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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BULYAGA JANUARY- 2021
1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi  kukujulisha  kuwa miongoni   mwa watanzania  wengi  umebahatika  kuchaguliwa  kujiunga
kidato cha kwanza (I) mwaka 2021 katika Shule ya Sekondari Bulyaga. Shule hii ipo umbali kilometa
mbili (02) Kaskazini Mashariki kutoka makao makuu ya halmshauri  ya wilaya ya Rungwe.
Muhula  wa masomo kwa mwaka -2021 utaanza tarehe 11-01-2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia
tarehe  11-01-2021.  Siku  ya  Jumatatu,  saa  01:00  asubuhi;  Ukiwa  na  mahitaji  yote  ya  muhimu
uliyoagizwa na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18-01-2021.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 Sare za shule hii na mahitaji mengine muhimu:
(a) Wavulana
(i) Suruali mbili (02); nadhifu zenye marinda mawili na zenye mkunjo chini ‘turn-up’, moja rangi ya khaki
na ya pili rangi ya kijani jeshi. (vitambaa vimeambatanishwa).
(ii) Shati mbili (02); ziwe nyeupe zikiwa na mikono mifupi. Tai mbili; zifanane na kitambaa cha suruali.
(iii) Viatu vya ngozi jozi mbili (02) vyenye kamba, viwe vyeusi vyenye visigino vifupi na soksi nyeusi pea
mbili (02).
(iv) Sweta moja (01) liwe rangi ya kijani jeshi, uzi wa sweta hilo umeambatanishwa
(v) Sare za michezo mbili (02);”Tracksuit”rangi bluu bahari yenye ufito mweupe, jezi nyeusi na viatu   
     vya michezo.
(vi) Vifaa vya kujifunzia, seti ya mkebe moja, ‘mathematical table’ moja, rula sentimeta 30 na kamusi ya
kiingereza na bunda moja la karatasi(ream paper) kwa ajili ya mitihani ya kila wiki(weekly test).
(vii) Mkoba nadhifu wa kubebea daftari kumi (10 - counter book-quire 3) pamoja na vitabu.
(vii) Vifaa vya usafi  wa mazingira ya shul:- ufagio wa chelewa mmoja (01), mopper na ndoo(20Ltr)
moja.
(b) Wasichana
(i) Sketi mbili (02); zivuke chini ya goti kwa kiasi cha zaidi ya  sentimeta 30; moja rangi ya khaki na ya
pili rangi ya kijani jeshi  (vitambaa vimeambatanishwa)
(ii) Blauzi mbili (02); ziwe nyeupe zikiwa na mikono mifupi. Tai mbili zifanane na kitambaa cha sketi.
(iii) Viatu vya ngozi jozi mbili (02) vyenye kamba; viwe vyeusi vyenye visigino vifupi na soski nyeupe
pea mbili.
(iv)Sweta moja (01); liwe rangi ya kijani jeshi, uzi wa sweta hilo umeambatanishwa.
(v)Sare za michezo mbili (02);’’Tracksuit” rangi bluu bahari yenye ufito mweupe na jezi nyeusi na viatu
vya michezo.
(vi) Vifaa vya kujifunzia; seti ya mkebe moja, “mathematical table’’ moja, rula sentimeta 30’ kamusi ya
kiingereza na bunda moja la karatasi(ream paper) kwa ajili ya mitihani ya kila wiki (weekly test).
(vii) Mkoba nadhifu wa kubebea daftari kumi (10 - counter book- quire 3) pamoja na vitabu.
(viii) Vifaa vya usafi wa mazingira ya shule; ufagio wa chelewa mmoja (01), “soft bloom” moja, na ndoo
moja(20Ltr).

2.2 Chakula cha mchana kwa mwanafunzi wa kutwa ni jukumu la mzazi/mlezi wake;  hivyo basi
ukiwa katika shule hii, uongozi wa shule utatoa nafasi kwa mzazi/mlezi wako ili akutane na kamati ya
wazazi inayoratibu shughuli  nzima ya upatikanaji  wa chakula hapa shuleni. Mzazi/mlezi wako afike
tarehe 22-12-2020, siku ya Jumanne, saa 03:00 asubuhi bila kukosa ili akutane na uongozi wa shule
na kamati ya wazazi/walezi kwa ufafanuzi zaidi.
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3:0. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII

     3:1.  Shule hii  inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria na. 10  ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na
Wizara ya Elimu,Sayansi, Teknolojia na Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya  Rais –
TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. 
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo; ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa
nakala mara baada ya kuripoti shuleni:

a) Heshima kwa viongozi,  wazazi/walezi,  wafanyakazi  wote,  wanafunzi  wengine na jamii  kwa
ujumla ni jambo la lazima;

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima;

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni(Preparation);
d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na zingine utakazopewa;
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu yakuwepo ndani na nje ya

mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi, vifaa na mazingira yote ya shule;
g) Kuvaa sare ya shule wakati wote utakapotakiwa;
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote uwapo shuleni na nje ya shule, na; 
i) Kutunza mali zote za umma.

3:2.  MAKOSA  YAFUATAYO  YANAWEZA  KUSABABISHA  KUFUKUZWA  AU  KUSIMAMISHWA
SHULE:

a) Wizi;
b) Uasherati na ushoga;
c) Ubakaji;
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya;kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi n.k;
e) Kupigana au kupiga;
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma;
g) Kudharau bendera ya Taifa;
h) Kuoa au kuolewa;
i) Kuwa mjamzito au kupata mimba;
j) Kutoa mimba;
k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu;
l) Kukataa adhabu kwa makusudi; na 
m) Kuwa na simu ya mkononi.

4:0.  MAMBO  MENGINE  MUHIMU  YANAYOPASWA  KUKAMILISHWA  NA  KUWASILISHWA  NA
MWANAFUNZI KATIKA SHULE HII.
4:1. “Medical examination form” ambayo itajazwa na Mgamga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii
itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.

4:2.  Fomu ya maelekezo binafsi  kuhusu  historia  ya  mwanafunzi  na mkataba wa kutoshiriki  katika
migomo, fujo, na makosa ya jinai, na 

4:3.  Fomu  ya  mzazi/mlezi  kukiri  na  kukubaliana  na  sheria,  kanuni  na  maelekezo  mengine
yatakayotolewa na shule.
5:0. Tafadhari soma kwa makini yote, maelekezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA BULYAGA SEKONDARI
“ELIMU NI MWANGA NA MSINGI WA MAISHA”
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FOMU YA MKATABA WA UWAJIBIKAJI NA UTII
(ijazwe na kurejeshwa shuleni)

SEHEMU A: MWANAFUNZI
Mimi  mwanafunzi...............................................................nimesoma vizuri  na kwa umakini  kanuni  na
sheria za shule na kuzielewa vema. Ninaahidi kuzifuata na kuzitii bila shuruti sheria na kanuni zote za
shule katika kipindi  chote  cha uanafunzi  wangu ndani  ya shule na nje  ya shule.  Vilevile ninaahidi
kutekeleza wajibu wangu wote nyumbani na shuleni. Nikikiuka na kuvunja kanuni na sheria za shule,
nipo tayari kuwajibishwa kwa mujibu wa sheria, taratibu na kanuni zilizowekwa.

Majina kamili ya mwanafunzi.......................................................................................................
Sahihi.................................................Tarehe.............................................................................

SEHEMU B:MZAZI / MLEZI        (namba ya simu.............................................................................)
Mimi  ......................................................................................  ambaye  ni  mzazi/mlezi  wa
mwanafunzi.................................................................................................  nakubaliana  na  masharti,
sheria na Kanuni za shule hii , na kwamba ninaahidi kumlea mtoto wangu katika misingi na maadili
stahiki na nitatoa ushirikiano kwa walimu na uongozi katika malezi, na mahitaji yote muhimu ya shule.
Nitafika shuleni pale nitakapoitwa na uongozi wa shule na vilevile kwa nia ya kufuatilia maendeleo ya
mtoto wangu katika tabia na taaluma kwa wakati wote atakapokuwa mwanafunzi wa shule hii.

Jina la mzazi/mlezi...................................................................................................................
Kata ya...................................................................................................................................
Namba ya simu ya mtendaji kata..............................................................................................
Kijiji cha.................................................................................................................................
Sahihi.......................................................... tarehe...............................................................

SEHEMU C: MKUU WA SHULE
Uongozi wa shule ya sekondari Bulyaga unamtakia mwanafunzi masomo mema na ushirikiano mwema
katika kukiinjika chungu hiki cha Taaluma katika mafiga matatu ya ushirikiano, ambayo ni mwanafunzi,
mzazi/mlezi  na  walimu/uongozi  wa  shule.  Ili  kupata  chakula  bora  maana  yake  mafanikio  katika
Taaluma.

KWA PAMOJA TUNAWEZA

............................................................
MWAKIPUBA, F. A

(MKUU WA SHULE)
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