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1.0.

2.0.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LUFINGO WILAYA YA RUNGWE MKOA

WA MBEYA MWAKA 2021.

UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza (1) katika shule hii
mwaka 2021. Shule ya sekondari Lufingo ipo umbali wa Km. 16 Magharibi mwa Mji Mkuu wa
Halmashauri ya wilaya ya Rungwe. Usafiri wa basi kutoka Mjini Tukuyu unapatikana katika Kituo
cha mabasi cha Tukuyu. muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11 /01/2021 na mwisho
wa kuripoti ni tarehe 18 /01/2021 ndani ya siku saba.

MAMBO YA MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1.Sare za Shule
(a) Sare ya shule hii ni suruali rangi ya kijani jeshi moja na nyingine rangi nyekundu damu ya
mzee na shati mbili nyeupe mikono mifupi kwa wavulana, na kwa wasichana ni sketi
mbili, moja rangi ya kijani jeshi na nyingine nyekundu damu ya mzee. Pia mashati mawili
mikono mifupi. Viatu vyeusi jozi moja[pea mbili] na soksi nyeupe wasichana na nyeusi
kwa wavulana. Sare ziwe na heshima, sketi kwa wasichana zipite magoti na kwa
wavulana suruali za kubana na zenye milegezo hazitakubaliwa.
(b) Rangiya HIJABU ifanane na za shule.
(c) Sare ya michezo kwa shule hii ni bukta moja rangi nyekundu, T-shirt moja rangi ya kijivu
na raba za michezo kwa wavulana na wasichana.

2.2. Daftari (Counter Book) 12, kalamu za wino na risasi za kutosha na mkebe wa Hisabati.

2.3. Chakula cha wanafunzi wa kutwa gharama itaelezwa baada ya mkutano wa wazazi. Nauli ya
kwenda na kurudi nyumbani pamoja na matibabu ni wajibu wa mzazi.



3.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE Hil:
3.1.Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama

ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. aidha inazingatia miongozo yote

inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu Nchini na

Ofisi ya Rais- TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa

kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa

nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

(a)

(b)

(f)
(8)
(h)
(i)

Heshima kwa Viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na Jamii kwa
ujumla ni JAMBO LA LAZIMA.

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na Ratiba ya
Shule ni lazima.

Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation)

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na
nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

Kuvaaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

Kuzingatia Ratiba ya shule wakati wote na.......

Kutunza mali za Umma.

3.2.Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule:-

(a)
(b)
(c)
(d)

(e)
(f)
(8)
(h)
(i)
)
(k)

(1)

Wizi

Uasherati na Ushoga

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi,
kubeli na kadhalika.

Kupigana au kupiga.

Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.

Kudharau Bendera ya Taifa.

Kuwa mjamzito/ kupata mimba.

Kuoa au kuolewa.

Kutoa mimba.

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au
watu.

Kukataa adhabu kwa makusudi.

(m) Kuwa na simu ya mkononi.



4.0. Kila mwanafunzi atatakiwa kujaza fomu zifuatazo zilizoambatanishwa na barua hii na kuwasilishwa
wakati wa kuripoti
(a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii
itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti Shuleni.
(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu Historia ya Mwanafunzi na Mkataba wa kutoshiriki katika
migomo, fujo na makosa ya jinai.
(c) Fomu ya Mzazi kukiri kukubaliana na Sheria, kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na

shule.

5.0.Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Karibu sana,

GODFREY NICODEMUS
MKUU WA SHULE



VITU VINGINE ANAVYOTAKIWA KUJA NAVYO MWANAFUNZI

Vifaa vya Usafi — Fagio , Jembe pamoja na ndoo ya lita kumi [mpya]
Truck suit ( Blue bahari yenye ufito mweupe)
Kamusi ya Kingereza.

Rula ndefu na angavu.

LA S

Mathematical table[four figure]

SHULE YA SEKONDARI LUFINGO

FOMU H.B. HABARI BINAFSI KUHUSU MWANAFUNZI

1. Jina la Mwanafunzi (jina hili ndilo litakalotumika siku zote bila kubadilika)



Mabhali anapoishi sasa (Wilaya) ......ccceveevieeeneene. (G117 ) IR, (Kijiji)eeereerecrecrrinrennn
JINA 13 BADA / MIBZI ettt et s st

Anuani ya Baba / MIEZi ........ccuvveoeeeceeeeree et s

JINA 13 MAMA / MIBZI .t sttt sttt st

Dini Ya MWaNAfUNZI v..ooueeviiieeieceeece ettt ettt st

W ©® N o u kW

Dini Ya Baba / MIBZi ...ucueuieeveerie ettt et ev s st s e v s s n s
10. Dini ya Mama / MIBZI w...cuveveeeeeeetiece ettt st sttt s er e enas
11. Kazi ya Baba / MIBZi ....cccueeereeeieceeeeeceere et sttt eve st

12. Michezo atakayoshiriki ShUIENT Ni: ..coeceieeee e e

13. Shule ya MSINgi @liyOSOMA .....couiviiriieiecie et e e e es e es s s es s e
14. Mwaka alioanza shule ya MSINGi .....ccceeeeciiriee e e e e e
15. Mwaka anaoanza shule ya sekondari ...
16. Mwaka atakaomaliza shule ya SEKONAri ....c.ccvevuiviieiecceecece e e

17. Kiapo Cha MWaNAfUNZI w.ucuiiiciieieeietict et st st st s e e e e e e e es s s e

Saini Ya MWaNafuNzZi ...t s es e s ees e senanesessssensns

SAINI YA MKUU WA SHULE: ......cccccetimiiiiiiniistinniiennnninsnssesissnssssesseans

UTHIBITISHO WA KUKUBALI NAFASI

NB: Fomu hii ijazwe na mzazi/ mlezi katika sehemu yake pamoja na mwanafunzi katika sehemu

yake kisha irudishwe shuleni.

nimeelewa na ninakubali masharti yote yanayohusu mtoto wangu kuingia shule ya Sekondari



Lufingo. Nitampatia mabhitaji yote yanayotakiwa na nitashirikiana na walimu wa shule ya
Sekondari Lufingo katika kumlea mtoto wangu ili apate kunufaika na elimu atakayoipata

shuleni.

Saini ya mzazi / mlezi ...,

VI ettt st st ettt a et st st ee et es e e e e saas ambaye ni Mwanafunzi niliye
chaguliwa kujiunga na shule hii, naelewa kuwa ni dhamana kubwa kwangu kupata nafasi katika
shule ya serikali, naahidi kutii sheria ya shule na nitajitahidi kuwa mwanafunzi mwema na
mwenye bidii, nidhamu darasani na katika kazi zote za mikono kwa muda wote nitakaosoma
katika shule hii. Sitashiriki katika vikundi viovu, migomo au maasi ya aina yoyote. Naahidi daima
nitaweka moyo wa kizalendo mbele, utovu wa nidhamu kwangu itakuwa mwiko.

Saini ya mwanafunzi .............cccoceveieieinnns

Tarehe oo

FORM (REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION) THIS FORM IS TO BE

COMPLETED BY A MEDICAL OFFICER

NAME OF PUPII oottt ettt et e er e bbb stesrsaesaes e neennes



| am satisfied that the above named pupil is fit / not fit to pursue further studies in a
Secondary school.

DESIGNATION STATION



