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JINA LA MWANAFUNZI: «eiiiiiiiiiiiiiiiieiiiiiiieiieecneceenenen

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA SEKONDARI KIDATO CHA
KWANZA MWAKA 2021 KATIKA SHULE YA SEKONDARI BUJINGA WILAYA YA
RUNGWE MKOA WA MBEYA

1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii
ya Sekondari Bujinga kwa mwaka 2021. Shule ya Sekondari Bujinga ipo umbali wa km 03
Kaskazini Magharibi mwa mji wa Tukuyu.
Masomo ya muhula wa kwanza yanaanza rasmi tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti
shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021. Mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe 18/01/2021.
Endapo utachelewa kuripoti Shuleni ndani ya siku saba unaweza kupoteza nafasi yako.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 Sare za Shule.

a) Kwa wavulana sare ya shule hii ni suruali mbili (2) rangi ya blue na kaki ya ugolo
(dukani inauzwa na kujulikana kama sare ya Bujinga Sekondari, vipande
vimeambatanishwa pembeni mwa barua hii) na mashati rangi nyeupe mawili
mikono mirefu aina ya tetron.

b) Kwa wasichana sare ya shule hii ni sketi mbili (2) rangi ya blue na kaki ya ugolo
(dukani inauzwa na kujulikana kama sare ya Bujinga Sekondari, vipande
vimeambatanishwa pembeni mwa barua hii) na mashati rangi nyeupe mawili
mikono mirefu aina ya tetron.

c) Kwa wasichana wa dini ya kiislam rangi ya hijabu iwe rangi nyeupe.

d) Sare ya michezo kwa shule hii ni track suit ya blue mpauko ( dukani utaje sale ya
Bujinga Sekondari inajulikana na wauzaji) kwa wavulana na wasichana.

e) Sweta rangi ya blue.



f) Raba za michezo jozi moja
2.2 Vifaa vya kujifunzia darasani.
a) Daftari (Counter Books Quire 3) kumi na moja (11) kwa ajili ya Notes darasani.
b) Daftari kumi na moja (11) ndogo (karatasi 48) kwa ajili ya mazoezi na majaribio
mabalimbali.
2.3 Vifaa vya kujifunzia masomo ya sayansi na yanayohusiana na somo la hisabati;
a) Mkebe (Mathematical set)
b) Kalamu za wino wa bluu au mweusi za kutosha.
c) Kalamu za risasi za kutosha.
d) Rula ya futi moja.
2.4 Mahitaji mengine ya kibinadamu ni kama ifuatavyo;-
a) Mfagio mmoja mrefu (maarufu kama “chelewa”) na kizoleo cha takataka
b) Jembe lenye mpini na panga
¢) Ndoo kwa ajili ya shughuli mbalimbali kama vile usafi n.k.
d) Faili moja lenye kibanio cha chuma mfano wa file hilo ni kama lililoandikwa
folder file, ultra flat file mengine madogo kama hayo.
3.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyo rekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995 aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, wizara yenye dhamana ya Elimu
nchini, chini ya Ofisi ya Rais, TAMISEMI, yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji
Elimu.
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na
kisha utapewa nakala yake baada ya kuripoti shulent;
3.1 Muda wote uwapo mwanafunzi unatakiwa kuzingatia sana mambo yafuatayo;-
a) Heshima kwa viongiozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wenzako na jamii
kwa ujumla ni lazima.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba
ya shule.
c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule wajibu wako wa kila siku.
f) Kuvaa sare sahihi ya shule wakati wote unapotakiwa.
g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
h) Kutunza mali za umma.
3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA SHULE.
a) Wizi
b) Uasherati na ushoga
c) Ubakaji
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine,
mirungi, kubeli na kadhalika.



e) Kupigana au kupiga
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
g) Kudharau bendera ya taifa
h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba/Kusababisha ujauzito.
i) Kuoa au kuolewa
j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa
shule au watu.
k) Kukataa adhabu halali kwa makusudi.
I) Kuwa na simu ya mkononi.
4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYO PASWA KUKAMILISHWA NA
KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

a) Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya
Serikali. Form hii itakabidhiwa kwa Makamu Mkuu wa Shule mara utakaporipoti
shuleni.

b) Form ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

c) Fomu ya mzazi kukiri na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayo tolewa na
shule.

N.B. Nyaraka tatu zilizotajwa kwenye maelezo Na. 4.0 a), b) na c) hapo juu zinatakiwa
kuletwa zikiwa kwenye faili lililoagizwa kwenye kielelezo Na. 2.4 (d)

5.0 Tafadhari soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu kwa
wakati uliopangwa.

Nakukaribisha shule ya Sekondari Bujinga na kutakia maandalizi mema.

BLANTINA DUNDA

MKUU WA SHULE



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
PART A:

To the medical officer, From: ..ooovvii i

Re:

Please examine the above as to his /her physical and mental fitness for a full time Secondary school studies that may
also include military training the examination should include the following categories ( I, iv) each category or sub —
category of which will render the application ineligible in case of a defect pregnancy (category 1V) will also render a
girl candidate ineligible for the cause.

I (@) eye sight
(b) Hearing
(c) Speech
(d) Limbs
(e) General diseases
(f) Leprosy
(9) Epilepsy

OtNEr SEITOUS dISEASE .. euveenetet ettt e et
Pregnancy e
PART B: MEDICAL OFFICER

(To be completed by a government medical officer)

I have Examined the above named and consider that he/ she is physically fit for a full time secondary School studies

(a) Eye sight

(b) Hearing

(c) Speech

(d) General diseases
(e) Leprosy

() Epilepsy

1. N BUIOSES ..ttt e e e
1l. Other SEIIOUS AISEASES  ...innriit ittt et et

V. PreGNANCY . .oovtit it
DATE: .. SIGNATURE: ...,
STATION: ..., DATE ..o



OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

(OR -TAMISEMI)
HALMASHURI YA WILAYA YA RUNGWE
SHULE YA SEKONDARI BUJINGA
FOMU YA TAARIFA BINAFSI

SEHEMU: A

1. Jinalamwanafunzi ...........coooiiiiiiiiiii i e

2. Mwaka wa kuzaliwa mwanafunzi ............... kabila la mwanafunzi.............................

3. Anuani ya Mzazi/MIEZi ..........coouiiiiiiiii i au namba ya
111010 D

4, UhuSiano .........ccoiviiiiiiiiiiiiiiiiiiaian, Kaziyake .......cooooiiiiiiiiii

5. Mabhali anapoishi Mwanafunzi ............ccooeiiiiiiiiiiiiiiii e

6. Umbali kuja shuleninikm ...,

Majina ya ndugu / mlezi wa karibu.

JINA LA MZAZI/ MLEZI WA KARIBU UHUSIANO NAMBA YA SIMU
7. MENGINEYO KAMA YAPO ..cccciviiniiiiiiiiiiiiiiiiiiennennns (ama Mgonjwa, yatima,
mlemavu).

SEHEMU B: TAMKO LA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI
BUJINGA

Mimi (Jinala Mwanafunzi) ...
Nimezisoma na kuzielewa sheria, kanuni na taratibu za shule na kwamba niko tayari/ siko tayari
kuzifuata.

Sahihi ya mwanafunzi ..................c.oceeiiiiiinnn Tarehe ..........ccoooeieeit.

SEHEMU C: TAMKO / AHADI YA MZAZI IMLEZI

Mimi (jina la mzazi/ MIEZ1) ........c.oveiiiiiitii i e ambaye ni mzazi
wamwanafunzi ............oociiiiiiiii i ninaahidi kwamba nitatekeleza/
sitatekeleza maagizo na mabhitaji yote muhimu ya shule kama nilivyoelekezwa na kwamba niko
tayari/ siko tayari kushirikiana na uongozi wa shule katika suala zima la malezi na maadili mema
ya mtoto wangu ili kuinua Taaluma na nidhamu yake.

Sahihi ya Mzazi/ MIlezi ............cooviviiiiiiiinininnn. tarehe ...




