
1 | P a g e  
 

OFISI YA RAIS 
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………………. 
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0787 701 906 

Kumb.Na.Ukk/ss/Vol.Na27/69 
JINA  LA MWANAFUNZI______________________________________ 
S.L.P___________ 
RUNGWE. 
YAH: MAAGIZO  YA KUJIUNGA NA SHULE  YA  SEKONDARI  UKUKWE   WILAYA YA RUNGWE MKOA WA  

MBEYA-2021. 
0.1 UTANGULIZI 
Ninayofuraha   kukuarifu kwamba  umechaguliwa   kujiunga    na kidato cha   kwanza  katika shule ya 
sekondari UKUKWE ni ya  serikali ,ipo kijiji cha  ILOLO kata ya KIWIRA  wilaya  ya RUNGWE Mkoa wa 
MBEYA .Shule itafunguliwa  rasmi  tarehe  11/01/2021 na mwisho wa usajili ni tarehe  18/01/2021 
(ndani ya  siku saba). 
 
Napenda  kukupongeza    na kukumbusha    kuwa  nafasi  hii  uliyopewa  ni bahati   yako  ambayo vijana 
wengine  kama wewe  wameikosa.Na ni matumaini  yangu kuwa  utatumia  vema  nafasi  hii na  
mazingira ya shule ipasavyo kujiendeleza ili upate  ELIMU inayokusudiwa kwa manufaa yako na Taifa  
pia.Itawezekana tu ukiwa na NIDHAMU,MAARIFA,UAMINIFU NA  UADILIFU NDANI   NA NJE   YA SHULE. 
 
2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 
2.1 SARE  ZA SHULE KWA WAVULANA 

i. Suruali  mbili (2) nyeusi (1) na kijivu   (1) 
ii. Mashati mawili  (2) meupe  (tetroni) fupi  mikono 

iii. Sweta la  baridi  moja(1) Rangi ya kijivu 
iv. Viatu Rangi    nyeusi   jozi  (2)   kisigino kifupi 
v. Soksi  Rangi   nyeupe jozi mbili  (2) 

vi. Fulana   (kaoshi) ya   ndani   Rangi  Nyeupe. 
vii. Mikanda miwili  (2) ya suluali rangi nyeusi isiyo na kibanio kikubwa.  

 
2.2  SARE ZA SHULE KWA WASICHANA 
 

i. Sketi mbili ndefu  kuzidi  magoti   zenye   marinda    Rangi  nyeusi  (1) na kijivu   (1). 
ii. Mashati mawili  (2) rangi    nyeupe   (tetron) fupi  mikono. 

iii. Sweta  la baridi  moja   Rangi  ya kijivu. 
iv. Viatu  Rangi    nyeusi  jozi  (2)   kisigino  kifupi. 
v. Fulana   (kaoshi) ya  ndani  Rangi   Nyeupe.   

vi. Soksi  jozi mbili (02) rangi  nyeupe   ndefu  saizi ya  magoti. 
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vii. Hijabu kwa waislamu Rangi nyeupe   isiyo na maua. 
 

 
2.3 MAHITAJI  YA   DARASANI (VIFAA  VYA  KUJIFUNZIA   KWA WOTE) 

i. Daftari  counter quire  3 au 4 kumi(10) 
ii. Mathematical set ( mkebe) mmoja (1) 

iii. Kalamu  pencel na peni za kutosha 
iv. Kamusi (dictionary) 
v. Begi dogo la kubebea  madftari na vifaa vingine vya    darasani. 

 
2.4 SARE ZA MICHEZO (KWA  WOTE) 

i. T-shirt ya blue moja (01) 
ii. Traksuti rangi ya blue 

iii. viatu au raba jozi moja  Rangi  yoyote 
 
2.5  VIFAA VYA  USAFI 

i. Kindoo kidogo   cha   plastiki lita 10. 
ii. Fyekeo   (kwanja). 

 
2.6 CHAKULA 
Mwanafunzi anatakiwa kupata chakula cha mchana awapo shuleni.Ni jukumu la   mzazi kumpatia 
chakula mwanafunzi kwani ratiba ya masomo mwisho saa 11:00 jioni.Hata  hivyo,namna ya kuchangia 
chakula ni kama  itakavyoamuliwa kikao cha wazazi. 
 
3.0 MAMBO  MENGINE  MUHIMU 

i. Utatakiwa kujaza fomu ya  “medical Examination” ambavyo utakabidhi pamoja  na cheti cha 
kuzaliwa cha mwanafunzi mara utakaporipoti shule. 

ii. Utajaza fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi  na mkataba wa kutoshiriki  
fujo,migomo,utoro shuleni na  kukubaliana na  sheria na  kanuni za shule. 

 
3.1 SHERIA  NA KANUNI MUHIMU 
Shule  inaendeshwa kwa mujibu wa  sheria ya  Elimu Na .25 ya mwaka 1979 na  iliyoboreshwa kwa seria  
Na.10 mwaka 1995 Aidha  inazingatia miongozo inayotolewa na Wizala ya Elimu,sayansi na Teknolojia  
yenye dhaman  ya elimu  chini ya ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa 
elimu. 
Unatakiwa   kuzingatia   mambo  ya msingi   yafuatayo   kama  yalivyoeleza 

A. Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote ,wanafunzi  wengine na  jamii kwa ujumla ni 
jambo la lazma. 

B. Mahuzurio mazuri katika sughuli za ndani na nje ya sule kulingana na jamii kwa ujumla ni jambo 
la lazima. 

C. Kushiriki kwa makini mandalio ya jioni(preparation). 
D. Kuwahi katika sughuli za shule na nyingine utakazopewa. 
E. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya 

mipaka  hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 
F. Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule. 
G. Kuvaa sale ya shule wakati wote unapotakiwa. 
H. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote  na   
I. Kutunza mali za uma 
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MAKOSA  YAFUATAYO YANAWEZA  KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE. 

a. Wizi. 
b. Uasherati na ushoga. 
c. Ubakaji. 
d. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji bangi ,cocaine,kubeli na kudhalika. 
e. Kupigana na kupiga. 
f. Kuhalibu kwa makusudi mali ya umma. 
g. Kudharau bendela ya Taifa. 
h. Kuwa mjamzito/kupata mimba. 
i. Kuoa au kuolewa. 
j. Kutoa mimba. 
k. Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa sule au watu. 
l. Kukataa adhabu  kwa makusudi. 
m. Kuwa na  simu ya mkononi. 

 
Unatakiwa  kusoma kwa makini maelezo  yote katika fomu hii na  kuyatekeleza  kwa muda 
muafaka  na  endapo hutaelewa wasiliana na Uongozi wa shule kupitia namba za simu tajwa. 
 

KARIBU SANA UKUKWE SEKONDARI 
…………………………… 

ISAKWISA DB 
MKUU WA SHULE 

 
 
 


