
OFISI YA RAISI  - TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE 

S.L.P363, 

TUKUYU, 

6/12/2020. 

          KUMB: NA. KSS/ VOL . 31 

Jina la mwanafunzi................................................................ 

    S.L.P................ 

                 YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KINYALA   

    WILAYA YA RUNGWE MKOA WA MBEYA  MWAKA 2021. 

1.0 Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza (01) 

katika shule hii mwaka 2021 muhula wa kwanza  wa masomo utaanza tarehe 

11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 saa moja 

asubuhi. 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA: 

2.1 SARE YA SHULE  

(a) Sare ya shule (angalia kitambaa kilichoambatanishwa hapo juu) kwa 

wavulana  - suruali na wasichana sketi na shati jeupe mikono mifupi 

na sare ya michezo  ambazo ni kaptula na T– shirt ya njano kwa 

wanafunzi wa jinsi zote. 

(b) T-shirt kwa ajili ya kuvaliwa Alhamisi na ijumaa aje na Tshs, 12,000/= 

(zinapatikana shuleni). 

(c) Rangi ya Hijabu ni NYEUPE. 

(d) Truck suit – DARK BLUE yenye mistari meupe pembeni. 

2.2 VIFAA 

(i) Daftari kubwa kumi na mkebe wa hisabati. 

(ii) Kalamu. 

2.3 Chakula cha mwanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda na kurudi pamoja na matibabu ni 

gharama ya mzazi ( kikao cha wazazi kiliamua gharama za chakula ni shilingi elfu kumi 

(10,000/=) kwa mwezi kwa wanafunzi wa kutwa, fedha hii anapaswa kuja nayo shule 

inapofunguliwa). 

2.4 Mwanafunzi anapaswa kuja na bunda moja la karatasi (ream) kwa ajili ya mitihani. 

2.5 Mwanafunzi  anapofika aje na vifaa vya usafi wa mazingira jembe, kwanja na ufagio wa 

chelewa uliosukwa vizuri. 

3.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 

                   3.1 Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu 

na.25yamwaka1978.Aidhainazingatiamiongozo yote inayotolewa na wizara 

yenye dhamana ya     Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi 

yafuatayo ambayo         

    yamefafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya     

    kuripoti shuleni.    

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi 

wengine na jamii kwa ujumla  ni jambo la lazima. 

 

 



(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni 

muhimu. 

(c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni  (preparation). 

(d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo 

juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wa uanafunzi 

wako katika shule hii. 

(f) Kutunza usafi  wa mwili na mazingira ya shule. 

(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE: 

1) Uasherati, ubakaji na ushoga. 

2) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya. 

3) Uvutaji bangi/ sigara. 

4) Makosa ya jinai. 

5) Kupigana au kupiga. 

6) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

7) Kudharau Bendera ya Taifa. 

8) Kuoa au kuolewa. 

9) Kupata mimba/ kusababisha mimba. 

10) Kugoma au kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na 

usalama wa shule au watu. 

11) Kukataa adhabu kwa makusudi. 

12) Kumiliki au kupatikana na simu ya mkononi. 

 

4. MAMBO MENGINE MUHIMU: 

(a) Medical Examination form itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. 

Fomu hii utakabidhi kwa mkuu wa  shule mara utakaporipoti shuleni. 

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi / mkataba wa 

kutoshiriki/ katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria na kanuni za shule. 

(d) Leta kivuli cha cheti cha kuzaliwa. 

“KARIBU KINYALA SEKONDARI” 

“MUNGU IBARIKI TANZANIA, MUNGU IBARIKI KINYALA SEKONDARI” 

……………………………… 

AMBEGE U.M 

MKUU WA SHULE 

 

 

 

 

 


