OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
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KUMB Na. KAYSS/S. 1259/J.0/15.

JINA LA MWANAFUNZI ......cccevnvinennene ,

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARIYA KAYUKI ILIYOPO
WILAYA YARUNGWE MKOANI MBEYA KWA MWAKA 2021.

1.0 UTANGULIZI:

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanzakatika shule hii mwaka

2021.Shule ya Sekondari Kayuki ipo umbali wa Km 10 Kusini mwa Mji wa Tukuyu kuelekea wilayani
Kyela. Usafiri wa basi kutoka mjini Tukuyu Unapatikana katika kituo cha mabasi chaTukuyu. Nauli ni
Tsh 1000.Muhula wa kuanzamasomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia
tarehe 10/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 17/01/2021.Muda wa kuripoti shuleni ni kati ya saa

1:30 Asubuhi hadi saa 11: 00 Jioni.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare za Shule

A) Sketi mbili(2) za rangi yadark blue iliyokolea, mshono wa sketi-rinda box mbele na
nyuma ziwe ndefu sana. Kitambaa kimeambatanishwa. Zingatia rangi na aina ya

Kitambaa kilichoambatanishwa endapo kitakuwa tofauti hazitapokelewa.

B) Sketi mbili(2) zarangi ya damu ya mzee (kimji) zikiwa na marinda ya kawaida (ya

kufukuzana) kwaajili ya kushindia nakazi za nje.
C) Mashati mawili(2) meupe yenye mikono mifupi.



D)

E)

F)

G)

Sweta moja(1) rangi ya kijani iliyokolea.

Soksi nyeupe jozi mbili(2), Viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi na vya
kufunika miguu na vyenye kamba, na jozi(1) ya Viatu vya wazi.(sandal)

Kwa wanafunzi wa Kiislamu Hijab ni nyeupe na bluu zisizokuwa na urembo

T’ shirt 2 zaRangi ya Bluuzenye kola na mistari myeupe shingoni na mikononi.

2.2 KUTOKANA NA WARAKA WA ELIMU NAMBA 6 WA MWAKA 2015

KUHUSU UTEKELEZAJI WA ELIMUMSINGI BILA MALIPO MZAZI/MLEZI

ATAKUWA NA MAJUKUMU YAFUATAYO.

(1) Kununua sare za shule na michezo, vifaa vya kujifunzia vikiwemo
madaftari na kalamu, na chakula kwa wanafunzi wa kutwa.

(i) Kugharamia matibabu kwa watoto wao.

(iii)  Kulipia nauli ya kwenda Shule na kurudi kwa wanafunzi wa kutwa na
wanafunzi wa bweni wakati wa likizo.

(iv) Kununua magodoro, shuka vifaa vya usafi binafsi kwa wanafunzi
wanaosoma Shule za bweni na wanaoishi katika Hosteli zinazotumiwa
na serikali, na

(V) Kukemea na kutoa taarifa kuhusu mienendo inayokwenda kinyume na
elimumsingi bila malipo.

Kwa kuwa Kayuki sekondari ni shule ya hostel gharama za chakula na hostel
zimeambatanishwana barua hii.

2.3 Vifaa vya Darasani:

A)
B)
C)
D)
E)
F)
G)

Madaftari Kumi (10) — Counter Books .

Kalamu za wino na Risasi za kutosha (Pen na penseli).

Mkebe (Mathematical set)naMathematical Table (Four Figure).
Graph Paper moja.

Daftari ndogo tisa (9) kwa ajili ya mazoezi.

Karatasi za kutosha kwa ajili ya mazoezi binafsi.

Jalada moja (folder file).

2.4 Mahitaji binafsi ya Bwenini:

A)
B)
C)
D)
E)
F)
G)
H)
1)

Blanketi, mashuka pea (2), Pealiwe Pinkina pea 1 iwe Light Blue.
Mto na Foronya ya pink na light Bluu.

Ndoo 2 kwa ajili ya kuogea na kufulia.

Sanduku la chuma (Tranker).

Kanga mbili(2) au vitenge.

Godoro futi 2.5 x 6.

Picha nne(4) za passport size za rangi.

Mwavuli mmoja.

Aje na nakala ya cheti cha kuzaliwa au uthibitisho wowote wa uraia.



2.5 Chakula:

A) Mwanafunzi anatakiwa kula chakula kinachotolewa na shule. Shule haitoi chakula
maalumu na mwanafunzi haruhusiwi kujipikia au kuwa na chakula cha nyumbani.
B) Mwanafunzi haruhusiwi kuja na vyakula shuleni.

2.6 Vifaa vya michezo:
A) Track Suit moja — Rangi ya damu ya mzee (adidas).
B) Raba.

2.7 Vifaa vya kazi na usafi
A) Brash ndogo 1 ya kusugulia masinki na brash ngumu lyenye mshikio (Hard broom).
B) UFagio 1wa chelewa.

3.0 Sheria na Kanuni Muhimu za Shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
llivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995 Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa
na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais -
TAMISEMI YENYE JUKUMU LA Usimamizi na Uendeshaji Elimu Unatakiwa kuzingatia mambo
ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya
kuripoti shuleni:

A) Heshima kwa viongozi Wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni
jambo la lazima:

B) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima:

C) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparations),

D) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa,

E) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii,

F) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule,(N.B. MWANAFUNZI HARUHUSIWI
KUSUKA NYWELE)

G) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa,

H) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote, na

1) Kutunza mali za umma.

3.1 Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Kufukuzwa au Kusimamishwa shule:

A) Wizi.

B) Uasherati na Ushoga.

C) Ubakaji.

D) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi,kubeli
na kadhalika.

E) Kupigana au Kupiga

F) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

G) Kudharau Bendera ya Taifa.

H) Kuwa mjamzito/Kupata mimba.

1) Kuoaau Kuolewa.

J) Kutoa mimba.

K) Kugoma kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na Usalama wa shule au
watu.



L) Kukataa adhabu kwa makusudi.

M) Kuwa na simu ya mkononi.

N) Kutoroka Shule au kulala nje ya Shule bila ruhusa.

0) Kutokuwepo shuleni bila ruhusa kwa muda wa siku 30 mfululizo.
P) Kumuliki simu.

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na
mwanafunzi.

A) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii
itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.

B) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika
migomo, fujo na makosa ya jinai.

C) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na
shule.

5.0 KUTOKA NJE YA SHULE:
Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya shule BILA RUHUSA YA MKUU WA SHULE.

6.0 AFYA ZA WANAFUNZI:

6.1 Huduma ya kwanza hutolewa shuleni kabla ya mgonjwa kumpeleka hospitalini kwa
matibabuzaidi.

6.2 Tunaomba Mzazi/Mlezi uwe muwazi katika kutoa taarifa ya mtoto wako kuhusu hali
halisi ya afya yake. Ikiwezekana vyeti vya matatizo ya kiafya kutoka kwa daktari
vikabidhiwe kwa Mkuu wa Shule ili apewe huduma sahihi tatizo linapojitokeza akiwa
shuleni.

6.3 Ni muhimu mwanafunzi awe na bima ya afya na aje nayo na kukabidhi kwa Mkuu wa
shule ili imsaidie kwa matibabu ya ngazi ya juu ya shule. Mwanafunzi asiye na Bima ya
afya aje nash. 6000 ili aweze kukatiwa Bima ya afya ya jamii atakayo itumia kwa mwaka
1.

6.4 Mwanafunzi haruhusiwi kutunza dawa Bwenini.

6.5 Mwanafunzi haruhusiwi kuja na dawa za miti shamba shuleni.

AHSANTE.

NAKUTAKIA MAANDALIZI MEMA
KARIBU SANA SHULE YA
SEKONDARI KAYUKI.

BERTHA. M. SARUFU
MKUU WA SHULE.



HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE.

SHULE YA SEKONDARI KAYUKI.

1. MCHANGANUO WA GHARAMA YA CHAKULA KWA KILA MWANAFUNZI.

S/N | AINA YA KIASI KWA KWA SIKU | KWA WIKI KWA KWA TSH.
CHAKULA MWANAFUNZI 1 MWEZI 1 | MWAKA
KWA MLO
1. MCHELE 0.25Kg 0.25Kg Mara 2 = 0.5Kg | 2Kg 20Kg @ 1950/=
39,000/=
2. MAKANDE 0.25Kg 0.25Kg Mara 3=0.75Kg | 3Kg 30Kg @ 1000/=
30,000/=
3. MAHARAGE 0.125Kg 0.25Kg Mara 14 =2Kg 8Kg 78Kg @ 1900/=
148,200/=
4, UNGA (Ugali + 0.276Kg 0.5kg Mara 9 =2.265 | 9Kg 90Kg +7kg | @ 1,500/=
uji) = 97Kg 145,500/=
5. NYAMA 1/8 Kg 1/8 Kg - 2/|ara2 2.5Kg @ 5,00(1/:
/ 4 Kg 12,500/=
6. MAFUTA 0.0068 Lita - 0.0476 0.19 Lita 2 Lita @ 3,800/=
7,600/=
7. CHUMVI 0.0051Kg Mara 2 Mara 7 0.036 0.4Kg 1.5Kg @1,000/=1,500/=
0.0102Kg
8. KUNI 2.9 11.6 Mizigo 116 | @ 690/=80,040/=
@ =690/=
9. MBOGA ZA 1 / 4 ya fungu @ 1= 100/= Mara 2 200/= Mara 8 Mara 80 8,000/=
MAJANI _ 800/= 8,000/=
400/=
10. | MATUNDA Mara 2 400/= Mara 4 4000/= 4,000/=
800/=
11. | VITUNGUU 1 Mara 2 8.5/= 17/= 170/= 170/=
12. NYANYA 17 34 340/= 340/=
JUMLA
476,850/=
2. GHARAMA ZA HOSTEL KWA KILA MWANAFUNZI NI TSHS 65,350/= KWA

MWAKA

JUMLA KUU TSH

542,200/=

Fedha hiyo italipwa kwa awamu tatu kama ifuatavyo

e Awamu | January 200,000/=

e Awamu Il March 142,200/=
e Awamu Il July 200,000/=




AKAUNTI NAMBA61403500098 BENKI YA NMB

JINA LA AKAUNTI KAYUKI SECONDARY SCHOOL

N.B.Mzazi hakikisha unalipa kwa utaratibu uliowekwa na kwa wakati ili kuepuka usumbufu unaoweza
kujitokeza.

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE



SHULE YA SEKONDARI KAYUKI,
SIMU Na. 0732-950090 S. L. P. 232,
TUKUYU.

Tarehe.....ooviviiiiinian.

Kumb. Na. KAY/SS/FS/554/VOL3/ PO B0z TUKUY,

MKUU WA SHULE,

SHULE YA SEKONDARI KAYUKI,
S.L.P 232,

TUKUYU.

YAH: HATI YA KUKUBALIMASHARTI KUHUSU MTOTO WANGU KUSOMA

IMITIMI et Mzazi/mlezi wa mwanafunzi
.................................................... aliyekuwa akisoma shule ya msingi..........ccccocevvveveiiicnnene e,
Katika Wilaya Ya ..........ccooiiiiiiiineeeeee e

Ninakubali mtoto wangu asome shule ya sekondari Kayuki ilioko Wilaya ya Rungwe kwa
kufuata masharti yafuatayo,

1. Kwamba mtoto wangu atahudhuria masomo kama kawaida kufanya shughuli nyingine
zote za shule tangu kidato cha kwanza mpaka kidato cha nne, na atazingatia sheria na
taratibu zote za shule.

2. Nakubali masharti na gharama zilizotolewa katika barua ya kuitwa kwa mwanafunzi
(Joining instructions) na nitayatimiza kwa wakati unaotakiwa.

3. Nitahakikisha atafika shuleni kwa kufuata tarehe zilizopangwa kwa kipindi chote cha
miaka minne.

TAREHE SAINI YA MZAZI/MLEZI

TAARIFA BINAFSI
1. Jina kamili 1a mMWanNafUNZI .....ooooeeee e
2. Jina kamili la mzazi

Anuani kamili



3. Majina ya watu watatu ambao mawasiliano ya kiofisi kuhusu
mwanafunzi husika yatafanyika.

JINA UHUSIANO NAMBA YA SIMU

BB e SaNiRT oo

B. M. SARUFU
MKUU WA SHULE.

THE PRESIDENT’S OFFICE

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

RUNGWE DISTRICT COUNCIL

KAYUKI SECONDARY SCHOOL,



P.0. BOX 232,
TUKUYU.

TO.
MEDICAL OFFICER,

As to her fitness for pursuing further education in this school.
Heamoglobin .......coooiiiiii e
Pov.Bleeding ...ooovviiniiii
S gt L e
Blood PreSSUIe ...oneiiiie e
Urine for sugar and pregnancy tests ..........oovvueiiiniiiiiiieiiineniineeenns.
Stool routine eXamination ............cooueviiniieeinie it eaiee e
ASthma ...
SKIN QISEASES ... veeeie ettt et
e L BPIOSY . e
10, EPile Sy oot e
11. Pulmonary tuberculosis ........c.vviiiiiiiit i e
12, DefOrmity ..t e
13.Mental problem .........coiiiiii i
i 0] 1110115 111
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