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HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE 

SHULE YA SEKONDARI NDEMBELA ONE. 

 

SIMU: +255763828908 AU 

 +255 718416462 

+255755227083                                                                                 S.L.P 148 

                                                                                                                       TUKUYU. 

                                           

                                                                                                  05/12/2020 

KUMB. NA. NDOSS/S.5313/JOINS/VOL.1/002 

 

JINA LA MWANAFUNZI:…………………………………… 

S.L.P:…………………………………………………………… 

………………………………………………………………….. 

………………………………………………………………….. 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA SEKONDARI KIDATO CHA  

         KWANZA MWAKA 2021 KATIKA SHULE YA SEKONDARI NDEMBELA 

              ONE WILAYA YA RUNGWE MKOA WA MBEYA. 

 

1.0 UTANGULIZI 

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii 

ya Sekondari Ndembela One kwa mwaka 2021. Shule ya Sekondari Ndembela One  ipo 

umbali wa km 04 Kaskazini Magharibi mwa mji wa Tukuyu. 

Masomo ya muhula wa kwanza yanaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni  

tarehe 11/01/2021. Mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe 25/01/2021. Endapo utachelewa 

kuripoti Shuleni ndani ya siku 14 unaweza kupoteza nafasi yako. 

 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1 Sare za Shule. 

a) Kwa wavulana sare ya shule hii ni suruali mbili (2) rangi ya dark  blue na damu 

ya mzee, vipande vimeambatanishwa pembeni mwa barua hii, mashati rangi 

nyeupe mawili mikono mifupi aina ya tetron na viatu  vyeusi  vya  kamba kisigino 

kifupi na  soksi nyeusi  

b) Kwa wasichana sare ya shule hii ni sketi mbili (2) rangi ya dark blue na damu ya 

mzee, vipande vimeambatanishwa pembeni mwa barua hii, mashati rangi nyeupe 

mawili mikono mifupi aina ya tetron na  viatu vyeusi vya  kamba  kisigino kidupi 

na  soksi  nyeupe 

c) Kwa wasichana wa dini ya kiislam rangi ya hijabu iwe rangi nyeupe. 

d) Sare ya michezo kwa shule hii ni track suit ya nyeusi (adidasi). 

e) Sweta  rangi ya kijani iliyokolea na  tisheti  ya  Dark Blue  yenye  kola. 

f) Raba za michezo jozi moja. 

g) Tai Dark Bluu na  damu ya  mzee  
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2.2.  KUTOKANA NA WARAKA WA ELIMU NAMBA 6 WA MWAKA 2015 KUHUSU 

UTEKELEZAJI WA ELIMU MSINGI  BILA MALIPO MZAZI/MLEZI ATAKUWA NA 

MAJUKUMU YAFUATAYO. 

 

(i) Kununua sare za shule na michezo, vifaa vya kujifunzia vikiwemo  

madaftari na kalamu, na chakula kwa wanafunzi wa kutwa. 

(ii) Kugharamia matibabu kwa watoto wao. 

(iii) Kulipia nauli ya kwenda Shule na kurudi kwa wanafunzi wa kutwa na  

wanafunzi wa bweni wakati wa likizo. 

(iv) Kununua magodoro, shuka vifaa vya usafi binafsi kwa wanafunzi  

wanaosoma Shule za bweni na wanaoishi katika Hosteli zinazotumiwa 

na serikali, na  

(v) Kukemea na kutoa taarifa kuhusu mienendo inayokwenda kinyume na  

elimumsingi bila malipo. 

(vi) Kufuatilia mahudhurio na maendeleo ya taaluma ya watoto wao. 

 

2.3. Vifaa vya kujifunzia darasani. 

a) Daftari (counter Books Quire 3) kumi na moja (11) kwa ajili ya Notes darasani. 

b) Daftari kumi na moja (11) ndogo (karatasi 48) kwa ajili ya mazoezi na majaribio 

mabalimbali. 

2.4. Vifaa vya kujifunzia masomo ya sayansi na yanayohusiana na somo la hisabati; 

a) Mkebe  (Mathematical set) na mathematical table (four figure).  

b) Kalamu za wino wa bluu au mweusi za kutosha.  

c) Kalamu za risasi za kutosha. 

d) Rula ya futi moja. 

2.5.  Mahitaji mengine ya kibinadamu ni kama ifuatavyo;- 

a) Mfagio mmoja mrefu (maarufu kama “chelewa”) na kizoleo cha takataka 

b) Jembe lenye mpini na panga/fyekeo (kwanja). 

c) Ndoo kwa ajili ya shughuli mbalimbali kama vile usafi n.k. 

d) Faili moja lenye kibanio cha chuma  mfano wa file hilo ni kama lililoandikwa 

folder file, ultra flat file  mengine madogo kama hayo kwa ajili ya kutunzia 

kumbukumbu za wanafunzi. 

 

3.0.SHERIA NA KANUNI ZA SHULE. 

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyo rekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995 aidha inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, wizara yenye dhamana ya Elimu 

nchini, chini ya Ofisi ya Rais, TAMISEMI, yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji 

elimu. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na 

kisha utapewa nakala yake baada ya kuripoti shuleni; 

3.1. Muda wote uwapo mwanafunzi unatakiwa kuzingatia sana mambo yafuatayo;- 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wenzako na jamii 

kwa ujumla ni lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba 

ya shule. 

c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 
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d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii. 

e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule ni wajibu wako wa kila siku. 

f) Kuvaa sare sahihi ya shule wakati wote unapotakiwa. 

g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

h) Kutunza mali za umma. 

3.2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU 

KUSIMAMISHWA SHULE. 

a) Wizi 

b) Uasherati na ushoga 

c) Ubakaji 

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, 

mirungi, kubeli na kadhalika. 

e) Kupigana au kupiga. 

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

g) Kudharau bendera ya taifa 

h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba/Kusababisha ujauzito. 

i) Kuoa au kuolewa 

j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa 

shule au watu. 

k) Kukataa adhabu halali kwa makusudi. 

l) Kuwa na simu ya mkononi. 

4.0. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYO PASWA KUKAMILISHWA NA 

KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI. 

a) Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya 

Serikali. Form hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni. 

b) Form ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki 

katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

c) Fomu ya mzazi kukiri na kufuata sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayo 

tolewa na shule.   

N.B. Nyaraka tatu zilizotajwa kwenye maelezo Na. 4.0  a), b) na c) hapo juu zinatakiwa 

kuletwa zikiwa kwenye faili lililoagizwa kwenye kielelezo Na. 2.4 (d) 

5.0 Tafadhari soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu kwa        

wakati uliopangwa. 

Nakukaribisha shule ya Sekondari Ndembela One na kutakia maandalizi mema. 

Wako, 

…………………………. 

LAIBEN P. KINYUNYU 

MKUU WA SHULE. 
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

PART A: 

To the medical officer,    From: …………………………… 

………………………………………..  …………………………………… 

………………………………………..  ……………………………………. 

……………………………………….  …………………………………….. 

Re: ___________________________________________________ 

Please examine the above as to his /her physical and mental fitness for a full time Secondary school studies that may 

also include military training the examination should include the following categories ( I, iv) each category or sub – 

category of which will render the application ineligible in case of a defect pregnancy (category IV) will also render a 

girl candidate ineligible for the cause. 

I. (a) eye sight 

       (b) Hearing 

       (c) Speech 

       (d) Limbs  

       (e) General diseases 

       (f) Leprosy 

       (g) Epilepsy 

Other serious disease ………………………………………………………………. 

Pregnancy                   ……………………………………………………………… 

PART B:          MEDICAL OFFICER 

              (To be completed by a government medical officer) 

I have Examined the above named and consider that he/ she is physically fit for a full time secondary School studies 

(a) Eye sight 

(b) Hearing 

(c) Speech 

 (d) General diseases 

(e) Leprosy 

(f) Epilepsy 

 

II. Neuroses ………………………………………………………………………………. 

III. Other serious diseases   ……………………………………………………………….. 

IV. Pregnancy …………………………………………………………………………….. 

        DATE: ………………………………… SIGNATURE: ………………………………. 

STATION: …………………………….. DATE ………………………………………… 
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OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  

(OR -TAMISEMI) 

HALMASHURI YA WILAYA YA RUNGWE 

SHULE YA SEKONDARI NDEMBELA ONE 

FOMU YA TAARIFA BINAFSI 

SEHEMU: A 

1. Jina la mwanafunzi ………………………………………………………….. 

2. Mwaka wa kuzaliwa mwanafunzi ……………kabila la mwanafunzi……………………….. 

3. Anuani ya Mzazi/Mlezi ……………………………………………………au namba ya 

simu………..…………………. 

4. Uhusiano ………………………………………. Kazi yake ……………………………….. 

5. Mahali anapoishi Mwanafunzi ……………………………………………….. 

6. Umbali kuja shuleni ni km …………………………………………. 

 

Majina ya ndugu / mlezi wa karibu. 

 

JINA LA MZAZI/ MLEZI WA KARIBU UHUSIANO NAMBA YA SIMU 

   

   

   

 

7. MENGINEYO KAMA YAPO ………………………………….(ama Mgonjwa, yatima, 

mlemavu). 

 

SEHEMU B: TAMKO LA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI 

NDEMBELA ONE.  

Mimi (Jina la Mwanafunzi) ………………………………………………………………. 

Nimezisoma na kuzielewa sheria, kanuni na taratibu za shule na kwamba niko tayari/ siko tayari 

kuzifuata. 

 

Sahihi ya mwanafunzi ………………………………… Tarehe …………………… 

 

SEHEMU C: TAMKO / AHADI YA MZAZI /MLEZI 

Mimi (jina la mzazi/ mlezi) ……………………………………………………ambaye ni mzazi 

wa mwanafunzi  …………………………………………… ninaahidi kwamba nitatekeleza/ 

sitatekeleza maagizo na mahitaji yote muhimu ya shule kama nilivyoelekezwa na kwamba niko 

tayari/ siko tayari kushirikiana na uongozi wa shule katika suala zima la malezi na maadili mema 

ya mtoto wangu ili kuinua Taaluma na nidhamu yake. 

 

Sahihi ya Mzazi / Mlezi ……………………………….  tarehe …………………………. 


