HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE

MREJESHO WA MPANGO NA BAJETI KWA MWAKA WA FEDHA 2021/2022

Halmashauri ilikuwa katika maandalizi ya kukamilisha rasimu ya utekelezaji wa
Mpango na Bajeti kwa mwaka wa Fedha 2021/2022. Baada ya kujadiliwa na kupitishwa
katika vikao mbalimbali ngazi ya Halmashauri na Mkoa kwa mujibu wa kanuni na
taratibu, rasimu hiyo iliwasilishwa Hazina kwa ajili ya majadiliano. Pia, kwa nyakati
tofauti iliwasilishwa Ofisi ya Rais TAMISEMI na Kamati ya Bunge kwa ajili ya kujadiliwa
na kutolewa maelekezo. Aidha, Rasimu iliwasilishwa Bungeni, ikajadiliwa na kupitishwa.

Katika vikao vya kupitisha Rasimu ya Mpango na Bajeti ya Halmashauri vilivyofanyika

mwezi Disemba 2020 hadi Januari 2021 vilipitisha makisio ya mapato na matumizi ya
kiasi cha Shilingi Sh 46,512,442,772.00 kama inavyoonesha katika jedwali.

A) MAPATO

Na Chanzo cha mapato Kiasi

1 Serikali Kuu 37,152,001,000.42

Mapato ya ndani 5,306,258,756.00
Wahisani 4,054,183,015.58
JUMLA 46,512,442,772
B) MATUMIZI
Na Aina ya Matumizi Kiasi
1 Mishahara 32,831,658,000.00

2 Matumizi ya kawaida 5,388,061,036.00

8,292,723,736.00

3 Miradi ya maendeleo

JUMLA 46,512,442,772.00

Kutokana na maelekezo kutoka mamlaka husika, kuna mabadiliko yaliyojitokeza katika
viwango vya ukomo wa bajeti za matumizi ya kawaida na Miradi ya Maendeleo kwa
fedha za ruzuku. Miongoni mwa mambo yaliyochangia kubadilika kwa ukomo wa bajeti
ni kutenga fedha kwa ajili ya malipo ya posho za Waheshimiwa Madiwani pamoja na

posho za mwezi kwa Watendaji wa kata

Baada ya mabadiliko yote yaliyofanywa kupitia vikao mbalimbali, kwa mwaka
2021/2022 Halmashauri inategemea kukusanya na kutumia jumla ya Tshs.
52,636,564,958.00 kutoka vyanzo mbalimbali vya ndani na nje. Mabadiliko haya
yanatokana na kutolewa kwa ukomo mpya wa bajeti kwa mwaka huu wa fedha ambao
ni zaidi ya uliotolewa mwaka 2020/2021.




Kwa mwaka wa fedha 2021/2022 Mchango wa vyanzo mbalimbali kwenye Bajeti ya

Halmashauri ni kama ifuatavyo

Serikali Kuu 76.6%
Mapato ya ndani  10.1%
Wahisani 13.3%

Mchanganuo wa fedha kutoka vyanzo mbalimbali ni kama ifuatavyo katika jedwali Na.

1
Jedwali na 1

Mishahara - -

Ruzuku kutoka

32,831,658,000.00

Serikali Kuu

b. Matumizi mengineyo

1,256,647,000.0?]

B JUMLA NDOGO 34,088,305,000.00 |
Ruzuku  ya|a. | Fedha za ndani 5,541,040,000.00 |
2 | Miradi ya _
Maendeleo b. Fedha Za nje 7,019,474,614

JUMLA NDOGO

12,536,514,614.07

Matumizi mengineyo

1,891,336,684.00

1,452,080, 1 16.0(1

3,343,416,800.00 |

103,373,505.00

421,825,930.00
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237,746,521.00

Id ) Ada na Michango ya

Elimu

1,199,896,000.00

JUMLA NDOGO

1,962,841,956.00

703,486,588.00 |

Mapato ya E
3 | ndani (Own
source proper) / b. Miradi ya maendeleo
JUMLA NDOGO
a. / CHF
Michango ya
Elimu na Afya | b. / NHIF
E

| JUMLA KUU

|
|
|

52,636,564,958.00 |

Muhtasari wa vyanzo vya mapato kwa Idara na kwa fedha Zinapotoka ni kama

ifuatavyo:-
Jedwali na 2




e ‘ L CHANZO CHA MAPATO
MAPATO YA NDANI WAFADHILI WA
MAENDELEO

n 33,877,653,680.00

Utumishi na

Utawala 1,045,995 680.00

Usafi na
Mazingira 27,950,000.00

Fedha na
Biashara 629,452 562.00

Mipango,
Takwimu na
ufuatiliaji

Ardhi na
5 | Maliasili 35,000,000.00

Maendeleo ya
Jamii 364,304,180.00

Kilimo,

Ushirika na 178,237,740.00
Umwagiliaji

Mifugo na
Uvuvi 117,903,260.00

10 | Elimu 1,204.896.000
Sekondari R
Elimu Msingi 159,000,000.00

1,033,519,330.00

275,000,004.00

12 | Afya

32,831,658,000.0

72,233,700.00

63,312,050.00

26,847,050.00

701,686,262.00

338,312,054.00

17,129,400.00

8,564,700.00

3,228,584,000.0
0

52,129,400.00

3,601,452,880.00

36,277,700.00

214,515,440.00

0.00
0.00

117,903,260.00

19,233,000.00

2,680,658,000.00

0.00

154,233,000.00

2,337,181,500.0
0

6,222,735,500.00

1,808,156,000.00

2,576,632,588.00

443690500.00

1,025,567,614.0
0

2,410,846,500.00

4,635,719,532.00

Sheria I 13,000,000.00

E

0

13,000,000.00




CHANZO CHA MAPATO

WAFADHILI WA e
MAENDELEOW . MEA 7

18,000,000.00

18,564,700.00

26,847,050.00

30,000,000.00

15,000,000.00 15,000,000.00

40,308,831,588 7,019,474,614 52,636,564,958.3

5,306,258,756.00

MCHANGANUO WA MAPATO YA RUZUKU YA MIRADI YA MAENDELEO KUPITIA MIFUKO
MBALIMBALI
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Jedwali na 3

Msingi, sekondari na Vituo vya Afya

Na. | AINA YA RUZUKU KIASI
1 | Mfuko wa pamoja wa Afya (HSBF) 483,941,000
2 | Mfuko wa kuchochea Maendeleo ya Jimbo. 50,465,000.00
3 | UNICEF 94,306,000.00
4 Fedha za elimu bila malipo kwa Shule za Msingi na 3,441,575,000.00
| Sekondari
5 Fedha za Ukarabati/ujenzi miundombinu Shule za

2,025,000,000.00

| Global Fund

41,425,315.oﬂ

[ Mapato ya ndani ya Halmashauri

1,452,080,116.00 |

342,723,000.00

WALTEREED
9 | DFID 37,000,000.00
10 | EP4R 693,163,000.00
11 | LANES 64,510,000.00
| 12 | TASAF 3,195,597,000.00
13 | SEQUIP 1,990,600,000.00
14 | IMA 35,309,297.00
16 | GAVI 16,900,000.00
17 | USAFI NA MAZINGIRA 24,000,000.00
JUMLA 13,988,594,730.07
Mwenyekiti,
Muhtasari wa matumizi kwa Idara ni kama ifuatavyo:-
Jedwali na 4.
MATUMIZI JUMLA ]
NA | IDARA MATUMIZI YA
MISHAHARA MAENDELEO KAWAIDA
Utumishi
1 | na 32,831,658,000.00 30,950,000 1,015,045,680 | 33,877,653,680.00
Utawala
p | Usafina 0.00 12,950,000 23.564.700 36,514,700.00
Mazingira
3 |Fedhana 0.00 469,452,562 232,233,700 701,686,262
Biashara ’ ' ' ' ! ' '
Mipango, '
4 | Takwimu 0.00 140,465,000 197,847,054 338,312,054.00
na




JUMLA

MATUMIZI
NA | IDARA MATUMIZI YA
MISHAHARA MAENDELEO KAWAIDA
ufuatiliaji
Ardhi na
S | Maliasil 0.00 0.00 52,129 400 52,129,400
Maendele
6 | ova Jami 0.00 3,562,888.180 38,564,700 3,601,452,880
Kilimo,
ushirika o
7 |na 0.00 40,000,000 | 174515440 214,515,440.00
umwagili
aji
g | Mifugo 0.00 42,850 000 75,053,260 117,903,2601
na uvuvi
9 | Ujenzi I 0.00 130,000,000 24,233,000 154,233.000
11 | Elimu 0.00 4,744,605 500 1,478,130,000 | ©:222,735,500.00
sekondari
Elimu
12 nu 0.00 1,952,841.500 458,005,000 |  2,410,846.500
msingi
Afya 0.00 2,853,140,988 1,758,578 544 | 4611,719,532.07
Sheria / 0.00 0.00 13,000,000 13,000,000
Ugavi / 0.00 0.00 18,000,000 18,000,000
16 I Nyuki ’ 0.00 ’ 0.00 / 18,564,700.00 ’ 18,564,700.00 !
17 Vld'a‘angd“;'i 0.00 0.00 26,847,050 ’
n 26,847,050
18 /TEHAMA o.oo’ o.oo{ 30'000'0001 30,000,00 ﬂ
Uchaguzi 0.00 0.00 15,000,000
15,000,000
J UMLA 32,831,658,000.00 I13,988,594,730.07 [ 5,814,312,228.00 | 52,636,564,958, oo
Mwenyekiti,

Miradi iliyopitishwa kutokana na v

majedwali yafuatayo:-
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MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA KUPITIA MAPATO YA NDANI

Jedwali na 5

NA | JINA LA MRADI
20,950,000.00
Ukamilishaji wa Ofisi ya Kata Ibighi 10,000,000.00
201,573,374.00
130,000,000.00
Kuunga mkono Miradi ya Wananchi kwa Ujenzi
na Ukarabati wa Miradi mbalimbali katika ngazi

40,000,000.00

5 | ya Kata
Uandaaji wa Mpango mkakati wa Halmashauri
6 ya Rungwe 20,000,000.00
Ujenzi wa vyumba vinne vya Madarasa shule ya
7 | Mpya ya Mchepuo wa Kiingereza 100,000,000.00

Kutengeneza magzingira mazuri ya Kiuwekezaji
katika Soko Ia Mpuguso, Tandale na Mabonde

Ukarabati wa Machinjio ya Ibighi, Ndaga na
Tukuyu na uwekaji wa umeme katika sehemu za

30,000,000.00

42,812, 480.00

Kukusanyia maziwa Kiwira, Kapugi na Ibililo.

Kujer{ga soko la viazi mviringo katika kata ya

Isongole 20,000,000.00

20,000,000.00
Kuchangia mfuko wa wanawake, vijana na waty 334,341,700.00
Kurejesha asilimia 20% za makusanyo ya

o

32,544,380.00

Kuimarisha njia za ukusan aji wa mapato
Matengenezo ya Magari ya taka na ununuz;i wa
15 | vifaa vya Usafi 12,950,000
-M 1,452,080,116.00

MIRADI YA SHULE YA MSINGI, SHULE zA SEKONDARI NA AFYA
ITAKAYOTEKELEZWA KUPITIA FEDHA KUTOKA SERIKAL] KUU NA

WAHISANI
Jedwali na 6




» SEKONDARI NA AFYA ITA
KUU.

MIRADI YA SHULE ZA MSINGI
KUPITIA FEDHA TOKA SERIKAL]

KAYOTEKELEZWA

JINA LA MRADI

A. IDARA YA AFYA
Ukarabati wa miundombiny ya Hospitali ya Wilaya

Makandana

2 | Ukamilishaji wa Zahanati a Isyonje

1

KIASI CHA FEDHA

,000,000,000.00

50,000,000.00

3 | Ukamilishaji wa Zahanati a llenge
4 | Ukamilishaji wa Kituo cha Afva Mpuguso
Ujenzi wa Kituo cha Kituo kip a cha Afya Iponjola
Jumla Ndogo

B. IDARA YA ELIMU SEKONDARI

1

,650,000,000.00

50,000,000.00
50,000,000.00
©00,000,000.00

Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa Bulyaga

1 / Sekondari

18,750,000.0(]

2 I Ukamilishaji wa vyumba vya Madarasa llima Sekondari ]

18,750,000.00 |

Ukamilishaiji wa Vyumba vya madarasa Kigugu
3 | Sekondari

18,750,000.00

Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa Masukulu

4 I Sekondari

18,750,000.00

Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa Tukuyu

18,750,000.00

S | Sekondari I

| [Jumla Ndogo(A) I 93,750,000.00
Ukamilishaji wa vyumba Vya maabara shule ya /

6 | Sekondari Isongole 30,000,000.00
Ukamilishaji wa vyumba Vya maabara shule ya I

7 | Sekondari Masoko 30,000,000.00
Ukamilishaji wa vyumba vya maabara shule ya I

8 | Sekondari Mpandapanda 30,000,000.00
Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa shule ya I

9 | Sekondari Kyimo 48,750,000.00
Ukamilishaji wa vyumba vya maabara shule ya I

10 | Sekondari ya Suma 30,000,000.00

| Jumla Ndogo (B) | 168,750,000.00

| Jumala Ndogo (A+B) | 262,500,000.00

L ] C. IDARA YA ELIMU MSINGI

11,250,000.00 |

|
,j1 l Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa Bujela S/M ’
2 l Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa Bulongwe S/M f 11,250,000.(@
L 3 ] Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa Ibula S/M ] 11,250,000.00
4 | Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa Idweli S/M ! 11,250,000.0%
5 l Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa Ikuti S/M [ 11,250,000.00
6 l Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa Iponjola S/M ! 11,250,000.007
| NA | JINA LA MRADI ’l KIAS| CHA FEDHA |

] Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa Isumba S/M

11,250,000.00 |

7
/; Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa Katumba |,
8 | SIM

11,250,000.00
11,250,000.00

L 9 J Ukamilishaji wa vyumba vya madarasa Kisindile S/M l
8




11,250,000.00
1 12,500,000.00
2,025,000,000.00

MIRADI YA SHULE za MSING| ITAKAYOTEKELEZWA KUPITIA PROGRAMU YA
LIPA KWA MATOKEQ (EP4R),

m Ukamilishaiji wa vVyumba vyg Madarasa S/M Lubembe
m Ukamilishaiji wa Vyumba vya madarasa S/M Lukingi
m Ukamilishaiji wa Vyumba vyg Madarasa S/\M Lupale
m Ukamilishaji wg v umba vya Madarasa S/M Lupoto
m Ukamilishaiji wa Vyumba vyg Madarasa S/M | ebe
m Ukamilishaiji wa Vyumba vya madarasa S/M Majombo
m Ukamilishaji wa Vyumba vya madarasa S/M Masaki
m Ukamilishaji wa Vyumba vyg Madarasa S/M Matweli
E

Ukamilishaji wa Vyumba vyg madarasa S/M Mwamkenja
m Ukamilishaji wa Vyumba vyg Madarasa S/M Ng umbati
E Ukamilishaiji wa Vyumba vyg madarasa S/\M Nzunda
m Ukamilishaji wa Vyumba vya Madarasa S/M Salemu
El

346,581,500:00
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MIRADI YA SHULE zA SEKONDARI lTAKAYOTEKELEZWA KUPITIA PROGRAMU
YA LIPA Kwa MATOKEO ( EP4R).

Jedwali N3 8.
| NA ] JINA LA MRAD| kA




JINA LA MRADI  KiasI__ |
. qumilishaji wa vyumba vya Madarasa Shule ya Sekondari
1| Ikuti 20,000,000.00

Ukamilishaji wa vyumba vya Madarasa Shule ya Sekondari

ltagata 20,000,000.00

Ukami!ishaji wa vyumba vya Madarasa Shule ya Sekondari
20,000,000.00

3 | Kapugi
. U_kamilishaji wa vyumba vya Madarasa Shule ya Sekondari
4 | Kinyala 20,000,000.00

Ukamilishaji wa vyumba vya Madarasa Shule ya Sekondari
5 | Masoko 20,000,000.00

l Ukamilishaji wa vVyumba vya Madarasa Shule ya Sekondari
M

e e S| 0
Ndembela One 20,000,000.00
Ukamilishaji wa vyumba vya Madarasa Shule ya Sekondari
Nkunga 20,000,000.00
Ukamilishaji wa vyumba vya Madarasa Shule ya Sekondari

40,000,000.00
200,000,000100

Jumlia Ndogo ’
MAJENGO YA UTAWALA

Ukamilishaji wa Jengo la Utawala Kigugu Sekondari F 16,581,500.00

10,000,000.00
26,581,500.00

Ukamilishaji wa jengo la Utawala Kisondela Sekondari

I Jumla Ndogo
I UKAMILISHAJI WA HOSTEL|

1 ‘ Ukamilishaji wa Hosteli shule ya Sekondari Bulyaga

2

I

20,000,000.00

70,000,000.00
90,000,000.00

2 | Ukamilishaji wa Hosteli shule va Sekondari Ziwa Ngosi
Jumla Ndogo

NYUMBA YA MWALIMU

Ukamilishaji wa Nyumba ya Mwalimu Kimammpe ‘ 30,000,000.00
| Jumla Ndogo | 30,000,000.00

JUMLA KUU | 346,581,500.00 |

MIRADI YA SHULE ZA SEKONDARI ITAKAYOTEKELEZWA KUPITIA PROGRAMU
YA SECONDARI EDUCATION QUALITY IMPROVEMENT - (SEQUIP)

Jedwari Na. 9

A.UJENZI WA MATUNDU YA VYOO
10



NA JINA LA MRADI KIASI
1 Ujenzi wa matundu ya vyoo 6 ya vyoo shule ya 6,600,000.00
Sekondari Masukulu
2 Ujenzi wa matundu ya vyoo 6 ya vyoo shule ya 6,600,000.00
Sekondari Masoko
3 Ujenzi wa matundu ya vyoo 6 ya vyoo shule ya 6,600,000.00
L Sekondari Ziwa Ngosi
4 Ujenzi wa matundu ya Vyoo 6 ya vyoo shule ya 6,600,000.00
Sekondari lkuti
5 Ujenzi wa matundu ya Vyoo 5 ya vyoo shule ya 5,500,000.00
Sekondari Kisondela )
6 Ujenzi wa matundu ya vyoo 5 ya vyoo shule ya 5,500,000.00
Sekondari Lupoto
L ’ JUMLA NDOGO [ 37,400,000.@
B. VYUMBA VYA MAABARA
[jNA / JINA LA ,MRADI / KIASI
1 Ukamilishaji wa vyumba vya Maabara shule ya 30,000,000:00
Sekondari Itagata
2 Ukamilishaji wa vyumba vya Maabara shule ya 30,000,000.0ﬂ
Sekondari Kisondela
3 Ukamilishaji wa vyumba vya Maabara shule ya 30,000,000.00
Sekondari Mpuguso
Jumla NDOGO 90,000,000.00
C. VYUMBA VYA COMPUTER (ICT ROOM)
NA [ JINA LA MRADI ‘ KIASI
1 Ujenzi wa Chumba cha Computer shule ya

Sekondari Bulyaga

20,000,000.00

Ujenzi wa Chumba cha Computer shule ya
Sekondari Kimampe

20,000,000.00

2
3 Ujenzi wa Chumba cha Computer shule ya
Sekondari Kinyala

20,000,000.00

4 Ujenzi wa Chumba cha Computer shule ya
Sekondari Isongole

20,000,000.00

NA JINA LA MRADI

KIASI

5 Ujenzi wa Chumba cha Computer shule ya
Sekondari Iponjola

20,000,000.00

6 Ujenzi wa Chumba cha Computer shule ya
Sekondari Masoko

2o,ooo,ooo.001
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20,000,000.00

7 Ujenzi wa Chumba cha Computer shule ya
Sekondari Mpuguso

8 Ujenzi wa Chumba cha Computer shule ya 20,000,000.00
Sekondari Lufingo

9 Ujenzi wa Chumba cha Computer shule ya 20,000,000.00

Sekondari Tukuyu

JUMLA NDOGO

180,000,000.00

D. VYUMBA VYA MADARASA

NA JINA LA MRADI KIASI

1 Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa Ikuti 20,000,000.00
Sekondari

2 Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa Iponjola 20,000,000.00
Sekondari

3 Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa Ziwa Ngosi 20,000,000.00
Sekondari

4 Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa Kinyala 20,000,000.00
Sekondari

5 Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa Kisondela 20,000,000.00
Sekondari

6 Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa Kyimo 20,000,000.00
Sekondari

7 Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa 40,000,000.00
Mpandapanda Sekondari

8 Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa Kalengo 20,000,000.00
Sekondari

9 Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa Itagata 20,000,000.00
Sekondari

10 | Ujenzi wa chumba kimoja cha darasa katika shule 20,000,000.00
ya sekondari Ndembela One
JUMA NDOGO 220,000,000

E. UPANUZI WA SHULE YA A- LEVEL

NA JINA LA MRADI KIASI

1

Upanuzi wa miundombinu shule ya Sekondari
Kayuki

253,200,000.00

JUMLA NDOGO

253,200,000.00

F. UJENZI WA SHULE MPYA

NA

JINA LA MRADI

KIASI

1

Ujenzi wa Shule mpya kata ya Msasani

600,000,000.00
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F. UJENZ| WA SHULE MPYA

f NA JINA LA MRADI KIASI

1 Ujenzi wa Shule mpya kata ya Msasani 600,000,000.00

2 Ujenzi wa shule mpya Kata ya Kawetele 600,000,000.00
JUMLA NDOGO ' 1,200,000,000

G. UFUATILIAJI NA TATHIMINI 10,000,000.00

JUMLA KUU

Mwenyekiti,

1,990,600,000.00

Pamoja na taarifa hii, naambatanisha kiambata kinachoonesha makisio ya mapato ya |
vyanzo vya ndani kwa kila chanzo na mchanganuo wa mapato kwa Kata.

Naomba kuwasilisha.

&

Husna Toni
KNY: MKURUGENZI MTENDAJI WILAYA

RUNGWE
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