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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS  

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

                                                                                              SHULE YA SEKONDARI LUPOTO, 

                                                                                                        S. L. P 677, 

         TUKUYU. 
         04/12/2020. 

Kumb.Na. LSS/UT/VOL.1/20/01. 
Jina la Mwanafunzi ………………………………………. 

S. L. P …………… 

……………………… 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LUPOTO WILAYA 

YA RUNGWE MKOA WA MBEYA MWAKA 2021. 

 

1. UTANGULIZI 

Ninayo furaha kubwa kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga Kidato cha kwanza katika 

Shule ya Sekondari Lupoto mwaka 2021. Shule ya Sekondari Lupoto ipo umbali wa 

kilometa 07 kutoka HALMASHAURI  YA WILAYA YA RUNGWE. Usafiri wa 

Pikipiki kutoka Katumba unapatikana katika kituo cha basi cha KATUMBA kwa nauli ya 

Tsh. 1,000 – 1,500/=.  Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021. 

Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 

18/01/2021 ndani ya siku saba ukiwa na mzazi/ mlezi wako.  

 

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA  

2.1 Sare za shule 

1. Wavulana Suruali mbili  

(i) Moja rangi ya Kijivu kitambaa cha cotton. 

(ii) Ya pili rangi ya Ugoro kitambaa cha cotton zenye marinda mawili mifuko 

mitatu 

N.B Suruali zote mbili zinashonwa na Mzazi na zisiwe za kubana. Angalia  

kiambatanisho  (kitambaa  kimeambatanishwa). 

2. Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi tetron. 

3. Viatu vyeusi vya kamba jozi mbili (2) visivyo na visigino virefu.  

4. Soksi nyeupe na ndefu jozi mbili (2) 

5. Mkanda  

6. Sweta rangi ya Kijivu yenye  umbo la V  

7. Tai ya rangi ya kijivu na ya rangi ya ugoro 

  

1. Sare Wasichana sketi mbili 

(i) Moja rangi ya Kijivu kitambaa cha cotton. 

(ii) Ya pili rangi ya Ugoro kitambaa cha cotton. 

NB: Sketi zote zinashonwa na mzazi/mlezi, ziwe ndefu na za heshima      

(zisiwe za kubana). Kuhusu rangi, angalia kiambatanisho. 
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2. Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi tetron 

3. Soksi nyeupe ndefu jozi mbili,  

4. Viatu vyeusi jozi mbili (2) visivyo na visigino virefu. 

5. Sweta rangi ya kijivu yenye  umbo la V mbele 

6. Tai ya rangi ya kijivu na ya rangi ya ugoro. 

7. Watakaohitaji kuvaa hijabu wanatakiwa kuvaa ndefu inayotosha kusetiri mwili wa 

atakayevaa. (rangi ya hijabu ni nyeupe). 

 

2.2 VIFAA VYA MASOMO 

Unatakiwa kuleta vifaa vya masomo kama ifuatavyo:- 

i) Madaftari makubwa (counter books) kwa masomo yote 11atakayosoma. 

ii) Kalamu za wino blue au nyeusi za kutosha 

iii) Kalamu za penseli  

iv) Mkebe wa Hisabati (Mathematical set) 

v) Kamusi ya Kiingereza (Dictionary) 

       

 

2.3 VIFAA VYA MICHEZO: 

   WAVULANA 

i) Bukta moja rangi nyeusi 

ii) Raba jozi moja 

iii) Fulana (T-shirt) rangi nyekundu damu ya mzee yenye mikono mifupi. 

iv)       Soksi za michezo jozi moja ziwe ndefu rangi ya bluu.  

                WASICHANA   

i) Bukta moja rangi nyeusi, Kigauni rangi ya njano 

ii) Raba jozi moja 

iii) Fulana (T-shirt) rangi nyekundu damu ya mzee yenye mikono mifupi. 

iv) Soksi za michezo jozi moja ziwe ndefu rangi ya bluu. 

 

2.4 VIFAA VYA USAFI 

i) Fagio (hard broom) 

ii) Jembe na kwanja kwa wasichana, Jembe na panga kwa wavulana (Shule yetu ni 

ya mchepuo wa kilimo lazima aje na jembe lake mwenyewe. 

iii) Ndoo ya lita 10 moja. 

2.5 CHAKULA 

Chakula cha mchana kwa wanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda na kurudi nyumbani 

pamoja na matibabu ni jukumu la mzazi. 

N.B: Chakula cha mchana kwa mwanafunzi ni lazima. 
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2.6 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 

Shule ya Sekondari Lupoto inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na. 25 ya 

mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, 

inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye 

dhamana ya elimu  nchini na Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa – 

TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia 

mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala 

yake mara baada ya kuripoti shuleni. 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya 

shule nzima 

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation) 

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani 

na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote kulingana na utaratibu wa shule 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 

i) Kutunza mali za umma. 

j) Kutunza mazingira ya shule. 

 

3.0 MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA AU  

KUSIMAMISHWA SHULE 

(i) Wizi 

(ii) Uasherati 

(iii) Ubakaji 

(iv) Ulevi  na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, 

mirungi, kubeli n.k 

(v) Kupigana au kupiga 

(vi) Kuwa mjamzito/kupata mimba 

(vii) Kutoa mimba 

(viii) Kusababisha au kumpa mimba msichana 

(ix) Kuoa au kuolewa 

(x) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

(xi) Kudharau Bendera ya Taifa 

(xii) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa 

shule au watu 

(xiii) Kukataa adhabu kwa makusudi 

(xiv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla 

(xv) Uvutaji wa sigara 
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(xvi) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yote yale yanayovunja sheria za 

nchi. 

(xvii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni. 

(xviii) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule 

(xix) Kufanya jaribio lolote la kujiua, kutishia kujiua  kama kunywa sumu, n.k 

 

3.1 VIAMBATANISHO NA FOMU ZA KUWASILISHWA SHULENI 

(a) Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical Examination Form). Hakikisha imejazwa na 

Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule 

mara utakaporipoti shuleni 

(b) Fomu ya Taarifa binafsi ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, 

fujo na makosa ya jinai 

(c) Fomu ya kukiri kukubaliana na Sheria, Kanuni na Maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

 

4.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 

Kila mwanafunzi atatakiwa kufuata na kutekeleza sheria na kanuni zote za shule kama 

inavyotakiwa. 

 

5.0 KUSAJILIWA  

Kabla ya kuja shuleni unatakiwa kutimiza yafuatayo: 

(i) Kupimwa na Daktari  wa Hospitali ya Serikali. Fomu imeambatanishwa. 

(ii) Hakikisha unakuja na cheti cha kuzaliwa. 

Kumbuka kuwa umebahatika kupata nafasi hii ya pekee kati ya maelfu ya wanafunzi waliofanya 

mtihani. Hivyo ni lazima kuitumia nafasi hii kwa faida yako na taifa. Kinachokuleta katika shule 

hii ni kujifunza na kuelimika. Hivyo, unatakiwa kudumisha heshima na sifa ya shule hii ya 

Lupoto. 

Unapofika ripoti kwa mwalimu wa zamu au makamu wa mkuu wa shule au kwa mkuu wa shule 

hii ili upewe maelekezo zaidi. 

 

TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEKEZO/MAAGIZO HAYA NA 

KUYATEKELEZA KIKAMILIFU. 

 

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI LUPOTO 

 

…………………... 

MKONG’OLA, ELIUTER 

MKUU WA SHULE. 

                                             SIMU: 0755 766641/0717 255353/0785 674477 
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OFISI YA RAIS 

 TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

SHULE YA SEKONDARI LUPOTO 

FOMU YA TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI 

       SEHEMU A. 

1. Jina la mwanafunzi ………………………………………………………………………............... 

2. Tarehe ya kuzaliwa……………………………………………. Kabila…………………. 

3. Jina la mzazi/ mlezi ………………………………………………………………………..  

4. Uhusiano ………………………………….... Kazi  yake ………………………………… 

5. Anuani ya mzazi/ mlezi ……………………………namba ya  simu ……..……………… 

6. Mahali anapoishi mwanafunzi …………………………………………………………….. 

Umbali kuja shuleni ni kilometa…………………………………… 

Majina ya Ndugu /Mlezi mwingine wa karibu 

NA. JINA LA NDUGU/MLEZI UHUSIANO NAMBA YA SIMU 

1    

2    

3    

4    

7. MENGINEYO …………………………………… (Kama mgonjwa, yatima, mlemavu) 

SEHEMU B: 

TAMKO LA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LUPOTO 

Mimi …………………………………………………………………………………………… 

nimezisoma na kuzielewa Sheria, Kanuni na Taratibu za shule na kwamba niko tayari/siko tayari 

kuzifuata. 

Sahihi ya mwanafunzi …………………………………….. Tarehe ……………………………. 

SEHEMU C: TAMKO /AHADI YA MZAZI/MLEZI 

Mimi …………………………………………………………………………… ambaye ni 

mzazi/mlezi wa mwanafunzi …………………………………………………………. ninaahidi 

kwamba nitatekeleza/sitatekeleza maagizo na mahitaji yote muhimu ya shule kama 

nilivyoelekezwa na kwamba niko tayari / siko tayari kushirikiana na uongozi wa shule katika 

suala zima la malezi na maadili mema ya mtoto wangu ili kuinua Taaluma na Nidhamu yake. 

     Sahihi ya Mzazi/mlezi ……………………………………… Tarehe ………………………… 


