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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
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OFISI YA RAIS




TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

  HALMASHAURI YA WILAYA RUNGWE

TAARIFA YA UPANDAJI MITI KATIKA HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE, MWAKA 2022/2023.

1. UTANGULIZI

 Ndugu Mgeni Rasmi (Mh.Mkuu wa Mkoa wa Mbeya), Katika kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi yanayosababishwa na shughuli za kibinadamu ikiwa ni ukataji kiholela na uharibifu wa misitu, kuchoma moto ovyo, kilimo kisichozingatia kanuni bora za uhifadhi, ongezeko la viwanda n.k, Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe imejipanga kukabiliana na athari zitokanazo na mabadiliko ya tabia nchi kwa kujihusisha na shughuli za uhifadhi wa mazingira.

2. MALENGO YA UPANDAJI KWA MWAKA 2022/2023

Halmashauri ya wilaya ya Rungwe imejiwekea lengo la kupanda miti milioni moja laki tano(1,500,000) kila mwaka, lengo hili linafanikiwa kwa kushirikiana na wadau mbalimbali Wananchi, Taasisi zisizo za Serikali(NGOs), Taasisi za Serikali(Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania, Vyuo ,Shule za Msingi, Shule za Sekondari) na Taasisi za kidini. Jitihada hizi ni kuhakikisha kuwa misitu ya asili na kisasa inalindwa, inahifadhiwa na kuendelezwa kwa matumizi endelevu.

3. MCHANGANUO WA VYANZO VYA MITI INAYOTARAJIWA 
	WADAU 
	AINA YA MITI
	MITI ILIYOZALISHWA
	MITI ILIYOPANDWA

	Shamba la miti kiwira
	Misindano
	250,000
	50,000

	Kuza Avocado
	Parachichi, Makadamia
	180,000
	15,000

	Bonde la Ziwa Nyasa
	Mikuyu, Mizambarau
	9,000
	2,800

	Korongo 3 Avocado
	Parachichi
	35,000
	8,800

	Mahenge and Family Co Limited
	Misindano

Mikaratusi
	120,000
	11,700

	Mohamed Enterprises Limited
	Mikaratusi
Misindano 
	20,000
	6,500

	Shirika la WAO
	Macadamia

Mwarobaini, Limao
Glaveria 

Miparachichi
	80,000
	32,000

	Vitalu vya watu binafsi
	Parachichi, 
	760,000
	120,000

	
	Misindano, 
	80,000
	12,500

	
	Mikaratusi


	20,000
	5,500

	Jumla kuu 
	
	1,534,000
	264,800


4. MIKAKATI YA KUHIFADHI MITI/ MISITU YA KUPANDWA NA ASILI NDANI YA WILAYA 

Ndugu Mgeni Rasmi (Mh.Mkuu wa Mkoa wa Mbeya), Katika kuhakikisha misitu ya asili na kupandwa   inalindwa na kuhifadhiwa Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe inatekeleza mikakati ifuatayo.

I. Kufanya doria za Misitu na mazao yake mara kwa mara

II. Kutoa elimu juu ya umuhimu wa uhifadhi na upandaji miti katika kata na vijiji

III. Kutoa elimu juu ya namna ya kuzuia na kukabiliana na mioto ya msituni

IV. Kushirikisha jamii zinazozunguka hifadhi za Misitu katika kupanga mipango ya ya pamoja ya Uhifadhi shirikishi. 

V. Kusimamia Sheria za misitu kwa kuwachukulia hatua wanaobainika kufanya shughuli za uharifu katika Hifadhi za Misitu 

VI. Kuzalisha miche ya miti ya asili na kisasa na kuiotesha katika maeneo yaliyokwisha haribiwa kwa lengo kuzuia maeneo hayo yasiendelee kuharibiwa pia kushauri kutumia nishati mbadala ili kupunguza matumizi ya miti.

VII. Upandaji wa miti ya asili katika vyanzo vya maji 
5. ENEO LA UZINDUZI WA KAMPENI YA UPANDAJI MITI

Ndugu Mgeni Rasmi (Mh.Mkuu wa Mkoa wa Mbeya), mpaka kufikia tarehe 26.01.2023 vyanzo vya maji vinne ( Lubalisi, Kaswi, Malipesa na Kala) vimepandwa na Halmashauri kwa kushirikiana na ofisi ya Bonde la Ziwa Nyasa na wananchi wa maeneo husika. Eneo la chanzo cha mto Mbaka limeteuliwa kuwa mfano wa maeneo yote yanayoendelea kupandwa miti kwa mwaka 2022/2023. Eneo hili linatarajiwa kupandwa miti 1000 aina ya mikuyu na mizambarau ambayo ni rafiki kwa vyanzo vya maji.
Hivyo, tunaomba utuzindulie zoezi hili ili liwe endelevu katika maeneo mengine ndani ya Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe.

CASTORY MAKEULA

KNY: MKURUGENZI MTENDAJI(W)
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