

HALMASHAURIN YA WILAYA YA RUNGWE

HALMASHAURI YA

WILAYA YA RUNGWE

ANWANI YA SIMU "KISIBA"
TUKUYU – MBEYA
NAMBA YA SIMU 0758370990
0629-078186



SHULE YA SEKONDARI KISIBA,
S. L. P. 562,
TUKUYU – MBEYA
TANZANIA.

Email; kisibasecondary@gmail.com

10.12.2020

KUMB. NA. RDAC/KSS/MKKSK./01

JINA LA MWANAFUNZI _____

S. L. P. _____

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KISIBA WILAYA YA RUNGWE MKOA WA MBEYA MWAKA 2021.

1.0. UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha **KWANZA** katika Shule hii mwaka **2021** Shule ya Sekondari **KISIBA** ipo umbali wa kilometa 19 mashariki mwa mji wa Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe **11.01.2021** unatakiwa kuripoti Shuleni tarehe **11.01.2021** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **20.01.2021** ndani ya siku 15.

2.0. Mambo muhimu ya kuzingatia.

2.1 SALE YA SHULE

(A) (I) WAVULANA

- Suruali mbili (rangi ya kaki na blue), angalia sample.
- Mashati meupe mawili mikono mifupi.
- Viatu vyeusi (flat shoes) vyenye kisigino kifupi.
- Soksi nyeupe pair mbili.
- Sweta moja rangi ya damu yam zee.
- Tai mbili ndefu za rangi ya suruali.

(II) WASICHANA

- Sketi mbili (rangi ya kaki na blue) ndefu zenye kuziba miguu.
- Mashati meupe mawili mikono mifupi.
- Viatu vyeusi vyenye kisigino kifupi.
- Soksi nyeupe pair mbili.
- Sweta moja ya rangi ya damu yam zee.

- Tai mbili fupi za rangi ya sketi.

(III) SALE ZA MICHEZO

- Tracksuit moja rangi ya bluu bahari.
- Raba jozi moja.
- Soksi jozi moja.

(IV) VIFAA VYA MASOMO

Mwanafunzi anatakiwa kuja na vifaa vya masomo kama ifuatavyo:

- Madaftari makubwa (counter book) kwa masomo yote tisa (9) atakayosoma (daftari ziwe Quire 2 na kuendelea).
- Karamu za kuandikia za wino na risasi.
- Mkebe wa hisabati (mathematical set).
- Four figure/mathematical table.
- File moja kwa ajili ya kutunza kumbukumbu za mwanafunzi.

(B) HIJABU

- Rangi ya hijabu ni nyeupe na mshono ni uleule unaozingatia sheria za Shule.

2.3. CHAKULA CHA WANAFUNZI WA KUTWA

Utaratibu na muongozo utafanyika chini ya uongozi wa Kata, Mtendaji wa Kata na uongozi mzima wa Kata ukishirikisha wazazi husikaa ni muhimu wanafunzi wapate chakula cha mchana kwa ajili ya afya zao.

MAMBO MENGINE MUHIMU

- (a) Medical examination form ambayo hujazwa na mganga Mkuu wa Hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti Shuleni.
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika migomo. Fomu ya mzazi kukiri na kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine yatakatolewa na Mkuu wa Shule.
- (c) Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kiukamilifu.

KARIBU SANA KISIBA SEKONDARI

MKUU WA SHULE

0758-370990

0629-078186

SHERIA NA KANUNI ZA MUHIMU ZA SHULE

3.1 Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978.

Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yako mara baada ya kuripoti Shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wafanyakazi wote, wanafunzi wote na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya Shule ni muhimu.
- (c) Kuwahi katika kila shughuli za Shule na nyingine utakazopewa.
- (d) Kufahamu mipaka ya Shule na kufahamu kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika Shule hii.
- (e) Kutunza usafi wa mwili nan a mazingira ya Shule.
- (f) Kuvaa sale za Shule wakati wote unapotakiwa.
- (g) Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote.

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza yakakusababishia ufukuzwe Shule;-

- 1. Wizi
- 2. Uasherati, ubakaji na ushoga
- 3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
- 4. Uvutaji bangi
- 5. Makosa ya jinai
- 6. Kupigana au kupiga
- 7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- 8. Kudharau Bendera ya Taifa
- 9. Kuoau au kuolewa
- 10. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya Shule
- 11. Kutoa mimba
- 12. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa Shule na watu.
- 13. Kukataa adhabu kwa makusudi
- 14. Kuwa na simu ya mkononi.

WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZI YA UFUNDI

SHULE YA SEKONDARI _____

FOMU YA TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI

SEHEMU A:

1. Jina la Mwanafunzi _____
2. Mwaka wa kuzaliwa _____ kabila _____
3. Jina la mzazi/mlezi _____
4. Uhusiano _____ kazi yake _____
5. Anuani ya mzazi/mlezi _____
Au namba ya simu _____
6. Mahali anapoishi Mwanafunzi _____
Umbali kuja Shuleni ni Km _____
Majina ya Ndugu/Mlezi mwingine wa karibu;-

JINA	UHUSIANO	NAMBA YA SIMU
(i)		
(ii)		
(iii)		
(iv)		

7. **MENGINEYO** _____ (Kama Mgonjwa, Yatima, Mlemavu)

SEHEMU B: TAMKO LA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI _____

Mimi _____

Nimezisoma na kuzielewa Sheria, Kanuni na Taratibu za Shule na kwamba niko tayari/siko tayari kuzifuata.

Sahihi ya Mwanafunzi _____ Tarehe _____

SEHEMU C: TAMKO/AHADI YA MZAZI/MLEZI:

Mimi _____ ambaye ni mzazi/mlezi wa

Mwanafunzi _____ ninaahidi kwamba nitatekeleza/sitatekeleza maagizo na mahitaji yote muhimu ya Shule kama nilivyoelezwa na kwamba niko tayari/siko tayari kushirikiana na Uongozi wa Shule katika suala zima la malezi na maadili mema ya mtoto wangu ili kuinua Taaluma na nidhamu yake.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi _____ Tarehe _____

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

REQUEST MEDICAL EXAMINATION

PART A:

To the Medical Officer,

From/_____

Re: _____

Please examine the above named as to his /her physical and mental fitness for a time Secondary School Studies. The examination should include the following categories (I, IV) each category or Sub – category of which will render the applicant in case of a defect. Pregnancy (category IV) will also render a girl candidates ineligible for the course.

- I. (a) Eye – sight
- (b) Hearing
- (c) Speech
- (d) Limbs
- (e) General diseases
- (f) Leprosy
- (g) Epilopsy

PART B: MEDICAL OFFICER.

(To be completed by Government Medical Officer)

I have examined the above named and consider that he/she is physical fit for a full time Secondary School Studies.

- (a) Eye – sight
- (b) Hearing
- (c) Speech
- (d) Limbs
- (e) General diseases
- (f) Leprosy
- (g) Epilopsy

II. Neoroses _____

III. Other serious diseases _____

IV. Pregnancy _____

Date _____ Signature _____

Station _____ Date _____