
SHULE YA SEKONDARI MPANDAPANDA, 

S. L. P 358, 

TUKUYU. 

Mob: 0755377696 

Tarehe ……………… 

Kumb.Na.MPSS/KUJ/2021. 

Jina la Mwanafunzi: ………………………………………………………………………..… 

S. L.P 358, 

TUKUYU. 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI 

MPANDAPANDA WILAYA YA RUNGWE MKOA WA MBEYA 2021 

1.0. UTANGULIZI 

Nafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha 

kwanza katika shule hii mwaka 2021. shule ya sekondari 

Mpandapanda ipo katika kijiji cha Mpandapanda, kata ya Kiwira 

katika mji mdogo wa kiwira, katika Halmashauri ya wilaya ya 

Rungwe. muhula wa kuanza masomo ni tarehe 11/01/2021. 

unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa 

kuripoti ni tarehe 22/01/2021 ndani ya siku kumi na nne (14). 

 

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1. Sare za shule 

(a) Sare za shule hii; suruali rangi ya kahawia na kijivu nyeusi 

kwa wavualana, inatakiwa iwe na marinda mawili na 

turnup chini na kwa wasichana ni sketi mbili ndefu rangi 

ya kahawia na kijivu nyeusi yenye rinda box. 

(b) Rangi ya Hijab ifanane na sare za shule. 

(c) Viatu vyeusi vya kamba vyenye kisigino kifupi kwa 

wavulana na wasichana. 

(d) Soksi nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana. 

(e) Wavulana wawe na mkanda mweusi usio na chata 

yoyote. 

(f) Track suit dark blue kwa wavulana na wasichana. 



 

2.2. Daftari (Counter books 10, msomi 6), kalamu na mkebe wa 

hesabu 

2.3. Chakula cha mchana kwa wanafunzi atachangia mzazi/mlezi 

baada ya wazazi wenyewe kukubaliana katika kikao chao kwa 

suala la chakula cha watoto wao shuleni. 

2.4. Matibabu – Kila mwanafunzi ni muhimu awe na Bima ya afya 

(NHIF) na Bima ya jamii (CHF). 

2.5. Usafi – Mwanafunzi aje na ndoo ndogo (Lita 10) na fagio. 

 

3.0. sheria na kanuni muhimu za shule hii; 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 

1978na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. 

aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na 

mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Waziri 

mkuu – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. 

unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo 

yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada 

ya kuripoti shuleni. 

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi 

wengine, jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 

(b) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation). 

(c)     Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

(d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo 

juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote 

wanafunzi wawapo katika shule hii. 

(e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

(f)     Kuvaa sare ya shule wakati wote unaotakiwa. 

(g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na 

(h) Kutunza mali za umma. 

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa  

shule; 

(a) Wizi  

(b) Uasherati  

(c)         Ubakaji 



(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa 

bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika 

 

 

(e) Kupigana na kupiga 

(f)         Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

(g) Kudharau Bendera ya Taifa 

(h) Kuwa mjamzito/kupata mimba au kusababisha mimba 

(i)         Kuoa au kuolewa 

(j)         Kutoa mimba 

(k) Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kushiriki kuvunja 

amani na usalama wa shule au watu. 

(l)         Kukataa adhabu kwa makusudi 

(m) Kuwa na simu ya mkononi 

 

4.0. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na 

kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi. 

(a) “Medical Examination Form” ambayo itajazwa na Mganga mkuu 

wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa 

shule mara utakaporipoti shuleni. 

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na 

mkataba wa kihistoria katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na 

maelekezo mengine yatakayotolewa na shule. 

5.0. Tafadhari soma kwa makini maelekezo/ maagizo haya na 

kuyatekeleza kikamilifu. 

 

KARIBU SANA MPANDAPANDA SEKONDARI 

 

…………………………………………. 

BERNARD M. MUGOGO 

MKUU WA SHULE 

0755377696 
 

 

 

 



OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE 

SHULE YA SEKONDARI MPANDAPANDA 

 

 

 

 

 

A. FOMU YA MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA 

MAKOSA YA JINAI 

MKUU WA SHULE, 

SHULE YA SEKONDARI MPANDAPANDA, 

S. L. P 358, 

TUKUYU. 

(MAELEZO YA MWANAFUNZI) 

Mimi ………………………………………………….…………………….……………………………. 
Mahali ninapoishi kijiji cha ……………………………………….………………………………. 
Katika miaka saa ya elimu ya msingi nimewahi/ sijawahi kufanya 
mgomo/fujo/kosa la jinai. Nakiri na kukubali kutoshiriki mgomo/fujo/kosa la 
jinai kwa muda wote nitakakaokuwa shuleni. 
Sahihi ya mwanafunzi …………………………………………………………. 
  

B. UKIRI WA MZAZI/ MLEZI NA KUKUBALI SHERIA, KANUNI NA 
TARATIBU ZOTE ZA SHULE. 
Mimi ……………………………………………………………………….. kazi ……………………. 
Ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi ………………………………..………………………………. 
Nakiri kukubaliana na sheria, kanuni na taratibu zote za shule na maelezo 
mengine yatakayotolewa na shule, pamoja na kumhimiza mtoto kuja shuleni 
kila siku. 
sahihi ya mzazi/mlezi ……………………………………………….. 

 
KARIBU SANA MPANDAPANDA SEKONDARI 

 

………………………….. 
BERNARD M. MUGOGO 

MKUU WA SHULE 
0755377696 

 



THE PRESDENT’S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

RUNGWE DISTRICT COUNCIL 

MPANDAPANDA SECONDARY SCHOOL, 

P. O. BOX 358, 

TUKUYU. 

Date …………………………………….. 

To Medical Officer, 
……………………………………………… 
………………………………..…………... 
……………………………..……………… 

PART A: 

Mr/Miss ………………………………………………………………………………………………….………….. 

Please, examine the above named pupil a to his/her physical, mental fitness for a full 
time student in this school. The examination should include the following categories. 

1. Hemoglobin …………………………………………………………………………….………………….. 
2. P.V Bleeding ………………………………………………………………………….……………………. 
3. Sight ………………………………………………………………………………….………………………. 
4. Blood pressure ……………………………………………………………………………………………. 
5. Urine for sugar and pregnancy test ………………………………..…………………………….. 
6. Stool for routine examination …………………………………….…………………………………. 
7. Asthma ………………………………………………………………………………………………………. 
8. Skin diseases ………………………………………………………………………………………………. 
9. Leprosy …………………………………………………………………..…………………………………. 
10. Any deformity ……………………………………………………………….……………………………. 
11. Epilepsy ………………………………………………………………………..……………………………. 
12. Pulmonary tuberculosis ………………………………………………..………………………………. 
13. Neurosis ………………………………………………………………….…………………………………. 
14. Venereal diseases …………………………………………………….…………………………………. 

15. Other serious diseases ………………………………………………………………………………… 

PART B: 

MEDICAL CERTIFICATE 

To be completed by Government Medical Officer 

1. I have examined the above named pupil and consider that he/she is physically 
fit/ unfit and mentally fit/ unfit for a full time schooling. 

2. Other comments …………………………………………………………………………………..……. 
Thanks you 

Date: …………………..………………… 
Name ………………….……………………………………………………… Signature …………….. 
Designation ……..………………………………………………………………………………………… 

Official stamp ………………………………………………………………….…………………………. 


