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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI  

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri (W) ya Rungwe anawatangazia Watanzania 

wenye sifa kuomba nafasi za kazi kumi na moja 11) katika Halmashauri hii baada 

ya kupata kibali kutoka Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na 

Utawala Bora kwa mchanganuo ufuatao:- 

 

1.0    DEREVA II – NAFASI  4 

1.1.    MAJUKUMU YA KAZI DEREVA II 

i) Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari; 

ii) Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kazi; 

iii) Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari; 

iv) Kutunza na kuandika daftari la safari “ log book’’ kwa safari zote; 

v) Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali; 

vi) Kufanya usafi wa gari; na 

vii) Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake. 

 
 

 1.1.1  SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu kidato cha nne (IV) na kupata cheti cha mtihani wa kidato cha Nne (Form 

IV) na leseni ya daraja la ‘C’ au ‘E’ ya uendeshaji pamoja na uzoefu wa kuendesha magari 
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kwa muda usiopungua mwaka mmoja (1) bila kusababisha ajali. awe amehudhuria 

mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari (Basic Driving Course) yanayotolewa na Chuo 

cha Mafunzo ya Ufundi Stadi (VETA) au Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali. 

 

  1.1.2   NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingazia Ngazi ya Mishahara ya Serikali TGS –B 

 

1.2.   MWANDISHI MWENDESHA OFISI II – NAFASI 3 

1.2.1.   MAJUKUMU YA KAZI 

i) Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri; 

ii) Kupokea wageni na kuwasikiliza  shida zao, na  kuwaelekeza sehemu 

wanapoweza kusaidiwa; 

iii) Kutunza taarifa na kumbukumbu za matukio, miadi,  wageni,  tarehe za vikao, 

safari za Mkuu wake na ratiba ya kazi zingine; 

iv) Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu 

ya kazi; 

v) Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika Idara/Kitengo/ 

Sehemu husika; 

vi) Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu 

zinazohusika; 

vii) Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali ; na 

viii) Kuandaa orodha ya mahitaji ya ofisi. 

 

1.2.2   SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amahitimu kidato cha nne (IV) au Kidato cha Sita (VI) na kupata cheti cha Mtihani 

wa Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI). Awe na Stashahada (Diploma) ya Uhazili 

au Cheti cha NTA level 6 ya uhazili kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

Aidha, awe amefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa 

dakika moja na Awe amepata mafunzo ya programu za kompyuta za ofisi kama vile: 

Word, Excel, Powerpoint, Internet, Email na Publisher.  
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1.2.3   NGAZI YA MSHAHARA 

             Kwa kuzingazia Ngazi ya Mishahara ya Serikali TGS –C 

 

 1.3 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II- NAFASI 4 

1.3.1  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye rejista (incoming correspondence 

register); 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi kwenye rejista (outgoing 

correspondence register); 

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers); 

iv. Kupokea majalada yanayorudi masjala toka kwa watendaji (Action Officers); 

v. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/majalada yanayohitajika na watendaji (Action 

Officers); 

vi. Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (ranks/filling cabinets) au 

mahali pengine yanapohifadhiwa; 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya taasisi ( File tracking); 

 

1.3.2  SIFA ZA MWOMBAJI: 

Awe amehitimu kidato cha nne (IV) au kidato cha sita (IV) na kupata cheti cha mtihani wa 

Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI). Awe amehitimu mafunzo ya 

Stashahada/Diploma NTA level 6 katika fani Masjala kutoka vyuo vinavotambuliwa na 

serikali, pia awe na ujuzi wa kompyuta. 

 

1.3.3   NGAZI YA MSHAHARA 

             Kwa kuzingazia  Ngazi ya Mishahara ya Serikali  TGS –C 

 

     MASHARTI YA JUMLA KWA MUOMBAJI 

i. Waombaji wote wawe raia wa Tanzania na wenye umri kuanzia miaka 18 na 

usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini; 
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ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya 

taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma; 

iii. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detail Curriculum 

Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na Anuani ya 

Barua pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu 

wa kuaminika; 

iv. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale 

waliofikia kiwango hicho na Vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia 

sifa za kazi husika. 

Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates – Cheti cha 

mtihani wa Kidato cha IV na VI – Computer Certificate, - Vyeti vya Kitaaluma 

(Proffessional Certificate from Respective Boards) 

v. Waombaji watakaowasilisha “Testmonial” “Provisioinal Result”,”Statement of 

result”, hati ya matokeo ya Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND 

FORM VI RESULTS SLIPS) HAVITAKUBALIWA. 

vi. Wapombaji waliosoma nje Nchi wahakikishe vyeti vyao vinahakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA NA NACTE). 

vii. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wanakibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

viii. Waombaji wa kazi wa kada ya Dereva II wenye leseni Daraja ‘E’ au ‘C’ wanapaswa 

KUAMBATISHA vyeti vya mafunzo ya Udereva vilivyowapatia sifa ya kupata 

madaraja husika. 

ix. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

x. Waombaji watakaowasilisha taarifa na sifa za kughushi watachukuliwa hatua za 

kisheria. 
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xi. Wasailiwa ambao majina yao yanatofautiana katika nyaraka zao wanapaswa 

kuwasilisha Hati ya Kiapo cha kubadili Jina (Deed Poll) iliyosajiliwa na Wizara ya 

Ardhi. 

xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 01 Oktoba, 2025 

xiii. MUHIMU: Kumbuka kuambatanisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa:- 

 

MKURUGENZI MTENDAJI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE 

S. L. P 148 

RUNGWE 

xiv. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anauani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ . Anuani hii inapatikana 

pia kwenye tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 

‘Recruitment Portal’. 

xv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIKIWA. 

 

Imetolewa na  

MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

RUNGWE 
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