
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS  

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE 

 
 

SIMU NA.0768-806119 

0756-099456 

0757-255004 

KUMB. NA. ……………………. 

KWA: …………………………………………………………………. 

  

YAH: MAAGIZO NA MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 

MWAKA 2021 

Ninayo furaha kubwa kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza  mwaka 2021 

katika shule hii.  Nakupongeza sana kwa kuchaguliwa na nategemea utaitumia nafasi hii ipasavyo ili 

kujenga historia nzuri ya maisha yako katika nchi hii na popote utakapojaliwa kuishi.  Ni mategemeo yetu 

kuwa utashirikiana vizuri na waalimu, wafanyakazi wasio waalimu, na wanafunzi wenzako kufanyakazi 

za darasani na nje ya darasa.  Unatakiwa kufika shuleni tarehe 11/01/2021 ili kuanza masomo rasmi na 

kwa wakati.  Ukichelewa utaipoteza nafasi hii adimu. 

 

MAHITAJI MUHIMU SHULENI: 

Ada na michango yote isipokuwa ya  fedha ya maendeleo ilipwe Benki kwa kutumia kumbukumbu 

zifuatazo: 
1. MAHITAJI YA KITAALUMA: 

  Daftari 5 za kawaida na kaunta 4 (Quire 1). Kalamu, na mkebe 1. 
2. VIFAA VYA USAFI: 

(i).Jembe lenye mpini (ii) Mfagio (chelewa) (iii) Ndoo moja mpya ya ujazo wa lita kumi (10) 
3. SARE ZA SHULE: 

(a) WAVULANA: 

 Shati nyeupe mikono mifupi (tetroni) 2, Sweta rangi ya bluu 1 la INDIA AU KENYA na 
imara, Suruari dark blue 1 na damu ya mzee 1, 

 Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visivyo chongoka, Soksi nyeusi jozi mbili (2) au 

zaidi, 

 Mkanda mweusi usio na nembo yoyote wala mapambo. 
(b) WASICHANA: 

 Shati nyeupe mikono mifupi (tetroni) 2, Sweta rangi ya bluu 1 la INDIA AU KENYA na 
imara, Sketi dark bluu 1 na damu ya mzee 1, zote aina ya marinda 12, sita (6) mbele na 

nane (8) nyuma.  Sketi iwe ndefu futi 1 ½ kupita magoti. 

 Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba, visivyochongoka na sio vinginevyo, Soksi nyeupe 

jozi mbili (2) au zaidi. 

4. CHAKULA:kwa mujibu wa muongozo wa elimu bila malipo, ni jukumu la mzazi kuhakikisha 

mwanafunzi anapata chakula cha mchana ili kupunguza utoro shuleni. Gharama za chakula 

zitatokana na makubaliano ya kikao cha wazazi/walezi.  

 

KUMBUKA:  mzazi utamsimamia mwanafunzi kuhakikisha mahitaji yake yote anapewa na 

kuhakikisha mahudhurio yake ya kila siku ukishirikiana na walimu. 

 
FOMU MUHIMU UNAZOTAKIWA KUJA NAZO NI HIZI ZIFUATAZO: 

 Fomu ya kupimwa afya iliyojazwa baada ya kupimwa na daktari wa hospitali za serikari. 

 Cheti  cha kuzaliwa. 

 Fomu ya tamko la mwanafunzi na mzazi/mlezi iliyojazwa kikamilifu. 

 

KARIBU SANA. 

SHULE YA SEKONDARI ISONGOLE, 

S.L.P. 222, 

TUKUYU 



 

 

 

 
SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE 

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na. 25 ya mwaka 1978 na inazingatia 

miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi.  Unatakiwa kuzingatia 

mambo muhimu yafuatayo: 

1. Heshima kwa viongozi, walimu, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wenzako na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima. 

2. Mahudhulio mazuri katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

3. Kuwahi kila mahali utakapohitajiwa na kwa wakati. 

4. Kujua mipaka ya shule na kuzingatia maelekezo yote juu ya kuwepo ndani na nje ya 

mipaka hiyo wakti wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

5. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. 

6. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

7. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.  

8. Huruhusiwi kuwasha moto wowote ndani ya shule na hata darasani. 

9. Mwanafunzi haruhusiwi kabisa kuwa na simu shuleni. 

10. Huruhusiwi kuvaa mavazi yaletayo aibu kama vile sketi fupi, suruali ya kubana wala nguo 

yoyote isioyo ya maadili. 

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE  

1. Wizi wa aina yoyote. 

2. Uasherati, ubakaji, ushoga na kulawiti. 

3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya ya aina yoyote. 

4. Uvutaji bangi na sigara. 

5. Makosa ya jinai. 

6. Kupigana au kupiga. 

7. Kujeruhi kwa makusudi. 

8. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

9. Kudharau bendera ya Taifa na wimbo wa Taifa. 

10. Kuoa au kuolewa, kusababisha mimba au kupata mimba , au kutoa mimba. 

11. Utoro. 

12. Kutofanya mazoezi au mitihani ya masomo pamoja na kutega kipindi. 

13. Kugoma, kuchochea au kuongoza mgomo. 

14. Kukataa adhabu. 

15. Kumiliki/kutumia simu shuleni. 

16. Kuvuruga amani na utulivu kwa raia yeyote wa jamii inayokuzunguka. 

17. Kucheza kamali au pool. 

18. Kuingia kwenye majumba ya sinema au madangulo. 

NB: KUFUATA SHERIA NI LAZIMA WALA SI OMBI. 

Tafadhali soma kwa makini maagizo yote na kuyafuata.  Karibu Isongole Sekondari 

 

……………………………………… 

CHARLES MWANKUGA 

MKUU WA SHULE 

0768-806119 



 

 

 

 

 

WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI  

SHULE YA SEKONDARI ISONGOLE 

S.L.P. 222 TUKUYU 

 

FOMU YA KUPIMWA AFYA 

 

DAKTARI: ……………………………… 

HOSPITALI: ……………………………. 

S.L.P. ……………………………………. 

 

YAH: KUPIMWA AFYA YA MWANAFUNZI ……………………………………………… 

Tafadhali tunaomba umpime mwanafunzi aliyetajwa hapo juu kwa gharama za mzazi/mlezi wake 

na uthibitishe kama ataweza kumudu mazingira ya shule hii iliyo eneo la baridi kwa vipimo 

vifuatavyo: 

 

 Urine analysis: ……………………………………………………………………………. 

 Stool examination: ……………………………………………………………………….. 

 Syphilis test: ……………………………………………………………………………… 

 Blood count (Red and White): ………………………………………………………….. 

 Eye test: ………………………………………………………………………………….. 

 T.B. Test: ………………………………………………………………………………… 

 Ear test: ………………………………………………………………………………….. 

 Spleen test: ………………………………………………………………………………. 

 Other abnormalities: ……………………………………………………………………. 

Nathibitisha kuwa mwanafunzi mtajwa hapo juu ataweza/hataweza kumudu masomo ya sekondari. 

 

……………………………   …………………………..  ……………… 

JINA LA DAKTARI    SAHIHI NA MHURI        CHEO 

 

TAFADHARI: 

 

MZAZI/ MLEZI HAKIKISHA MWANAFUNZI ANAPIMWA ILI TUJUE AFYA YAKE NA 

UDHAIFU WAKE ILI TUWEZE KUMPA HUDUMA NA UANGALIZI WA KARIBU KATIKA 

KIPINDI CHAKE CHA MASOMO. 

 

 

 

 

 
 



 

 

 

 

 

FOMU HII IJAZWE NA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI NA KUREJESHWA SHULENI 

 

TAMKO LA MWANAFUNZI: 

1. Mimi ……………………………………………… NAKUBALI/SIKUBALI kupokea nafasi 

hii ya kujiunga kidato cha kwanza niliyopewa. 

2. Naahidi kufuata na kuyatimiza masharti, kanuni, sheria zote za shule kama inavyoelekezwa 

na sheria na. 25 ya mwaka 1978 na miongozo inayotolewa na Wizara ya Elimu yenye 

dhamana ya elimu nchini. 

3. Niwapo shuleni nitalelewa kwa kufuata misingi ya: 

Dini: …………………dhehebu: ……………………( kwa ajili ya huduma za kidini ) 

            Jina:……………………………. Sahihi: ………………………. Tarehe: ……………... 

 

TAMKO LA MZAZI: 

Mimi: ………………………………………. Ambaye ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi 

…………………………………………………… nakili kuwa: 

1. Tamko hili limetolewa mbele yangu. 

2. Nitashirikiana na shule kulea na kutoa mahitaji yanayotakiwa shuleni kwa wakati 

muafaka. 

3. Nitashirikiana na walimu kufuatilia maendeleo ya mwanagu katika nidhamu na 

taaluma. 

Jina: ………………………………… Sahihi: …………………… Tarehe: …………… 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


