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TUKUYU.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KISONDELA
WILAYA YA RUNGWE MKOA WA MBEYA MWAKA ...............
1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka
.......... Shule ya sekondari KISONDELA ipo umbali wa km.16 kusini mwa mji wa Tukuyu.

2. MAMBO YA KUZINGATIA
2.1  SARE ZA SHULE
(A) WAVULANA

I.  Suruali 2 kitambaa cha tetron, zenye marinda, moja damu ya mzee na nyingine rangi ya
kijani jeshi .

II. Mashati mawili meupe mikono mifupi.

III. Sweta moja lenye rangi ya kijani jeshi.

I'V. Viatu vyeusi jozi mbili na vya kufunga kamba vyenye kisigino kifupi.

V. Soksi jozi mbili nyeusi.

VI. Tai mbili ndefu , moja rangi ya damu ya mzee na nyingine rangi ya kijani jeshi.
(B) WASICHANA.

I. Sketi mbili kitambaa cha tetron zenye marinda,moja damu ya mzee na nyingine rangi ya
kijani jeshi.

II. NB- Sketi hizo zinatakiwa kuwa ndefu zinazofunika kisigino, mwanao hatapokelewa akija

na sketi fupi ambazo hazifiki kwenye kisigino.

II. Mashati mawili meupe ya mikono mifupi.



III. Sweta moja la rangi ya kijani jeshi.

IV. Viatu vyeusi jozi mbili vyenye kisigino kifupi na vya kufunga kamba.
V. Soksi jozi mbili nyeupe.
VI. Tai mbili ndefu, moja ya rangi ya damu ya mzee na nyingine rangi ya kijani jeshi.
(C) SARE ZA MICHEZO.
Sare za michezo kwa shule hii ni ;-
I.  Track suit rangi ya dark blue kwa wanafunzi wote yaani wavulana na wasichana.

II. Raba za michezo jozi moja.

2.2 VIFAA VYA DARASANI.

i) Unatakiwa kuja na daftari 10 kubwa (KWAYA THREE au KWAYA FOUR).
(ii) Uje ma kalamu za wino zisizopungua 3 na kalamu za risasi 2.

(iii)  Uje na mkebe wa hesabu mmoja (mathematical set), pamoja na rula.

(iv)  Bunda 1 ya karatasi kwa ajili ya matumizi yake binafsi.

) Kamusi ya kingereza.

2.3 CHAKULA CHA WANAFUN ZI WA KUTWA NA MATIBABU.

(DKila mzazi atamgharimia mtoto wake chakula cha mchana anapokuwa shuleni. Aidha maamuzi juu ya
chakula kitakavyoendeshwa kitajadiliwa kwenye kikao cha wazazi kupitia kamati, hata hivyo mwongozo
upo unaotumika.

(ij)Shule haitoi matibabu kwa wanafunzi, hivyo kila mzazi atamgharimia matibabu kama mtoto wake
ataugua akiwa shuleni. Hivyo kila mtoto anatakiwa kuwa na kadi ya CHF au bima ya  afya
itakayokaguliwa siku ya kuripoi shule.

24 VIFAA VYA USAFI.
WAVULANA.

-Anatakiwa kuja na mfagio aina ya chelewa ,ndoo ndogo na kwanja.

WASICHANA.

-Anatakiwa kuja na mfagio aina ya chelewa , ndoo ndogo na kwanja
3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha , inazingatia miongozo yote inayotolewa na
wizara ya elimu, sayansi na tekinolojia, yenye dhamana ya elimu nchini na OR-TAMISEMI yenye
jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo
yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

(a)Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanya kazi wote, wanafunzi wengine na jamii kw
aujula ni jambo la lazima .

(b) Mahudhulio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima.

(c)Kushiriki kwa makini kufanya maandalizi ya jioni (prepo) awapo nyumbani.



(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka , hivyo
wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

(I) Kutunza mali za umma

3. 1. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA
SHULE.

(a) Wizi

(b) Uasherati, Ushoga na Ukuwadi

(c) Ubakaji

(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi , cocaine, mirungi , kubeli nakadhalika

(e) Kupiga au kupigana

(g) Kudharau Bendera ya Taifa

(h) Kuwa mjamzito au kupata mimba

(I) Kuoa au kuolewa

(j) Kutoa mimba

(k) Kugoma, kuchochea au kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu

(1) Kukataa adhabu kwa makusudi

(m) Kuwa na simu ya mkononi.

4.0. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAY OPASWA KUKAMILISHWA AU KUWASILISHWA
SHULENI NA WANAFUNZI

(a) Medical Examination Fomu ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospital ya serikali, fomu hii itakabidhiwa
kwa mkuu wa shule mara utakapo riporiti shuleni

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na
makosa ya jinai

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubalina na sheria , kanuni na maelezo mengine yanayotolewa na shule.

5.0. TAFADHARI soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

“””””””””””””ELIMU BORA KWA MAISHA BORA”””””””””””””

KARIBU SANA KISONDELA SEKONDARI

-----------------------------------

T.E. MGIMBA
MKUU WA SHULE
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1. Jina la mwanafunzi..........ooooevviviiiiiininnnnn.

2. Tarehe ya kuzaliwa...........ccooevviiiiiiinnnnnnn.

3. Dini / Dhehebu.......cccooviiiiiiiiiii

4.Majina ya wazazi:

(@) (@ Baba.....ccoovviiiii

5. Jina la mlezi :

(@) Jinalake.......cooveviiiiiiiiii

(b) Uhusiano wake na mlezi.......................

6. Kazi ya baba
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Uhusiano na ndugu huyo (eleza)

Nimesoma na kuzielewa sheria na taratibu za shule ya sekondari kisondela, naahidi kuwa sheria zote za kadri
ya uwezo wangu. Nakubali nichukuliwe hatua za kisheria endapo nikikosea kwa mapendekezo kama hapo

juu ikiwa na kuvaa nguo fupi na mapambo yasiyoruhusiwa pia simu zichukuliwe na shule pamoja na kupewa
adhabu stahiki .

Sahihi. o TaArChe. .o

Nimesoma na kuzielewa sheria na taratibu za shule . Naaahidi kushirikiana na walimu ,uongozi wa shule
katika kumhimiza mwanangu kufuata maagizo yote ya shule.

Sahihi .....oviii Tarehe yake ......coooviiiiiiiiiii



THE UNITED REPUBRIC OF TANZANIA
REQUEST MEDICAL EXAMINATION

PART A:
To the medical Officer ] 23 0) 1 3 D

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time secondary school
studies. The examination should include the following categories (I - iv ) each category or sub category of
which will render the applicant in case of defect. Pregnancy ( category iv ) will also a girl candidates
ineligible for the course.

1. (a) Eye — sight
(b) Hearing
(c) Speech
(d) Limbs
(e) General diseases
(f) Leprosy
(g) Epilepsy

PART B: MEDICAL OFFICER

(To be completed by Government Medical Officer)
have examined the above named and consider that he / she is physically fit for a full time secondary school
studies.

(a) Eye — sight

(b) Hearing

(c) Speech

(d) Limbs

(e) General diseases
(f) Leprosy

(g) Epilepsy

i) NEUROSES ...t
iii) Other Serious diSEASES .......cuiuinuit it
IV) PreGNANCY .. .eontitiitii e e e



