefanyika 
utekelezaji 
unaendelea 

            
1,720,000  

              
430,000  

Posho mtu 1@Tshs. 
50,000xsiku 2x robo 1 

                     
100,000  

                       
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea  posho dereva 1@Tshs. 

40,000 x siku 2 x robo1 
                       
80,000  

Mafuta dizeli lita 
100@Tshs. 2,500xsiku 2 x 
robo(DFP 4409) 

                     
250,000  

      Jumla Ndogo               
1,720,000  

              
430,000  

                       
430,000  

                       
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
huduma ya mkoba kwa 
watumishi wanaotoa 
huduma ya tohara ili 
kupunguza maambukizi 
ya Ukimwi 

Zoezi 
limefanyika 
utekelezaji 
unaendelea 

            
2,400,000  

              
600,000  

Posho watu 10@Tshs. 
20,000 x robo 1 

                     
600,000  

                       
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea  

                      
2,400,000  

              
600,000  

                       
600,000  

  
  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo kwa 
waelimishaji rika 
wanaotoa elimu kuhusu 
ufanyiwaji wa tohara 
kupunguza maambukizi 
ya VVU/UKIMWI 

Malipo 
yamefanyika na 
utekelezaji 
unaendelea 

            
7,680,000  

           
5,120,000  

posho watu 4@Tshs. 
150,000x miezi 8 

                  
4,800,000  

                       
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea  

posho ya muda wa 
maongezi watu 4@Tshs. 
10,000 x miezi 8 

                     
320,000  

      Jumla Ndogo               
7,680,000  

           
5,120,000  

                    
5,120,000  

                       
-    
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMI
KA  

 BAKAA  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
posho,matengenezo na  
muda wa maongezi 
kwa mama mwambata 
ambao wanasaidia 
kufanya uhamasishaji 
na ufuatiliaji wa umezaji 
wa dawa kwa 
waathirika kutoka katika 
maeneo yao 

Huduma 
imetolewa 

          
42,840,000  

         
28,140,000  

Posho ya muda wa 
maongezi watu 21@Tshs. 
10,000xmiezi 8 

                  
1,680,000  

                       
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea  

Malipo ya mwezi watu 21@ 
150,000xmiezi 8 

                
25,200,000  

Posho kwa ajili ya 
matengezo ya baiskeli 
watu 21@Tshs. 30,000 x 
robo 2 

                  
1,260,000  

      Jumla Ndogo             
42,840,000  

         
28,140,000  

                  
28,140,000  

    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha 
uhamasishaji na 
uelewa kuhusu 
maambukizi ya 
VVU/UKIMWI katika 
maeneo ambayo 
hayafikiki kirahisi(Hard 
to reach areas) 

Huduma 
imetolewa 

            
7,700,000  

           
2,500,000  

mafuta dizeli lita 50@Tshs. 
2,500xsiku 5 xrobo 4(DFP 
4409) 

                  
2,500,000  

                       
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea  

      Jumla Ndogo               
7,700,000  

           
2,500,000  

                    
2,500,000  

                       
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 

Kuwezesha uhesabuji 
wa dawa, vifaa tiba na 
mali zingine katika vituo 
vinavyotoa huduma za 
CTC 

Zoezi 
limefanyika 
katika vituo 9 
vya CTC 

            
1,320,000  

              
480,000  

Posho watu 1@Tshs. 
50,000xsiku 2xrobo1 

                     
100,000  

                       
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea  

posho dereva mtu 
1@Tshs. 40,000xsiku 
2xrobo 1 

                       
80,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMI
KA  

 BAKAA  

huduma 
za tiba 

UKIMWI Mafuta dizeli lita 30@Tshs. 
2,500xsiku 2xrobo 2(STK 
1486) 

                     
300,000  

      Jumla Ndogo               
1,320,000  

              
480,000  

                       
480,000  

                       
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha usimamizi 
shirikishi na wezeshi  
kwa vituo vinavyotoa 
huduma za 
VVU/UKIMWI 

Malipo 
yamefanyika na 
utekelezaji 
unaendelea 

          
14,400,000  

           
7,200,000  

Posho washiriki watu 
7@Tshs.40,000xsiku 10 x 
robo 2 

                  
5,600,000  

                       
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea posho dereva 1@Tshs. 

20,000 xsiku 10 x robo 2 
                     
600,000  

Mafuta lita 100@Tshs. 
2,500xsiku 2xrobo 2(STK 
1486 & DFP 4409) 

                  
1,000,000  

      Jumla Ndogo             
14,400,000  

           
7,200,000  

                    
7,200,000  

                       
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha kufanyika 
kwa mikutano shirikishi  
kuhusiana na huduma 
za mapambano dhidi ya 
Ukimwi 

Kikao  
kimefanyika,ma
mbo mbalimbali 
yamejadiliwa,ute
kelezaji 
unaeendelea 

            
4,050,000  

           
2,025,000  

Posho  
viburudisho135@Tshs.5,00
0x miezi 3 

                  
2,025,000  

                       
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea 

      Jumla Ndogo               
4,050,000  

           
2,025,000  

                    
2,025,000  

    

  Upanuzi 
wa 

Kupungu
za 

Kuwezesha malipo ya 
posho,matengenezo na  

Malipo ya posho 
yamefanyika 

          
34,680,000  

         
22,780,000  

Posho watu 17@Tshs. 
150,000xmiezi 8 

                
20,400,000  

                       
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMI
KA  

 BAKAA  

  huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

muda wa maongezi 
kwa wateja wazoefu 
ambao wanasaidia 
kufanya uhamasishaji 
na ufuatiliaji wa umezaji 
wa dawa kwa 
waathirika kutoka katika 
maeneo yao 

Posho muda wa maongezi 
watu 17@Tshs. 
10,00xmiezi 8 

                  
1,360,000  

zilizopangwa 
unaendelea  

Posho matengenezo ya 
baiskeli watu 17@Tshs. 
30,000 x robo 2 

                  
1,020,000  

                    
34,680,000  

         
22,780,000  

                  
22,780,000  

  
  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
mishahara kwa 
waendesha pikipiki 
wanao kusanya 
sampuli(DBS)katika 
vituo vya kutolea 
huduma 

Ukusanyaji wa 
DBS umefanyika 

          
12,880,000  

           
7,920,000  

Mishahara watu 2@Tshs. 
450,000xmiezi 8 

                  
7,200,000  

                       
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea  

10%NSSF watu 2@Tshs. 
45,000xmiezi 8 

                     
720,000  

Posho ya matengenezo ya 
pikipiki watu 2@Tshs. 
50,000xrobo 2 

  

Bima za pikipiki 2@Tshs. 
150,000 

  

      Jumla Ndogo             
12,880,000  

           
7,920,000  

                    
7,920,000  

                       
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 

Kupungu
za 
maambu
kizi 

Kuwezesha usafirishaji 
wa sampuli kila wiki 
hospitali ya Rufaa 
Mbeya kwa ajili ya 

Usafirishaji 
unafanyika kila 
wiki 

            
5,760,000  

           
2,880,000  

Posho watumishi maabara 
1@Tshs. 30,000xsiku 
4xmiezi 6 

                     
720,000  

                       
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMI
KA  

 BAKAA  

katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

upimaji posho dereva 
1@Tshs.15,000xsiku 
4xmiezi 6 

                     
360,000  

Mafuta dizeli lita 30@Tshs. 
2,500xsiku 4 xmiezi 6(DFP 
1486) 

                  
1,800,000  

      Jumla Ndogo               
5,760,000  

           
2,880,000  

                    
2,880,000  

                       
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
gharama za simu kwa  
watoa huduma za HIV 
ngazi ya jamii katika 
vituo vya 
Masoko,Masukulu HC, 
Ikuti HC,Katumba 
II,Kiwira, Kisa, Ndaga, 
Tukuyu,Lufingo,Suma,I
songole na Ndaga 

Malipo ya 
gharama za 
simu 
yamefanyika 

            
1,080,000  

              
540,000  

vituo 9@10,000xmiezi 6                      
540,000  

                       
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea 

      Jumla Ndogo               
1,080,000  

              
540,000  

                       
540,000  

                       
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha kufanya 
usambazaji wa vifaa 
vya maaabara katika 
vituo vya kutolea 
huduma 

Usambazaji 
unaesndelea 

              
795,000  

              
210,000  

Posho afisa 1@Tshs. 
40,000xsiku 3 

                     
120,000  

                       
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea 

posho dereva 1@Tshs. 
30,000xsiku 3 

                       
90,000  

      Jumla Ndogo                 
795,000  

              
210,000  

                       
210,000  

                       
-    
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMI
KA  

 BAKAA  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kulipa posho ya masaa 
ya ziada katika vituo 
9(Ndaga, Suma, Kiwira, 
Isongole, Kisa, 
Masukulu, Ikuti, Lufingo 
na Tukuyu)  vya 
kipaumbele 

Watumishi 
wamelipwa 
posho ya masaa 
ya ziada 

          
20,400,000  

           
5,100,000  

Posho masaa ya Ziada 
vituo 5@Tshs. 
1,020,000xrobo1 

                  
5,100,000  

                       
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea 

      Jumla Ndogo             
20,400,000  

           
5,100,000  

                    
5,100,000  

                       
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha club tano 
za watoto 
zilizoanzishwa katika 
vituo vya kutolea 
huduma(Hospitali ya 
Wilaya,Suma 
Disp,Masukulu HC,Kisa 
HC na Ikuti HC) 

Club 
zimewezeshwa 
kuendelea kutoa 
huduma 

            
9,720,000  

           
4,860,000  

Posho watumishi 9@Tshs. 
20,000xmiezi 6 

                  
1,080,000  

                       
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea 

Chakula watoto 
210@Tshs. 2,000xmiezi 6 

                  
2,520,000  

Nauli watoto 210@Tshs. 
1,000xmiezi 6 

                  
1,260,000  

      Jumla Ndogo               
9,720,000  

           
4,860,000  

                    
4,860,000  

                       
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha 
kuanzishwa kwa clinic 
ya watoto wenye 
maambukizi ya 
VVU/UKIMWI kila 
jumamosi ya mwisho 
wa mwezi 

Clinic 
zieanzishwa na 
zinaendelea 
kutoa huduma 

            
6,720,000  

           
3,360,000  

Posho watu 28@Tshs. 
20,000xsiku 1xmiezi 6 

                  
3,360,000  

                       
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea 

      Jumla Ndogo               
6,720,000  

           
3,360,000  

                    
3,360,000  

                       
-    
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMI
KA  

 BAKAA  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha ununuzi wa 
Shajala kwa ajili ya 
shughuli mbalimbali za 
mradi,Mafaili ya 
kutunzia kumbukumbu 
za wagonjwa 

Malipo 
yamefanyika 
kazi inaendelea 

            
8,051,460  

           
7,595,332  

Wino pc 2@Tshs. 
180,000xrobo 2 

                     
720,000  

            
3,000,000  

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea 

Karatasi A-4 ream 
22@Tshs. 12,000xrobo 2 

                     
528,000  

Daftari kubwa(Counter 
books) 42@Tshs. 
4,500xrobo 2 

                     
378,000  

Mafaili 1,500@Tshs. 3,500                   
2,969,332  

      Jumla Ndogo   
            
8,051,460  

           
7,595,332  

  
                  
4,595,332  

            
3,000,000  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha  huduma 
ya CTC kwa wanaume 
baada ya masaa ya 
kazi na siku za 
mapummziko ili 
kuongeza uhamasishaji 
wa wanaume kushiriki 
katika matibu ya HIV 

Malipo 
yamefanyika 

          
24,000,000  

      

                       
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea 

      Jumla Ndogo             
24,000,000  

                      
-    

                               
-    

    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha kufanya 
ukusanyaji wa takwimu 
mbalimbali katika vituo 
vinavyotoa huduma za 
VVU/UKIMWI 

Takwimu 
zimekusanya na 
zoezi 
linaendelea 

          
12,000,000  

           
9,500,000  

posho CHMT 4@Tshs. 
30,000xsiku 10xrobo 2 

                  
2,400,000  

            
3,900,000  

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea 

posho dereva 1@Tshs. 
15,000xsiku 10 xrobo 2 

                     
300,000  

posho data clerks 2@Tshs. 
30,000xsiku 10xrobo 2 

              
1,200,000.00  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMI
KA  

 BAKAA  

posho data clerks manager 
1@Tshs. 60,000xsiku 
10xrobo 2 

              
1,200,000.00  

Mafuta dizeli lita 
100@Tshs. 2,500 x robo 
2(STK 1486 & DFP 4409) 

                
500,000.00  

      Jumla Ndogo             
12,000,000  

           
9,500,000  

                    
5,600,000  

            
3,900,000  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha kikao cha 
kupitia takwimu 
mbalimbali zihusuzo 
masuala mbalimbali ya 
UKIMWI 

Kikao 
kimefanyika  

            
6,020,000  

           
4,515,000  

posho washiriki 
12@Tshs.80,000xsiku 
1xrobo 2 

                  
1,920,000  

            
1,505,000  

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea posho wawezeshaji 

3@Tshs. 50,000xsiku 
1xrobo 2 

                     
300,000  

Ukumbi Tshs. 
100,000xsiku 1xvikao 2 

                     
200,000  

Chakula Tshs.5,000xwatu 
15xvikao 2 

                     
150,000  

Nauli watu 12@Tshs. 
10,000xvikao 2 

                     
240,000  

Ununuzi wa shajala   

notebook pc 14@Tshs. 
1,000xvikao 2 

                       
28,000  

kalamu ya wino box 
2@Tshs. 8,000xvikao 2 

                       
32,000  

wino wa printa pc 1@Tshs. 
120,000x vikao 2 

                     
140,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMI
KA  

 BAKAA  

      Jumla Ndogo               
6,020,000  

           
4,515,000  

                    
3,010,000  

            
1,505,000  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
mishahara kwa 
watumishi(Data Clerk) 
wanaojaza na kuingiza 
takwimu katika mfumo 

Malipo 
yamefanyika 
kazi inaendelea 

        
108,088,000  

         
68,288,000  

Mshahara data clerks watu 
9@Tshs. 680,000xmiezi 6 

                
54,400,000  

          
13,483,64
0  

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea 

10%NSSF data clerks watu 
9@Tshs. 68,000xmiezi 6 

                  
5,440,000  

mshahara data manager 
1@Tshs. 960,000xmiezi 6 

                  
7,680,000  

10%NSSF data manager 
1@Tshs.  

                     
768,000  

      Jumla Ndogo           
108,088,000  

         
68,288,000  

                  
68,288,000  

          
13,483,64
0  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
kila mwezi kwa  
mhasibu 
anayeshughulikia 
malipo ya Waltereed 

Malipo 
yamefanyika 
kazi inaendelea 

            
2,400,000  

           
1,200,000  

posho mtu 1@Tshs. 
200,000xmiezi 6 

                  
1,200,000  

                       
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea 

      Jumla Ndogo               
2,400,000  

           
1,200,000  

                    
1,200,000  

                       
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
gharama za simu kwa 
mganga mkuu wa 
wilaya, DACC, 
Mfamasia,mratibu wa 
maabara na mratibu wa 
afya ya mama na mtoto 

Malipo 
yamefanyika 

            
1,200,000  

              
300,000  

Posho ya gharama za 
simu(Airtime voucher) watu 
5@Tshs. 20,000xmiezi 3 

                     
300,000  

                       
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea 
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMI
KA  

 BAKAA  

      Jumla Ndogo   
            
1,200,000  

              
300,000  

  
                     
300,000  

                       
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha 
matengenezo ya gari la 
mradi ili kuongeza 
ufanisi katika utendaji 
kazi 

Taratibu 
zinaendelea 

          
10,600,000  

      

                       
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangwa 
unaendelea  

      Jumla Ndogo   
          
10,600,000  

                      
-    

  
                             
-    

    

      JUMLA MWAKA  
2018/19 

          
359,404,460  

        
188,768,332  

                        -                   
180,363,332  

          
21,888,64
0  

  

      JUMLA KUTOKANA 
NA BAKAA YA 
MWAKA 2018/2019 

            
19,940,911  

         
19,940,911  

                        -                    
19,940,911  

                       
-    

  

      JUMLA KUU   
        
379,345,371  

        
222,192,883  

  
               
200,304,243  

          
21,888,64
0  
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA UFADHILI WA WALTEREED 2019/2020            

1 SALIO ANZIA 2018/2019 21,888,640  
 

  MAPOKEZI YA FEDHA  
 

2 FEDHA ILIYOPANGWA 2019/2020 356,179,460  
 

  TAREHE   STAKABADHI NO.   KIASI.  
 

3 FEDHA ILIYOTOLEWA MWAKA 2019/2020 180,935,216  
 

 09/03/2019 783042C19000628 89,397,502.43  
 

4 JUMLA YA 1 + 3 202,823,856  
 

 09/03/2019 783042C19000629             22,182,573  

 

5 FEDHA ILIYOTUMIKA 150,352,332  
 

 24/01/2020 783042C19000701             69,355,141  

 

6 SALIO ISHIA  MWAKA 2018/2019 52,471,524     Jumla    180,935,215.93  
 

      
    

 

MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA KUTOKANA NA BAKAA YA MWAKA 2019/2020 TSHS. 21,888,640 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
31/03/2020 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha  klabu za 
michezo za watoto 
katika maeneo ya 
kutolea huduma za 
VVU/UKIMWI 

Kazi hii 
imefanyika kama 
ilivyopagwa katika 
bajeti ya mwaka 
wa fedha 2018-
2019 

                 
4,860,000  

                            
4,860,000  

Kazi hii  imefannyika                       
4,860,000  

                             
-    

Shughuli 
zilizopangw
a 
zimetekelez
eka 

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha vituo vya 
Masoko,Isongole na 
Kiwira,Tukuyu Hospitali 
kutoa huduma kwa 
watoto kila jumamosi 

Huduma 
inatolewa kila 
Jumamosi 

                 
3,360,000  

                            
3,360,000  

Kazi hii  imefannyika                       
3,360,000  

                             
-    

Shughuli 
zilizopangw
a 
zimetekelez
eka 
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
31/03/2020 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha  huduma 
ya CTC kwa wanaume 
baada ya masaa ya 
kazi na siku za 
mapummziko ili 
kuongeza uhamasishaji 
wa wanaume kushiriki 
katika matibu ya HIV 

Malipo 
yamefanyika 

               
13,668,640  

                          
13,660,000  

Kazi hii  imefannyika                     
13,660,000  

                        
8,640  

Shughuli 
zilizopangw
a 
zimetekelez
eka 

          
               
21,888,640  

                          
21,880,000  

  
                    
21,880,000  

                        
8,640        

    
 

MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA ZA UFADHILI WA WALTEREED MWAKA 2019-2020 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
31/03/2020 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha huduma ya 
mkoba kwa wakina 
mama wajawazito 
wenye maambukizi ya 
HIV katika vituo vyenye 
wateja wengi 

Zoezi limefanyika 
utekelezaji 
unaendelea 

                 
9,675,000  

                            
9,000,000  

Posho watu 16@Tshs. 
30,000 x siku 5 x robo 
3 

                      
7,650,000  

                             
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea  

Posho Dereva 
1@Tshs. 15,000 xsiku 
5 x robo 3 

                         
225,000  

Mafuta dizeli 
lita25@Tshs. 
2,500xsiku 5xrobo 
3(STK 1486) 

                      
1,125,000  

      Jumla Ndogo                    
9,675,000  

                            
9,000,000  

                        
9,000,000  

                             
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 

Kuwezesha usafirishaji 
na ukusanyaji wa vifaa 
vilivyotumika katika 
shughuli za tohara 
katika vituo vilivyo 

Zoezi limefanyika 
utekelezaji 
unaendelea 

                 
1,720,000  

                            
1,040,000  

Posho mtu 2@Tshs. 
50,000xsiku 2x robo3 

                         
600,000  

                             
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea  

posho dereva 
1@Tshs. 30,000 x 
siku 2 x robo3 

                         
180,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
31/03/2020 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

ya virusi 
vya 
UKIMWI 

mbali kuja wilayani Mafuta dizeli lita 
52@Tshs. 2,500xsiku 
2 x robo2(DFP 4409) 

                         
260,000  

      Jumla Ndogo                    
1,720,000  

                            
1,040,000  

                        
1,040,000  

                             
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
huduma ya mkoba kwa 
watumishi wanaotoa 
huduma ya tohara ili 
kupunguza maambukizi 
ya Ukimwi 

Zoezi limefanyika 
utekelezaji 
unaendelea 

                 
2,400,000  

                            
1,800,000  

Posho watu 10@Tshs. 
30,000 x siku 2 x robo 
3 

                      
1,800,000  

                             
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea  

                           
2,400,000  

                            
1,800,000  

                        
1,800,000  

  
  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo kwa 
waelimishaji rika 
wanaotoa elimu kuhusu 
ufanyiwaji wa tohara 
kupunguza maambukizi 
ya VVU/UKIMWI 

Malipo 
yamefanyika na 
utekelezaji 
unaendelea 

                 
7,680,000  

                            
2,560,000  

posho watu 4@Tshs. 
150,000x miezi 4 

                      
2,400,000  

                             
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea  

posho ya muda wa 
maongezi watu 
4@Tshs. 10,000 x 
miezi 4 

                         
160,000  

      Jumla Ndogo                    
7,680,000  

                            
2,560,000  

                        
2,560,000  

                             
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
posho,matengenezo na  
muda wa maongezi 
kwa mama mwambata 
ambao wanasaidia 
kufanya uhamasishaji 
na ufuatiliaji wa umezaji 
wa dawa kwa 
waathirika kutoka 
katika maeneo yao 

Huduma 
imetolewa 

               
42,840,000  

                          
14,700,000  

Posho ya muda wa 
maongezi watu 
21@Tshs. 
10,000xmiezi 4 

                         
840,000  

                             
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea  Malipo ya mwezi watu 

21@ 150,000xmiezi 8 
                    
12,600,000  

Posho kwa ajili ya 
matengezo ya baiskeli 
watu 21@Tshs. 
30,000 x robo 2 

                      
1,260,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
31/03/2020 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

      Jumla Ndogo                  
42,840,000  

                          
14,700,000  

                      
14,700,000  

    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha 
uhamasishaji na 
uelewa kuhusu 
maambukizi ya 
VVU/UKIMWI katika 
maeneo ambayo 
hayafikiki kirahisi(Hard 
to reach areas) 

Huduma 
imetolewa 

                 
7,700,000  

                            
2,500,000  

mafuta dizeli lita 
50@Tshs. 2,500xsiku 
5 xrobo 4(DFP 4409) 

                      
2,500,000  

                 
3,535,738  

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea  

      Jumla Ndogo                    
7,700,000  

                            
2,500,000  

                        
2,500,000  

                 
3,535,738  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha uhesabuji 
wa dawa, vifaa tiba na 
mali zingine katika vituo 
vinavyotoa huduma za 
CTC 

Zoezi limefanyika 
katika vituo 9 vya 
CTC 

                 
1,320,000  

                               
480,000  

Posho watu 1@Tshs. 
50,000xsiku 2xrobo1 

                         
100,000  

                             
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea  

posho dereva mtu 
1@Tshs. 40,000xsiku 
2xrobo 1 

                           
80,000  

Mafuta dizeli lita 
30@Tshs. 2,500xsiku 
2xrobo 2(STK 1486) 

                         
300,000  

      Jumla Ndogo                    
1,320,000  

                               
480,000  

                           
480,000  

                             
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha usimamizi 
shirikishi na wezeshi  
kwa vituo vinavyotoa 
huduma za 
VVU/UKIMWI 

Malipo 
yamefanyika na 
utekelezaji 
unaendelea 

               
14,400,000  

                            
7,200,000  

Posho washiriki watu 
7@Tshs.40,000xsiku 
10 x robo 2 

                      
5,600,000  

                             
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea 

posho dereva 
1@Tshs. 20,000 xsiku 
10 x robo 2 

                         
600,000  

Mafuta lita 100@Tshs. 
2,500xsiku 2xrobo 
2(STK 1486 & DFP 
4409) 

                      
1,000,000  

      Jumla Ndogo                  
14,400,000  

                            
7,200,000  

                        
7,200,000  

                             
-    
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
31/03/2020 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha kufanyika 
kwa mikutano shirikishi  
kuhusiana na huduma 
za mapambano dhidi 
ya Ukimwi 

Kikao  
kimefanyika,mam
bo mbalimbali 
yamejadiliwa,utek
elezaji 
unaeendelea 

                 
4,050,000  

                            
2,025,000  

Posho  
viburudisho135@Tshs
.5,000x miezi 3 

                      
2,025,000  

                             
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea 

      Jumla Ndogo                    
4,050,000  

                            
2,025,000  

                        
2,025,000  

    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
posho,matengenezo na  
muda wa maongezi 
kwa wateja wazoefu 
ambao wanasaidia 
kufanya uhamasishaji 
na ufuatiliaji wa umezaji 
wa dawa kwa 
waathirika kutoka 
katika maeneo yao 

Malipo ya posho 
yamefanyika 

               
34,680,000  

                          
11,900,000  

Posho watu 17@Tshs. 
150,000xmiezi4 

                    
10,200,000  

                             
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea  

  Posho muda wa 
maongezi watu 
17@Tshs. 
10,00xmiezi 4 

                         
680,000  

Posho matengenezo 
ya baiskeli watu 
17@Tshs. 30,000 x 
robo 2 

                      
1,020,000  

                         
34,680,000  

                          
11,900,000  

                      
11,900,000  

  
  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
mishahara kwa 
waendesha pikipiki 
wanao kusanya 
sampuli(DBS)katika 
vituo vya kutolea 
huduma 

Ukusanyaji wa 
DBS umefanyika 

               
12,880,000  

                            
3,960,000  

Mishahara watu 
2@Tshs. 
450,000xmiezi 8 

                      
3,600,000  

                             
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea  

10%NSSF watu 
2@Tshs. 
45,000xmiezi 8 

                         
360,000  

Posho ya 
matengenezo ya 
pikipiki watu 2@Tshs. 
50,000xrobo 2 

  

Bima za pikipiki 
2@Tshs. 150,000 

  

      Jumla Ndogo                  
12,880,000  

                            
3,960,000  

                        
3,960,000  

                             
-    
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
31/03/2020 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha usafirishaji 
wa sampuli kila wiki 
hospitali ya Rufaa 
Mbeya kwa ajili ya 
upimaji 

Usafirishaji 
unafanyika kila 
wiki 

                 
5,760,000  

                            
2,880,000  

Posho watumishi 
maabara 1@Tshs. 
30,000xsiku 4xmiezi 6 

                         
720,000  

                             
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea  

posho dereva 
1@Tshs.15,000xsiku 
4xmiezi 6 

                         
360,000  

Mafuta dizeli lita 
30@Tshs. 2,500xsiku 
4 xmiezi 6(DFP 1486) 

                      
1,800,000  

      Jumla Ndogo                    
5,760,000  

                            
2,880,000  

                        
2,880,000  

                             
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
gharama za simu kwa  
watoa huduma za HIV 
ngazi ya jamii katika 
vituo vya 
Masoko,Masukulu HC, 
Ikuti HC,Katumba 
II,Kiwira, Kisa, Ndaga, 
Tukuyu,Lufingo,Suma,I
songole na Ndaga 

Malipo ya 
gharama za simu 
yamefanyika 

                 
1,080,000  

                               
540,000  

vituo 9@10,000xmiezi 
6 

                         
540,000  

                             
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea 

      Jumla Ndogo                    
1,080,000  

                               
540,000  

                           
540,000  

                             
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha kufanya 
usambazaji wa vifaa 
vya maaabara katika 
vituo vya kutolea 
huduma 

Usambazaji 
unaesndelea 

                    
795,000  

                               
210,000  

Posho afisa 1@Tshs. 
40,000xsiku 3 

                         
120,000  

                             
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea 

posho dereva 
1@Tshs. 30,000xsiku 
3 

                           
90,000  

      Jumla Ndogo                       
795,000  

                               
210,000  

                           
210,000  

                             
-    
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
31/03/2020 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kulipa posho ya masaa 
ya ziada katika vituo 
9(Ndaga, Suma, Kiwira, 
Isongole, Kisa, 
Masukulu, Ikuti, Lufingo 
na Tukuyu)  vya 
kipaumbele 

Watumishi 
wamelipwa posho 
ya masaa ya 
ziada 

               
20,400,000  

                          
15,300,000  

Posho masaa ya 
Ziada vituo 5@Tshs. 
1,020,000 x robo3 

                    
15,300,000  

               
15,300,000  

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea 

      Jumla Ndogo                  
20,400,000  

                          
15,300,000  

                      
15,300,000  

               
15,300,000  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha club tano 
za watoto 
zilizoanzishwa katika 
vituo vya kutolea 
huduma(Hospitali ya 
Wilaya,Suma 
Disp,Masukulu HC,Kisa 
HC na Ikuti HC) 

Club 
zimewezeshwa 
kuendelea kutoa 
huduma 

                 
9,720,000  

                            
4,860,000  

Posho watumishi 
9@Tshs. 
20,000xmiezi 6 

                      
1,080,000  

                             
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea 

Chakula watoto 
210@Tshs. 
2,000xmiezi 6 

                      
2,520,000  

Nauli watoto 
210@Tshs. 
1,000xmiezi 6 

                      
1,260,000  

      Jumla Ndogo                    
9,720,000  

                            
4,860,000  

                        
4,860,000  

                             
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha 
kuanzishwa kwa clinic 
ya watoto wenye 
maambukizi ya 
VVU/UKIMWI kila 
jumamosi ya mwisho 
wa mwezi 

Clinic zieanzishwa 
na zinaendelea 
kutoa huduma 

                 
6,720,000  

                            
3,360,000  

Posho watu 28@Tshs. 
20,000xsiku 1xmiezi 6 

                      
3,360,000  

                             
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea 

      Jumla Ndogo                    
6,720,000  

                            
3,360,000  

                        
3,360,000  

                             
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 

Kuwezesha ununuzi wa 
Shajala kwa ajili ya 
shughuli mbalimbali za 
mradi,Mafaili ya 
kutunzia kumbukumbu 

Malipo 
yamefanyika kazi 
inaendelea 

                 
8,051,460  

                            
7,595,332  

Wino pc 2@Tshs. 
180,000xrobo 2 

                         
720,000  

                 
3,000,000  

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea 

Karatasi A-4 ream 
22@Tshs. 
12,000xrobo 2 

                         
528,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
31/03/2020 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

ya virusi 
vya 
UKIMWI 

za wagonjwa Daftari kubwa(Counter 
books) 42@Tshs. 
4,500xrobo 2 

                         
378,000  

Mafaili 1,500@Tshs. 
3,500 

                      
2,969,332  

      Jumla Ndogo   
                 
8,051,460  

                            
7,595,332  

  
                      
4,595,332  

                 
3,000,000  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha  huduma 
ya CTC kwa wanaume 
baada ya masaa ya 
kazi na siku za 
mapummziko ili 
kuongeza uhamasishaji 
wa wanaume kushiriki 
katika matibu ya HIV 

Malipo 
yamefanyika 

               
24,000,000  

      

                             
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea 

      Jumla Ndogo                  
24,000,000  

                                        
-    

                                    
-    

    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha kufanya 
ukusanyaji wa takwimu 
mbalimbali katika vituo 
vinavyotoa huduma za 
VVU/UKIMWI 

Takwimu 
zimekusanya na 
zoezi linaendelea 

               
12,000,000  

                            
3,900,000  

posho CHMT 
4@Tshs. 30,000xsiku 
10xrobo 2 

                      
2,400,000  

                             
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea 

posho dereva 
1@Tshs. 15,000xsiku 
10 xrobo 2 

                         
300,000  

posho data clerks 
1@Tshs. 30,000xsiku 
10 xrobo 2 

                    
600,000.00  

posho data clerks 
manager 1@Tshs. 
30,000xsiku 10xrobo 2 

                    
600,000.00  

      Jumla Ndogo                  
12,000,000  

                            
3,900,000  

                        
3,900,000  

                             
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 

Kuwezesha kikao cha 
kupitia takwimu 
mbalimbali zihusuzo 
masuala mbalimbali ya 
UKIMWI 

Kikao kimefanyika                   
6,020,000  

                            
3,010,000  

posho washiriki 
12@Tshs.80,000xsiku 
1xrobo 2 

                      
1,920,000  

                             
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea 

posho wawezeshaji 
3@Tshs. 50,000xsiku 

                         
300,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
31/03/2020 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

ya virusi 
vya 
UKIMWI 

1xrobo 2 

Ukumbi Tshs. 
100,000xsiku 1xvikao 
2 

                         
200,000  

Chakula 
Tshs.5,000xwatu 
15xvikao 2 

                         
150,000  

Nauli watu 12@Tshs. 
10,000xvikao 2 

                         
240,000  

Ununuzi wa shajala   

notebook pc 
14@Tshs. 
1,000xvikao 2 

                           
28,000  

kalamu ya wino box 
2@Tshs. 8,000xvikao 
2 

                           
32,000  

wino wa printa pc 
1@Tshs. 120,000x 
vikao 2 

                         
140,000  

      Jumla Ndogo                    
6,020,000  

                            
3,010,000  

                        
3,010,000  

                             
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
mishahara kwa 
watumishi(Data Clerk) 
wanaojaza na kuingiza 
takwimu katika mfumo 

Malipo 
yamefanyika kazi 
inaendelea 

             
108,088,000  

                          
31,152,000  

Mshahara data clerks 
watu 9@Tshs. 
680,000xmiezi4 

                    
24,480,000  

                             
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea 

10%NSSF data clerks 
watu 9@Tshs. 
68,000xmiezi 4 

                      
2,448,000  

mshahara data 
manager 1@Tshs. 
960,000xmiezi 6 

                      
3,840,000  

10%NSSF data 
manager 1@Tshs.  

                         
384,000  

      Jumla Ndogo                
108,088,000  

                          
31,152,000  

                      
31,152,000  

                             
-    
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
31/03/2020 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA ZILIZO 
PATIKANA  

MCHANGANUO 
 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
kila mwezi kwa  
mhasibu 
anayeshughulikia 
malipo ya Waltereed 

Malipo 
yamefanyika kazi 
inaendelea 

                 
2,400,000  

                            
1,200,000  

posho mtu 1@Tshs. 
200,000xmiezi 6 

                      
1,200,000  

                             
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea 

      Jumla Ndogo                    
2,400,000  

                            
1,200,000  

                        
1,200,000  

                             
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha malipo ya 
gharama za simu kwa 
mganga mkuu wa 
wilaya, DACC, 
Mfamasia,mratibu wa 
maabara na mratibu wa 
afya ya mama na mtoto 

Malipo 
yamefanyika 

                 
1,200,000  

                               
300,000  

Posho ya gharama za 
simu(Airtime voucher) 
watu 5@Tshs. 
20,000xmiezi 3 

                         
300,000  

                             
-    

Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea 

      Jumla Ndogo   1,200,000  300,000    300,000  -      

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupungu
za 
maambu
kizi 
mapya 
ya virusi 
vya 
UKIMWI 

Kuwezesha 
matengenezo ya gari la 
mradi ili kuongeza 
ufanisi katika utendaji 
kazi 

Taratibu 
zinaendelea 

               
10,600,000  

      

                             
-    

 Utekelezaji 
wa kazi 
zilizopangw
a 
unaendelea  

      Jumla Ndogo   10,600,000  -      -        

      JUMLA MWAKA  
2019/20 

               
356,179,460  

                        
180,935,216  

                                            
-    

                  
128,472,332  

               
52,462,884  

  

      JUMLA KUTOKANA 
NA BAKAA YA 
MWAKA 2018/2019 

                 
21,888,640  

                          
21,880,000  

                                            
-    

                    
21,880,000  

                        
8,640  

  

      JUMLA KUU   
378,068,100  202,815,216    150,352,332  52,471,524  
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO (MFUKO WA UCHANGIAJI 
) 2017/2018   

          

1 SALIO ANZIA                    7,609,573    MAPOKEZI YA FEDHA   

2 FEDHA ILIYOPANGWA 2017/2018                 475,000,000  
  ROBO YA I(JULAI-SEPT. 2017            128,520,210   

3 
FEDHA ILIYOPATIKANA KUTOKANA NA 
UCHANGIAJI MWAKA 2017/2018 

                454,064,134  

  ROBO YA II(OKTOBA-DESEMBA. 2017            103,201,000   

4 JUMLA YA 1 + 3 
                461,673,707  

  ROBO YA III(JANUARI-MACHI) 2018            108,211,000   

5 FEDHA ILIYOTUMIKA MWAKA 2017/18 
                232,453,055  

 

 ROBO YA IV(APRILI-JUNI) 2018            114,131,924  

 

6 SALIO ISHIA MWAKA  2017/2018                 229,220,652    JUMLA            454,064,134   

 NB         

 

1.Tarehe za mapokezi ya fedha hazijabainishwa kwasababu fedha kutoka chanzo hiki(Cost sharing) zinakusanywa kila 
siku ni vigumu kuorodhesha stakabadhi za mapokezi na fedha zilizokusanywa kila siku 
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NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

  Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba  

Kuboresha 
uendeshaji wa 
shughuli za huduma 
za afya 

Kuwezesha ununuzi 
wa mafuta(Dizeli) 
kwa ajili ya jenereta 
la dharula hospitali 
ya Wilaya 

Ununuzi wa 
mafuta kwa 
ajili ya 
uendeshaji 
wa jnereta 
la dharula 
umefanyika 
katika 
hospitali ya 
Wilaya 

                
7,609,573  

            
7,609,573  

dizeli lita 3040 
@Tshs. 2,500(Mafuta 
yametumika katika 
jenereta la dharula 
hospitali ya wilaya na 
magari ya kubebea 
wagonjwa katika 
hospitali ya Wilaya,  
kituo cha afya Ikuti na 
Kituo cha afya 
Masukulu namba 
DFPA 1647, SM 
3161, SM 9054) 

               
7,600,000  

            
9,573  

  

        
Jumla 
Ndogo 

                
7,609,573  

            
7,609,573    

               
7,600,000  

            
9,573    

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba  

Kuongeza upatikanaji 
wa dawa na vifaa tiba 
katika vituo vya 
kutolea huduma za 
afya 

Kuwezesha ununuzi 
wa dawa, vifaa tiba, 
vitendanishi na vifaa 
vingine kwa ajili ya 
matumizi katika vituo 
vya kutolea huduma 
za tiba 

Ununuzi wa 
dawa katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
afya 
umefanyika 

              
45,000,00
0  

          
45,000,000  

Propanolol tabs 
40mg 20@ 
Tshs.10,000 

                 
200,000  

      
2,945,00

0  

  

Tramadol 50mg 
capsule 50@Tshs. 
15,000 

                 
750,000  

Amoxicilline 
Trihydrate 100@ 
Tshs. 21,500 

               
2,150,000  

Azithromycin 
Dehydrate 250mg 
caps 1,000@Tshs. 
3,500 

               
3,500,000  

Ant-haemorhoid 
suppositories pc 50@ 
Tshs. 20,000 

               
1,000,000  

Cough expectorant 
adult 100mlsyrup 
50@Tshs. 34,000 

               
1,700,000  
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NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

Oxytetracycline eye 
ointment 1% 3.5mg 
3@ Tshs. 25,000 

                   
75,000  

Chlorpromazine 2ml 
inj. 30@ Tshs. 
15,000 

                 
450,000  

Fluphenazine 
Decanoate inj. 25mg 
30@ Tshs. 25,000 

                 
750,000  

Promethazine 2ml inj. 
40@Tshs. 6,000 

                 
240,000  

Mannitol inj. 20% 
40@ Tshs. 15,000 

                 
600,000  

Coat vicryl  20@ 
Tshs. 15,000 

                 
300,000  

Parafine gauze 
dressing 100@ Tshs. 
40,000 

               
4,000,000  

Catgut No. 1 pc 
30@Tshs. 25,000 

                 
750,000  

Folley balloon 
catheter size 14 pc 
30@Tshs. 20,000 

                 
600,000  

Folley balloon 
catheter size 18 pc 
50@Tshs. 23,000 

               
1,150,000  

Vicryl No. 2 pc 
24@Tshs. 50,000 

               
1,200,000  

Sphygmomanometer 
Aneroid pc 20@Tshs. 
180,000 

               
3,600,000  

Spinal needle 23G pc 
10@Tshs.100,000 

               
1,000,000  
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NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

Spinal needle 22G pc 
10@Tshs.100,000 

               
1,000,000  

X-ray film 35*43mm 
pc 15@Tshs. 
250,000 

               
3,750,000  

X-ray film 24*30mm 
pc 15@Tshs. 
150,000 

               
2,250,000  

Digital thermometer 
pc 50@Tshs. 15,000 

                 
750,000  

Digital BP machine 
pc 20@Tshs. 
250,000 

               
5,000,000  

X-ray film 43*18mm 
pc 6@Tshs. 200,000 

               
1,200,000  

X-ray film 43*18mm 
pc 9@Tshs. 200,000 

               
1,800,000  

X-ray film 35*35mm 
pc 15@Tshs. 
150,000 

               
2,250,000  

Dressing envelope pc 
5@Tshs. 8,000 

                   
40,000  

  
      

Jumla Ndogo 
              
45,000,000  

          
45,000,000  

  
             
42,055,000  

      
2,945,000    

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba  

Kuboresha huduma 
za afya kwa 
wananchi 

Kuwezesha ununuzi 
wa vifaa mbalimbali 
kwa ajili ya matumizi 
katika vituo vya 
kutolea huduma za 
afya 

Ununuzi wa 
vifaa 
mbalimbali 
umefanyika 

              
22,000,00
0  

          
22,000,000  

Shughuli hii bado 
haijafanyika 

  

    
22,000,0
00  

  

  

      
Jumla 
Ndogo 

              
22,000,00
0  

          
22,000,000      

    
22,000,0
00    
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NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba  

Kuongeza motisha 
kwa watumishi 
wanaofanya kazi za 
masaa ya ziada na 
zamu za usiku 

Kuwezesha ulipaji wa 
motisha ya 10% za 
fedha za bima  kwa 
watumishi wa 
hospitali 

Malipo 
yamefanyika 
kwa 
watumishi 
kama 
motisha ya 
10% ya 
makusanyo 
ya fedha za 
BIMA 

                
5,500,000  

            
5,500,000  

watumishi 
55@Tshs.20,000xsik
u 5 

               
5,500,000  

                 
-    

  

  
      Jumla 

Ndogo 
                
5,500,000  

            
5,500,000    

               
5,500,000  

                 
-      

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuboresha mazingira 
ya vituo vya kutolea 
huduma za afya 

Malipo kwa ajili ya 
ankala/bili ya umeme 
hospitali ya wilaya 

Malipo kwa 
ajili ya 
ankala za 
umeme na 
simu 
yamefanyika 

              
15,000,00
0  

          
15,000,000  

Bili za umeme Tshs. 
1,250,000xmiezi 12 

             
15,000,000  

                 
-    

  

  

      Jumla 
Ndogo 

              
15,000,00
0  

          
15,000,000    

             
15,000,000                   

-      

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuboresha mazingira 
ya vituo vya kutolea 
huduma za afya 

Malipo kwa ajili ya 
vibarua waliofanya 
usafi hospitali ya 
wilaya mwezi mei na 
machi 

Malipo ya 
vibarua wa 
usafi 
yamefanyika 
katika 
hospitali ya 
wilaya 

              
10,000,00
0  

          
10,000,000  

Vibarua 9@Tshs. 
90,000xmiezi 12 

               
9,720,000  

         
280,000  

  

  

  
  
  
Jumla Ndogo 
  10,000,00

0 10,000,000 

 
 
  

 
 
 
 
 
9,720,000 280,000  
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NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 

za tiba 

Kuboresha mazingira 
ya vituo vya kutolea 

huduma za afya 

Kuwezesha ununuzi 
wa vifaa vya usafi 

kwa ajili ya matumizi 
idara ya afya awamu 

ya II 

Ununuzi wa 
vifaa vya 

usafi 
umefanyika 

              
10,000,00

0  

          
10,000,000  

Aerial soap caton 
10@Tshs. 144,000 

              
1,440,000  

      
1,067,00

0  

  

Hard broom pc 
20@Tshs. 5,000 

                 
100,000  

Mopper pc 20@Tshs. 
5,000 

                 
100,000  

Squeezer pc 
20@Tshs. 5,000 

                 
100,000  

Refrectors pc 
30@Tshs. 8,000 

                 
240,000  

Heavy duty gloves 
pair 30@Tshs. 8,000 

                 
240,000  

Gumboot pc 
30@Tshs. 20,000 

                 
600,000  

Slasher pc 40@Tshs. 
5,000 

                 
200,000  

Liquid handwashing 
carton 10@Tshs. 
72,000 

                 
720,000  

Jick pc 50@Tshs. 
90,000 

              
4,500,000  

Formal powder bag 
10@Tshs. 63,000 

                 
630,000  

Kiberiti caton 1@ 
Tshs. 63,000 

                  
63,000  

  

      Jumla 
Ndogo 

              
10,000,00
0  

          
10,000,000    

               
8,933,000  

      
1,067,00
0    

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuboresha mazingira 
ya vituo vya kutolea 
huduma za afya 

Kuwezesha kikao 
cha robo mwaka cha 
wafanyakazi idara ya 
afya 

Malipo kwa 
ajili ya 
kuwezesha 
kikao cha 
wafanyakazi 
yamefanyika 

                
1,000,000  

            
1,000,000  

chakula watu 
200@Tshs. 5,000 

               
1,000,000  

                 
-    

  



377 

 

NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

  
      Jumla 

Ndogo 
                
1,000,000  

            
1,000,000    

               
1,000,000  

  
  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

  

Kuwezesha shughuli 
ya ukaguzi wa fedha 
za CHF, NHIF na 
User fee 

Ukaguzi wa 
fedha za 
CHF na 
NHIF 
umefanyika 

                   
450,000  

               
450,000  

kadi 9,000@Tshs. 50 

                 
450,000  

                 
-    

  

  
  

  
  Jumla 

Ndogo 
                   
450,000  

               
450,000    

                 
450,000  

                 
-      

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza upatikanaji 
wa damu salama  

Kuwezesha zoezi la 
ukusanyaji wa damu 
salama kwa ajili ya 
wagonjwa hospitali 
ya wilaya 

Zoezi la 
ukusanyaji 
wa damu 
salama 
limefanyika 

                
2,000,000  

            
2,000,000  

Posho wasimamizi 
5@Tshs. 30,000xsiku 
12 

               
1,800,000  

         
200,000  

  

  
      Jumla 

Ndogo 
                
2,000,000  

            
2,000,000    

               
1,800,000  

         
200,000    

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuboresha 
uendeshaji wa 
shughuli za huduma 
za afya 

Ununuzi wa mafuta 
kwa ajili ya matumizi 
idara ya afya 

Ununuzi wa 
mafuta 
umefanyika 

              
15,000,00
0  

          
15,000,000  

ununuzi wa mafuta 
dizeli lita 6000 
@Tshs. 2,500(Mafuta 
yametumika katika 
magari namba STK 
1486, DFP 4409, 
STK 2323) 

             
15,000,000  

                 
-    

  

  

      
Jumla 
Ndogo 

              
15,000,00
0  

          
15,000,000  

               
15,000,000  

                 
-    

  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza upatikanaji 
wa dawa, vifaa tiba 
na vitendanishi katika 
vituo vya kutolea 
huduma za afya 

Kuwezesha ununuzi 
wa vifaa tiba kwa ajili 
ya matumizi katika 
hospitali ya Wilaya 

Ununuzi wa 
vifaa tiba 
bado 
haujakamaili
ka 

            
150,000,0
00  

         
150,000,000  

Kazi bado 
haijafanyika 

    
150,000,
000  

  



378 

 

NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

  

      Jumla 
Ndogo 

            
150,000,0
00  

         
150,000,000    

    
150,000,
000    

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza upatikanaji 
wa dawa, vifaa tiba 
na vitendanishi katika 
vituo vya kutolea 
huduma za afya 

Kuwezesha ununuzi 
wa vifaa kwa ajili ya 
kitengo cha upasuaji 

Ununuzi wa 
vifaa kwa 
ajili ya 
kitengo cha 
upasuaji 
bado 
haujafanyika 

                
4,000,000  

            
4,000,000  

Kazi bado 
haijafanyika 

        
4,000,00
0  

  

  

    

  

Jumla 
Ndogo                 

4,000,000  
            
4,000,000    

        
4,000,00
0    

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza upatikanaji 
wa dawa, vifaa tiba 
na vitendanishi katika 
vituo vya kutolea 
huduma za afya 

Kuwezesha ukarabati 
wa mashine ya 
kufulia nguo 

Ukarabati 
wa mashine 
ya kufulia 
nguo bado 
haujafanyika 

                
3,000,000  

            
3,000,000  

Kazi hii bado 
haijafanyika 

        
3,000,00
0  

  

  

      Jumla 
Ndogo                 

3,000,000  
            
3,000,000    

        
3,000,00
0    

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya 
wilayani 

Kuwezesha kazi ya 
ukaguzi wa akaunti 
ya hospitali ya wilaya 

Kazi 
imefanyika 

                
1,000,000  

            
1,000,000  

posho wakaguzi 
2@Tshs. 30,000xsiku 
14 

                 
840,000  

         
160,000  

  

  
      Jumla 

Ndogo 
                
1,000,000  

            
1,000,000    

                 
840,000  

         
160,000    
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NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya 
wilayani 

Kuwezesha zoezi la 
upimaji wa afya za 
wafanyakazi wa 
kiwanda cha chai cha 
Katumba 

Kazi 
imetekelezw
a 

                   
300,000  

               
300,000  

washiriki 5@Tshs. 
30,000xsiku 2 

                 
300,000  

                 
-    

  

  
      Jumla 

Ndogo 
                   
300,000  

               
300,000    

                 
300,000  

                 
-      

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya 
wilayani 

Malipo kwa 
watumishi idara ya 
afya waliofanya kazi 
ya uhakiki na kutoa 
tiba mwezi Novemba 

Kazi 
imefanyika 
na 
kukamilika 

                
7,000,000  

            
7,000,000  

watumishi 45@Tshs. 
20,000xsiku 7 

               
6,300,000  

         
700,000  

  

  
      Jumla 

Ndogo 
                
7,000,000  

            
7,000,000    

               
6,300,000  

         
700,000    

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya 
wilayani 

Kuwezesha huduma 
za maji katika 
hospitali ya wilaya 

Malipo kwa 
ajili kulipia 
deni la maji 
yamefanyika 

                
3,500,000  

            
3,500,000  

Bili ya maji Tshs. 
120,000xmiezi 12 

               
1,440,000  

      
2,060,00
0  

  

  

      Jumla 
Ndogo 

                
3,500,000  

            
3,500,000  

  

               
1,440,000  

      
2,060,00
0    

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuboresha utoaji wa 
huduma za afya 
wilayani 

Posho ya masaa ya 
ziada kwa watumishi 
walioshiriki kwenye 
mashindano ya afya 
na usafi wa 
mazingira 

Malipo 
yamefanyika 
kwa 
watumishi 
walioshiriki 
zoezi la 
mashindano 
ya usafi 

                
2,500,000  

            
2,500,000  

washiriki 10@Tshs. 
30,000xsiku 7 

               
2,100,000  

         
400,000  

  



380 

 

NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

  
      Jumla 

Ndogo 
                
2,500,000  

            
2,500,000  

                 
2,100,000  

         
400,000    

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba  

Kuboresha huduma 
za afya kwa 
wananchi 

Kwezesha malipo 
kwa watumishi 
walioshiriki zoezi la 
upimaji wa afya za 
watumishi kiwanda 
cha maparachichi  

Malipo 
yamefanyika 

                
2,500,000  

            
2,500,000  

posho washiriki 
8@Tshs. 20,000xsiku 
12 

               
1,920,000  

         
580,000  

  

  
      Jumla 

Ndogo 
                
2,500,000  

            
2,500,000    

               
1,920,000  

         
580,000    

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba  

Kuboresha huduma 
za afya kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
matengenezo ya 
kompyuta na 
mashine ya 
photocopy hospitali 
ya Wilaya 

Kazi ya 
matengenez
o ya 
kompyuta 
bado 
hayajafanyik
a 

                
2,000,000  

            
2,000,000  

Kazi bado 
haijafanyika 

        
2,000,00
0  

  

  

      
Jumla 
Ndogo 

                
2,000,000  

            
2,000,000      

      
2,000,00
0    

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza upatikanaji 
wa dawa na vifaa tiba 
katika vituo vya 
kutolea huduma za 
afya 

Kununua vitendanishi 
vinavyokosekana 
katika bohari kuu ya 
dawa(MSD) 

Ununuzi wa 
vitendanishi 
kwa ajili ya 
matumizi 
katika 
hospitali ya 
wilaya bado 
haujakamilik
a 

                
8,000,000  

            
8,000,000  

Kazi bado 
haijafanyika 

  

      
8,000,00
0  

  

  
    

 
  

  
Jumla 
Ndogo 

                
8,000,000  

            
8,000,000  

    
      
8,000,00
0  

  

  Upanuzi wa Kuongeza upatikanaji Kununua dawa na Ununuzi wa                      Amoxycilline pc                      
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NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

wa dawa na vifaa tiba 
katika vituo vya 
kutolea huduma za 
afya 

vifaa tiba 
vinavyokosekana 
katika bohari kuu ya 
dawa(MSD) 

dawa kwa 
ajili ya 
matumizi 
katika 
hospitali ya 
Wilaya 
umefanyika 

120,000,0
00  

120,000,000  10,000@Tshs.700 7,000,000  27,183,0
81  Ketoprofen gel 30G  

pc 30@Tshs. 12,400 
                 
372,000  

Flucamox 500mg cap 
pc 10,000@Tshs. 
600 

               
6,000,000  

Amlodipine pc 
10,000@Tshs. 
223.33 

               
2,233,300  

Repace H62.5MH pc 
10,000@Tshs.500 

               
5,000,000  

Clopidogrel pc 
2000@Tshs. 300 

                 
600,000  

Norethisterone pc 
4000@Tshs. 600 

               
2,400,000  

Meloxicam tabs pc 
10000@Tshs. 250 

               
2,500,000  

Ascard tabs pc 
10000@Tshs.100 

               
1,000,000  

Azithromycin syrup 
chupa 20@Tshs. 
2,900 

                   
58,000  

Carvedilol tabs. Pc 
5,000@Tshs. 250 

               
1,250,000  

Cephalexin tabs.pc 
4000@Tshs. 150 

                 
600,000  

Albendazole syr. 
Chupa 24@Tshs. 
700 

                   
16,800  

Gabapentin pc 
2500@Tshs. 870 

               
2,175,000  

Lisinopril pc 
6000@Tshs. 200 

               
1,200,000  
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NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

Duphaston pc 
840@Tshs. 1,800 

               
1,512,000  

Relcer gel pc 
20@Tshs. 4700 

                   
94,000  

Duo cotexin tabs pc 
900@Tshs. 1,100 

                 
990,000  

Neurotone vit. B1 pc 
400@Tshs. 600 

                 
240,000  

Ephedrine nasal pc 
500@Tshs. 1,600 

                 
800,000  

Copper II Sulphate kg 
1@Tshs. 35,000 

                   
35,000  

Glucostix P/50 pc 
60@Tshs. 40,000  

               
2,400,000  

Bovine albumin pc 
2@Tshs. 55,000 

                 
110,000  

Glycerol anaral pc 
3@Tshs. 75,000 

                 
225,000  

Rapid test kit pc 
40@Tshs. 45,000 

               
1,800,000  

Widal reagent pc 
20@Tshs.20,000 

                 
400,000  

Pregnancy test strip 
pc 10@Tshs.5,000 

                   
50,000  

Dropper bottle pc 
10@Tshs.18,000 

                 
180,000  

Microscope slides pc 
10@Tshs. 4,500 

                   
45,000  

Pipette pasteur 
graduated pc 
20@Tshs. 125,000 

               
2,500,000  

Asot reagent kit 
2@Tshs 120,000 

                 
240,000  

H-pylon reagent kit                
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NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

8@Tshs. 140,000 1,120,000  

Rheumatoid factor 
reagent kit 2@Tshs. 
95,000 

                 
190,000  

Deni la dawa MSD              
20,883,819  

Operation gaune pc 
30@Tshs. 22,000 

                 
660,000  

Vitambaa vidogo pc 
120@Tshs. 9,500 

               
1,140,000  

Vitambaa vikubwa pc 
20@Tshs. 15,000 

                 
300,000  

Foronya pc 
20@Tshs. 10,000 

                 
200,000  

Face mask pc 
100@Tshs. 4,000 

                 
400,000  

Caps pc 100@Tshs. 
4,000 

                 
400,000  

Jola kitambaa roll 
2@Tshs. 200,000 

                 
400,000  

Chloromphencal caps 
box 20 @Tshs. 
55,000 

               
1,100,000  

Phenoxymethyl 
penicilin box 
30@Tshs. 38,000 

               
1,140,000  

Azthromycin box 
100@Tshs. 2,800 

                 
280,000  

Fluconazole tabs box 
40@Tshs. 35,000 

               
1,400,000  

Ampiclox caps box 
100@Tshs. 8,000 

                 
800,000  

NGT CH14 pc 
30@Tshs. 10,000 

                 
300,000  
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NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

Quinine tabs pc 
20@Tshs. 90,000 

               
1,800,000  

Haloperidol pc 
20@Tshs. 10,000 

                 
200,000  

Erythromycin syr box 
25@Tshs. 55,000 

               
1,375,000  

Amoxycilin caps pc 
25@Tshs. 38,000 

                 
950,000  

Carbamazipine tabs 
pc 20@Tshs.115,000 

               
2,300,000  

Ceftriaxone inj pc 
200@Tshs. 2,000 

                 
400,000  

Fluconazole inj pc 
100@Tshs. 3,000 

                 
300,000  

Oxytocin inj pc 
100@Tshs. 15,000 

               
1,500,000  

Atesunate inj pc 
5@Tshs.500,000 

               
2,500,000  

Adrenaline inj pc 
20@Tshs. 15,000 

                 
300,000  

Benzohexol pc 
20@Tshs. 8500 

                 
170,000  

Catheter 16F pc 
50@Tshs. 10,000 

                 
500,000  

Catheter 18F pc 
50@Tshs. 10,000 

                 
500,000  

Multivitamin pc 
10@Tshs. 25,000 

                 
250,000  

Chlopromazine pc 
60@Tshs. 65,000 

               
3,900,000  

Prednisolone pc 
24@Tshs. 25,000 

                 
612,000  

Metfprmin 500mg box 
100@Tshs. 5,200 

                 
520,000  
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NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

  
      

Jumla 
Ndogo 

            
120,000,0
00  

         
120,000,000  

  
             
92,816,919  

    
27,183,0
81  

  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza upatikanaji 
wa dawa na vifaa tiba 
katika vituo vya 
kutolea huduma za 
afya 

Kununua vifaa 
mbalimbali kwa ajili 
ya matumizi ya 
kitengo cha upasuaji 

Ununuzi wa 
vifaa kwa 
ajili ya 
kitengo cha 
upasuaji 
bado 
haujafanyika 

                
2,700,000  

            
2,700,000  

Kazi bado 
haijafanyika 

  
      
2,700,00
0  

  

  
      

Jumla 
Ndogo 

                
2,700,000  

            
2,700,000  

  
  

      
2,700,00
0  

  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza upatikanaji 
wa dawa na vifaa tiba 
katika vituo vya 
kutolea huduma za 
afya 

Kununua chanjo kwa 
ajili ya kupambana 
na ugonjwa wa 
kichaa cha mbwa 

Ununuzi wa 
chanjo ya 
kichaa cha 
mbwa 
umefanyika 
hospitali ya 
wilaya 

                   
500,000  

               
500,000  

dose 
10@Tshs.50,000 

                 
500,000  

                 
-    

  

  
      Jumla 

Ndogo 
                   
500,000  

               
500,000  

  
                 
500,000  

  
  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza upatikanaji 
wa dawa na vifaa tiba 
katika vituo vya 
kutolea huduma za 
afya 

Kununua taa ya 
lensa kwa ajili ya 
matumizi katika kliniki 
ya macho 

Ununuzi wa 
lensa slit 
umefanyika 
hospitali ya 
wilaya 

                   
302,134  

               
302,134  

Lensa slit 1@Tshs. 
300,000 

                 
300,000  

            
2,134  

  

  
      Jumla 

Ndogo 
                   
302,134  

               
302,134  

  
                 
300,000  

            
2,134  

  

  
Upanuzi wa 
huduma za afya 

Kuongeza upatikanaji 
wa dawa na vifaa tiba 

Kununua dawa na 
vifaa maalum kwa 

Ununuzi wa 
vifaa kwa 

                
6,915,500  

            
6,915,500  

 Suspension motor pc 
1@ Tshs.1,900,000  

               
1,900,000  

      
1,931,96
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NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

katika vituo vya 
kutolea huduma za 
afya 

ajili ya kitengo cha 
huduma ya afya ya 
kinywa na meno 

ajili ya 
matumizi 
katika kliniki 
ya kinywa 
na meno 
hospitali ya 
wilaya 
umefanyika 

 Sets of Artificial teeth 
pc 101@ Tshs. 3,900  

                 
393,900  

2  

 Impression Materials 
pc 4@ Tshs.25,000  

                 
100,000  

 Dental plaster stor 
pc 12@ Tshs.4,000  

                 
480,000  

 Dental planter POP 
pc 15@ Tshs.4,000  

                   
60,000  

 Dental WAX pc 5 @ 
Tshs.6,800  

                   
34,000  

 Cold mould 
separator pc10@ 
Tshs.4,900  

                   
49,000  

 Cold cure senture 
base pc 4@ 
Tshs.5,000  

                   
20,000  

 Hot cure denture 
base pc 5@ 
Tshs.8,000  

                   
40,000  

 Teeth Extraction 
forceps pc 10@ 
Tshs.35,000  

                 
350,000  

 Angled Elevators 
pc2@ Tshs.24,250  

                   
48,500  

 Straight 
Elevatorspc4@ 
Tshs.25,000  

                 
100,000  

 Conservation trays 
with instruments pc 
1@ Tshs.120,000  

                 
120,000  

 Jaw fixation wire 
pc2@ Tshs.100,000  

                 
200,000  

 Wire cutter pc2@                  
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NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

Tshs.50,000  100,000  

 Matrix Holder pc 2@ 
Tshs.10,000  

                   
20,000  

 Matrix band(Metal) 
pc 2@ Tshs.5,000  

                   
10,000  

 Eye glass protectors 
pc 4@ Tshs.10,000  

                   
40,000  

 Scisors pc 2@ 
Tshs.6,000  

                   
12,000  

 Reinforced zinc 
Oxide pc2@ 
Tshs.100,000  

                 
200,000  

 Gic materials pc 2@ 
Tshs.115,500  

                 
231,000  

 Light cure composite 
1@ Tshs.240,000  

                 
240,000  

 Dycol liner pc 1@ 
Tshs.95,138  

                   
95,138  

 Drilling bars pc 14@ 
Tshs.10,000  

                 
140,000  

  
      

Jumla 
Ndogo 

                
6,915,500  

            
6,915,500  

                 
4,983,538  

      
1,931,96
2  

  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuboresha huduma 
za afya kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
watumishi kutoka 
hospitali ya wilaya 
kuhudhuria vikao vya 
kujadili vifo vya 
mama na mtoto kila 
robo 

Watumishi 
wamewezes
hwa 
kuhudhuria 
vikao vya 
kujadili vifo 
vya mama 
na mtoto 

                
5,000,000  

            
5,000,000  

posho watumishi 
5@Tshs. 
100,000xmiezi 10 

               
5,000,000  

                 
-    

  

  
      Jumla 

Ndogo 
                
5,000,000  

            
5,000,000  

                 
5,000,000  
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NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza upatikanaji 
wa dawa na vifaa tiba 
katika vituo vya 
kutolea huduma za 
afya 

Kusambaza vifaa vya 
huduma ya uzazi wa 
mpango katika vituo 
vya tiba 

Vifaa vya 
huduma za 
uzazi wa 
mpango 
vimesambaz
wa kwenye 
vituo vya 
afya na 
zahanati 

                   
540,000  

               
540,000  

posho washiriki 
3@Tshs. 30,000xsiku 
6 

                 
540,000  

                 
-    

  

  
      Jumla 

Ndogo 
                   
540,000  

               
540,000  

  
                 
540,000  

  
  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 

za tiba 

Kuongeza upatikanaji 
wa dawa na vifaa tiba 

katika vituo vya 
kutolea huduma za 

afya 

Kununua vifaa 
mbalimbali kwa ajili 
ya matumizi katika 
Hospitali ya Wilaya 

Ununuzi wa 
shajala kwa 

ajili ya 
matumizi 

katika 
hospitali ya 

wilaya 
umefanyika 

                
8,356,500  

            
8,356,500  

Shajala               
1,902  

  

IR 2022 pc 8@Tshs. 
180,000 

               
1,440,000  

HP Laser jet 53A pc 
4@Tshs. 250,000 

               
1,000,000  

Photocopy paper A4 
ream 300@ 
Tshs.12,000 

               
3,600,000  

Stapple pins pc 
10@Tshs. 5,000 

                   
50,000  

Ball pen box 
20@Tshs.25,000 

                 
500,000  

Marker pen box 5@ 
Tshs. 7,000 

                   
35,000  

Collection fluid box 
30@Tshs. 6,000 

                 
180,000  

Dispatch book box 
10@ Tshs.3,000 

                   
30,000  

Carbon paper box 
2@Tshs 4,800 

                     
9,600  

Counter book pc 
30@Tshs.4,500 

                 
135,000  
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NA 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO LA MRADI 
SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAEL
EZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDH
INISHWA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATI

KANA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMI

KA  
 BAKAA  

Yellow sticker note pc 
50@Tsh. 2,000 

                 
100,000  

Stapple machine pc 
5@Tshs. 5,000 

                   
25,000  

Punching machine pc 
5@Tshs. 6,000 

                   
30,000  

wino wa printa pc 
6@Tshs. 203,333 

               
1,219,998  

  
      Jumla 

Ndogo 
                
8,356,500  

            
8,356,500  

  
               
8,354,598  

            
1,902  

  

      JUMLA MWAKA 2017/18 

            
454,064,1
34  

         
454,064,134    

           
224,853,055  

  
229,211,
079    

    JUMLA KUTOKANA NA BAKAA YA MWAKA 2016/17 
                
7,609,573  

            
7,609,573    

               
7,600,000  

            
9,573    

    JUMLA KUU 

            
461,673,7
07  

         
461,673,707    

           
232,453,055  

  
229,220,
652    

 

NB: Halmashauri kwa mwaka wa fedha 2017/2018 ilivuka mwaka na kiasi cha Tshs. 229,220,654.42 kutoka katika mfuko wa 
uchangiaji(Cost sharing) kutokana na sababu zifuatazo;    
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO (MFUKO WA UCHANGIAJI) 2018/2019 

1 SALIO ANZIA 
      
229,220,652  

   
MAPOKEZI YA 
FEDHA  

   

2 
FEDHA 
ILIYOPANGWA 
2018/2019 

      
781,248,761  

   

ROBO YA I(JULAI-
SEPT, 2018) 

                                      
207,890,000  

 

3 

FEDHA 
ILIYOPATIKANA 
KUTOKANA NA 
UCHANGIAJI MWAKA 
2017/2018 

      
768,340,402  

   

ROBO YA 
II(OKTOBA-DES 
2018) 

                                      
199,870,000  

 

4 JUMLA YA 1 + 3 
      
997,561,054  

   
ROBO YA III(JAN-
MACHI, 2019) 

                                      
218,200,000  

 

5 
FEDHA ILIYOTUMIKA 
MWAKA 2018/19 

      
989,951,481  

   
ROBO YA 
IV(APRILI-JUNI, 
2019) 

                                      
142,380,402  

 

6 
SALIO ISHIA 
MWAKA  2018/2019 

         
7,609,573  

   

JUMLA 
                                      

768,340,402  
 

 
      

    

 NB 
     

    

 1.Tarehe za mapokezi ya fedha hazijabainishwa kwasababu fedha kutoka chanzo hiki(Cost sharing) zinakusanywa kila siku kwahiyo ni vigumu 
kuorodhesha stakabadhi za mapokezi na fedha zilizokusanywa kila siku 
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MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA KUTOKANA NA BAKAA YA MWAKA 2017/2018 TSHS. 229,220,652 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaj
i wa dawa 
na vifaa 
tiba katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
dawa 
zinazokosekan
a katika bohari 
kuu ya 
dawa(MSD) 
kwa ajili ya 
matumizi ya 
zahanati 36 

Ununuzi wa 
dawa kwa ajili 
ya matumizi ya 
zahanati 36 
umefanyika 

            
176,560,000  

          
176,560,000  

Ununuzi wa dawa     

Propanolol tabs 40mg 
400@ Tshs.10,000 

                 
4,000,000  

                   -    

Tramadol 50mg 
capsule 300@Tshs. 
15,000 

                 
4,500,000  

Amoxicilline Trihydrate 
300@ Tshs. 21,500 

                 
6,450,000  

Azithromycin 
Dehydrate 250mg caps 
20,000@Tshs. 3,500 

                      
70,000  

Ant-haemorhoid 
suppositories pc 80@ 
Tshs. 20,000 

                 
1,600,000  

Cough expectorant 
adult 100mlsyrup 
100@Tshs. 34,000 

                 
3,400,000  

Oxytetracycline eye 
ointment 1% 3.5mg 
10@ Tshs. 25,000 

                    
250,000  

Chlorpromazine 2ml 
inj. 200@ Tshs. 15,000 

                 
1,050,000  

Fluphenazine 
Decanoate inj. 25mg 
300@ Tshs. 25,000 

                 
7,500,000  

Promethazine 2ml inj.                  
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N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

1000@Tshs. 6,000 6,000,000  

Mannitol inj. 20% 
400@ Tshs. 15,000 

                 
6,000,000  

Coat vicryl  200@ 
Tshs. 15,000 

                 
3,000,000  

Parafine gauze 
dressing 100@ Tshs. 
40,000 

                 
4,000,000  

Catgut No. 1 pc 
30@Tshs. 25,000 

                    
750,000  

Folley balloon catheter 
size 14 pc 100@Tshs. 
20,000 

                 
2,000,000  

Folley balloon catheter 
size 18 pc 100@Tshs. 
23,000 

                 
2,300,000  

Vicryl No. 2 pc 
24@Tshs. 50,000 

                 
1,200,000  

Sphygmomanometer 
Aneroid pc 20@Tshs. 
180,000 

                 
3,600,000  

Spinal needle 23G pc 
100@Tshs.100,000 

               
10,000,000  

Spinal needle 22G pc 
100@Tshs.100,000 

               
10,000,000  

X-ray film 35*43mm pc 
150@Tshs. 250,000 

               
37,500,000  

X-ray film 24*30mm pc 
15@Tshs. 150,000 

                 
2,250,000  
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N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Digital thermometer pc 
100@Tshs. 15,000 

                 
1,500,000  

Digital BP machine pc 
40@Tshs. 250,000 

               
10,000,000  

X-ray film 43*18mm pc 
60@Tshs. 200,000 

               
12,000,000  

X-ray film 43*18mm pc 
100@Tshs. 200,000 

               
20,000,000  

X-ray film 35*35mm pc 
100@Tshs. 150,000 

               
15,000,000  

Dressing envelope pc 
80@Tshs. 8,000 

                    
640,000  

  
      Jumla Ndogo             

176,560,000  
          

176,560,000  
  

              
176,560,000  

                   -    

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaj
i wa dawa 
na vifaa 
tiba katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
dawa kwa ajili 
ya matibabu ya 
watoto na 
wajawazito 
kwenye 
zahanati 36 

Ununuzi wa 
dawa kwa ajili 
ya matumizi ya 
zahanati 36 
umefanyika 

              
21,965,000  

           
21,965,000  

Chloromphencal caps 
box 20 @Tshs. 55,000 

                 
1,100,000  

  

Phenoxymethyl 
penicilin box 30@Tshs. 
38,000 

                 
1,140,000  

Azthromycin box 
100@Tshs. 2,800 

                    
280,000  

Fluconazole tabs box 
40@Tshs. 35,000 

                 
1,400,000  

Ampiclox caps box 
100@Tshs. 8,000 

                    
800,000  

NGT CH14 pc 
30@Tshs. 10,000 

                    
300,000  

Quinine tabs pc 
20@Tshs. 90,000 

                 
1,800,000  

Haloperidol pc                     
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N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

20@Tshs. 10,000 200,000  

Erythromycin syr box 
25@Tshs. 55,000 

                 
1,375,000  

Amoxycilin caps pc 
25@Tshs. 38,000 

                    
950,000  

Carbamazipine tabs pc 
20@Tshs.115,000 

                 
2,300,000  

Ceftriaxone inj pc 
200@Tshs. 2,000 

                    
400,000  

Fluconazole inj pc 
100@Tshs. 3,000 

                    
300,000  

Oxytocin inj pc 
100@Tshs. 15,000 

                 
1,500,000  

Atesunate inj pc 
5@Tshs.500,000 

                 
2,500,000  

Adrenaline inj pc 
20@Tshs. 15,000 

                    
300,000  

Benzohexol pc 
20@Tshs. 8500 

                    
170,000  

Catheter 16F pc 
50@Tshs. 10,000 

                    
500,000  

Catheter 18F pc 
50@Tshs. 10,000 

                    
500,000  

Multivitamin pc 
10@Tshs. 25,000 

                    
250,000  

Chlopromazine pc 
60@Tshs. 65,000 

                 
3,900,000  

  
      Jumla Ndogo               

21,965,000  
           

21,965,000  
  

               
21,965,000  

  

  
Upanuzi 
wa 

Kuongeza 
upatikanaj

Kuwezesha 
ununuzi wa 

Ununuzi wa 
shajala kwa 

              
63,095,652  

           
23,095,652  

Photocopy paper A-4 
ream 

                 
1,200,000  

                   -    
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N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

i wa dawa 
na vifaa 
tiba katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

shajala kwa 
ajili ya 
matumizi ya 
zahanati 36 

ajili ya 
matumizi 
katika zahanati 
36 umefanyika 

100@Tshs.12,000 

Manila paper A-4 
1@Tshs. 10,000 

                      
10,000  

Transparent paper A-4 
1@Tshs. 10,000 

                      
10,000  

Spiral binding 14mm 
3@Tshs.9,000 

                      
27,000  

Spiral binding 28mm 
3@Tshs.33,000 

                      
99,000  

Kalamu ya wino box 
5@Tshs. 25,000 

                    
125,000  

Visitors book pc 
2@Tshs. 3,500 

                       
7,000  

Staple pins small 
6@Tshs. 6,000 

                      
36,000  

Hp laser jet ink 05A pc 
2@ Tshs. 250,000 

                    
500,000  

Photocopying machine 
ink pc 2022 pc 
4@Tshs. 250,000 

                 
1,000,000  

Counter book Q2 pc 
10@Tshs.2,500 

                      
25,000  

Hp laser jet 53A pc 
2@Tshs. 250,000 

                    
500,000  

Counter book Q3 pc 
10@Tshs.3,000 

                      
30,000  

Spiral binding 22mm 
3@Tshs.26,000 

                      
78,000  

Spiral binding 24mm 
3@Tshs.26,000 

                      
78,000  
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N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Counter book Q4 10@ 
Tshs. 4,500 

                      
45,000  

Spiral binding 26mm 
13@Tshs.7,153.85 

                      
93,000  

Carbon paper 5@3,500 
                      
17,500  

Hospital supplies   

RCH 4 Cards SP 2/75  
pc 8,964@ Tshs.900 

                 
8,965,152  

Laptop kompyuta 
2@Tshs. 1,000,000 

                 
2,000,000  

Mobile phones(Itel 
P32) 34@Tshs. 
250,000 

                 
8,250,000  

  
      Jumla Ndogo               

63,095,652  
           

23,095,652  
  

               
23,095,652  

                   -    

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a 
uendeshaj
i wa 
shughuli 
za 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
mafuta(Dizeli) 
kwa ajili ya 
jenereta la 
dharula 
hospitali ya 
Wilaya 

Ununuzi wa 
mafuta kwa ajili 
ya uendeshaji 
wa jenereta la 
dharula 
umefanyika 
katika hospitali 
ya Wilaya 

               
7,609,573  

             
7,609,573  

dizeli lita 3040 @Tshs. 
2,500(Mafuta 
yametumika katika 
jenereta la dharula 
hospitali ya wilaya na 
magari ya kubebea 
wagonjwa katika 
hospitali ya Wilaya,  
kituo cha afya Ikuti na 
Kituo cha afya 
Masukulu namba 
DFPA 1647, SM 3161, 
SM 9054) 

                 
7,600,000  

              
9,573  

  
      Jumla Ndogo                

7,609,573  
             
7,609,573  

  
                 
7,600,000  

              
9,573  



397 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  

    JUMLA KUTOKANA NA 
BAKAA YA MWAKA 2017/2018 

            
269,230,225  

          
229,230,225  

                
229,220,652  

              
9,573  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
malipo ya bili 
ya umeme kwa 
ajili ya 
matumizi 
katika hospitali 
ya wilaya 

Malipo ya 
ankala za 
umeme 
yamefanyika 
na kukamilika 

               
2,700,000  

             
2,600,000  

Bili ya umeme 
                 
2,600,000  

  

  
      Jumla Ndogo                

2,700,000  
             
2,600,000  

  
                 
2,600,000  

  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
malipo kwa ajili 
ya 
utengenezaji 
wa mabango 
katika hospitali 
ya Wilaya 

Mabango 
yametengenez
wa hospitali ya 
wilaya 

                  
250,000  

                
200,000  

Herufi 292@Tshs. 350 
                    
102,200  

                 
800  

Bati la mabango 
1@Tshs. 35,000 

                      
35,000  

Ukataji wa bati 
1@Tshs. 15,000 

                      
15,000  

Rangi ya njano Lita 
1@Tshs. 10,000 

                      
10,000  

Rangi red oxide lita 
1/2@Tshs. 5,000 

                       
5,000  

Mishale 8@Tshs. 
2,000 

                      
16,000  

Usafiri 10,000  

Waya za kufungia 
2@Tshs. 3,000 

                       
6,000  

        Jumla Ndogo 250,000  200,000    199,200  800  



398 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
matengenezo 
ya vifaa vya 
hospitali(Pasi 
ya kunyooshea 
nguo) 

Matengenezo 
ya vifaa vya 
hospitali 
yamekamilika 

                  
750,000  

                
720,000  

Iron bed sheet pc 
1@Tshs. 275,000 

                    
275,000  

            
39,600  

Thermometer pc 
1@Tshs. 265,000 

                    
265,000  

Ufundi 
                    
108,000  

kodi ya zuio 
matengenezo ya vifaa 
vya hospitali 

                      
32,400  

  
      Jumla Ndogo                   

750,000  
                
720,000  

  
                    
680,400  

            
39,600  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
partography 
kwa ajili ya 
matumizi 
katika hospitali 
ya wilaya 

Ununuzi wa 
partography 
umefanyika 
hospitali ya 
Wilaya 

               
2,700,000  

             
2,700,000  

Partography pc 
5,000@Tshs. 500 

                 
2,500,000  

          
200,000  

        Jumla Ndogo 2,700,000  2,700,000    2,500,000  200,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
shughuli za 
ukarabati 
katika kituo 
cha afya Ikuti 

Ukarabati wa 
kituo cha afya 
Ikuti 
umekamilika 

               
4,000,000  

             
4,000,000  

BOQ 
                 
3,180,000  

          
820,000  

        Jumla Ndogo 4,000,000  4,000,000    3,180,000  820,000  



399 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
vifaa na 
matengenezo 
ya mashine ya 
kukaushia 
nguo katika 
hospitali ya 
wilaya 

Ununuzi wa 
vifaa na 
matengenezo 
ya vifaa vya 
kufulia 
umefanyika 
hospitali ya 
wilaya 

               
3,500,000  

             
3,500,000  

Dry temperature 
control pc 1@Tshs. 
900,000 

                    
900,000  

          
188,000  

Element heater pc 
10@Tshs. 150,000 

                 
1,500,000  

Contractor 63 AM pc 
2@Tshs. 180,000 

                    
360,000  

Labour charge 20% 
                    
552,000  

        Jumla Ndogo 3,500,000  3,500,000    3,312,000  188,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
vifaa vya usafi 
kwa ajili ya 
matumizi 
katika hospitali 
ya wilaya 

Ununuzi wa 
vifaa vya usafi 
umefanyika 
katika hospitali 
ya wilaya 

               
6,500,000  

             
6,000,000  

Powder soap p/15 kg 
bag 30@Tshs. 50,000 

                 
1,500,000  

          
910,200  

Liquid soap carton 
20@Tshs. 72,000 

                 
1,440,000  

Tissue paper p/40 pc 
700@Tshs. 1,500 

                 
1,050,000  

Toilet pc 1,000@Tshs. 
1,000 

                 
1,000,000  

kodi ya zuio ununuzi 
wa vifaa vya usafi 

                      
99,800  

        Jumla Ndogo 6,500,000  6,000,000    5,089,800  910,200  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba   

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
zoezi la 
uandaaji wa 
taarifa za 
fedha robo ya 
kwanza 

Taarifa za robo 
zimeandaliwa 
na 
kuwasilishwa 

               
1,200,000  

             
1,200,000  

posho washiriki watu 
6@Tshs. 30,000xsiku 6 

                 
1,080,000  

            
20,000  posho PS mtu 

1@Tshs. 20,000xsiku 5 
                    
100,000  

        Jumla Ndogo 1,200,000  1,200,000    1,180,000  20,000  



400 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
uandaaji wa 
vikao vya 
kamati ya 
chakula na 
dawa(CFDC) 
robo ya pili 

Vikao vya robo 
vya CFDC 
vimefanyika 

                  
400,000  

                
400,000  

posho washiriki watu 
12@Tshs. 30,000 

                    
360,000  

            
40,000  

  
      Jumla Ndogo                   

400,000  
                
400,000  

  
                    
360,000  

            
40,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
viburudisho 
kwa ajili ya 
matumizi 
katika hospitali 
ya wilaya 

Ununuzi wa 
viburudisho 
umefanyika 

               
6,800,000  

             
6,500,000  sukari p/20kg carton 

50@Tshs. 70,000 
                 
3,500,000  

          
750,000  Majani ya chai p/50 

mifuko 500@Tshs. 
4,500 

                 
2,250,000  

  
      Jumla Ndogo                

6,800,000  
             
6,500,000  

  
                 
5,750,000  

          
750,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
matengenezo 
ya jenereta la 
dharula katika 
hospitali ya 
wilaya 

Matengenezo 
ya jenereta la 
dharula 
yamefanyika 
na kukamilika 

               
6,000,000  

             
6,000,000  

Engine oil ltr 10@Tshs. 
9,500 

                      
95,000  

                   -    

Oil filter pc 1@Tshs. 
45,000 

                      
45,000  

Diesel filter pc 
7@Tshs. 35,000 

                    
245,000  

Radiator coolant 
ltr42@Tshs. 10,000 

                      
40,000  

Water pump pc 
1@Tshs. 380,000 

                    
380,000  



401 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Air cleaner pc 1@Tshs. 
85,000 

                      
85,000  

Lamps 50W pc 
5@Tshs. 50,000 

                    
250,000  

Lamps 25W pc 
5@Tshs. 50,000 

                    
250,000  

Motor wiring pc 
1.8@Tshs. 1,950,000 

                 
3,510,000  

Diod set 1@Tshs. 
400,000 

                    
400,000  

Labour charge 20% 
                    
700,000  

        Jumla Ndogo 6,000,000  6,000,000    6,000,000                     -    

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a usafi wa 
mazingira 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
vifaa vya usafi 
kwa ajili ya 
matumizi idara 
ya afya 

Ununuzi wa 
vifa vya usafi 
umefanyika 

               
6,000,000  

             
5,000,000  

Vifaa vya usafi   

            
20,000  

Aerial soap box 
05@Tshs. 144,000 

                    
720,000  

Foma soap 54 
bag@63000 

                 
3,150,000  

Handwashing 
soap(liquid) 05 
Catton@72000 

                    
360,000  

Jik 05 Catton@90000 
                    
450,000  

Mopper 30@5000 
                    
150,000  

Rubber squizer 
30@5000 

                    
150,000  

Jumla Ndogo 6,000,000  5,000,000    4,980,000  20,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 

Kuboresh
a huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
shajala na 

Ununuzi wa 
shajala 
umefanyika 

              
35,000,000  

           
35,000,000  

Ununuzi wa shajala   
          

394,000  
Patient 
files8000@1250 

               
10,000,000  



402 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

kwa 
wananchi 

vifaa vingine 
kwa ajili ya 
matumizi 
katika vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

katika vituo vya 
kutolea 
huduma za 
afya 

Patient ID cards pc 
8,000@Tshs.400 

                 
3,200,000  

Prescription books 
500@8,000 

                 
4,000,000  

Issue voucher pc 
30@8,000 

                 
2,400,000  

Photocopy Paper A4 
100@Tsh.12,000 

                 
1,200,000  

Photocopy Toner 
IR2022 4@Tsh150,000 

                    
600,000  

Box Files 
50@Tsh.5500 

                    
275,000  

Green tag pc 10 @Tsh. 
3500 

                      
35,000  

Visitors Book 2 @8000 
                      
16,000  

Log books 10@ 
Tsh.3000 

                      
30,000  

Counter book 4Q 
20@4500 

                      
90,000  

Staple machine 
10@Tsh.6000 

                      
60,000  

Bahasha A5 box 
03@Tsh.100000 

                    
300,000  

Laptop kompyuta 
10@Tshs. 1,100,000 

               
11,000,000  

11@Tshs. 1,000,000  

                    
200,000  

Bahasha A6 box 01@ 
50000 

                      
50,000  

HP laser jet p1102 pc                  

mailto:11@Tshs.%201,000,000


403 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

04@ 250000 1,000,000  

Antivirus (Four user) pc 
02@ Tsh.55000 

                    
110,000  

Simu Techno 
1@Tsh.40000 

                      
40,000  

Jumla Ndogo 35,000,000  35,000,000    34,606,000  394,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
ununuzi 
chakula kwa 
ajili ya 
watumishi 
wanaofanyaka
zi kitengo cha 
upasuaji 
hospitali 

Ununuzi wa 
chakula 
umefanyika 

               
1,600,000  

             
1,600,000  

Ununuzi wa chakula   

            
60,000  

Standard lunch plate 
120@ Tsh.6500 

                    
780,000  

Ordinary lunch 
plate120@Tsh. 4500 

                    
540,000  

Standard lunch plate 
20@ Tsh.6500 

                    
130,000  

Ordinary lunch 
plate20@Tsh. 4500 

                      
90,000  

Jumla Ndogo 1,600,000  1,600,000    1,540,000  60,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
mafuta ya 
diseli kwa ajili 
ya matumizi ya 
shughuli 
mbalimbali za 
idara ya Afya 

Ununuzi wa 
mafuta 
umefanyika 

              
28,000,000  

           
28,000,000  

Diseli lita 
2000@Tsh.1716(STK 
1486, DFP 4409, SM 
11426, DFPA 1647, 
SM 3161, SM 9054) 

                 
3,432,000  

          
919,600  

Diseli lita 
2000@Tsh.1995(STK 
1486, DFP 4409, SM 
11426, DFPA 1647, 
SM 3161, SM 9054) 

                 
3,990,000  

Diseli lita 
4000@Tsh.1944(STK 
1486, DFP 4409, SM 
11426, DFPA 1647, 
SM 3161, SM 9054) 

                 
7,776,000  



404 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Diseli lita 
1,992.8@Tsh.1947(ST
K 1486, DFP 4409, SM 
11426, DFPA 1647, 
SM 3161, SM 9054) 

                 
3,880,000  

Diseli lita 
2000@Tsh.2140(STK 
1486, DFP 4409, SM 
11426, DFPA 1647, 
SM 3161, SM 9054) 

                 
4,280,000  

Diseli lita 
1,911.86@Tsh.1947(S
TK 1486, DFP 4409, 
SM 11426, DFPA 
1647, SM 3161, SM 
9054) 

                 
3,722,400  

Jumla Ndogo               
28,000,000  

           
28,000,000  

  
               
27,080,400  

          
919,600  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuongeza 
upatikanaj
i wa dawa 
na vifaa 
tiba katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
dawa, vifaa 
tiba, 
vitendanishi na 
vifaa vingine 
kwa ajili ya 
matumizi 
katika vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Ununuzi wa 
dawa katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
afya 
umefanyika 

              
45,000,000  

           
45,000,000  

Ununuzi wa dawa, 
vifaa tiba, 
vitendanishi na vifaa 
vingine 

  

            
65,200  

Kulipa deni MSD  
               
15,000,000  

Amoxicilin Caps 40 box 
@Tsh.60,000 

                 
2,400,000  

Co-trimazole tabs 09 
box @ Tsh. 30,000 

                    
270,000  

Hyscine tabs 05 box 
@Tsh. 185,600 

                    
928,000  

Methyldopa tabs 06 
box @ Tsh.95,000 

                    
570,000  



405 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Atropine Inj. Pc 20@ 
Tsh. 12,000 

                    
240,000  

Phenoxymethyl tabs 10 
box @ Tsh. 55,000 

                    
550,000  

Tinidazole 1 box 
@Tsh.65,000 

                      
65,000  

Cetrizen 19 box @ 
Tsh. 4500 

                      
85,500  

Mesoprostol 02 box @ 
25,000 

                      
50,000  

Azithromythin caps 334 
box @ tsh 3,000 

                 
1,002,000  

Omprozole tabs 16 box 
@ Tsh.5,000 

                      
80,000  

Cough exp. Adult 05 
box @ 43,200 

                    
216,000  

Chrorampnical syrup 
07 box @ Tsh.43,200 

                    
302,400  

A-B-O-D Blood 
grouping 4kt10 pc @ 
tsh. 35,000 

                    
350,000  

Povidon albumin 10mls 
pc 01 @ Tsh.35,000 

                      
35,000  

Blood bags double 450 
mls p5 pc 150 @ Tsh. 
35,000 

                 
5,250,000  

Giemsa sastain  25 G 
pc 04 @ Tsh. 28,000 

                    
112,000  

Methylene blue 50 G 
pc 02 @ 37,000 

                      
74,000  



406 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Crystal violete 25 G pc 
02 @ Tsh. 29,000 

                      
58,000  

Formalin AR.40% 2.5 
GR galon 22 @ 42,000 

                    
924,000  

Glycerol Analarmin 2.5 
G pc 02@ Tsh. 
150,000 

                    
300,000  

Phenol 100 G Pc 01 
@Tsh.165,000 

                    
165,000  

Urinalysis strips p100 
pc 04 @Tsh.30,000 

                    
120,000  

Widal reagent kit 11 @ 
18,000 

                    
198,000  

Stool specimen 
container pc 4000@ 
Tsh.700 

                 
2,800,000  

Wooden rack pipete pc 
01 @Tsh.15,000 

                      
15,000  

Automatic X-ray fixer 
20 ltrs pc 
05@Tsh.200,000 

                 
1,000,000  

Film X-ray 
40cmX30cmp100 pc 
10@ Tsh.185,000 

                 
1,850,000  

Utrasound jelly 5ltrs 06 
box @ Tsh. 60,000 

                    
360,000  

Barium sulphate kg pkt 
10@ Tsh.35,000 

                    
350,000  

Dichloros lita 2@40000 
                      
80,000  

Gharama za upuliziagi                     



407 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

100,000  

Metforim 500mg Tabs 
T/100 
pc72@Tsh.14500 

                 
1,044,000  

Cetrizen tabs 10box @ 
Tsh. 5000 

                      
50,000  

Cough Expectorant 
adult  100ml syrp 24Bt 
pc 13@ Tsh.43,200 

                    
561,600  

Spphgmomanometer 
aneroidpc 10 
@Tsh.150000 

                 
1,500,000  

Povidone iodine 2.5mls 
Bottle 100@ Tsh.3950 

                    
395,000  

Vicryl no.2 doz 
30@Tsh.70000 

                 
2,100,000  

Amoxylin caps T/1000 
87@Tsh.38900 

                 
3,384,300  

Jumla Ndogo               
45,000,000  

           
45,000,000  

  
               
44,934,800  

            
65,200  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
vifaa 
mbalimbali kwa 
ajili ya 
matumizi 
katika vituo vya 
kutolea 
huduma za 
afya 

Ununuzi wa 
vifaa 
mbalimbali 
umefanyika 

              
22,000,000  

           
22,000,000  

Ununuzi wa vifaa vya 
ujenzi na vifaa 
vingine 

    

Bulb 26@30,000 
                    
780,000  

                   -    
Trasportation 

                    
500,000  

Fitting complete left Pc 
70@Tsh.20,000 

                 
1,400,000  

Energy saver 18W pc 
100@Tshs.2,000 

                    
200,000  



408 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

BulbEnergy saver 40W 
pc 16@Tshs.4,000 

                      
64,000  

Socket switch single 
tronic 16 Pc@ 4,000 

                      
24,000  

Lamp holder straight 
batton pc 
15@Tshs.2,000 

                      
30,000  

Lamp holder angle 
batton Pc 04 @ 2000 

                       
8,000  

Grill 1200 MM pc 01 @ 
Tshs. 6,000 

                       
6,000  

Ceiling board pc 20@ 
Tsh. 20,000 

                    
400,000  

Mbao 2X6 pc 10@ 
Tsh. 16,200 

                    
162,000  

Vioo pc 16@ Tsh. 
2,000 

                      
32,000  

Put ya vioo pc 02@Tsh 
8,000 

                      
16,000  

Misumali ceiling board 
kg 04@Tshs. 4,000 

                      
16,000  

Spika 1@Tsh.120,000 
                    
120,000  

Gas bottle 
1@Tsh.35000 

                      
35,000  

Misumali inch 2,3,na 4 
kg 4@ Tsh.3,000 

                      
12,000  

Rangi nyeupe ya maji 
ndoo 02 lita 20 @ Tsh. 
40,000 

                    
800,000  



409 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Tofali trip 
2@Tsh.100,000 

                    
200,000  

Mchanga trip 1 
@Tsh.80000 

                      
80,000  

Vibarua wa kubeba 3@ 
Tsh.30000 

                      
90,000  

Gharama za ufundi 
                 
3,125,000  

Vocha pc 120@ 
Tsh.1000  

                    
120,000  

Rangi nyeupe ya maji 
ndoo 07 lita 20 @ Tsh. 
40,000 

                    
280,000  

      Ukarabati wa vyoo 
3@Tshs. 
4,500,000(Zahanati ya 
Lufingo, Lugombo na 
Ilalabwe) 

               
13,500,000  

Jumla Ndogo               
22,000,000  

           
22,000,000  

  
               
22,000,000  

                   -    

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuongeza 
motisha 
kwa 
watumishi 
wanaofan
ya kazi za 
masaa ya 
ziada na 
zamu za 
usiku 

Kuwezesha 
ulipaji wa 
motisha ya 
10% za fedha 
za bima  kwa 
watumishi wa 
hospitali 

Malipo 
yamefanyika 
kwa watumishi 
kama motisha 
ya 10% ya 
makusanyo ya 
fedha za BIMA 

               
5,500,000  

             
4,500,000  

Posho watumishi 
9@Tsh.100000 

                    
900,000  

          
300,000  

Posho watumishi 
6@Tsh.90000 

                    
540,000  

Posho watumishi 
3@Tsh.80000 

                    
240,000  

Posho watumishi 
16@Tsh.70000 

                 
1,120,000  

Posho watumishi 
8@Tsh.60000 

                    
480,000  

Posho watumishi 
6@Tsh.50000 

                    
300,000  



410 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Posho watumishi 
2@Tsh.40000 

                      
80,000  

Posho watumishi 
18@Tsh.30000 

                    
540,000  

Jumla Ndogo                
5,500,000  

             
4,500,000  

  
                 
4,200,000  

          
300,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a 
mazingira 
ya vituo 
vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Malipo kwa ajili 
ya ankala/bili 
ya umeme 
hospitali ya 
wilaya 

Malipo kwa ajili 
ya ankala za 
umeme na 
simu 
yamefanyika 

              
15,000,000  

           
12,000,000  

Total units(1684.3) 
                    
491,803  

            
62,089  

Service charge 
                    
200,000  

VAT 18% 
                      
88,524  

EWURA 1% 
                       
4,918  

REA 3% 
                      
14,755  

Total units(1684.3) 
                    
491,803  

Service charge 
                            
-    

VAT 18% 
                      
88,524  

EWURA 1% 
                       
4,918  

REA 3% 
                      
14,755  

Total units(1684.3) 
                    
491,803  

Service charge 
                            
-    

VAT 18%                       



411 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

88,524  

EWURA 1% 
                       
4,918  

REA 3% 
                      
14,755  

Total units(1684.3) 
                    
491,803  

Service charge 
                            
-    

VAT 18% 
                      
88,524  

EWURA 1% 
                       
4,918  

REA 3% 
                      
14,755  

Total units(1684.3) 
                    
491,803  

Service charge 
                 
1,000,000  

VAT 18% 
                      
88,524  

EWURA 1% 
                       
4,918  

REA 3% 
                      
14,755  

Kulipa deni la simu 
TTCL 

                 
4,737,909  

Kupunguza deni la 
umeme TANESCO 

                 
3,000,000  

Jumla Ndogo               
15,000,000  

           
12,000,000  

  
               
11,937,911  

            
62,089  



412 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a 
mazingira 
ya vituo 
vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Malipo kwa ajili 
ya 
kutengeneza 
uzio wa 
hospitali 

Kazi 
imefanyika 

                    
70,000  

                  
70,000  

Nondo (6mm) pc 
1@Tshs.7,000 

                       
7,000  

              
1,000  

Flat bar 
1(6mm)@Tshs. 9,000 

                       
9,000  

Engolaini (6mm)1@ 
Tshs. 10,000 

                      
10,000  

Wire za kuungia chuma 
                       
8,000  

Rangi(red oxide) 0.5L 
                       
4,000  

Mafuta 0.5 L kwa ajili 
ya kulainishia 

                       
4,000  

Bawaba pair 1(4mm) 
                       
4,000  

Komeo ya kufuri 
1(4mm) 

                       
5,000  

Bolt 4(size 14) @Tshs. 
750 

                       
3,000  

Labour charge 
                      
15,000  

Jumla Ndogo                     
70,000  

                  
70,000  

  
                      
69,000  

              
1,000  

                    

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 

Kuboresh
a 
mazingira 
ya vituo 
vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Malipo kwa ajili 
ya vibarua 
waliofanya 
usafi hospitali 
ya wilaya 
mwezi mei na 
machi 

Malipo ya 
vibarua wa 
usafi 
yamefanyika 
katika hospitali 
ya wilaya 

               
2,000,000  

             
2,000,000  

Vibarua 7@3,000Xsiku 
30(Mwezi mei) 

                    
630,000  

          
390,000  

Mwezi machi   

Vibarua 7@5,000Xsiku 
28 

                    
980,000  

Jumla Ndogo                
2,000,000  

             
2,000,000  

  
                 
1,610,000  

          
390,000  



413 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

za tiba 

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a 
mazingira 
ya vituo 
vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
vifaa vya usafi 
kwa ajili ya 
matumizi idara 
ya afya awamu 
ya I 

Ununuzi wa 
vifaa vya usafi 
umefanyika 

               
3,500,000  

             
3,500,000  

VIM carton 10@Tshs. 
96,000 

                    
960,000  

            
75,000  

Antiseptic galon 
25@Tshs. 20,000 

                    
500,000  

Tissue paper p/40 pc 
6@Tshs. 65,000 

                    
390,000  

Bar soap carton 
15@Tshs. 65,000 

                    
975,000  

Aro carton 10@Tshs, 
60,000 

                    
600,000  

Jumla Ndogo                
3,500,000  

             
3,500,000  

  
                 
3,425,000  

            
75,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a 
mazingira 
ya vituo 
vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
vifaa vya usafi 
kwa ajili ya 
matumizi idara 
ya afya awamu 
ya II 

Ununuzi wa 
vifaa vya usafi 
umefanyika 

               
5,600,000  

             
5,600,000  

Aerial soap caton 
10@Tshs. 144,000 

                 
1,440,000  

          
367,000  

Hard broom pc 
20@Tshs. 5,000 

                    
100,000  

Mopper pc 20@Tshs. 
5,000 

                    
100,000  

Squeezer pc 20@Tshs. 
5,000 

                    
100,000  

Refrectors pc 
30@Tshs. 8,000 

                    
240,000  

Heavy duty gloves pair 
30@Tshs. 8,000 

                    
240,000  

Gumboot pc 30@Tshs. 
20,000 

                    
600,000  

Slasher pc 20@Tshs. 
5,000 

                    
100,000  

Liquid handwashing 
carton 10@Tshs. 

                    
720,000  



414 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

72,000 

Jick pc 10@Tshs. 
90,000 

                    
900,000  

Formal powder bag 
10@Tshs. 63,000 

                    
630,000  

Kiberiti caton 1@ Tshs. 
63,000 

                      
63,000  

Jumla Ndogo 5,600,000  5,600,000    5,233,000  367,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a 
mazingira 
ya vituo 
vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
kikao cha robo 
mwaka cha 
wafanyakazi 
idara ya afya 

Malipo kwa ajili 
ya kuwezesha 
kikao cha 
wafanyakazi 
yamefanyika 

               
1,000,000  

             
1,000,000  

Chakula sahani 
200@Tshs.4,000 

                    
800,000  

          
200,000  

Jumla Ndogo                
1,000,000  

             
1,000,000  

  
                    
800,000  

          
200,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

  Kuwezesha 
shughuli ya 
ukaguzi wa 
fedha za CHF, 
NHIF na User 
fee 

Ukaguzi wa 
fedha za CHF 
na NHIF 
umefanyika 

                  
450,000  

                
450,000  

maafisa 6@ Tshs. 
10,000Xsiku 7 

                    
420,000  

            
30,000  

        Jumla Ndogo 450,000  450,000    420,000  30,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 

Kuongeza 
upatikanaj
i wa damu 

Kuwezesha 
zoezi la 
ukusanyaji wa 

Zoezi la 
ukusanyaji wa 
damu salama 

               
1,100,000  

             
1,100,000  

Viburudisho kwa 
wachangiaji 

              
55,000  

Soda kreti 7@Tshs.                       



415 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

salama  damu salama 
kwa ajili ya 
wagonjwa 
hospitali ya 
wilaya 

limefanyika 12,000 84,000  

Maji carton 17@Tshs. 
5,000 

                      
85,000  

Biscuit box 4@Tshs. 
9,000 

                      
36,000  

Posho watoa ushauri 
nasaha na mrejesho 

  

watu 15@Tshs. 
30,000Xsiku 5 

                    
840,000  

  Jumla Ndogo                
1,100,000  

             
1,100,000  

  
                 
1,045,000  

            
55,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a 
mazingira 
ya vituo 
vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
shajala kwa 
ajili ya 
matumizi ya 
shughuli 
mbalimbali 
idara ya afya 

Ununuzi wa 
shajala kwa 
ajili ya 
matumizi idara 
ya afya 
umefanyika  

               
5,600,000  

             
5,600,000  

Shajala   

          
110,000  

Photocopy paper A-4 
ream 100@ Tshs. 
12,000 

                 
1,200,000  

Photocopy paper A-3 
ream 4@ Tshs. 25,000 

                    
100,000  

Box envelope A5 box 
3@ Tshs. 100,000 

                    
300,000  

Box envelope A4 box 
2@ Tshs. 125,000 

                    
250,000  

Computer mouse pc 
10@Tshs. 15,000 

                    
150,000  

HP laser jet  53A pc 
4@Tshs. 190,000 

                    
760,000  

HP laser jet  85A pc 
4@Tshs. 190,000 

                    
760,000  

HP laser jet  05A pc 
2@Tshs. 190,000 

                    
380,000  



416 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Photocopy tonner 2022 
pc 4@Tshs. 130,000 

                    
520,000  

Counter book pc 
30@Tshs. 5,000 

                    
150,000  

Ball pen box 20@ 
Tshs. 20,000 

                    
400,000  

Stapple pins box 
10@Tshs. 6,000 

                      
60,000  

Manila card ream 1@ 
Tshs. 15,000  

                      
15,000  

Transparent ream 
1@Tshs.20,000 

                      
20,000  

Jumla Ndogo                
5,600,000  

             
5,600,000  

  
                 
5,490,000  

          
110,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a 
uendeshaj
i wa 
shughuli 
za 
huduma 
za afya 

Ununuzi wa 
mafuta kwa ajili 
ya matumizi 
idara ya afya 

Ununuzi wa 
mafuta 
umefanyika 

              
15,000,000  

           
15,000,000  

Diesel lita 
2,000@Tshs. 
1,718(STK 1486, DFP 
4409, SM 11426, 
DFPA 1647, SM 3161, 
SM 9054) 

                 
3,436,000  

          
159,900  

Diesel lita 
3,000@Tshs. 
1,632(STK 1486, DFP 
4409, SM 11426, 
DFPA 1647, SM 3161, 
SM 9054) 

                 
4,896,000  

Diesel lita 
3,000@Tshs. 
1,602(STK 1486, DFP 
4409, SM 11426, 
DFPA 1647, SM 3161, 

                 
4,806,000  



417 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

SM 9054) 

Jumla Ndogo               
15,000,000  

           
15,000,000  

  
               
14,840,100  

          
159,900  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a 
mazingira 
ya vituo 
vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Ununuzi wa 
vifaa 
mbalimbali kwa 
ajili ya 
matengenezo 
ya mfumo wa 
maji safi 
hospitali ya 
wilaya 

Ununuzi wa 
vifaa 
mbalimbali 
umefanyika 
idara ya afya 

               
5,000,000  

             
5,000,000  

Vifaa mbalimbali   

          
107,200  

Bottle trape 11/4  pc 
40@Tshs. 6,000 

                    
240,000  

Bottle trape 11/2 pc 
15@Tshs. 6,500 

                      
97,500  

Cistern tank pc 
15@Tshs. 40,000 

                    
600,000  

Mixer shower pc 
10@Tshs. 85,000 

                    
850,000  

Shower pc 10@ Tshs. 
30,000 

                    
300,000  

Telephone shower pc 
10@Tshs. 25,000 

                    
250,000  

Reducing socket 3/4 pc 
15@Tshs. 2,000 

                      
30,000  

Connector 3/4 pc 
16@Tshs. 2,000 

                      
32,000  

Poly pipe 3/4 pc 
4@Tshs. 185,000 

                    
740,000  

Bib cock 1/2 pc 
10@Tshs. 15,000 

                    
150,000  

Bib cock 3/4 pc 
10@Tshs. 12,000 

                    
120,000  

Copling 3/4 pc 
10@Tshs. 3,000 

                      
30,000  

Flexible pc 20@Tshs.                     



418 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

6,000 120,000  

Nipple 1/2 pc 12@ 
Tshs. 2,000 

                      
24,000  

Jumla Ndogo                
5,000,000  

             
5,000,000  

  
                 
4,892,800  

          
107,200  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaj
i wa dawa, 
vifaa tiba 
na 
vitendanis
hi katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Ununuzi wa 
dawa kwa ajili 
ya matumizi 
hospitali ya 
wilaya 

Ununuzi wa 
dawa kwa ajili 
ya matumizi 
idara ya afya 
umefanyika 

              
40,000,000  

           
40,000,000  

Amoxycilline pc 
10,000@Tshs.700 

                 
7,000,000  

          
108,900  

Ketoprofen gel 30G  pc 
30@Tshs. 12,400 

                    
372,000  

Flucamox 500mg cap 
pc 10,000@Tshs. 600 

                 
6,000,000  

Amlodipine pc 
10,000@Tshs. 223.33 

                 
2,233,300  

Repace H62.5MH pc 
10,000@Tshs.500 

                 
5,000,000  

Clopidogrel pc 
2000@Tshs. 300 

                    
600,000  

Norethisterone pc 
4000@Tshs. 600 

                 
2,400,000  

Meloxicam tabs pc 
20000@Tshs. 250 

                 
5,000,000  

Ascard tabs pc 
10000@Tshs.100 

                 
1,000,000  

Azithromycin syrup 
chupa 20@Tshs. 2,900 

                      
58,000  

Carvedilol tabs. Pc 
5,000@Tshs. 250 

                 
2,600,000  

Cephalexin tabs.pc 
4000@Tshs. 150 

                    
600,000  

Albendazole syr. 
Chupa 24@Tshs. 700 

                      
16,800  



419 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Gabapentin pc 
2500@Tshs. 870 

                 
2,175,000  

Lisinopril pc 
6000@Tshs. 200 

                 
1,200,000  

Duphaston pc 
840@Tshs. 1,800 

                 
1,512,000  

Relcer gel pc 
20@Tshs. 4700 

                      
94,000  

Duo cotexin tabs pc 
900@Tshs. 1,100 

                    
990,000  

Neurotone vit. B1 pc 
400@Tshs. 600 

                    
240,000  

Ephedrine nasal pc 
500@Tshs. 1,600 

                    
800,000  

Jumla Ndogo               
40,000,000  

           
40,000,000  

  
               
39,891,100  

          
108,900  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaj
i wa dawa, 
vifaa tiba 
na 
vitendanis
hi katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
dawa 
mbalimbali kwa 
ajili ya 
matumizi 
katika vituo vya 
afya 

Ununuzi wa 
dawa kwa ajili 
ya matumizi 
idara ya afya 
umefanyika 

            
160,000,000  

          
160,000,000  

Dawa na vifaa tiba     

Copper II Sulphate kg 
1@Tshs. 35,000 

                      
35,000  

          
424,200  

Glucostix P/50 pc 
60@Tshs. 40,000  

                 
2,400,000  

Bovine albumin pc 
2@Tshs. 55,000 

                    
110,000  

Glycerol anaral pc 
3@Tshs. 75,000 

                    
225,000  

Rapid test kit pc 
40@Tshs. 45,000 

                 
1,800,000  

Widal reagent pc 
20@Tshs.20,000 

                    
400,000  

Pregnancy test strip pc 
10@Tshs.5,000 

                      
50,000  



420 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Dropper bottle pc 
10@Tshs.18,000 

                    
180,000  

Microscope slides pc 
10@Tshs. 4,500 

                      
45,000  

Repace H62.5MH pc 
10,000@Tshs.500 

                 
5,000,000  

Clopidogrel pc 
2000@Tshs. 300 

                    
600,000  

Norethisterone pc 
4000@Tshs. 600 

                 
2,400,000  

Meloxicam tabs pc 
10000@Tshs. 250 

                 
2,500,000  

Ascard tabs pc 
10000@Tshs.100 

                 
1,000,000  

Azithromycin syrup 
chupa 20@Tshs. 2,900 

                      
58,000  

Carvedilol tabs. Pc 
5,000@Tshs. 250 

                 
1,250,000  

Cephalexin tabs.pc 
4000@Tshs. 150 

                    
600,000  

Albendazole syr. 
Chupa 24@Tshs. 700 

                      
16,800  

Gabapentin pc 
2500@Tshs. 870 

                 
2,175,000  

Lisinopril pc 
6000@Tshs. 200 

                 
1,200,000  

Duphaston pc 
840@Tshs. 1,800 

                 
1,512,000  

Relcer gel pc 
20@Tshs. 4700 

                      
94,000  

Duo cotexin tabs pc                     



421 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

900@Tshs. 1,100 990,000  

Neurotone vit. B1 pc 
400@Tshs. 600 

                    
240,000  

Ephedrine nasal pc 
500@Tshs. 1,600 

                    
800,000  

Copper II Sulphate kg 
1@Tshs. 35,000 

                      
35,000  

Glucostix P/50 pc 
60@Tshs. 40,000  

                 
2,400,000  

Bovine albumin pc 
2@Tshs. 55,000 

                    
110,000  

Glycerol anaral pc 
3@Tshs. 75,000 

                    
225,000  

Rapid test kit pc 
40@Tshs. 45,000 

                 
1,800,000  

Widal reagent pc 
20@Tshs.20,000 

                    
400,000  

Pregnancy test strip pc 
10@Tshs.5,000 

                      
50,000  

Dropper bottle pc 
10@Tshs.18,000 

                    
180,000  

Microscope slides pc 
10@Tshs. 4,500 

                      
45,000  

Pipette pasteur 
graduated pc 
20@Tshs. 125,000 

                 
2,500,000  

Asot reagent kit 
2@Tshs 120,000 

                    
240,000  

H-pylon reagent kit 
8@Tshs. 140,000 

                 
1,120,000  



422 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Rheumatoid factor 
reagent kit 2@Tshs. 
95,000 

                    
190,000  

Promethazine 2ml inj. 
100@Tshs. 6,000 

                    
600,000  

Mannitol inj. 20% 40@ 
Tshs. 15,000 

                    
600,000  

Coat vicryl  20@ Tshs. 
15,000 

                    
300,000  

Parafine gauze 
dressing 100@ Tshs. 
40,000 

                 
4,000,000  

Catgut No. 1 pc 
30@Tshs. 25,000 

                    
750,000  

Folley balloon catheter 
size 14 pc 100@Tshs. 
20,000 

                 
2,000,000  

Folley balloon catheter 
size 18 pc 100@Tshs. 
23,000 

                 
2,300,000  

Pipette pasteur 
graduated pc 
20@Tshs. 125,000 

                 
2,500,000  

Asot reagent kit 
2@Tshs 120,000 

                    
240,000  

H-pylon reagent kit 
8@Tshs. 140,000 

                 
1,120,000  

Delivery bed 72@Tshs. 
500,000 

               
18,000,000  

Rheumatoid factor 
reagent kit 2@Tshs. 
95,000 

                    
190,000  



423 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Deni la dawa MSD 
               
92,000,000  

Jumla Ndogo             
160,000,000  

          
160,000,000  

  
              
159,575,800  

          
424,200  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaj
i wa dawa, 
vifaa tiba 
na 
vitendanis
hi katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
dawa 
mbalimbali kwa 
ajili ya 
matumizi 
katika vituo vya 
afya 

Ununuzi wa 
dawa kwa ajili 
ya matumizi 
idara ya afya 
umefanyika 

              
12,000,000  

           
12,000,000  

Dawa na vifaa vya 
hospitali 

  

          
263,380  

Sulphadoxin+Pyrimeth
anol pc 33@Tshs. 
85,500 

                 
2,308,500  

Paracetamol syr. 
Chupa 13@Tshs. 
34,500 

                    
448,500  

Diclofenac sodium pc 
50@Tshs. 5,000 

                    
250,000  

Metronidazole pc 
30@Tshs. 13,500 

                    
405,000  

Insulin human inj. Pc 
17@Tshs. 150,000 

                 
2,550,000  

Formaldehyde liquid 
gallon 20@Tshs. 
40,000 

                    
800,000  

Povidone pc 69@Tshs. 
3,980 

                    
274,620  

Tube feeding pc 
20@Tshs. 35,000 

                    
700,000  

Film x-ray pc 
10@Tshs. 285,000 

                 
2,850,000  

Automatic x-ray fixer pc 
5@Tshs. 150,000 

                    
750,000  

Utra sound gerry pc 
5@Tshs. 80,000 

                    
400,000  



424 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Jumla Ndogo               
12,000,000  

           
12,000,000  

  
               
11,736,620  

          
263,380  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaj
i wa dawa, 
vifaa tiba 
na 
vitendanis
hi katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
vifaa kwa ajili 
ya matumizi 
katika chumba 
cha 
upasuaji(Theat
re) 

Ununuzi wa 
vifaa kwa ajili 
ya kitengo cha 
upasuaji 
umefanyika 

               
4,000,000  

             
4,000,000  

Ununuzi wa vifaa kitengo cha upasuaji(Theatre) 

Operation gaune pc 
30@Tshs. 22,000 

                    
660,000  

          
500,000  

Vitambaa vidogo pc 
120@Tshs. 9,500 

                 
1,140,000  

Vitambaa vikubwa pc 
20@Tshs. 15,000 

                    
300,000  

Foronya pc 20@Tshs. 
10,000 

                    
200,000  

Face mask pc 
100@Tshs. 4,000 

                    
400,000  

Caps pc 100@Tshs. 
4,000 

                    
400,000  

Jola kitambaa roll 
2@Tshs. 200,000 

                    
400,000  

Jumla Ndogo                
4,000,000  

             
4,000,000  

  
                 
3,500,000  

          
500,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaj
i wa dawa, 
vifaa tiba 
na 
vitendanis
hi katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ukarabati wa 
mashine ya 
kufulia nguo 

Ukarabati wa 
mashine ya 
kufulia nguo 
umefanyika 

               
3,000,000  

             
3,000,000  

Ukarabati wa 
mashine ya kufulia 
nguo 

  

          
250,000  

Trouble shooting pc 
1@Tshs. 50,000 

                      
50,000  

Planning &designing 
new PLC pc 1@Tshs. 
1,200,000 

                 
1,200,000  

Programming AC pc 
1@Tshs. 220,000 

                    
220,000  

Logic control pc 
1@Tshs. 210,000 

                    
210,000  



425 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Switch AC pc 1@Tshs. 
150,000 

                    
150,000  

Relay pc 1@Tshs. 
110,000 

                    
110,000  

Transistor pc 1@Tshs. 
90,000 

                      
90,000  

Capacitor pc 1@Tshs. 
80,000 

                      
80,000  

Resistor pc 1@Tshs. 
90,000 

                      
90,000  

Labour charge 25% 
                    
550,000  

Jumla Ndogo                
3,000,000  

             
3,000,000  

  
                 
2,750,000  

          
250,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a utoaji 
wa 
huduma 
za afya 
wilayani 

Kuwezesha 
kazi ya ukaguzi 
wa akaunti ya 
hospitali ya 
wilaya 

Kazi 
imefanyika 

               
1,000,000  

             
1,000,000  

Watu 6@Tshs. 
45,000Xsiku 3 

                    
900,000  

          
100,000  

Jumla Ndogo                
1,000,000  

             
1,000,000  

  
                    
900,000  

          
100,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a utoaji 
wa 
huduma 
za afya 
wilayani 

Kuwezesha 
zoezi la upimaji 
wa afya za 
wafanyakazi 
wa kiwanda 
cha chai cha 
Katumba 

Kazi 
imetekelezwa 

                  
300,000  

                
300,000  

posho washiriki watu 
8@Tshs. 17,500Xsiku 
2 

                    
290,000  

            
10,000  

Jumla Ndogo                   
300,000  

                
300,000  

  
                    
290,000  

            
10,000  



426 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a utoaji 
wa 
huduma 
za afya 
wilayani 

Malipo kwa 
watumishi 
idara ya afya 
waliofanya kazi 
ya uhakiki na 
kutoa tiba 
mwezi 
Novemba 

Kazi 
imefanyika na 
kukamilika 

               
4,000,000  

             
4,000,000  

Watumishi 72 @Tshs. 
50,000 

                 
3,580,000  

          
420,000  

Jumla Ndogo                
4,000,000  

             
4,000,000  

  
                 
3,580,000  

          
420,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a utoaji 
wa 
huduma 
za afya 
wilayani 

Malipo kwa 
watumishi 
idara ya afya 
waliofanya kazi 
ya uhakiki na 
kutoa tiba 
mwezi 
Desemba 

Kazi 
imefanyika na 
kukamilika 

               
6,000,000  

             
6,000,000  

Watumishi 150@Tshs. 
40,000 

                 
6,000,000  

                   -    

Jumla Ndogo                
6,000,000  

             
6,000,000  

  
                 
6,000,000  

                   -    

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a utoaji 
wa 
huduma 
za afya 
wilayani 

Kuwezesha 
huduma za 
maji katika 
hospitali ya 
wilaya 

Malipo kwa ajili 
kulipia deni la 
maji 
yamefanyika 

               
3,500,000  

             
3,500,000  

Deni la maji 
                 
3,500,000  

                   -    

Jumla Ndogo                
3,500,000  

             
3,500,000  

  
                 
3,500,000  

                   -    



427 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a utoaji 
wa 
huduma 
za afya 
wilayani 

Posho ya 
masaa ya 
ziada kwa 
watumishi 
walioshiriki 
kwenye 
mashindano ya 
afya na usafi 
wa mazingira 

Malipo 
yamefanyika 
kwa watumishi 
walioshiriki 
zoezi la 
mashindano ya 
usafi 

               
2,500,000  

             
2,500,000  

Maafisa 8@Tshs. 
80,000xsiku 3 

                 
2,300,000  

          
200,000  

Jumla Ndogo                
2,500,000  

             
2,500,000  

  
                 
2,300,000  

          
200,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kupunguz
a vifo vya 
watoto na 
akina 
mama 
kabla, 
wakati na 
baada ya 
kujifungua 

Mkutano wa 
kujadili vifo vya 
akina mama na 
watoto 

Mkutano wa 
kujadili vifo vya 
akina mama na 
watoto 
umefanyika 

               
2,000,000  

             
2,000,000  

Wahiriki  5@Tshs. 
45,000Xsiku 7 

                 
1,575,000  

          
425,000  

Jumla Ndogo                
2,000,000  

             
2,000,000  

  
                 
1,575,000  

          
425,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kwezesha 
malipo kwa 
watumishi 
walioshiriki 
zoezi la upimaji 
wa afya za 
watumishi 
kiwanda cha 
maparachichi  

Malipo 
yamefanyika 

               
2,500,000  

             
2,500,000  

Posho kwa watumishi 
01 kwa siku 
03@Tsh.22500 

                      
67,500  

          
746,500  

Posho kwa watumishi 
07kwa siku 
03@Tsh.17500 

                    
367,500  

Posho kwa watumishi 
01kwa siku 
03@Tsh.12500 

                      
37,500  

Posho watumishi 01 
kwa siku 2 @18000 

                      
36,000  

Posho kwa watumishi 
01 kwa siku 
01@Tsh.22500 

                      
67,500  



428 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Posho kwa watumishi 
07kwa siku 
03@Tsh.17500 

                    
367,500  

Posho kwa watumishi  
01siku 3@Tsh.22500 

                      
67,500  

Posho kwa watumishi  
08 siku 5@Tsh.17500 

                    
455,000  

Posho kwa watumishi 
01 kwa siku 
3@Tsh.12500 

                      
37,500  

Manila dozen 
2@Tsh.7000 

                      
14,000  

Vyeti 236@ Tsh.1000 
                    
236,000  

Jumla Ndogo                
2,500,000  

             
2,500,000  

  
                 
1,753,500  

          
746,500  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
matengenezo 
ya kompyuta 
na mashine ya 
photocopy 
hospitali ya 
Wilaya 

Kazi ya 
matengenezo 
ya kompyuta 
imekamilika 

               
2,000,000  

             
2,000,000  

Replace fasser unit 
1@Tsh. 

                      
50,000  

            
40,000  

Install rollar 
1@Tsh.50000 

                      
50,000  

Install 
drivers1@Tsh.50000 

                      
50,000  

General services  
                    
135,000  

Replace drum na blade 
1@Tsh.210000 

                    
210,000  

Error code cleaning 
1@Tsh. 100,000 

                    
100,000  

oilin, Greasing, 
Reasembaling na 
disarthing ironing 

                    
400,000  



429 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

mashine 1@400000 

Power phase  
balancing cleening 
mashine 1@120000 

                    
120,000  

Take out fluffs cleaning 
mashine 1@ 80000 

                      
80,000  

Jumla Ndogo                
2,000,000  

             
2,000,000  

  
                 
1,960,000  

            
40,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a usafi wa 
mazingira 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
kutapisha choo 
hospitali ya 
wila 

Kazi 
imefanyika 

               
1,000,000  

             
1,000,000  

Kutapisha choo   

          
650,000  

Dawa ya kutumia 
wakati wa kutapisha kg 
4@Tsh.50000 

                    
200,000  

Vibarua 5@Tsh.30000 
                    
150,000  

Jumla Ndogo                
1,000,000  

             
1,000,000    

                    
350,000  

          
650,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
matengenezo 
vifaa 
mbalimbali kwa 
idara ya afya 

Matengenezo 
ya vifaa tiba 
yamefanyika 

               
1,000,000  

             
1,000,000  

Kitanda 
RDC/FMW/BED/12 
pair 1@ Tsh.20000 

                      
20,000  

          
855,000  

Meza  
RDC/FMW/BED/19pair 
1@ Tsh.5000 

                       
5,000  

Milango na vitasa 
2@Tsh.10000 

                      
20,000  

Wheel chair mpya 
(stool) 1@ Tsh.5000 

                       
5,000  

Drip stand 6@ 
Tsh.5000 

                      
30,000  

Trolli la kubebea dawa 
2@Tsh.5000 

                      
10,000  



430 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Stretcher 
2@Tsh.15000 

                      
30,000  

Wheel chairs 
6@Tsh.4000 

                      
24,000  

Ngazi 1@Tsh. 1000 
                       
1,000  

Jumla Ndogo                
1,000,000  

             
1,000,000  

  
                    
145,000  

          
855,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
vifaa 
mbalimbali kwa 
ajili ya 
matumizi 
katika vituo vya 
kutolea 
huduma za 
afya 

Ununuzi wa 
vifaa 
mbalimbali 
umefanyika 

               
3,000,000  

             
3,000,000  

Kitas pc 
01@Tsh.60000 

                      
60,000  

          
100,000  

Bulb energy saver 40W 
Pc20@Tsh.6000 

                    
120,000  

Switch socket single 
Pc20@Tsh.6000 

                    
120,000  

Lamp holder straight pc 
20@Tshs.3500 

                      
70,000  

Square box surface 
single pc 100 
@Tsh.1000 

                      
10,000  

Wire 2.5mm Euro type 
rol 1@Tsh.250000 

                    
250,000  

Tubelight 4ft (philips) 
pc 25@Tsh.5000 

                    
125,000  

Choke 40W (Uper) pc 
20@Tsh.8000 

                    
160,000  

Starter 10s(liper) pc 
10@Tsh.3000 

                      
30,000  

Wire 1.5 mm Euro type 
roll 1@200000 

                    
200,000  

Switch 1 way 2 gang 
pc 8@4000 

                      
32,000  



431 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Switch socket double 
pc 5@Tsh.10000 

                      
50,000  

DP switch 45A pc 
5@Tsh.10000 

                      
50,000  

Complind 
pc3@Tsh.4000 

                      
12,000  

Vocha pc 40@ 
Tsh.1000  

                      
40,000  

Jumla Ndogo                
3,000,000  

             
3,000,000  

  
                 
2,900,000  

          
100,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
kutoa motisha 
kwa watumishi 
kwa idara ya 
afya 

Kazi 
imefanyika 

               
3,700,000  

             
3,700,000  

Ununuzi wa mikate 
728@Tsh.2400 

                 
3,200,000  

          
500,000  

Jumla Ndogo                
3,700,000  

             
3,700,000  

  
                 
3,200,000  

          
500,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a usafi wa 
mazingira 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
vifaa vya usafi 
kwa ajili ya 
matumizi idara 
ya afya 

Ununuzi wa 
vifaa vya usafi 
umefanyika 

               
5,000,000  

             
5,000,000  

Vifaa vya usafi   

          
145,000  

Handwashing 
soap(liquid) 15 
Catton@72000 

                 
1,080,000  

Powder soap (Aerial) 
15 catton@Tsh.144000 

                 
2,160,000  

Powder soap (Foma) 
10 catton@Tsh.63000 

                    
630,000  

Jik 10 Catton@90000 
                    
900,000  

Sabuni kufulia 1canton 
@ Tsh.30000 

                      
30,000  



432 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

A/C ya king'ora 
1@Tsh.40000 

                      
40,000  

Aradite pair2@ 
Tsh.6000 

                      
12,000  

Ufundi 
                       
3,000  

Jumla Ndogo                
5,000,000  

             
5,000,000  

  
                 
4,855,000  

          
145,000  

              Ununuzi wa shajala     

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
shajala kwa 
ajili ya 
matumizi ya 
shughuli 
mbalimbali 
idara ya afya 

Ununuzi wa 
shajala 
umefanyika 
katika vituo vya 
kutolea 
huduma za 
afya 

              
19,000,000  

           
19,000,000  

Photocopy Paper A4 
100@Tsh.12,000 

                 
1,200,000  

          
197,000  

Photocopy ink IR2022 
04@ Tsh. 150000 

                    
600,000  

Hp laser jet 53A pc 
04@ Tsh.250000 

                 
1,000,000  

Printa 3@Tshs. 
500,000 

                 
1,500,000  

Hp laser jet 49A pc 
10@ Tsh.250000 

                 
2,500,000  

Staple 
pins10@Tsh.5000 

                      
50,000  

Counter book 4Q 30@ 
Tsh.6000 

                    
180,000  

Ball pen Box 10@ 
Tsh.15000 

                    
150,000  

Hp laser jet ink 05Anpc 
2@250000 

                    
500,000  

Phocopy paper pc 
300@12000 

                 
3,600,000  

Ball pen Box 2@ 
Tsh.25000 

                      
50,000  



433 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Hp laser jet ink 53A pc 
3@250000 

                    
750,000  

Hp laser jet ink 85A pc 
3@250000 

                    
750,000  

Photocopy ink IR2022 
03@ Tsh. 250000 

                    
750,000  

Hp laser jet ink 49A pc 
2@250000 

                    
500,000  

Staple pins large 
1@Tsh.5000 

                       
5,000  

Staple pins small 
4@Tsh.6000 

                      
24,000  

Manira 1 
dozen@Tsh.12000 

                      
12,000  

Transparent 1 
dozen@Tsh.12000 

                      
12,000  

Envelope A4 Pc 
100@Tsh.200 

                      
20,000  

Envelope A3 Pc 
100@Tsh.300 

                      
30,000  

Envelope A5 Pc 
100@Tsh.100 

                      
10,000  

Ledger book pc 
20@Tsh.10000 

                    
200,000  

Note book pc 
50@Tsh.1500 

                      
75,000  

Photocopy ink IR2022 
02@ Tsh. 250000 

                    
500,000  

Envelope A3 Pc 
500@Tsh.300 

                    
150,000  

Staple pins small 3                       



434 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

box@Tsh.6000 18,000  

Photocopy ink dsm 
618/615 04@180000 

                    
720,000  

Hp laser jet ink 05Anpc 
10@250000 

                 
2,500,000  

Kalamu za wino pc 
50@Tsh.500 

                      
25,000  

Marker pen box 2 
@Tsh.5500 

                      
11,000  

Stapple mashine box 
2@Tsh.5500 

                      
11,000  

Photocopy mashine 
drumpc 2@Tsh.200000 

                    
400,000  

  
      Jumla Ndogo               

19,000,000  
           

19,000,000  
  

               
18,803,000  

          
197,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuongeza 
upatikanaj
i wa dawa, 
vifaa tiba 
na 
vitendanis
hi katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
dawa kwa ajili 
ya matumizi 
katika vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Ununuzi wa 
dawa 
umefanyika 

              
57,883,904  

           
57,883,904  

Chloromphencal caps 
box 20 @Tshs. 55,000 

                 
1,100,000  

          
337,904  

Phenoxymethyl 
penicilin box 30@Tshs. 
38,000 

                 
1,140,000  

Azthromycin box 
100@Tshs. 2,800 

                    
280,000  

Fluconazole tabs box 
40@Tshs. 35,000 

                 
1,400,000  

Ampiclox caps box 
100@Tshs. 8,000 

                    
800,000  

Quinine tabs pc 
20@Tshs. 90,000 

                 
1,800,000  

Erythromycin syr box 
50@Tshs. 55,000 

                 
2,700,000  

Amoxycilin caps pc                     



435 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

100@Tshs. 38,000 380,000  

Ceftriaxone inj pc 
200@Tshs. 2,000 

                    
400,000  

Fluconazole inj pc 
100@Tshs. 3,000 

                    
300,000  

Adrenaline inj pc 
20@Tshs. 15,000 

                    
300,000  

Benzohexol pc 
20@Tshs. 8500 

                    
170,000  

Multivitamin pc 
10@Tshs. 25,000 

                    
250,000  

Chlopromazine pc 
60@Tshs. 65,000 

                 
3,900,000  

Metfprmin 500mg box 
100@Tshs. 5,200 

                    
520,000  

Jumla Ndogo               
57,883,904  

           
57,883,904  

  
               
57,546,000  

          
337,904  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a 
mazingira 
ya vituo 
vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Malipo kwa ajili 
ya ankala/bili 
ya umeme 
hospitali ya 
wilaya 

Malipo kwa ajili 
ya ankala za 
umeme na 
simu 
yamefanyika 

               
2,600,000  

             
2,600,000  

bili za umeme 
2@1,300,000 

                 
2,600,000  

  

  
      Jumla Ndogo                

2,600,000  
             
2,600,000  

  
                 
2,600,000  

  

  
Upanuzi 
wa 

Kuboresh
a 

Kuwezesha 
zoezi la 

Malipo kwaajili 
ya posho ya 

               
1,050,000  

             
1,050,000  

Posho ya masaa ya 
ziada kwa maafisa 2@ 

                    
240,000  

  



436 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

mazingira 
ya vituo 
vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

uandaaji wa 
hesabu za 
mwisho wa 
mwaka  

masaa ya 
ziada  

30,000 kwa siku 4 

Posho ya masaa ya 
ziada kwa maafisa 2@ 
30,000 kwa siku 6 

                    
360,000  

Posho ya masaa ya 
ziada kwa muhasibu 
1@ 30,000 kwa siku 8 

                    
240,000  

Posho ya masaa ya 
ziada kwa Afisa 
manunuzi 1@ 30,000 
kwa siku 5 

                    
150,000  

Posho ya masaa ya 
ziada kwa katibu 
muktasi 1@ 20,000 
kwa siku 3 

                      
60,000  

  
      Jumla Ndogo                

1,050,000  
             
1,050,000  

  
                 
1,050,000  

  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a 
mazingira 
ya vituo 
vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Malipo kwa ajili 
ya ankala/bili 
ya umeme 
hospitali ya 
wilaya 

Malipo kwa ajili 
ya kulipa deni 
la ankara za 
maji mwezi 
machi -Juni 
2018 

               
5,092,955  

             
5,092,955  

Bili ya maji machi - Juni 
= 5,092,055 

                 
5,092,055  

                 
900  

  
      Jumla Ndogo                

5,092,955  
             
5,092,955  

  
                 
5,092,055  

                 
900  



437 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaj
i wa dawa, 
vifaa tiba 
na 
vitendanis
hi katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
vifaa tiba kwa 
ajili ya 
matumizi 
katika hospitali 
ya Wilaya 

Ununuzi wa 
vifaa tiba bado 
haujakamailika 

               
1,601,363  

             
1,601,363  

Diclofenac Sodium inj 
750@90 

                      
67,500  

            
86,663  Aminophyline tab 

100mg 12000@15 
                    
180,000  

Diazepam inj 5mg/2ml  
inj 1460@320 

                    
467,200  

Furosemide tab 40mg  
tab 40000@20 

                    
800,000  

  
      Jumla Ndogo                

1,601,363  
             
1,601,363  

  
                 
1,514,700  

            
86,663  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaj
i wa dawa, 
vifaa tiba 
na 
vitendanis
hi katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

  

  

               
2,794,800  

             
2,794,800  

phenoxymethyl pen 
tab30@3700 

                    
111,000  

          
115,400  

Ferrous sulphate+folic 
acid 900@2000 

                 
1,800,000  

Oume sulphate tab 
1@51000 

                      
51,000  

Ormegwoyole zing 
10@32000 

                    
320,000  

erythromen graub 
96@1700 

                    
163,200  

Lefuocul Gy2% 
1@10900 

                      
10,900  

Glove sufuel 7.5   
8@18200 

                    
145,600  

Syringe Auto 
disable5cc 1@11100 

                      
11,100  

Bedsheet cotton 
6@11100 

                      
66,600  



438 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

  
      Jumla Ndogo                

2,794,800  
             
2,794,800  

  
                 
2,679,400  

          
115,400  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Malipo kwaajili 
ya ununuzi wa 
vifaa tiba 

                    
505,000  

                
505,000  

Doz vicry no 2  
8@45000 

                    
360,000  

            
44,900  medicine bags 

143@700 
                    
100,100  

  
      Jumla Ndogo                   

505,000  
                
505,000  

  
                    
460,100  

            
44,900  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Malipo kwaajili 
ya fedha za 
bima kwa 
watumishi wa 
hospitali 

                 
7,650,000  

             
7,650,000  

Malipo kwa watumishi 
                 
7,650,000  

                   -    

  
      Jumla Ndogo                

7,650,000  
             
7,650,000  

  
                 
7,650,000  

                   -    

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Malipo kwa ajili 
ya ununuzi wa 
dawa 

                
77,912,399  

           
77,912,400  

Amoxyciline caps 
120@31500 

                 
3,780,000  

            
16,400  

Diclofenac tabs 
150@700 

                    
105,000  

Doxycycline caps 
28@31300 

                    
876,400  

Metronidazole tabs 
80@9600 

                    
766,000  



439 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

za tiba Ciprofloxacin tabs 
70@6400 

                    
448,000  

Erythromycine tabs 
700@5600 

                 
2,945,600  

phenoxymethyl 
penicillin tabs 
47@3700 

                    
173,900  

Hyoscine-N-
butylbromide 
40@20400 

                    
816,000  

Ferrous sulphate+folic 
acid 500@2000 

                 
1,000,000  

Folic acid stuk 
142@1000 

                    
142,000  

Ampicillin+cloxacillin 
cap 150@8100 

                 
1,215,000  

Diaze pam tabs 
200@2400 

                    
480,000  

Phenolbalbital tabs 
1000@4700 

                 
4,700,000  

Sodium lactate 
compounds 50@27500 

                 
1,375,000  

Erythromycin granules 
250@1700 

                    
425,000  

Paracetamol cyrup 
100@17300 

                 
1,730,000  

Cotrimoxazole susp 
100@18800 

                 
1,880,000  

Benzoic acid cpd 
200@600 

                    
120,000  

Oral rehydration salt 
50@19000 

                    
950,000  



440 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Benzathine 
penicillin10@22600 

                    
226,000  

Benzyl penicillin inj 
30@20800 

                    
624,000  

Ceftriaxone powder inj 
250mg 8@9100 

                      
72,800  

Lignocaine 2% inj 
50mls 5@10900 

                      
54,500  

Ceftriaxone pwd inj 1g 
200@850 

                    
170,000  

Methylated spirit 70% 
50@14400 

                    
720,000  

Povidone iodine lqd 
250mls100@2300 

                    
230,000  

Catdut chromic 
0.75m,1/2Circle,round 
body 50@14700 

                    
735,000  

Catgut chromic 
1.75cm,3/8Circle,round 
boby 50@15500 

                    
775,000  

LK braided 
0.75cm,3/8circle,rivers
e cutting 84@8400 

                    
705,600  

Folley baloon catheter 
16@12200 

                    
195,200  

Cotton wool absorbent 
100@3200 

                 
3,200,000  

Gause absorbent BPC 
90cm 150@35000 

                 
5,250,000  

Deni la MSD 
               
40,900,000  



441 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Bedsheet cotton 
270x150cl 100@1100 

                    
110,000  

  
      Jumla Ndogo               

77,912,399  
           
77,912,400  

  
               
77,896,000  

            
16,400  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Malipo kwa ajili 
ya fundi 
aliyekarabati 
kituo cha afya 
ikuti 

                      
55,000  

                  
48,900  

Malipo ya fundi 
@48900 

                      
48,900  

                   -    

  
      Jumla Ndogo                     

55,000  
                  
48,900  

  
                      
48,900  

                   -    

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Malipo kwa ajili 
ya gharama za 
ufundi katika 
majengo ya 
kituo cha afya 
ikuti 

                    
100,000  

                
929,100  

Malipo ya fundi 
@929100 

                    
929,100  

  

  
      Jumla Ndogo                   

100,000  
                
929,100  

  
                    
929,100  

  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Malipo kwa 
watumishi 
walioshiriki 
kuingiza fomu 
za bima 

                    
800,000  

                
780,000  

Chakula @780000 
                    
780,000  

  



442 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

kutolea 
huduma 
za tiba 

  
      Jumla Ndogo                   

800,000  
                
780,000  

  
                    
780,000  

  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
ukarabati wa 
vitu vidogo 
vidogo katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
afya 

  

                  
300,000  

                
300,000  

Ubao matangazo 
1@5000 

                       
5,000  

            
97,000  

Vibao vya majina 
(kitengo) 8@2000 

                      
16,000  

kulainisha geti stoo ya 
dawa 1@10000 

                      
10,000  

kufunga vitunza vifaa 
vya Gr.A 2@5000 

                      
10,000  

Kusimika bango 
maabara 1@8000 

                       
8,000  

Matengenezo ubao 
chumba na 4    
1@7000 

                       
7,000  

Kutoboa mipini vifaa 
vya usafi wodi A 
5@250 

                       
2,500  

Marekebisho droo ya 
kabati chumba na 17   
1@10000 

                      
10,000  

kufunga sheifu za 
mafaili ukumbini 
5@1500 

                       
7,500  

Kuunda 
kinga/mabanda Taka 
na Uzazi 2@50000 

                    
100,000  



443 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Huduma ya kwanza na 
kuunga vishika tairi 
meza ya dawa wodi A 
@6000 

                       
6,000  

Huduma ya kwanza 
vitasa,Milango ya vifaa 
wodi A  2 @4000 

                       
8,000  

Kuunga nondo dirisha 
la stoo ya 
madawa@8000 

                       
8,000  

Kufunga kitasa mlango 
mkuu upasuaji 
1@5000 

                       
5,000  

  
      Jumla Ndogo                   

300,000  
                
300,000  

  
                    
203,000  

            
97,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Malipo ya 
posho kwa ajili 
ya kuudhuria 
kikao cha 
makatibu wa 
afya 

                    
556,000  

                
556,000  

Malipo ya posho siku 
6@100000 

                      
60,000  

          
440,000  

Nauli 2@28000 
                      
56,000  

  
      Jumla Ndogo                   

556,000  
                
556,000  

  
                    
116,000  

          
440,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Malipo kwa ajili 
ya 
matengenezo 
ya mashine ya 
mionzi katika 
hospitali 

                 
6,781,000  

             
6,781,000  

Batteries 12V7AH 
30@40000 

                 
1,200,000  

            
81,000  

Charger board                  



444 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

kutolea 
huduma 
za tiba 

1@5500000 5,500,000  

  
      Jumla Ndogo                

6,781,000  
             
6,781,000  

  
                 
6,700,000  

            
81,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Malipo kwa ajili 
ya gharama za 
matengenezo 
ya mashine ya 
mionzi hospitali 
ya wilaya 

                 
9,000,000  

             
8,200,000  Batteries 12V7AH 

30@40000 
                 
2,700,000  

                   -    

Battery charger board  
1@5500000 

                 
5,500,000  

  
      Jumla Ndogo                

9,000,000  
             
8,200,000  

  
                 
8,200,000  

                   -    

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Malipo kwa ajili 
ya kununulia 
umeme wa 
hospitali ya 
wilaya 

                    
700,000  

                
700,000  

Marejesho ya malipo 
ya fedha ya umeme 
@700000 

                    
700,000  

                   -    

  
      Jumla Ndogo                   

700,000  
                
700,000  

  
                    
700,000  

                   -    

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 

Kuongeza 
upatikanaj
i wa dawa, 
vifaa tiba 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
vifaa vya 
maabara 

                 
6,662,220  

             
6,662,220  

Sluice sink 2@896000 
                 
1,792,000              

62,220  Scrub/surgeon sink 
1@1785000 

                 
1,785,000  



445 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

na 
vitendanis
hi katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Laboratory sink 
1@632500 

                    
632,500  

Hygiene flexible elbow 
cork 3@442000 

                 
1,326,000  

  
      Jumla Ndogo                

6,662,220  
             
6,662,220  

  
                 
6,600,000  

            
62,220  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
vifaa vya 
umeme kwa 
ajili ya 
ukarabati 
mdogo 

                 
6,200,000  

             
5,599,240  

Bulb energy save 15W 
led type 149@8000 

                 
1,192,000  

            
19,240  

Tube lite complete 4ft 
lipper 40@15000 

                    
600,000  

Bulb energy save 7W 
led type 20@10000 

                    
200,000  

Lump holder straight 
tronic 50@8000 

                    
250,000  

Extension tronic 5ways 
20@20000 

                    
400,000  

Top plug tronic 
20@3000 

                      
60,000  

Socket switch double 
tronic 30@9000 

                    
270,000  

socket switch single 
tronic 30@5000 

                    
150,000  

Wire 10mm  
10mm@10000 

                 
1,000,000  

Electrical cattle                     



446 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

7@120000 840,000  

  
      Jumla Ndogo                

6,200,000  
             
5,599,240  

  
                 
5,580,000  

            
19,240  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Malipo kwa ajili 
ya umaliziaji 
wa ujenzi kituo 
cha afya ikuti 

                 
4,500,000  

             
4,500,000  Scrub/surgeon sink 

1@1785000 
                 
1,785,000  

            
63,000  

Hygiene flexible elbow 
cork 6@442000 

                 
2,652,000  

  
      Jumla Ndogo                

4,500,000  
             
4,500,000  

  
                 
4,437,000  

            
63,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
mafuta dizeli 
kwa ajili ya 
matumizi ya 
idara 

                 
6,000,000  

             
6,000,000  

Diesel 2000ltr @2408 
                 
5,800,000  

          
200,000  

  
      Jumla Ndogo                

6,000,000  
             
6,000,000  

  
                 
5,800,000  

          
200,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Malipo kwa ajili 
ya ununuzi wa 
mafuta 

                 
4,819,680  

             
4,819,680  

Diesel 2000ltr @2408 
                 
4,816,000  

              
3,680  



447 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

huduma 
za tiba 

  
      Jumla Ndogo                

4,819,680  
             
4,819,680  

  
                 
4,816,000  

              
3,680  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Malipo kwa ajili 
ya ujenzi wa 
choo 

                    
900,000  

                
500,000  

Malipo ukarabati 
mdogo wa choo 

                    
300,000  

          
200,000  

  
      Jumla Ndogo                   

900,000  
                
500,000  

  
                    
300,000  

          
200,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
matengenezo 
ya gari la 
kubebea 
wagonjwa SM 
9054 hospitali 
ya wilaya 

                 
3,000,000  

             
3,000,000  

Engine oil 12lts @9500 
                    
114,000  

            
50,000  

Oil filter 1pc@48000 
                      
48,000  

Diesel filter 
1pc@65000 

                      
65,000  

Grease 2kg @15000 
                      
30,000  

Shock absorber bush 
8pcs @6000 

                      
48,000  

Stabilizer link bush 
4pcs@18000 

                      
72,000  

Axale oil seal front  
2pcs@45000 

                      
90,000  

Flange oil seal diff front 
1pc@90000 

                      
50,000  



448 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Exhaust mounting 1pc 
@50000 

                      
40,000  

Brake pad front 1set 
@50000 

                      
90,000  

Rudius ARM bush 4pcs 
@90000 

                    
260,000  

Gear box gusket 
1pc@260000 

                      
80,000  

Plate number 
2pcs@80000 

                      
40,000  

Ununuzi wa mafuta 
dizeli lita 700 @Tshs. 
2,500 

                 
1,750,000  

  
      Jumla Ndogo                

3,000,000  
             
3,000,000  

  
                 
2,950,000  

            
50,000  

  

Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuboresh
a huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
matengenezo 
ya gari STK 
1486 

                 
5,457,740  

             
5,457,740  

Engine oil 12lts @9500 
                    
114,000  

            
67,740  

Oil filter 1pc@48000 
                      
48,000  

Diesel filter 
1pc@65000 

                      
65,000  

Grease 2kg @15000 
                      
30,000  

Shock absorber bush 
8pcs @6000 

                      
48,000  

Stabilizer link bush 
4pcs@18000 

                      
72,000  

Axale oil seal front  
2pcs@45000 

                      
90,000  

Flange oil seal diff front 
1pc@50000 

                      
50,000  



449 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Exhaust mounting 1pc 
@40000 

                      
40,000  

Brake pad 1set 
@90000 

                      
90,000  

Rudius ARM bush 4pcs 
@90000 

                    
260,000  

Gear box gusket 
1pc@80000 

                      
80,000  

Plate number bulb 
2pcs@2000 

                       
4,000  

Window adjuster 
regulator 1pc@75000 

                      
75,000  

Fan belt 1set@95000 
                      
95,000  

Iniper blade 
1set@30000 

                      
30,000  

Labour charge  
                    
238,200  

Ununuzi wa mafuta 
dizeli lita 1000 @Tshs. 
2,500 

                 
2,500,000  

Ununuzi wa mafuta 
petroli lita 500@Tshs. 
2,500 

                 
1,250,000  

  
      Jumla Ndogo                

5,457,740  
             
5,457,740  

  
                 
5,390,000  

            
67,740  

  

Upanuzi 
wa 

huduma 
za afya 
katika 

Kuboresh
a huduma 

za afya 
kwa 

wananchi 

Kuwezesha 
matengenezo 

ya majokofu ya 
kuhifadhia 

maiti hospitali 

                
15,000,000  

           
11,000,000  

Mortuary fridge door 
rubber 8M@10000 

                      
80,000  

            
23,000  

Lock two door 
2EA@20000 

                      
40,000  

Compessor R134A                  



450 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

ya wilaya 3EA@420000 1,260,000  

Gas R 404  
10Kg@150000 

                 
1,500,000  

Gas R 134 
1Kg@55000 

                      
55,000  

Sensor 3EA 
3@100000 

                    
300,000  

Vaporator and fan 
4EA@150000 

                    
600,000  

Contactor switch 
4EA@80000 

                    
320,000  

L/Charge 20%  
1EA@831000 

                    
831,000  

Utrasound machine 
2@Tshs. 1,750,000 

                 
3,500,000  

X-ray machine 
1@Tshs. 2491000 

                 
2,491,000  

  
      Jumla Ndogo               

15,000,000  
           
11,000,000  

  
               
10,977,000  

            
23,000  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaj
i wa dawa, 
vifaa tiba 
na 
vitendanis
hi katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
dawa kwa ajili 
ya matumizi 
katika vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

                
45,606,700  

           
43,666,527  

Amoxicillin capsule 
250mg 61@31500 

                 
1,921,500  

          
130,744  

Chlorpheniramine 4mg 
tab 2,096@2700 

                 
5,659,200  

Chlorpromazine tabs 
100mg 10@13500 

                    
135,000  

Metronidazole 200mg 
tab 48@9600 

                    
460,800  

Nifedipine retard 20mg 
tab 30@4000 

                    
120,000  

Ciprofloxacin 500mg 
tab 34@6400 

                    
217,600  



451 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Captopril 25mg tab 
10@8600 

                      
86,000  

Paracetamol 500mg 
tab 5000@1100 

                 
5,500,000  

Hyoxcine-N-
butylbromide 10mg tab 
100@20400 

                 
2,040,000  

Frusemide 40mg tab 
110@1600 

                    
176,000  

Omeprazole 20mg cap 
589@3200 

                 
1,884,800  

Ampicillin 
250mg+Cloxacillin 
250mg cap380@8100 

                 
3,078,000  

Magnesium trisilicate 
BP Cpd tab 680@1400 

                    
952,000  

Sodium lactate cpd 
500mls 21@20700 

                    
372,600  

Sodium chloride 
injection 0.9% for IV 
,500mls 12@19900 

                    
238,800  

Erythromycine 
granules 
125mg/5ml,100ml 
316@1700 

                    
537,200  

Ceftriaxone PDR F Inj 
1G 593@500 

                    
296,500  

Chlorhexidine+cetrimid
e liq 1.5%+15% 
158@14500 

                 
2,291,000  



452 

 

N
A 

SEKTA/JIN
A LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGW
A 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
30/06/2019 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

 FEDHA 
ZILIZOIDHINISH

WA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

 BAKAA  

Drip stand double-hook 
adj to 2.5M Height 
45@373300 

               
16,798,500  

Forceps sterilizer bowl 
25CM 3@26000 

                      
48,783  

Bedsheet 
cotton270x150CM 
65@11100 

                    
721,500  

  
      Jumla Ndogo               

45,606,700  
           
43,666,527  

  
               
43,535,783  

          
130,744  

  
    

JUMLA MWAKA 2018/2019 
            
781,248,761  

          
768,330,829  

                
760,730,829  

        
7,600,000  

  
    JUMLA KUTOKANA NA 

BAKAA YA 2017-18 
            
269,230,225  

          
229,230,225  

  
              
229,220,652  

              
9,573  

  
    JUMLA KUU          

1,050,478,986  
          
997,561,054  

                
989,951,481  

        
7,609,573  
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO (MFUKO WA UCHANGIAJI) 
KUFIKIA JUNI, 2019/2020 

           

1 SALIO ANZIA 
                
7,609,573  

   MAPOKEZI YA FEDHA   

2 
FEDHA ILIYOPANGWA 
2019/20 

             
179,243,127  

   ROBO YA I(JULAI-SEPT. 2019)  
                                            

129,416,840  

3 

FEDHA ILIYOPATIKANA 
KUTOKANA NA 
UCHANGIAJI MWAKA 
2019/20 

             
314,971,113    ROBO YA II(OKTOBA-DESEMBA. 2019  

                                             
95,925,000  

4 JUMLA YA 1 + 3 
             
322,580,686     ROBO YA III(JANUARI-MACHI) 2020  

                                             
89,629,273  

5 FEDHA ILIYOTUMIKA 
             
224,593,283     JUMLA  

                                            
314,971,113  

6 
SALIO ISHIA HADI 
KUFIKIA JUNI 2020 

              
97,987,403         

 
 

 
        

 NB  
        

 
1.Tarehe za mapokezi ya fedha hazijabainishwa kwasababu fedha kutoka chanzo hiki(Cost sharing) zinakusanywa kila siku kwahiyo ni vigumu kuorodhesha 
stakabadhi za mapokezi na fedha zilizokusanywa kila siku 

 
 

 
 

        

 

 
 

        

MCHANGANUO WA MATUMIZI WA SALIO ANZIA MWAKA 2018/2019 TSHS. 7,609,573 
N
A 

SEKTA/JINA LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
KUFIKIA 
JUNI 30, 

2020 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZOIDHINI
SHWA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  (TSHS)  MCHANGANUO 
 FEDHA 

ZILIZOTUMIKA  
(TSHS)  

 BAKAA  
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Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza 
ufanisi wa 
utoaji wa 
huduma 
katika 
hospitali ya 
wilaya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
mafuta(Dizeli kwa 
ajili ya uendeshaji 
wa shughuli za 
idara ya afya) 

Ununuzi wa 
mafuta 
umefanyika 

                
7,609,573  

                  
7,609,573  

Dizeli lita 
3,040@2,500Mafuta 
yametumika katika 
magari namba DFP 
4409, STK 2323 na 
STK 1486) 

                     
7,600,000  

                           
9,573  

Shughuli 
imetekelezwa 
kama ilivyopangwa 

Jumla 
Ndogo 

                
7,609,573  

                  
7,609,573    

                     
7,600,000  

                           
9,573  

  
JUMLA KUTOKANA NA BAKAA YA MWAKA 2018/19 

                
7,609,573  

                  
7,609,573    

                     
7,600,000  

                           
9,573    

           

 

MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZILIZOPANGWA 
MWAKA 2019/2020   

N
A 

SEKTA/JINA LA 
MRADI 

LENGO LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZ
AJI HALISI 

HADI 
KUFIKIA 
JUNI 30, 

2020 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  

MAELEZO 
 FEDHA 

ZILIZOIDHINI
SHWA (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZOPATIKA

NA  (TSHS)  
MCHANGANUO 

 FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

(TSHS)  
 BAKAA  

  Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuboresha 
huduma za 
afya kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
matengenezo 
ya gari la 
kubebea 
wagonjwa SM 
9054 hospitali 
ya wilaya 

                
3,000,000  

                
3,000,000  

Engine oil 12lts 
@9500 

                      
114,000  

                  
1,973,000  

  

Oil filter 
1pc@48000 

                        
48,000  

Diesel filter 
1pc@65000 

                        
65,000  

Grease 2kg 
@15000 

                        
30,000  

Shock absorber 
bush 8pcs @6000 

                        
48,000  

Stabilizer link bush 
4pcs@18000 

                        
72,000  
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Axale oil seal front  
2pcs@45000 

                        
90,000  

Flange oil seal diff 
front 1pc@90000 

                        
50,000  

Exhaust mounting 
1pc @50000 

                        
40,000  

Brake pad front 
1set @50000 

                        
90,000  

Rudius ARM bush 
4pcs @90000 

                      
260,000  

Gear box gusket 
1pc@260000 

                        
80,000  

Plate number 
2pcs@80000 

                        
40,000  

      Jumla Ndogo                 
3,000,000  

                
3,000,000  

  
                  
1,027,000  

                  
1,973,000  

  

  Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuboresha 
huduma za 
afya kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
matengenezo 
ya gari STK 
1486 

                
5,457,740  

                
5,457,740  

Engine oil 12lts 
@9500 

                      
114,000  

                  
4,028,540  

  

Oil filter 
1pc@48000 

                        
48,000  

Diesel filter 
1pc@65000 

                        
65,000  

Grease 2kg 
@15000 

                        
30,000  

Shock absorber 
bush 8pcs @6000 

                        
48,000  

Stabilizer link bush 
4pcs@18000 

                        
72,000  

Axale oil seal front  
2pcs@45000 

                        
90,000  

Flange oil seal diff 
front 1pc@50000 

                        
50,000  
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Exhaust mounting 
1pc @40000 

                        
40,000  

Brake pad 1set 
@90000 

                        
90,000  

Rudius ARM bush 
4pcs @90000 

                      
260,000  

Gear box gusket 
1pc@80000 

                        
80,000  

Plate number bulb 
2pcs@2000 

                          
4,000  

Window adjuster 
regulator 
1pc@75000 

                        
75,000  

Fan belt 
1set@95000 

                        
95,000  

Iniper blade 
1set@30000 

                        
30,000  

Labour charge  
                      
238,200  

      Jumla Ndogo                 
5,457,740  

                
5,457,740  

  
                  
1,429,200  

                  
4,028,540  

  

  Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuboresha 
huduma za 
afya kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
matengenezo 
ya majokofu ya 
kuhifadhia maiti 
hospitali ya 
wilaya 

              
15,000,000  

              
11,000,000  

Mortuary fridge 
door rubber 
8M@10000 

                        
80,000  

                  
6,014,000  

  

Lock two door 
2EA@20000 

                        
40,000  

Compessor R134A 
3EA@420000 

                  
1,260,000  

Gas R 404  
10Kg@150000 

                  
1,500,000  

Gas R 134 
1Kg@55000 

                        
55,000  
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Sensor 3EA 
3@100000 

                      
300,000  

Vaporator and fan 
4EA@150000 

                      
600,000  

Contactor switch 
4EA@80000 

                      
320,000  

L/Charge 20%  
1EA@831000 

                      
831,000  

                      
15,000,000  

              
11,000,000  

  
                  
4,986,000  

                  
6,014,000  

  

  Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaji 
wa dawa, 
vifaa tiba 
na 
vitendanis
hi katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
dawa kwa ajili 
ya matumizi 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

              
45,606,700  

              
43,666,527  

Amoxicillin capsule 
250mg 61@31500 

                  
1,921,500  

                  
7,483,144  

  

Chlorpheniramine 
4mg tab 
2,096@2700 

                  
5,659,200  

Chlorpromazine 
tabs 100mg 
10@13500 

                      
135,000  

Metronidazole 
200mg tab 
48@9600 

                      
460,800  

Nifedipine retard 
20mg tab 30@4000 

                      
120,000  

Ciprofloxacin 
500mg tab 
34@6400 

                      
217,600  

Captopril 25mg tab 
10@8600 

                        
86,000  

Paracetamol 
500mg tab 
5000@1100 

                  
5,500,000  

Hyoxcine-N-
butylbromide 10mg 
tab 50@20400 

                  
1,020,000  
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Frusemide 40mg 
tab 110@1600 

                      
176,000  

Omeprazole 20mg 
cap 589@3200 

                  
1,884,800  

Ampicillin 
250mg+Cloxacillin 
250mg 
cap380@8100 

                  
3,078,000  

Magnesium 
trisilicate BP Cpd 
tab 680@1400 

                      
952,000  

Sodium lactate cpd 
500mls 21@20700 

                      
372,600  

Sodium chloride 
injection 0.9% for 
IV ,500mls 
12@19900 

                      
238,800  

Dextrose injection 
5%,500mls 
10@27500 

                      
275,000  

Erythromycine 
granules 
125mg/5ml,100ml 
316@1700 

                      
537,200  

Ceftriaxone PDR F 
Inj 1G 593@500 

                      
296,500  

Chlorhexidine+cetri
mide liq 1.5%+15% 
37@14500 

                      
536,500  

Drip stand double-
hook adj to 2.5M 
Height 32@373300 

                
11,945,600  
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Forceps sterilizer 
bowl 25CM 
3@26000 

                        
48,783  

Bedsheet 
cotton270x150CM 
65@11100 

                      
721,500  

      Jumla Ndogo               
45,606,700  

              
43,666,527  

  
                
36,183,383  

  
  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuboresha 
mazingira 
ya vituo 
vya 
kutolea 
huduma za 
afya 

Malipo kwa ajili 
ya ankala/bili ya 
umeme 
hospitali ya 
wilaya 

Malipo 
kwa ajili ya 
ankala za 
umeme na 
simu 
yamefanyi
ka 

            
15,000,000  

              
15,000,000  

Bili za umeme 
Tshs. 
1,250,000xmiezi 12 

                
15,000,000  

                                 
-    

  

      Jumla Ndogo              
15,000,000  

              
15,000,000  

  
                
15,000,000  

                                 
-    

  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaji 
wa dawa na 
vifaa tiba 
katika vituo 
vya kutolea 
huduma za 
afya 

Kununua vifaa 
mbalimbali kwa 
ajili ya matumizi 
katika Hospitali 
ya Wilaya 

Ununuzi wa 
shajala kwa 
ajili ya 
matumizi 
katika 
hospitali ya 
wilaya 
umefanyika 

                
9,320,000  

                  
8,356,500  

Shajala       

Photocopy paper A-4 
ream 
100@Tshs.12,000 

                     
1,200,000  

                       
259,400  

 Kazi iliyopangwa 
imekamilika  

Manila paper A-4 
1@Tshs. 10,000 

                          
10,000  

Transparent paper A-
4 1@Tshs. 10,000 

                          
10,000  

Penseli pc 28@Tshs. 
250 

                            
7,000  

Staple pins small 
6@Tshs. 6,000 

                          
36,000  

Hp laser jet ink 05A 
pc 2@ Tshs. 250,000 

                        
500,000  

Photocopying 
machine ink pc 2022 
pc 4@Tshs. 250,000 

                     
1,000,000  

Counter book Q2 pc 
10@Tshs.2,500 

                          
25,000  

Hp laser jet 53A pc 
2@Tshs. 250,000 

                        
500,000  
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Counter book Q3 pc 
10@Tshs.3,000 

                          
30,000  

Spiral binding 22mm 
3@Tshs.26,000 

                          
78,000  

Spiral binding 24mm 
3@Tshs.26,000 

                          
78,000  

Counter book Q4 
10@ Tshs. 4,500 

                          
45,000  

Spiral binding 26mm 
13@Tshs.7,153.85 

                          
93,000  

Carbon paper 
5@3,500 

                          
17,500  

Hospital supplies   

RCH 4 Cards SP 
2/75  pc 4,964@ 
Tshs.900 

                     
4,467,600  

Jumla Ndogo 
                
9,320,000  

                  
8,356,500  

  
                     
8,097,100  

                       
259,400  

  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaji 
wa dawa na 
vifaa tiba 
katika vituo 
vya kutolea 
huduma za 
afya 

Kununua 
vitendanishi 
vinavyokosekana 
katika bohari kuu 
ya dawa(MSD) 

Ununuzi wa 
vitendanishi 
kwa ajili ya 
matumizi 
katika 
hospitali ya 
wilaya 
umekamilik
a 

              
12,000,000  

                  
8,000,000  

Vitendanishi                       
2,565,000  

 Kazi iliyopangwa 
imekamilika  Framed reading 

glasses +2DS pc 
100@Tshs. 17000 

                     
1,700,000  

Framed reading 
glasses +2.5DS pc 
100@Tshs. 12,450 

                     
1,245,000  

Framed reading 
glasses +3DS pc 
100@Tshs. 12,450 

                     
1,245,000  

Framed reading 
glasses +3.5DS pc 
100@Tshs. 12,450 

                     
1,245,000  

  Jumla Ndogo 
              
12,000,000  

                  
8,000,000  

  
                     
5,435,000  

                    
2,565,000  

  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaji 
wa dawa na 
vifaa tiba 
katika vituo 
vya kutolea 
huduma za 

Kununua dawa 
zinazokosekana 
katika bohari kuu 
ya dawa(MSD) 

Ununuzi wa 
dawa kwa 
ajili ya 
matumizi 
katika 
hospitali ya 
Wilaya 

            
102,000,000  

              
102,000,000  Ununuzi wa dawa   

  

Propanolol tabs 
40mg 200@ 
Tshs.10,000 

                     
2,000,000  

                       
610,000  

 Kazi iliyopangwa 
imekamilika  

Tramadol 50mg 
capsule 100@Tshs. 

                     
1,500,000  
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afya umefanyika 15,000 

Amoxicilline 
Trihydrate 100@ 
Tshs. 21,500 

                     
2,150,000  

Azithromycin 
Dehydrate 250mg 
caps 10,000@Tshs. 
3,500 

                   
35,000,000  

Ant-haemorhoid 
suppositories pc 80@ 
Tshs. 20,000 

                     
1,600,000  

Cough expectorant 
adult 100mlsyrup 
100@Tshs. 34,000 

                     
3,400,000  

Oxytetracycline eye 
ointment 1% 3.5mg 
10@ Tshs. 25,000 

                        
250,000  

Chlorpromazine 2ml 
inj. 70@ Tshs. 
15,000 

                     
1,050,000  

Fluphenazine 
Decanoate inj. 25mg 
30@ Tshs. 25,000 

                        
750,000  

Promethazine 2ml inj. 
100@Tshs. 6,000 

                        
600,000  

Mannitol inj. 20% 
40@ Tshs. 15,000 

                        
600,000  

Coat vicryl  20@ 
Tshs. 15,000 

                        
300,000  

Parafine gauze 
dressing 100@ Tshs. 
40,000 

                     
4,000,000  

Catgut No. 1 pc 
30@Tshs. 25,000 

                        
750,000  

Folley balloon 
catheter size 14 pc 
100@Tshs. 20,000 

                     
2,000,000  
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Folley balloon 
catheter size 18 pc 
100@Tshs. 23,000 

                     
2,300,000  

Vicryl No. 2 pc 
24@Tshs. 50,000 

                     
1,200,000  

Sphygmomanometer 
Aneroid pc 20@Tshs. 
180,000 

                     
3,600,000  

Spinal needle 23G pc 
10@Tshs.100,000 

                     
1,000,000  

Spinal needle 22G pc 
10@Tshs.100,000 

                     
1,000,000  

X-ray film 35*43mm 
pc 15@Tshs. 
250,000 

                     
3,750,000  

X-ray film 24*30mm 
pc 15@Tshs. 
150,000 

                     
2,250,000  

Digital thermometer 
pc 100@Tshs. 
15,000 

                     
1,500,000  

Digital BP machine 
pc 40@Tshs. 
250,000 

                   
10,000,000  

X-ray film 43*18mm 
pc 6@Tshs. 200,000 

                     
1,200,000  

X-ray film 43*18mm 
pc 10@Tshs. 
200,000 

                     
2,000,000  

X-ray film 35*35mm 
pc 100@Tshs. 
150,000 

                   
15,000,000  

Dressing envelope pc 
80@Tshs. 8,000 

                        
640,000  

  Jumla Ndogo 
            
102,000,000  

              
102,000,000  

  
                 
101,390,000  

                       
610,000  

  

  
Upanuzi wa 
huduma za afya 

Kuongeza 
upatikanaji 

Kununua vifaa 
mbalimbali kwa 

Ununuzi wa 
vifaa kwa 

                
3,000,000  

                  
2,700,000  

Ununuzi wa vifaa 
tiba 

    
  



463 

 

katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

wa dawa na 
vifaa tiba 
katika vituo 
vya kutolea 
huduma za 
afya 

ajili ya matumizi 
ya kitengo cha 
upasuaji 

ajili ya 
kitengo cha 
upasuaji 
umefanyika 

Phernobarbital 
sodium 100mg/2mls 
10@Tshs.75,000 

                        
750,000  

                       
144,000  

 Kazi iliyopangwa 
imekamilika  

Omeplazole 20mg pc 
7@Tshs.8,000 

                          
56,000  

Ant rabies vaccines 
vials 
75@Tshs.18,000 

                     
1,350,000  

Thermopaper use 
8@Tshs. 50,000 

                        
400,000  

  Jumla Ndogo 
                
3,000,000  

                  
2,700,000  

                       
2,556,000  

                       
144,000  

  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaji 
wa dawa na 
vifaa tiba 
katika vituo 
vya kutolea 
huduma za 
afya 

Kununua chanjo 
kwa ajili ya 
kupambana na 
ugonjwa wa 
kichaa cha mbwa 

Ununuzi wa 
chanjo ya 
kichaa cha 
mbwa 
umefanyika 
hospitali ya 
wilaya 

                   
500,000  

                     
500,000  

Vials 
200@Tshs.2,500 

                        
500,000  

                                 
-    

Kazi iliyopangwa 
imekamilika 

  Jumla Ndogo 
                   
500,000  

                     
500,000  

  
                        
500,000  

                                 
-    

  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaji 
wa dawa na 
vifaa tiba 
katika vituo 
vya kutolea 
huduma za 
afya 

Kununua taa ya 
lensa kwa ajili ya 
matumizi katika 
kliniki ya macho 

Ununuzi wa 
lensa slit 
umefanyika 
hospitali ya 
wilaya 

                   
302,134  

                     
302,134  

Taa za lensa 
2@Tshs.150,000 

                        
300,000  

                           
2,134  

Kazi iliyopangwa 
imekamilika 

  Jumla Ndogo 
                   
302,134  

                     
302,134  

  
                        
300,000  

                           
2,134  

  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 

za tiba 

Kuongeza 
upatikanaji 

wa dawa na 
vifaa tiba 

katika vituo 
vya kutolea 
huduma za 

afya 

Kununua dawa 
na vifaa maalum 
kwa ajili ya 
kitengo cha 
huduma ya afya 
ya mama na 
mtoto 

Ununuzi wa 
dawa kwa 

ajili ya 
matumizi 

katika 
hospitali ya 

Wilaya 
umefanyika 

                
6,915,500  

                  
6,915,500  

Ununuzi wa dawa                          
630,500  

Kazi iliyopangwa 
imekamilika Urine pregnancy test 

kit 18@Tshs13,000 
                        
234,000  

Touniquest single 
user 2@Tshs.10,000 

                          
20,000  

A,B,O,D Blood 
groups 
20@Tshs.35,000 

                        
700,000  

Frusemide Inj. 10mls 
pc 32@Tshs.15,000 

                        
480,000  
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Scalpe bladesize 23 
pc 21@ Tshs. 12,000 

                        
252,000  

Suction catheter 8FG 
pc 24@Tshs. 
150,000 

                     
3,600,000  

Ununuzi wa vifaa 
tiba 

  

Widal reagent 
18@Tshs. 18,000 

                        
324,000  

Ununuzi wa vifaa 
vya usafi   

Foma powder 10@ 
Tshs. 67,500 

                        
675,000  

  Jumla Ndogo 
                
6,915,500  

                  
6,915,500  

                       
6,285,000  

                       
630,500  

  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 

za tiba 

Kuboresha 
huduma za 
afya kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
watumishi kutoka 
hospitali ya 
wilaya 
kuhudhuria vikao 
vya kujadili vifo 
vya mama na 
mtoto kila robo 

Watumishi 
wameweze
shwa 
kuhudhuria 
vikao vya 
kujadili vifo 
vya mama 
na mtoto 

                
5,000,000  

                  
5,000,000  

Posho kwa 
washiriki 

  

                    
1,100,000  

 Kazi iliyopangwa 
imekamilika  

watu 5@Tshs. 
65,000×siku 3×robo 4 

                     
3,900,000  

  Jumla Ndogo 
                
5,000,000  

                  
5,000,000  

                       
3,900,000  

                    
1,100,000  

  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 

za tiba 

Kuongeza 
upatikanaji 

wa dawa na 
vifaa tiba 

katika vituo 

Kusambaza vifaa 
vya huduma ya 
uzazi wa mpango 
katika vituo vya 
tiba 

Vifaa vya 
huduma za 
uzazi wa 
mpango 
vimesamba

                   
540,000  

                     
540,000  

Posho kwa 
wasambazaji   

                       
100,000  

 Kazi iliyopangwa 
imekamilika  

watu 3@Tshs. 
15,000×siku 2×robo 4 

                        
360,000  

Posho kwa dereva   
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vya kutolea 
huduma za 

afya 

zwa 
kwenye 
vituo vya 
afya na 
zahanati 

mtu 1@Tshs. 
10,000×siku 2×robo 4 

                          
80,000  

  Jumla Ndogo 
                   
540,000  

                     
540,000  

  
                        
440,000  

                       
100,000  

  

                      

  Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaji 
wa dawa na 
vifaa tiba 
katika vituo 
vya kutolea 
huduma za 
afya 

Kununua vifaa 
mbalimbali kwa 
ajili ya matumizi 
katika Hospitali 
ya Wilaya 

Ununuzi wa 
shajala kwa 
ajili ya 
matumizi 
katika 
hospitali ya 
wilaya 
umefanyika 

              
13,210,000  

                  
8,356,500  

Shajala       

  
Photocopy paper A-4 
ream 
100@Tshs.12,000 

                     
1,200,000  

                           
8,400  

 Kazi iliyopangwa 
imekamilika  

  
Manila paper A-4 
1@Tshs. 10,000 

                          
10,000  

  
Transparent paper A-
4 1@Tshs. 10,000 

                          
10,000  

  
Spiral binding 14mm 
3@Tshs.9,000 

                          
27,000  

  
Spiral binding 28mm 
3@Tshs.33,000 

                          
99,000  

  
Kalamu ya wino box 
5@Tshs. 25,000 

                        
125,000  

  
Visitors book pc 
2@Tshs. 3,500 

                            
7,000  

  
Staple pins small 
6@Tshs. 6,000 

                          
36,000  

  
Hp laser jet ink 05A 
pc 2@ Tshs. 250,000 

                        
500,000  

  
Photocopying 
machine ink pc 2022 
pc 4@Tshs. 250,000 

                     
1,000,000  

  
Counter book Q2 pc 
10@Tshs.2,500 

                          
25,000  

  
Hp laser jet 53A pc 
2@Tshs. 250,000 

                        
500,000  

  
Counter book Q3 pc 
10@Tshs.3,000 

                          
30,000  
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Spiral binding 22mm 
3@Tshs.26,000 

                          
78,000  

  
Spiral binding 24mm 
3@Tshs.26,000 

                          
78,000  

  
Counter book Q4 
10@ Tshs. 4,500 

                          
45,000  

  
Spiral binding 26mm 
13@Tshs.7,153.85 

                          
93,000  

  
Carbon paper 
5@3,500 

                          
17,500  

  Hospital supplies   

  
RCH 4 Cards SP 
2/75  pc 4,964@ 
Tshs.900 

                     
4,467,600  

  
Jumla 
Ndogo 

              
13,210,000  

                  
8,356,500  

  
                     
8,348,100  

                           
8,400  

  

  
      

  
    Posho kwa 

wasambazaji     
  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba 

Kuongeza 
upatikanaji 
wa dawa na 
vifaa tiba 
katika vituo 
vya kutolea 
huduma za 
afya 

Kupokea na 
kusambaza dawa 
na  vifaa 
mbalimbali(TLE,
DBS, 
Cotrimoxazole) 
kwa ajili ya 
huduma ya 
kuzuia 
maambukizi 
kutoka kwa 
mama kwenda 
kwa mtoto 

Vifaa 
mbalimbali 
vimesamba
zwa katika 
vituo vya 
afya na 
zahanati 

                   
540,000  

                     
540,000  

watu 3@Tshs. 
15,000×siku 2×robo 4   

                       
100,000  

 Kazi iliyopangwa 
imekamilika  

Posho kwa dereva                         
360,000  

mtu 1@Tshs. 
10,000×siku 2×robo 4 

                          
80,000  

  
                                 
-    

  Jumla Ndogo 
                   
540,000  

                     
540,000  

  
                        
440,000  

                       
100,000  

  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 

za tiba 

Kuboresha 
huduma za 
afya kwa 
wananchi 

Kufanya 
uchunguzi wa 
kansa ya shingo 
ya uzazi(Cervical 
cancer) katika 
Hospitali ya 
wilaya 

Huduma za 
uchunguzi 
wa kansa 
ya kizazi 

umefanyika 
katika 

hospitali ya 
Wilaya 

                
6,000,000  

                  
6,000,000  

Ununuzi wa vifaa 
tiba 

  
                    

1,057,000  
 Kazi iliyopangwa 
imekamilika  

Aerial 12p/4 pc 
10@Tshs. 144,000 

                     
1,440,000  

Nyembe(Gellete) pc 
500@Tshs. 500 

                        
250,000  

Hard broom pc 50@ 
Tshs. 5,000 

                        
250,000  
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Sink sucker pc 10@ 
Tshs. 5,000 

                          
50,000  

Toilet brushes pc 
20@ Tshs. 5,000 

                        
100,000  

JIK p/18 pc 10@ 
Tshs. 90,000 

                        
900,000  

VIM pc 5@Tshs. 
48,000 

                        
240,000  

Sabuni ya maji chupa 
20@Tshs. 42,000 

                        
840,000  

Sabuni ya mche pc 
10@Tshs. 87,300 

                        
873,000  

  
      Jumla 

Ndogo 
                
6,000,000  

                  
6,000,000  

  
                     
4,943,000  

                    
1,057,000  

  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 

za tiba 

Kuongeza 
upatikanaji 

wa dawa na 
vifaa tiba 

katika vituo 
vya kutolea 
huduma za 

afya 

Kununua dawa 
maalum kwa ajili 
ya kuwahudumia 
watoto wachanga 

Ununuzi wa 
dawa kwa 

ajili ya 
matumizi 

katika 
hospitali ya 

Wilaya 
umefanyika 

                
6,090,000  

                  
6,090,000  

Chlorpromazine tabs. 
3@Tshs. 30,000 

                          
90,000  

                       
105,000  

 Kazi iliyopangwa 
imekamilika  

Hyoscine-N-
Butylbromide 
8@Tshs. 35,000 

                        
280,000  

Methyldopa tabs. 
5@Tshs. 75,000 

                        
375,000  

Phenoxymethylpenicil
linetabs 10@Tshs. 
30,000 

                     
3,000,000  

Cetrizine tabs 10mg. 
20@Tshs. 4,000 

                          
80,000  

Amoxylline trihydrate 
50@Tshs.30,000 

                     
1,500,000  

Quinine sulphate 
300mg tabs. 
6@110,000 

                        
660,000  

  
      Jumla 

Ndogo 
                
6,090,000  

                  
6,090,000  

  
                     
5,985,000  

                       
105,000  

  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 

za tiba 

Kuongeza 
upatikanaji 

wa dawa na 
vifaa tiba 

katika vituo 
vya kutolea 
huduma za 

Kununua dawa 
maalum kwa ajili 
ya kutibu 
magonjwa ya 
ngono 

Ununuzi wa 
dawa kwa 

ajili ya 
matumizi 

katika 
hospitali ya 

Wilaya 

              
75,000,000  

                
72,000,000  

Ununuzi wa dawa                     
63,447,500  

 Kazi iliyopangwa 
imekamilika  Omeprazole 20mg 

tabs. 100@ Tshs. 
8,000 

                        
800,000  

Cough expectorant 
adult 
15@Tshs.50,000 

                        
750,000  
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afya umefanyika Chloramphenical 
syrup 20@Tshs. 
40,000 

                        
800,000  

Paracetamol syrup 
30@Tshs.40,000 

                     
1,200,000  

Cotrimazole pessary 
50@Tshs. 2,800 

                        
140,000  

Benzoic acid 
compound ointment 
20@Tshs. 12,000 

                        
240,000  

Hydralazine 1ml PDR 
Inj. 5@Tshs. 105,000 

                        
525,000  

Ceftriaxone PDRF 
Inj. 30@ Tshs.2,850 

                          
85,500  

Formaldehyde liquid 
36-37% 5@Tshs. 
98,000 

                        
490,000  

Salbumol aerosol 
12@Tshs.11,000 

                        
132,000  

Coated polygycolic 
acid 20@Tshs. 
70,000 

                     
1,400,000  

I.V Canula 24G 
29@Tshs. 30,000 

                        
870,000  

Film x-ray 
35cm*35cm(green 
sensitive) 1@Tshs. 
420,000 

                        
420,000  

Film x-ray 
30cm*24cm(green 
sensitive) 
1@Tshs.300,000 

                        
300,000  

Film x-ray 
43cm*18cm*Green 
sensitive) 1@Tshs. 
400,000 

                        
400,000  

  
      Jumla 

Ndogo 
              
75,000,000  

                
72,000,000  

  
                     
8,552,500  

                  
63,447,500  

  

  
Upanuzi wa 

huduma za afya 
Kuongeza 
upatikanaji 

Kununua radiant 
heater kwa ajili 

Ununuzi wa 
radiant 

                
1,000,000  

                     
400,146  

Ununuzi wa radiant 
heater 

  
                              

146  

 Kazi iliyopangwa 
imekamilika  
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katika vituo vya 
kutolea huduma 

za tiba 

wa dawa na 
vifaa tiba 

katika vituo 
vya kutolea 
huduma za 

afya 

ya kuwapatia joto 
watoto wachanga 

heater 
umefanyika 
hospitali ya 

Wilaya 
radiant heater 
4@Tshs. 100,000 

                        
400,000  

  
      Jumla 

Ndogo 
                
1,000,000  

                     
400,146  

  
                        
400,000  

                              
146  

  

  

Upanuzi wa 
huduma za afya 
katika vituo vya 
kutolea huduma 

za tiba 

Kuongeza 
upatikanaji 

wa dawa na 
vifaa tiba 

katika vituo 
vya kutolea 
huduma za 

afya 

Kununua seti 3 
za vifaa tiba na 
seti 2 za vifaa 
vingine kwa ajili 
ya huduma ya 
watoto wachanga 

Ununuzi wa 
vifaa tiba 

umefanyika 
katika 

hospitali ya 
wilaya 

                
1,536,493  

                  
1,536,493  

Ununuzi wa vifaa 
tiba 

  

                       
740,493  

 Kazi iliyopangwa 
imekamilika  

Thermopaper use pc 
2@Tshs. 50,000 

                        
100,000  

Cutgut chromic 2.75 
1/2 circle pc 
24@Tshs. 16,500 

                        
396,000  

Ununuzi wa vifaa 
vingine 

  

Urine collection bag 
pc 30@Tshs. 10,000 

                        
300,000  

  
      Jumla 

Ndogo 
                
1,536,493  

                  
1,536,493  

  
                        
796,000  

                       
740,493  

  

      JUMLA KUFIKIA JUNI 2019/20 
            
327,018,567  

              
307,361,540  

  
                 
216,993,283  

                  
64,187,993  

                                        
-    

      

JUMLA KUTOKANA NA 
BAKAA YA MWAKA 2018/19 

                
7,609,573  

                  
7,609,573  

  
                     
7,600,000  

    

      JUMLA KUU  
            
334,628,140  

              
314,971,113    

                 
224,593,283  

                  
97,987,403    
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO BASKET FUND 2017/2018 

1 
SALIO ANZIA  

              
21,287,999  

 
 MAPOKEZI YA FEDHA    

  

2 
FEDHA ILIYOTOLEWA  

            
451,021,600  

 
 TAREHE   STAKABADHI NAMBA   KIASI.  

  

3 
JUMLA YA 1 + 2 

            
472,309,599  

 
               
43,080.00  

478863 

       
112,755,400  

  

4 
FEDHA ILIYOTUMIKA 

            
450,362,491  

   

5 
SALIO ISHIA  MWAKA 2017/2018 

              
21,947,108  

 
               
43,152.00  498684 

       
112,750,400  

  

    
               
43,221.00  

598784 
       
225,515,800  

  

      
 JUMLA    451,021,600  

  

 
MCHANGANUO WA MGAWANYO WA FEDHA ZILIZOPATIKANA KWA MWAKA 2017/2018 KULINGANA NA "COST CENTRES" 

  

 
JINA LA COST 

CENTRE 
KIASI (TSHS.)  ASILIMIA (%)  

      

1 OFISI YA MGANGA 
MKUU 

                 
67,659,200  

15% 
      

2 HOSPITALI YA 
WILAYA 

               
112,765,200  

25% 
      

3 HOSPITALI  YA 
IGOGWE 

                 
45,106,000  

10% 
      

4 VITUO VYA AFYA                
100,236,000  

22% 
      

5 ZAHANATI                
125,255,200  

28% 
      

6 JAMII                                   
-    

0% 
      

 
JUMLA 451,021,600  100% 
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MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA KULINGANA NA BAKAA YA MWAKA WA FEDHA 2016/17, TSHS.21,287,999 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

  
Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba  

Kuongez
a 
upatikan
aji wa 
dawa na 
vifaa 
tiba 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
dawa, vifaa 
tiba na 
vitendanishi  
kwa ajili ya 
matumizi ya 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Ununuzi wa 
dawa, vifaa 
tiba na 
vitendanishi  
umefanyika 

    
21,287,999.0
0  

       
21,287,999.00  

Ununuzi wa dawa 
  

                
2,602    

  
Diazepam tablets 5mg 
2@9,000 

                 
18,000  

  
  

  
Digoxin pc 5@55,000                

275,000  
  

  

  
Ephedrine 30mg pc 
5@115,000 

               
575,000  

  
  

  
Magnesium trisilicate 
BPS pc 12@7,000 

                 
84,000  

  
  

  
Nifedipine retard tabs pc 
17@8,000 

               
136,000  

  
  

  
Nitrofurantoin tablets 
100mg pc 23@16,000 

               
360,000  

  
  

  
Predinisolone tabs 5mg 
pc 10@12,500 

               
125,000  

  
  

  
Propanolol tabs 40mg 
pc 10@10,000 

               
100,000  

  
  

  
Salbutamol tabs 4mg pc 
10@9,500 

                 
95,000  

  
  

  
Benzhexol(artane) tabs 
5mg pc 3@9,000 

                 
27,000  

  
  

  
Metformin 500mg tabs 
pc 20@4,500 

                 
90,000  

  
  

  
Atenolol 50mg tabs pc 
20@6,500 

               
130,000  

  
  

  Glibenclamide 5mg tabs                    
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

pc 20@6,500 130,000  

  
Tinidazole 500mg tabs 
pc 4@13,500 

                 
54,000  

  
  

  
Cetrizine tabs 10mg pc 
10@3,500 

                 
35,000  

  
  

  
Loperamide 2mg tabs 
pc 5@7,000 

                 
35,000  

  
  

  

Sulphadoxine+Pyrimeth
amine 500mg/25mg pc 
100@3,500 

               
350,000  

  

  

  
Tramadol 50mg capsule 
pc 20@11,500 

               
230,000  

  
  

  
Fruconazole 150mg 
tabs pc 20@27,000 

               
540,000  

  
  

  
Zinc sulphate 20mg tabs 
pc 30@4,500 

               
135,000  

  
  

  
Omeprazole pc 
25@4,000 

               
100,000  

  
  

  

Cough expectorant child 
100mls syrup pc 
45@31,200 

            
1,404,000  

  

  

  

Cough expectorant child 
100mls syrup pc 
30@24,000 

               
720,000  

  

  

  

Amoxicillin granules 
125mg/5ml 100mls pc 
63@21,600 

            
1,360,800  

  

  

  
            Chloromphenical syrup 

125mg pc 30@38,400 
            
1,152,000  

  
  

              Clotrimazole cream                    
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

1.00%/ ointment pc 
12@24,000 

288,000  

  
            Aminophylline 10mls Inj. 

Pc 20@10,000 
               
200,000  

  
  

  
            Benzathine penicillin pc 

12@35,000 
               
420,000  

  
  

  
            Benzyl Penicillin Inj. Pc 

60@32,500 
            
1,950,000  

  
  

  
            Cefriaxone powder Inj. 

250mg pc 100@20,000 
            
2,000,000  

  
  

  
            Cloxacillin PDRF Inj. 

500mg pc 6@55,000 
               
330,000  

  
  

  
            Frusemide 2mls Inj. Pc 

30@6,000 
               
180,000  

  
  

  
            Hydralazine 1ml PDRF 

inj. Pc 3@12,500 
                 
37,500  

  
  

  

            Hydrocortisone powder 
for inj. 100mg pc 
30@8,000 

               
240,000  

  

  

  

            Procaine penicillin 
fortified  inj. 4mu pc 
12@50,000 

               
600,000  

  

  

  
            Promethazine 2mls inj. 

Pc 20@6,000 
               
120,000  

  
  

  
            Mannitol Inj. 20% pc 

48@15,000 
               
720,000  

  
  

  
            Phytomenadione(Vitami

n K) inj pc 10@3,500 
                 

35,000  
  

  

  
            Methyllated spirit 70% 

pc 19@20,000 
               

380,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

  
            Povidone iodine liquid 

10% pc 80@4,000 
               

320,000  
  

  

  

            Catgut chromic 2/0, 
75cm, 1/2 circ, HVY, 
Tapercut, 25mm pc 
20@12,500 

               
250,000  

  

  

  

            Catgut chromic 2/0, 
75cm, 1/2 circ, round 
body pc 12@12,500 

               
150,000  

  

  

  
            Coated polyglycolic acid 

pc 25@50,000 
            

1,250,000  
  

  

  

            Syringe disposable wth 
needle 2cc pc 
100@7,500 

               
647,697  

  

  

  

            Syringe disposable wth 
needle 5cc pc 
12@7,500 

                 
90,000  

  

  

  

            Bandage hospital quality 
size 15cm*4m pc 
20@15,600 

               
312,000  

  

  

  
            Nifedipine tabs 20mg 

50pc@19,908 
               
995,400  

  
  

  
            Phenobarbital tabs 

100mg pc 40@27,975 
            
1,119,000  

  
  

  
            Phenobarbital tabs 

30mg pc 40@9750 
               
390,000  

  
  

  
      Jumla Ndogo 21,287,999.00  21,287,999.00    21,285,397  2,602    

  

  JUMLA KULINGANA NA BAKAA YA 
MWAKA 2016/17 
  

    
21,287,999.00  

       
21,287,999.00  

           
21,285,397  

                
2,602  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA ZILIZOPOKELEWA KWA MWAKA 2017/2018 TSHS. 451,021,600 

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
ukusanyaji na 
uchambuzi wa 
taarifa za 
MTUHA 

Taarifa za kila 
mwezi za 
MTUHA 
zimekusanyw
a na 
kuwasilishwa 
katika ofisi ya 
mganga mkuu 
wa Wilaya 

    
13,664,200.0

0  

       
13,664,200.00  

posho washiriki watu 
9@Tshs. 30,000xsiku 
7xmiezi 6 

         
11,340,000  

                   
200  

  

Ununuzi wa mafuta 
dizeli 

  

Dizeli lita 
929.6@Tshs.2,500(STK 
1486, DFP 4409) 

            
2,324,000  

        Jumla Ndogo 13,664,200.0
0  

13,664,200.00    13,664,000  200    

  Upanuzi 
wa 

huduma 
za afya 
katika 

vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 

huduma 
za afya 

kwa 
wananc

hi 

Kuandaa 
mpango 
kabambe wa 
afya kwa 
mwaka 
2018/2019 

Mpango 
kabambe wa 
idara ya afya 
umeandaliwa 
na 
kuwasilishwa 
katika 
mamlaka 
husika 

    
23,145,000.0

0  

       
23,145,000.00  

Posho washiriki 
20@65,000x15 

         
19,500,000  

      
23,040,500  

  

Shajala   

karatasi ream 
10@12,000 

               
120,000  

Nifedipine tabs pc 
14@10,500 

               
147,000  

Ibuprofen tabs pc 
24@8,500 

               
204,000  

Multivitamin tab pc 
12@12,500 

               
150,000  

Aminophyllin Inj. Pc 
42@850 

                 
35,700  

Paracetamol 
500mg/5ml pc 
21@18,000 

               
378,000  



476 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

Penzyl penicillin pc 
13@40,000 

               
520,000  

Co-trimoxazole 
200/40mg/5ml pc 
24@19,200 

               
460,800  

Doxycycline 100mg pc 
16@32,000 

               
512,000  

Erythromycin 
125mg/5ml pc 
24@1,850 

                 
44,400  

Mebendazole 100mg pc 
10@8,500 

                 
85,000  

Clotrimazole 1.00 pc 
10@15,600 

               
156,000  

Quinine tabs 300mg pc 
10@98,000 

               
980,000  

Suphadoxine+Pyrimeth
amine 500mg/25mg 
tabs pc 12@95,000 

            
1,140,000  

        Jumla Ndogo     
23,145,000.0
0  

       
23,145,000.00  

 Aminophyllin 100mg 
pc 11@9,500  

               
104,500  

      
23,040,500  

             -    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 

Kufanya vikao 
vya kila robo 
vya bodi ya 
afya ya wilaya 

Vikao vya 
bodi ya afya 
vimefanyika  

      
7,850,000.00  

         
7,850,000.00  

Ephedrine 30mg pc 
17@165,000 

            
2,805,000  

        
7,115,000  

  

Chlorpromazine 100mg 
pc 12@15,000 

               
180,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

wananc
hi 

Diazepam 5mg/ml pc 
11@8,500 

                 
93,500  

Phenobarbital 30mg pc 
18@9,500 

               
171,000  

        Jumla Ndogo       
7,850,000.00  

         
7,850,000.00  

 Phenytoin 30mg pc 
21@35,000  

               
735,000  

        
7,115,000  

             -    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuandaa na 
kuwasilisha 
taarifa za 
utekelezaji kila 
robo 

Taarifa za 
robo 
zimeandaliwa 
na 
kuwasilishwa 

      
3,050,000.00  

         
3,050,000.00  

Combined oral 
contraceptives pc 
90@30,500 

            
2,745,000  

        
2,914,000  

  

Copper tiud pc 
12@20,000 

               
240,000  

        Jumla Ndogo       
3,050,000.00  

         
3,050,000.00  

 Folic acid 5mg pc 
16@8,500  

               
136,000  

        
2,914,000  

             -    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kufanya vikao 
vya CHMT kila 
mwezi 

Vikao vya kila 
mwezi vya 
CHMT 
vimefanyika 

      
4,800,000.00  

         
4,800,000.00  

Zinc sulphate 20mg pc 
23@6,500 

               
149,500  

        
4,560,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

              Magnesium trisilicate 
BPS pc 27@9,000 

               
243,000  

    

        Jumla Ndogo       
4,800,000.00  

         
4,800,000.00  

 ORS for 1 litre pc 
12@20,000  

               
240,000  

        
4,560,000  

             -    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuongez
a 
upatikan
aji wa 
dawa na 
vifaa 
tiba 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kufanya 
usambazaji, 
ugawaji na 
ukaguzi wa 
dawa na vifaa 
tiba katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
afya 

Kazi ya 
usambazaji 
na ukaguzi wa 
dawa 
imefanyika 

      
6,800,000.00  

         
6,800,000.00  

Oxytocine Inj. 5iu pc 
11@8,500 

                 
93,500  

        
6,380,000  

  

Blood lacets pc 
14@5,500 

                 
77,000  

Catgut chromic 2, 75cm, 
1/2 circ, HVY, Tapercut, 
35mm pc 23@16,500 

               
379,500  

        Jumla Ndogo       
6,800,000.00  

         
6,800,000.00  

 Gloves surgical latex 
rubber sterile size 7 pc 
12@35,000  

               
420,000  

        
6,380,000  

             -    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kutoa 
mafunzo ya 
uandaaji wa 
mpango 
kabambe wa 
afya kwa 
kutumia 
Planrep 3 kwa 
wajumbe 19 
wa CHMT kwa 

Mafunzo ya 
uandaaji wa 
mpango na 
taarifa kwa 
kutumia 
planrep4(Web 
based) 
yamefanyika 
katika ukumbi 
wa kanisa la 

      
8,350,000.00  

         
8,350,000.00  

Paracetamol 500mg/5ml 
pc 10@18,000 

               
180,000  

        
8,308,000  

  

Adrenaline 1mg/ml pc 
24@8,500 

               
204,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

siku 5 moravian 
mbeya 

        Jumla Ndogo       
8,350,000.00  

         
8,350,000.00  

Chlorpheniramine 4mg 
pc 20@2,100 

                 
42,000  

        
8,308,000  

  

       JUMLA OFISI YA MGANGA 
MKUU  

    
67,659,200.0
0  

       
67,659,200.00  

 Amoxycillin 250mg pc 
20@38,000  

               
760,000  

      
52,317,700  

  

               Amoxycillin 
suspension 125mg/5m 
pc 20@19,200  

               
384,000  

    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
dawa na vifaa 
tiba kwa ajili 
ya matumizi  
katika 
hospitali ya 
wilaya 

Ununuzi wa 
dawa na vifaa 
tiba 
umefanyika 
katika 
hospitali ya 
Wilaya  

    
96,932,585.0
0  

       
96,932,585.00  

 Ascorbic acid tabs 
T/1000 tins 4@Tshs. 
25,000   

               
100,000  

    

 Chloromphenical tabs 
T/1000 17 
tins@Tshs.5,200  

                 
88,400  

 Diazepam T/500 tins 
10@Tshs. 14,800  

               
148,000  

 Erythromycin T/1000 
tins 59@Tshs.55,000  

            
3,245,000  

 BP machines pc 
20@Tshs. 235,000  

            
4,700,000  

 Digital thermometer 
ECT-1 pc 50@Tshs. 
4,000  

               
200,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

 Griseofluvin tabs tins 
10@ Tshs. 14,500  

               
145,000  

 Phenytoin tabsT/1000 
tins 32@Tshs. 38,000  

            
1,216,000  

 Predinisolone tabs 
T/1000 tins 
21@Tshs.25,000  

               
525,000  

 Promethazine tabs 
T/1000 tins 27@Tshs. 
9,000  

               
243,000  

 Salbutamol T/1000 tins 
68@Tshs. 10,000  

               
680,000  

 Vitamin B complex 
T/1000 tin 100@Tshs. 
4,800  

               
480,000  

 Benzhexol 5mg tabs 
P/100 tin 100@Tshs. 
6,500  

               
650,000  

 Loperamide caps p/100 
tins 20@Tshs. 7,000  

               
140,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

 Omeprazole p/100 tins 
260@Tshs. 3,800  

               
988,000  

 Dextrose 50% infusion 
100mls pc 8@Tshs. 
3,200  

                 
25,600  

 Clinical thermometer pc 
200@ Tshs. 1,000  

               
200,000  

 Amoxycillin susp 
125mg 100mls B/24 pc 
14@Tshs.20,400  

               
285,600  

 Adrenalin Inj. p/10 pc 
100@Tshs. 7,500  

               
750,000  

 Aminophylin inj. Pc 
70@Tshs. 9,000  

               
630,000  

 Chlorpromazine inj. 
p/10 pc 100@Tshs. 
9,000  

               
900,000  

 Deganoate inj. p/10 pc 
30@Tshs.30,000  

               
900,000  

 Hydralazine inj. 5s p/5 
pc 20@Tshs. 47,500  

               
950,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

 Lignocaine 
spinal+Dextrose inj. 
p/10 Pc 20@ Tshs. 
57,800  

            
1,156,000  

 Vitamin B inj. p/10 Vials 
20@Tshs. 7,500  

               
150,000  

 Catheter size 16( 
2ways) pc 600@Tshs. 
850  

               
510,000  

 Manitol IV 500mls 
110@Tshs. 17,500  

            
1,925,000  

 Ketamine hydrochloride 
inj. 50m pc 24@Tshs. 
221,000  

            
5,304,000  

 Vitamin KI inj. 10mg pc 
100@Tshs. 2,800  

               
280,000  

 Giving IV set p/25 pc 
400@Tshs. 8,750  

            
3,500,000  

               Cutgut chromic 2, 
7.5CM, 45MM  pc 
90@Tshs. 13,000  

            
1,170,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

               Cutgut chromic 2, 
7.5CM, 50MM  pc 
90@Tshs. 13,500  

            
1,215,000  

    

               Zinc oxide plaster-
7.5cmx5 pc 50@Tshs. 
47,000  

            
2,350,000  

    

               Surgical blade G23 
P/100 pc 10@Tshs. 
12,500  

               
125,000  

    

               Surgical blade G23 
P/100 pc 40@Tshs. 
12,900  

               
516,000  

    

               Apron theatre plastic 
115x90 pc 100@Tshs. 
23,500  

            
2,350,000  

    

               Urine bag p/10 pc 
1,200@Tshs. 4,300  

            
5,160,000  

    

               X-ray film 18x24 cm 
p/100 pc 10@Tshs. 
95,000  

               
950,000  

    

               X-ray film 35x35 cm 
p/100 pc 10@Tshs. 
175,000  

            
1,750,000  

    

               X-ray fixer automatic pc 
10@Tshs. 125,000  

            
1,250,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

               x-ray film 43cmx18cm 
pc 10@Tshs.135,000  

            
1,350,000  

    

               x-ray film 24cmx40cm 
pc 10@Tshs.120,000  

            
1,200,000  

    

               x-ray film 43cmx45cm 
pc 10@Tshs.130,000  

            
1,300,000  

    

               Utrasound gel(With 
dispenser) pc 5@Tshs. 
40,000  

               
200,000  

    

              Drip Stand pc 
10@Tshs.114,600 

            
1,146,000  

    

              
Digital Bp Machine pc 
10@Tshs.120,000 

            
1,200,000  

    

              
Bed Sheet pc 25@Tshs. 
11,100 

               
277,500  

    

              
Dispensing Bag pc 
1,000@Tshs. 1,000 

            
1,000,000  

    

              
Urine Bag pc 
120@Tshs. 2,000 

               
240,000  

    

              
Screen pc 20@Tshs. 
199,800 

            
3,996,000  

    

              
Catheter pc 100@ Tshs. 
2,000 

               
200,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

              
Dressing Tray pc 
20@Tshs. 12,000 

               
240,000  

    

              
Hospital Blanket pc 
100@Tshs. 18,900 

            
1,890,000  

    

              
Syringe 2cc pc 
100@Tshs. 5,600 

               
560,000  

    

              
Syringe 10cc 
100@Tshs. 15,600 

            
1,560,000  

    

              
Syringe 5cc 100@Tshs. 
11,100 

            
1,110,000  

    

              
Gauze Abs pc 
100@Tshs. 40,400 

            
4,040,000  

    

              
Cotton Wool pc 
100@Tshs. 3,200 

               
320,000  

    

              
Drum Dressing 16.5cm 
pc 100@Tshs. 24,200 

            
2,420,000  

    

              
Drum Dressing 34.5cm 
pc 100@Tshs. 68,400 

            
6,840,000  

    

              
Apron Theatre Plastic 
pc 100@Tshs. 3,500 

               
350,000  

    

              
Examination Table pc 
1@Tshs. 379,100 

               
379,100  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

              
Tramadol 50mg capsule 
50@Tshs. 15,000 

               
750,000  

    

              
Amoxicilline Trihydrate 
100@ Tshs. 21,500 

            
2,150,000  

    

              

Azithromycin Dehydrate 
250mg caps 
1,000@Tshs. 3,500 

            
3,500,000  

    

Ant-haemorhoid 
suppositories pc 50@ 
Tshs. 20,000 

            
1,000,000  

Cough expectorant adult 
100mlsyrup 50@Tshs. 
34,000 

            
1,700,000  

Oxytetracycline eye 
ointment 1% 3.5mg 3@ 
Tshs. 25,000 

                 
73,385  

Chlorpromazine 2ml inj. 
30@ Tshs. 15,000 

               
450,000  

Fluphenazine 
Decanoate inj. 25mg 
30@ Tshs. 25,000 

               
750,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

Promethazine 2ml inj. 
40@Tshs. 6,000 

               
240,000  

Mannitol inj. 20% 40@ 
Tshs. 15,000 

               
600,000  

Coat vicryl  20@ Tshs. 
15,000 

               
300,000  

Parafine gauze dressing 
100@ Tshs. 40,000 

            
4,000,000  

Folley balloon catheter 
size 14 pc 30@Tshs. 
20,000 

               
600,000  

Folley balloon catheter 
size 18 pc 50@Tshs. 
23,000 

            
1,150,000  

        Jumla Ndogo     
96,932,585.0
0  

       
96,932,585.00  

           
96,932,585  

    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

 Kuwezesha 
watumishi wa 
idara ya afya 
kuhudhuria 
vikao vya 
kujadili 
sababu 
zinazosababis

 Watumishi 5 
kutoka 
hospitali ya 
wilaya 
wamewezesh
wa kushiriki 
vikao 2 vya 
kujadili 

      
3,480,000.00  

         
3,480,000.00  

 Posho washiriki 
5@Tshs.100,000xsiku 
3xvikao 2  

            
3,000,000  

    

 Posho dereva 1@Tshs. 
80,000xsiku 3x vikao 2  

               
480,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

za tiba ha vifo vya 
akina mama 
wajawazito na 
watoto 
wachanga 
mkoani  

sababu 
zinazosababis
ha vifo vya 
akina mama 
wajawazito na 
watoto 
wachanga  

        Jumla Ndogo       
3,480,000.00  

         
3,480,000.00  

              
3,480,000  

    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

 Kuwezesha 
uendeshaji wa 
vikao vya 
kamati ya 
usimamizi ya 
hospitali ya 
Wilaya  

 Vikao vya 
kamati ya 
usimamizi wa 
hospitali ya 
Wilaya kwa 
robo ya 3&4  
vimefanyika  

      
2,232,000.00  

         
2,232,000.00  

 Posho mwenyekiti na 
katibu wa kikao watu 
2@Tshs. 100,000xvikao 
2  

               
400,000  

    

 Posho wajumbe 
wengine wa kamati watu 
8@Tshs. 80,000xvikao 
2  

            
1,280,000  

 Posho kwa sekretariet 
watu 4@Tshs. 
50,000xvikao 2  

               
400,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

 Posho ya chai na 
chakula cha mchana 
watu 
14@Tshs.9,000xvikao 2  

               
152,000  

        Jumla Ndogo       
2,232,000.00  

         
2,232,000.00  

              
2,232,000  

    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

 Kuwezesha 
uendeshaji wa 
vikao vya 
kamati ya 
maboresho(QI
) katika 
hospitali ya 
Wilaya  

Vikao vya 
kamati ya 
maboresho 
vimefanyika 
katika 
hospitali ya 
Wilaya 

      
2,390,000.00  

         
2,390,000.00  

 Posho wajumbe watu 
21@Tshs. 20,000xvikao 
5  

            
2,100,000  

    

 Posho ya chai wajumbe 
21@Tshs. 2,700xvikao 
5  

               
290,000  

        Jumla Ndogo       
2,390,000.00  

         
2,390,000.00  

              
2,390,000  

    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

 Kuwezesha 
watumishi 
kutoka 
hospitali ya 
wilaya 
kuhudhuria 
vikao 
mbalimbali 
ndani na nje 
ya mkoa  

        
6,380,615.00  

         
6,380,615.00  

 posho watumishi 
26@Tshs. 80,000xsiku 
3  

            
6,240,000  

              
20,615  

  

 Nauli watumishi 
10@Tshs.6,000x2  

               
120,000  

        Jumla Ndogo                                              



490 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

6,380,615.00  6,380,615.00  6,360,000  20,615  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

 Kuwezesha 
uendeshaji wa 
vikao vya 
kamati ya 
dawa(Therape
utic 
committee) ya 
wilaya  

Vikao 3 vya 
kamati ya 
dawa 
vimefanyika 
katika 
hospitali ya 
Wilaya 

      
1,350,000.00  

         
1,350,000.00  

 Posho washiiriki watu 
20@Tshs. 20,000xvikao 
3  

            
1,350,000  

    

        Jumla Ndogo       
1,350,000.00  

         
1,350,000.00  

              
1,350,000  

    

       JUMLA HOSPITALI YA 
WILAYA   

  
112,765,200.
00  

     
112,765,200.0
0  

         
112,744,585  

              
20,615  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
utekelezaji wa 
shughuli za 
mpango katika 
Hospitali ya 
Igogwe 

Fedha 
zimepelekwa 
Hospitali ya 
Igogwe kwa 
ajili ya 
utekelezaji wa 
shughuli za 
mpango 

    
45,106,000.0
0  

       
45,106,000.00  

Kiasi kilichotumwa 
kwenda hospitali ya 
Igogwe Tshs. 
11,276,500 x robo 4 

         
45,106,000  

    

        Jumla Ndogo     
45,106,000.0
0  

       
45,106,000.00  

           
45,106,000  

    

       JUMLA HOSPITALI YA 
IGOGWE  

    
45,106,000.0
0  

       
45,106,000.00  

           
45,106,000  

    



491 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuongez
a 
upatikan
aji wa 
dawa na 
vifaa 
tiba 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
dawa na vifaa 
tiba kwa ajili 
ya matumizi 
katika vituo 
vya afya 

Ununuzi wa 
dawa na vifaa 
tiba 
umefanyika 
katika vituo 
vya afya vya 
Ikuti na 
Masukulu 

    
49,000,000.0

0  

       
49,000,000.00  

 Omeprazole p/100 tins 
1,154@Tshs. 3,800  

            
4,384,300  

150   

 Dextrose 50% infusion 
100mls pc 8@Tshs. 
3,200  

                 
25,600  

 Clinical thermometer pc 
200@ Tshs. 1,000  

               
200,000  

 Amoxycillin susp 
125mg 100mls B/24 pc 
14@Tshs.20,400  

               
285,600  

 Adrenalin Inj. p/10 pc 
500@Tshs. 7,500  

            
3,750,000  

 Aminophylin inj. Pc 
70@Tshs. 9,000  

               
630,000  

 Chlorpromazine inj. 
p/10 pc 403@Tshs. 
9,000  

            
3,627,000  

 Deganoate inj. p/10 pc 
30@Tshs.30,000  

               
900,000  

 Hydralazine inj. 5s p/5 
pc 20@Tshs. 47,500  

               
950,000  



492 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

 Lignocaine 
spinal+Dextrose inj. 
p/10 Pc 20@ Tshs. 
57,800  

            
1,156,000  

 Vitamin B inj. 
p/10 Vials 
20@Tshs. 
7,500  

               
150,000  

 Catheter size 16( 
2ways) pc 921@Tshs. 
850  

               
782,850  

 Manitol IV 500mls 
110@Tshs. 17,500  

            
1,925,000  

 Ketamine hydrochloride 
inj. 50m pc 24@Tshs. 
221,000  

            
5,304,000  

               Vitamin KI inj. 10mg pc 
100@Tshs. 2,800  

               
280,000  

    

               Giving IV set p/25 pc 
400@Tshs. 8,750  

            
3,500,000  

    

               Cutgut chromic 2, 
7.5CM, 45MM  pc 
90@Tshs. 13,000  

            
1,170,000  

    



493 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

 Cutgut chromic 2, 
7.5CM, 50MM  pc 
90@Tshs. 13,500  

            
1,215,000  

 Zinc oxide plaster-
7.5cmx5 pc 50@Tshs. 
47,000  

            
2,350,000  

 Surgical blade G23 
P/100 pc 10@Tshs. 
12,500  

               
125,000  

 Surgical blade G23 
P/100 pc 40@Tshs. 
12,900  

               
516,000  

 Urine bag p/10 pc 
1,200@Tshs. 4,300  

            
5,160,000  

 X-ray film 18x24 cm 
p/100 pc 10@Tshs. 
95,000  

               
950,000  

 X-ray film 35x35 cm 
p/100 pc 10@Tshs. 
175,000  

            
1,750,000  

 x-ray film 43cmx18cm 
pc 10@Tshs.135,000  

            
1,350,000  



494 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

 x-ray film 24cmx40cm 
pc 10@Tshs.120,000  

            
1,200,000  

 x-ray film 43cmx45cm 
pc 10@Tshs.130,000  

            
1,300,000  

 Utrasound gel(With 
dispenser) pc 5@Tshs. 
40,000  

               
200,000  

Drip Stand pc 
10@Tshs.114,600 

            
1,146,000  

Digital Bp Machine pc 
10@Tshs.120,000 

            
1,200,000  

Bed Sheet pc 25@Tshs. 
11,100 

               
277,500  

Dispensing Bag pc 
1,000@Tshs. 1,000 

            
1,000,000  

Urine Bag pc 
120@Tshs. 2,000 

               
240,000  

        Jumla Ndogo     
49,000,000.0
0  

       
49,000,000.00  

           
48,999,850  

                   
150  

  



495 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

  Upanuzi 
wa 

huduma 
za afya 
katika 

vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuongez
a 

upatikan
aji wa 

dawa na 
vifaa 
tiba 

katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kufanya 
matengenezo 
ya vifaa tiba 

na vifaa 
vingine katika 
vituo vya afya 

Matengenezo 
ya vifaa tiba 
yamefanyika 
katika vituo 

vya afya 

      
4,595,544.00  

         
4,595,544.00  

Matengenezo ya 
mashine ya kukaushia 
nguo 

                  
5,544  

  

Short circuit repairing 
4@Tshs. 100,000 

               
400,000  

Drainage motor 
rewinding 
1@Tshs.300,000 

               
300,000  

PLC reapir pc 6@Tshs. 
300,000 

            
1,800,000  

Circle end alarm 
replacement pc 
1@Tshs.50,000 

                 
50,000  

To drain water @Tshs. 
60,000 

                 
60,000  

Clean and take out the 
fluffs @Tshs. 60,000 

                 
60,000  

Lublicate the machine 
@Tshs. 60,000 

                 
60,000  

Oiling @Tshs. 60,000 
                 
60,000  

Greasing 1@Tshs. 
60,000 

                 
60,000  



496 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

Reassembling 1@Tshs. 
150,000 

               
150,000  

Dismantling and take 
out fluffs 1@Tshs. 
150,000 

               
150,000  

Power phase balancing 
1@Tshs.100,000 

               
100,000  

Greasing kg 2@Tshs. 
60,000 

               
120,000  

Oiling lita 48@Tshs. 
2,500 

               
120,000  

Clean the inner part of 
the machine@Tshs. 
60,000 

                 
60,000  

Assembling 1@Tshs. 
150,000 

               
150,000  

Removing waste tonner 
2@Tshs. 40,000 

                 
80,000  

General service 
2@Tshs. 100,000 

               
200,000  



497 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

Replacing new tonner 
catridge 2@Tshs. 
80,000 

               
160,000  

Replacing drum and 
leaning blades 2@Tshs. 
150,000 

               
300,000  

Dismantling and take 
out fluffs 1@Tshs. 
150,000 

               
150,000  

        Jumla Ndogo       
4,595,544.00  

         
4,595,544.00  

              
4,590,000  

                
5,544  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kufanya 
mkutano wa 
kujadili 
kuhusu 
kupunguza 
vifo vya akina 
mama na 
watoto 

Mikutano 4 ya 
kujadili 
sababu 
zinazosababis
ha vifo vya 
akina mama 
wajawazito na 
watoto 
wachanga 
imefanyika 
katika kituo 
cha afya 
Masukulu na 
Ikuti 

      
1,355,000.00  

         
1,355,000.00  

Posho watu 
5@Tshs.20,000xsiku 
3xvikao 4 

            
1,200,000  

                
5,000  

  

    
Chai na vitafunwa watu 
5@Tshs. 2,500xsiku 3x 
vikao 4 

               
150,000  

        Jumla Ndogo       
1,355,000.00  

         
1,355,000.00  

              
1,350,000  

                
5,000  

  



498 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kuboresh
a 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kununua 
mafuta ya taa 
kwa ajili ya 
kufanya 
utakasaji wa 
vifaa tiba 

Ununuzi wa 
mafuta ya taa 
kwa ajili ya 
utakasaji wa 
vifaa tiba 
umefanyika 
katika kituo cha 
afya Masukulu 
na Ikuti 

          
750,973.00  

            
750,973.00  

Ununuzi wa mafuta ya 
taa 

      

Mafuta ya taa lita 
300@Tshs. 2,500 

               
750,000  

                   
973  

  

        Jumla Ndogo           
750,973.00  

            
750,973.00  

                 
750,000  

                   
973  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kuboresh
a 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
utoaji wa 
huduma za 
dharula baada 
ya masaa ya 
ziada 

Huduma za 
dharula 
zimefanyika 
katika kituo cha 
afya Masukulu 
na Ikuti 

      
1,800,000.00  

         
1,800,000.00  

Posho ya masaa ya ziada 
watu 18 @Tshs. 
20,000xsiku 5 

            
1,800,000  

                       
-    

  

        Jumla Ndogo       
1,800,000.00  

         
1,800,000.00  

              
1,800,000  

                       
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
ujazaji wa 
mitungi ya 
gesi katika 
vituo vya afya 
ili kufanikisha 
shughuli za 
mnyororo 
baridi 

Ununuzi wa 
mitungi 7 
katika vituo 
vya afya ikuti 
na masukulu 
umefanyaika(I
kuti 3 na 
Masukulu 4) 

          
432,000.00  

            
432,000.00  

Ununuzi wa mitungi ya 
gesi 

               
420,000  

              
12,000  

  

Mitungi 7@Tshs.60,000 

        Jumla Ndogo           
432,000.00  

            
432,000.00  

                 
420,000  

              
12,000  

  



499 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
shughuli za 
huduma ya 
mkoba katika 
vijiji 12 

Kazi ya 
shughuli ya 
huduma za 
mkoba bado 
haijakamilika 

      
4,680,000.00  

         
4,680,000.00  

Posho wahudumu 
26@Tshs.20,000xmiezi 
9 

            
4,680,000  

                       
-    

  

        Jumla Ndogo       
4,680,000.00  

         
4,680,000.00  

              
4,680,000  

                       
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kufanya 
maadhimisho 
ya wiki ya 
chanjo kitaifa 

Maadhimisho 
ya wiki ya 
chanjo Kitaifa 
yamefanyika 

      
3,400,000.00  

         
3,400,000.00  

Posho watumishi 
17@Tshs.20,000xsiku 
10 

            
3,400,000  

                       
-    

  

        Jumla Ndogo       
3,400,000.00  

         
3,400,000.00  

              
3,400,000  

                       
-    

  



500 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kufanya 
kampeni ya 
matone ya 
vitamini A na 
dawa za 
minyoo 

Kampeni 
imefanyika 

      
1,800,000.00  

         
1,800,000.00  

Posho watumishi 
9@Tshs. 20,000xsiku 
10 

            
1,800,000  

                       
-    

  

        Jumla Ndogo       
1,800,000.00  

         
1,800,000.00  

              
1,800,000  

                       
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kufanya 
kampeni ya 
utoaji wa 
chanjo ya 
ugonjwa wa 
surua mara 
mbili kwa 
mwaka 

Kampeni 
imefanyika 

      
7,680,000.00  

         
7,680,000.00  

Posho watu 
24@Tshs.20,000xsiku8
x2 

            
7,680,000  

                       
-    

  

        Jumla Ndogo       
7,680,000.00  

         
7,680,000.00  

              
7,680,000  

                       
-    

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 

Udhibiti 
wa 
wadudu 
wahalibif
u na 
waenez
ao 

Kufanya 
ufukizaji katika 
majengo ya 
kituo cha afya 
Masukulu 

Ufukizaji wa 
majengo kituo 
cha afya 
masukulu 
umefanyika 

      
2,000,000.00  

         
2,000,000.00  

Novan lita 26@Tsh. 
50,000 

            
1,300,000  

    

Icon paketi 24@Tshs. 
10,000 

               
240,000  

More Kalet lita 
20@Tshs. 15,000 

               
300,000  



501 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

huduma 
za tiba 

magonj
wa 

Posho wasimamizi   

watu 2@Tshs. 
30,000xsiku 2 

               
120,000  

kibarua 1@Tshs. 
20,000xsiku 2 

                 
40,000  

        Jumla Ndogo       
2,000,000.00  

         
2,000,000.00  

              
2,000,000  

    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuandaa na 
kuwasilisha 
taarifa za 
utekelezaji za 
kila mwezi 
katika ofisi ya 
Mganga mkuu 
wa wilaya 

Taarifa 
zimeandaliwa 
na 
kuwasilishwa 

      
1,172,000.00  

         
1,172,000.00  

Posho watumishi 
3@Tshs. 45,000xmiezi 
6 

               
810,000  

                
2,000  

  

Nauli watu 
3@Tshs.10,000xmiezi 
6x2 

               
360,000  

        Jumla Ndogo 1,172,000.00  1,172,000.00    1,170,000  2,000    

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kufanya vikao 
vya kila robo 
mwaka vya 
kamati za 
usimamizi wa 
vituo vya afya 

Vikao 4 vya 
kamati za 
usimamizi 
vimefanyika 
katika vituo 
vya afya 
Masukulu na 
Ikuti 

          
960,000.00  

            
960,000.00  

posho za vikao 
wajumbe 8@Tshs. 
10,000xrobo 4xvituo 2 

               
640,000  

                       
-    

  

viburudisho wajumbe 
8@Tshs. 5,000xrobo 
4xvituo 2 

               
320,000  

        Jumla Ndogo 960,000.00  960,000.00    960,000                         
-    

  



502 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuandaa 
mpango 
kabambe wa 
vituo vya afya 
kwa mwaka 
2018/2019 

Kazi ya 
mpango wa 
vituo vya afya 
umeandaliwa 
na kukamilika 

      
1,910,000.00  

         
1,910,000.00  

Chakula na 
viburudisho   

                
5,000  

  

Chai vikombe 8@Tshs. 
600×siku 5 

                 
24,000  

Chapati pc 10@Tshs. 
600×siku 5 

                 
30,000  

Mayai pc 10@Tshs. 
600×siku 5 

                 
30,000  

wali sahani 
8@8,000×siku 5 

               
321,000  

Shajala   

Kalamu ya wino pc 
8@Tshs. 500 

                   
4,000  

Executive writing pad pc 
8@ Tshs. 3000 

                 
24,000  

Pencil pc 10@ Tshs. 
100 

                   
1,000  

Flip chart pc 2@ Tshs. 
8,500 

                 
17,000  

Marker pen box 1@ 
Tshs. 7,000 

                   
7,000  

A-4 paper ream 6@ 
Tshs. 13,000 

                 
78,000  



503 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

Extension cable pc 2@ 
Tshs. 25,000 

                 
50,000  

Computer mouse pc 2@ 
Tshs. 20,000 

                 
40,000  

Masking tape pc 4@ 
Tshs. 500 

                   
2,000  

Clear bag pc 45@ Tshs. 
600 

                 
27,000  

Posho kwa wajumbe   

watu 8@Tshs. 
30,000xsiku 5 

            
1,200,000  

Nauli kwa baadhi ya 
wajumbe 

  

watu 5@Tshs. 5,000x2                  
50,000  

        Jumla Ndogo       
1,910,000.00  

         
1,910,000.00  

              
1,905,000  

                
5,000  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
matengenezo 
ya gari la 
kubebea 
wagonjwa na 
pikipiki 2 
katika vituo 

Matengenezo 
ya gari la 
kubebea 
wagonjwa 
yamefanyika 

    
11,200,483.0

0  

       
11,200,483.00  

Matengenezo ya gari 
Na. SM 3161 (Awamu 
ya I) 

                       
83  

  

Colour painting, welding  
and body works 

            
2,400,000  



504 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

huduma 
za tiba 

vya afya Door carpet pc 4@Tshs. 
30,000 

               
120,000  

Floor carpet set 
1@Tshs. 55,000 

                 
55,000  

Door machine pc 
2@Tshs. 75,000 

               
150,000  

Door lock pc 2@Tshs. 
80,000 

               
160,000  

Jack 5tons pc 1@Tshs. 
90,000 

                 
90,000  

Wheel spanner pc 
1@Tshs.80,000 

                 
80,000  

Tinted set 
1@Tshs.50,000 

                 
50,000  

Ceiling borard pc 
1@Tshs.40,000 

                 
40,000  

Seat cover set 1@Tshs. 
338,000 

               
338,000  

Bed repair                
170,000  

Labour charge 20%                
601,000  



505 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

Matengenezo ya gari 
Na. SM 3161 (Awamu 
ya II) 

  

Engine oil lita 12@Tshs. 
9,500 

               
114,000  

Oil filter pc 
1@Tshs.48,000 

                 
48,000  

Diesel filter pc 1@Tshs. 
35,000 

                 
35,000  

Grease kg 1@Tshs. 
15,000 

                 
15,000  

Air cleaner pc 
1@Tshs.85,000 

                 
85,000  

Disk pad set 1@Tshs. 
90,000 

                 
90,000  

Brake shoe set 
1@Tshs. 180,000 

               
180,000  

Master clindon brake pc 
1@Tshs. 120,000 

               
120,000  

sight mirror pc 1@Tshs 
75,000 

                 
75,000  

Top cover gasket pc 
1@Tshs.50,000 

                 
50,000  



506 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

Brake fluid lita 
1@Tshs.10,000 

                 
10,000  

Battery N.70 pc 
1@Tshs. 250,000 

               
250,000  

Siren set 1@Tshs. 
650,000 

               
650,000  

Labour charge 20%                
344,400  

Tyres goodrich 
235/85/R16 pc 
5@Tshs750,000 

            
3,750,000  

Wheel balance                
100,000  

Wheel alignment                  
30,000  

Ununuzi wa mafuta 
dizeli 

  

Dizeli lita 400 @Tshs. 
2,500(DFPA 1647, SM 
3161, SM 9054 

            
1,000,000  

        Jumla Ndogo 11,200,483.0
0  

11,200,483.00    11,200,400  83    



507 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
computer, 
mashine ya 
photocopy na 
printer kwa 
ajili ya 
matumizi 
katika kituo 
cha afya Ikuti 

Ununuzi wa 
desktop 
computer 1, 
photocopy 
mashine 1 na 
printer 1 
umefanyika 
katika kituo 
cha afya 
Masukulu 

      
7,500,000.00  

         
7,500,000.00  

Ununuzi wa computer, 
mashine ya photocopy 
na printer 

      

Desktop computer 
1@Tshs.1,600,000 

            
1,600,000  

Mashine ya photocopy 
1@Tshs.5,150,000 

            
5,150,000  

Printer 1@Tshs.750,000                
750,000  

        Jumla Ndogo       
7,500,000.00  

         
7,500,000.00  

              
7,500,000  

    

       JUMLA VITUO VYA AFYA    
100,236,000.
00  

     
100,236,000.0
0  

         
100,205,250  

              
30,750  

  

              
62,197,912.0
0  

       
62,197,912.00  

Ununuzi wa dawa na 
vifaa tiba    

                     
65  

  

              Diazepam tablets 5mg 
2@9,000 

                 
18,000  

              Digoxin pc 5@55,000                
275,000  

              Ephedrine 30mg pc 
5@115,000 

               
575,000  



508 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

              Magnesium trisilicate 
BPS pc 12@7,000 

                 
84,000  

              Nifedipine retard tabs pc 
17@8,000 

               
136,000  

              Nitrofurantoin tablets 
100mg pc 23@16,000 

               
360,000  

              Predinisolone tabs 5mg 
pc 10@12,500 

               
125,000  

              Propanolol tabs 40mg 
pc 10@10,000 

               
100,000  

              Salbutamol tabs 4mg pc 
10@9,500 

                 
95,000  

              Benzhexol(artane) tabs 
5mg pc 3@9,000 

                 
27,000  

              Metformin 500mg tabs 
pc 20@4,500 

                 
90,000  

              Atenolol 50mg tabs pc 
20@6,500 

               
130,000  

              Glibenclamide 5mg tabs 
pc 20@6,500 

               
130,000  



509 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

              Tinidazole 500mg tabs 
pc 4@13,500 

                 
54,000  

              Cetrizine tabs 10mg pc 
10@3,500 

                 
35,000  

              Loperamide 2mg tabs 
pc 5@7,000 

                 
35,000  

              Sulphadoxine+Pyrimeth
amine 500mg/25mg pc 
100@3,500 

               
350,000  

              Tramadol 50mg capsule 
pc 20@11,500 

               
230,000  

              Fruconazole 150mg 
tabs pc 20@27,000 

               
540,000  

              Zinc sulphate 20mg tabs 
pc 30@4,500 

               
135,000  

              Omeprazole pc 
25@4,000 

               
100,000  

              Cough expectorant child 
100mls syrup pc 
45@31,200 

            
1,404,000  



510 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

              Cough expectorant child 
100mls syrup pc 
30@24,000 

               
720,000  

              Amoxicillin granules 
125mg/5ml 100mls pc 
63@21,600 

            
1,360,800  

              Chloromphenical syrup 
125mg pc 30@38,400 

            
1,152,000  

              Clotrimazole cream 
1.00%/ ointment pc 
12@24,000 

               
288,000  

              Aminophylline 10mls Inj. 
Pc 20@10,000 

               
200,000  

              Benzathine penicillin pc 
12@35,000 

               
420,000  

              Benzyl Penicillin Inj. Pc 
60@32,500 

            
1,950,000  

              Cefriaxone powder Inj. 
250mg pc 100@20,000 

            
2,000,000  

              Cloxacillin PDRF Inj. 
500mg pc 6@55,000 

               
330,000  



511 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

              Frusemide 2mls Inj. Pc 
30@6,000 

               
180,000  

              Hydralazine 1ml PDRF 
inj. Pc 3@12,500 

                 
37,500  

              Hydrocortisone powder 
for inj. 100mg pc 
30@8,000 

               
240,000  

              Procaine penicillin 
fortified  inj. 4mu pc 
12@50,000 

               
600,000  

              Promethazine 2mls inj. 
Pc 20@6,000 

               
120,000  

              Mannitol Inj. 20% pc 
48@15,000 

               
720,000  

              Phytomenadione(Vitami
n K) inj pc 10@3,500 

                 
35,000  

              Formaldehyde liquid 36-
37% pc 4@45,000 

               
180,000  

              Methyllated spirit 70% 
pc 16@20,000 

               
320,000  

              Povidone iodine liquid 
10% pc 80@4,000 

               
320,000  



512 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

              Catgut chromic 2/0, 
75cm, 1/2 circ, HVY, 
Tapercut, 25mm pc 
20@12,500 

               
250,000  

              Catgut chromic 2/0, 
75cm, 1/2 circ, round 
body pc 12@12,500 

               
150,000  

              Coated polyglycolic acid 
pc 25@50,000 

            
1,250,000  

              Syringe disposable wth 
needle 2cc pc 
100@7,500 

               
647,697  

              Syringe disposable wth 
needle 5cc pc 
12@7,500 

                 
90,000  

              Bandage hospital quality 
size 15cm*4m pc 
20@15,600 

               
312,000  

              Nifedipine tabs 20mg 
50pc@19,908 

               
995,400  

              
Phenobarbital tabs 
100mg pc 40@27,975 

            
1,119,000  

              Phenobarbital tabs 
30mg pc 40@9750 

               
390,000  



513 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

              
Phenoxymethyl penicilin 
tabs 250mg pc 
70@27,714 

            
1,940,000  

              Frusemide 40mg pc 
30@17,720 

               
531,600  

               Ascorbic acid tabs 
T/1000 tins 4@Tshs. 
25,000   

               
100,000  

               Chloromphenical tabs 
T/1000 17 
tins@Tshs.5,200  

                 
88,400  

               Diazepam T/500 tins 
10@Tshs. 14,800  

               
148,000  

               Erythromycin T/1000 
tins 59@Tshs.55,000  

            
3,245,000  

               BP machines pc 
20@Tshs. 235,000  

            
4,700,000  

               Digital thermometer 
ECT-1 pc 50@Tshs. 
4,000  

               
200,000  

               Griseofluvin tabs tins 
10@ Tshs. 14,500  

               
145,000  

               Phenytoin tabsT/1000 
tins 32@Tshs. 38,000  

            
1,216,000  



514 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

               Predinisolone tabs 
T/1000 tins 
21@Tshs.25,000  

               
525,000  

               Promethazine tabs 
T/1000 tins 27@Tshs. 
9,000  

               
243,000  

               Salbutamol T/1000 tins 
68@Tshs. 10,000  

               
680,000  

               Vitamin B complex 
T/1000 tin 100@Tshs. 
4,800  

               
480,000  

               Benzhexol 5mg tabs 
P/100 tin 100@Tshs. 
6,500  

               
650,000  

               Loperamide caps p/100 
tins 20@Tshs. 7,000  

               
140,000  

               Omeprazole p/100 tins 
260@Tshs. 3,800  

               
988,000  

               Dextrose 50% infusion 
100mls pc 8@Tshs. 
3,200  

                 
25,600  



515 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

               Clinical thermometer pc 
200@ Tshs. 1,000  

               
200,000  

               Amoxycillin susp 
125mg 100mls B/24 pc 
14@Tshs.20,400  

               
285,600  

               Adrenalin Inj. p/10 pc 
100@Tshs. 7,500  

               
750,000  

               Aminophylin inj. Pc 
70@Tshs. 9,000  

               
630,000  

               Chlorpromazine inj. 
p/10 pc 100@Tshs. 
9,000  

               
900,000  

               Deganoate inj. p/10 pc 
30@Tshs.30,000  

               
900,000  

               Hydralazine inj. 5s p/5 
pc 20@Tshs. 47,500  

               
950,000  

               Lignocaine 
spinal+Dextrose inj. 
p/10 Pc 20@ Tshs. 
57,800  

            
1,156,000  

               Vitamin B inj. p/10 Vials 
20@Tshs. 7,500  

               
150,000  



516 

 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

               Catheter size 16( 
2ways) pc 600@Tshs. 
850  

               
510,000  

               Manitol IV 500mls 
110@Tshs. 17,500  

            
1,925,000  

               Ketamine hydrochloride 
inj. 50m pc 24@Tshs. 
221,000  

            
5,304,000  

               Vitamin KI inj. 10mg pc 
100@Tshs. 2,800  

               
280,000  

               Giving IV set p/25 pc 
411@Tshs. 8,750  

            
3,596,250  

               Cutgut chromic 2, 
7.5CM, 45MM  pc 
90@Tshs. 13,000  

            
1,170,000  

               Cutgut chromic 2, 
7.5CM, 50MM  pc 
90@Tshs. 13,500  

            
1,215,000  

               Zinc oxide plaster-
7.5cmx5 pc 100@Tshs. 
47,000  

            
4,700,000  

               Surgical blade G23 
P/100 pc 10@Tshs. 
12,500  

               
125,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

        Jumla Ndogo     
62,197,912.0
0  

       
62,197,912.00  

           
62,197,847  

                     
65  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuongez
a 
upatikan
aji wa 
dawa na 
vifaa 
tiba 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kununua 
vitendanishi 
vinavyokosek
ana katika 
bohari kuu ya 
dawa(MSD) 

Ununuzi wa 
vitendanishi 
kwa ajili ya 
matumizi 
katika 
zahanati 
umekamilika 

      
2,414,842.00  

         
2,414,842.00  

Ununuzi wa 
vitendanishi 

                  
1,842  

  

Urinalysis reagent strips 
(multistix) pc 
15@23,000 

               
345,000  

UPT reagent 25's pc 
10@6,000 

                 
60,000  

Formalin AR 40% pc 
8@12,000 

                 
96,000  

Widal Reagent 2's pc 
12@20,000 

               
240,000  

Absolute 
alcohol(Ethanol 99.9%) 
2.5mls pc 11@10,000 

               
110,000  

Absolute Methanol 
2.5mls pc 2@12,000 

                 
24,000  

Oil Immersion for 
microscope 25mls pc 
9@5,000 

                 
45,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

Haemocue blood 
glucose curette 25's pc 
16@69,000 

            
1,104,000  

Pipete blood 
sedmentation 10's pc 
2@4,500 

                   
9,000  

VDRL carbon antigen 
2mls pc 15@8,467 

               
127,000  

Blood collection tube fo 
plasma (with EDTA) 
100's  pc 10@25,300 

               
253,000  

        Jumla Ndogo       
2,414,842.00  

         
2,414,842.00  

              
2,413,000  

                
1,842  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kujaza mitungi 
ya gesi ili 
kuwezesha 
shughuli za 
mnyororo 
baridi katika 
zahanati 

Mitungi 
imejazwa kwa 
ajili ya 
matumizi 
katika 
zahanati 50 
imefanyika 

      
9,050,000.00  

         
9,050,000.00  

mitungi 
3@Tshs.60,000xzahana
ti 50 

            
9,000,000  

              
50,000  

  

        Jumla Ndogo       
9,050,000.00  

         
9,050,000.00  

              
9,000,000  

              
50,000  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
kampeni ya 
utoaji wa 
matone ya 
vitamini A na 
dawa za 
minyoo 

Kazi ya 
kampeni ya 
utoaji wa 
matone ya 
vitamini A na 
dawa za 
minyoo 
imefanyika 
katika 
zahanati 36 

      
2,581,000.00  

         
2,581,000.00  

posho watumishi 
3@Tshs. 
20,000xzahanati 43 

            
2,580,000  

                
1,000  

  

        Jumla Ndogo       
2,581,000.00  

         
2,581,000.00  

              
2,580,000  

                
1,000  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kununua 
mafuta ya taa 
kwa ajili ya 
kufanya 
utakasaji wa 
vifaa tiba 

Ununuzi wa 
mafuta ya taa 
kwa ajili ya 
utakasaji wa 
vifaa tiba 
kwenye 
zahanati 
umefanyika 

      
2,275,000.00  

         
2,275,000.00  

Ununuzi wa mafuta ya 
taa 

                         
-    

  

mafuta ya taa lita 910 
@Tshs. 2,500 

            
2,275,000  

        Jumla Ndogo       
2,275,000.00  

         
2,275,000.00  

              
2,275,000  

                       
-    
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
huduma za 
mkoba katika 
vijiji 50 

Huduma za 
mkoba 
zimetolewa 
katika vijiji 
164 

      
4,152,140.00  

         
4,152,140.00  

posho za masaa ya 
ziada watu 
4@Tshs.20,000 x 
zahanati 50 

            
4,000,000  

           
152,140  

  

        Jumla Ndogo       
4,152,140.00  

         
4,152,140.00  

              
4,000,000  

           
152,140  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

Kuongez
a 
upatikan
aji wa 
dawa na 
vifaa 
tiba 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kununua vifaa 
tiba kwa ajili 
ya matumizi 
katika kliniki 
ya magonjwa 
ya kinywa na 
meno 

Kazi ya 
ununuzi wa 
vifaa tiba kwa 
ajili ya 
matumizi 
katika 
zahanati 
imekamilika 

      
1,609,887.00  

         
1,609,887.00  

Benzyl Penicillin Inj pc 
49@ Tshs.32,500 

            
1,592,500  

              
17,387  

  

        Jumla Ndogo       
1,609,887.00  

         
1,609,887.00  

              
1,592,500  

              
17,387  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma 
za afya 
katika 

Udhibiti 
wa taka 
taka 
katika 
vituo vya 

Kununua vifaa 
vya usafi kwa 
ajili ya 
matumizi 
katika 

Kazi ya 
ununuzi wa 
vifaa vya usafi 
kwa ajili ya 
matumizi 

      
7,034,410.00  

         
7,034,410.00  

Ununuzi wa vifaa vya 
usafi 

  
    

Aerial 12p/4 pc 
10@Tshs. 144,000 

            
1,440,000  

                       
-    
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

kutolea 
huduma 
za afya 

zahanati katika 
zahanati 
imekamilika 

Nyembe(Gellete) pc 
500@Tshs. 500 

               
250,000  

Hard broom pc 44@ 
Tshs. 5,000 

               
220,000  

VIM pc 5@Tshs. 48,000 
               
240,000  

Sabuni ya maji chupa 
20@Tshs. 42,000 

               
840,000  

Sabuni ya mche pc 
10@Tshs. 87,300 

               
873,000  

Hand wash soap pc 
10@ Tshs. 63,000 

               
630,000  

Tissue paper pc 
4@Tshs. 70,000 

               
280,000  

VIM Us2/ 27 pc 
10@Tshs. 96,000 

               
960,000  

Liquid soap 10@Tshs. 
63,000 

               
630,000  

Foma soap pc 10@ 
Tshs. 67,141 

               
671,410  

        Jumla Ndogo       
7,034,410.00  

         
7,034,410.00  

              
7,034,410  

                       
-    

  

  Upanuzi 
wa 

Kubores
ha 

Kuandaa 
mpango 

Kazi ya 
uandaaji wa 

    
11,685,000.0

       
11,685,000.00  

posho washiriki 
39@45,000x5 

            
8,849,500  

              
32,558  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

huduma 
za afya 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za tiba 

huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

kabambe wa 
zahanati zote 
kwa mwaka 
2018/2019 

mpango na 
bajeti kwa ajili 
ya zahanati 
imekamilika 

0  posho wawezeshaji 
3@65,000x5 

               
975,000  

posho Dereva 
1@35,000x5 

               
175,000  

posho wasaidizi 
1@35,000x5 

               
175,000  

Shajala   

karatasi ream 
10@12,000 

               
120,000  

daftari pc 27@1,000                  
27,000  

Flipchart pc 10@8,500                  
85,000  

markerpen pc 
15@1,200 

                 
18,000  

Viburudisho   

wali sahani 
31@6,000x5 

               
930,000  

soda chupa 30@600x5                  
88,942  

maji chupa 34@600x5                
102,000  

chungwa pc 33@600x5                  
49,500  
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N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANG
WA 

UTEKELEZA
JI HALISI 

HADI 
30/06/2018 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELE
ZO  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHWA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIK

A  (TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

nauli watu 25@2,300                  
57,500  

        Jumla Ndogo     
11,685,000.0
0  

       
11,685,000.00  

           
11,652,442  

              
32,558  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kuboresh
a 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuendesha 
vikao vya 
kamati za 
usimamizi wa 
zahanati 

Vikao vya 
kamati za 
usimamizi wa 
zahanati 
vimefanyika 
katika zahanati 
30 

      
9,760,000.00  

         
9,760,000.00  

posho washiriki 
8@Tshs.10,000xvituo 
30xrobo 4 

            
9,600,000  

           
160,000  

  

        Jumla Ndogo       
9,760,000.00  

         
9,760,000.00  

              
9,600,000  

           
160,000  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kuboresh
a 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuandaa na 
kuwasilisha 
taarifa za 
MTUHA kutoka 
kwenye 
zahanati zote 

Taarifa za 
MTUHA 
zimeandaliwa 
na 
kuwasilishwa 

    
12,495,009.00  

       
12,495,009.00  

posho wawasilishaji 
40@Tshs.45,000xmiezi 6 

         
10,800,000  

              
15,009  

  

nauli watu 28@Tshs. 
5,000x2xmiezi 6 

            
1,680,000  

        Jumla Ndogo     
12,495,009.0
0  

       
12,495,009.00  

           
12,480,000  

              
15,009  

  

    
 JUMLA KUTOKANA NA BAKAA YA MWAKA 2016/17  

    
21,287,999.0
0  

       
21,287,999.00  

      
21,285,397.0
0  

          
2,602.00  

  

      JUMLA MWAKA 2017/2018   451,021,600.00       451,021,600.00      429,077,094.00  21,944,506,00   

      JUMLA KUU     
472,309,599.00  

     
472,309,599.00  

    450,362,491.00  21,947,108.00 
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO BASKET FUND 2018/2019 

         

      
 MAPOKEZI YA FEDHA  

  

1 SALIO ANZIA 2017/2018                   21,947,108  
 

 TAREHE   STAKABADHI NAMBA   KIASI.  
  

2 FEDHA ILIYOPANGWA 
2018/2019 

                518,905,600  
 

10/08/2018 783042C1900056            32,432,000  
  

3 FEDHA ILIYOTOLEWA MWAKA 
2018/2019 

                518,905,600  
 

10/08/2018 783042C1900059            84,235,600  
  

4 JUMLA YA 1 + 3                 540,852,708  
 

04/01/2019 783042C1900153            64,864,000  
  

5 FEDHA ILIYOTUMIKA                 433,239,909  
 

04/01/2019 783042C1900156         194,588,800  
  

6 SALIO ISHIA  MWAKA 
2018/2019 

                107,612,799  
 

06/12/2019 783042C1900186            32,432,000  
  

      
27/06/2019 783042C1900197            13,058,800  

  

      
27/06/2019 783042C1900198            97,294,400  

  

      
JUMLA         518,905,600  

  

  
  

        

MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA KULINGANA NA BAKAA YA MWAKA WA FEDHA 2017/18, TSHS. 21,947,108.13 

 

 

N
A 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKEL
EZAJI 
HALISI 
HADI 

30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

  

Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba  

Kuonge
za 
upatikan
aji wa 
dawa na 
vifaa 
tiba 
katika 

Kuwezesha 
ununuzi wa dawa, 
vifaa tiba na 
vitendanishi  kwa 
ajili ya matumizi 
ya vituo vya 
kutolea huduma 
za tiba  

Ununuzi 
wa dawa, 
vifaa tiba 
na 
vitendani
shi  
umefanyi
ka 

            
21,947,108  

                
21,947,108  

Ununuzi wa dawa                     
0  

  

Diazepam tablets 5mg 
2@19,855.5 

             
39,711  

Digoxin pc 5@55,000             
275,000  

Ephedrine 30mg pc 
5@115,000 

            
575,000  

Magnesium trisilicate BPS pc              
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N
A 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKEL
EZAJI 
HALISI 
HADI 

30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

vituo 
vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

12@7,000 84,000  

Nifedipine retard tabs pc 
17@8,000 

            
136,000  

Nitrofurantoin tablets 100mg 
pc 23@16,000 

            
360,000  

Predinisolone tabs 5mg pc 
10@12,500 

            
125,000  

Propanolol tabs 40mg pc 
10@10,000 

            
100,000  

Salbutamol tabs 4mg pc 
10@9,500 

             
95,000  

Benzhexol(artane) tabs 5mg 
pc 3@9,000 

             
27,000  

Metformin 500mg tabs pc 
20@4,500 

             
90,000  

Atenolol 50mg tabs pc 
20@6,500 

            
130,000  

Glibenclamide 5mg tabs pc 
20@6,500 

            
130,000  

Tinidazole 500mg tabs pc 
4@13,500 

             
54,000  

Cetrizine tabs 10mg pc 
10@3,500 

             
35,000  

Loperamide 2mg tabs pc 
5@7,000 

             
35,000  

Sulphadoxine+Pyrimethamin
e 500mg/25mg pc 
100@3,500 

            
350,000  

Tramadol 50mg capsule pc 
20@11,500 

            
230,000  
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N
A 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKEL
EZAJI 
HALISI 
HADI 

30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

Fruconazole 150mg tabs pc 
40@27,000 

         
1,080,000  

Zinc sulphate 20mg tabs pc 
30@4,500 

            
135,000  

Omeprazole pc 50@4,000             
200,000  

Cough expectorant child 
100mls syrup pc 45@31,200 

         
1,404,000  

Cough expectorant child 
100mls syrup pc 30@24,000 

            
720,000  

Amoxicillin granules 
125mg/5ml 100mls pc 
63@21,600 

         
1,360,800  

Chloromphenical syrup 
125mg pc 30@38,400 

         
1,152,000  

Clotrimazole cream 1.00%/ 
ointment pc 12@24,000 

            
288,000  

Aminophylline 10mls Inj. Pc 
20@10,000 

            
200,000  

Benzathine penicillin pc 
12@35,000 

            
420,000  

Benzyl Penicillin Inj. Pc 
60@32,500 

         
1,950,000  

Cefriaxone powder Inj. 
250mg pc 100@20,000 

         
2,000,000  

Cloxacillin PDRF Inj. 500mg 
pc 6@55,000 

            
330,000  

Frusemide 2mls Inj. Pc             
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N
A 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKEL
EZAJI 
HALISI 
HADI 

30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

30@6,000 180,000  

Hydralazine 1ml PDRF inj. Pc 
3@12,500 

             
37,500  

Hydrocortisone powder for 
inj. 100mg pc 30@8,000 

            
240,000  

Procaine penicillin fortified  
inj. 4mu pc 12@50,000 

            
600,000  

Promethazine 2mls inj. Pc 
20@6,000 

            
120,000  

Mannitol Inj. 20% pc 
48@15,000 

            
720,000  

Phytomenadione(Vitamin K) 
inj pc 10@3,500 

             
35,000  

Methyllated spirit 70% pc 
19@20,000 

            
380,000  

Povidone iodine liquid 10% 
pc 80@4,000 

            
320,000  

Catgut chromic 2/0, 75cm, 
1/2 circ, HVY, Tapercut, 
25mm pc 20@12,500 

            
250,000  

Catgut chromic 2/0, 75cm, 
1/2 circ, round body pc 
12@12,500 

            
150,000  

Coated polyglycolic acid pc 
25@50,000 

         
1,250,000  

Syringe disposable wth 
needle 2cc pc 100@7,500 

            
647,697  
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N
A 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKEL
EZAJI 
HALISI 
HADI 

30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

Syringe disposable wth 
needle 5cc pc 12@7,500 

             
90,000  

Bandage hospital quality size 
15cm*4m pc 20@15,600 

            
312,000  

Nifedipine tabs 20mg 
50pc@19,908 

            
995,400  

Phenobarbital tabs 100mg pc 
40@27,975 

         
1,119,000  

Phenobarbital tabs 30mg pc 
40@9750 

            
390,000  

  

    JUMLA KUTOKANA NA 
BAKAA YA MWAKA 
2017/2018 

            
21,947,108  

                
21,947,108  

         
21,947,10

8  

                  
0  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

 Kuwezesha 
ununuzi wa dawa 
na vifaa tiba kwa 
ajili ya matumizi  
katika hospitali ya 
wilaya  

 Ununuzi 
wa dawa 
na vifaa 
tiba 
umefanyi
ka katika 
hospitali 
ya Wilaya   

           
116,932,585  

               
116,932,585  

 Ascorbic acid tabs T/1000 
tins 4@Tshs. 25,000   

            
100,000  

    
57,638,2
87  

  

 Chloromphenical tabs 
T/1000 17 tins@Tshs.5,200  

             
88,400  

 Diazepam T/500 tins 
10@Tshs. 14,800  

            
148,000  

 Erythromycin T/1000 tins 
59@Tshs.55,000  

         
3,245,000  

 BP machines pc 20@Tshs. 
235,000  

         
4,700,000  

 Digital thermometer ECT-1 
pc 50@Tshs. 4,000  

            
200,000  

 Griseofluvin tabs tins 10@ 
Tshs. 14,500  

            
145,000  

 Surgical blade G23 P/100 pc 
10@Tshs. 12,500  

            
125,000  



529 

 

N
A 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKEL
EZAJI 
HALISI 
HADI 

30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

 Surgical blade G23 P/100 pc 
40@Tshs. 12,900  

            
516,000  

 Apron theatre plastic 115x90 
pc 100@Tshs. 23,500  

         
2,350,000  

 Urine bag p/10 pc 
1,200@Tshs. 4,300  

         
5,160,000  

 X-ray film 18x24 cm p/100 
pc 10@Tshs. 95,000  

            
950,000  

 X-ray film 35x35 cm p/100 
pc 10@Tshs. 175,000  

         
1,750,000  

 x-ray film 43cmx18cm pc 
10@Tshs.135,000  

         
1,350,000  

 x-ray film 43cmx45cm pc 
10@Tshs.130,000  

         
1,300,000  

 Utrasound gel(With 
dispenser) pc 5@Tshs. 
40,000  

            
200,000  

Drip Stand pc 
10@Tshs.114,600 

         
1,146,000  

Digital Bp Machine pc 
10@Tshs.120,000 

         
1,200,000  

Bed Sheet pc 25@Tshs. 
11,100 

            
277,500  

Dispensing Bag pc 
1,000@Tshs. 1,000 

         
1,000,000  

Urine Bag pc 120@Tshs. 
2,000 

            
240,000  

Screen pc 20@Tshs. 
199,800 

         
3,996,000  

Catheter pc 100@ Tshs.             
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9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

2,000 200,000  

Dressing Tray pc 20@Tshs. 
12,000 

            
240,000  

Hospital Blanket pc 
100@Tshs. 18,900 

         
1,890,000  

Syringe 2cc pc 100@Tshs. 
5,600 

            
560,000  

Syringe 10cc 100@Tshs. 
15,600 

         
1,560,000  

Syringe 5cc 100@Tshs. 
11,100 

         
1,110,000  

Gauze Abs pc 50@Tshs. 
40,400 

         
2,020,000  

Cotton Wool pc 100@Tshs. 
3,200 

            
320,000  

Drum Dressing 16.5cm pc 
50@Tshs. 24,200 

         
1,210,000  

Drum Dressing 34.5cm pc 
50@Tshs. 68,400 

         
3,420,000  

Apron Theatre Plastic pc 
100@Tshs. 3,500 

            
350,000  

Examination Table pc 
1@Tshs. 379012.92 

            
379,013  

Tramadol 50mg capsule 
50@Tshs. 15,000 

            
750,000  

Amoxicilline Trihydrate 50@ 
Tshs. 21,500 

         
1,075,000  

Azithromycin Dehydrate 
250mg caps 1,000@Tshs. 
3,500 

         
3,500,000  
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9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

Ant-haemorhoid 
suppositories pc 50@ Tshs. 
20,000 

         
1,000,000  

Cough expectorant adult 
100mlsyrup 40@Tshs. 
34,000 

         
1,360,000  

Oxytetracycline eye ointment 
1% 3.5mg 3@ Tshs. 25,000 

             
73,385  

Chlorpromazine 2ml inj. 30@ 
Tshs. 15,000 

            
450,000  

Fluphenazine Decanoate inj. 
25mg 30@ Tshs. 25,000 

            
750,000  

Promethazine 2ml inj. 
40@Tshs. 6,000 

            
240,000  

Mannitol inj. 20% 40@ Tshs. 
15,000 

            
600,000  

Coat vicryl  20@ Tshs. 
15,000 

            
300,000  

Parafine gauze dressing 
100@ Tshs. 40,000 

         
4,000,000  

Folley balloon catheter size 
14 pc 30@Tshs. 20,000 

            
600,000  

Folley balloon catheter size 
18 pc 50@Tshs. 23,000 

         
1,150,000   

      Jumla 
Ndogo 

           
116,932,585  

               
116,932,585  

         
59,294,29
8  

    
57,638,2
87  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 

Kuonge
za 
upatikan

Kuwezesha 
ununuzi wa dawa 
na vifaa tiba kwa 

Ununuzi 
wa dawa 
na vifaa 

            
84,541,000  

                
84,541,000  

Amoxyciline caps 
120@31500 

    
3,780,000
.00  

    
17,460,9
48  
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9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

aji wa 
dawa na 
vifaa 
tiba 
katika 
vituo 
vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

ajili ya matumizi 
katika vituo vya 
afya 

tiba 
umefanyi
ka katika 
vituo vya 
afya  

Diclofenac tabs 150@700        
105,000.0
0  

 Benzhexol 5mg tabs P/100 
tin 100@Tshs. 6,500  

            
650,000  

 Loperamide caps p/100 tins 
20@Tshs. 7,000  

            
140,000  

 Omeprazole p/100 tins 
260@Tshs. 3,800  

            
988,000  

 Dextrose 50% infusion 
100mls pc 8@Tshs. 3,200  

             
25,600  

 Clinical thermometer pc 
200@ Tshs. 1,000  

            
200,000  

 Amoxycillin susp 125mg 
100mls B/24 pc 
14@Tshs.20,400  

            
285,600  

 Adrenalin Inj. p/10 pc 
100@Tshs. 7,500  

            
750,000  

 Aminophylin inj. Pc 
70@Tshs. 9,000  

            
630,000  

 Chlorpromazine inj. p/10 pc 
100@Tshs. 9,000  

            
900,000  

 Deganoate inj. p/10 pc 
30@Tshs.30,000  

            
900,000  

 Hydralazine inj. 5s p/5 pc 
20@Tshs. 47,500  

            
950,000  
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 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

 Lignocaine spinal+Dextrose 
inj. p/10 Pc 20@ Tshs. 
57,800  

         
1,156,000  

Doxycycline caps 28@31300        
876,400.0
0  

Metronidazole tabs 80@9600        
766,000.0
0  

Ciprofloxacin tabs 70@6400        
448,000.0
0  

Erythromycine tabs 
700@5600 

    
2,945,600
.00  

phenoxymethyl penicillin tabs 
47@3700 

       
173,900.0
0  

Hyoscine-N-butylbromide 
40@20400 

       
816,000.0
0  

Ferrous sulphate+folic acid 
1769@2000 

    
3,539,002
.00  

Folic acid stuk 142@1000        
142,000.0
0  

Ampicillin+cloxacillin cap 
150@8100 

    
1,215,000
.00  
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9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

Diaze pam tabs 200@2400        
480,000.0
0  

Phenolbalbital tabs 
1000@4700 

    
4,700,000
.00  

Sodium lactate compounds 
50@27500 

    
1,375,000
.00  

 Vitamin B inj. p/10 Vials 
20@Tshs. 7,500  

            
150,000  

 Catheter size 16( 2ways) pc 
600@Tshs. 850  

            
510,000  

 Manitol IV 500mls 
110@Tshs. 17,500  

         
1,925,000  

 Ketamine hydrochloride inj. 
50m pc 24@Tshs. 221,000  

         
5,304,000  

 Vitamin KI inj. 10mg pc 
100@Tshs. 2,800  

            
280,000  

 Giving IV set p/25 pc 
411@Tshs. 8,750  

         
3,596,250  

 Cutgut chromic 2, 7.5CM, 
45MM  pc 90@Tshs. 13,000  

         
1,170,000  

 Cutgut chromic 2, 7.5CM, 
50MM  pc 90@Tshs. 13,500  

         
1,215,000  

 Zinc oxide plaster-7.5cmx5 
pc 100@Tshs. 47,000  

         
4,700,000  
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 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

 Surgical blade G23 P/100 pc 
10@Tshs. 12,500  

            
125,000  

Erythromycin granules 
250@1700 

       
425,000.0
0  

Paracetamol cyrup 
100@17300 

    
1,730,000
.00  

Cotrimoxazole susp 
100@18800 

    
1,880,000
.00  

Benzoic acid cpd 200@600        
120,000.0
0  

Oral rehydration salt 
50@19000 

       
950,000.0
0  

Benzathine 
penicillin10@22600 

       
226,000.0
0  

Benzyl penicillin inj 
30@20800 

       
624,000.0
0  

Ceftriaxone powder inj 
250mg 8@9100 

         
72,800.00  

Lignocaine 2% inj 50mls 
5@10900 

         
54,500.00  

Ceftriaxone pwd inj 1g 
176@850 

       
149,600.0
0  
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 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

Methylated spirit 70% 
50@14400 

       
720,000.0
0  

Povidone iodine lqd 
250mls100@2300 

       
230,000.0
0  

Catdut chromic 
0.75m,1/2Circle,round body 
50@14700 

       
735,000.0
0  

Catgut chromic 
1.75cm,3/8Circle,round boby 
50@15500 

       
775,000.0
0  

LK braided 
0.75cm,3/8circle,riverse 
cutting 84@8400 

       
705,600.0
0  

Gloves surgical latex rubber 
sterile size 7.5 100@1800 

    
1,820,000
.00  

Folley baloon catheter 
16@12200 

       
195,200.0
0  

Cotton wool absorbent 
100@3200 

    
3,200,000
.00  

Gause absorbent BPC 90cm 
127@35000 

    
4,445,000
.00  

Bedsheet cotton 270x150cl 
100@1100 

       
110,000.0
0  
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 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

 
      Jumla 

Ndogo 
            
84,541,000  

                
84,541,000  

         
67,080,05
2  

    
17,460,9
48  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kuonge
za 
upatikan
aji wa 
dawa na 
vifaa 
tiba 
katika 
vituo 
vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kununua 
vitendanishi kwa 
ajili ya matumizi 
katika vituo vya 
afya 

Ununuzi 
wa 
vitendani
shi 
umefanyi
ka katika 
vituo vya 
afya 4 

            
10,939,557  

                
10,939,557  

Haemocue  cuvette Hb pc 
1@86,000 

             
86,000  

                  
0  

Shughuli 
zote 
zilizopan
gwa 
zimetekel
ezwa na 
kukamilik
a 

 Field Stain A pc 4@7,100              
28,400  

 Field Stain B pc 4@7,100              
28,400  

SD Bioline syphilis pc 
81@37,000 

         
2,990,124  

Absolute Alcohol pc 1@33,00              
33,000  

 Laboratory Specimen 
containers pc 2@1,050,000 

         
2,100,000  

Blood grouping reagent pc 
1@52,032.86 

             
52,033  

Urinalysis strips  pc 
3@151,200 

            
453,600  

Barium sulphate pc 
4@50,000 

            
200,000  

Ultra sound Jelly 
5Lts@150,000 

            
750,000  

Ultra sound thermol paper pc 
10@70,000 

            
700,000  

Blood groping antisera pc 
10@21,000 

            
210,000  

Urinalysis reagent strips 
(multistix) pc 30@23,000 

            
690,000  



538 

 

N
A 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKEL
EZAJI 
HALISI 
HADI 

30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

UPT reagent 25's pc 
20@6,000 

            
120,000  

Formalin AR 40% pc 
8@12,000 

             
96,000  

Widal Reagent 2's pc 
36@20,000 

            
720,000  

Absolute alcohol(Ethanol 
99.9%) 2.5mls pc 2@10,000 

             
20,000  

Absolute Methanol 2.5mls pc 
2@12,000 

             
24,000  

Oil Immersion for microscope 
25mls pc 19@5,000 

             
95,000  

Haemocue blood glucose 
curette 25's pc 16@69,000 

         
1,104,000  

Pipete blood sedmentation 
10's pc 2@4,500 

               
9,000  

VDRL carbon antigen 2mls 
pc 15@8,467 

            
127,000  

Blood collection tube fo 
plasma (with EDTA) 100's  pc 
10@25,300 

            
253,000  

Blood collection tube for 
serum 100's pc 2@15,000 

             
30,000  

Microscope slide(76 x 25 
mm) 50's pc 10@2,000 

             
20,000  

 
      Jumla 

Ndogo 
            
10,939,557  

                
10,939,557  

         
10,939,55
7  

                  
0  
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9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

 
Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha utoaji 
wa huduma za 
chanjo katika vituo 
vya kutolea 
huduma za afya 

Kazi 
imefanyik
a na 
kukamilik
a 

              
6,720,000  

                  
6,720,000  

mitungi ya gesi 85@ Tshs. 
60,000 

         
5,119,000  

      
1,601,00
0  

  

 
      Jumla 

Ndogo 
              
6,720,000  

                  
6,720,000  

           
5,119,000  

      
1,601,00
0  

  

 
Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
computer kwa ajili 
ya matumizi katika 
Hospitali ya wilaya 

Ununuzi 
wa 
desktop 
computer 
4 
umefanyi
ka katika 
hospitali 
ya wilaya 

              
6,000,000  

                  
6,000,000  

Desktop computer 
4@Tshs.1,500,000 

         
6,000,000  

    

 
      Jumla 

Ndogo 
              
6,000,000  

                  
6,000,000  

           
6,000,000  

    

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
shajala kwa ajili 
ya matumizi ya 
ofisi katika ofisi ya 
mganga mkuu 

Kazi 
imefanyik
a na 
kukamilik
a 

              
1,500,000  

                  
1,500,000  

HP laserjet pro M40 2dn pc 
1@Tshs. 1,200,000 

         
1,200,000  

                 
-    

  

HP 26A Cartridge pc 
2@Tshs.150,000 

            
300,000  
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9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

  Jumla 
Ndogo 

              
1,500,000  

                  
1,500,000  

           
1,500,000  

                 
-    

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

  Kuwezesha 
ununuzi wa 
mafuta(Dizeli) kwa 
ajili ya matumizi 
ya ofisi idara ya 
afya 

Kazi 
imefanyik
a na 
kukamilik
a 

              
3,409,500  

                  
3,409,500  

Mafuta Dizeli, ltr  
1458.79@Tshs2,337 

         
3,409,192  

               
308  

  

        Jumla 
Ndogo 

              
3,409,500  

                  
3,409,500  

           
3,409,192  

               
308  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

  Ununuzi wa 
mafuta kwa ajili ya 
matumizi idara ya 
afya 

Kazi 
imefanyik
a na 
kukamilik
a 

              
2,169,700  

                  
2,169,700  

Mafuta(Diesel) lita 
927@Tshs. 2,340 

         
2,169,200  

               
500  

  

        Jumla 
Ndogo 

              
2,169,700  

                  
2,169,700  

           
2,169,200  

               
500  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba  

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kufanya 
usimamizi 
wezeshi katika 
vituo vya kutolea 
huduma za afya 
50 

Usimamiz
i wezeshi 
umefanyi
ka katika 
vituo 
vyakutole
a huduma 
za afya 
50 

            
63,062,250  

                
63,062,250  

posho washiriki 20@30,000x 
siku 16x robo 4 

       
35,000,00
0  

      
2,097,81
8  

  

posho Dereva 
3@20,000x16x4 

         
2,900,000  

Motor Vehicles and Water 
Craft 

   
12,210,30
0.00  

Tyres and tubes pc 
5@404800 

         
2,024,000  
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N
A 
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LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
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UTEKEL
EZAJI 
HALISI 
HADI 

30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

Diesel litre 3,532.05@2,500          
8,830,132  

        Jumla 
Ndogo 

            
63,062,250  

                
63,062,250  

         
60,964,43
2  

      
2,097,81
8  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba  

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
matengenezo ya 
gari Na. DFP 
4409 kwa 
NASSIBU AUTO 
SERVICE 

Kazi 
imefanyik
a na 
kukamilik
a 

                 
800,000  

                     
800,000  

Matengenezo ya gari Na. 
DFP 4409 

            
18,000  

  

Engine oil pc 12@Tshs 9,500             
114,000  

Oil filter pc 1@Tshs 48,000              
48,000  

Diesel filter pc 1@Tshs. 
35,000 

             
35,000  

Diesel filter element pc 
1@Tshs. 35,000 

             
35,000  

Grease kg 2@Tshs. 15,000              
30,000  

Wiper blade pc 1@Tshs. 
30,000 

             
30,000  

Hand brake cable pc 
1@Tshs. 220,000 

            
220,000  

Brake pipe pc 1@Tshs. 
45,000 

             
45,000  

Jack 10 tones pc 1@Tshs. 
95,000 

             
95,000  

Labour charge 10%             
130,000  

        Jumla 
Ndogo 

                 
800,000  

                     
800,000  

              
782,000  

          
18,000  
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30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
matengenezo ya 
gari Na. STK 1486 

Matengen
ezo ya 
gari Na. 
STK 1486 
yamefany
ika 

            
12,860,000  

                
12,860,000  

Matengenezo ya gari Na. 
STK 1486 

      
10,003,9

28  

  

Engine oil pc 12@Tshs 
14,000 

            
168,000  

Oil filter pc 1@Tshs 45,000              
45,000  

Diesel filter primary pc 
1@Tshs. 45,000 

             
45,000  

Diesel filter secondary pc 
1@Tshs. 20,000 

             
20,000  

Greese kg 1@Tshs. 16,000              
16,000  

Gearbox oil ltr 5@Tshs. 
9,000 

             
45,000  

Diff. oil ltr 6@Tshs.9,000              
54,000  

Front shock up pc 2@Tshs. 
195,000 

            
390,000  

Steering power repair kit pc 
1@Tshs. 380,000 

            
380,000  

Hydraulic ltr 1@Tshs. 15,000              
15,000  

Brake fluid ltr 1@Tshs.4,000                
4,000  

Pinion oil seal rear ltr 
1@Tshs. 65,000 

             
65,000  

Exhaust mounting pc 
1@Tshs. 45,000 

             
45,000  

Hand brake cable pc 
1@Tshs. 45,000 

             
45,000  
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30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

Floor carpet pc 1@Tshs 
50,000 

             
50,000  

Battery pc 1@Tshs. 270,000 270,000  

Front brake pad pc 1@Tshs. 
240,000 

            
240,000  

Brake propeller valve pc 
1@Tshs. 120,000 

            
120,000  

Labour charge  403,400  

VAT 18% 435,672  

        Jumla 
Ndogo 

            
12,860,000  

                
12,860,000  

  2,856,072      
10,003,9
28  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
utekelezaji wa 
shughuli za 
mkataba wa 
huduma(Service 
agreement) kati 
ya Halmashauri 
ya wilaya ya 
Rungwe na 
Hospitali ya 
Igogwe 

Malipo ya 
fedha 
Tshs. 
51,891,20
0  kwa ajili 
ya 
utekelezaji 
wa 
shughuli 
za 
huduma 
yamefanyi
ka katika 
hospitali 
ya Igogwe  

            
51,891,200  

                
51,891,200  

Fedha kwa ajili ya utekelezaji 
wa mkataba wa huduma 
zimetumwa kwenda hospitali 
ya Igogwe kwa robo ya nne 
Tshs. 51,891,200 

       
51,891,20
0  

                 
-    

  

        Jumla 
Ndogo 

            
51,891,200  

                
51,891,200  

         
51,891,20
0  

                 
-    

  

  Upanuzi wa Kuonge Kuwezesha Kazi                                 Ununuzi wa Mafuta ya taa       
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30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

za 
upatikan

aji wa 
dawa na 

vifaa 
tiba 

katika 
vituo 
vya 

kutolea 
huduma 
za afya 

ununuzi wa 
mafuta ya taa kwa 
ajili ya kutakasa 

vifaa tiba  

imefanyik
a na 
kukamilik
a 

6,156,299  6,156,299  Ununuzi wa mafuta mafuta 
ya taa lita 2,462.52@Tshs. 
2,500 

         
6,156,299  

                 
-    

  

        Jumla 
Ndogo 

              
6,156,299  

                  
6,156,299  

           
6,156,299  

                 
-    

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
kampeni ya utoaji 
wa matone ya 
vitamini A na 
dawa za minyoo 

Kazi ya 
kampeni 
ya utoaji 
wa 
matone 
ya 
vitamini A 
na dawa 
za 
minyoo 
imefanyik
a katika 
zahanati 
36 

              
4,570,000  

                  
4,570,000  

posho watumishi 72@Tshs. 
15,000xzsiku 4 

         
4,560,000  

          
10,000  

  

        Jumla 
Ndogo 

              
4,570,000  

                  
4,570,000  

           
4,560,000  

          
10,000  
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30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kuonge
za 
upatikan
aji wa 
dawa na 
vifaa 
tiba 
katika 
vituo 
vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha utoaji 
wa huduma za 
uzazi kwa masaa 
24  

Kazi 
imefanyik
a na 
kukamilik
a 

                 
200,000  

                     
200,000  

Umeme             
200,000  

    

        Jumla 
Ndogo 

                 
200,000  

                     
200,000  

              
200,000  

                 
-    

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 

huduma 
za afya 

kwa 
wananc

hi 

Kuwezesha utoaji 
wa huduma za 

chanjo (huduma 
za mkoba)katika 
vituo vya kutolea 
huduma za afya 

Kazi 
imefanyik

a na 
kukamilik

a 

              
6,960,000  

                  
6,960,000  

posho kwa mtumishi 1 @ 
15000 kwa miezi 12x vituo 37 

         
6,660,000  

         
125,400  

  

petrol 69.84lts@2500             
174,600  

        Jumla 
Ndogo 

              
6,960,000  

                  
6,960,000  

           
6,834,600  

         
125,400  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya+B251:I27
7+B251:H277 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ukarabati wa vitu 
vidogo vidogo 
katika vituo vya 

Kazi 
imefanyik
a na 
kukamilik

            
19,652,600  

                
19,652,600  

Mchanga Trip 9@130000           
1,170,000  

               
200  

  

waya mesh pc 10@16,000             
160,000  
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30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

katika vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

kwa 
wananc
hi 

kutolea huduma 
za afya 

a Nondo ‘mm 12’ roller 
10@20,000 

            
200,000  

Nondo ‘mm16’ roller 
5@33,000 

            
165,000  

Bomba PVC pc 5@15,000              
75,000  

kokoto  trip 3 @190000              
570,000  

Tofari pc 
4000@230=150,000 

            
920,000  

mbao 2*4 pc 30@6000             
180,000  

Misumari ‘4’ kg 25@4,000             
100,000  

Misumari ‘3’ kg 20@4,000              
80,000  

Mifuko ya saruji (kg 50) 
200@15,000 

            
300,000  

Fremu za madirisha 
36@Sh.35,000 

         
1,260,000  

Shata dirisha36@ 25,000             
900,000  

bawaba dazani9 pc 36 @Sh. 
4,000 

            
144,000  

Gypsum board pc 
300@15000 

         
4,500,000  

Srews box 30@7000              
210,000  

Conduct pipe 200@1500             
300,000  
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HADI 

30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

wire 2.5mm 10m@ 65000               
65,000  

Wire 1.5mm  Roll 18@45000             
810,000  

Gypsum powder 
10pct@18000  

            
180,000  

Junction Box Mifuko 
10@50000 

            
500,000  

Joint Conection Mifuko 
10@35000 

            
350,000  

Mikandaa ya 
Gypsum180@4000 

            
720,000  

Rangi ya ukutani Ndoo 
6@145000 

            
870,000  

Whit cment bags4@35,000             
140,000  

Ufundi           
4,783,400  

        Jumla 
Ndogo 

            
19,652,600  

                
19,652,600  

         
19,652,40
0  

               
200  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kufanya vikao vya 
kila robo vya bodi 
ya afya ya wilaya 

Vikao vya 
bodi ya 
afya 
vimefanyi
ka  

              
7,850,000  

                  
7,850,000  

posho mwenyekiti na katibu 
watu 2@Tshs.150,000xrobo 
4 

         
1,200,000  

            
4,000  

  

posho kwa wajumbe wengine 
watu 14@Tshs.100,000xrobo 
4 

         
5,600,000  

posho kwa sekretarieti watu 
2@Tshs.50,000xrobo 4 

            
400,000  
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N
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LENGO 
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SHUGHULI 
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HADI 

30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

Chakula na viburudisho watu 
19@Tshs.8,500xrobo 4 

            
646,000  

        Jumla 
Ndogo 

              
7,850,000  

                  
7,850,000  

                                                        
-    

         
7,846,000  

            
4,000  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
utkelezaji wa 
zoezi la kusafisha 
takwimu( Data 
cleaning) 

Zoezi la 
usafishaji 
wa taarifa 
za 
kumbuku
mbu za 
watumishi 
wa idara 
ya afya 
limefanyik
a 

                 
990,000  

                     
990,000  

Posho ya masaa ya ziada 
DMO 1@Tshs.30,000xsiku 4 

            
120,000  

                 
-    

  

Posho ya masaa ya ziada 
katibu muhtasi 3,  watu 
3@Tshs. 20,000xsiku 6 

            
360,000  

Posho makatibu 2@Tshs. 
30,000xsiku 7 

            
420,000  

Posho mhudumu 1@Tshs. 
15,000xsiku 6 

             
90,000  

        Jumla 
Ndogo 

                 
990,000  

                     
990,000  

              
990,000  

                 
-    

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kufanya 
usimamizi 
wezeshi kuhusu 
matumizi ya fedha 
katika mfumo wa 
FFARS katika 
vituo vya kutolea 
huduma za afya 

Usimamiz
i wezeshi 
umefanyi
ka  

              
1,100,000  

                  
1,100,000  

Posho ya masaa ya ziada 
maafisa, watu 3@Tshs. 
30,000xsiku 10 

            
900,000  

                 
-    

  

Posho ya masaa ya ziada 
dereva, mtu 1@ 20,000xsiku 
10 

            
200,000  

        Jumla 
Ndogo 

              
1,100,000  

                  
1,100,000  

           
1,100,000  

                 
-    

  

  Upanuzi wa 
huduma za 

Kubores
ha 

Kuwezesha zoezi 
la usimamizi 

Kazi 
imefanyik

              
1,000,000  

                  
1,000,000  

posho ya masaa ya ziada, 
watu 7@Tshs. 30,000xsiku 4 

            
840,000  

                 
-    
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30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

wezeshi na 
kupata idadi ya 
vifaa(Inventory) 
vilivyopo katika 
vituo vya kutolea 
huduma za afya 

a na 
kukamilik
a 

Posho madereva, watu 
2@Tshs. 20,000xsiku 4 

            
160,000  

       Jumla Ndogo 1,000,000  1,000,000    1,000,000  -      

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha vikao 
vya CHMT  kwa 
mwezi Aprili na 
Mei 

Kikao 
kimefanyi
ka na 
kazi 
imekamili
ka 

              
1,230,000  

                  
1,230,000  

Posho wajumbe watu 
21@Tshs. 30,000 

            
630,000  

                 
-    

  

Posho wajumbe watu 
20@Tshs. 30,000 

            
600,000  

        Jumla 
Ndogo 

              
1,230,000  

                  
1,230,000  

           
1,230,000  

                 
-    

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
uandaaji wa 
taarifa za robo 
mwaka(Technical 
and financial 
reports) 

Kazi 
imefanyik
a na 
kukamilik
a 

                 
905,000  

                     
905,000  

Posho DED&DMO, watu 
2@Tshs.30,000xsiku 3 

            
180,000  

                 
-    

  

Posho washiriki wengine, 
watu 5@Tshs. 20,000xsiku 5 

            
500,000  

Posho wahudumu , watu 
3@Tshs. 15,000xsiku 5 

            
225,000  

        Jumla 
Ndogo 

                 
905,000  

                     
905,000  

              
905,000  

                 
-    

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 

Kuwezesha 
maadhimisho ya 
siku ya UKIMWI 
duniani 

                   
330,000  

                     
330,000  

Posho waandaaji, watu 
10@Tshs. 30,000 

            
300,000  

                 
-    

  

Posho washiriki wengine, 
watu 2@Tshs. 15,000 

             
30,000  
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30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

huduma za tiba wananc
hi 

        Jumla 
Ndogo 

                 
330,000  

                     
330,000  

              
330,000  

                 
-    

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha kikao 
cha mwezi 
Februari cha 
CHMT 

Kikao 
kimefanyi
ka na 
kazi 
imekamili
ka 

                 
475,000  

                     
475,000  

Posho washiriki, watu 
19@Tshs. 20,000 

            
380,000  

    

chai na vitafunwa watu 
19@Tshs. 5,000 

             
95,000  

        Jumla 
Ndogo 

                 
475,000  

                     
475,000  

              
475,000  

    

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha kikao 
cha mwezi 
Januarii cha 
CHMT 

Kikao 
kimefanyi
ka na 
kazi 
imekamili
ka 

                 
400,000  

                     
400,000  

Posho washiriki, watu 
16@Tshs. 20,000 

            
320,000  

                 
-    

  

chai na vitafunwa watu 
16@Tshs. 5,000 

             
80,000  

        Jumla 
Ndogo 

                 
400,000  

                     
400,000  

              
400,000  

                 
-    

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha kikao 
cha mwezi Machi 
cha CHMT 

Kikao 
kimefanyi
ka na 
kazi 
imekamili
ka 

                 
630,000  

                     
630,000  

Posho wajumbe watu 
21@Tshs. 30,000 

            
630,000  

                 
-    

  

        Jumla                                                                        
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30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

Ndogo 630,000  630,000  630,000  -    

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
uandaaji wa 
mpango kabambe 
wa idara ya afya 
kwa mwaka 
2019/20 

Mpango 
kabambe 
wa 
mwaka 
2019/202
0 
umeandal
iwa 

              
4,679,000  

                  
4,679,000  

Posho mganga mkuu mtu 
1@Tshs. 120,000xsiku 4 

            
480,000  

               
300  

  

Posho wajumbe wengine 
watu 9@Tshs. 100,000xsiku 
4 

         
3,600,000  

Chai na vitafunwa watu 
10@Tshs. 9,967.50xsiku 4 

            
398,700  

Ukumbi Tshs. 50,000xsiku 4             
200,000  

       Jumla Ndogo 4,679,000  4,679,000    4,678,700  300    

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuweesha zoezi 
la usimamizi 
wezeshi katika 
vituo vya kutolea 
huduma za afya 

Kazi 
imefanyik
a na 
kukamilik
a 

              
1,666,000  

                  
1,666,000  

Posho washiriki watu 
9@Tshs. 30,000xsiku 5 

         
1,440,000  

            
1,000  

  

Posho dereva watu 3@Tshs. 
15,000xsiku 5 

            
225,000  

        Jumla 
Ndogo 

              
1,666,000  

                  
1,666,000  

           
1,665,000  

            
1,000  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi  

Kuwezesha vikao 
vya CHMT kwa 
mwezi Disemba 
na Novemba 2018 

                   
865,000  

                     
865,000  

Posho wajumbe, watu 
17@Tshs. 20,000x2 

            
680,000  

          
15,000  

  

Chai na vitafunwa watu 
17@Tshs. 5,000x2 

            
170,000  

        Jumla 
Ndogo 

                 
865,000  

                     
865,000  

              
850,000  

          
15,000  
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30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha zoezi 
la upimaji wakati 
wa siku ya 
UKIMWI duniani 

Kazi 
imefanyik
a na 
kukamilik
a 

                 
451,000  

                     
451,000  

posho washiriki watu 
10@Tshs. 30,000 

            
300,000  

            
1,000  

  

Posho mgeni rasmi mu 
1@Tshs. 100,000 

            
100,000  

Kutengeneza bango kwa ajili 
ya ujumbe 

             
50,000  

        Jumla 
Ndogo 

                 
451,000  

                     
451,000  

              
450,000  

            
1,000  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha zoezi 
la uwasilishaji wa 
bajeti Wizara ya 
fedha na mipango 

Uwasilish
aji wa 
bajeti 
umefanyi
ka 

              
1,925,000  

                  
1,925,000  

Posho washiriki watu 
2@Tshs. 120,000xsiku 7 

         
1,920,000  

            
5,000  

  

        Jumla 
Ndogo 

              
1,925,000  

                  
1,925,000  

           
1,920,000  

            
5,000  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha kikao 
cha maandalizi ya 
mpango na bajeti 
kati ya wajumbe 
wa CHMT na 
wadau wa afya 

Kikao 
kimefanyi
ka na 
kazi 
imekamili
ka 

              
8,813,050  

                  
8,813,050  

Posho washiriki watu 
23@Tshs. 80,000xsiku 4 

         
6,760,000  

            
1,050  

  

Posho dereva mtu 1@Tshs. 
60,000xsiku 4 

            
240,000  

Chai na vitafunwa watu 
24@Tshs.9,000xsiku 4 

            
792,000  

Nauli watu 18@Tshs.5,000x2             
180,000  

Shajala   

Pen box 1@Tshs.5,000                
5,000  
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30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

Executive writing pad pc 
22@Tshs. 1,000 

             
22,000  

A-4 paper ream 6@Tshs. 
12,000 

             
72,000  

Clear bag pc 22@Tshs. 
1,000 

             
22,000  

Extension cable pc 1@Tshs. 
15,000 

             
15,000  

Flash disk 16GB pc 2@Tshs. 
25,000 

             
50,000  

Staple pins box 1@Tshs. 
4,500 

               
4,500  

Manila sheet pc 47@Tshs. 
100 

               
4,700  

Trnsparent sheet pc 
48@Tshs. 100 

               
4,800  

Ukumbi Tshs. 85,000xsiku 4             
340,000  

Mafuta Dizeli lita 120@Tshs. 
2,500 

            
300,000  

        Jumla 
Ndogo 

              
8,813,050  

                  
8,813,050  

           
8,812,000  

            
1,050  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
ukaguzi na 
usambazaji wa  
dawa katika vituo 
vya tiba 

Kazi 
imefanyik
a na 
kukamilik
a 

                 
760,000  

                     
760,000  

Posho maafisa, watu 
2@Tshs. 30,000xsiku 10 

            
600,000  

          
40,000  

  

Posho dereva mtu 1@Tshs. 
15,000xsiku 8 

            
120,000  

        Jumla                                                                 
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30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

Ndogo 760,000  760,000  720,000  40,000  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
ununuzi wa vifaa 
kwa ajili ya 
matumizi idara ya 
afya 

              
16,390,000  

                
16,390,000  

Fuser film pc 1@Tshs. 
100,000 

            
100,000  

    
16,000,9
01  

  

Control card HP Laser jet 
P2055 pc 1@Tshs. 
59,099.06 

         
59,099.06  

Antivirus 3 users pc 2@Tshs. 
90,000 

            
180,000  

Control card pc 1@Tshs. 
50,000 

             
50,000  

        Jumla 
Ndogo 

            
16,390,000  

                
16,390,000  

              
389,099  

    
16,000,9
01  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
uendeshaji wa 
vikao vya CHMT 
vya mwezi 
Oktoba, Agosti, 
Julai na 
Septemba, 2018 

Vikao 
vimefanyi
ka 

              
1,300,000  

                  
1,300,000  

Posho washiriki(oktoba) watu 
18@ Tshs. 20,000 

            
360,000  

          
25,000  

  

Chai na vitafunwa(oktoba) 
watu 18@Tshs. 5,000 

             
90,000  

Posho washiriki(Agosti) watu 
15@ Tshs. 20,000 

            
300,000  

Chai na vitafunwa(Agosi) 
watu 15@Tshs. 5,000 

             
75,000  

Posho washiriki(Julai) watu 
10@ Tshs. 20,000 

            
200,000  

Chai na vitafunwa(Julai) watu 
10@Tshs. 5,000 

             
50,000  

Posho washiriki(Septemba) 
watu 8@ Tshs. 20,000 

            
160,000  
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30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

Chai na vitafunwa(Septemba) 
watu 8@Tshs. 5,000 

             
40,000  

        Jumla 
Ndogo 

              
1,300,000  

                  
1,300,000  

           
1,275,000  

          
25,000  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
uendeshaji wa 
kikao cha bodi ya 
afya ya wilaya 
kwa robo tatu 

Vikao vya 
bodi ya 
afya 
vimefanyi
ka 3 

              
6,000,000  

                  
6,000,000  

Posho mwenyekiti na katibu, 
watu 2@Tshs. 150,000X3 

            
900,000  

      
1,698,00

0  

  

Posho secretariet, watu 
3@Tshs50,000x3 

            
450,000  

Posho wajumbe wengine 
watu 9@Tshs. 100,000x3 

         
2,700,000  

Chai na vitafunwa watu 
14@Tshs. 6,000x3 

            
252,000  

        Jumla 
Ndogo 

              
6,000,000  

                  
6,000,000  

           
4,302,000  

      
1,698,00
0  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha zoezi 
la uandaaji wa 
makisio ya bajeti 
ya mishahara 
idara ya afya 

Kazi 
imefanyik
a na 
kukamilik
a 

              
1,915,000  

                  
1,915,000  

Posho washiriki watu 
5@Tshs. 40,000xsiku 5 

         
1,000,000  

               
500  

  

Posho dereva, mtu 1@Tshs. 
25,000xsiku 6 

            
150,000  

Chai na vitafunwa, watu 
6@Tshs. 8,000xsiku 5 

            
240,000  

Shajala   

Ball pen pc 5@Tshs. 500                
2,500  

Writing pad pc 5@Tshs. 
1,000 

               
5,000  

Flipchart pc 1@Tshs 8,000                
8,000  
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30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

Markerpen box 1@Tshs. 
7,000 

               
7,000  

A-4 paper ream 5@Tshs. 
11,000 

             
55,000  

Flash disk pc 2@Tshs. 
11,000 

             
22,000  

Mafuta Dizeli lita 50@Tshs. 
2,500 

            
125,000  

Ukumbi Tshs. 60,000xsiku 5             
300,000  

        Jumla 
Ndogo 

              
1,915,000  

                  
1,915,000  

           
1,914,500  

               
500  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
wajumbe wa 
CHMT kushiriki 
katika kikao cha 
kupitia taarifa za 
chanjo na 
magonjwa 
yanayotolewa 
taarifa 

Kazi 
imefanyik
a na 
kukamilik
a 

                 
630,000  

                     
630,000  

posho washiriki watu 
3@Tshs. 100,000xsiku 2 

            
600,000  

                 
-    

  

Nauli watu 3@Tshs.5,000x2              
30,000  

        Jumla 
Ndogo 

                 
630,000  

                     
630,000  

              
630,000  

                 
-    

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc

Kuwezesha kikao 
cha mafunzo 
elekezi kwa 
waajiriwa wapya 
wa afya kuhusu 
miiko, kanuni, 

Kikao cha 
mafunzo 
elekezi 
kimefanyi
ka kazi 
imekamili

              
5,110,000  

                  
5,110,000  

Posho wawezeshaji watu 
5@Tshs. 60,000xsiku 2 

            
600,000  

            
4,000  

  

posho washiriki 
watu34@Tshs.60,000xsiku 2 

         
3,420,000  

chai na vitafunwa kwa watu 
40@Tshs.9,000xsiku 2 

            
720,000  
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9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

hi taratibu na maadili 
ya kazi 

ka Nauli kwa watu 10@Tshs. 
1730x2 

            
173,000  

Shajala   

Pen box 1@Tshs.5,000                
5,000  

writing pad pc 40@Tshs. 
1,000 

             
40,000  

Flipchart pc 1@Tshs 8,000                
8,000  

Markerpen box 1@Tshs. 
7,000 

               
7,000  

A-paper ream 2@Tshs. 
11,000 

             
22,000  

Maskintape pc 2@Tshs. 500                
1,000  

ukumbi Tshs. 55,000xsiku 2             
110,000  

        Jumla 
Ndogo 

              
5,110,000  

                  
5,110,000  

           
5,106,000  

            
4,000  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
shughuli za 
usimamizi 
wezeshi kuhusu 
mfumo wa FFARS 
katika vituo vya 
tiba 

Usimamiz
i wezeshi 
umefanyi
ka 

                 
425,600  

                     
425,600  

Posho washiriki watu 
4@Tshs. 100,000 

            
400,000  

                 
-    

  

Kifurushi cha internet              
25,600  

        Jumla 
Ndogo 

                 
425,600  

                     
425,600  

              
425,600  

                 
-    

  

  Upanuzi wa 
huduma za 

Kubores
ha 

Kuwezesha 
upatikanaji wa 

Kazi 
imefanyik

            
22,770,000  

                
22,770,000  

Vitabu vya MTUHA             
10,000  

  

Regesta 450@Tshs. 20,000          
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30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

rejista za 
kukusanyia taarifa 
za afya 

a na 
kukamilik
a 

9,000,000  

Muoanisho 416@Tshs. 
20,000 

         
8,320,000  

Vitabu vya taarifa 272@ 
Tshs.20,000 

         
5,440,000  

        Jumla 
Ndogo 

            
22,770,000  

                
22,770,000  

         
22,760,00
0  

          
10,000  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha 
uwasilishaji wa 
taarifa mbalimbali 
ofisi ya mganga 
mkuu(W) 

Kazi 
imefanyik
a na 
kukamilik
a 

              
3,495,000  

                  
3,495,000  

Nauli kwa watumishi 
36@4000 kwa robo 4 

            
576,000  

            
1,000  

  

Posho kwa watu 97@15000 
x 2 

         
2,910,000  

Nauli kwa mtumishi 1@2000 
kwa robo 4 

               
8,000  

Jumla 
Ndogo 

              
3,495,000  

                  
3,495,000  

           
3,494,000  

            
1,000  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananc
hi 

Kuwezesha vikao 
vya kamati za 
uendeshaji wa 
zahanati 

Kazi 
imefanyik
a na 
kukamilik
a 

            
10,900,000  

                
10,900,000  

Posho kwa wajumbe 
216@10000 kwa robo 4 

         
8,640,000  

         
100,000  

  

Chakula na viburudisho watu 
216@Tshs. 2,500xrobo 4 

         
2,160,000  

Jumla 
Ndogo 

            
10,900,000  

                
10,900,000  

         
10,800,00
0  

         
100,000  

  

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
shajala kwa ajili 
ya matumizi ya 
ofisi katika 

Ununuzi 
wa 
shajara 
umefanyi
ka 

              
2,247,359  

                  
2,247,359  

Photocopying paper A4 ream 
29@Tshs. 15,000 

            
348,000  

         
747,759  

  

Box file large pc 10@Tshs. 
6,000 

             
60,000  

Spiral note book pc              
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30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

huduma za tiba wananc
hi 

hospitali ya wilaya 10@Tshs. 1,500 15,000  

Green tags pc 20@Tshs. 
1,500 

             
30,000  

Ant virus pc 1@Tshs. 80,000              
80,000  

Flat files pc 532 @Tshs. 800             
425,600  

Wireless mouse pc 2@Tshs. 
25,000 

             
50,000  

Flash disk 16GB pc 3@Tshs. 
25,000 

             
75,000  

Marker pen box  2@Tshs. 
10,500 

             
21,000  

Extension cable pc 3@Tshs. 
25,000 

             
75,000  

Toner 05A HP laser jet pc 
2@Tshs. 150,000 

            
300,000  

Ball pen box 2@Tshs. 10,000 20,000  

Jumla Ndogo 2,247,359  2,247,359    1,499,600  747,759    

  Upanuzi wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za tiba 

Kubores
ha 

huduma 
za afya 

kwa 
wananc

hi 

Kuwezesha 
uandaaji wa 

mpango kabambe 
wa idara ya afya 

kwa mwaka 
2019/20 

Mpango 
kabambe 

wa 
mwaka 

2019/202
0 

umeandal
iwa 

            
15,288,900  

                
15,288,900  

Posho kwa wajumbe 
216@15000 kwa robo 4 

12,960,00
0  

            
1,900  

  

Chakula na viburudisho watu 
216@Tshs 2,500xrobo 4 

         
2,160,000  

karatasi ream 10@12,000 120,000  

daftari pc 22@1,000 22,000  

biki pc 36@250 9,000  

marker pen 16,000  
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N
A 

SEKTA/JINA 
LA MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKEL
EZAJI 
HALISI 
HADI 

30/06/201
9 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZ
O  FEDHA 

ZILIZO 
IDHINISHW
A (TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTU

MIKA  
(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

      Jumla Ndogo 15,288,900  15,288,900    15,287,000  1,900    

      JUMLA MWAKA 
2018/2019 

             
518,905,600  

               
518,905,600  

       
411,292,801  

  
107,612,7
99  

  

      JUMLA KUTOKANA NA BAKAA 
YA MWAKA 2017/2018 

            
21,947,108  

                
21,947,108  

         
21,947,108  

                  
0  

  

      JUMLA KUU              
540,852,708  

               
540,852,708  

       
433,239,909  

  
107,612,7
99  
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO YA MFUKO WA PAMOJA "BASKET FUND"  KUFIKIA JUNI 
2019/2020          

 
  

 
 MAPOKEZI YA FEDHA  

  

1 SALIO ANZIA 2018/2019        
107,612,799  

 
 TAREHE   STAKABADHI NAMBA   KIASI.  

  

2 FEDHA ILIYOPANGWA 2019/2020        
486,500,000  

 
01/10/2020 783042C1900127                     

232,945,550  

  

3 FEDHA ILIYOTOLEWA HADI 
KUFIKIA 30 JUNI, 2019/2020 

       
349,418,325  

 
04/11/2020 783042C1900128                     

116,472,775  

  

4 JUMLA YA 1 + 3        
457,031,124  

 
JUMLA                       

349,418,325  

  

5 FEDHA ILIYOTUMIKA HADI KUFIKIA 
JUNI 2019/2020 

       
410,778,672  

      

6 SALIO ISHIA  HADI KUFIKIA 30 
JUNI,  2019/2020 

         
46,303,855  

      

           

           

           

           

           

           

MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA KULINGANA NA BAKAA YA MWAKA WA FEDHA 2018/19, TSHS. 
107,612,799 

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 

JUNI 2020 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 

IDHINISH
WA 

(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 

PATIKANA   
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  

(TSHS)  

 BAKAA         
(TSHS)  

  

Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 

Kuongez
a 
upatikan
aji wa 
dawa na 

Kuwezesha 
ununuzi wa dawa, 
vifaa tiba na 
vitendanishi  kwa 
ajili ya matumizi ya 

Ununuzi wa 
dawa, vifaa tiba 
na vitendanishi  
umefanyika 
kwenye zahanati 

          
100,464,7
00  

                
100,464,700  

Omeprazole p/100 tins 260@Tshs. 
3,800 

                           
988,000  

                           
298  

  

Dextrose 50% infusion 100mls pc 
8@Tshs. 3,200 

                             
25,600  
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kutolea 
huduma za 
tiba  

vifaa tiba 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

vituo vya kutolea 
huduma za tiba 
(Hospitali 2, vituo 
vya afya 3 na 
zahanati 34) 

za ibililo, bujela, 
igalamo, ikama 
katumba, 
ilalabwe, ilima, 
ilolo, ilundo, 
isongole, itagata, 
itula, kalebela, 
kapugi, katumba 
I, katumba II, 
Katundulu, 
Kipande, Kiwira, 
Kyimo, Kyobo, 
Lufingo, 
Lugombo, 
Lupepo, Lutete, 
Makete, Masebe, 
Masoko, 
Mpugha, Ndaga, 
Nditu, Ngumbulu, 
Nzunda, Suma, 
Swaya, Hospitali 
za Igogwe na 
Makandana na 
vituo vya afya 
vya Ikuti, 
Masukulu na 
Kalebela 

Clinical thermometer pc 200@ 
Tshs. 1,000 

                           
200,000  

Amoxycillin susp 125mg 100mls 
B/24 pc 14@Tshs.20,400 

                           
285,600  

Hydralazine inj. 5s p/5 pc 
20@Tshs. 47,500 

                           
950,000  

Lignocaine spinal+Dextrose inj. 
p/10 Pc 20@ Tshs. 57,800 

                        
1,156,000  

Doxycycline caps 28@31300                            
876,400  

Metronidazole tabs 80@9600                            
766,000  

Ciprofloxacin tabs 70@6400                            
448,000  

Erythromycine tabs 700@5600                         
2,945,600  

phenoxymethyl penicillin tabs 
47@3700 

                           
173,900  

Hyoscine-N-butylbromide 
40@20400 

                           
816,000  

Ferrous sulphate+folic acid 
1769@2000 

                        
3,539,002  

Folic acid stuk 142@1000                            
142,000  

Ampicillin+cloxacillin cap 
150@8100 

                        
1,215,000  

Diaze pam tabs 200@2400                            
480,000  

Phenolbalbital tabs 1000@4700                         
4,700,000  

Sodium lactate compounds 
50@27500 

                        
1,375,000  

Vitamin B inj. p/10 Vials 20@Tshs. 
7,500 

                           
150,000  



563 

 

Catheter size 16( 2ways) pc 
600@Tshs. 850 

                           
510,000  

Manitol IV 500mls 110@Tshs. 
17,500 

                        
1,925,000  

Ketamine hydrochloride inj. 50m pc 
24@Tshs. 221,000 

                        
5,304,000  

Cetrizine tabs 10mg pc 10@3,500                              
35,000  

Loperamide 2mg tabs pc 5@7,000                              
35,000  

Sulphadoxine+Pyrimethamine 
500mg/25mg pc 100@3,500 

                           
350,000  

Tramadol 50mg capsule pc 
20@11,500 

                           
230,000  

Fruconazole 150mg tabs pc 
40@27,000 

                        
1,080,000  

Zinc sulphate 20mg tabs pc 
58@4,500 

                           
261,000  

Omeprazole pc 50@4,000                            
200,000  

Cough expectorant child 100mls 
syrup pc 45@31,200 

                        
1,404,000  

Cough expectorant child 100mls 
syrup pc 30@24,000 

                           
720,000  

Amoxicillin granules 125mg/5ml 
100mls pc 63@21,600 

                        
1,360,800  

Chloromphenical syrup 125mg pc 
30@38,400 

                        
1,152,000  

Clotrimazole cream 1.00%/ 
ointment pc 12@24,000 

                           
288,000  

Aminophylline 10mls Inj. Pc 
20@10,000 

                           
200,000  
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Benzathine penicillin pc 
12@35,000 

                           
420,000  

Benzyl Penicillin Inj. Pc 
60@32,500 

                        
1,950,000  

Cefriaxone powder Inj. 250mg pc 
100@20,000 

                        
2,000,000  

Cloxacillin PDRF Inj. 500mg pc 
6@55,000 

                           
330,000  

Frusemide 2mls Inj. Pc 30@6,000                            
180,000  

Hydralazine 1ml PDRF inj. Pc 
3@12,500 

                             
37,500  

Hydrocortisone powder for inj. 
100mg pc 30@8,000 

                           
240,000  

Procaine penicillin fortified  inj. 4mu 
pc 12@50,000 

                           
600,000  

Promethazine 2mls inj. Pc 
20@6,000 

                           
120,000  

Azithromycin Dehydrate 250mg 
caps 10,000@Tshs. 3,500 

                      
35,000,000  

Ant-haemorhoid suppositories pc 
80@ Tshs. 20,000 

                        
1,600,000  

Cough expectorant adult 
100mlsyrup 100@Tshs. 34,000 

                        
3,400,000  

Oxytetracycline eye ointment 1% 
3.5mg 10@ Tshs. 25,000 

                           
250,000  

Chlorpromazine 2ml inj. 70@ Tshs. 
15,000 

                        
1,050,000  

X-ray film 43*18mm pc 10@Tshs. 
200,000 

                        
2,000,000  

X-ray film 35*35mm pc 100@Tshs. 
150,000 

                      
15,000,000  

        Jumla Ndogo                                                                              
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100,464,7
00  

100,464,700  100,464,402  298  

  

Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kupungu
za vifo 
vya 
mama 
wajawazi
to na 
watoto 

Kuwezesha utoaji 
wa huduma ya 
mkoba(Outreach) 
katika maeneo 
yasiyofikika kirahisi 
kwa  zahanati za 
10 

Huduma za 
mkoba(Outreach) 
zimefanyika 
katika zahanati 
za  ibililo, bujela, 
igalamo, ikama 
katumba, 
ilalabwe, ilima, 
ilolo, ilundo, 
isongole, itagata, 
itula, kapugi. 
Jumla ya watoto 
39,271(95%) 
wamepatiwa 
chanjo kati ya 
watoto 41,201 
waliokusudiwa 

              
7,213,000  

                    
7,213,000  

Posho za masaa ya ziada watu 
2@Tshs. 30,000xsiku 1xmiezi 12x 
vituo 10 

                        
7,200,000  

                      
13,000  

  

        Jumla Ndogo               
7,213,000  

                    
7,213,000  

                          
7,200,000  

                      
13,000    

  

    JUMLA KUTOKANA NA BAKAA YA 
MWAKA 2018/2019 

          
107,677,7

00  

                
107,677,700  

                      
107,664,402  

                      
13,298  

  

           

           

           

 

MCHANGANUO WA MATUMIZI YA FEDHA KULINGANA NA FEDHA ZILIZOPOKELEWA 
HADI KUFIKIA JUNI, 2019/2020            

           

N
A 

SEKTA/JI
NA LA 
MRADI 

LENGO 
LA 
MRADI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

UTEKELEZAJI 
HALISI HADI 
JUNI 2020 

 MCHANGANUO WA UTEKELEZAJI  MAELEZO 

 FEDHA 
ZILIZO 
IDHINISH
WA 
(TSHS)  

 FEDHA 
ZILIZO 
PATIKANA  
(TSHS)  

MCHANGANUO  FEDHA 
ZILIZOTUMIKA  
(TSHS)  

 BAKAA    
(TSHS)  

  Upanuzi 
wa 

Kubores
ha 

Kufanya vikao vya 
bodi ya afya ya 

Vikao 3 vya bodi 
ya afya ya 

              
6,416,000  

                    
6,416,000  

posho mwenyekiti na katibu 
2@100,000x4 

                           
800,000  

  Shughuli 
zote 
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huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Wilaya na vikao 
vya kamati ya 
uendeshaji wa 
vituo vya kutolea 
huduma za afya 
kila robo mwaka 

wilaya(CHSB) na 
vikao vya 
usimamizi wa 
vituo(HFGC) 
vimefanyka 

posho washiriki wengine 
14@Tshs. 80,000x4 

                        
4,400,000  

zilizopangw
a 
zimetekelez
wa na 
kukamilika 

Viburudisho   

chai vikombe 30@500x5                              
75,000  

chapati pc 30@500x5                              
75,000  

andazi pc 30@400x5                              
60,000  

yai pc 24@600x5                              
71,000  

soseji pc 30@600x5                              
90,000  

chungwa pc 30@300x5                              
45,000  

Shajala   

karatasi ream 18@12,000                            
216,000  

daftari pc 30@1,000x4                            
120,000  

biki pc 50@250x4                              
50,000  

Flipchart 12@8,500x4                            
408,000  

Markerpen pc 5@1,200                                
6,000  

Jumla Ndogo               
6,416,000  

                    
6,416,000  

                          
6,416,000  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuandaa na 
kuwasilisha taarifa 
za utekelezaji 
katika ofisi ya 
mganga mkuu wa 
mkoa 

Taarifa za robo 
I,II na III 
zimeandaliwa na 
kuwasilishwa 
katika ofisi ya 
mganga mkuu 

              
4,000,000  

                    
4,000,000  

posho washiriki 56@10,000x4                         
2,225,000  

                 
1,000,000  

Kazi hii 
inaendelea 

Shajala   

karatasi za A-4 pc 5@15,000                              
75,000  

Wino wa printa 05A pc 4@150,000                            
600,000  

Karatasi za manila A-4 ream 
10@10,000 

                           
100,000  

Jumla Ndogo               
4,000,000  

                    
4,000,000  

                          
3,000,000  

                 
1,000,000  
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  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuandaa mpango 
kamambe wa afya 
kwa mwaka wa 
fedha 2020/2021 

Mpango 
kabambe wa afya 
kwa mwaka 
2020/21 
umeandaliwa na 
kuwasilishwa 
TAMISEMI na 
Wizara ya Afya 

            
29,683,00

0  

                  
29,683,000  

Posho washiriki 25@65,000x15                       
24,375,000  

  Shughuli 
zote 
zilizopangw
a 
zimetekelez
wa na 
kukamilika 

Posho dereva 1@45,000x15                            
675,000  

posho msaidizi 1@45,000x15                            
675,000  

Shajala   

karatasi ream 10@12,000                            
120,000  

daftari pc 22@1,000                              
22,000  

biki pc 36@250                                
9,000  

Flipchart pc 6@8,500                              
51,000  

Markerpen pc 40@1,200                              
48,000  

Viburudisho   

chai vikombe 252@500                            
126,000  

chapati pc 288@500                            
144,000  

andazi pc 288@400                            
115,200  

soseji pc 288@600                            
172,800  

yai pc 288@600                            
172,800  

wali sahani 38@6,000x8                         
1,824,000  

maji chupa 30@600x9                            
162,000  

soda 30@600x9                            
162,000  

chungwa 30@300x9                              
79,200  

Ukumbi 1@50,000x15                            
750,000  

Jumla Ndogo             
29,683,00
0  

                  
29,683,000  

                        
29,683,000  
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  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kufanya vikao vya 
kila mwezi vya 
CHMT 

Vikao 12 vya 
CHMT 
vimefanyika 

              
2,880,000  

                    
2,880,000  

posho washiriki 15@10,000x12                         
1,800,000  

  Shughuli 
zote 
zilizopangw
a 
zimetekelez
wa na 
kukamilika 

Viburudisho   

chai vikombe 30@600x12                            
216,000  

chapati pc 30@500x12                            
180,000  

andazi pc 30@400x12                            
144,000  

soseji pc 30@600x12                            
216,000  

yai pc 30@600x12                            
216,000  

chungwa pc 30@300x12                            
108,000  

Jumla Ndogo               
2,880,000  

                    
2,880,000  

                          
2,880,000  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuendesha vikao 
vya kamati ya afya 
ya msingi (PHC) 
kila robo mwaka 

Vikao 4 vya 
kamati ya afya ya 
msingi 
vimefanyika 

              
1,347,612  

                    
1,347,612  

posho washiriki 15@10,000x4                            
600,000  

  Shughuli 
zote 
zilizopangw
a 
zimetekelez
wa na 
kukamilika 

Viburudisho   

chai vikombe 33@500x4                              
66,000  

chapati pc 32@500x4                              
64,000  

andazi pc 32@400x4                              
51,200  

soseji pc 30@600x4                              
72,000  

yai pc 30@600x4                              
72,000  

chungwa pc 29@300x4                              
34,800  

Shajala   

karatasi ream 20@11,381                            
227,612  

daftari pc 24@1,000                              
24,000  

biki pc 40@250                              
10,000  

Flipchart pc 12@8,500                            
102,000  
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Markerpen pc 20@1,200                              
24,000  

Jumla Ndogo               
1,347,612  

                    
1,347,612  

                          
1,347,612  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kufanya usimamizi 
wezeshi katika 
vituo vya tiba 42 
na vijiji 107 

Usimamizi 
wezeshi 
umefanyika 
katika vituo vya 
tiba 42 na vijiji 
107 

            
63,062,25

0  

                  
63,062,250  

posho washiriki 20@30,000x siku 
16x robo 4 

                      
35,000,000  

                    
656,470  

  

posho Dereva 3@20,000x16x4                         
2,900,000  

Matengenezo ya gari   

Diesel engine oil pc 16@13,000                            
208,000  

Grease kg 4@10,000                              
40,000  

Oil filter pc 8@45,000                            
360,000  

Diesel filter pc 12@65,000                            
780,000  

Replace locker shaft tapet 
6@90,000 

                           
540,000  

Replace timing belt pc 6@95,000                            
570,000  

Replace locker shaft cap for no. 1 
and 2 pc 8@130,000 

                        
1,042,950  

Replace shocker absorber 
bushes/rubber rear pc 16@2,500 

                             
40,000  

Replace brake pad pc 4@90,000                            
360,000  

Replace brake shoes(rear) pc 
4@160,000 

                           
640,000  

Labour charge                            
902,000  

Tyres and tubes pc 11@300,000                         
3,243,525  

Diesel litre 6,312@2,500                       
15,779,305  

Jumla Ndogo             
63,062,25

                  
63,062,250  

                        
62,405,780  

                    
656,470  
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0  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kuongez
a 
upatikan
aji wa 
dawa na 
vifaa tiba 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kuwezesha 
ununuzi wa dawa, 
vifaa vya 
meno(Dental 
supplies) vifaa tiba 
na vitendanishi 
katika hospitali ya 
wilaya Makandana 

Ununuzi wa 
dawa, vifaa, vifaa 
tiba na 
vitendanishi 
umefanyika 
katika hospitali ya 
wilaya 

            
19,218,01

2  

                  
19,218,012  

Multivitamin tab pc 12@12,500                            
150,000  

                      
37,812  

  

Aminophyllin Inj. Pc 42@850                              
35,700  

 Cutgut chromic 2, 7.5CM, 50MM  
pc 90@Tshs. 13,500  

                        
1,215,000  

 Zinc oxide plaster-7.5cmx5 pc 
50@Tshs. 47,000  

                        
2,350,000  

 Surgical blade G23 P/100 pc 
40@Tshs. 12,900  

                           
516,000  

 Apron theatre plastic 115x90 pc 
100@Tshs. 23,500  

                        
2,350,000  

 Urine bag p/10 pc 1,200@Tshs. 
4,300  

                        
5,160,000  

Bed Sheet pc 25@Tshs. 11,100 
                           
277,500  

Dispensing Bag pc 1,000@Tshs. 
1,000 

                        
1,000,000  

Urine Bag pc 120@Tshs. 2,000 
                           
240,000  

Screen pc 20@Tshs. 199,800 
                        
3,996,000  

Hospital Blanket pc 100@Tshs. 
18,900 

                        
1,890,000  

        Jumla Ndogo             
19,218,01
2  

                  
19,218,012  

                        
19,180,200  

                      
37,812  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kuimaris
ha usafi 
wa 
mazingir
a katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 

Kununua sabuni 
kwa ajili ya 
matumizi katika 
vituo vya afya 

Ununuzi wa 
sabuni kwa ajili 
ya matumizi 
katika vituo vya 
afya 4 
umefanyika 

              
1,350,000  

                    
1,350,000  

JIK 750 mls 2@72,000                            
144,000  

                      
26,000  

Shughuli 
zote 
zilizopangw
a 
zimetekelez
wa na 
kukamilika 

Hand washing soap 500mls pc 
10@42,000 

                             
42,000  

Tissue paper pc 1@70,000                              
70,000  

JIK 750 mls pc 4@46,000                            
184,000  
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za afya JIK 750 mls pc 34@26,000                            
884,000  

        Jumla Ndogo               
1,350,000  

                    
1,350,000  

                          
1,324,000  

                      
26,000  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
matengenezo ya 
gari Na. DFP 4409 
kwa NASSIBU 
AUTO SERVICE 

Kazi imefanyika 
na kukamilika 

                 
800,000  

                       
800,000  

Matengenezo ya gari la kubebea wagonjwa(Ambulance 
SM 9476) 

                      
18,000  

  

Engine oil pc 12@Tshs 9,500                            
114,000  

Oil filter pc 1@Tshs 48,000                              
48,000  

Diesel filter pc 1@Tshs. 35,000                              
35,000  

Diesel filter element pc 1@Tshs. 
35,000 

                             
35,000  

Grease kg 2@Tshs. 15,000                              
30,000  

Wiper blade pc 1@Tshs. 30,000                              
30,000  

Hand brake cable pc 1@Tshs. 
220,000 

                           
220,000  

Brake pipe pc 1@Tshs. 45,000                              
45,000  

Jack 10 tones pc 1@Tshs. 95,000                              
95,000  

Labour charge 10%                            
130,000  

        Jumla Ndogo                  
800,000  

                       
800,000  

                             
782,000  

                      
18,000  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
wajumbe wa HMT 
kuandaa mpango 
na bajeti kwa 
mwaka wa fedha 
2020/21 

Bajeti na mpango 
kwa mwaka wa 
fedha 2020/21 
imeandaliwa na 
kuwasilishwa 

              
7,077,230  

                    
7,077,230  

posho washiriki 20@45,000x5                         
4,500,000  

                        
2,230  

Shughuli 
zote 
zilizopangw
a 
zimetekelez
wa na 
kukamilika 

posho wawezeshaji 3@45,000x5                            
675,000  

posho wasaidizi 1@35,000x5                            
175,000  

Shajala   

karatasi ream 8@12,000                              
96,000  

biki pc 18@250                                
4,500  

flipchart pc 3@8,500                              



572 

 

25,500  

markerpen pc 5@1,200                                
6,000  

daftari pc 18@1,000                              
18,000  

posho Dereva 1@35,000x5                            
175,000  

Viburudisho   

wali sahani 25@6,000x5                            
750,000  

soda chupa 25@600x5                              
75,000  

maji chupa 25@600x5                              
75,000  

Diesel Ltrs 60@2,500                            
150,000  

Ukumbi 1@70,000x5                            
350,000  

Jumla Ndogo               
7,077,230  

                    
7,077,230  

                          
7,075,000  

                        
2,230  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

 Kufanya vikao vya 
QMIC na HMT 
katika hospitali ya 
wilaya  

Vikao 3 vya 
QMIC na HMT 
vimefanyika 
katika Upanuzi 
wa huduma za 
afya katika vituo 
vya kutolea 
huduma za tiba  

              
6,850,000  

                    
6,850,000  

 posho wajumbe wa HMT  
18@Tshs. 30,000xsiku7  

                        
3,600,000  

                             
-    

Shughuli 
zote 
zilizopangw
a 
zimetekelez
wa na 
kukamilika 

 posho wajumbe wa QMIC 
14@Tshs. 30,000xsiku 5  

                        
3,250,000  

 Jumla Ndogo                
6,850,000  

                    
6,850,000  

                          
6,850,000  

                             
-    

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

 Kuwezesha 
watumishi wa idara 
ya afya kuhudhuria 
vikao vya kujadili 
sababu 
zinazosababisha 
vifo vya akina 
mama wajawazito 
na watoto 
wachanga mkoani  

 Watumishi 6 
kutoka hospitali 
ya wilaya 
wamewezeshwa 
kushiriki vikao 3 
vya kujadili 
sababu 
zinazosababisha 
vifo vya akina 
mama 
wajawazito na 
watoto wachanga  

         
6,122,700
.00  

               
6,122,700.00  

 Posho washiriki 
6@Tshs.100,000xsiku 3xvikao 3  

                        
5,400,000  

                        
2,700  

  

 Posho dereva 1@Tshs. 
80,000xsiku 3x vikao 3  

                           
720,000  
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        Jumla Ndogo          
6,122,700
.00  

               
6,122,700.00  

                          
6,120,000  

                        
2,700  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
mafuta(Dizeli) lita 
1600 kwa ajili ya 
jenereta la 
dharula(Standby 
genereta) na gari 
la kubebea 
wagonjwa(Ambula
nce) 

Ununuzi wa 
mafuta ya dizeli 
umefanyika 
katika hospitali ya 
wilaya 

              
7,005,000  

                    
7,005,000  

Dizeli lita 2800 @Tshs. 2,500                         
7,000,000  

                   
5,000.00  

  

        Jumla Ndogo          
7,005,000
.00  

               
7,005,000.00  

                          
7,000,000  

                        
5,000  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba 

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kufanya vikao vya 
kila robo vya bodi 
ya afya ya wilaya 

Vikao vya bodi ya 
afya vimefanyika  

              
7,850,000  

                    
7,850,000  

posho mwenyekiti na katibu watu 
2@Tshs.150,000xrobo 4 

                        
1,200,000  

                        
4,000  

  

posho kwa wajumbe wengine watu 
14@Tshs.100,000xrobo 4 

                        
5,600,000  

posho kwa sekretarieti watu 
2@Tshs.50,000xrobo 4 

                           
400,000  

Chakula na viburudisho watu 
19@Tshs.8,500xrobo 4 

                           
646,000  

        Jumla Ndogo               
7,850,000  

                    
7,850,000  

                                  -                            
7,846,000  

                        
4,000  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kuongez
a 
upatikan
aji wa 
dawa na 
vifaa tiba 
katika 
vituo vya 

Kununua vifaa tiba 
visivyo patikana 
katika Bohari kuu 
ya dawa(MSD) 
kwa ajili ya 
matumizi katika 
zahanati zote 
wilayani 

Ununuzi wa dawa 
umefanyika 
katika zahanati 
37 wilayani 

          
105,000,0
00  

                
105,000,000  

dawa                       
61,921,132  

               
43,078,868  

Ununuzi wa 
dawa kwa 
ajili ya 
matibabu  
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kutolea 
huduma 
za afya 

        Jumla Ndogo           
105,000,0
00  

                
105,000,000  

                        
61,921,132  

               
43,078,868  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kuongez
a 
upatikan
aji wa 
dawa na 
vifaa tiba 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kununua vifaa tiba 
visivyo patikana 
katika Bohari kuu 
ya dawa(MSD) 
kwa ajili ya 
matumizi katika 
vituo vya afya 
vyote wilayani 

Vifaa tiba 
vimenunuliwa 
kwa ajili ya 
matumizi katika 
vituo vya afya 4 

              
4,983,538  

                    
4,983,538  

BP JUNIne pc 12@120,000                         
1,440,000  

  Shughuli 
zote 
zilizopangw
a 
zimetekelez
wa na 
kukamilika 

Drip Stand pc 8@45,000                            
360,000  

Bed pan pc 5@25,000                            
125,000  

Wheel chair pc 2@390,000                            
780,000  

Examination lamp light. Pc 
8@220,000 

                        
1,760,000  

Manual vaccum aspiration kit. Pc 
1@518,538 

                           
518,538  

Jumla Ndogo               
4,983,538  

                    
4,983,538  

                          
4,983,538  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kuongez
a 
upatikan
aji wa 
dawa na 
vifaa tiba 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kununua 
vitendanishi kwa 
ajili ya matumizi 
katika vituo vya 
afya 

Ununuzi wa 
vitendanishi 
umefanyika 
katika vituo vya 
afya 4 

              
4,983,600  

                    
4,983,538  

Haemocue  cuvette Hb pc 
1@86,000 

                             
86,000  

  Shughuli 
zote 
zilizopangw
a 
zimetekelez
wa na 
kukamilika 

 Field Stain A pc 4@7,100                              
28,400  

 Field Stain B pc 4@7,100                              
28,400  

Absolute Alcohol pc 1@33,00                              
33,000  

 Laboratory Specimen containers 
pc 4@1,050,000 

                        
4,200,000  

Blood grouping reagent pc 
1@52,200 

                             
52,000  

Haemocue glucose cuvette pc 
3@34,000 

                           
102,000  
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Urinalysis strips  pc 3@151,200                            
453,600  

Jumla Ndogo               
4,983,600  

                    
4,983,538  

                          
4,983,400  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kuongez
a 
upatikan
aji wa 
dawa na 
vifaa tiba 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kununua vifaa tiba 
kwa ajili ya 
matumizi ya 
kitengo cha afya 
ya kinywa na 
meno 

Ununuzi wa vifaa 
tiba kwa ajili ya 
matumizi ya 
kliniki ya kinywa 
na meno katika 
vituo vya afya 4 
umefanyika 

              
2,988,000  

                    
2,988,000  

      Shughuli 
zote 
zilizopangw
a 
zimetekelez
wa na 
kukamilika 

Artificial set pc 28@27,000                            
756,000  

  

Impression material pc 30@27,000                            
810,000  

Dental plaster pop pc 79@18,000                         
1,422,000  

Jumla Ndogo               
2,988,000  

                    
2,988,000  

                          
2,988,000  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kuongez
a 
upatikan
aji wa 
dawa na 
vifaa tiba 
katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma 
za afya 

Kununua vifaa 
mbalimbali kwa 
ajili ya matumizi 
katika vituo vya 
afya 

Ununuzi wa vifaa 
mbalimbali kwa 
ajili ya matumizi 
ya vituo vya afya 
4 umefanyika 

              
4,983,538  

                    
4,983,538  

Matress pc 3@72,000                            
216,000  

  Shughuli 
zote 
zilizopangw
a 
zimetekelez
wa na 
kukamilika 

Glass cutter pc 2@750,000                         
1,500,000  

Kerosine Stove bunner pc 
3@85,000 

                           
255,000  

A4 rim papers pc 3@160,000                            
480,000  

Box files pc 12@5,100                              
61,200  

Refridgerator  pc 4@500,000                         
2,000,000  

Dustbins pc 6@78,556                            
471,338  

Jumla Ndogo               
4,983,538  

                    
4,983,538  

                          
4,983,538  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kufanya huduma 
za mkoba katika 
maeneo yasiyo 
fikia kirahisi 

Huduma za 
mkoba 
zimetolewa katika 
maeneo 
yasiyofikika 
kirahisi 

              
3,360,000  

                    
3,360,000  

posho washiriki 84@10,000x4                         
3,360,000  

  Shughuli 
zote 
zilizopangw
a 
zimetekelez
wa na 
kukamilika Jumla Ndogo               

3,360,000  
                    
3,360,000  

                          
3,360,000  
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  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
ukarabati mdogo 
mdogo katika 
zahanati 12 
wilayani 

Ukarabati mdogo 
umefanyika 
katika vituo 12 
wilayani 

            
11,472,77
5  

                  
11,472,775  

 zahanati 10@Tshs 1,000,000                        
10,000,000  

                 
1,472,775  

  

        Jumla Ndogo             
11,472,77
5  

                  
11,472,775  

                        
10,000,000  

                 
1,472,775  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kununua mafuta 
ya taa kwa ajili ya 
utakasaji wa vifaa 
tiba 

Ununuzi wa 
mafuta ya taa lita 
1440 kwa ajili ya 
utakasaji wa vifaa 
tiba katika vituo 
vya afya 4 
umefanyika 

              
3,168,000  

                    
3,168,000  

mafuta ya taa Ltr 1440@2,200                         
3,168,000  

  Shughuli 
zote 
zilizopangw
a 
zimetekelez
wa na 
kukamilika 

Jumla Ndogo               
3,168,000  

                    
3,168,000  

                          
3,168,000  

  

  Upanuzi 
wa 
huduma za 
afya katika 
vituo vya 
kutolea 
huduma za 
tiba  

Kubores
ha 
huduma 
za afya 
kwa 
wananchi 

Kuwezesha 
utekelezaji wa 
mkataba wa 
huduma kati ya 
Hospitali ya 
Igogwe na 
Halmashauri ya 
Wilaya ya Rungwe 

              
44,817,07
0  

                  
44,817,070  

Mkataba wa huduma                       
44,817,070  

                             
-    

Shughuli 
zote 
zilizopangw
a 
zimetekelez
wa na 
kukamilika 

        Jumla Ndogo             
44,817,07
0  

                  
44,817,070  

                        
44,817,070  

                             
-    

  

      JUMLA KUTOKANA NA BAKAA YA 
MWAKA 2018/19 

          
107,677,7
00  

                
107,677,700  

                      
107,664,402  

                      
13,298  

  

      JUMLA YA HADI KUFIKIA JUNI 
2019/20 

     
349,418,3
25.00  

           
349,418,263.
00  

                                  -                   
303,114,270.13  

          
46,303,854.87  

                      
-    

      JUMLA KUU      
457,096,0
25.00  

           
457,095,963.
00  

                 
410,778,672.13  

          
46,317,152.87  
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TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KUPITIA FEDHA ZA PROGRAMU YA ELIMU LIPA KWA MATOKEO 2017/2018 

1 SALIO ANZIA 

0               

TAREHE 
ZA 
MAPOKEZI Risiti No Kiasi   

2 FEDHA 
ILIYOTOLEWA                         43,584,804.80                

 28/02/2018 363613 
         43,584,804.80    

3 JUMLA YA 1 + 2                        43,584,804.80                        

4 FEDHA 
ILIYOTUMIKA                         43,584,804.80                

JUMLA 
KUU 

  
         43,584,804.80    

5 SALIO ISHIA                                         -                          
 

 

 

 

N
A 

SEKTA 

LENG
O LA 

MWAK
A 

SHUGHULI 
ILIYOPAN

GWA 

UTEKEL
EZAJI 
HALISI 

KIASI                
KILICHOPA

NGWA 

KIASI 
KILICHOT
OLEWA 

SERIKALI 
KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI  
 

BAKAA  

 
MAELEZ

O  AINA YA 
KIFAA 

KIPI
MO 

IDAD
I 

 BEI @   JUMLA TSH.  

1 Elimu 
Msingi 

Ubores
haji wa 
mazing
ira ya 
kufundi
shia na 
kujifun
zia kwa 
wanafu
nzi wa 
shule 
za 
Msingi 

Umaliziaji 
wa 
Madarasa 
matatu na 
Ofisi 1 (3) 
s/m Lumbe  
kupaua, 
kupiga lipu, 
sakafu  
vyumba 2, 
kuweka 
madirisha 
10, kuweka 
mlango 1, 

Ujenzi 
ulikamilik
a na 
madarasa 
yanatumi
ka. 

7,000,000 7,000,000 Saruji 
(50kg) 

Mifuk
o 160 

             
15,000.00  

                
2,400,000.00  

0 Ujenzi 
ulikamilika 
na 
madatasa 
yanatumik
a. 

Chokaa 
(25kg) 

Mifuk
o 90 

               
6,000.00  

                   
540,000.00  

Rangi ya 
ubao wa 
kuandikia 
(rangi 
nyeusi) Lita  24 

               
6,250.00  

                   
150,000.00  

Brash za 
kupakia 
rangi.4" Pcs 4 

               
6,000.00  

                     
24,000.00  

Komeo za 
milango 6" Pcs 4 

               
8,000.00  

                     
32,000.00  
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N
A 

SEKTA 

LENG
O LA 

MWAK
A 

SHUGHULI 
ILIYOPAN

GWA 

UTEKEL
EZAJI 
HALISI 

KIASI                
KILICHOPA

NGWA 

KIASI 
KILICHOT
OLEWA 

SERIKALI 
KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI  
 

BAKAA  

 
MAELEZ

O  AINA YA 
KIFAA 

KIPI
MO 

IDAD
I 

 BEI @   JUMLA TSH.  

na kujenga 
na kupiga 
rangi mbao 
mbili za 
kuandikia 
na kupaka 
rangi ndani  

Kufuli Pcs 4 
             
10,000.00  

                     
40,000.00  

Ndoo tupu 
za lita 
10.kwa ajili 
ya kuchotea 
maji ya 
kujengea No 25 

               
2,500.00  

                     
62,500.00  

Misumari 
1.5" kg 0.5 

               
4,000.00  

                      
2,000.00  

Misumari 3" kg 15 
               
3,500.00  

                     
52,500.00  

Rangi Ndoo 4 
           
316,375.00  

                
1,265,500.00  

Misumari 4" kg 16 
               
3,500.00  

                     
56,000.00  

Mbao 
2"x6"x12" pcs 168 

               
6,000.00  

                
1,008,000.00  

Mbao 
1"x8"x12" pcs 25 

               
7,000.00  

                   
175,000.00  

Kokoto  m3 13.5 
             
55,000.00  

                   
742,500.00  

Usafirishaji 
vifaa. Tripu 3 

           
150,000.00  

                   
450,000.00  

JUMLA 
KUU TSH. - -  -  

                
7,000,000.00  

  
BAKAA 
(SALIO) - -  -  

                                
-    

2 Elimu 
Msingi 

Ubores
haji wa 

Ujenzi wa 
vyumba 2 

Ujenzi 
ulikamilik

7,000,000 7,000,000 Bati gauge 
28 ft10 

Band
o  7 

           
320,000.00  

                
2,240,000.00  

0 Ujenzi 
ulikamilika 
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N
A 

SEKTA 

LENG
O LA 

MWAK
A 

SHUGHULI 
ILIYOPAN

GWA 

UTEKEL
EZAJI 
HALISI 

KIASI                
KILICHOPA

NGWA 

KIASI 
KILICHOT
OLEWA 

SERIKALI 
KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI  
 

BAKAA  

 
MAELEZ

O  AINA YA 
KIFAA 

KIPI
MO 

IDAD
I 

 BEI @   JUMLA TSH.  

mazing
ira ya 
kufundi
shia na 
kujifun
zia kwa 
wanafu
nzi wa 
shule 
za 
Msingi 

vya 
madarasa 
na Ofisi 1 
Shule ya 
msingi 
Mbeye I.      
Kukamilish
a ukuta( 
gable) 
kupaua, 
kupiga lipu, 
sakafu  
vyumba 2, 
kuweka 
madirisha 
10, kuweka 
mlango 1, 
na kujenga 
na kupiga 
rangi mbao 
mbili za 
kuandikia 
na kupaka 
rangi ndani 
chumba 1 
cha darasa. 

a na 
madarasa 
yanatumi
ka. 

Misumari ya 
bati Kg  7 

               
6,000.00  

                     
42,000.00  

na 
madatasa 
yanatumik
a. Saruji(50kg) 

Mifuk
o  120 

             
15,000.00  

                
1,800,000.00  

Chokaa(25k
g) 

Mifuk
o  7 

               
6,000.00  

                     
42,000.00  

Rangi ya 
ukutani 
(Cream 
paint) Lita  62 

               
2,250.00  

                   
139,500.00  

Rangi ya 
ubao(Black 
Paint) Kilo  3 

               
8,000.00  

                     
24,000.00  

Conduite 
pipe Pcs 4 

               
1,000.00  

                      
4,000.00  

Square box Pcs 2 
               
2,000.00  

                      
4,000.00  

Utengeneza
ji wa 
madirisha 
ya chumba 
cha darasa No 7 

           
180,000.00  

                
1,260,000.00  

Utengeneza
ji wa 
Mlango No 2 

           
220,000.00  

                   
440,000.00  

Madirisha 
yenye 
nondo ofii 
ya walimu No 3 

           
260,000.00  

                   
780,000.00  

Jipsum 
Powder(25k

mfuk
o 2 

             
23,000.00  

                     
46,000.00  
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N
A 

SEKTA 

LENG
O LA 

MWAK
A 

SHUGHULI 
ILIYOPAN

GWA 

UTEKEL
EZAJI 
HALISI 

KIASI                
KILICHOPA

NGWA 

KIASI 
KILICHOT
OLEWA 

SERIKALI 
KUU 

 MCHANGANUO WA MATUMIZI  
 

BAKAA  

 
MAELEZ

O  AINA YA 
KIFAA 

KIPI
MO 

IDAD
I 

 BEI @   JUMLA TSH.  

g) 

Rangi 
nyeusi Lita  28 

               
5,500.00  

                   
154,000.00  

Conduite 
pipe Pcs 9 

               
1,000.00  

                      
9,000.00  

Square box Pcs 7 
               
2,000.00  

                     
14,000.00  

Msasa mita Pcs 1 
               
1,500.00  

                      
1,500.00  

    
JUMLA 

KUU TSH. -    -  
                
7,000,000.00  0 

  

3 Elimu 
Msingi 

Ubores
haji wa 
mazing
ira ya 
kufundi
shia na 
kujifun
zia kwa 
wanafu
nzi wa 
shule 
za 
Msingi 

Ujenzi wa 
vyumba 2 
vya 
madarasa 
na Ofisi 1 
Shule ya 
msingi 
Songwe.                      
kufyatua 
tofari 1750 
za blocks 
size 
450mm 
x230mmx1
50mm, 
kuchimba 
msingi, 
kusomba 
mchanga 
trip 3 na 

Kazi 
zilizopang
wa 
zilikamilik
a 

10,000,000 10,000,000 

Ununuzi wa 
mchanga  m3 36 

             
22,000.00  

                   
792,000.00  

- Kazi 
ilikamilika 
kama 
ilivyopang
wa. 

Saruji 
(50kg) kwa 
ajili ya 
kufyatua 
tofari. 

mifuk
o 70 

             
16,000.00  

                
1,120,000.00  

- 
0 

Kazi 
ilikamilika 
kama 
ilivyopang
wa. 
Vyumba 
vya 
madarasa 
vilikamilika 
ikiwa ni 
pamoja na 
nguvu za 
wananchi. 

Saruji(50kg)
-Ujenzi wa 
msingi 

mifuk
o 30 

             
16,000.00  

                   
480,000.00  

Saruji(50kg) 
Ujenzi wa 
beam.mifuk
o 

mifuk
o 20 

             
16,000.00  

                   
320,000.00  

Usafirishaji 
tofali za 
saruji 1750 trip 5 

           
120,000.00  

                   
600,000.00  
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mawe trip 6 
pamoja na 
kutengenez
a fremu 
milango 3, 
Fremu 10 
za 
madirisha 

kutoka eneo 
la  

DPC  roll 1 
             
60,000.00  

                     
60,000.00  

Kokoto  m3 4.5 
             
44,000.00  

                   
198,000.00  

Bati G.28  ft 
10 

Band
o  9 

           
315,000.00  

                
2,835,000.00  

Madirisha(m
bao za 
mlingoti) 
upana 
sm130, 
urefu sm 90 No 10 

             
80,000.00  

                   
800,000.00  

Fremu za 
milango, 
urefu sm 
214, upana 
sm92 
(mbao za 
mlingoti) No 3 

             
25,000.00  

                     
75,000.00  

Vitasa union Pcs 3 
             
55,000.00  

                   
165,000.00  

Milango, 
mbao za 
mlingoti, 
urefu sm 
180, upana 
sm90 No 3 

             
80,000.00  

                   
240,000.00  
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Nondo za 
beam 
mm12 Pcs 12 

             
23,000.00  

                   
276,000.00  

Nondo za 
Ofisi 12mm 
kwa ajili ya 
madirisha 
ya ofisi Pcs 1 

             
23,000.00  

                     
23,000.00  

Mchanga 
wa lip na 
sakafu m3 16 

             
22,000.00  

                   
352,000.00  

 -misumari 
4"  kl.16 kg 18 

               
3,500.00  

                     
63,000.00  

 - misumari 
ya Bati kg. 
17 kg 17 

               
4,500.00  

                     
76,500.00  

Hard board  pcs 64 
             
16,000.00  

                
1,024,000.00  

 - Mikanda 
ya Gypsum pcs 30 

               
4,000.00  

                   
120,000.00  

 - Unga wa 
Gypsum kg 4 

             
20,000.00  

                     
80,000.00  

kipande cha 
msasa ft 1 

               
1,000.00  

                      
1,000.00  

 - Misumari  
4" kg 15 

               
3,500.00  

                     
52,500.00  

 - Misumari  
3"  kg 14 

               
3,500.00  

                     
49,000.00  

 - Misumari 
ya kg 20 

               
6,000.00  

                   
120,000.00  
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Ceilingboar
d 

 - Fibre tire 
kubwa pcs 7 

               
8,000.00  

                     
56,000.00  

 - Screw 
box  

boxe
s 2 

               
3,000.00  

                      
6,000.00  

Saruji( 
50kg)ya 
ubao 

mifuk
o 1 

             
16,000.00  

                     
16,000.00  

JUMLA 
KUU TSH. -    -  

              
10,000,000.00  

BAKAA 
(SALIO) -    -   -  

Saruji(50kg) 
mifuk

o 80 
             

14,500.00  
                
1,160,000.00  

4 Elimu 
Msingi 

Ubores
haji wa 
mazing
ira ya 
kufundi
shia na 
kujifun
zia kwa 
wanafu
nzi wa 
shule 
za 
Msingi 

Ujenzi wa 
vyumba 2 
vya 
madarasa 
shule 
msingi 
Kisindile. 

Kazi ya 
msingi, 
kuta, 
ufungaji 
wa Lenta 
na 
kupaua 
zilikamilik
a. 

6,000,000 6,000,000 Chokaa(25k
g) 

mfuk
o 25 

               
6,000.00  

                   
150,000.00  

0 
0 

Vyumba 
vya 
madarasa 
vilikamilika 
ikiwa ni 
pamoja na 
nguvu za 
wananchi. 
  

Bomba za 
chuma inchi 
2.5 pcs 8 

             
32,500.00  

                   
260,000.00  

Rangi ya 
ubao kopo 1  Lita  4 

               
6,500.00  

                     
26,000.00  

Koa za 
kenchi kg 6 

               
3,000.00  

                     
18,000.00  

Misumari ya 
kawaida kg 48 

               
3,000.00  

                   
144,000.00  

Misumari ya 
bati kg 30 

               
6,000.00  

                   
180,000.00  

Mbao za 2" 
x 4"x12" 
(Mkamboka pcs 101 

               
5,000.00  

                   
505,000.00  
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mbo) 

Mbao za 2" 
x 3"x12" 
(Mkamboka
mbo) pcs 90 

               
3,500.00  

                   
315,000.00  

Bati za G. 
28 bando 1 

Band
le 1 

           
320,000.00  

                   
320,000.00  

Usafirishaji 
wa vifaa 
vyote vya 
ujenzi trip 2 

             
30,000.00  

                     
60,000.00  

Fremu za 
milango 
(Mgwina) pcs 2 

           
100,000.00  

                   
200,000.00  

Top za 
milango, 
upana 
sm80, urefu 
sm 200 
(mbao za 
Mvule) pcs 2 

           
170,000.00  

                   
340,000.00  

          Fremu za 
madirisha, 
urefu ft5, 
Upana ft 
3.5(mbao 
za Mgwina) pcs 18 

             
50,000.00  

                   
900,000.00  

  
Ujenzi 
ulikamilika 
na 
madarasa 
yanatumik
a. 

Mchanga 
trip m3 36 

             
22,000.00  

                   
792,000.00  

usafirishaji trip 1                                   
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fremu 18 za 
madirisha 

30,000.00  30,000.00  

Ununuzi -
Tofali za 
kuchoma m3 3000 

                  
200.00  

                   
600,000.00  

JUMLA 
KUU TSH. -    -  

                
6,000,000.00  

BAKAA 
(SALIO) -    -    

Matofali za 
saruji pcs 400 

               
1,400.00  

                   
560,000.00  

5 Elimu 
Msingi 

Ubores
haji wa 
mazing
ira ya 
kufundi
shia na 
kujifun
zia kwa 
wanafu
nzi wa 
shule 
za 
Msingi 

Umaliziaji 
wa 
madarasa 
02 na Ofisi 
01 Shule 
ya Msingi 
Nuru 

Ujenzi 
ulikamilik
a kupitia  
Kazi 
zilizofanyi
ka 
ambazo 
ni kupiga 
lipu, 
kupaka 
rangi kuta 
za ndani, 
kuweka 
dari na 
kutengen
eza mbao 
za 
kuandika. 

4,000,000 4,000,000 
Saruji(50kg) 

mfuk
o 51 

             
15,000.00  

                   
765,000.00  

0 
0 

Ujenzi 
ulikamilika 
na 
madarasa 
yanatumik
a. 
Kazi 
ilikamilika 
na 
madarasa 
yanatumik
a. 

Chokaa(25k
g) 

mfuk
o 10 

               
6,000.00  

                     
60,000.00  

Bomba ft 12 
(inchi 2) pcs 1 

             
75,000.00  

                     
75,000.00  

Rangi ya 
mafuta(weth
er gurd) Lita  80 

               
2,500.00  

                   
200,000.00  

Mchanga  m3 22.5 
             
20,000.00  

                   
450,000.00  

Mafuta ya 
taa  Lita  10 

               
3,000.00  

                     
30,000.00  

Msasa mita pcs 15 
               
4,000.00  

                     
60,000.00  

Malipo ya 
Ufundi 
kupiga lipu, 
kuweka 

Juml
a 1 

           
800,000.00  

                   
800,000.00  
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sakafu 
kwenye 
korido, 
kujenga 
mtaro wa 
maji 
machafu, na 
kujenga 
ukuta wa 
kuzuia maji 
ya mvua 
kuingia 
madarasani. 

Malipo ya 
Fundi rangi 

Juml
a 1 

           
200,000.00  

                   
200,000.00  

Mbao 2" x 
2" pcs 20 

               
3,000.00  

                     
60,000.00  

PVC pcs 30 
             
12,000.00  

                   
360,000.00  

Malipo ya 
fundi dari 
(Corridor) 

Juml
a 1 

           
200,000.00  

                   
200,000.00  

Rangi ya 
floor kg kg 15 

               
6,500.00  

                     
97,500.00  

Usafirishaji 
wa vifaa 
vyote vya 
ujenzi trip 1 

             
82,500.00  

                     
82,500.00  

Matofali za  
kuchoma pcs 6000 

                  
280.00  

                
1,680,000.00  
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6 Elimu 
Msingi 

Ubores
haji wa 
mazing
ira ya 
kufundi
shia na 
kujifun
zia kwa 
wanafu
nzi wa 
shule 
za 
Msingi 

Umaliziaji 
wa 
madarasa 
02 na Ofisi 
01 Shule 
ya Msingi 
Mbafwa 

Kazi ya 
kuchimba 
na 
kujenga 
msingi, 
kujenga  
kuta hadi 
usawa wa 
lenta na 
kuezeka 
kama 
ilivyopang
wa 
zilikamilik
a. 

9,584,804 9,584,804 Mbao 2 x 6 
x 12 pcs 110 

               
8,000.00  

                   
880,000.00  

00 

Kazi 
ilikamilika 
na 
madarasa 
yanatumik
a. 
  

Mbao 2 x 4 
x 12 pcs 130 

               
5,000.00  

                   
650,000.00  

Screws Pcs 36 50.00  1,800.00  

Kokoto  Trip 2 250,000.00  500,000.00  

Bati G. 28` 
Band

o  9 
           
285,000.00  

                
2,565,000.00  

Misumari 4" 
na 5" Kilo  50 

               
3,000.00  

                   
150,000.00  

Misumari ya 
bati Kilo  60 

               
5,000.00  

                   
300,000.00  

Nondo mm 
12 pcs 32 

             
19,000.00  

                   
608,000.00  

Saruji(50kg) 
mfuk

o 150 
             
15,000.00  

                
2,250,000.00  

JUMLA 
KUU TSH. -    -  

                
9,584,800.00  

    
  

JUMLA KUU 
  

43,584,804   
    

43,584,804.00    

 

 


