OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE

Anwani ya simu “KALENGO™ SHULE YA SEKONDARI KALENGO,
TUKUYU - MBEYA S. L. P30,
Namba ya simu.....ccccoevveiiiniennnnns TUKUYU

MBEYA

JINA LA MWANAFUNZI

---------------------------------------------------------------------

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KALENGO MKOA WA MBEYA
MWAKA 2021.

1.0: UTANGULIZI

Ninafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika Shule hii kwa mwaka 2021. Shule
hii ipo kata ya Masebe Taarifa ya Ukukwe takribani km. 20 kutoka Mjini Tukuyu .

Muhula wa kusoma unaanza Tarehe 11/01/2021

Unatakiwa kuripoti Shule tarehe 11/01/2021

2.0: MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1: SARE ZA SHULE
(a) Wavulana.
i.  Suruali mbili rangi ya kijani Jeshi na Dark blue kitambaa namba moja
ii.  Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi yenye utepe juu ya mfuko sawa na rangi ya
suruali
iii.  Viatu vyeusi vya kamba na soksi nyeupe
iv.  Sweta rangi ya blue
(b) Wasichana.
i. Sketi mbili za rangi ya kijani jeshi na dark blue, ziwe na linda moja kubwa mbele na nyuma na
pembeni linda mbili.
ii. Mashati mawili meupe mikono mifupi yenye utepe juu ya mfuko sawa na rangi ya sketi
iii. Viatu vyeusi vya kamba (flati shoes ) na soksi nyeupe ndefu
iv.Sweta rangi ya blue.
v.Rangi ya hijabu ifanane na sare za shule (shati)

2.2:VIFAA VYA MASOMO
Unatakiwa kuja na vifaa vya masomo kama ifuatavyo-:
I.  Madaftari makubwa (Counter books) kwa masomo yote tisa (9) atakayosoma
ii. Kalamu za risasi
iii.  Kalamu za wino (bluu na nyeusi)
iv.  Mkebe wa hisabati
v.  Four figure table /mathematical table
vi.  Daftari ndogo tatu za msomi



2.3 VIFAAVYA MICHEZO

(1) . Wavulana

I.  Track sut jozi moja rangi nyekundu yenye ufito mweupe pembeni
ii.  Raba jozi moja yenye kamba

Soksi mbili ziwe ndefu

(11) Wasichana
i.  Track sut moja nyekundu yenye ufito mweupe pembeni
ii.  Raba jozi moja yenye kamba

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

3.1: Shule hii inaendeshwa na mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978

Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu nchini . Unatakiwa kuzingatia
mamboyafuatayo yatakayo fafanuliwa kwa mandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti

shuleni

a)

b)

c)
d)

€)
f)
9)

Heshima kwaviongozina wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la
lazima

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule ni muhimu

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pewa

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wa uanafunzi wako katika shule hii

Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule

Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa

kuzingatia taratibu ya shule wakati wote

1.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUSABABISHIA UKAFUKUZWA SHULE

i
ii.
iii.
iv.
V.
Vi,
Vii.
viil.

Xi.
Xii.
Xiii.
XiV.

Uasherati, ubakaji na ushoga

Wizi

Ulevi, na matumizi ya madawa ya kulevya

Uvutaji bangi

Makosa ya jinai

Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa maksudi mali ya Umma

Kudharau Bendera ya Taifa

Kuoa au kuolewa

Kupata mimba na kusababisha mimba ndani na nje ya shule
kutoa mimba

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule na watu
Kukataa adhabu kwa maksudi

Kuwa na simu ya mkononi



OFISI YA RAIS —- TAMIOSEML.
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FOMU YA KUJIANDIKISHA

SHULE YA SEKONDARIKALENGO,
S.L.P. 30,
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1. JINA 1A MWANATUNZL ... oot s

2. Tarehe ya Kuzaliwa. .. ... e e e e
3. DNt/ DREhebU .. ...
4

Picha ya Baba / Mama /Mlezi

5. Jina la Mlezi (kama hana mzazi)

(B) JIN@ LAKE. ...ttt
(b) UhuSIiano wako Na MICZI..........ouiuiiititit it e eaaeaas
6. Uanandugu wangapi? (USIjINeSabU) ..ot

7. (a) idadi ya ndugu

o DA e
. AR



Uhusiano na ndugu huyo ( Eleza)
11. Maoni ya maelezo Mzazi/Mlezi

(A)MIMIL e kidatocha .......................l. Nimesoma
na kuzielewa taratibu za Shule ya Sekondari Kalengo. Na ahidi kuwa nitatimiza sheria zote kwa kadri
ya uwezo wangu . Nakubali nikivaa nguo na mapambo yasiyo ruhusiwa yachukuliwe na shule na

nisirudishiwe.
sahihi yako................oco Tarehe......cooeiiii
(BYMIMi oo Mzazi/MICZI ...

Nimesoma na kuzielewa sheria na taratibu za shule . Naahidi kushirikiana na walimu katika
kumuhimiza mwanangu kufuata maagizo yote ya shule



