
 

 

Gazeti la Mwananchi toleo namba 7959  la tarehe 24.06 2022 katika 

ukurasa wa barua za wasomaji liliandika  ‘Wanafunzi Walemavu 

Katumba tunanyanyaswa’ 

  
Baada ya  taarifa hiyo  viongozi ngazi ya wilaya walifuatilia kwa kina hii ikiwa ni pamoja  

na kuzungumza na Watumishi pamoja na Walimu wa shule hiyo  na  kubaini kuwa hakuna 

mwanafunzi yeyote anayenyanyaswa au kubaguliwa na kuwa aliyetoa taarifa hiyo alitoa 

kwa maslahi yake binafsi. 

Katika kutoa taaluma na malezi uongozi wa shule hutoa huduma bila 

kubagua jinsia na hali ya Mwanafunzi kwa kufuata sheria, taratibu na 

kanuni za Serikali. 

  

Kwa kutumia vikao vya shule wanafunzi wamekuwa wakitoa 

changamoto zao na kutatuliwa kwa wakati hii ikiwa ni pamoja na 

uongozi wa wilaya kufika kuwasikiliza wanafunzi, hao  na kutoa 

misaada mbalimbali ya kibinadamu. 

  

Aidha serikali katika kuhakikisha wanafunzi hao wanapata huduma bora 

ya elimu, malazi na chakula imejenga bweni lililogharimu jumla ya 

shilingi Millioni 80, Jengo la utawala Milloni 50,na vyumba vitano vya 

madarasa  Million 100 pamoja na samani zake. Mwaka ujao wa fedha  

2022/2023 Halmashauri imetenga jumla ya shilingi Millon 30 kwa ajili 

ya ujenzi wa uzio wa shule hii. 

  

Kwa taarifa hii si kweli kuwa katika shule hii  wanafunzi wenye mahitaji 

Maalumu wananyanyaswa na kunyimwa stahiki zao za kila siku bali  

mazingira rafiki, malezi ya karibu, uungwana pamoja na haki za 

binadamu huzigatiwa ili kuleta ustawi mzuri wa wanafunzi.  

  

Noah Kibona 

Afisa Habari na Mawasiliano 

  Kny Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya  Rungwe 

  

HALMASHAURI YA WILAYA YA  RUNGWE 

TAARIFA KWA UMMA 

 



  

 


